Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 2  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 14 15 16 17 18 ... 390
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 2 (Read 362969 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: MẠ VÂN GIA TRANG
Reply #225 - 26. Aug 2010 , 20:59

Than goi Phu De ,
Co phuc Phu De sat dat roi day nhe ! Nhung bai MAMAN Co nghe khong phai Dalida ma cung khong phai Mỉreille Mathieu ma bay gio Co moi nho la do Tino Rossi hat !
Co thay Phu De noi la da tim ra bai Maman , Co chay qua ben cho muc NHAC cua Phương Tan ma khong thay , lai dươc thương thuc hai bai do Le Thu hat xong
Co moi suc nho chac la o cho VU LAN BAO HIEU thi dung y choc !
Co mung lam nghe ca hai bai do Dalida va M.Mathieu trinh bay va nghe luon ca bai " Je t'aimais , je n'ai pas change' " do Nicolas Peyracs hat , Co moi nghe anh chang nay hat lan dau , giong hay lam , Co thich nhac danh trong bai nay.
Cam on Phu De da cho Co thương thuc bai tho " Con Gap Nhau " cua Ton Nu Hy Khương do Vo Ta Han pho nhac lai lay boi canh nhung hinh anh Dai Nao Ma Van Gia Trang nua , that la co y nghia lam lam.
Bay gio muon tim bai nao la cu nho Phu De vung chiec dua than la co ngay lap tuc , phai the khong?
Co cam on Phu De mot lan nua.
Co Van
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #226 - 26. Aug 2010 , 21:19

ngo_thi_van wrote on 26. Aug 2010 , 07:48:
Em THu B.
Ồ ! Hoa ra la nhu the , thao nao Co cu nghi lam sao ma em " tài " the lam cho tat ca moi ngươi deu sinh ra dung ngay 13 !  Grin
Co cung tin nhu em day. Duc Nang THang So la dung lam !
Hom no chup hinh ma Co cu tiec la khong chup chau hoa lan cua Thu Đan va hop sam to tương cua em cung voi moi ngươi !
Co Van   

Em TB chào Mạ Vân , anh B nói còn muốn chụp nhiều góc cạnh trong nhà lắm mà phải chạy cho kịp giờ họp của Cô Mai , Cô ơi mình để dành cho kỳ tơi'. Em chúc Thầy Cô vui mãi. Thương Cô.
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #227 - 27. Aug 2010 , 06:37

Em Thu B. oi ,
Co cu nghi den doan dương ma hai em phai lai xe di den nha Co va di ve ma thương hai em qua.
Co cung rat mong co dip gap lai cac em.
Thay noi goi loi tham va cam on hai em do.
Co Van
Back to top

IP Logged

tran_thuy_lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #228 - 27. Aug 2010 , 08:14

Cô ƠI,
Em tiếc là không cùng phái đoàn đi thăm thầy cô được ,vì khi Cần gọi em thì em đang ở San jose đi thăm ông chú của em ( năm nay hơn 90 tuổi ).
Em thấy thầy khoẻ hơn nhiều & có vẻ lên cân hơn xưa ,phải không cô??
Mọi người găp nhau vui vẻ quá ,làm em tiếc ơi là tiếc. Sad
Thôi đành hẹn đến thăm cô vào dip khác vậy ,cô nhé.
em Thuý Lan. Kiss
Back to top

