Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 2  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 203 204 205 206 207 ... 390
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 2 (Read 360009 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 2
Reply #3060 - 15. Apr 2011 , 09:11

Phuong_Tran wrote on 15. Apr 2011 , 06:31:
Thưa Cô Vân ,

Cô làm em cười quá xá ạ , em đang tưởng tượng ra Cô đánh máy vừa ngược vừa thiếu chữ như vậy mà còn không dấu nữa là... chết em  Cheesy Grin Grin Grin

PTr

Em Phương Tran oi ,
Chet ca Co nua chu khong phai chet em ma thoi dau ! Grin Grin Grin
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3061 - 15. Apr 2011 , 09:14

Phương Tần wrote on 14. Apr 2011 , 21:24:
Tongue  Shocked
Em cũng nhớ màu xanh lá cây  Tongue

...

Ai biểu chị đố làm bằng gì?

Phương Tan oi ,
Dung la cai nay day , ca soi giay man nua day !
Nho vu Dau Do do cai nay ma Co dươc xem nhieu con bup be ve Scarlett !
Cam on cac em.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3062 - 15. Apr 2011 , 09:19

thubeo wrote on 15. Apr 2011 , 00:50:
Em TB chào Mạ Vân, em không ngủ được Mạ Vân ơi ! Em nhớ lúc còn Má ,mỗi lần em khó ngủ  thì đi kiếm Má em để trò chuyện , nếu Má ngủ thì ôm Má để nghe tiếng ngáy đều đều của Má để ru mình ngủ , bây giờ Má em không còn , Mạ  Vân cho em ôm (tưởng tượng) chút xíu là em TB sẽ ngủ ngon tức thì. sleepy008 sleepy008. Gia đình tụi em chúc Mạ Vân gặp mọi sự hên trong những ngày mới. Thương Mạ Vân nhiều như nước dưới biển.

Ui dao oi , bay gio moi thay con gai cua Ma Van vao day ! Ma Van cho cac con gai cu viec om Ma Van ma ngu. Thu B noi " thương Ma Van nhieu nhu nươc bien " co bang nươc bien khi bi Tsunami khong? neu the thi troi Ma Van di roi con dau ! Grin Grin Grin
Ma Van van nho cai hôn bự cua con gai day nhe.
Ma Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3063 - 15. Apr 2011 , 09:28

Pham_Kieu_Lieu wrote on 15. Apr 2011 , 05:56:
Kính thưa cô Vân ,

Em biết cô đang nản lòng và xuống tinh thần nhiều . Thôi cô ạ , cô đừng suy nghĩ nhiều mà ảnh hưởng đến tim mạch , huyết áp ... hại cho sức khoẻ .
Để giúp con tim cô sớm vui trở lại , em xin sưu tầm một số hình thức trang trí cơm hộp của người Nhựt Bổn sau đây :

Bento, hay cơm hộp Nhật Bản, là loại thức ăn của người Nhật để mang theo ăn trong sở làm, trường học, pic-nic, v.v. Thành phần thường gồm có cơm, các loại rau củ hấp hoặc xào, thịt, trứng, và các món tráng miệng. Mỗi món một ít được gói trong một hộp nhựa. Trình bày đẹp mắt với sự chú trọng về màu sắc và hình ảnh.

...

...

...

...

...

Em KL

Em Pham Kieu Lieu oi ,
Nhung luc nay Co moi thay cai tinh cua cac em doi voi Co , Co cam dong vo cung , khong the dien ta dươc !
Co hy vong roi " Ngay mai troi lai sang " chi can moi ngươi thong cam lan nhau la Hoi cua chung ta se tro lai nhu xua , nhu thua sinh tien cua Thanh Tam day.
Cu lac quan di em nhi !
Co cam on em da cho Co nhin thay nhung hinh anh rat nghe thuat cua ngươi Nhat Ban trong bat cu van de gi.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3064 - 15. Apr 2011 , 09:30

Dau Do wrote on 15. Apr 2011 , 05:59:
Hi hí chẳng những hỏi mà còn buông thòng 1 câu để coi có ai nhớ không rõ bỗng dưng thành hoang mang không  Grin.

ps: trí nhớ về chuyện mấy chục năm về trước của cô Vân còn sáng suốt minh mẫn lắm ạ  hoado

Cam on em da khen Co nhe !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3065 - 15. Apr 2011 , 09:32

tuy-van wrote on 15. Apr 2011 , 07:39:
Thương chúc cô thầy và ca/ nhà những ngày tháng êm đềm.
Em Tv

