Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hình ảnh họp mặt "Nhớ Thời Áo Trắng" tại Vancouver, 26/8 - 31/8/2010  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 
Send Topic In ra
Hình ảnh họp mặt "Nhớ Thời Áo Trắng" tại Vancouver, 26/8 - 31/8/2010 (Read 14582 times)
Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Hình ảnh họp mặt "Nhớ Thời Áo Trắng" tại Vancouver, 26/8 - 31/8/2010
31. Aug 2010 , 00:03

TM xin mời cả nhà xem những hình ảnh của các ngày họp bạn tại Vancouver 08/2010.

...

Từ máy hình bạn Tuyết Nga

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

Hình từ máy TM

...
Từ trái qua phải : chị Thảo, chị Kim Cúc, Thanh Vân LVD73, Kim Phượng (Nhạn/Hoa Hạ), chị Hoàng Nga, Kim Định LVD 7?, Bích Liên (LVD 74), Dan (Hội phó/LVD73), Kim Kiểm LVD73.

...

Kim Định và Bích Liên , vừa mới đến , đã xông xáo nhảy vào tập hát ngay. votay

...

Tuyết Nga LVD73 và chị Hoàng Nga ( Hội trưởng)

...

Thanh Vân LVD73 và chị Kim Cúc LVD70

...

Chị Thảo LVD69 và chị Tân Hương LVD68

...

Thanh Liên LVD73 và Kim Phượng LVD73

...

Dan LVD73 (Hội phó) và Cô Thu Lê

...

Cô Ngọc Mai và Kim Định LVD7?

...

Kim Kiểm LVD73 đang làm tập dợt các bạn hát

...

Anh Phương ( phu quân của Dan LVD73)

...

Các bạn đang tập hát

...

...

Hoa Hạ đang chỉ các bạn tập bước hay nhảy lò cò  Grin Grin

...

Back to top
« Last Edit: 02. Sep 2010 , 09:53 by admin »  

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Eva
Senior Member

Re: Hình ảnh những ngày họp bạn tại Van 08/2010
Reply #1 - 31. Aug 2010 , 03:57

Mytat wrote on 31. Aug 2010 , 00:03:

TM xin mời cả nhà xem những hình ảnh của các ngày họp bạn tại Vancouver 08/2010.

...

Từ máy hình bạn Tuyết Nga

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

Hình từ máy TM

...
Từ trái qua phải : chị Thảo, chị Kim Cúc, Thanh Vân LVD73, Kim Phượng (Nhạn/Hoa Hạ), chị Hoàng Nga, Kim Định LVD 7?, Bích Liên (LVD 74), Dan (Hội phó/LVD73), Kim Kiểm LVD73.

...

Kim Định và Bích Liên , vừa mới đến , đã xông xáo nhảy vào tập hát ngay. votay

...

Tuyết Nga LVD73 và chị Hoàng Nga ( Hội trưởng)

...

Thanh Vân LVD73 và chị Kim Cúc LVD70

...

Chị Thảo LVD69 và chị Tân Hương LVD68

...

Thanh Liên LVD73 và Kim Phượng LVD73

...

Dan LVD73 (Hội phó) và Cô Thu Lê

...

Cô Ngọc Mai và Kim Định LVD7?

...

Kim Kiểm LVD73 đang làm tập dợt các bạn hát

...

Anh Phương ( phu quân của Dan LVD73)

...

Các bạn đang tập hát

...

...

Hoa Hạ đang chỉ các bạn tập bước hay nhảy lò cò  Grin Grin

...

Gửi đến Ban Tổ Chức Đại Hội Diễn Đàn về sự thành công hơn mơ ước: Niềm vui thật lớn của Eva.
Thầy Cô và các bạn đã cho mình "Một vé đi về tuổi thơ" bằng con tàu mang tên Diễn Đàn Lê Văn Duyệt, qua nội dung phong phú của DĐ. (Nhất là tiếng í ới gọi bầy lao xao trong Tiếng Chim Vườn Trúc)

Nhìn thật kỹ từng tấm ảnh, Đẹp quá ! Ai cũng đẹp trong vẻ chân thành thân ái. Dễ thương lắm.
Mình cũng biết các bạn đã trải qua lo toan nhiều mới được kết quả như thế này. Nhất là hai vị nữ thuyền trưởng Đ.Mỹ và Hoàng Nga, đã vì mọi người cố gắng vượt qua những khó khăn.
  Eva xin được chia sẻ (bằng sự thấu hiểu thôi chứ có giúp được gì đâu) và cám ơn nhiều nha.
Eva.

Do Choè giới thiệu Cỏ nhận ra Đ.Mỹ rồi. Nụ cười và ánh mắt hiền quá, với mái tóc dài mang vẻ đẹp thuần hậu rất VN. Nói thiệt tình nghe, thấy thương lắm cưng.
Back to top
« Last Edit: 31. Aug 2010 , 04:24 by Eva »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #2 - 31. Aug 2010 , 06:00

Mytat wrote on 31. Aug 2010 , 00:03:

TM xin mời cả nhà xem những hình ảnh của các ngày họp bạn tại Vancouver 08/2010......

Xin cám ơn TM đã đăng hình những ngày họp mặt ở Vancouver cho cả nhà xem. Sao trong những hình chụp ở nhà Đ Mỹ lại thiếu mặt chủ nhà dzị? Chắc vẫn còn bận rộn với...cái phone?? Hèn chi cứ cố gọi điện thoại lên để chúc mừng mà không liên lạc được  Undecided

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #3 - 31. Aug 2010 , 07:56

TB thanks.gif chị Tất Mỹ dán hình cho cả nhà xem. SND Đ thành công , Mỹ đẹp là người dzui nhứt hén. TB chúc Mỹ đẹp ăn nhiều , ngủ nhiều thêm , chứ nhìn M mỏng quá chừng chừng. Chúc M cừ hoài với kết quả của mình nhen. flower40 party4 hong1222
Back to top
« Last Edit: 31. Aug 2010 , 07:56 by thubeo »  

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #4 - 31. Aug 2010 , 10:05

Dau Do wrote on 31. Aug 2010 , 06:00:
Xin cám ơn TM đã đăng hình những ngày họp mặt ở Vancouver cho cả nhà xem. Sao trong những hình chụp ở nhà Đ Mỹ lại thiếu mặt chủ nhà dzị? Chắc vẫn còn bận rộn với...cái phone?? Hèn chi cứ cố gọi điện thoại lên để chúc mừng mà không liên lạc được  Undecided

Chị Đ Đ thương mến,

Không có chi, ngày thứ bảy Dzịt và các bạn khởi hành lúc 9 giờ sáng từ Seattle đến nhà Đặng Mỹ lúc 2 giờ chiều , mới vào là phải nhảy vào giúp ngay vì ban tổ chức đang thiếu nhân lực trầm trọng.

Hay không bằng hên , vào giờ phút cuối Đặng Mỹ quá bận rộn bán thêm vé , nên số bàn tăng thêm lên bất ngờ.

Các bạn thì xông xáo tham gia vào văn nghệ và tiếp tân. TM thì giúp vòng ngoài , đi bán vé xố và cùng Dave đi từng bàn quay video và chụp hình.

Kết quả của buổi dạ tiệc cũng khả quan và vui vì có dư tiền giúp cho hội TPBVNhoahong.gif.

TM lắng nghe và quan sát xem khách có vui và hài lòng không để rút thêm kinh nghiệm cho kỳ sau.

Thấy quan khách ra về vui , thì mình cũng vui tuy mệt đừ và sắp tắt tiếng (TM đang bị allergy nên ho lắm).

Tối qua TM chọn lọc lại hình từ máy Dave để post lên , thì từ 600 tấm, chắc khoãng còn 1/3 và đang tính chọn lọc thêm lần nữa để làm cuốn album đặc sắc .

Chúc chị an vui.

Thương mến

TM tulipvang

Back to top
« Last Edit: 31. Aug 2010 , 10:12 by Mytat »  

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #5 - 31. Aug 2010 , 10:26

Xin  chúc mừng sự thành công ngoài mong đợi của sinh nhật diễn đàn 2010
 Drinkinj
Xem hình, Đá mập cảm thấy lòng rộn ràng, vui với từng ánh mắt rạng rỡ, nụ cười hân hoan, quần áo đầy màu sắc rực rỡ của các cô, các chị và các bạn. Ai cũng tươi trẻ và xinh đẹp quá!
Xin cám ơn mợ Oai đã post hình và cho đời những nụ cười rất đẹp thanks.gif
Rất cám ơn công khó của mợ Mẽo thanks.gif
Mong mợ ăn ngủ ngon cho chóng lại sức flower4u
Chúc bé Tú khoẻ mạnh, thành công  thumbup 

Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #6 - 31. Aug 2010 , 11:13

NgocDoa wrote on 31. Aug 2010 , 10:26:
 Drinkinj
Xem hình, Đá mập cảm thấy lòng rộn ràng, vui với từng ánh mắt rạng rỡ, nụ cười hân hoan, quần áo đầy màu sắc rực rỡ của các cô, các chị và các bạn. Ai cũng tươi trẻ và xinh đẹp quá!

Mợ Đá thương mến,

Tuy rằng số tiền gây quỷ trong buổi Dạ tiệc không có bao nhiêu , tuy nhiên của ít lòng nhiều. Cái quan trọng kỳ này là sự thành công về mặt tinh thần. Riêng Oai thì đang feel là mình đang win 1 cái big jackpot. Các bạn và các quan khách đến ủng hộ buổi tiệc cùng 1 chính nghĩa , khi nghe bài hát Quốc ca Việt Nam trong lúc chào cờ , Oai nghe mà sung sướng và hãnh diện lắm vì mình là người VN dưới chính thể chủ nghĩa Cộng Hòa.

Và còn 1 bonus nữa là trong lúc thấy ban tổ chức chỉ là 1 cánh én ( Đặng Mỹ) quá kiệt quệ và tiều tuỵ , các bạn đã xả thân* ( vì mặc áo dài không vừa) cũng ráng chịu khó mặc để cho buổi tiệc có ý nghĩa hơn. Tình đoàn kết và thân thương đã thể hiện thực sự , cùng nhau làm thành 1 mùa xuân rực rở.

Mong mợ và cả nhà hiểu được những gì Oai viết và bỏ lổi cho Oai , xin đừng chấp nhất từng chữ hay từng câu viết của Oai vì Oai không có khiếu viết văn hay ăn nói không khéo nhe. Oai sẽ cố gắng post thêm hình vào khi rãnh.hoahong.gif

From the bottom of my heart , I love you all.

Cheers and with love

TM tulipvang

Back to top
« Last Edit: 31. Aug 2010 , 11:24 by Mytat »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #7 - 31. Aug 2010 , 13:42

Em Tat My oi ,
May ngay hom nay Co va cac em [ nhung ngươi khong co mat o buoi mung SNDD ] ngay nao cung non nong , chay vao D/D de cho xem hinh , bay gio moi thay nho cong cua em .
Thay hai Co Mai, Thu va cac em ai cung tươi vui Co mung lam. Toi nghiep Dang My co ve hoi gay vi lo lang ca may thang nay. Dai Hoi thanh cong la qua tuyet voi roi day , bo cong cac em ngay dem lam viec het minh , nhat la Dang My. Co hoan ho tinh than tap the cua cac em.
Mong con dươc nhin them nhieu hinh nua va chac co  video de con dươc thương thuc tai nghe cua cac 
Co va cac em. De nghi Dang My nen ban cac video do de thu them tien cho quy giup TPB. Co nghi ai cung mong muon co DVD do de giu lam ky niem.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #8 - 31. Aug 2010 , 13:51

Em Tat My oi ,
Co cung vua o ben do di ra thi gap em o day.
Sao hai vo chong em khong chup chung voi hai Co Mai va Thu mot tam hinh cho Co dươc dien kien ?   
Co tam nao khong?
Khen em la ngươi mau man nhat day.
Cam on em.
Co Van
Back to top

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #9 - 31. Aug 2010 , 15:51

ngo_thi_van wrote on 31. Aug 2010 , 13:51:
Em Tat My oi ,
Co cung vua o ben do di ra thi gap em o day.
Sao hai vo chong em khong chup chung voi hai Co Mai va Thu mot tam hinh cho Co dươc dien kien ?   
Co tam nao khong?
Khen em la ngươi mau man nhat day.
Cam on em.
Co Van

Hello  TM  -  làm ơn    Post  hình  Dạ Tiệc  Riêng rẽ , hình họp  mặt ở nhà  U Chẻ  riêng  .

Thấy  một tấm hình  toàn  đồ  DIM  XIM  ....như vậy Dạ Tiệc   chỉ có DIM XIM    ??????  ha..ha..ha...
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #10 - 01. Sep 2010 , 03:24

thanks.gif thanks.gif thanks.gif thanks.gif chị Tất Mỹ đã post hình và làm tường thuật rất sinh động , chị không hiểu được hết nổi lòng của người ở nhà cứ ngong ngóng những tấm hình được post lên để được xem những nụ cười,  những khuôn mặt thân quen... những hình ảnh sinh hoạt như lúc tập hát , tập nhảy lò cò... Những tấm hình đẹp và những lời minh họa làm người ở nhà cũng cảm thấy như mình đang có mặt tại chỗ vậy đó

Không quên cám ơn các anh rễ LVD đã làm người phụng sự đắc lực để ngày Đại Hội Sinh Nhật Diễn Đàn Lê Văn Duyệt  thành công rực rỡ

PTr

...
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #11 - 01. Sep 2010 , 09:26

Cám ơn Tất Mỹ đã thật mau mắn cho cả nhà biết tin  và xem hình ảnh. votay
Xin tiếp tuc dùm My đi nhé  Smiley
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #12 - 01. Sep 2010 , 09:42

Eva wrote on 31. Aug 2010 , 03:57:
Gửi đến Ban Tổ Chức Đại Hội Diễn Đàn về sự thành công hơn mơ ước: Niềm vui thật lớn của Eva.
Thầy Cô và các bạn đã cho mình "Một vé đi về tuổi thơ" bằng con tàu mang tên Diễn Đàn Lê Văn Duyệt, qua nội dung phong phú của DĐ. (Nhất là tiếng í ới gọi bầy lao xao trong Tiếng Chim Vườn Trúc)

Nhìn thật kỹ từng tấm ảnh, Đẹp quá ! Ai cũng đẹp trong vẻ chân thành thân ái. Dễ thương lắm.
Mình cũng biết các bạn đã trải qua lo toan nhiều mới được kết quả như thế này. Nhất là hai vị nữ thuyền trưởng Đ.Mỹ và Hoàng Nga, đã vì mọi người cố gắng vượt qua những khó khăn.
  Eva xin được chia sẻ (bằng sự thấu hiểu thôi chứ có giúp được gì đâu) và cám ơn nhiều nha.
Eva.

Do Choè giới thiệu Cỏ nhận ra Đ.Mỹ rồi. Nụ cười và ánh mắt hiền quá, với mái tóc dài mang vẻ đẹp thuần hậu rất VN. Nói thiệt tình nghe, thấy thương lắm cưng.

Chị Cỏ ơi,

Cám ơn Chị nhiều lắm. Chị khen thì xin nhận cho  chị vui chứ đãng trí ra khơi nhằm ngày sóng to gió lớn mà nghe khen "Thuyền trưởng" mắc cở quá à   Embarrassed
Mong có dịp khác, đủ thời gian chuẩn bị để cả nhà có dịp gặp gỡ, quây quần đông đủ hơn.  Smiley
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #13 - 01. Sep 2010 , 09:49

NgocDoa wrote on 31. Aug 2010 , 10:26:
 Drinkinj

Mợ Đá ơi,

Cũng đã qua một phen hú vía  Tongue Để có thi giờ My sẽ viết kể lể khúc nôi  Smiley
Bé Tú hôm qua cũng bớt nhiều rồi, Cám ơn Đá nhiều lắm  Smiley
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #14 - 01. Sep 2010 , 10:04

thubeo wrote on 31. Aug 2010 , 07:56:
TB thanks.gif chị Tất Mỹ dán hình cho cả nhà xem. SND Đ thành công , Mỹ đẹp là người dzui nhứt hén. TB chúc Mỹ đẹp ăn nhiều , ngủ nhiều thêm , chứ nhìn M mỏng quá chừng chừng. Chúc M cừ hoài với kết quả của mình nhen. flower40 party4 hong1222

Thu Béo ơi,

Cô Ngoc Mai đã đưa "quà" Thu gửi. Cám ơn Thu Béo nhiều lắm.
Nhìn mặt My "mỏng" tạilo lắng,  ít ngủ thôi, chứ người thì dày ra  Grin. Tìm khg raáo mặc vừa  mà  Grin
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #15 - 01. Sep 2010 , 10:14

Dau Do wrote on 31. Aug 2010 , 06:00:

Chị Đậu Đỏ ơi, Chị đoán như thần, emkhg có trong hình đuợcmấy cái vì chỉ lo ôm cái phôn. Đến 4 giờ chiều thứ bảy vẫn chưa rời được để gội đầu. Rồi cứ để tóc tai khg kịp chải  chạy ra nhà hàng. Kinh dị quá chị ơi Sad
Back to top
« Last Edit: 01. Sep 2010 , 10:15 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #16 - 01. Sep 2010 , 13:24

Đặng-Mỹ wrote on 01. Sep 2010 , 09:26:

Mẽo cho phép , thì Oai sẽ làm nhiệm vụ này vậy hoahong.gif

Oai đang chờ tất cả hình của các bạn chụp từ ngày đầu tiên các Cô , các chị , và các bạn đến Van đến ngày cuối ở Van. Mợ có phone của chị Thảo hay email của chị không? Hay là các bạn đã down load hình vào máy của Mẽo?

Oai sẽ organize hình, resize hình cho đẹp , rồi post theo từng event và Oai có thể làm album có 2 bài nhạc hợp ca đêm đó.