IP Logged

phu de
Gold Member

Reply #229 - 27. Aug 2010 , 08:26

ngo_thi_van wrote on 26. Aug 2010 , 20:59:
Than goi Phu De ,
Co phuc Phu De sat dat roi day nhe ! Nhung bai MAMAN Co nghe khong phai Dalida ma cung khong phai Mỉreille Mathieu ma bay gio Co moi nho la do Tino Rossi hat !
Co thay Phu De noi la da tim ra bai Maman , Co chay qua ben cho muc NHAC cua Phương Tan ma khong thay , lai dươc thương thuc hai bai do Le Thu hat xong
Co moi suc nho chac la o cho VU LAN BAO HIEU thi dung y choc !
Co mung lam nghe ca hai bai do Dalida va M.Mathieu trinh bay va nghe luon ca bai " Je t'aimais , je n'ai pas change' " do Nicolas Peyracs hat , Co moi nghe anh chang nay hat lan dau , giong hay lam , Co thich nhac danh trong bai nay.
Cam on Phu De da cho Co thương thuc bai tho " Con Gap Nhau " cua Ton Nu Hy Khương do Vo Ta Han pho nhac lai lay boi canh nhung hinh anh Dai Nao Ma Van Gia Trang nua , that la co y nghia lam lam.
Bay gio muon tim bai nao la cu nho Phu De vung chiec dua than la co ngay lap tuc , phai the khong?
Co cam on Phu De mot lan nua.
Co Van 

Thưa Cô Vân
Không riêng gì em mà tất cả các anh chị trong đây đều trông, chờ quý Cô dạy bảo và "nhờ", làm em nhớ lại hồi xưa, hể ai mà được Thầy, Cô nhờ làm gì đó là chúng em mừng húm, giờ cũng vậy Cô à, ngoài ra còn làm trí óc hoạt động còn tốt nữa.

Bài  Je t'aimais , je n'ai pas changé " do Nicolas Peyracs hát là bài em thích nhất vì tác giả viết ra sau khi mẹ anh ta mất, nhớ lại những lúc làm mẹ buồn lòng, nhớ lại lúc nào mẹ cũng coi như còn nhỏ lúc cần phải bảo bọc, săn sóc. (Rất tiếc em chưa tìm ra lời)

Em mời Cô và cả nhà qua bên trang Vu Lan nghe bài "Nhớ Mẹ" sáng tác: Nhị Hà, do Hoàng Oanh trình bày và bài thơ " Bài Thơ Cho Mẹ"
Thơ Mai Châu
Đoàn Yên Linh diễn ngâm.
Bài thơ nầy em nghe mà nước mắt tuôn tràn.

Back to top

IP Logged

phu de
Gold Member

Reply #230 - 27. Aug 2010 , 08:28

Mời Cô Vân và cả nhà cùng nghe vài bài của Tino Rossi.

Happy nghe Tino Rossi

------------------------------

Merci Chérie

La Paloma

Mexico

Besamé Mucho

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #231 - 27. Aug 2010 , 10:13

ngo_thi_van wrote on 26. Aug 2010 , 14:40:
Em Tuy Van oi ,
Tu nhien sao hom nay Co cam thay buon buon lam sao ay , nhu thieu vang mot cai gi ! Hoa ra la nho hai Co Ngoc Mai va Thu ! Hai Co o day cung it khi gap nhau , chi " gap nhau " tren D/D ma thoi the ma khi hai Co di qua Vancouver tu nhien lai nhơ nhớ moi la day !   
Toi hom nay chac moi nguoi dang " dai nao " nha Dang My day !
Thoi , thi minh danh cho xem hinh vay thoi !
Co cam on em da goi loi tham.
Co Van

Cô Vân yêu mến ,
Sao cô và em có nhừng tâm trạng giống nhau quá đi , hay là kiếp trước là ' chị em " chăng?
Em nằm mơ thấy 2 Thiên thần, 1 là chị T4 , và kế đó là chị 3 , Marie Theresa Huệ  của em.
Em vần nhớ chị T4 hay đi dự tiệc, bất cứ ở đâu , có Lvd , là có chị và anh Gary. Hay là chị cùng đang về Vancouver , chung vui với 2 cô và tất cả bên đó chăng?. Mong chị ban bình an, hạnh phúc đến với mọi người.
Còn chị 3 thiên thần của em , khi còn bé , chị dẩn dắt em đến nhà thờ Đức Bà , dạy em giúp đở các cô nhi ,các người nghèo khó , trong trại SOS Đà Lạt.

