Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Vườn Tịnh Uyển  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 13 14 15 16 17 ... 34
Send Topic In ra
Vườn Tịnh Uyển (Read 39560 times)
Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Re: Vườn Tịnh Uyển
Reply #210 - 20. Sep 2010 , 21:16

Hoa Hạ wrote on 20. Sep 2010 , 07:52:

Ủa tai sao Nau phai ngoi ngòai.....xe ma khong chiu ngoi trong xe dzay?????? Nhạn thi chi thich ngoi lai xe ma thoi, chi khi nao di voi ong xa thi bi bat buôc ngoi phia ben ghe cua passenger phia trươc, chu ngoi phia bang ghe sau thi the nao xuông xe cung phai cho chó an chè do.

Hihi, chị Nhạn chọc Nâu hén... Nâu cùng bệnh với chị Nhạn mà, phải được ngồi ghế thường hạng phía trước thôi,  nếu không tự lái.....
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #211 - 20. Sep 2010 , 21:21

ChíchChoè wrote on 19. Sep 2010 , 20:59:
trời trời , đúng là Nâu bà 888....trốn nhà bên kia chạy qua đây thăm Diều ha , Diều đi giang hồ hong về nhà mình bên VT gì hết , đáng lẽ phải giận Diều áh nha.....bớ Diều......

Nâu.... giữ nhà.. dùm chị Cỏ mà, đi ra đi vào để vườn của chị vắng hoe thì Cỏ về đưa mo cau ra doạ nữa thì sao?
À mà sao Diều nằm vạ ở đây dzậy?  Nâu nghe Choè nói mới sực nhớ luôn là Diều hổng có bay vào VT hén??? Phải chi thông minh.... như Choe..., nhớ ngay thì đã ráng rinh Diều dìa bển rồi..... Smiley
Back to top

IP Logged

Eva
Senior Member

Reply #212 - 21. Sep 2010 , 02:21

Dzitgo wrote on 17. Sep 2010 , 09:38:

...

Hello chị Cỏ,

Dzịt mới nghe tin chị thích cúc tím , nên chạy đi hái trộm nhà anh , mang về tặng chị. Hy vọng chị thích nhe. Chúc chị luôn vui và đưng phải bị bận rộn như kiểu bị ma đuổi của Dzịt hoahong.gifhoahong.gif ( nhưng Dzịt lại thích bận vì Dzịt ở không là bịnh ).

...

Thân mến,

DG tulipvang

Dzt thương !
Chị nhớ Dzt nên hễ thấy em ở đâu là níu đó hỏi thăm, hôm nay mới được gặp lại chị vui lắm, vì nhớ em mà. Vậy mà nở lòng nào để mình tương tư nhỏ chứ.
Chị đoán em bận là đúng y như rằng. Em và OB khỏe hông? Bữa mấy nhỏ nhao vụ vợ đầm, vợ Nhật gì đó, thấy Nâu trả lời thấy thương hết biết, mà có duyên , mắc cười chị nhớ tới em và OB, chắc em hỗng có đọc nên thấy im re. Thương hết mấy đứa luôn. Đóa cúc tím em đem về nhà mình đẹp vô cùng. Chữ Vườn Tịnh Uyển nằm môt góc nhẹ nhàng càng làm cho đóa cúc thể hiện trọn vẹn tính cách nhu mì của hoa. Cám ơn cưng hiểu chị. Đọc bài thơ hoa cúc của chị chưa? Cám ơn một lần nữa ha nhỏ.

Cái vòng hoa hồng nó nói gì với nhau rồi quay tròn tròn nghe dễ thương quá Dzt.
Back to top
« Last Edit: 21. Sep 2010 , 08:38 by Eva »  

IP Logged

Eva
Senior Member

Reply #213 - 21. Sep 2010 , 05:38

Hoa Hạ wrote on 18. Sep 2010 , 19:59:
chi Cỏ oi bay gio vươn tinh uyen cua chi ngoai hoa sen ra con co them rat nhieu hoa cúc dep qua chi oi. a, chang biet chi co xem cai phim gi ma em quen tua roi, cua mot dao dien vietnam ve vietnam lay canh voi mot ngươi di hai hoa sen o mot cai song trong day hoa sen trang rat la dep do. Sao em ngốc qua quen mat ten cua cuôn phim roi.