Oai cần mợ gởi cho Oai 2 bài nhạc Hành khúc LVD và trường làng tôi.

Back to top
« Last Edit: 01. Sep 2010 , 13:37 by Mytat »  

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #17 - 01. Sep 2010 , 13:41

nguyen_toan wrote on 31. Aug 2010 , 15:51:
Hello  TM  -  làm ơn    Post  hình  Dạ Tiệc  Riêng rẽ , hình họp  mặt ở nhà  U Chẻ  riêng  .

Thấy  một tấm hình  toàn  đồ  DIM  XIM  ....như vậy Dạ Tiệc   chỉ có DIM XIM    ??????  ha..ha..ha...

Thấy  một tấm hình  toàn  đồ  DIM  XIM  ....như vậy Dạ Tiệc   chỉ có DIM XIM    ?????? Undecided Undecided Undecided Undecided Undecided

Hello anh Toàn, tại vì TM muốn ăn chén chè của anh,  như anh đã viết dù post ít hay nhiều...

Do đó TM nhanh chân chạy trước vì tánh tham ăn đó mà  Cheesy

Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #18 - 01. Sep 2010 , 16:12

Các em thương mến,

Mãi đến 9 giờ tối hôm qua thứ ba, các cô mới về tới nhà.  Hơi mệt nhưng lòng rất vui mừng.

Các cô vui vì đã được hưởng mâý ngày đúng là "nhớ lại thời áo trắng" (của các em, và thời phấn trắng của cá cô _lời cô Mai), gặp và vui với các em suốt mâý ngày dài, gặp những em chưa bao giờ găp. và nhất là nhìn các em từ xa đến, say sưa hăng hái sửa soạn "văn nghệ tốc hành" vào phút chót...

Các cô mừng vì những yếu tố gây ưu tư trở ngại lúc đầu (như thời điểm tổ chức, thiếu nhân sự gần, có thừa lực lượng hỗ trợ xa nhưng lại "quan san cách trở", v.v.) đã được vượt qua , để đến một dạ tiệc vừa đủ thân thương, êm đềm nhưng rất tươi vui trong nhiệt tình tham dự cuả người Vancouver, và cũng đã giới thiệu được "khu vườn xinh xinh" cuả D/D LVD cùng sự có mặt cuả Hội AHCNS Lê văn Duyệt (Vancouver chưa có sự ra mắt nào cuả các hội đoàn bạn như TV, GL  tại Vancouver).

Cô Mai (cùng cô)sẽ viết chia sẻ với các thầy cô & các em những cảm nghĩ, những nét chính cuả ngày vừa qua trong vài ngày nữa.

Các cô cảm ơn các em đã cho các cô một dịp vui và mong sẽ còn nhiều sinh hoạt nữa cuả hội và cuả D/D  trong tương lai. Riêng góc vườn xinh cuả chúng ta vẫn tiếp tục là nơi nghỉ ngơi , vui đùa, ôn lại kỷ niệm thời áo trắng và phấn trắng.

Cảm ơn tất cả.

Cô THU

Tới góc vườn xinh, gặp lại mình
Nhớ thời áo trắng, tuổi bình minh.
Thầy trò bạn cũ giờ đâu nhỉ
Thấp thoáng ai...còn dáng nữ sinh?

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #19 - 01. Sep 2010 , 19:59

Đặng-Mỹ wrote on 01. Sep 2010 , 09:26:

Chị My ơi ,

Nhìn hình thấy chị My mỏng tang hà nhưng nụ cười thì vẫn rộn ràng  Grin Grin

Cám ơn chị My đã dốc hết nội công để Sinh Nhật Diễn Đàn LVD thành công rực rỡ nhe  pinkrose pinkrose pinkrose

Bây giờ thì có thể ăn ngon ngủ yên rồi ha chị .........  Wink Wink Cheesy Grin

PTr

...
Back to top

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #20 - 01. Sep 2010 , 21:52

Bây giờ  U Chẻ  đã  xong nhiệm vụ  Sinh nhật Diễn đàn  và  Một Thời Áo Trắng. Hỏi nhỏ  U Chẻ   cuối tháng 12   có đến  Sydney  dự  Đại Hội  Khoa  Học Thế giới   không??????
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Đêm Dạ Tiệc Nhớ Thời Áo Trắng Diễn Đàn LVD 08-28-2010
Reply #21 - 01. Sep 2010 , 22:59

Đêm Dạ Tiệc Nhớ Thời Áo Trắng
Diễn Đàn LVD
08-28-2010

...

vuonhoa

Chuẩn bị

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

Ban nhạc Connections đang tập dợt với ban văn nghệ LVD

...

...

3 cô nàng LVD Vancoucer Kim Hương, Mai Hoa
và Mai Huỳnh phụ trách phần kế toán và bán thêm beer gây
quỷ giúp Hội TPBVN
Bravo
LVD VANCOUVER
votay

...
Thanh Liên LVD73, Chị Thảo LVD69,
Kim Định LVD7?, và Bích Liên LVD đứng chào quan khách.

vuonhoa

to be continued  Wink

Back to top
« Last Edit: 02. Sep 2010 , 19:57 by Mytat »  

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Đêm Dạ Tiệc Nhớ Thời Áo Trắng Diễn Đàn LVD 08-28-2010
Reply #22 - 02. Sep 2010 , 03:10

Cám ơn TM  đã post hình. nhưng vẫn thiếu  ghi chú  tên .... từng  người  nhất là   TM  là  ai ???? he..he..he....   như vậy là thiếu  1 chầu Hiển Khánh 
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #23 - 02. Sep 2010 , 08:51

nguyen_toan wrote on 02. Sep 2010 , 03:10:
Cám ơn TM  đã post hình. nhưng vẫn thiếu  ghi chú  tên .... từng  người  nhất là   TM  là  ai ???? he..he..he....   như vậy là thiếu  1 chầu Hiển Khánh 

Hi anh TN ,

...từ từ nghe anh, xin đừng gấp.. Wink
TM còn phải sửa đổi (edit và photoshop) , move hình cho đúng theo agenda. Và phải có free time nữa...

...

Cheers

TM tulipvang

Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Hình ảnh họp mặt "Nhớ Thời Áo Trắng" tại Vancouver, 26/8 - 31/8/2010
Reply #24 - 02. Sep 2010 , 13:45

TM ui
Bạn hiền giỏi quá- Ai cũng góp 1 bàn tay , điều này rất quý hén bạn - Cám ơn bạn hiền nhiều nhen
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #25 - 02. Sep 2010 , 19:00

Diễn Đàn LVD
08-28-2010

vuonhoa

Hình ảnh buổi Dạ tiệc và dạ vũ

...

Agenda

Lời khai mạc buổi dạ tiệc dạ vũ của
2 MC Kim Kiểm và anh Hùng

Lễ chào Quốc kỳ Canada và VNCH

LVD hành khúc (LVD hợp ca)

Giới thiệu Quan Khách tham dự

Lời phát biểu của BTC (Đặng Mỹ)

Lễ tặng hoa cho 2 vị GSCV

Lời phát biểu của 2 vị Giáo Sư Cố Vấn
(Cô Ngọc Mai và Cô Thu Lê)

Trường Làng Tôi (LVD hợp ca)

Con đường tôi về ( Dan Vu)

Nếu có yêu tôi  ( Ban Dancing LVD)

Trở lại trường cũ (Kim Kiểm ngâm thơ)

Ngày xưa Hòang Thị (Hồng Nhung)

Họat cảnh Bà Rằng Bà Rí ( Hòang Nga và Tân Hương)

Gíang Ngọc (Kim Kiểm)

Sắc hoa màu nhớ (Thắng Minh)

Tình khúc chiều mưa (Tứ ca LVD)

Buổi sổ xố gây quỷ cho Hội TPB VN
(Đặng Mỹ và Tất Mỹ)

Dạ Vũ do The Connections phụ trách

Lời cảm tạ của BTC

vuonhoa

...

MC Kim Kiễm và MC anh Hùng (phu quân của Vũ Đan-LVd 73)
mở đầu chương trình, chào quan khách

...

...

...

...

Hợp ca bài hát LVD Hành khúc ,
bài hát này được quan khách
tham dự khen ngợi và
muốn biết ai là nhạc sĩ ?
nhạc sĩ là anh Kim Ân ( phu quân TLiên LVD73)

...

Đặng Mỹ đọc diễn văn khai mạc đại hội "Nhớ Thời Áo Trắng"

...

HT Hoàng Nga và PHT Vũ Đan trao hoa cho 2 Cô Ngọc Mai
và Cô Thu Lê

...

Cô Ngọc Mai phát biểu cảm tưởng của Cô,
quan khách vổ tay nhiệt liệt votay votay

...

Cô Thu Lê phát biểu cảm tưởng của Cô
qua 4 câu thơ
mà Cô cảm tác vào đêm DT rất hay votay

Tới góc vườn xinh gặp lại mình
Nhớ thời áo trắng tuổi bình minh
Thấp thóang ai còn dáng nữ sinh ?

...

...

Hợp ca bài hát Trường làng tôi

...

Con đường tôi về qua giọng hát thật là truyền cãm của PHT Vũ Đan _LVD73 votay

...

...

Dancing Nếu có yêu tôi qua 5 vũ công LVD
Thanh Vân, Tuyết Nga, Hoàng Nga, Tân Hương và Kim Phượng.

...

Hoạt cảnh Bà Rằn Bà Rí
qua màn trình diển của chị HT Hoàng Nga LVD69  và chị Tân Hương LVD 70
được quan khách vổ tay nhiệt liệt khen ngợi votay

...

Giáng Ngọc qua giọng hát thật là truyền cãm của Kim Kiễm _LVD73 votay

...

...

...

...

Tình khúc chiều mưa qua ban Tứ ca LVD HT Hoàng Nga,
Tuyết Nga LVD73, Kim Kiểm LVD73, và HPT Dan

...

...

U chẻ được bảng danh dự ,
HT và PHT thưởng công cho U chẻ votay

vuonhoa

to be continued  Wink

Back to top
« Last Edit: 03. Sep 2010 , 20:27 by Mytat »  

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #26 - 02. Sep 2010 , 19:02

Diễn Đàn LVD
08-28-2010

vuonhoa

Hình ảnh Thầy, Cô, bạn bè, thân hữu
quan khách

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

to be continued  Wink

Back to top
« Last Edit: 02. Sep 2010 , 20:54 by admin »  

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #27 - 02. Sep 2010 , 19:05

Diễn Đàn LVD
08-28-2010

vuonhoa

quan khách

...

Kim Phượng , anh Quang Lương và chị Bích Liên (Bạn Khoa học), Tất Mỹ

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

vuonhoa
to be continued  Wink

Back to top
« Last Edit: 02. Sep 2010 , 19:55 by Mytat »  

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #28 - 02. Sep 2010 , 19:21

Mytat wrote on 02. Sep 2010 , 19:02:
[center][font=Times New Roman]

Diễn Đàn LVD
08-28-2010

vuonhoa

quan khách

...

Nhìn 2 cô cười  tươi như hoa mùa xuân ,  Choè cũng thấy vui lây. Cô Thu mặc áo đẹp như cô râu  , Cô Mai cũng mặc áo đẹp như cô râu phụ... Grin Grin (....... cô ơi , đừng kí đầu em nha cô.... )
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #29 - 02. Sep 2010 , 23:14

Hình ảnh của những ngày Hội Ngộ Diễn Đàn LVD
08-2010

vuonhoa

...

...

...

vuonhoa
to be continued  Wink

Back to top

IP Logged

Thiên-Nga
Gold Member

Đặng-Mỹ

Reply #30 - 02. Sep 2010 , 23:56

Phuong_Tran wrote on 01. Sep 2010 , 19:59:
Chị My ơi ,

Cám ơn chị My đã dốc hết nội công để Sinh Nhật Diễn Đàn LVD thành công rực rỡ nhe  pinkrose pinkrose pinkrose

Bây giờ thì có thể ăn ngon ngủ yên rồi ha chị .........  Wink Wink Cheesy Grin

PTr

...

Diều à, mặt My trông hom hem hốc hác, nhưng  người thì chẳng mỏng tanh đâu, chẳng cài được cúc áo dài  Grin
Ủa My có hình nào đâu mà em bảo "nụ cười vẫn rộn ràng" nhỉ ?
Back to top

IP Logged

Thiên-Nga
Gold Member

Đặng-Mỹ

Reply #31 - 03. Sep 2010 , 00:00

...

Đây là giỏ hoa chị Lệ gửi sang tặng mừng đại hội.
Cám ơn chị nhiều lắm  Smiley
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #32 - 03. Sep 2010 , 11:00

"Nhớ Thời Áo Trắng"

Những Kỷ Niệm Khó Quên

Vũ Ngọc Mai

Nhóm thầy trò chúng tôi gồm cô Lê thị Thu, các em Tân Hương, Hội trưởng LVD Hoàng Nga, Thảo Monterey và tôi đến Vancouver từ trưa ngày Thứ Năm 26/8/10 trên 2 chuyến máy bay để cùng các nhóm Lê văn Duyệt khác và trưởng ban tổ chức Đặng Mỹ sửa soạn cho đêm Dạ Hội Dạ Vũ “Nhớ Thời Áo Trắng” sẽ được tổ chức vào tối 28/8/10 tức 2 ngày sau đó.  Cô Thu và Tân Hương đã mang theo bánh mì và xôi.  Riêng T/Hương còn pha cà phê đặc biệt thơm ngon cho hai cô giáo.  Thế là trong khi đợi lên máy bay, cả ba đều ăn uống no nê mà không phải “đóng thuế” đồng nào cho phi trường cả.  Và rôì cả 5 người được bạn của Đặng Mỹ rước về căn nhà mà tôi thường gọi đùa là “cái dinh ông Nghè” vì nó rất rộng rãi khang trang và đầy đủ tiện nghi. 
     Vào ngày Thứ Sáu, mấy nhóm khác lần lượt đến, gồm Phó HT Vũ Đan, Kim Định, Kim Phượng, Thanh Liên, Thanh Vân, Kim Kiểm, Bích Liên, Phạm Tuyết Nga, Tất Mỹ, Kim Cúc, Lê thị Thu, và Mỹ Chi... Sau tiệc mừng hội ngộ do chủ nhà khoản đãi, những màn văn nghệ được tập dượt hỏa tốc đến tận nửa khuya.  Khi ngưng tập dượt thì Hoàng Nga, Vũ Đan, Đặng Mỹ, và Kim Kiểm lại cùng lo sắp xếp chương trình.  Kim Kiểm vẫn còn ngồi trước cái computer đến quá nửa đêm để đánh máy chương trình.
     Buổi trưa và chiều Thứ Bảy, các em còn tập đượt lại lần cuối trước khi sửa soạn đi đến nhà hàng.  Dù thời gian vội vã gấp gáp như thế, song tiếng cười đùa không bao giờ dứt.  Hoàng Nga cũng mang theo cả chục chiếc áo dài xanh đồng phục để các bạn mặc lúc lên trình diễn.  Những chiếc áo dài đi mượn thật là khó vừa cho những khổ người khác nhau:  có em mặc áo rộng thùng thình, em thì lại chật ních, chật đến nỗi nếu chỉ thở mạnh cũng có thể làm khuy áo bật tung.
     Thật tức cười, có em mặc chiếc quần rộng và dài hơn mình cả tấc, nên trước khi bước đi phải lấy hai tay kéo lên cho khỏi bị vấp té.  Ấy vậy mà tất cả đã vui vẻ tìm đủ cách mặc cho được khi nghĩ đến nhu cầu cần có đồng phục để làm nổi bật nét đặc thù của mái trường yêu dấu.  Và những LVD đến sau dù có muốn mặc đồng phục thì cũng không còn bộ nào vừa cho các em nữa khiến họ cứ tiếc ngẩn tiếc ngơ.  Mai này thì đồng phục sẽ đắt như tôm tươi khi chúng ta sửa soạn cho nhưng buổi hội ngộ sắp tới ở cả miền Bắc và miền Nam Cali trong tương lai.
     Rôì tiếng điện thoại reo liên hồi khiến Đặng Mỹ khó có một phút giây nghi ngơi.  Thấy em rất mệt mỏi, tất tả chạy tới chạy lui, nhớ chuyện này, thêm việc kia mà ai cũng xót xa thương cảm.  Nhưng phải chăng trong tấm thân mảnh mai ấy là cả một nghị lực phi thường đang thực hiện một “One Woman Show”(như cô Thu thường gọi đùa) cho một cử tọa trên dưới 300 người.  Bao nhiêu việc lớn nhỏ đều phải qua tay Mỹ với nhiều thay đổi bất ngờ vào phút chót.  Chẳng hạn, đài truyền hình của Toronto đã dời chuyến đi quay tin tức cộng đồng Vancouver vào tuần sau.  Ban tổ chức đã tìm ngay được không phải một mà tới 2 “thợ” rất nghề và hăng say trong nhiệm vụ phó nhòm và quay phim là phu quân Dave cuả Tất Mỹ và anh Hùng của Vũ Đan.  Phải nói rằng đại hội đã tuyển chọn cấp tốc đựợc 2 chàng rất dễ thương và đa tài. Anh Hùng, phu quân của Phó HT Vũ Đan, đã mau chóng đảm trách xuất sắc vai trò MC cùng với Kim Kiểm khiến cho buổi lễ vô cùng sôi động và đã đóng góp không nhỏ cho sự thành công của đêm đó.

