Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 2  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 339 340 341 342 343 ... 390
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 2 (Read 360696 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 2
Reply #5100 - 28. Nov 2011 , 03:03

Thưa Cô Vân ,

Em đã đọc bài Cô kể chuyện ngày họp của Thày Cô và các chị bên ấy rồi ạ , nghe Cô kể thiệt là vui  thumbup votay flower40 em vẫn mơ ước có ngày được tham dự họp mặt cùng Thày Cô và các chị em , bạn bè bên ấy và không biết bao giờ thì ước mơ của em trở thành sự thật  Undecided Undecided Undecided

Nhưng em cũng được an ủi vì Sáng Chủ nhật vừa rồi em cũng có tham dự một cuộc họp mặt với Thày Cô và một số chị cựu nữ sinh LVD nhưng đông nhất là đàn em LVD các niên khoá học sau 1975 do một nhóm LVD 78 đứng ra tổ chức , em sẽ gửi hình Thày Cô và các cựu nữ sinh LVD tham dự cuộc họp mặt này vào trang Hình Ảnh , ở đây em chỉ "khoe" hình Tì Lanh Chanh PTr

...

...

Hình này có đôi quang gánh và bếp lửa đang nhóm rất dễ thương

PTr
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #5101 - 28. Nov 2011 , 08:34

tuy-van wrote on 26. Nov 2011 , 07:46:
Cô thân kính ,
Cám ơn cô đã chúc lành, và chuyễn lời hỏi thăm đến tất cả LVD hôm nay .
Như vậy là 2 bn Thu Vân cùng Quyên đã có 1 ngày Lễ trọn vẹn.Chia vui cùng cô.
Em chờ xem hình và những hồi ký về cuộc gặp gở hôm nay nha cô.
Em Tv

Cô thương ,
Thế là quý thầy cô và LVD đã có 1 ngày vui trọn ven.
Cám ơn cô đã viết lại những giây phút thân thương bên nhau...làm em
" phát thèm ".
Hy vọng quý thầy cô luôn an mạnh và tiếp tục gặp gở dài dài với LVD luôn.
Em Tv
Back to top

:: Have a great day::

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #5102 - 28. Nov 2011 , 08:40

Phuong_Tran wrote on 28. Nov 2011 , 03:03:
Thưa Cô Vân ,

Em đã đọc bài Cô kể chuyện ngày họp của Thày Cô và các chị bên ấy rồi ạ , nghe Cô kể thiệt là vui  thumbup votay flower40 em vẫn mơ ước có ngày được tham dự họp mặt cùng Thày Cô và các chị em , bạn bè bên ấy và không biết bao giờ thì ước mơ của em trở thành sự thật  Undecided Undecided Undecided

Nhưng em cũng được an ủi vì Sáng Chủ nhật vừa rồi em cũng có tham dự một cuộc họp mặt với Thày Cô và một số chị cựu nữ sinh LVD nhưng đông nhất là đàn em LVD các niên khoá học sau 1975 do một nhóm LVD 78 đứng ra tổ chức , em sẽ gửi hình Thày Cô và các cựu nữ sinh LVD tham dự cuộc họp mặt này vào trang Hình Ảnh , ở đây em chỉ "khoe" hình Tì Lanh Chanh PTr

...

...

PTr

Cám ơn em 8 đã chia xẽ niềm vui , và nhất là tấm hình đẹp quá.
Em dạo nầy thấy ốm đi ( vì cái eo nhỏ xíu )...thích quá. Em chắc hết bịnh rồi phải không? ráng giử gìn sức khoẻ nhé.
Đôi quang gánh nầy , làm chị nhớ các món ăn hàng Vn ngày xưa.
Thương chúc quý thầy cô , cả nhà và  em những lời chúc tốt đẹp nhất.
Chi 8
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5103 - 28. Nov 2011 , 08:48

Phuong_Tran wrote on 28. Nov 2011 , 03:03:
Thưa Cô Vân ,

...

...