Hôm nay em  cùng nhớ đến bà Hiệu Trưởng Hương , mà không dám liên lạc. Cầu mong bà được nhiều sự bình an trong ơn Chúa , Đức Mẹ Maria.

Vắng 2 cô Thu và Mai ,nhưng hy vọng cô sè vui với hình ảnh , bài hát của anh PD , quá tuyệt vời , và với đàn con....ở nhà với Mạ Vân....
Kính chúc thầy cô và cả nhà có 1 cuối tuần thân tâm an lạc.
Em mang dàn nhạc , các món ăn tinh khiết , và Alex nhảy Twist  ,  cho bà Vân bớt nhớ nhung 2 cô nha.hi.hi.

vuonhoa Smiley
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #232 - 27. Aug 2010 , 10:40

Em Thuy Lan oi ,
Co cung tiec la khong co em. Thu Anh cung tiec lam vi ban khong den cung voi cac em dươc. Thoi danh de dip khac vay nhe.
Em noi dung , Thay khoe hon hom ra khoi benh vien rat nhieu va len dươc 13lbs. Bay gio Bac si bat " diet " bot  vi cholesterol hoi cao.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #233 - 27. Aug 2010 , 10:52

Than goi Phu De.
Phu De da noi the thi Co se khong cam thay " mac cam loi dung " nua ! Vi moi lan nho Phu De la Co khong dươc thoai mai , nhat la biet mat cua Phu De dang dau , the ma van cu nho !
Nhung bai viet hoac hat ve Me deu la nhung bai rat cam dong.
Cho Co hoi mot dieu la Phu De con dươc cai bong hong do khong?
That sung sương va hanh phuc biet bao cho nhung ngươi con Me !
Cam on Phu De da dua nhưng bai hat ma Tino Rossi trinh bay vao day. Co cu nho luc xua , ong ta la than tương cua Me Co va cac cau cac di cua Co. May cau cua Co ai cung co bat chươc hat cho giong Tino Rossi , vi vay ma bai nao Co cung thay quen thuoc.
Co se qua ben muc Vu Lan Bao Hieu de thương thuc bai hat va bai tho ma Phu De da gioi thieu.
Cam on Phu De trươc.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #234 - 27. Aug 2010 , 10:56

Em Tuy Van oi ,
Em hoi kiep trươc Co va em co phai chi em khong?
Khong phai dau , phai noi la me con moi dung !
Con ngươi cua em rat giau tinh cam , hay thương ngươi , day la nho nen giao duc va anh hương tu nho [ chi cua em da day cho em nhu vay ] thao nao ma em hay vao cac vien dương lao de tham nom may ngươi gia o day.
Co hon Alex nhieu.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #235 - 27. Aug 2010 , 20:44

Phương Tran oi ,
Sao may hom nay em vang mat vay? Co phai vi em ra vươn an nhieu do trai ma bi Tao Thao ruot chay roi phai khong? Co noi dua cho vui chu mong la em binh an. Co gi viet cho Co biet tin.
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #236 - 28. Aug 2010 , 09:36

ngo_thi_van wrote on 27. Aug 2010 , 20:44:
Phương Tran oi ,
Sao may hom nay em vang mat vay? Co phai vi em ra vươn an nhieu do trai ma bi Tao Thao ruot chay roi phai khong? Co noi dua cho vui chu mong la em binh an. Co gi viet cho Co biet tin.
Co Van

Thưa Cô Vân thương mến ,

Em xin lỗi đã để Cô phải điểm danh ạ 

Em vừa mới xem xong hình ảnh các Cô và các chị đến thăm viếng gia đình Mạ Vân , nhìn Thày Cô rất hạnh phúc , em ki'nh mong Thày Cô luôn khoẻ mạnh ạ , nhìn mọi người rất tươi tắn cười vui rất đẹp , mấy thuở mới được gặp nhau như vậy Cô nhỉ