Còn bạn bè bốn phương xa gần thì sao?  LVD Thu Béo cuả Cali đã ân cần gửi tôi mang quà cho đại hội một phong bao lì xì 100 đô la, LVD Thu Ngọc tức Họa Mi nâu cũng gửi tặng chi phiếu 100$ đến nhà Đặng Mỹ.  Bạch Tuyết Lê thì gửi hoa và gọi phone từ Việt nam để chúc mừng đại hội và hỏi thăm hai cô giáo cũ.  Phú De, một thân hữu đã giúp rất nhiều cho Diễn Đàn trong lãnh vực kỹ thuật, cũng đã gọi điện thoại chúc mừng đại hội, và chuyện trò với hai chúng tôi trước đại hội, không kể những người bạn thân như ĐĐỏ, Anh Thư, Chích Choè, Tuyết Lan, Họa Mi Nâu,  và một số khác nữa.... gọi không được vì kẹt đường dây.  Tuyết Lan, Chích Choè và Hoạ Mi đã để lại lời nhắn kính thăm hai Cô và chúc mừng đại hội. Đó là những phần thưởng, những hỗ trợ thân thương cuả thầy cô và bạn bè dành cho Đặng Mỹ.

Đêm Đại Hội “Nhớ Thời Áo Trắng” để kỷ niệm 6 năm Sinh Nhật Diễn Đàn và giúp đỡ Thương Phế Binh tại Việt nam đã được sự hưởng ứng nồng nhiệt của Cộng Đồng người Việt tại Vancouver, trong đó có rất nhiều đoàn thể, rất đông cựu nữ sinh Gia Long, Trưng Vương và thân hữu của Đặng Mỹ.  Họ đã đến đây vì mục đích xã hội của buổi tiệc, nghĩa đồng hương và tình bằng hữu thâm giao.  Một bàn vừa được kê thêm trên sàn nhảy cho tròn 26 bàn, khiến cho căn phòng thêm đông vui, rộn ràng tiếng nói cười, nhất là nhóm LVD lâu ngày mới có dịp gặp lại nhau.  Trên bàn tiếp tân đã có mặt Mai Hoa, Mai Huỳnh và Kim Hương đảm trách việc soát và bán vé, vô sổ sách cho việc chi thu được phân minh.
     Không khí trở nên trang nghiêm hẳn lên trong Lễ Chào Cờ Canada-Việt Nam Cộng Hoà và Phút Mặc Niệm.  Quốc ca Việt nam đã được chúng tôi cùng hát.  Khi bài hợp ca “Lê Văn Duyệt Hành Khúc”, một sáng tác của anh Kim Ân_phu quân cuả Thanh Liên_ được ban hợp ca LVD trình bầy thì cả hội trường lắng chìm trong lời và tiếng nhạc đầy ý nghĩa thân thương về ngôi trường cũ. Hai LVD ngôì cạnh tôi, Huỳnh thị Sang và Lê thị Thu đã nước mắt chạy quanh khiến tôi cũng ngậm ngùi không kém.
     Sau phần giới thiệu quan khách là diễn văn khai mạc của Trưởng Ban Tổ Chức Đặng Mỹ.  Mỹ đã nhắc đến những kỷ niệm êm đềm Thời Áo Trắng, đến mục đích của Diễn Đàn LVD là để ôn lại và gìn giữ những kỷ niệm ấy trong tình tương yêu gắn bó với nhau.  Mỹ cũng nhắc đến thân phận, nhân phẩm cuả phụ nữ Việt Nam để thâý được sự may mắn của chúng ta nơi đây và cũng muốn nhân dịp này để tri ân những Thương Phế Binh VN Cộng Hoà đang cần sự giúp đỡ của chúng ta. Sau cùng, Đặng Mỹ đã bầy tỏ lòng biết ơn đến các hội đoàn, các thân hữu, các giáo sư và các bạn từ xa tới.
     Tôi được giới thiệu phát biểu cảm tưởng trong niềm xúc động ngập lòng khi nhìn xuống một cử tọa đông đúc, những ánh mắt đầy thiện cảm, những nụ cười thân thiện như đã quen biết từ lâu.  Tôi đã hồi hộp theo dõi từng diễn biến của ngày Đại Hội.  Từ con số khiêm nhường bán vé được 10 bàn, rồi 15, 20 và đến đêm nay là 26 bàn đầy ắp những quan khách, những người bạn,những cựu học sinh từ khắp nơi đổ về.  Tôi cảm ơn những tấm lòng vàng đã đến đây vì mục đích xã hội, vì thầy trò chúng tôi, vì Lê văn Duyệt.  Tôi không quên hướng về ban tổ chức, về Đặng Mỹ, về học sinh cũ với tất cả sự thân thương để cảm ơn những nỗ lực vượt bực của các em.  Tôi cũng không quên nói sơ qua về lịch sử D/Đ với Phạm Thu khởi đầu, rôì Đặng Mỹ, Đậu Đỏ tiếp tay duy trì, phát triển cùng sự phụ giúp kỹ thuật của Phú De. Rồi tôi nhắc đến kỷ niệm thời phấn trắng bảng đen của quãng đời dậy học và gửi tình thương của người thầy cũ cho tất cả các cựu nữ sinh có mặt cũng như vắng mặt đêm nay.
Tôi cũng không quên đại diện cho GS Ngô thị Vân, gửi lời chào và tri ân đến quan khách và cộng đồng, lòng thương mến đến tất cả cựu học sinh của cô.
     Tiếp theo là lời phát biểu của cô Lê thị Thu, tuy ngắn nhưng cô đọng tình nghĩa thâỳ trò, nhấn mạnh sự tìm lại những kỷ niệm thân quí, những hình ảnh của thời áo trắng mà “khu vườn” D/Đ LVD  đã đem đến, bằng 4 câu thơ cảm tác nhân Sinh Nhật thứ 6 của Diễn Đàn:
Tới góc vườn xinh gặp lại mình
Nhớ thời áo trắng, tuổi bình minh.
Thấp thoáng ai còn dáng nữ sinh?
     Sau phần phát biểu là nhập tiệc và văn nghệ được bắt đầu với bản hợp ca thứ hai “Trường Làng Tôi”với sự góp mặt của 2 cô giáo.
Phần kế tiếp là Đơn Ca “Con Đường Tôi Về” do LVD 73 Vũ Đan trình bầy.  Tôi nghe tiếng phê bình của em ngồi kế bên: “ Hay quá, sao chị Đan không làm ca sĩ cô nhỉ?”  Còn tôi thì la lớn “bis”mà chẳng được em đáp lại cho nghe thêm một bài nữa.  Rôì không khí vui nhộn hẳn lên với tứ ca “Nếu Có Yêu Tôi” do các LVD 64, 69 và 73 trình diễn.
Để thay đôỉ không khí, Kim Kiểm LVD73 đã ngâm thơ bài “Trở lại Trường Cũ”, và hoạt cảnh “Bà Rằng Bà Rí” do Hoàng Nga và Tân Hương thủ diễn đã mang lại nhiều trận cười thích thú cho khán giả.
Sau đó, Kim Kiểm lên Đơn Ca “Giáng Ngọc” với giọng ca điêu luyện, truyền cảm và mượt mà.
Văn nghệ LVD đã kết thúc với  Tứ Ca “Tình Khúc Chiều Mưa” do Hoàng Nga, Vũ Đan, Tuyết Nga và Kim Kiểm trình bầy. Cả hội trường đã im lặng lắng nghe từ đầu chí cuối một chương trình văn nghệ khá đặc sắc.
     Thay mặt ban tổ chức, HT Hoàng Nga đã ngỏ lời cảm tạ hai cô đã về dự Đại Hội, cảm ơn quan khách và các hội đoàn đã bỏ thì giờ quí báu đến đây chung vui.  Hoàng Nga cũng nêu lên những khó khăn lúc ban đầu, do thời gian tổ chức vào đúng lúc có tới 5 đám cưới và hai chuyến cruises lớn đại hạ giá 75% mà một số đông cư dân Vancouver đã lựa chọn tham dự từ tháng 3.  Mặc dù vậy, đại hội đã thành công nhờ sự ủng hộ nhiệt tình của cộng đồng và thân hữu.
Vũ Đan đã mang tấm plaque lên để cùng Hoàng Nga, thay mặt Hội Lê văn Duyệt, trao tặng Đặng Mỹ, người có công đầu trong việc tổ chức dạ hội dạ vũ cho LVD.  Đây cũng là lần đầu tiên chúng ta “ra quân” tại Vancouver.
     Phần dạ vũ được bắt đầu khi tiếng nhạc trổi lên và tiếng hát của các ca sĩ trong ban nhạc the Connections _một ban nhạc có tầm vóc của địa phương _ và khi bóng đèn mờ đi nhường cho từng cặp, từng cặp bước ra sàn nhảy. Cuộc vui đã kéo dài đến gần 1 giờ sáng.  Sau những ngày giờ căng thẳng vì tập dượt, nữ sinh LVD được dịp tập thể dục thẩm mỹ thật thoải mái.  Vũ điệu Cha Cha Cha và Twist được chiếu cố tận tình, đôi khi còn có sự tham gia của 2 cô giáo tuy tuổi đã hơi cao nhưng tâm hồn vẫn còn trẻ trung...
     Sáng Chủ Nhật khi thức dậy đã thấy một Đặng Mỹ tươi rói, nói cười đùa giỡn, khác hẳn với ĐMỹ của mấy ngày qua.  Sự thành công ngoài sức tưỏng tượng của Đại Hội Nhớ Thời Áo trắng đã cho em sức sống vui trở lại thay vào nỗi lo buồn của mấy ngày trước.  Em tâm sự với chúng tôi:  “ Em không lo sao được khi truờng mình tổ chức lần đầu tiên tại Vancouver, mà ngay các trường lớn như TV và GL cũng chưa nghĩ đến. Vì danh dự của trường mình, em không thể để đại hội thất bại.” và em thêm:” Các chị Trưng Vương rất ngạc nhiên khi thấy em và 2 cô giáo đều nói giọng Bắc.  Các chị cứ ngỡ là tổ chức hội ngộ của Trưng Vương, cô ạ.”
     Tâm sự của ĐMỹ cũng chính là của những LVD đã từ khắp nơi bay về đây, để dốc tâm bắt tay vào việc, để hoả tốc tập tành văn nghệ trong thời gian chưa tới một ngày, để chia sẻ và nâng đỡ nhau vào thời điểm khó khăn nhất với những quyết định chớp nhoáng nhất. và chúng ta đã có sự thương yêu gắn bó với nhau hơn bao giờ hết.

Sáng Chủ Nhật hậu đại hội thật là vui.Những tiếng chuông điện thoại chúc mừng lại reo vang từ Phú De, Đậu Đỏ và nhiều nhiều nữa...  Rôì email chúc mừng của các đồng môn, thư cô Ngô Vân nôn nóng muốn biết chi tiết, Đậu Đỏ, Ngọc Đoá, Anh Thư, Macco, Eva, PTần, Hoa Mi Nâu, Kiều Nguyễn , Phượng Trần v.v.và còn nhiều nhiều nữa... Nơi chân trời xa thẳm bên kia đại dương còn biết bao LVD đang mong tin tức hình ảnh bài vở về ĐH.  Tấm lòng LVD gắn bó keo sơn thế đấy.
     Chúng tôi, 2 cô giáo và tất cả các cựu nữ sinh đã ăn mừng sự thành công và sửa soạn chia tay nơi tiệm Sun Sui Wah Seafood Restaurant.  Những số điện thoại và email được trao tay và những dặn dò chớ quên ngày vui hội ngộ sao mà thắm thiết và dễ thương đến thế.  Rồi bàn nọ bưng thức ăn tiếp tế cho bàn kia dù cà 2 bàn đều có số thực phẩm như nhau.  Tất cả những cử chỉ, lời nói và việc làm lúc này dường như đều vội vã, dường như mang ít nhiều tiếc nuối.  Đó là nghĩa, là tình, là tất cả những kết hợp hài hoà cho LVD mãi mãi có nhau.
     Ngày Thứ Hai, với Tân Hương và Thảo đi tour Victoria, còn lại 3 chúng tôi Hoàng Nga, cô Thu và tôi cùng ĐMỹ đã được anh Thanh (phu quân của Thu ở Vancouver), cùng vợ chồng Mỹ Chi & anh Phương đưa đi thăm khu phố cổ Gastown mua sắm vài đồ kỷ niệm.  Buổi trưa 2 chúng tôi khản đãi cả nhóm tại “Joyeux Café &Restaurant”.  Chủ tiệm là người quen ĐMỹ tiếp đãi ân cần , còn thức ăn thì ngon tuyệt nên không ai bỏ lại một chút xíu nào.
     Cặp Thanh &Thu dành buổi tôí cuối cùng  cho 2 cô và 4 bạn cùng trường. Ngôì ăn cùng nhau một bữa cơm gia đình kiểu Việt tại tiệm Cửu Long mà lòng chúng tôi thấy nao nao khi nghĩ đến thời gian hạn hẹp còn lại.
     Khi trở về nhà bao giờ cũng được mẹ của Mỹ, thi sĩ tâm Huyền, ân cần trò chuyện, thường mở CD ngâm thơ cho nghe. Có lúc nghe tiếng kêu lách cách từ trên lầu vọng xuống, thì ra người đang đánh máy tựa của mấy bài thơ tặng 2 cô giáo. Cụ đã 91 tuổi mà còn rất khoẻ mạnh, có cái phong cách của người miền bắc ngày xưa, còn rất minh mẫn và đặc biệt không muốn ai nói đến tuôỉ già vì nếu có, cụ sẽ tuyên bố: “ Cứ làm như thể tôi đã 90 rôì ấy!”
      Còn Khuê Tú, con gái út của Mỹ, thì đang nghỉ hè bên mẹ và bà, chờ ngày nhập học.  Tú ăn nói nhỏ nhẹ, ra dáng con nhà nền nếp quí phái, thật rất khó tìm nơi xứ lạ quê người.
     Năm ngày ở Vancouver dự Sinh Nhật Thứ 6 cuả D/Đ đã qua mau.  Chúng tôi thấy mình đã chạy theo thời gian. Dù rất vội vã nhưng đó là cái vội tình nguyện, rất hồn nhiên và thích thú.  Cả đến giờ lên máy bay, hai chúng tôi cũng còn ..chạy mau kẻo trễ tầu.  Nhưng cũng còn may, cô Thu còn kịp giờ mua hai miếng săn uých để lai rai trên đường về Cali.
     Bây giờ là lúc phái đoàn Cali phải trở về thực tế sau mấy ngày hạnh phúc qua mau.  Chúng ta lại lo tổ chức gây quỹ vào tháng 11 sắp tới ngõ hầu kịp gửi quà cho giáo sư và nhân viên LVD ăn tết nơi quê nhà.
      Tôi vừa được sống những ngày hôị ngộ đáng nhớ bên một nhóm nữ sinh thân thương.  Cái không khí tưng bừng của ngày hội lớn đã mang các em lại gần nhau để cùng tập dượt, hát hò và sửa soạn cho đêm văn nghệ mừng D/Đ vừa tròn 6 tuổi.  Điều làm tôi cảm động nhất là các em đã hết sức nhường nhịn, chia sẻ và thương yêu nhau trong suốt thời gian này.  Tôi bỗng thấy hạnh phúc thật đơn giản nhưng rất hiếm quý.  Phải chăng đó là sự kết hợp của tình đồng môn gắn bó và nghĩa thầy trò bất diệt.

Back to top
« Last Edit: 03. Sep 2010 , 11:32 by admin »  

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #33 - 03. Sep 2010 , 13:18

08-2010

vuonhoa

...

...

...

...

...

...

...

vuonhoa
to be continued  Wink

Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #34 - 03. Sep 2010 , 17:30

08-2010

vuonhoa

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...
vuonhoa
to be continued  Wink

Back to top
« Last Edit: 03. Sep 2010 , 18:17 by admin »  

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #35 - 03. Sep 2010 , 18:53

Mytat wrote on 03. Sep 2010 , 13:18:
[font=Times New

...

vuonhoa
to be continued  Wink

[/font]

Cam on TM nhieu lam da photoshop nhung hinh anh rat la dep, chi tiec mot dieu tui minh quen chup nhung tam hinh co nhung qua na that ngon, nhung trai bon bon, nhung trai chom chom, va nhung trai mang cut nua, ma o ben day minh khong dươc an.
Back to top
« Last Edit: 03. Sep 2010 , 18:56 by Hoa Hạ »  

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #36 - 04. Sep 2010 , 02:35

08-2010

vuonhoa
...

...

...

...

...

...

...

vuonhoa
to be continued  Wink

Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #37 - 04. Sep 2010 , 02:43

08-2010

vuonhoa

...

...

...

...

Tấm này phải chú thích cái mái
tóc dài óng ả của nàng Mỹ đẹp

...

...

...

...

vuonhoa
to be continued  Wink

Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #38 - 04. Sep 2010 , 03:10

08-2010

vuonhoa

...

...

Đặng Mỹ ngóng gì trên trời dữ vậy?  Shocked Grin Thành công quá rồi còn cầu nguyện gì nữa đây

...

...

...

...

...

...

...

vuonhoa
to be continued  Wink

Back to top
« Last Edit: 05. Sep 2010 , 01:27 by admin »  

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #39 - 04. Sep 2010 , 03:16

08-2010

vuonhoa

...

...

...

...

...

...

...

vuonhoa
to be continued  Wink

Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #40 - 04. Sep 2010 , 09:33

Diễn Đàn LVD
08-28-2010

vuonhoa

Hình ảnh
quan khách, phó nhòm và đi bán vé số

...

Chị Tân Hương đang bán vé số

...

Phó nhòm Dave và Phó nhòm? ( em chị Vũ Đan)

...

Bích Liên và Tất Mỹ lăng xăng phụ đi bán vé số ,
phó nhòm Dave ráng quay phim cho thật đầy  chi tiết  Wink

...

to be continued  Wink

Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #41 - 04. Sep 2010 , 13:17

08-2010

vuonhoa

...

...

...

...

...

...

...

...