PTr

Em Phuong Tran oi ,
Cam on em da gui hinh cua em cho Co va cac ban
dươc xem. Thu Ky Khong Lương dep lam do va khoe manh de thi hanh cong tac dai dai nhi !
Co se qua muc Hinh Anh de xem, cam on em.
Nhin thay doi quang ganh ma nho VN qua , nhin ho sen , sung , Co lai nho Hue ! Day chac la mot nha hang an o Saigon? 
Co Van
Back to top
« Last Edit: 28. Nov 2011 , 08:56 by ngo_thi_van »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5104 - 28. Nov 2011 , 08:58

tuy-van wrote on 28. Nov 2011 , 08:34:
Cô thương ,
Thế là quý thầy cô và LVD đã có 1 ngày vui trọn ven.
Cám ơn cô đã viết lại những giây phút thân thương bên nhau...làm em
" phát thèm ".
Hy vọng quý thầy cô luôn an mạnh và tiếp tục gặp gở dài dài với LVD luôn.
Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Cho bai phong su cua Co Mai se day du hon. Hom do cac em phat bieu va Co Mai dap tu rat cam dong.
Tiec la em khong co mat.
Chan cua em ra sao roi?
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5105 - 28. Nov 2011 , 09:12

Em Phương Tran oi ,
Co chay qua muc Hinh Anh chang thay cai gi moi ca , lai chay ve day doc lai buc thu cau em moi hay la em hua se goi Grin
Thoi , bay gio Co bye cac em.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5106 - 28. Nov 2011 , 20:08

Kieu oi ,
Co biet em den thu tu moi ve lai ben kia , nhung tai sao em lai phai lat dat tro ve tu ngay hom qua? Co chuyen gi khong? Khi em noi chuyen voi Co , Co biet em dang ban nen khong hoi duoc nhieu.
Co moi goi cho em moi day ma khong thay em tra loi Co cau mong chang co gi quan trong dang lo ngai ca.
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #5107 - 28. Nov 2011 , 21:13

ngo_thi_van wrote on 28. Nov 2011 , 09:12:
Em Phương Tran oi ,
Co chay qua muc Hinh Anh chang thay cai gi moi ca , lai chay ve day doc lai buc thu cau em moi hay la em hua se goi Grin
Thoi , bay gio Co bye cac em.
Co Van

Thưa Cô vân và cả nàh ,

Đây là link để xem hình Thày Cô và cựu nữ sinh LVD họp mặt ở Sài Gòn :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1322543356/0#0

bus bus

Còn nhiều hình nên em post từ từ ạ

PTr
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #5108 - 28. Nov 2011 , 23:57

Phuong_Tran wrote on 28. Nov 2011 , 21:13:
Thưa Cô vân và cả nàh ,

bus bus

PTr

Tí Lanh Chanh cưng của cô ơi,
Em Khoẻ và bớt bận chưa em?  Sao mà lâu quá cô không thấy em ghé Lều vậy, cứ phải chạy qua đây tìm em mãi, mỏi cả chân cô đây nè.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #5109 - 29. Nov 2011 , 01:26

Phuong_Tran wrote on 28. Nov 2011 , 21:13:
Thưa Cô vân và cả nàh ,

bus bus

PTr

P Tr ơi ! Cám ơn em đã cho cả nhà được xem hình ảnh và tường thuật đầy đủ buổi họp mặt tại Vn ngày vừa qua.Các giáo sư có mặt hôm đó hầu het^' là về trường sau 75 thì phải.Chỉ có cô Ngoạn ,cô Hạnh và cô Trâm là giáo sư cũ của trường mình mà thôi ha.
   Phượng ơi ,em chị mới từ VN về cho biết là cô Thanh Phúc mới bị tai nạn khá nặng ,em của chị đáng lẽ đến thăm Cô trước khi về lại đây ,nhưng khổ nỗi cô em này cũng bị tai nạn bị gãy tay ở VN luôn nên nàng ta không đến thăm cô TP được.Đọc được tin này mong em có thể được đến thăm Cô TP một chút và cho cả nhà được biết tin nha em.
   Khi nào gặp Cô nhớ cho chị gửi lời thăm Bà Tiên của LVD cũng như cho chị được  chúc Cô chóng khoẻ hộ chị em nhé.