Co cam on em Tuy Van  , dang ban di choi ma van con nho den Ma Van Gia Trang ma tro ve !
Co Van
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #3066 - 15. Apr 2011 , 19:44

ngo_thi_van wrote on 15. Apr 2011 , 09:32:
Co cam on em Tuy Van  , dang ban di choi ma van con nho den Ma Van Gia Trang ma tro ve !
Co Van

Thưa Cô Vân, nếu chị TV nhà mình không ghé mắt vào D/Đ thì chắc chị không ăn ngon, ngủ ngon , đi chơi....ngon.... đó Cô ơi. 
Thứ hai này Cô đi mỗ cườm mắt, chắc cả nhà sẽ nhớ Cô vì Cô không được ghé mắt coi TV hay vào D/Đ được.  Em cầu nguyện vạn sự an lành đến Cô ngày hôm đó ạ.
Em HMN
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #3067 - 15. Apr 2011 , 21:24

ngo_thi_van wrote on 15. Apr 2011 , 09:19:
Ui dao oi , bay gio moi thay con gai cua Ma Van vao day ! Ma Van cho cac con gai cu viec om Ma Van ma ngu. Thu B noi " thương Ma Van nhieu nhu nươc bien " co bang nươc bien khi bi Tsunami khong? neu the thi troi Ma Van di roi con dau ! Grin Grin Grin
Ma Van van nho cai hôn bự cua con gai day nhe.
Ma Van 

HAaaaaaaaaaa haaaaaaa Smiley Em TB đêm qua sau khi vào nhà Mạ Vân thủ thỉ đã ngủ một giấc dài ngoằng tới 8 giờ sáng , phải vắt giò lên cẳng chạy cho kịp giờ học cu Bột ,tối vào nhà thấy Mạ Vân ví von dí dỏm làm em TB dzui nhiều. Mạ Vân ui! nước biển này mát và đậm đà có ích cho mọi người . Em TB chúc Thầy Cô và  Cô Vĩnh vui nhiều miếng bự cuối tuần.Thương Mạ Vân nữa nè. Smiley
Back to top
« Last Edit: 15. Apr 2011 , 21:25 by thubeo »  

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3068 - 15. Apr 2011 , 21:33

Hoạ Mi Nâu wrote on 15. Apr 2011 , 19:44:
Thưa Cô Vân, nếu chị TV nhà mình không ghé mắt vào D/Đ thì chắc chị không ăn ngon, ngủ ngon , đi chơi....ngon.... đó Cô ơi. 
Thứ hai này Cô đi mỗ cườm mắt, chắc cả nhà sẽ nhớ Cô vì Cô không được ghé mắt coi TV hay vào D/Đ được.  Em cầu nguyện vạn sự an lành đến Cô ngày hôm đó ạ.
Em HMN

Em Hoa Mi Nau oi.
Co cung giong nhu Tuy Van do em oi ! Chu nhat nay la Co phai xuong nha ong anh Co de ngu lai , thu hai di mo mat , thu ba tro lai de thao bang , nhu vay it nhat la Co khong dươc vao Ma Van Gia Trang 3 hay 4 ngay  Cry Cry Cry thu nam Co moi tro ve lai nha , Co se nho cac em den chít mat !
Co cam on em , bay gio Co di ngu day , em gang ngu ngon nhe.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3069 - 15. Apr 2011 , 21:38

thubeo wrote on 15. Apr 2011 , 21:24:
HAaaaaaaaaaa haaaaaaa Smiley Em TB đêm qua sau khi vào nhà Mạ Vân thủ thỉ đã ngủ một giấc dài ngoằng tới 8 giờ sáng , phải vắt giò lên cẳng chạy cho kịp giờ học cu Bột ,tối vào nhà thấy Mạ Vân ví von dí dỏm làm em TB dzui nhiều. Mạ Vân ui! nước biển này mát và đậm đà có ích cho mọi người . Em TB chúc Thầy Cô và  Cô Vĩnh vui nhiều miếng bự cuối tuần.Thương Mạ Vân nữa nè. Smiley

Con gai oi ,
Ma Van dinh di ra thi thay con gai di vao nen tro lui day. THay Co va Co Vinh cam on Thu B. nhieu lam do , goi loi tham Dũng va may chau luon.
Ma Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3070 - 15. Apr 2011 , 22:20

ngo_thi_van wrote on 15. Apr 2011 , 09:11:
Em Phương Tran oi ,
Chet ca Co nua chu khong phai chet em ma thoi dau ! Grin Grin Grin
Co Van