...
vuonhoa
to be continued  Wink

Back to top
« Last Edit: 05. Sep 2010 , 01:32 by admin »  

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #42 - 04. Sep 2010 , 13:23

08-2010

vuonhoa

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

vuonhoa
to be continued  Wink

Back to top
« Last Edit: 04. Sep 2010 , 17:43 by Mytat »  

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #43 - 04. Sep 2010 , 17:49

08-2010

vuonhoa

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

vuonhoa
to be continued  Wink

Back to top
« Last Edit: 04. Sep 2010 , 17:50 by Mytat »  

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #44 - 04. Sep 2010 , 17:49

Em xin cám ơn Hai Cô đã cho tất cả chúng em những người không được tham dự buổi Họp mặt tại Van lần này được theo dõi đầy đủ chi tiết những ngày vui vừa qua.
  Cũng xin cám ơn tất cả các phó nhòm đã gửi hình để Tất Mỹ có thể cho mọi người ở nhà được rửa  mắt no nê mấy hôm nay.
  Lần này tất cả mọi người tham dự đều thật vui và nhất là được ăn no nê ,được nói thật đã va còn dươc gói bao kỷ niem mang về nha nữa chứ.
  Bây giờ chỉ còn cầu mong sao cho cô U chẻ nhà ta ăn ngủ lại được chút chút để mặt mày đỡ héo hon nữa là điều mừng nhất.
  Mong cả nhà có một cuối tuần an vui nhé.

Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #45 - 04. Sep 2010 , 17:54

08-2010

vuonhoa

...

...

...

...
vuonhoa
to be continued  Wink

Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #46 - 04. Sep 2010 , 18:12

08-2010

vuonhoa

hoahong.gifNgày chia tay , Trò mời Thầy
ăn mừng sự thành công của Đêm Dạ tiệc
tại nhà hàng Sun Sui Wa hoahong.gif

...

...

...

...

...

...

...

...

...

Theo lời phu quân của chị Mỹ Chi
Vancouver chỉ có dimsum là ngon thôi.
TM  agree 100% , giá phải chăng và rẻ hơn Seattle.
Món cháo, ai ăn xong cũng khen tấm tắc Wink

Tiệm phở thì ăn xong ,thì phải bái bai   Embarrassed

...

Tụi này hẹn tái ngộ tại Richmond vào tháng 10,
để ăn dimsum , và sẽ order món bồ câu quay tuyệt hảo
và món cháo cá về nhà cho gia đình, quảng cáo dùm tiệm Sun Sui Wa đây 

...

...

Ăn no mệt nghỉ và không muốn chia tay  Cheesy

vuonhoa
to be continued  Wink

Back to top
« Last Edit: 05. Sep 2010 , 01:05 by admin »  

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #47 - 04. Sep 2010 , 18:35

08-2010

vuonhoa

hoahong.gif Hình ảnh các bạn @ Tuyết Nga gia trang hoahong.gif

...

...

...

...

...

...

...

vuonhoa
to be continued  Wink

Back to top

IP Logged

Dương Xi
Junior Member
**

Washington
Reply #48 - 04. Sep 2010 , 20:12

Cám ơn Tee-Em (TM) đa bo rất nhiêu thi giơ ra để post nhưng tấm hinh của buổi họp mặt bên Vancouver cho mọi ngươi cung xem. Hinh đẹp lắm.
Back to top

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #49 - 04. Sep 2010 , 21:55

Cám ơn  TM rất nhiều  -  Món nợ  Chè Hiển Khánh  sẽ  sẵn sàng   trả  Sòng phẳng  -nếu TM  và Ủ Chẻ   đến Sydney  tham dự  Đại hội Thế giới   của   Đại học Khoa Học  Sàigon vào cuối tháng 12  này
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #50 - 04. Sep 2010 , 22:27

Thiên-Nga wrote on 02. Sep 2010 , 23:56:
Diều à, mặt My trông hom hem hốc hác, nhưng  người thì chẳng mỏng tanh đâu, chẳng cài được cúc áo dài  Grin
Ủa My có hình nào đâu mà em bảo "nụ cười vẫn rộn ràng" nhỉ ?

Chi My ơi ,

Tấm này nè  Grin Grin Grin

...
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #51 - 05. Sep 2010 , 01:42

Phuong_Tran wrote on 01. Sep 2010 , 19:59:
Chị My ơi ,

...

hihi, à tấm này Cô Thu nói gì làm My cười toe toét nên trông cũng khá quá chứ nhỉ !  Grin Embarrassed
Thôi mọi người xem hình  cũng đỡ  kinh, chứ gặp My thì ai cũng quở quá, nhất là 2 Cô cứ càu nhàu xót xa   
Back to top
« Last Edit: 05. Sep 2010 , 01:53 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #52 - 05. Sep 2010 , 01:44

Mytat wrote on 04. Sep 2010 , 03:10:
Đặng Mỹ ngóng gì trên trời dữ vậy?  Shocked Grin Thành công quá rồi còn cầu nguyện gì nữa đây

...

Hình đâu trúng tim đen quá vậy nà  Shocked
Cả nhà đoán xem Wink

Back to top
« Last Edit: 05. Sep 2010 , 02:17 by admin »  

IP Logged

kyqua
Full Member

Sài Gòn
Reply #53 - 05. Sep 2010 , 02:10

Đặng-Mỹ wrote on 05. Sep 2010 , 01:44:
Đố cả nhà đó  Wink

Đ Mỹ đang cám tạ Ơn trên đó, mí lại chỉ dám cầu vừa đủ mà được nhiều hơn nên hoang mang, đang  xác định lại cho chắc ăn ! phải hông ta !
Back to top

IP Logged

kyqua
Full Member

Sài Gòn
Reply #54 - 05. Sep 2010 , 02:35

Quote:
...

...

Ăn no mệt nghỉ và không muốn chia tay  Cheesy

Aiii nói tóc ĐMỹ  mấy ngày không gội nên …., sao K chỉ thấy suối  tóc óng ả  thả dài hết sức thơ đang  say đắm nhìn xuống …  thực đơn  - background chỉ có DZ và  1  tầng cao  khay bánh hấp..
          Chậc  !  Cám ơn người chộp ảnh này nha  ! thật là ấn tượng làm K xao xuyến gì đâu á !        kyqu

Back to top
« Last Edit: 05. Sep 2010 , 14:33 by admin »  

IP Logged

kyqua
Full Member

Sài Gòn
Reply #55 - 05. Sep 2010 , 02:59

Mytat wrote on 01. Sep 2010 , 22:59:
[color=#0000ff][b][size=11]Đêm Dạ Tiệc Nhớ Thời Áo Trắng
Diễn Đàn LVD
08-28-2010

Ôi ! LVD nhà mình tổng động viên ra quân tưng bừng , náo nhiệt quá! Hai cô N Mai  và THu  vẫn trẻ , còn chị em nhà mình tươi rói , riêng   nữ tướng ĐMỹ lại rất là thướt tha mới  hay chứ !
Back to top
« Last Edit: 05. Sep 2010 , 14:31 by admin »  

IP Logged

kyqua
Full Member

Sài Gòn
Reply #56 - 05. Sep 2010 , 04:32

Thiên-Nga wrote on 03. Sep 2010 , 00:00:
...

Đây là giỏ hoa chị Lệ gửi sang tặng mừng đại hội.
Cám ơn chị nhiều lắm  Smiley

Gửi chút tình để  kính thắm  các cô và nữ tướng ĐMỹ  lên tinh thần  thôi mà. K phải cám ơn T Nga vì giúp cả nhà mình có cơ hội gần gủi ,hiểu và thgmến nhau hơn. Đó cũng là niềm vui chúng mình đem lại cho thày cô yêu kính.
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #57 - 05. Sep 2010 , 09:52

Cả nhà đoán xem Wink

Cầu nguyện cho ngày Đ H thành công như ý.
Hình nầy đáng giá ngàn vàng , và hy vọng dịp sau....cũng đọc thần chú như vậy nha mợ.
Chúc mừng và cám ơn mợ Oai và anh Dave đã bỏ công chạy ra chạy vào , cho cả nhà xem hình , và người đẹp....
Say mang hoa xinh nhất vùng SJ , kính tặng 2 cô Thu và Mai và tất cả nè.

thanks.gif thanks.gif thanks.gif birthday333 birthday333 birthday333 birthday333 vuonhoa thbirthday7
  Thân thương ,
Say
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #58 - 05. Sep 2010 , 14:44

Kính thưa 2 cô và cả nhà ,
Xem đi xem lại vẫn còn vui.
Cám ơn 2 cô đà cho các em những hình ảnh quá hạnh phúc , bài tường trình , và 4 câu thơ tuyệt vời của cô Thu.
Cám ơn mợ Oai và nhừng chàng rể tài tình , cho cả nhà xem 1 cuốn film , với happy ending , và chia vui nhất đến Đ Mỹ , đã và đang mang niềm hạnh phúc đến với mọi người. Bà cụ trông vui khoẻ hơn trước đấy , còn Tú hôm nay có bớt nhiều chưa? Cho gd Tv gơi" lời thăm nhé.

Kính chúc sức khoẻ đến thầy cô ,và cả nhà mọi ngày.

Em Tv
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #59 - 05. Sep 2010 , 17:19

nguyen_toan wrote on 04. Sep 2010 , 21:55:
Cám ơn  TM rất nhiều  -  Món nợ  Chè Hiển Khánh  sẽ  sẵn sàng   trả  Sòng phẳng  -nếu TM  và Ủ Chẻ   đến Sydney  tham dự  Đại hội Thế giới   của   Đại học Khoa Học  Sàigon vào cuối tháng 12  này

Thưa anh Toàn,

Trước hết , TM xin cám ơn anh vì anh đã giử lời hứa bao em chén chè KH, nhưng TM muốn được ăn bên Cali à  Wink

Rất tiếc là TM không tham gia được Đại Hội Thế Giới bên Khoa học Sài Gòn , vì ngày tổ chức , TM đã bị bận rộn cho dịp lễ của gia đình , cứ mổi năm sau ngày 11-15 là TM bận phải đón tiếp các bà con anh chị từ xa đến thăm đến hết cuối năm.

Kỳ này TM sẽ đi tham gia buổi gây quỷ cho làm quà tết các Thầy Cô bên VN , sẽ được Hội LVD tổ chức tại miền Nam California vào 2 đầu tuần cuả tháng 11. Hy vọng anh sẽ tham gia và cho TM được diện kiến với anh , đó là 1 vinh dự lớn lao hoahong.gif.

...

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #60 - 05. Sep 2010 , 20:15

kyqua wrote on 05. Sep 2010 , 02:59:
Ôi ! LVD nhà mình tổng động viên ra quân tưng bừng , náo nhiệt quá! Hai cô N Mai  và THu  vẫn trẻ , còn chị em nhà mình tươi rói , riêng   nữ tướng ĐMỹ lại rất là thướt tha mới  hay chứ !

Ủa, My khg thấy hình nào My thướt tha ?  Shocked
My tưởng cả buổi tiệc, My chỉ có 1 tấm lúc đứng ở bục đọc lời khai mạc,  chụp từ xa bé tí xíu  thôi mà  Grin
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #61 - 05. Sep 2010 , 20:19

08-2010

vuonhoa

hoahong.gifTM xin mời cả nhà xem tiếp hoahong.gif

...

hihihi... chị HT Hoàng Nga sợ bị trể chuyến bay , nên đến quá sớm.

...

...

...

...

U chẻ rước 2 Cô dzìa dinh Ông Nghè

...

mưa Sè Goòng , mưa Hà Lội ... xí quên mưa Bơ _na _ bi  Grin

...

Phó HT Vũ Đan sao cưng Cô Thu quá votay

...

Happy...hội ngộ...vui quá xá dance3

...

xe U chẻ đâu , sao hông lái.... Roll Eyes

...

happy đến dinh Ông Nghè  Cheesy

...

...

vuonhoa
to be continued  Wink

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #62 - 05. Sep 2010 , 20:20

kyqua wrote on 05. Sep 2010 , 02:35:
...
...

Aiii nói tóc ĐMỹ  mấy ngày không gội nên …., sao K chỉ thấy suối  tóc óng ả  thả dài hết sức thơ đang  say đắm nhìn xuống …  thực đơn  - background chỉ có DZ và  1  tầng cao  khay bánh hấp..
          Chậc  !  Cám ơn người chộp ảnh này nha  ! thật là ấn tượng làm K xao xuyến gì đâu á !        kyqu

haha, ăn no đến nỗi ngủ gục mà còn say đắm nhìn thực đơn gì nữa chị à Grin
Hình này thấy suối tóc óng ả chỗ nào đâu  Shocked Grin

Khg phải chỗ My ngồi đâu, nhỏ Tất My và OX là chủ nhân chồng khay hấp đó mà đổ thừa cho My  Grin
Nói vậy chứ My chạy qua đó ngồi làm trò há miệng, nhắm mắt, đóng phin cho cả nhà cười vui thôi.  Grin
Back to top
« Last Edit: 05. Sep 2010 , 21:29 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #63 - 05. Sep 2010 , 20:21

kyqua wrote on 05. Sep 2010 , 02:59:

My tưởng cả buổi tiệc, mấy trăm tấm hình, My chỉ có 1 tấm lúc đứng ở bục đọc lời khai mạc,  chụp từ xa bé tí xíu  thôi mà  Grin

Back to top
« Last Edit: 05. Sep 2010 , 20:36 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #64 - 05. Sep 2010 , 20:27

Đặng-Mỹ wrote on 05. Sep 2010 , 20:21:
My tưởng cả buổi tiệc, My chỉ có 1 tấm lúc đứng ở bục đọc lời khai mạc,  chụp từ xa bé tí xíu  thôi mà  Grin

chời ơi... còn ghẹo cho tui nói thiệt hả...
thú thiệt hôm đó hông dám đứng gần chụp..sợ bị bể bóng đèn. Mợ Lùn dặn đò chụp xa xa nghe Oai , cái áo Lùn toàn kim băng hông hà.  Grin

xí chời...OB nói sao sao U chẻ hông có sửa soạn gì hết dzị....hahaha.

Muốn coi , thì chờ xem video đi.... Kiss

Back to top
« Last Edit: 05. Sep 2010 , 20:32 by Mytat »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #65 - 05. Sep 2010 , 20:27

Mytat wrote on 05. Sep 2010 , 20:19:
[center][font=Times New Roman]

08-2010

vuonhoa

[size=14]hoahong.gifTM xin mời cả nhà xem tiếp hoahong.gif

...

hihihi... chị HT Hoàng Nga sợ bị trể chuyến bay , nên đến quá sớm.

Nhìn thảm quá đi chị Nga ơi Smiley
Bởi vậy My  thấp thỏm thức đến 6 giờ sáng để phôn bảo chị biêt chỗ ra xe đón mà chị đã đi mất rồi. May sao gọi cell chị Thảo được.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #66 - 05. Sep 2010 , 20:45

Mytat wrote on 05. Sep 2010 , 20:27:
thú thiệt hôm đó hông dám đứng gần chụp..sợ bị bể bóng đèn.

sao bể bóng đèn???

Quote:
Mợ Lùn dặn đò chụp xa xa nghe Oai , cái áo Lùn toàn kim băng hông hà.  Grin

Chhời...OB nói sao sao U chẻ hông có sửa soạn gì hết dzị....hahaha.

Đáng lẽ  càng nên chup mợ Lùn với tấm áo cài toàn kim băng, và chụp gần My với cái đầu tóc khg gội chải, và cái mặt xơ xác khg sửa soạn để làm kỹ nghệ đời đời chứ  Smiley

Back to top
« Last Edit: 05. Sep 2010 , 21:34 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #67 - 05. Sep 2010 , 20:52

Mytat wrote on 05. Sep 2010 , 20:19:
...

mưa Sè Goòng , mưa Hà Lội ... xí quên mưa Bơ _na _ bi  Grin

Chị Nga ơi, My nhớ chị bảo Cô cao hơn chị nhiều nên Cô phải cầm dù. Cô vừa cầm vừa bảo "ôi giời ôi, cô giáo cầm dù hầu lũ học trò "  Grin
Back to top
« Last Edit: 05. Sep 2010 , 23:02 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #68 - 05. Sep 2010 , 20:56

tuy-van wrote on 05. Sep 2010 , 09:52:
Cầu nguyện cho ngày Đ H thành công như ý.
Hình nầy đáng giá ngàn vàng , và hy vọng dịp sau....cũng đọc thần chú như vậy nha mợ.

Thân thương ,
Say

Hông trúng, Hình này chụp chủ nhật mà, thành công rồi mà, cầu nguyện gì nữa   Wink
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #69 - 05. Sep 2010 , 20:59

...

hihi, bây giờ mới nhận ra hình như tấm nào chụp trong nhà là tay My đều đang cầm phôn  Undecided
À, hôm qua My nhớ thấy Tất Mỹ dán tấm nào có My một tay cầm phôn nhà, bên tai kia đang nghe cell nữa  Grin
Back to top
« Last Edit: 05. Sep 2010 , 21:38 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Dzitgo
Gold Member

Cạp cạp cạp

Reply #70 - 05. Sep 2010 , 22:08

Đặng-Mỹ wrote on 05. Sep 2010 , 20:45:
sao bể bóng đèn???

Đáng lẽ  càng nên chup mợ Lùn với tấm áo cài toàn kim băng, và chụp gần My với cái đầu tóc khg gội chải, và cái mặt xơ xác khg sửa soạn để làm kỹ nghệ đời đời chứ  Smiley

tốt khoe , xấu che mợ ạ.... Grin Grin

Mợ muốn xem, hôm ấy mợ như thế  nào, thì đón xem cái video đi  Cheesy

À...còn bể bóng đèn vì mợ ở dơ quá máy chụp hình chê ( ghẹo mợ đó nha) ....OB nói là may nhan sắc mợ đẹp nên nhìn OK , OB cứ sót xa cho mợ lăng xăng lít xít trong giờ phút cuối về vụ xếp bàn cho khách , OB nói sao không ai phụ , mà muốn phụ gì được chỉ có mợ biết khách nào ngồi bàn nào 

Back to top
« Last Edit: 05. Sep 2010 , 22:17 by Dzitgo »  

...