Cô Vân ơi ,em xin lỗi Cô là đã dùng MVGT để nhắn Phượng ạ.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #5110 - 29. Nov 2011 , 08:49

anh_thu_Tran wrote on 29. Nov 2011 , 01:26:
   P Tr ơi ! Cám ơn em đã cho cả nhà được xem hình ảnh và tường thuật đầy đủ buổi họp mặt tại Vn ngày vừa qua.Các giáo sư có mặt hôm đó hầu het^' là về trường sau 75 thì phải.Chỉ có cô Ngoạn ,cô Hạnh và cô Trâm là giáo sư cũ của trường mình mà thôi ha.
   Phượng ơi ,em chị mới từ VN về cho biết là cô Thanh Phúc mới bị tai nạn khá nặng ,em của chị đáng lẽ đến thăm Cô trước khi về lại đây ,nhưng khổ nỗi cô em này cũng bị tai nạn bị gãy tay ở VN luôn nên nàng ta không đến thăm cô TP được.Đọc được tin này mong em có thể được đến thăm Cô TP một chút và cho cả nhà được biết tin nha em.
   Khi nào gặp Cô nhớ cho chị gửi lời thăm Bà Tiên của LVD cũng như cho chị được  chúc Cô chóng khoẻ hộ chị em nhé.

Thưa Cả Nhà và thưa chị Cả Anh Thư

Em đã phone ngay cho Cô Ngoạn để hỏi thăm tin tức của Cô Phúc sau khi đọc tin này , Cô Ngoạn nói để Cô phone lại cho Cô Phúc hỏi thăm tin tức rồi kể lại em nghe  để em báo lại cho cả nhà biết ,em có nhờ Cô hỏi thăm tỉ mỉ dùm em để em kể lại cả nhà nghe  , giờ để em kể lại nhé

Cô Phúc đi Vũng Tàu hôm cHủ nhật vừa rồi và khi đi lên cầu thang còn 1 bậc nữa nhưng Cô lại nghĩ là đã hết rồi nên bị vấp té nằm dài dưới đất ( may mà không bị lộn ngược xuống cầu thang ) , đầu Cô bị đập xuống đất bị đau nhưng chụp hình " xi ti "  thì không sao ( không phải chụp X-Ray) nhưng Cô vẫn còn bị nhức đầu , người lớn tuổi té thì hay bị rêm mình khắp nơi nên Cô cũng bị đau chỗ này chỗ kia nhưng Cô Phúc bị nặng nhất là miệng của Cô bị đập xuống đất , 1 cái răng cửa của Cô bị vểnh ra vì nướu răng bị tét , chảy máu nhiều , Cô đang được điều trị cái răng này bằng cách niềng lại để kéo cái răng trở về vì trí cũ

PTr nghe Cô Ngoạn kể mà cũng nghe đau quá   Undecided Undecided Undecided , vài dòng thông tin cho cả nhà nghe về tình hình của Cô Thanh Phúc , em sorry là ở ngay VN mà lại không biết tin Cô bị tai nạn mà lại biết tin từ nước ngoài ( em cũng cám ơn chị Anh Thư nhiều nhé )   ngày mai em sẽ sắp xếp thời gian để chạy sang Cô đập đầu tạ lỗi Undecided Undecided

PTr

PS : Em gái của chị Anh Thư bị gảy tay , bớt đau chưa chị ? Chắc phải bó bột hả chị ? Cho em gửi lời " Get well Soon "  nhé  pinkrose pinkrose pinkrose

Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5111 - 29. Nov 2011 , 09:19

anh_thu_Tran wrote on 29. Nov 2011 , 01:26:

Em AnhThu va PhươngTran oi ,
Anh Thu dung co xin loi Co , Co rat cam on em da bao tin cho moi ngươi dươc biet tin khong vui nay.
Em cua em la ai ma cung bi tai nan nhu vay?
Phương Tran chiu kho den tham Co Thanh Phuc va cho ca nha dươc biet tin ngay nhe em.
Chung ta cung cau mong cho ba Tien LVD cua chung ta va em cua Anh Thu som dươc binh phuc.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5112 - 29. Nov 2011 , 09:25

