Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Vườn Tịnh Uyển  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 3 4 5 6 7 ... 34
Send Topic In ra
Vườn Tịnh Uyển (Read 39390 times)
kyqua
Full Member

Sài Gòn
Re: Vườn Tịnh Uyển
Reply #60 - 05. Sep 2010 , 03:49

kyqua wrote on 05. Sep 2010 , 03:44:
Mà khong phải Kim cương đâu  chị à , chỉ là Aquamarine  , E thich  loại đá bán quí này vì nó mộc mạc và thân thiện

TỪ từ E  dạo vườn chị , chứ lúc E tâm trí E đang ở đâu đâu , đang muốn  trêu đùa mà lại  không có chị ở nhà , E khó..lắm .  Hih
MÀ chị chuẩn bị gì lâuuu quá dzị , để E tía lia  hông biết  chị  có nghe hông  nửa À.
CHị Cỏ ơi à. ! vậy E đi thăm  tủ lạnh chút xíu nha
Back to top
« Last Edit: 05. Sep 2010 , 06:16 by kyqua »  

IP Logged

Eva
Senior Member

Reply #61 - 05. Sep 2010 , 03:54

kyqua wrote on 05. Sep 2010 , 03:44:
Mà khong phải Kim cương đâu  chị à , chỉ là Aquamarin , E thich   loại đá bán
quí này vì nó mộc mạc và thân thiện

Nếu hiểu nghĩa giọt lệ thanh cao hơn giọt nước mắt tầm thường thì giọt lệ còn có nghĩa là giọt châu, tức hạt ngọc đó em, biết vì sao hông? Bây giờ nằm gối đầu lên cỏ bên cạnh chị đi, chị kể em nghe nè , chịu hông?
Back to top

IP Logged

Eva
Senior Member

Reply #62 - 05. Sep 2010 , 03:55

kyqua wrote on 05. Sep 2010 , 03:49:
TỪ từ E  dạo vườn chị , chứ lúc E tâm trí E đang ở đâu đâu ,đang muốn  trêu đùa mà khôn g có chị ở nhà , E khó..lắm .  Hih
MÀ chị chuẩn bị gì lâuuu quá dzị , để E tía kia  hông biết  ch5 có nghe hông  nửa À.
CHị Cỏ ơi à. !   vậy E đi thăm   tủ lạnh chút xíu nha

Nhớ coi có gì cho chị thăm chung với nha
Back to top

IP Logged

kyqua
Full Member

Sài Gòn
Reply #63 - 05. Sep 2010 , 03:56

Eva wrote on 05. Sep 2010 , 03:49:
Biết em nhanh nhẹn rồi, nhà lầu 7 tầng còn leo như bay, thang máy lung lay còn hông có ngán mà. Nếu chờ chị post lâu em cứ việc đi quanh vườn mình, yên lặng cõi tiêu dao mà, tha hồ quậy hỗng ai thèm để ý. "Người đương thời" hỗng ai  vô đây, thành thử mình bớt nhát chút em hén?
chị ơi ! NGán chớ sao hông ,nhưng mình làm mình chịu , kêu ai giờ. Hic !
E mà vô đây  hổng biết chị em mình tiêu dao cách nào đây chứ !
Bửa nghe chị nói sen nở gì gì đó..nghe thì hay ,mà bửa nay  lại quên. Vậy chứ  nấu gì ngon ,gì nhắm với gì là E  thông suốt liền. Em nhìn sen và bài thơ chị  hay thì hay ,nhg cơ  khổ E lại nghĩ ngay đến  vị thanh thanh của gương sen non mướt rồi lan man mơ tưởng chén chè sen thơm ngát  hồi lâu lắm rồi  E đã được thưởng thưc ở HUế  Còn ngay lúc này ,chị ơi  E nghĩ về cơm hấp lá sen , và trong tuần này E sẽ quyết tâm nấu
Back to top
« Last Edit: 05. Sep 2010 , 06:18 by kyqua »  

IP Logged

Eva
Senior Member

Reply #64 - 05. Sep 2010 , 03:57

kyqua wrote on 05. Sep 2010 , 03:49:
TỪ từ E  dạo vườn chị , chứ lúc E tâm trí E đang ở đâu đâu ,đang muốn  trêu đùa mà khôn g có chị ở nhà , E khó..lắm .  Hih
MÀ chị chuẩn bị gì lâuuu quá dzị , để E tía kia  hông biết  ch5 có nghe hông  nửa À.
CHị Cỏ ơi à. !   vậy E đi thăm   tủ lạnh chút xíu nha

Nghe chứ sao không, cả những điều em không nói chị còn nghe được nữa mà , hiểu chứ?
Back to top

IP Logged

Eva
Senior Member

Reply #65 - 05. Sep 2010 , 04:02

Eva wrote on 05. Sep 2010 , 03:55:
Nhớ coi có gì cho chị thăm chung với nha

Hồi em chưa về nhà, lúc chị dọn dẹp một mình bèn nghĩ " mình thương nó đặng mai mốt mình chết nó nhớ mình sâu, ý mà lâu, nó nhắc đặng mình vui mình cười như ngừ ta thường nói "ngậm cười nơi chín suối" vậy đó ha...ha...
Back to top
« Last Edit: 05. Sep 2010 , 04:08 by Eva »  

IP Logged

kyqua
Full Member

Sài Gòn
Reply #66 - 05. Sep 2010 , 04:09

Eva wrote on 05. Sep 2010 , 04:02:
Hồi em chưa về nhà, lúc chị dọn dẹp một mình bèn nghĩ " mình thương nó đặng mai mốt mình chết nó nhớ mình sâu, ý mà lâu, nó nhắc đặng mình vui mình như ngừ ta thường nói "ngậm cười nơi chín suối" vậy đó ha...ha...