Thưa Cô ,

ha ha đúng là em không dám ăn hết trái cây nhà Mạ Vân đâu vì sợ bị... rượt...., mấy ngày nay em vắng mặt vì em phải dọn nhà ,xong lại phải chờ nhà có internet thì mới " ra vào " D Đ LVD được

Chúc Cô và gia đình cuối tuần vui vẻ

PTr

PS: Cô trò mình không đi Vancouver được thôi đành ở nhà ngóng hình và nghe kể chuyện vậy Cô nhỉ , đừng buồn nha Cô em biết Cô nhớ Cô Mai và Cô Thu

Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #237 - 28. Aug 2010 , 13:22

Em Phương Tran ,
Co mung la em da tro lai day. lau lau khong thay nhung em thương hay vao tha nha Ma Van la Co lai nghi tào lao !   
Em don nha ve dau? Nha co vươn khong?
Hom nay la hai Co Mai Thu dang vui ve voi dam hoc tro ben kia , Co vao muc Hinh Anh de xem co gi la khong ma chua thay. Thoi , danh cho vay !
Em chup hinh nha moi dua len day cho Co xem voi nhe.
Co Van
Back to top

IP Logged

phu de
Gold Member

Reply #238 - 28. Aug 2010 , 17:19

ngo_thi_van wrote on 27. Aug 2010 , 10:52:
Than goi Phu De.
Phu De da noi the thi Co se khong cam thay " mac cam loi dung " nua ! Vi moi lan nho Phu De la Co khong dươc thoai mai , nhat la biet mat cua Phu De dang dau , the ma van cu nho !
Nhung bai viet hoac hat ve Me deu la nhung bai rat cam dong.
Cho Co hoi mot dieu la Phu De con dươc cai bong hong do khong?
That sung sương va hanh phuc biet bao cho nhung ngươi con Me !
Cam on Phu De da dua nhưng bai hat ma Tino Rossi trinh bay vao day. Co cu nho luc xua , ong ta la than tương cua Me Co va cac cau cac di cua Co. May cau cua Co ai cung co bat chươc hat cho giong Tino Rossi , vi vay ma bai nao Co cung thay quen thuoc.
Co se qua ben muc Vu Lan Bao Hieu de thương thuc bai hat va bai tho ma Phu De da gioi thieu.
Cam on Phu De trươc.
Co Van   

THưa Cô Vân
Em đã mang bông hồng trắng từ năm 1995 Cô à, nhiều khi nghỉ lại nhiều lúc làm mẹ buồn mà không biết giờ hối hận biê't tìm đâu mà xin lỗi.huhuhu

Hôm nay em mời Cô sang trang nhạc ngoại quô'c nghe vài bài của Edith Piaf, xin Cô bấm vào :đây

Chúc Cô vui
EmPD
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #239 - 28. Aug 2010 , 17:52

ngo_thi_van wrote on 28. Aug 2010 , 13:22:
Em Phương Tran ,
Co mung la em da tro lai day. lau lau khong thay nhung em thương hay vao tha nha Ma Van la Co lai nghi tào lao !   
Em don nha ve dau? Nha co vươn khong?
Hom nay la hai Co Mai Thu dang vui ve voi dam hoc tro ben kia , Co vao muc Hinh Anh de xem co gi la khong ma chua thay. Thoi , danh cho vay !
Em chup hinh nha moi dua len day cho Co xem voi nhe.
Co Van

Kính Thưa Cô Vân

Cô còn có chúng em vào đây chuyện trò tâm sự với Cô ah. hay thế này , Cô trò mình hẹn nhau sang năm, khi đó chúng em xin được phép "Đại náo nhà thật của Mạ Vân" - hổng phải Mạ Vân gia trang trên không gian ảo . Dạ được không thưa Cô .   Thôi thì Cô trò mình bày tiệc trong Mạ Vân gia trang , nhen thưa Cô . 

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

......