Hạ hỗng có thương ,
Nếu không nhầm thì chị nhớ tên phim có tựa là Mùa Sen, nói về một cô gái ở quê yêu một anh chàng sinh viên y khoa khi anh ta có dịp ghé qua quê cô bé, về sau anh chàng phụ tình.
Back to top
« Last Edit: 21. Sep 2010 , 16:10 by Eva »  

IP Logged

Eva
Senior Member

Reply #214 - 21. Sep 2010 , 08:35

Hoạ Mi Nâu wrote on 20. Sep 2010 , 21:21:
Nâu.... giữ nhà.. dùm chị Cỏ mà, đi ra đi vào để vườn của chị vắng hoe thì Cỏ về đưa mo cau ra doạ nữa thì sao?
À mà sao Diều nằm vạ ở đây dzậy?  Nâu nghe Choè nói mới sực nhớ luôn là Diều hổng có bay vào VT hén??? Phải chi thông minh.... như Choe..., nhớ ngay thì đã ráng rinh Diều dìa bển rồi..... Smiley

Cưng Nâu chứ hỗng có doạ mo cau nữa.
Phen này nếu quýnh là đét thiệt hà. Chắc đét xuống đất gần chỗ nhỏ đứng thôi, ai nở ha mấy nhóc cưng của Cỏ. Đúng là Cỏ nhát chưa?
Back to top

IP Logged

Eva
Senior Member

Reply #215 - 21. Sep 2010 , 08:44

Diều Hâu wrote on 19. Sep 2010 , 21:11:
ehhehehhehe Cám ơn Nâu nhang ,
Diều...chưa phẻ , còn " xỉn " xe quá  Shocked Shocked Shocked

Diều

Đừng tin Diều nhỏ say xe
Nó vô mấy xị rồi nghe, Chích Choè
Bi giờ nhỏ chối láng te
Đổ thừa tại cái nhíp xe gập ghềnh.

Cờ o hỏi >
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #216 - 21. Sep 2010 , 09:33

Eva wrote on 21. Sep 2010 , 08:44:
Đừng tin Diều nhỏ say xe
Bi giờ nhỏ chối láng te

Cờ o hỏi >

Chít chưa! Bí mật bị chị Cỏ bật mí rồi, Ptr ơi  Grin
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Eva
Senior Member

Reply #217 - 21. Sep 2010 , 16:21

Nâu ơi Nâu à, nghe Hoa Hạ nhắc chị mới nhớ. Vậy là đi xe auto Nâu ngồi ở ngoài là ở đâu? Chỉ có leo lên mui xe mới ở ngoài thôi. Bộ ở Mỹ cho leo lên mui sao trời? Chị nhắc cưng để HH khỏi bẻ bắt mà chị cũng khỏi hùa theo HH chọc quê nhỏ, tội nghiệp em tui ghê, phải nói như vậy nè con khỉ chưa già ạ : Ngồi ở đằng nào cũng hỗng xong, chỉ ngồi đằng trước mới mong an toàn, khỏi xỉn khỏi say ha mấy bà nhiều chiện.
Back to top
« Last Edit: 21. Sep 2010 , 16:23 by Eva »  

IP Logged

Eva
Senior Member

Reply #218 - 21. Sep 2010 , 16:59

Chào cả nhà, cho Cỏ xin lỗi vì cái tội
mấy hổm rày mê chơi theo gió lạ quên tu. Thôi bữa nay tu tiếp. Mấy nhóc tề tựu về nhà đông đủ chưa? Ngồi đàng hoàng đừng cọ quậy chọc ghẹo nhau nữa ha, ngoan chị thương nè, xong chị cho mỗi cưng một cọng cỏ gặm chơi, mà cỏ ngọt chứ bộ. Bi giờ mình vào việc ha mấy nhóc, xin mời hết tất cả cùng nhau  hát chung bài ca Cỏ viết nè:

Yêu Thương Hết Mấy Đứa Chúng Mình

“Đẹp quá !” khi vừa bước đến khung trời thơ ấu của chúng mình, dù lúc ấy Cỏ còn lang thang nơi bìa vườn ngắm ngía. Mà ngay phút viết đến những giòng chữ này Cỏ hết sức muốn nói lời cám ơn những người lập nên DĐ). Tất cả vui buồn gì rồi cũng sẽ qua vì

Tâm bình thế giới bình

Và nụ cười sen của Đức Phật cũng đang nở trên môi mọi người chúng ta mà

Bây giờ thì các bạn hãy với Cỏ ngồi lại bên nhau, gần vửa đủ để không chạm vào, rồi nhé, ngồi kiểu hoa sen (giống như xếp bằng cũng được), hai bàn tay đặt chồng lên nhau trên bàn chân. Giữ sống lưng thẳng, khép nhẹ mắt lại đi. Sửa soạn thế ngồi cho thoải mái, dễ chịu. Hãy cứ như vậy ha. Nghe Cỏ nè !…