IP Logged

Dzitgo
Gold Member

Cạp cạp cạp

Reply #71 - 05. Sep 2010 , 22:10

Đặng-Mỹ wrote on 05. Sep 2010 , 20:20:
nhỏ Tất My và OX là chủ nhân chồng khay hấp đó mà đổ thừa cho My  Grin

tụi này ăn như dzị là ít rồi , tại dzì sợ các mợ nhìn, nên ăn hơi khiêm nhượng đó   Grin Grin Grin Grin

Back to top

...

IP Logged

Dzitgo
Gold Member

Cạp cạp cạp

Reply #72 - 05. Sep 2010 , 22:19

Đặng-Mỹ wrote on 05. Sep 2010 , 20:59:
...

hihi, bây giờ mới nhận ra hình như tấm nào chụp trong nhà là tay My đều đang cầm phôn  Undecided
À, hôm qua My nhớ thấy Tất Mỹ dán tấm nào có My một tay cầm phôn nhà, bên tai kia đang nghe cell nữa  Grin

để Oai tìm lại và phóng nhớn cho mợ  shem cho đã mắt nghe  Grin

Back to top

...

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #73 - 05. Sep 2010 , 22:26

Mytat wrote on 04. Sep 2010 , 18:35:

08-2010

vuonhoa

hoahong.gif Hình ảnh các bạn @ Tuyết Nga gia trang hoahong.gif

Mợ Thấp à, My nghe mọi người ghé nhà mợ Cao thăm mợ ấy luôn, nên tưởng tụ tâp ở đó luôn chứ.
MỢ Nga kỳ này trông phục hồi hoàn toàn, nhìn tươi trẻ hơn trước nữa, My mừng lắm  Smiley
Back to top
« Last Edit: 05. Sep 2010 , 22:29 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #74 - 05. Sep 2010 , 22:28

Dzitgo wrote on 05. Sep 2010 , 22:19:
để Oai tìm lại và phóng nhớn cho mợ  shem cho đã mắt nghe  Grin

không cần phóng lớn làm chi, cứ gom lại nhìn cho vui thôi.  Smiley
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #75 - 07. Sep 2010 , 00:30

anh_thu_Tran wrote on 04. Sep 2010 , 17:49:
  Em xin cám ơn Hai Cô đã cho tất cả chúng em những người không được tham dự buổi Họp mặt tại Van lần này được theo dõi đầy đủ chi tiết những ngày vui vừa qua.
  Cũng xin cám ơn tất cả các phó nhòm đã gửi hình để Tất Mỹ có thể cho mọi người ở nhà được rửa  mắt no nê mấy hôm nay.
  Lần này tất cả mọi người tham dự đều thật vui và nhất là được ăn no nê ,được nói thật đã va còn dươc gói bao kỷ niem mang về nha nữa chứ.
  Bây giờ chỉ còn cầu mong sao cho cô U chẻ nhà ta ăn ngủ lại được chút chút để mặt mày đỡ héo hon nữa là điều mừng nhất.  Mong cả nhà có một cuối tuần an vui nhé.

Chị Thư ơi,

Kiểu này thành U già thật chứ U chẻ gì nữa  Grin
My nhìn mình mà cũng thấy  kinh quá  Undecided
Đọc chị nói với Tú mà thưƠng chị quá, muốn bay ngay sang để được chị  chăm chút, tưới bón cho, may ra mới hết héo hon. Smiley Chỉ sợ anh Mỹ người Úc đuổi  Wink

Back to top
« Last Edit: 07. Sep 2010 , 14:00 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #76 - 07. Sep 2010 , 10:45

Đặng-Mỹ wrote on 07. Sep 2010 , 00:30:
Chị Thư ơi,

Kiểu này thành U già thật chứ U chẻ gì nữa  Grin
Em nhìn em mà em cũng kinh quá  Undecided
Đọc chị viết cho Tú mà thưƠng chị quá, muốn bay ngay sang để được chị  chăm chút, tưới bón cho may ra mới hết héo hon.

Anh Thu nữ anh hùng ơi!
Thiếu em ở hai DHDD rồi đó nhé, lần sau thì đừng để tình trạng bất qua tam xảy ra à nghe.
Đùa tí thôi chớ cô biết em bị kẹt mà .  Nhưng em vẫn được nhắc nhở nhiều đó .
Thật sự ra thì hai cô đều rất mừng về những thành công tưởng chừng như rất khó này, mà mừng nhất là thấy tinh thần trẻ trung, làm việc hết mình trong tình đồng môn gắn bó của tất cả các LVD thuộc nhiều cấp lớp .
Cô mong sao điều đó sẽ trở thành truyền thống tốt đẹp của chúng ta từ nay và mãi mãi sau này.
Chúc em luôn an vui.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #77 - 07. Sep 2010 , 11:14

Đặng-Mỹ wrote on 05. Sep 2010 , 20:27:
Nhìn thảm quá đi chị Nga ơi Smiley
Bởi vậy My  thấp thỏm thức đến 6 giờ sáng để phôn bảo chị biêt chỗ ra xe đón mà chị đã đi mất rồi. May sao gọi cell chị Thảo được.

Em ôi !

Từ nhà chị ra đến phi trường gần 1 giờ lái xe. Lại sợ bị kẹt xe. Con trai út đưa mẹ đi rồi phải quay về đi hoc.  Thêm nữa,  Thảo hối phải ra sớm không thôi không kịp giờ check-in.  Thôi thì đủ lý do để đến... sớm 3 giờ đồng hồ. Có mặt ở phi trường từ chưa 5 giờ sáng , mà mãi 8 giờ mới bay. Mệt gần... chít, thành ra phải lăn ra... chít giả. Thế mà cũng phiêu diêu được vài chục phút.... Đỡ khổ cho thân dzìa.  Wink Grin
Back to top

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #78 - 07. Sep 2010 , 11:27

Đặng-Mỹ wrote on 05. Sep 2010 , 20:52:
Chị Nga ơi, My nhớ chị bảo Cô cao hơn chị nhiều nên Cô phải cầm dù. Cô vừa cầm vừa bảo "ôi giời ôi, cô giáo cầm dù hầu lũ học trò "  Grin

Em biết không , cô cao gì mà ... quá cỡ (so với thước tấc của chị), chị với hoài mà dù cứ chạm đầu cô. Chị bèn nói, "người  cao thì phải che dù cho người thấp mới đúng điệu", thế là chị đưa dù cho cô che. Cô vừa đi vừa cằn nhằn "cô giáo mà phải che dù... hầu học trò hừm hừm hừm..."

Chị nghe thế khoái qwúa... bèn cười toe, như em thấy trong hình đấy. Nhưng mà cô cao nên cô chỉ che được cho cô thôi, nước mưa vẫn bay vào chị, chị phải núp bóng... từ bi dưới dù của em đấy chứ.

Rõ ràng là bị.... được hầu... oan. Có tiếng mà chẳng có miếng , mang tiếng được che mà vẫn bị mưa... xối xả, lại bị cô cằn nhằn   Sad Embarrassed Cry

Lần sau chị nên tháp tùng theo cô Vân, có tiếng nào là được... miếng đó  em nhỉ !
Back to top

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #79 - 07. Sep 2010 , 11:42

Mytat wrote on 05. Sep 2010 , 20:27:
thú thiệt hôm đó hông dám đứng gần chụp..sợ bị bể bóng đèn. Mợ Lùn dặn đò chụp xa xa nghe Oai , cái áo Lùn toàn kim băng hông hà.  Grin

xí chời...OB nói sao sao U chẻ hông có sửa soạn gì hết dzị....hahaha.

Muốn coi , thì chờ xem video đi.... Kiss

Hey ! Tất Mỹ ơi ! Đừng nói tiếng....Lùn, nói tiếng đó là... phạm huý đó nghen.

Chị nhớ tội nghiệp Nga , mặc cái áo rộng thùng thình, cứ như bà..... sắp tới ngày đập... chum. Nàng ta phải lấy ghim băng cài áo chật lại để làm cho mình.... có eo một tí.

Mỗi lần ngồi xuống hay thở mạnh lại la làng lên..á.... hay xuýt xoa... úi cha, mặt mày thì nhăn nhó đau khổ, mà miệng vẫn ráng.... cười ; chị nhìn vừa tức cười vừa... thương quá sức. Quả là một sự... hy sanh to lớn, đáng gắn cái mề đay... can đảm chịu đựng để được lên hát LVD hành khúc.

Nhưng Nga ơi, bù lại em có nhiều hình đẹp làm kỷ niệm rồi, có thấy dzui không?

Em có về soi gương coi... được mấy lỗ... châm kim dzậy !!!
Back to top
« Last Edit: 07. Sep 2010 , 11:46 by Hoang Nga »  

...

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #80 - 07. Sep 2010 , 11:55

ĐH Áo trắng vẫn đủ mặt CỐ Vấn đi hỗ trợ cácem đó nghe.  Hai CỐ VẤN thiệt và đại diện cho CÔ VÂN là em trai của cô Vân ở Vancouver cùng vợ là Oanh:

...

...

bên tráicô Mai là LVD Huỳnh thị Sang và Lê thị Thu cuả Seattle và Vancouver.

...
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #81 - 07. Sep 2010 , 12:15

thule wrote on 07. Sep 2010 , 11:55:
ĐH Áo trắng vẫn đủ mặt CỐ Vấn đi hỗ trợ cácem đó nghe.  Hai CỐ VẤN thiệt và đại diện cho CÔ VÂN là em trai của cô Vân ở Vancouver cùng vợ là Oanh:

...

Kính thưa Cô Thu,

Đúng quá, anh Trí chả là đại diện của Cô Vân là gì  Smiley thế mà em khg nghĩ ra Cô nhỉ  Undecided
Chị Sang là LVD 64 cơ đấy Cô, nhìn ai mà ngờ  Shocked
Back to top
« Last Edit: 07. Sep 2010 , 13:56 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #82 - 07. Sep 2010 , 12:22

Hoang Nga wrote on 07. Sep 2010 , 11:27:
Em biết không , cô cao gì mà ... quá cỡ (so với thước tấc của chị), chị với hoài mà dù cứ chạm đầu cô. Chị bèn nói, "người  cao thì phải che dù cho người thấp mới đúng điệu", thế là chị đưa dù cho cô che. Cô vừa đi vừa cằn nhằn "cô giáo mà phải che dù... hầu học trò hừm hừm hừm..."

Chị nghe thế khoái qwúa... bèn cười toe, như em thấy trong hình đấy. Nhưng mà cô cao nên cô chỉ che được cho cô thôi, nước mưa vẫn bay vào chị, chị phải núp bóng... từ bi dưới dù của em đấy chứ.

Rõ ràng là bị.... được hầu... oan. Có tiếng mà chẳng có miếng , mang tiếng được che mà vẫn bị mưa... xối xả, lại bị cô cằn nhằn   Sad Embarrassed Cry

Lần sau chị nên tháp tùng theo cô Vân, có tiếng nào là được... miếng đó  em nhỉ !

hihi, đi với Cô Vân thì chi phải che dù cho búp bê chứ  Tongue
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #83 - 07. Sep 2010 , 12:58

Mợ Say ơi,

Hôm qua đọc mợ hỏi sao khg thấy hình nào có con bé Tú.
Có chứ  Grin:

...

...
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #84 - 07. Sep 2010 , 14:00

Đặng-Mỹ wrote on 07. Sep 2010 , 12:58:
Mợ Say ơi,

Hôm qua đọc mợ hỏi sao khg thấy hình nào có con bé Tú.
Có chứ  Grin:

...

...

Mợ Mẽo thân ,
Nhìn Tú mà tội cho cháu quá. Nhưng càng thương hơn là phải đứng bán nước cho Đ H đó nha.
Hy vọng cháu đi học hôm nay vui hơn , giỏi hơn và hy vọng dịp sau , cả nhà có dịp thưởng thức tài nghệ của cháu.
Say
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #85 - 07. Sep 2010 , 14:06

tuy-van wrote on 07. Sep 2010 , 14:00:
Mợ Mẽo thân ,
Nhìn Tú mà tội cho cháu quá. Nhưng càng thương hơn là phải đứng bán nước cho Đ H đó nha.
Hy vọng cháu đi học hôm nay vui hơn , giỏi hơn và hy vọng dịp sau , cả nhà có dịp thưởng thức tài nghệ của cháu.
Say

Say ơi,

Nó đâu chịu múa lại nữa, nhất định kỳ này xí phần  phụ bán nước thôi.
My gọi là "bán nước", Kim Hương, LVD Vancouver còn bảo với Cô Thu là "tụi em lo bán bar Cô ơi" Grin
Back to top
« Last Edit: 07. Sep 2010 , 14:07 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #86 - 07. Sep 2010 , 14:09

Dương Xi wrote on 04. Sep 2010 , 20:12:
Cám ơn Tee-Em (TM) đa bo rất nhiêu thi giơ ra để post nhưng tấm hinh của buổi họp mặt bên Vancouver cho mọi ngươi cung xem. Hinh đẹp lắm.

Bích Liên ơi, hôm đó đáng lẽ Bích Liên gặp Kiều rồi đó.  Smiley
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #87 - 07. Sep 2010 , 17:20

Đặng-Mỹ wrote on 07. Sep 2010 , 12:22:
hihi, đi với Cô Vân thì chi phải che dù cho búp bê chứ  Tongue

Được che dù hầu búp bê là một hân hạnh em ạ !       Wink   Kiss   Roll Eyes
Back to top
« Last Edit: 07. Sep 2010 , 21:11 by Hoang Nga »  

...

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #88 - 07. Sep 2010 , 21:35

Hoang Nga wrote on 07. Sep 2010 , 11:42:
Hey ! Tất Mỹ ơi ! Đừng nói tiếng....Lùn, nói tiếng đó là... phạm huý đó nghen.

Chị nhớ tội nghiệp Nga , mặc cái áo rộng thùng thình, cứ như bà..... sắp tới ngày đập... chum. Nàng ta phải lấy ghim băng cài áo chật lại để làm cho mình.... có eo một tí.

Mỗi lần ngồi xuống hay thở mạnh lại la làng lên..á.... hay xuýt xoa... úi cha, mặt mày thì nhăn nhó đau khổ, mà miệng vẫn ráng.... cười ; chị nhìn vừa tức cười vừa... thương quá sức. Quả là một sự... hy sanh to lớn, đáng gắn cái mề đay... can đảm chịu đựng để được lên hát LVD hành khúc.

Nhưng Nga ơi, bù lại em có nhiều hình đẹp làm kỷ niệm rồi, có thấy dzui không?

Em có về soi gương coi... được mấy lỗ... châm kim dzậy !!!

Chi Nga oi em thich nhat la tam hinh 5 chi em minh mac quan jean ao trang nhay dance live quay qua co do chi a. Ma luc do tu nhien khong ai co the mang giay cao thanh ra ca 5 ngươi cung xem xem chu dau co ai de y chi Nga dung giua...... la khong cao nhat dau
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #89 - 07. Sep 2010 , 22:28

kyqua wrote on 05. Sep 2010 , 02:10:
               Đ Mỹ đang cám tạ Ơn trên đó, mí lại chỉ dám cầu vừa đủ mà được nhiều hơn nên hoang mang, đang  xác định lại cho chắc ăn ! phải hông ta !

Không đúng chị ơi, em cảm tạ từ hôm trước rồi mờ  Smiley

Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #90 - 07. Sep 2010 , 22:46

HMN xin chúc mừng sự thành công ngày sinh nhật của D/Đ.  Hình quan khách, các Cô, các Anh Chị đều tươi cười rạng rỡ  làm HMN cũng rộn ràng vui lây, tuy hơi muộn màng 1 tí.

Cám ơn Chị Tất Mỹ đã post hình, anh Dave cất công chụp rất nhiều hình đẹp, nhất là những tà áo xanh thướt tha của của LVD.  Đặc biệt và quý thay là anh rễ Dave đã celebrate birthday weekend của mình với đại gđ LVD của vợ yêu. 

HMN cũng cám ơn tất cả các chị không ngại quãng đường xa, đã đến và chung sức giúp cho ngày S/N của D/Đ LVD quá thành công. Không thể ngờ là tuy ít thời gian tập dược nhưng phần văn nghệ lại hùng hậu như thế.

Dĩ nhiên công to nhất là phải kể đến công của chị Đặng Mỹ đã bao nhiêu ngày mất ăn mất ngủ cho ngày S/N nay.  My ơi, Nâu phục lăn.  Thôi thì đã thành công mỹ mãn rồi, Nâu chúc chị ăn ngon, ngủ nhiều, mau lại sức chị nhé. Em cũng kính chúc bác gái nhiều an lành và bé Tú mau phục hồi sức khoẻ.

...
Back to top

IP Logged

Khuê-Tú
Full Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #91 - 07. Sep 2010 , 23:49

anh_thu_Tran wrote on 04. Sep 2010 , 17:49:

Bây giờ chỉ còn cầu mong sao cho cô U chẻ nhà ta ăn ngủ lại được chút chút để mặt mày đỡ héo hon nữa là điều mừng nhất.

Thưa Má Anh Thư,

Đây là hình chụp lưng (cắt từ video) Wink cho Má không thấy Mẹ Mỹ "mặt mày héo hon"
(Con với Má nói gì ở YM, bị Mẹ Mỹ đọc hết rồi  Tongue, Má và con quên là đang chat trên account của Mẹ Mỹ     Lips Sealed)

...