Phuong_Tran wrote on 29. Nov 2011 , 08:49:
Thưa Cả Nhà và thưa chị Cả Anh Thư

Em đã phone ngay cho Cô Ngoạn để hỏi thăm tin tức của Cô Phúc sau khi đọc tin này , Cô Ngoạn nói để Cô phone lại cho Cô Phúc hỏi thăm tin tức rồi kể lại em nghe  để em báo lại cho cả nhà biết ,em có nhờ Cô hỏi thăm tỉ mỉ dùm em để em kể lại cả nhà nghe  , giờ để em kể lại nhé

Cô Phúc đi Vũng Tàu hôm cHủ nhật vừa rồi và khi đi lên cầu thang còn 1 bậc nữa nhưng Cô lại nghĩ là đã hết rồi nên bị vấp té nằm dài dưới đất ( may mà không bị lộn ngược xuống cầu thang ) , đầu Cô bị đập xuống đất bị đau nhưng chụp hình " xi ti "  thì không sao ( không phải chụp X-Ray) nhưng Cô vẫn còn bị nhức đầu , người lớn tuổi té thì hay bị rêm mình khắp nơi nên Cô cũng bị đau chỗ này chỗ kia nhưng Cô Phúc bị nặng nhất là miệng của Cô bị đập xuống đất , 1 cái răng cửa của Cô bị vểnh ra vì nướu răng bị tét , chảy máu nhiều , Cô đang được điều trị cái răng này bằng cách niềng lại để kéo cái răng trở về vì trí cũ

PTr nghe Cô Ngoạn kể mà cũng nghe đau quá   Undecided Undecided Undecided , vài dòng thông tin cho cả nhà nghe về tình hình của Cô Thanh Phúc , em sorry là ở ngay VN mà lại không biết tin Cô bị tai nạn mà lại biết tin từ nước ngoài ( em cũng cám ơn chị Anh Thư nhiều nhé )   ngày mai em sẽ sắp xếp thời gian để chạy sang Cô đập đầu tạ lỗi Undecided Undecided

PTr

PS : Em gái của chị Anh Thư bị gảy tay , bớt đau chưa chị ? Chắc phải bó bột hả chị ? Cho em gửi lời " Get well Soon "  nhé  pinkrose pinkrose pinkrose

Em Phuong Tran oi ,
Co doc thu cua Anh Thu trươc nen khong biet la em da cho ca nha hay tin tuc cua Co Thanh Phuc roi.
Nghe em ke ma thương Co Thanh Phuc qua.
Em cho Co xin so phone cua Co Thanh Phuc nhe. Em co di tham Co Thanh Phuc thi thua voi Co la o ben nay ai cung cau mong cho Co dươc som binh phuc va se mai mai la Ba Tien cua Hoi LVD.
Co cam on em.
Co Van
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #5113 - 29. Nov 2011 , 10:37

ngo_thi_van wrote on 29. Nov 2011 , 09:25:
Em Phuong Tran oi ,
Co doc thu cua Anh Thu trươc nen khong biet la em da cho ca nha hay tin tuc cua Co Thanh Phuc roi.
Nghe em ke ma thương Co Thanh Phuc qua.
Em cho Co xin so phone cua Co Thanh Phuc nhe. Em co di tham Co Thanh Phuc thi thua voi Co la o ben nay ai cung cau mong cho Co dươc som binh phuc va se mai mai la Ba Tien cua Hoi LVD.
Co cam on em.
Co Van

Vân ơi,
Thương Bà Tiên Thanh Phúc quá.  Để tối nay mình sẽ gọi thăm chị Phúc xem có gì khả quan hơn không nghe Vân.
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5114 - 29. Nov 2011 , 11:03

Ngoc Mai oi ,
Neu co tin tuc gi thi cho minh biet voi nhe. Minh se qua Leu Van de xin so phone cua Thanh Phuc , ma chac cung se tu tu moi goi chu Thanh Phuc noi chuyen se dau cho cai neu lam day.
Van
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 339 340 341 342 343 ... 390
Send Topic In ra