CHị CỎ còn lâu  lắm mà  đã có duyên gặp nhau làm gì đuợc cho nhau là làm ngay không để hối tiếc  sau này. Nhưng  được mang mểnh  người thương mến trong tâ m tưởng  cũng là hạnh phúc cho cả  2 chị à. !
Back to top

IP Logged

kyqua
Full Member

Sài Gòn
Reply #67 - 05. Sep 2010 , 04:14

kyqua wrote on 05. Sep 2010 , 04:09:
CHị CỎ còn lâu  lắm mà  đã có duyên gặp nhau làm gì đuợc cho nhau là làm ngay không để hối tiếc  sau này. Nhưng  được mang mểnh  người thương mến trong tâ m tưởng  cũng là hạnh phúc cho cả  2 chị à. !

CHút nửa E lại ra ngoài, nhưng  nán lại  chơi với chị cho chị bớt nhức đầu - hay đau đầu luôn hổng biết nửa. Em  có tật noí mau , làm lẹ quá chị có mệt hông. Tại E vô nhà chị trễ quá. Tuần này có gì vui em nhắn chị nha.
Back to top

IP Logged

Eva
Senior Member

Reply #68 - 05. Sep 2010 , 04:16

kyqua wrote on 05. Sep 2010 , 03:56:
Hoàn cảnh tạo  anh  khù ng chị ơi ! NGán chớ sao hông ,nhưng mình là mmh chịu ,kêu ai giờ. Hic !
E mà vô đây  hổng biết chị em mình tiêu dao cách nào đây chứ !
Bửa nghe chị nói sen nở gì gì đó..nghe thì hay ,mà bửa nay  lại quên. Vậy chứ  nấu gì ngon ,gì nhắm với gì là E  thông suốt liền. Em nhìn sen và bài thơ chị  hay thì hay ,nhg cơ  khổ E lại nghĩ ngay đến  vị thanh thanh của gương sen non mướt rồi lan man mơ tưởng chén chè sen thơm ngát  hồi lâu lắm rồi  E đã được thưởng thưc ở HUế  Còn ngay lúc này ,chị ơi  E nghĩ về cơm hấp lá sen ,và trong tuần này E sẽ quyết tâm nấu được.

Vậy chương trình hành động tuần này em nưốn nói chị hay là hành động nấu cơm, ý hấp com lá sen đó hả. chương trình hay à, tui biết "căn cứ" chương trình đặt đâu rồi nghe.
Back to top
« Last Edit: 05. Sep 2010 , 04:17 by Eva »  

IP Logged

kyqua
Full Member

Sài Gòn
Reply #69 - 05. Sep 2010 , 04:18

CHị  nhớ ăn cháo vào buổi chiều  ,nên ăn cháo bạch quả  tốt  nhất chị à .
Sao  E nói không vậy ta ! bửa nay chị đang mệt  E  ngưng nha ! tu ần sau E gặp lại chị há ! 
Back to top
« Last Edit: 05. Sep 2010 , 04:18 by kyqua »  

IP Logged

Eva
Senior Member

Reply #70 - 05. Sep 2010 , 04:18

kyqua wrote on 05. Sep 2010 , 04:14:
CHút nửa E lại ra ngoài, nhưng  nán lại  chơi với chị cho chị bớt nhức đầu - hay đau đầu luôn hổng biết nửa. Em  có tật noí mau , làm lẹ quá chị có mệt hông. Tại E vô nhà chị trễ quá. Tuần này có gì vui em nhắn chị nha.

ừa bye ha. có gì phone ha.
Back to top

IP Logged

kyqua
Full Member

Sài Gòn
Reply #71 - 05. Sep 2010 , 04:21

Eva wrote on 05. Sep 2010 , 04:16:
Vậy chương trình hành động tuần này em nưốn nói chị hay là hành động nấu cơm, ý hấp com lá sen đó hả. chương trình hay à, tui biết "căn cứ" chương trình đặt đâu rồi nghe.

Em coi có hạt sen tươi ở Đồng tháp hông , sen huế là ngon nhất mà chắc khó...,và lá sen tươi nửa , mai quê E đem lên gà vườn ,nếu có tôm càng  E sẽ làm và  chị  lại dến  há.
Back to top
« Last Edit: 05. Sep 2010 , 04:23 by kyqua »  

IP Logged

Eva
Senior Member

Reply #72 - 05. Sep 2010 , 04:27

kyqua wrote on 05. Sep 2010 , 04:09:

Hỗng hiểu nổi cái chữ "mang mểnh" người......là gì , hay em nói chị giống
con mểnh tại chị giống thượng phải hông,   ha....ha  hà. Đi vá vỏ mình ên
đây. Thương nhiều lắm biết không?
Back to top
« Last Edit: 05. Sep 2010 , 04:28 by Eva »  

IP Logged

Eva
Senior Member

Reply #73 - 05. Sep 2010 , 04:43

kyqua wrote on 05. Sep 2010 , 04:21:
Em coi có hạt sen tươi ở Đồng tháp hông , sen huế là ngon nhất mà chắc khó...,và lá sen tươi nửa , mai quê E đem lên gà vườn ,nếu có tôm càng  E sẽ làm và  chị  lại dến  há.

Một, hai, ba, hai đứa offline một lượt nè.
Back to top

IP Logged

Dzitgo
Gold Member

Cạp cạp cạp

Reply #74 - 05. Sep 2010 , 18:31

Eva wrote on 03. Sep 2010 , 03:19:

Giỡn Bóng Ca Dao

Hello chị Cỏ

Bài thơ này, chị có cần sửa đổi gì không , Dzịt lên khung à hoahong.gif

Back to top