-Buông thư toàn thân! Nghĩa là không căng thẳng hay gồng cứng bất cứ bộ phận nào trong cơ thể. Thả lỏng toàn thân! Mềm hết các cơ ra! Rồi chưa ? Rồi ha, Khép nhẹ mắt lại! Rồi phải không, khép nhẹ thật tự nhiên, đừng nhíu mày nha!
     Chúng mình bắt đầu.
   - Nào!…Hít … vào… một hơi thật chậm và thật sâu rồi từ … từ … Thở... ra… thật chậm. Điều khiển hơi thở như thế vài lần cho xả hết những nặng nề đi.
   Và…bây giờ …
- Thở vào, tôi biết tôi đang thở vào. Các bạn có thấy mình đang thở vào không?
- Thở ra, tôi thấy tôi đang thở ra. Y như thế, các bạn có thấy mình thở ra không?
   Bạn đừng cố ý đưa hơi thở vô hoặc ra để mình thấy, mà hãy theo dõi khi tự nó vô, khi tự nó ra. Nghĩa là hơi thở ra, vô, tự nhiên không có sự điều khiển của mình.
Ban đầu thì có thể mình chưa quen nên mình có cố ý thở đế thấy nó vào hoặc ra, nhưng không sao, từ từ, mình tập trung ý tứ một chút, chỉ để ý theo dõi để thấy hơi thở mà thôi. Không lo ra nữa, trong sự tỉnh lặng… một lúc, rồi mình sẽ quen, mình sẽ thấy được hơi thở tự nó ra… tự nó vào… mà không có ý tác động của mình. Nghĩa là mình không gò nó theo ý mình.
    Không phải Cỏ đang tập thiền cho các bạn đâu, Cỏ chưa được khả năng đó, chỉ rủ bạn cùng nhau lặng xuống thật sâu vào nơi yên tĩnh, tạm thời nghỉ ngơi vài phút, tìm lại sự êm ả, thanh bình trong tâm của chúng mình một chút thôi. Một chút thôi…cho đủ nhẹ…  Một chút …cho vừa khỏe thôi.
   Tiếp tục thở nha…..
Có hơi thở nào dài mình biết nó dài hơn bình thường một chút không ? Có, mình biết hơi thở vô này hơi dài nè. Đúng không ? Sau khi hay, thấy, biết hơi thở vô, ra; rồi biết nó có dài hơn hoặc ngắn hơn bình thường một chút. Mình theo dõi nó, cứ như thế nha. …
Thở vào… Thở ra…
Thở vào …Thở ra…  Vào… Ra…
Thở vào… hơi thở dài. Tôi biết nó dài.
Thở ra… hơi thở dài. Tôi biết nó dài.
Thở vào… hơi thở ngắn. Tôi biết nó ngắn.
Thở ra… hơi thở ngắn. Tôi biết nó ngắn.
Hơi thở đã bắt đầu nhẹ và chậm hơn hồi nãy rồi phải không ?
Mình tiếp tục nha…
Vào… Ra. Sâu…Chậm…
Thở vào, mình nghe hơi thở bắt đầu nhẹ dần.
Thở ra, mình nghe hơi thở bắt đầu nhẹ dần.
Và cứ như thế…như thế …như thế nhé !
    Rồi…, qua 10…, 15... phút rồi (có thể 30 phút hoặc lâu hơn tùy theo sự định tâm của mình được lâu hay mau và còn tùy theo cơ thể mình nữa, dần mình sẽ thực tập những bài tập cao hơn nếu có dịp) mình mở mắt ra, cũng từ từ và nhè nhẹ nha. Nghe sao? Khỏe hơn chút phải hông?
     Nhìn Cỏ đi! Mỉm cười với mình đi. Cỏ đang nhìn bạn thật sâu nè, thấy mắt ấy, môi ấy, nụ cười ấy, gần gủi lắm.
   Tay Cỏ nè, nắm đi! Bạn có nghe làn da hai bàn tay chúng mình chạm nhau không ? Bạn có nghe hơi ấm từ hai lòng bàn tay của nhau không ? Có, đúng không?
  Ta giữ tay nhau lâu một chút, nhé ! Bạn có thấy tay mình đang trong tay bạn và tay bạn đang trong tay mình không ? Bây giờ hơi ấm đã hòa nhau rồi, bạn có thấy hai bàn tay chúng mình có cùng chung độ ấm chưa, chút đơn giản như vậy thôi, ta tan vào nhau một phần rồi đó.
  Ai buồn ai, ai giận ai xin cứ đổ hết về Cỏ rồi hãy “Mở trái tim ra” đón nhau. Và  đừng có phiền muộn nữa nha. Được không ?
Cỏ thương hết các bạn trong DĐ yêu dấu của chúng ta.
Mình đã từng được nghe rất nhiều lần lời cằn nhằn bất chợt là “Em ơi là Em!” cho nên nếu các bạn muốn, cứ việc la lên “Cỏ ơi là Cỏ!” thì mình hạnh phúc lắm rồi đó.
Hôn tất cả các bạn.       