Admin: Ôi, mẹ Mỹ mà con gái cứ viết Me Mỹ nên My phải vào admin để thêm dấu nặng.
Grin
Back to top
« Last Edit: 08. Sep 2010 , 14:03 by admin »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #92 - 08. Sep 2010 , 08:24

Hoạ Mi Nâu wrote on 07. Sep 2010 , 22:46:
HMN xin chúc mừng sự thành công ngày sinh nhật của D/Đ.  Hình quan khách, các Cô, các Anh Chị đều tươi cười rạng rỡ  làm HMN cũng rộn ràng vui lây, tuy hơi muộn màng 1 tí.

Cám ơn Chị Tất Mỹ đã post hình, anh Dave cất công chụp rất nhiều hình đẹp, nhất là những tà áo xanh thướt tha của của LVD.  Đặc biệt và quý thay là anh rễ Dave đã celebrate birthday weekend của mình với đại gđ LVD của vợ yêu. 

HMN cũng cám ơn tất cả các chị không ngại quãng đường xa, đã đến và chung sức giúp cho ngày S/N của D/Đ LVD quá thành công. Không thể ngờ là tuy ít thời gian tập dược nhưng phần văn nghệ lại hùng hậu như thế.

Dĩ nhiên công to nhất là phải kể đến công của chị Đặng Mỹ đã bao nhiêu ngày mất ăn mất ngủ cho ngày S/N nay.  My ơi, Nâu phục lăn.  Thôi thì đã thành công mỹ mãn rồi, Nâu chúc chị ăn ngon, ngủ nhiều, mau lại sức chị nhé. Em cũng kính chúc bác gái nhiều an lành và bé Tú mau phục hồi sức khoẻ.

...

Nâu ơi,

My cảm ơn em đã nói lời cảm ơn ngọt ngào, các chị nghe chắc mát ruột lắm. Smiley
Úi, mà đáng lẽ My phải cảm ơn emchứ.
My đã nhận được chi phiếu em gửi ủng hộ $100 hôm hai Cô ở đây.  My khg nhớ đã viết cảm ơn em chưa  Embarrassed
Đừng buồn My nhé !
Cảm ơn em, Mẹ My khoẻ và vui,  bé Tú đã nói cười trêu chọc My bình thường rồi  Grin
Nâu anh Hai đi học lại rồi, Nâu mẹ lại nhớ lắm, phải khg?   Wink
Back to top
« Last Edit: 08. Sep 2010 , 08:34 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #93 - 08. Sep 2010 , 09:43

Cac em " dzói " ten Co o day thao nao ma Co hach xi hoai vay !
Em biet khong Ban Tam Ca MTV nay khong xung ti nao ca , hai Co cao ngong dung hai ben , Co thot lot vao giua , giong chu " M " do. Moi lan chup hinh la ca mot cuc hinh phai dung ben canh hai ngươi khong lo ! Co chi muon dung gan Hoang Nga thoi. Sao Ong Troi no bat cong vay ha Hoang Nga , lay bot chan cua hai Co gan vao minh thi tuyet nhi !  Grin Grin Grin
Nhin hinh Be Tu thay ma thương , dau lam phai khong? Noi Ba Van goi mot " miếng hôn " vao cho dau nghe Dang My
. Co Van 
Back to top
« Last Edit: 08. Sep 2010 , 11:14 by admin »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #94 - 08. Sep 2010 , 11:23

ngo_thi_van wrote on 08. Sep 2010 , 09:43:

Kính thưa Cô Vân,

Hôm nay em biết thêm chữ "dói". Nghĩa là nói, nhắc đến... ạ???

Quote:
Em biet khong Ban Tam Ca MTV nay khong xung ti nao ca , hai Co cao ngong dung hai ben , Co thot lot vao giua , giong chu " M " do. Moi lan chup hinh la ca mot cuc hinh phai dung ben canh hai ngươi khong lo ! Co chi muon dung gan Hoang Nga thoi. Sao Ong Troi no bat cong vay ha Hoang Nga , lay bot chan cua hai Co gan vao minh thi tuyet nhi !  Grin Grin Grin

Cô so sánh với chữ M hay quá  Smiley Nhưng búp bê thì be bé xinh xinh thế thôi chứ ạ  Smiley
Thật ra tụi em đứng gần Cô Mai, Cô Vân cũng mặc cảm quá, may ra chỉ có chị Thư  Smiley

Quote:
Nhin hinh Be Tu thay ma thương , dau lam phai khong? Noi Ba Van goi mot " miếng hôn " vao cho dau nghe Dang My
. Co Van 

Em cảm ơn Cô ạ, chiều nay Tú về em sẽ thơm thêm 1 cái dùm Cô  Smiley
Hôm nay cháu bắt đầu đi học lại, nhưng khg thấy vẻ hí hởn reo mừng như ngày tựu trường thời trung học. Cháu vẫn bảo con khg quen với cái rộng lớn và xa cách của đại hoc, thày trò chẳng biết nhau. 
Bởi vậy cháu vẫn quyến luyến, hay về thăm trường cũ lắm.  Smiley
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #95 - 08. Sep 2010 , 12:05

Hoa Hạ wrote on 07. Sep 2010 , 21:35:
Chi Nga oi em thich nhat la tam hinh 5 chi em minh mac quan jean ao trang nhay dance live quay qua co do chi a. Ma luc do tu nhien khong ai co the mang giay cao thanh ra ca 5 ngươi cung xem xem chu dau co ai de y chi Nga dung giua...... la khong cao nhat dau

Cám ơn em "an ủi" chị về thước tấc . Tuy nhiên, em thấy khi mặc áo dài, chị mang đôi giầy cao ngất ngưởng, coi cũng không đến nỗi nào nhỉ .
Mà chị dzui nhất khi nghe Thanh Liên kể chuyện , bên dưới có một ông khách khen :
"Chu choa ơi, trường Nữ này có mấy cô "trẻ trung" ra nhảy nhót dzui quá , Ban văn nghệ coi bộ xôm tụ ha .".
Thanh Liên bèn nhỏ nhẹ " Thưa anh, mấy chị ấy thay đổi xiêm y đó, có mấy mạng hà " , người cũ, quần áo ... khác, chứ hổng phải người khác đâu anh ." hihihi

Kể ra chị em mình thay quần áo cũng lẹ ghê nơi, sau 1 màn đơn ca là đã chuẩn bị sẵn một màn khác rồi . Có lẽ trong đời làm văn nghệ của chị, chưa bao giờ chị lại "bon chen chường mặt ra" nhiều đến thế. Màn nào có từ 2 người trở lên là có mặt mo của chị. Xấu hổ ơi là xấu hổ .
Đến tháng 11 này, cho chị xin hai chữ bằng yên nghe trưởng ban tổ chức Nam Cali :  Vũ Đan .
Back to top

...

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #96 - 08. Sep 2010 , 12:16

Hoang Nga wrote on 08. Sep 2010 , 12:05:
Đến tháng 11 này, cho chị xin hai chữ bằng yên nghe trưởng ban tổ chức Nam Cali :  Vũ Đan .

...

í.. a...í...a.... í.... a

hông được đâu à
chị mà xin bắng an
em hông thèm mua vé
hông thèm rủ bạn đi

chị tính đường nào đây
thú thiệt với chị đây
đêm dạ tiệc ngày í
trông chị cùng chị Hương
thật là nhí nhảnh đó !

nhìn hình ảnh hai chị
Bà Răng và Bà Rí
ôi thật là dể thương votay

...
Em tặng hoa khen thưởng
đến hai bà Rằng cùng Rí

hoahong.gifhoahong.gifhoahong.gifhoahong.gifhoahong.gifhoahong.gifhoahong.gifhoahong.gifhoahong.gifhoahong.gif

Thương mến

TM tulipvang

Back to top
« Last Edit: 08. Sep 2010 , 12:23 by Mytat »  

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #97 - 08. Sep 2010 , 12:27

ngo_thi_van wrote on 08. Sep 2010 , 09:43:
. Co Van 

Cô ơi !

Thầy trò mình hơi thiếu thước tấc thật  Wink Tongue, nhưng bù lại đỡ nhiều thứ lắm  : nào là mặc quần áo đỡ tốn vải. Đi đâu cũng dễ trót lọt và được... nhường bước, chả ai nỡ "bắt nạt"  thầy trò mình, lại được cưng chiều hơn và nhất là không phải ăn no, vác nặng , vì thầy trò mình yếu xìu, chả làm được gì cả, chỉ biết... ăn thôi hihihi.

Em đi bên cạnh cô Mai, cô Thu, thì các cô ấy thương hại... nhỏ bé, yếu đuối, nên dành xách dùm cho hết , như hôm đi shopping với Đặng Mỹ, gói to và nặng nhất cô Mai hứng xách dùm cho lũ học trò... yếu đuối, gói nặng thứ nhì thì cô Thu xách cho, gói kẹo nougat nhẹ nhất thi... Hoàng Nga... phải xách , thế mà lạch bạch mãi mới theo kịp các cô, cô Thu còn mách nước là đi đường thẳng, cắt ngang những đường có góc cạnh, để được... gần hơn cơ.
Thành ra em thấy coi bộ mình... lợi thế hơn đó cô ơi !
Em hỏng có buồn và đau khổ đâu , còn thấy dzui là đằng khác vì được... nhõng nhẽo với các cô.
Và cô cũng thế, ngoài thầy ra, cô còn được các học trò cưng hơn ai hết.             
                               Wink    Roll Eyes    Tongue     Kiss
Back to top

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #98 - 08. Sep 2010 , 12:48

Mytat wrote on 08. Sep 2010 , 12:16:
...

í.. a...í...a.... í.... a

hông được đâu à
chị mà xin bắng an
em hông thèm mua vé
hông thèm rủ bạn đi

chị tính đường nào đây
thú thiệt với chị đây
đêm dạ tiệc ngày í
trông chị cùng chị Hương
thật là nhí nhảnh đó !

nhìn hình ảnh hai chị
Bà Răng và Bà Rí
ôi thật là dể thương votay

...
Em tặng hoa khen thưởng
đến hai bà Rằng cùng Rí

hoahong.gifhoahong.gifhoahong.gifhoahong.gifhoahong.gifhoahong.gifhoahong.gifhoahong.gifhoahong.gifhoahong.gif

Thương mến

TM tulipvang

Úi giời ơi !

Nhìn kìa, bà Rằng bé bằng cái kẹo, mặt mày lại nhăn nhó chê chồng nhỏ xíu , làm mấy ông khách bên dưới cười khằng khặc nói "Bà ấy nhỏ xíu, mà chê chồng bé tẻo teo, hết chỗ nói " .
Đó là do lời kể của mấy LVD ngồi bên dưới nghe được kể lại cho chị . Bà cụ, mẹ của Đặng Mỹ thì vừa cười vừa nói, "tôi thích nhất cái màn này, vui quá".

Mà sao em nhanh chân lẹ tay dữ vậy, chị vừa post lên là em giả nhời liền tuýt xụyt dzậy .

Thôi, đừng bắt chị làm "hề" nữa, chị trốn luôn là LVD mất một khán giả vỗ tay đấy nha .

Hình của ông xã TM chụp rõ và đẹp lắm, em đã chọn được bộ hình đẹp để làm album chưa ? Nếu làm xong, đưa lên LVD group để mọi người giữ làm kỷ niệm nhé .

Hy vọng tháng 11 này , em và ông xã lại đến để quay phim và chụp hình nhá .

Chị đã nói Đoá liên lạc về VN để may đồng phục cho những em chưa có . Chúng ta sẽ chuẩn bị cho chương trình Đại Hội sang năm tại San Jose đó . Hy vọng các em về thật đông đủ, và lần này, chị sẽ mời tất cả mọi em có mặt  tham gia chương trình văn nghệ, để ai cũng có những hình ảnh kỷ niệm .

Như các em thấy đó , chỉ một thời gian ngắn, chúng ta sẽ làm được , cái khó khăn là những sáng kiến dàn dựng màn trình diễn, chứ tập luyện thì chúng ta cố gắng là làm được ngay .

Các chị đang thai nghén những màn văn nghệ ngay từ bây giờ để chương trình được phong phú

Mong gặp lại các em trong tình yêu thương gắn bó . HN
Back to top

...

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #99 - 08. Sep 2010 , 14:17

Hoang Nga wrote on 08. Sep 2010 , 12:48:
Hình của ông xã TM chụp rõ và đẹp lắm, em đã chọn được bộ hình đẹp để làm album chưa ? Nếu làm xong, đưa lên LVD group để mọi người giữ làm kỷ niệm nhé .

.............

...

Dave và em cám ơn chị nhiều. Em đang chọn hình để làm album , và em đang chờ hình của các Cô, các chị và  bạn chụp vào những ngày tụi em không tham dự đó  Wink.

...

nhìn nàng U chẻ cười tấm này mới thật đáng , nàng cười vì nàng thấy các bạn yêu thương nàng quá xá hoahong.gif

...

được đi chơi , tui ganh nè.... Cheesy

Back to top
« Last Edit: 08. Sep 2010 , 19:58 by Mytat »  

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #100 - 08. Sep 2010 , 19:53

Hình ảnh đêm dạ tiệc vui quá , Choè coi hình mà cứ tưởng tượng mình cũng đang đi dạ tiệc...mê mẫn làm sao luôn áh !!!!

Cám ơn Cô Mai cùng Cô Thu đã vượt đường xa đến tham dự , đọc diễn văn khai mạc và còn viết bài tường thuật cho chúng em cùng xem. Cũng cảm ơn anh rễ Dave và Dzịt đã sớm cho cả nhà xem những hình ảnh sốt dẽo về buổi họp. Sau cùng, em cũng cảm ơn chị Đặng Mỹ đã cưu mang ấp ủ và tổ chức thành công buổi Dạ tiệc này trong điều kiện sức khoẻ không khả quan cho lắm.
Kính chúc các Cô , chị Đặng Mỹ , gđ chị TM nhiều sức khoẻ để dìu dắt chúng em trên DĐLVD này cùng thương yêu đoàn kết hơn nữa.

Thương Các Cô và Các Chị cũng như anh Rễ

Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #101 - 08. Sep 2010 , 20:36

Em Dang My oi
Be Tu noi dung day , khong co quang doi nao dep va dang nho bang quang thoi gian hoc trung hoc  !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #102 - 08. Sep 2010 , 20:42

Hoang Nga oi ,
Co thi van rat buon vi cai thươc tat qua khiem nhuong cua minh , da vay lai di qua o cai xu phan nhieu la ngươi khong lo ma thoi ! Chac phai di tim xu cua ngươi " liliput " hoa may moi khoi cam thay tui ho !  Embarrassed Wink
Co Van
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #103 - 08. Sep 2010 , 23:00

Mytat wrote on 08. Sep 2010 , 14:17:
[center]...

nhìn nàng U chẻ cười tấm này mới thật đáng , nàng cười vì nàng thấy các bạn yêu thương nàng quá xá hoahong.gif

Mèn ơi, được bạn yêu thương mà bò lồm cồm là sao ta ?  Grin
Khúc này anh Hùng đang quay phin thì  phôn reng nên em phải lom khom bò ra để khỏi vướng vào hình đó  Roll Eyes

Back to top
« Last Edit: 08. Sep 2010 , 23:01 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #104 - 08. Sep 2010 , 23:14

Chị đã nói Đoá liên lạc về VN để may đồng phục cho những em chưa có . Chúng ta sẽ chuẩn bị cho chương trình Đại Hội sang năm tại San Jose đó . Hy vọng các em về thật đông đủ, và lần này, chị sẽ mời tất cả mọi em có mặt  tham gia chương trình văn nghệ, để ai cũng có những hình ảnh kỷ niệm .

Như các em thấy đó , chỉ một thời gian ngắn, chúng ta sẽ làm được , cái khó khăn là những sáng kiến dàn dựng màn trình diễn, chứ tập luyện thì chúng ta cố gắng là làm được ngay .

Các chị đang thai nghén những màn văn nghệ ngay từ bây giờ để chương trình được phong phú

Hello chị HTHN,

Nghe nói tiệc tùng là em khoái rồi , nhất là gặp lại các bạn học thời trung học , nghe chị bắt đầu chuẩn bị cho Đ H sang năm tại San Jose , chị có thể cho biết vào lúc nào, hy vọng không trùng vào thời gian mà em và chị Thảo Monterey đang tính là tháng 7 , chị Thảo sẽ qua Seattle và  2 chị em tổ chức đi Alaska cruise, em có plan qua với các bạn hôm trươ'c ở nhà hàng Sun Sui Wa

Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #105 - 08. Sep 2010 , 23:24

Đặng-Mỹ wrote on 08. Sep 2010 , 23:00:
Mèn ơi, được bạn yêu thương mà bò lồm cồm là sao ta ?  Grin
Khúc này anh Hùng đang quay phin thì  phôn reng nên em phải lom khom bò ra để khỏi vướng vào hình đó  Roll Eyes

có những tấm hình chụp như vậy mới thấy vui phải không mợ ?

Oai nhìn nhiều tấm trùng thiệt ra là không phải , tấm thì người này gải đầu, người kia nhắm mắt , và há miệng v.v.v , nên phải chọn ra tấm OK nhất mới post lên đàn.

Nói chung muốn xem hết thì phải xem DVD thôi.  Cheesy

Tóm lại thì hình ngày Đ H post lên d/d coi như tạm đủ rồi , chỉ còn thiếu những tấm hình đi chơi của các Cô và các chị vào sau ngày Đại hội , mà Oai không có để post thôi.

Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #106 - 09. Sep 2010 , 01:52

Khuê-Tú wrote on 07. Sep 2010 , 23:49:
Thưa Má Anh Thư,

Đây là hình chụp lưng (cắt từ video) Wink cho Má không thấy Mẹ Mỹ "mặt mày héo hon"
(Con với Má nói gì ở YM, bị Mẹ Mỹ đọc hết rồi  Tongue, Má và con quên là đang chat trên account của Mẹ Mỹ     Lips Sealed)

...