Thưa Cô Vân ,

Ôiiiiiiiiiiiiiiii Cô làm em cười quá  Cheesy Grin coi chừng Cô và em chết là chết vì cười đó Cô  Cheesy Grin Grin

Chúc Cô  ngủ ngon

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3071 - 16. Apr 2011 , 06:05

Thưa Thày Cô và cả nhà LVD

Hôm nay Phượng Trần xin giới thiệu với cả nhà giọng hát của Cô Vân với bài Biệt Ly của Dzoãn Mẫn qua Youtube Biệt Ly

Phượng Trần làm Youtube này với cả tấm lòng thương quí để tặng cho Cô Vân và muốn hoàn tất xong để post lên trước khi Cô đi mổ mắt  Cheesy Grin

Xin mời cả nhà cùng xem

PTr

BIỆT LY

Nhạc : Doãn Mẫn
Trình bày : Cô NGÔ VÂN

Biệt ly nhớ nhung từ đây.
      Chiếc lá rơi theo heo may.
      Người về có hay.
      Biệt ly sống trên dòng sông.
      ôi còi tàu như xé đôi lòng
      và mây trôi nước trôi ngày tháng trôi
      cùng lướt trôi.

Mấy phút bên nhau rồi thôi.
      đến nay bóng em mờ khuất.
      Người về u buồn khắp trời.
      Người ra đi với ngàn nhớ thương.

Mấy phút bên em rồi thôi.
      Dáng em sống trong hồn tôi
      xa cách ta còn tìm đâu ngày vui.

Biệt ly ước bao đường tơ.
      Réo rắt trong muôn hương mơ,
      thành sầu tiễn đưa.
      Biệt ly ước mong hoàng hôn
      êm đềm về ru ấm tâm hồn.
      Người yêu đương cách xa
      đành sống vui cùng gió sương.

Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #3072 - 16. Apr 2011 , 07:24

ngo_thi_van wrote on 15. Apr 2011 , 21:33:
Em Hoa Mi Nau oi.
Co cung giong nhu Tuy Van do em oi ! Chu nhat nay la Co phai xuong nha ong anh Co de ngu lai , thu hai di mo mat , thu ba tro lai de thao bang , nhu vay it nhat la Co khong dươc vao Ma Van Gia Trang 3 hay 4 ngay  Cry Cry Cry thu nam Co moi tro ve lai nha , Co se nho cac em den chít mat !
Co cam on em , bay gio Co di ngu day , em gang ngu ngon nhe.
Co Van   

Em cung nhu HMN, xin cau nguyen moi viec binh an den voi mạ Van. Em mong co se giat minh vi tai sao ngươi ta mổ mat ma nhanh qua chi vai phut la xong ngay khong dau don, nhu co hang lo au trươc day. Em gion mot chut co dung ray la nha co. Co oi di mo mat nhu the co co phai tra nhieu tien khong vay ha co? Ngoai ra ngươi ta se mo ca hai mat mot lan hay chi mo mot mat nao co cươm ma thoi.

Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #3073 - 16. Apr 2011 , 07:29

Phuong_Tran wrote on 16. Apr 2011 , 06:05:
Thưa Thày Cô và cả nhà LVD

Hôm nay Phượng Trần xin giới thiệu với cả nhà giọng hát của Cô Vân với bài Biệt Ly của Dzoãn Mẫn qua Youtube Biệt Ly

Phượng Trần làm Youtube này với cả tấm lòng thương quí để tặng cho Cô Vân và muốn hoàn tất xong để post lên trước khi Cô đi mổ mắt  Cheesy Grin

Xin mời cả nhà cùng xem

PTr

Cam on PTr da cho ca nha nghe lai giong hat cua mạ Van. Hha van luôn nho luc ma mạ Van hat bai Mua thu Chet o trong lop 10B1 cua nam 1970-71 , nghia la da 40 nam roi, ma giong hat cua mạ Van van mươt ma nhu xua. Hinh anh dep va cong phu lam do PTr, cho em mot trang phao tay that lon.

votay votay votay votay votay
Back to top
« Last Edit: 16. Apr 2011 , 07:30 by Hoa Hạ »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3074 - 16. Apr 2011 , 08:36

Phuong_Tran wrote on 15. Apr 2011 , 22:20:
Thưa Cô Vân ,

Ôiiiiiiiiiiiiiiii Cô làm em cười quá  Cheesy Grin coi chừng Cô và em chết là chết vì cười đó Cô  Cheesy Grin Grin

Chúc Cô  ngủ ngon

PTr

Co nhieu cau viet ma thieu chu " G " thi con gi la the thong nua chu !
Co Van
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 203 204 205 206 207 ... 390
Send Topic In ra