Eva

.         Saigon mùa Hạ 2010

Back to top
« Last Edit: 21. Sep 2010 , 17:45 by Eva »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #219 - 21. Sep 2010 , 17:21

Eva wrote on 21. Sep 2010 , 08:44:
Đừng tin Diều nhỏ say xe
Bi giờ nhỏ chối láng te

Cờ o hỏi >

hu hu nó gập ghềnh thiệt chớ bộ...... Cry Cry

Grin Grin Grin
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #220 - 21. Sep 2010 , 17:23

Dau Do wrote on 21. Sep 2010 , 09:33:

kkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkk

Em chào chị Đậu Đỏ  Cheesy

Dạ , coi như tiêu em rồi , dấu kiểu nào cũng hỏng xong  Grin Grin Grin

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #221 - 21. Sep 2010 , 17:48

...

Em rinh về Vườn Tịnh Uyển cho chị nè , bứng luôn cả gốc đó ( cho lâu tàn y như lời chị nói ) Grin Grin

Diều nhỏ

...

Đi ngang vườn nhà người ta em thấy hoa cúc này đẹp quá ngẩm nghĩ chắc chị Cỏ thích lắm đây thế là em xin luôn  Grin Grin bưng về cho chị ngắm hoa làm thơ nè

Back to top

IP Logged

Eva
Senior Member

Reply #222 - 21. Sep 2010 , 17:54

Dau Do wrote on 21. Sep 2010 , 09:33:

Hi Đậu Đỏ,
Đọc bài ở trang em post lên nhiều lần ( bài đọc chị thấy rất hay và có đôi khi chị...biết nói sao đây ha...., thôi thì chấm chấm, Đ Đỏ hiểu mà ) hôm nay được gặp trong vườn nhà vui chứ còn gì nữa giờ. Vì là Vườn Không nên hỗng có trầu thuốc gì ráo để mời nhau, tại chị hỗng có biết post hình , mấy nhỏ giỏi quá , mình già chịu thua. Em vui thanh bần với chị nha. Thương.
Back to top

IP Logged

Eva
Senior Member

Reply #223 - 21. Sep 2010 , 17:59

Phuong_Tran wrote on 21. Sep 2010 , 17:48:
...

Trời ơi trời, vậy mà tui xấu ví em mình khai thiệt hết trơn, bữa nhậu có tui nữa mà.
Hoa đẹp quá , mà em có đồng ý với chị không? Hoa mà còn chút hồn nhiên trong cỏ lá còn chút hoang sơ thấy thương lắm, nhìn chúng, mình mời thấy được hết hồn hoa, nghe được tiếng nói của hoa là khi chúng lay lay trong hơi gió.

Em rinh về Vườn Tịnh Uyển cho chị nè , bứng luôn cả gốc đó ( cho lâu tàn y như lời chị nói ) Grin Grin

Diều nhỏ

...

Đi ngang vườn nhà người ta em thấy hoa cúc này đẹp quá ngẩm nghĩ chắc chị Cỏ thích lắm đây thế là em xin luôn  Grin Grin bưng về cho chị ngắm hoa làm thơ nè

Back to top

IP Logged

Eva
Senior Member

Reply #224 - 21. Sep 2010 , 18:05

Cám ơn cụm hoa cúc tím, nhẹ nhàng và dịu dàng quá đỗi ta ơi. Diều đừng vì chị bứng đại, lỡ bị bắt nhốt làm sao năn nỉ người ta. Coi chừng ngừ ta bắt nuôi luôn còn ai ba tháng một lần đi nhậu chung với chị nữa,hu...hu ...một mình buồn lắm nghen cưng.

Dù nhậu chay cũng đỡ "riền" chứ bộ.
Back to top
« Last Edit: 21. Sep 2010 , 18:07 by Eva »  

IP Logged

Pages: 1 ... 13 14 15 16 17 ... 34
Send Topic In ra