Admin: Ôi, mẹ Mỹ mà con gái cứ viết Me Mỹ nên My phải vào admin để thêm dấu nặng.
Grin

Cám ơn con gái Khuê Tú gửi tấm ảnh này cho Má xem nhé.Với  tấm ảnh này thì mẹ Mỹ của con đầu tóc còn sạch lắm....chưa đến nỗi phải tránh xa mọi người vì...... và cũng không cần phải chụp từ xa đâu . Cheesy Cheesy Cheesy
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #107 - 09. Sep 2010 , 08:25

Dang My oi ,
Dau toc cua em that bat hu ! Dung la dau toc cua cac nu sinh , cu co ma giu mai dươc nhu vay nhe.
Co muon mung Sinh Nhat D/D , nhung Co khong biet cach mang vao qua va hoa de tang D/D nen danh thoi vay. Chuc trong long thoi nhe , em co biet khong ? .
Co Van
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #108 - 09. Sep 2010 , 09:15

Mytat wrote on 08. Sep 2010 , 23:14:
Hello chị HTHN,

Nghe nói tiệc tùng là em khoái rồi , nhất là gặp lại các bạn học thời trung học , nghe chị bắt đầu chuẩn bị cho Đ H sang năm tại San Jose , chị có thể cho biết

vào lúc nào, hy vọng không trùng vào thời gian mà em và chị Thảo Monterey đang tính là tháng 7 , chị Thảo sẽ qua Seattle và  2 chị em tổ chức đi Alaska cruise, em có plan qua với các bạn hôm trươ'c ở nhà hàng Sun Sui Wa

Tất Mỹ thương.

Các chị đang định sau khi tiệc ở Nam Cali xong, và sau khi hội ý mọi người trong Ban Chấp Hành, thì chị sẽ ra thư hỏi ý kiến tất cá mọi người để chọn ngày.

Các chị dự định làm vào tháng 8, vì tháng đó, học sinh còn nghỉ hè, sẽ dễ dàng cho mọi người thu xếp việc nhà , và vé máy bay đã hạ giá hơn trong mùa này

Các chị cũng dự định làm Đăc san, các em chuẩn bị hình ảnh và bài vở để ai cũng có thể góp mặt trong tờ báo này nhé

Chương trình văn nghệ, các chị dự định (trừ những người quá nhút nhát và hay mắc cở thôi) sẽ mời tất cả các chị em LVD đóng góp trong một màn hoạt cảnh vui tươi, để ai cũng có... hình làm kỷ niêm.

Các chị sẽ cố gắng thực hiện, mà không biết có làm nổi hay không.

Vậy ngay bây giờ, chúng ta sẽ cùng cầu nguyện để mọi việc được thuận buồm xuôi gió.

Chị luôn tin Đức Tả Quân LVD rất linh thiêng, chưa bao giờ LVD ra khơi mà thất bại cả. Lúc nào cũng được cứu vào giờ chót , cho dù sóng gió ba đào có xẩy đến.

Hy vọng chị em mình lại gặp nhau vào tháng 11 này, sẽ đông đủ hơn bên Vancouver nữa nhé, và sẽ thiệt là đông vào tháng 8 sang năm.
Back to top

...

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #109 - 09. Sep 2010 , 10:16

anh_thu_Tran wrote on 09. Sep 2010 , 01:52:

Cám ơn con gái Khuê Tú gửi tấm ảnh này cho Má xem nhé.Với  tấm ảnh này thì mẹ Mỹ của con đầu tóc còn sạch lắm....chưa đến nỗi phải tránh xa mọi người vì...... và cũng không cần phải chụp từ xa đâu . Cheesy Cheesy Cheesy

hihi, Con gái của chị nghe chị xót xa quá nên cạy cục tìm cho bằng được một tấm cho chi vui. votay
Nhìn thế này ai thấy bẩn thật nhỉ  Grin
Các bạn dục em từ sáng sớm, chốc chốc lại bảo em bỏ hết việc đó đi, gội dùm cái tóc đị, mà em cứ túi bụi  đến giờ ra nhà hàng luôn... Undecided
Em cũng muốn gội quá, người bứt rứt khó chịu,  nhưng biết mất thì giờ, đâu có nhanh như tóc ngắn được, nên thôi đành  "hy sanh" bỏ thí nó ...
Chắc càng khg gội lên hình càng mướt. óng ả ha chị, lần sau cứ thế nhá  Grin
Back to top
« Last Edit: 09. Sep 2010 , 14:26 by admin »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #110 - 09. Sep 2010 , 10:34

ngo_thi_van wrote on 09. Sep 2010 , 08:25:
Dang My oi ,
Dau toc cua em that bat hu ! Dung la dau toc cua cac nu sinh , cu co ma giu mai dươc nhu vay nhe.
Co muon mung Sinh Nhat D/D , nhung Co khong biet cach mang vao qua va hoa de tang D/D nen danh thoi vay. Chuc trong long thoi nhe , em co biet khong ? .
Co Van

Kính thưa Cô Vân,

Tóc em bây giờ em mới goi là "tóc thề", nên phải cố nuôi..., chứ nó rụng quá Cô ợi.  Undecided
Cô khg cần phải mang hoa, em biết lòng Cô là hoa đẹp nhất rồi ạ  Smiley
Back to top
« Last Edit: 09. Sep 2010 , 14:25 by admin »  

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #111 - 09. Sep 2010 , 10:54

Hoang Nga wrote on 09. Sep 2010 , 09:15:
Tất Mỹ thương.

Các chị đang định sau khi tiệc ở Nam Cali xong, và sau khi hội ý mọi người trong Ban Chấp Hành, thì chị sẽ ra thư hỏi ý kiến tất cá mọi người để chọn ngày.

Các chị dự định làm vào tháng 8, vì tháng đó, học sinh còn nghỉ hè, sẽ dễ dàng cho mọi người thu xếp việc nhà , và vé máy bay đã hạ giá hơn trong mùa này

Các chị cũng dự định làm Đăc san, các em chuẩn bị hình ảnh và bài vở để ai cũng có thể góp mặt trong tờ báo này nhé

Chương trình văn nghệ, các chị dự định (trừ những người quá nhút nhát và hay mắc cở thôi) sẽ mời tất cả các chị em LVD đóng góp trong một màn hoạt cảnh vui tươi, để ai cũng có... hình làm kỷ niêm.

Các chị sẽ cố gắng thực hiện, mà không biết có làm nổi hay không.

Vậy ngay bây giờ, chúng ta sẽ cùng cầu nguyện để mọi việc được thuận buồm xuôi gió.

Chị luôn tin Đức Tả Quân LVD rất linh thiêng, chưa bao giờ LVD ra khơi mà thất bại cả. Lúc nào cũng được cứu vào giờ chót , cho dù sóng gió ba đào có xẩy đến.

Hy vọng chị em mình lại gặp nhau vào tháng 11 này, sẽ đông đủ hơn bên Vancouver nữa nhé, và sẽ thiệt là đông vào tháng 8 sang năm.

Hello chị HTHN,

TM cám ơn chị trả lời em, tháng 7 năm 2011 TM, Dave và chị Thảo sẽ tổ chức cuộc họp bạn đi Alaska cruise , tụi em tính theo kiểu làm biếng , chỉ mua vé và đi enjoy thôi , hông cần làm gì cả , để nhân viên trên cruise phục vụ mình ăn uống  Tongue

Hy vọng , là còn sức và hông bị casino trên cruise móc lũng túi , để còn tiếp tục đi dự tiệc của chi tổ chức.... Cheesy

Họp bạn tháng 11 này, em nhất định sẽ đi vì chủ đề là Nối tiếp vòng tay và ra mắt ban chấp hành LVD phải hông chị.

...

Thân mến

TM tulipvang

Back to top
« Last Edit: 09. Sep 2010 , 10:57 by Mytat »  

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #112 - 09. Sep 2010 , 11:29

Mytat wrote on 09. Sep 2010 , 10:54:
Hello chị HTHN,

TM cám ơn chị trả lời em, tháng 7 năm 2011 TM, Dave và chị Thảo sẽ tổ chức cuộc họp bạn đi Alaska cruise , tụi em tính theo kiểu làm biếng , chỉ mua vé và đi enjoy thôi , hông cần làm gì cả , để nhân viên trên cruise phục vụ mình ăn uống  Tongue

Hy vọng , là còn sức và hông bị casino trên cruise móc lũng túi , để còn tiếp tục đi dự tiệc của chi tổ chức.... Cheesy

Họp bạn tháng 11 này, em nhất định sẽ đi vì chủ đề là Nối tiếp vòng tay và ra mắt ban chấp hành LVD phải hông chị.

...

Thân mến

TM tulipvang

Em ui !

Để chắc ăn, em bỏ khoản tiền đi Cali kỳ này vào tủ khoá chặt lại, rồi hãy bước chân vào Casino. Bảo đảm, khi rời casino, cho dù trắng tay , vưỡn còn xìn để mua dzé máy bay đi dự Đêm Nối Vòng Tay lớn
  Wink Roll Eyes Kiss
Back to top

...

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #113 - 09. Sep 2010 , 11:42

Hoang Nga wrote on 09. Sep 2010 , 11:29:
Em ui !

Để chắc ăn, em bỏ khoản tiền đi Cali kỳ này vào tủ khoá chặt lại, rồi hãy bước chân vào Casino. Bảo đảm, khi rời casino, cho dù trắng tay , vưỡn còn xìn để mua dzé máy bay đi dự Đêm Nối Vòng Tay lớn
  Wink Roll Eyes Kiss

Ý chị hay lắm votay.

Nhưng em nói đó là sang năm cơ.... Wink

Em đã có tiền mua vé kỳ tháng 11 rồi. Em đang kêu gọi thêm Nâu, Bích Liên, chị Kim Cúc, chị Kỳ Quá(VN), Tuyết Nga , và???? đi chung, tụi em sẽ mướn hotel ở chung và mướn xe van đi chung khi đến phi trường. Đó là do em tính và tán , nhưng em tính đôi lúc hông bằng trời tính... wait and see nghe chị hoahong.gif

...
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #114 - 09. Sep 2010 , 16:02

Úi giời ơi !

Nhìn kìa, bà Rằng bé bằng cái kẹo, mặt mày lại nhăn nhó chê chồng nhỏ xíu , làm mấy ông khách bên dưới cười khằng khặc nói "Bà ấy nhỏ xíu, mà chê chồng bé tẻo teo, hết chỗ nói " .
Đó là do lời kể của mấy LVD ngồi bên dưới nghe được kể lại cho chị . Bà cụ, mẹ của Đặng Mỹ thì vừa cười vừa nói, "tôi thích nhất cái màn này, vui quá".

Mà sao em nhanh chân lẹ tay dữ vậy, chị vừa post lên là em giả nhời liền tuýt xụyt dzậy .

Thôi, đừng bắt chị làm "hề" nữa, chị trốn luôn là LVD mất một khán giả vỗ tay đấy nha .

Hinh chi Hoang Nga (Ba Rí hay ba Rằn??) dep qua chung chung vay ma chi TH thi bao chi co mot minh chi ay la dep nhat thoi, thi em xin hai chu dai xá!!!!! phai khong chi hoi trương. Lan nay la chi em minh lai dien lai man twist live do chú , chi khong the nao tron dươc dau, nhung ma noi thiet nghe chi phai tap dot lai cho tui em nhuan nhuyen chu dan Orange County la dan nhay dam mot cay day, khong thoi em lai lam be^~ dia cua chi ma^'t
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #115 - 09. Sep 2010 , 16:10

Cả nhà đoán xem Wink

Con em thi nghi rang My dang cau nguyen xin troi dung do con mua bat tu, moi ngươi dang ngoi dong du de chup hinh trươc gio ra quan tieu diet quan dimsum day chú
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #116 - 09. Sep 2010 , 16:13

Mytat wrote on 04. Sep 2010 , 02:43:

08-2010

vuonhoa

...

...

...

...

Tấm này phải chú thích cái mái
tóc dài óng ả của nàng Mỹ đẹp

...

...

...

...

vuonhoa
to be continued  Wink

May mo co biet My dang noi nho gi voi Hoa Ha do khong (trong tam hinh thu nhat day) , My bao bay gio moi biet tui minh gia het roi, ngoi mot chut ma dau dau goi qua, thoi den tam thu hai thi dung len dzay.....hahahaha
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #117 - 09. Sep 2010 , 21:10

Chào cả nhà mình ,

thanks.gif thanks.gif thanks.gif pinkrose pinkrose pinkrose

Grin Grin Grin Em thích nhất là được xem những tấm hình " không thể không đưa lên cho mọi người cùng cười "này và được đọc những bài post " bên lề " như thế này vui gì đâu.......

Kể nữa đi và post hình thêm nữa đi các chị.... Smiley Cheesy Grin Cheesy dance3 dance3 dance3 emjumping1 emjumping1 emjumping1

PTr
Back to top

IP Logged

Thiên-Nga
Gold Member

Đặng-Mỹ

Reply #118 - 09. Sep 2010 , 22:19

Hoa Hạ wrote on 09. Sep 2010 , 16:10:
Con em thi nghi rang My dang cau nguyen xin troi dung do con mua bat tu, moi ngươi dang ngoi dong du de chup hinh trươc gio ra quan tieu diet quan dimsum day chú

Sai luôn !!! Grin
Back to top

IP Logged

Thiên-Nga
Gold Member

Đặng-Mỹ

Reply #119 - 09. Sep 2010 , 22:24

Hoa Hạ wrote on 09. Sep 2010 , 16:13:
...

Mấy mợ có biết Mỹ đang nói nhỏ gì với Hoa Hạ đó không (trong tấm hình thứ nhất đây) , Mỹ bảo bây giờ mới biết tụi mình già hết rồi, ngồi một chút mà đau đầu gối quá, thôi đến tấm thứ hai thì đứng lên dzậy.....hahahaha

...

haha, nhớ quá giỏi votay  Grin
My khg nhớ nhưng ai nhắc thì My nhớ liền  Wink
Quì đau đầu gối quá mà mấy ông phó nhòm chụp cả lô máy, hoài khg xong  Undecided
Ai la lên "đổi kiểu đi, ai đang đứng bi giờ ngồi xuống "  vậy ha ? Grin
Back to top
« Last Edit: 13. Sep 2010 , 23:28 by admin »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #120 - 09. Sep 2010 , 22:48

Thiên-Nga wrote on 09. Sep 2010 , 22:24:
haha, nhớ quá giỏi votay  Grin
My khg nhớ nhưng ai nhắc thì My nhớ liền  Wink
Quì đau đầu gối quá mà mấy ông phó nhòm chụp cả lô máy, hoài khg xong  Undecided
Ai la lên "đổi kiểu đi, ai đứng ngồi xuống "  vậy ha ? Grin

Hèn gì em thấy " đổi tông " cái rụp , đội hình thay đổi  Grin Cheesy

PTr
Back to top

IP Logged

Thiên-Nga
Gold Member

Đặng-Mỹ

Reply #121 - 09. Sep 2010 , 22:56

Phuong_Tran wrote on 09. Sep 2010 , 21:10:

Chào cả nhà mình ,

thanks.gif thanks.gif thanks.gif pinkrose pinkrose pinkrose

Grin Grin Grin Em thích nhất là được xem những tấm hình " không thể không đưa lên cho mọi người cùng cười "này và được đọc những bài post " bên lề " như thế này vui gì đâu.......

Kể nữa đi và post hình thêm nữa đi các chị.... Smiley Cheesy Grin Cheesy dance3 dance3 dance3 emjumping1 emjumping1 emjumping1

PTr

Đừng lo, còn bao nhiêu máy nữa mà, chắc còn xem và bàn tán đến tết, giống y như đại hội năm ngoái  Grin
Back to top
« Last Edit: 09. Sep 2010 , 22:56 by Thiên-Nga »  

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #122 - 09. Sep 2010 , 23:06

Hoa Hạ wrote on 09. Sep 2010 , 16:02:
Hinh chi Hoang Nga (Ba Rí hay ba Rằn??) dep qua chung chung vay ma chi TH thi bao chi co mot minh chi ay la dep nhat thoi, thi em xin hai chu dai xá!!!!! phai khong chi hoi trương. Lan nay la chi em minh lai dien lai man twist live do chú , chi khong the nao tron dươc dau, nhung ma noi thiet nghe chi phai tap dot lai cho tui em nhuan nhuyen chu dan Orange County la dan nhay dam mot cay day, khong thoi em lai lam be^~ dia cua chi ma^'t

Bé Phượng ơi ! (cầu mong chị gọi đúng tên cúng cơm)

Mấy em nhảy như thế là giỏi lắm rồi.
Người ta là dân thứ thiệt mà trước khi ra trình diễn, còn tập luyện cả 1 tháng, chị em mình tập tổng cộng không biết có được 1 giờ hay không nữa (vì tập nhảy thì ít, mà miệng làm việc thì hơi nhiều.)
Ối thôi, hàng trăm ý kiến nảy ra như đom đóm, làm hôm đó chị cũng hoa cả mắt, chóng cả mặt luôn.
Hú hồn, khi ra tới sân khấu, cũng khoa chân múa tay ra trò hihihi , chị cho các em 10 điểm đó.
Kỳ tới, sẽ có vũ sư Minh Triết tập cho các em nhảy , đừng lo , chị còn ôm rơm nhiều chuyện khác.

Bà Rằng Tân Hương đẹp là cái chắc, chỉ nghe chị ấy nói không thôi đã thấy đẹp rồi hihihi  Grin Tongue Undecided
Back to top
« Last Edit: 09. Sep 2010 , 23:07 by Hoang Nga »  

...

IP Logged

Dương Xi
Junior Member
**

Washington
Reply #123 - 10. Sep 2010 , 18:18

Mấy chị ơi, Em la Bich Lien đây. Em xin ghi danh tham dự họp mặt tháng 11 nay. Em cung xin ghi danh tham gia họp mat thang 8 sang nam. (May chị thay em mau man khong?). Dzịt Go to chuc đi cruise thang 7 thi Lien cung se đeo theo cho co bạn, Dzịt Go hay chuan bị cái phao cho to đo nhé.
Back to top

IP Logged

Dzitgo
Gold Member

Cạp cạp cạp

Reply #124 - 10. Sep 2010 , 19:48

Dương Xi wrote on 10. Sep 2010 , 18:18:
Mấy chị ơi, Em la Bich Lien đây. Em xin ghi danh tham dự họp mặt tháng 11 nay. Em cung xin ghi danh tham gia họp mat thang 8 sang nam. (May chị thay em mau man khong?). Dzịt Go to chuc đi cruise thang 7 thi Lien cung se đeo theo cho co bạn, Dzịt Go hay chuan bị cái phao cho to đo nhé.

DX ơi, đừng lo, có OB cặp nách 2 đứa hai bên , còn chị Thảo thì được OB cỏng  Cheesy

Back to top

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #125 - 10. Sep 2010 , 23:56

Dương Xi wrote on 10. Sep 2010 , 18:18:

Bich Liên ơi !

Em giỏi quá ! Hoan hô em đã mau mắn ghi danh về họp mặt LVD toàn cầu lần thư 2.

Em đã có áo đồng phục chưa? Nếu chưa có thì phải mau mau liên lạc với Ngọc Đoá để may áo nha cưng?

Chúc em một cuối tuần vui vẻ.
Thương. HN
Back to top

...

IP Logged

Dương Xi
Junior Member
**

Washington
Reply #126 - 11. Sep 2010 , 17:25

Chị Ngọc Đóa ơi, em muốn may áo dai đong phục đe chủan bị cho lan họp mat tháng 8 sang nam. Lan họp mạt ben Vancouver vua qua em mạc áo của chị Thảo, hoi chạt, moi lan tho hoi mạnh la nút áo bung rạ Chị lam on cho em biét cách láy só đo nhé.
Em cám on chị nhieu.
Bích Lien.
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #127 - 11. Sep 2010 , 22:51

Hi Bích Liên!
Em vào mục "Họp mặt LVD 14/11/2010" để xem cách đo áo dài nhé!
Ráng gửi số đo sớm. Nếu có người nhận đem qua thì em sẽ có áo mặc kỳ họp mặt này.
Rất vui khi biết em và các bạn tham dự.
Hẹn gặp em tháng 11 này.
Back to top
« Last Edit: 11. Sep 2010 , 22:52 by NgocDoa »  

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #128 - 11. Sep 2010 , 23:19

Hoa Hạ wrote on 09. Sep 2010 , 16:13:
May mo co biet My dang noi nho gi voi Hoa Ha do khong (trong tam hinh thu nhat day) , My bao bay gio moi biet tui minh gia het roi, ngoi mot chut ma dau dau goi qua, thoi den tam thu hai thi dung len dzay.....hahahaha

May mo co thay trong tam hinh thu ba co Thu cung phai tu practice mot minh trươc gio len trinh dien do phai khong?

...
Back to top
« Last Edit: 11. Sep 2010 , 23:41 by admin »  

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #129 - 11. Sep 2010 , 23:23

Hoang Nga wrote on 09. Sep 2010 , 23:06:
Bé Phượng ơi ! (cầu mong chị gọi đúng tên cúng cơm)

Mấy em nhảy như thế là giỏi lắm rồi.
Người ta là dân thứ thiệt mà trước khi ra trình diễn, còn tập luyện cả 1 tháng, chị em mình tập tổng cộng không biết có được 1 giờ hay không nữa (vì tập nhảy thì ít, mà miệng làm việc thì hơi nhiều.)
Ối thôi, hàng trăm ý kiến nảy ra như đom đóm, làm hôm đó chị cũng hoa cả mắt, chóng cả mặt luôn.
Hú hồn, khi ra tới sân khấu, cũng khoa chân múa tay ra trò hihihi , chị cho các em 10 điểm đó.
Kỳ tới, sẽ có vũ sư Minh Triết tập cho các em nhảy , đừng lo , chị còn ôm rơm nhiều chuyện khác.

Bà Rằng Tân Hương đẹp là cái chắc, chỉ nghe chị ấy nói không thôi đã thấy đẹp rồi hihihi  Grin Tongue Undecided

Va chi HN oi, chi phai chi lai tung bươc cua bai tango 18 bươc cho tui em trong dip hop mat thang 11 nay day. Chieu hom nay thi Ngoc Doa bao dễ et a, nhung ma chinh co nang cung khong nho ro tung bươc nua, chi bao Doa nho dươc tu bươc 13 den bươc 18 ma thoi????????
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #130 - 11. Sep 2010 , 23:57

Dương Xi wrote on 11. Sep 2010 , 17:25:
Chị Ngọc Đóa ơi, em muốn may áo dai đong phục đe chủan bị cho lan họp mat tháng 8 sang nam. Lan họp mạt ben Vancouver vua qua em mạc áo của chị Thảo, hoi chạt, moi lan tho hoi mạnh la nút áo bung rạ Chị lam on cho em biét cách láy só đo nhé.
Em cám on chị nhieu.
Bích Lien.

Liên ơi, Đọc bên mục Tin Tức Sinh Hoạt có cách đo....
May luôn cái trắng nữa khg? nhỡ có cần làm hoạt cảnh....  Smiley
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #131 - 11. Sep 2010 , 23:57

Hoa Hạ wrote on 11. Sep 2010 , 23:19:
May mo co thay trong tam hinh thu ba co Thu cung phai tu practice mot minh trươc gio len trinh dien do phai khong?

...

Dám trêu Cô  Grin
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #132 - 12. Sep 2010 , 15:15

Cô Thu mà đang thực tập thì chắc Thanh Vân cũng đang tập xoay một vòng trước khi " a` terre" giống cô Mai năm xưa nnhả twist ở nhà DMỹ hả?? (Đừng rủ cô Mai vào đây đọc lời cô Thu nhá. Chết à !)
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #133 - 12. Sep 2010 , 15:30

Đặng-Mỹ wrote on 11. Sep 2010 , 23:57:

Đặng Mỹ nhắc chị mới nhớ.
Các chị đang định trong màn hợp Ca Họp Mặt toàn cầu, mình sẽ mặc 2 màu trắng và xanh.

Áo trắng để kỷ niệm ngày mình còn đi học, mặc hằng ngày khi đến trường, và màu xanh để biểu tượng cho đồng phục hiện nay cúa trường mình.

Mỹ cho đăng lại cách đo áo dài của Đoá trong Diễn Đàn, để những em không có trong LVD groups có thể đọc được cách đo này.

Thương mến.

HN.
Back to top
« Last Edit: 12. Sep 2010 , 15:31 by Hoang Nga »  

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #134 - 12. Sep 2010 , 15:40

Đặng-Mỹ wrote on 11. Sep 2010 , 23:57:

Hi hi. Mỹ ơi.
Chả trách người ta bảo người già thì lẩm cẩm và chậm chạp.
Em đã post lời chỉ dẫn cách đo áo dài cho mọi người rồi, mà mắt mũi chị kèm nhèm, có thấy đâu, nên nhắc nhở (thừa) đi sau việc em đã làm. Chán gì đâu.
Đừng cười bà chị lẩm cẩm của em nhé
Các em thì nhanh như điện xẹt,. mà chị thì chậm hơn.. rùa bò.
Chả thế, có lần Đậu Đỏ yết thơ lên, rồi lại còn chọc chị, chị Nga mà tìm ra được mục này để đọc thì... còn lâu lắm.
Bữa nào chị mà gặp Đ Đ , chị phải béo má cô này một cái mới được , dám chọc quê bà chị.

Đ Đ có mà chạy trốn đằng trời. Thê nào chị cũng tóm được mới chịu... ăn ngon ngủ yên.  Undecided Undecided Angry Angry
Back to top

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #135 - 12. Sep 2010 , 15:46

Hoa Hạ wrote on 11. Sep 2010 , 23:23:
Va chi HN oi, chi phai chi lai tung bươc cua bai tango 18 bươc cho tui em trong dip hop mat thang 11 nay day. Chieu hom nay thi Ngoc Doa bao dễ et a, nhung ma chinh co nang cung khong nho ro tung bươc nua, chi bao Doa nho dươc tu bươc 13 den bươc 18 ma thoi????????

Phượng ơi !

Chị cũng chẳng biết chỉ cho các em bằng cách nào.
Chị chỉ biết nhảy (lò cò) cho các em bắt chước thôi hihihi. Grin

Kể ra thì cũng không khó, chú tâm một chút là biết ngay.

Để chị bàn với chị Minh Triết. Xuống đó tập với các em. Và các em đã có bài nào để nhảy chưa. Triết sẽ hướng dẫn các em chắc không lâu để... thấm đòn đâu.
(Cứ bắt nhảy cho vã mồ hôi ra là.... thấm đòn ngay hihihi Grin Grin)

Back to top

...

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #136 - 12. Sep 2010 , 18:52

Hoa Hạ wrote on 11. Sep 2010 , 23:19:

...

hihi - Cô Thu tâp điệu gì vậy ah HH.
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #137 - 12. Sep 2010 , 19:09

Hoang Nga wrote on 12. Sep 2010 , 15:46:
Phượng ơi !

Chị cũng chẳng biết chỉ cho các em bằng cách nào.
Chị chỉ biết nhảy (lò cò) cho các em bắt chước thôi hihihi. Grin

Kể ra thì cũng không khó, chú tâm một chút là biết ngay.

Để chị bàn với chị Minh Triết. Xuống đó tập với các em. Và các em đã có bài nào để nhảy chưa. Triết sẽ hướng dẫn các em chắc không lâu để... thấm đòn đâu.
(Cứ bắt nhảy cho vã mồ hôi ra là.... thấm đòn ngay hihihi Grin Grin)

Chi HN oi, hinh nhu bai cua anh Hoang Long chong cua Kim Hoa viet cho tui em lvd73 do, hinh nhu la gia tu ngay vui thi phai, ma Thanh Nhung da ca trong ngay dai hoi toan the gioi nam 2009 do
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #138 - 13. Sep 2010 , 05:27

Xời ơi! mới quên có 2/3 bài mờ đã bị méc dzồi!
Tối qua đã nhờ vũ sư Minh Triết dzợt lại trên phone. Đảm bảo thuộc bài, sẵn sàng dzợt lại cho Hoa Hạ và các bạn, chỉ sợ không có thì giờ thôi
Grin
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #139 - 13. Sep 2010 , 08:32

Hoa Hạ wrote on 12. Sep 2010 , 19:09:
Chi HN oi, hinh nhu bai cua anh Hoang Long chong cua Kim Hoa viet cho tui em lvd73 do, hinh nhu la gia tu ngay vui thi phai, ma Thanh Nhung da ca trong ngay dai hoi toan the gioi nam 2009 do

Bài đó mình đã nhảy kỳ Dại Hội lần thứ 1 vừa qua rồi mà.
Nhưng hổng sao, bản cũ dùng lại cũng được.
Bài đó vừa vui, vừa ý nghĩa.
Chúc các em thành công.
HN.
Back to top

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #140 - 13. Sep 2010 , 08:41

NgocDoa wrote on 13. Sep 2010 , 05:27:
Xời ơi! mới quên có 2/3 bài mờ đã bị méc dzồi!
Tối qua đã nhờ vũ sư Minh Triết dzợt lại trên phone. Đảm bảo thuộc bài, sẵn sàng dzợt lại cho Hoa Hạ và các bạn, chỉ sợ không có thì giờ thôi
Grin

Dzũ sư ơi à.

Có 1 bài học hoài hổng thuộc mà còn kêu ca cái gì nỗi gì nữa dzậy?

Phải tìm ra sáng kiến mỗi ngày mới đúng điệu chứ.
Văn ôn võ luyện hoài hoài thì mới mong hổng phải đi tìm master Minh Triết vấn kế chứ.

Chị đùa với em cho dzui thôi, chứ chị hiểu tâm hồn em hay bay lãng đãng đâu đó. Đang nói chuyện với chị, mà chị chỉ mới ngắt lời là câu nói tiếp chị nghe được :  "chị làm em quên mất phải nói cái gì rồi, thôi để ngày mai em nhớ ra sẽ gọi nói tiếp".

Vậy thì em quên bài bản của 18 bước đâu có gì là lạ đối với chị, (chị em mình giống nhau chỗ đó mờ ) hihihi  Grin Grin Grin
Back to top

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #141 - 13. Sep 2010 , 08:46

Tuyet Lan wrote on 12. Sep 2010 , 18:52:
hihi - Cô Thu tâp điệu gì vậy ah HH.

Cô Thu đang tập nhảy điệu Cha cha cha, Ma Ní lấy chồng Chà Dzà. Grin Grin Grin
Back to top

...

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #142 - 13. Sep 2010 , 22:30

Trời ui,  có đứa nói lén mình ha.  Tưởng đó là điệu "Cha Cha Cha, cô gái lâý chồng già già " chớ?
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #143 - 16. Sep 2010 , 13:04

thule wrote on 13. Sep 2010 , 22:30:
Trời ui,  có đứa nói lén mình ha.  Tưởng đó là điệu "Cha Cha Cha, cô gái lâý chồng già già " chớ?

Cam on co khong cho em an them mot cai mo cau vi toi dam choc co.
Back to top
« Last Edit: 16. Sep 2010 , 13:47 by admin »  

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #144 - 16. Sep 2010 , 15:56

Hoa Hạ wrote on 11. Sep 2010 , 23:23:

Người đẹp ui
Tango 18 bước là Tanggo gì thế - Bửa mô biểu diễn S. coi nhen.
Back to top
« Last Edit: 16. Sep 2010 , 15:56 by Tuyet Lan »  

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #145 - 16. Sep 2010 , 16:00

Hoang Nga wrote on 13. Sep 2010 , 08:46:
Cô Thu đang tập nhảy điệu Cha cha cha, Ma Ní lấy chồng Chà Dzà. Grin Grin Grin

Oh la la.. Cô Thu ơi  em muốn được thưởng thức những bước Cha Cha Cha của Cô. Thế Cô và Thầy chắc cũng Twist hay lã lướt với những bản nhạc Rhumba tuyệt vời .  Cô ơi , Hoa Ha sẽ thay em lãnh cái mo cau rùi - Em kính chúc Cô luôn vui
Em-TL
Back to top
« Last Edit: 16. Sep 2010 , 16:01 by Tuyet Lan »  

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #146 - 16. Sep 2010 , 17:03

Cô Thu ơi,
Sau khi HT HN nựng cô Vân là búp bê Nhật bổn thì đòi đốt Lều Văn của tui, mãi đến hôm nay mới nựng tới cô đó.  HT chịu chơi như thế hèn nào mấy em trong DD không thấy là kêu réo, ai cũng muốn ngắm con Penguin tròn vo mà hơi thiếu thước tấc nhảy cả.
Vậy cô có thích học 18 bước không để tui theo sau mí?  Còn muốn đánh đòn thì cứ tự nhiên nghe...
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #147 - 17. Sep 2010 , 06:49

Úi trời ui,

Mâý bữa này nhản mũi hoài, hoá ra bị cô Mai và mâý trò chọc ghẹo quá.  Thôi em với cô Mai nhảy  Cha Chú chú 18 bước cho mâý em lé mắt chơi hả? Tuyết Lan?  Em có khoẻ không? Cô vưỡn chưa viết cho em đươc.. mà cứ nghĩ tới em hoài.
Còn cái em nhí nhảnh Hoa Thuợng kia, cô mà hạ cho mấý cái mo cau là phiền đó nha.
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #148 - 17. Sep 2010 , 09:16

Dạ, chúng em kính mời quý thầy cô và tất cả cựu NS LVD cùng nhảy chachacha 18 bước bài "Giã từ ngày vui" để kết thúc đêm hội ngộ. Bài này do anh Hoàng Long viết tặng cho LVD 73 vào năm 2008. Nhạc và lời rất hay, đầy cảm xúc, thích hợp khi phải nói lời chia tay mà lòng không muốn rời xa!
Chị Minh Triết (lvd 69) sẽ phụ trách hướng dẫn vào tối thứ sáu và ngày thứ bảy (12 và 13/11).
Rầt mong được sự hưởng ứng của cả nhà openflow.gif
Back to top

IP Logged

Dzitgo
Gold Member

Cạp cạp cạp

Reply #149 - 17. Sep 2010 , 09:46

NgocDoa wrote on 17. Sep 2010 , 09:16:
Dạ, chúng em kính mời quý thầy cô và tất cả cựu NS LVD cùng nhảy chachacha 18 bước bài "Giã từ ngày vui" để kết thúc đêm hội ngộ. Bài này do anh Hoàng Long viết tặng cho LVD 73 vào năm 2008. Nhạc và lời rất hay, đầy cảm xúc, thích hợp khi phải nói lời chia tay mà lòng không muốn rời xa!
Chị Minh Triết (lvd 69) sẽ phụ trách hướng dẫn vào tối thứ sáu và ngày thứ bảy (12 và 13/11).
Rầt mong được sự hưởng ứng của cả nhà openflow.gif

Nhảy cha cha chu chu 18 bước. Dzịt đề nghị ban vũ công từng cặp mặc jupe/quần Jean và áo trắng , để thấy cho rỏ những bước lả lướt sành nghề như dưới đây nè  Wink

hoahong.gif dancer danceguy nhay_twist hoahong.gif  dancer danceguy nhay_twist dancer hoahong.gifdanceguy nhay_twist dancer danceguy nhay_twisthoahong.gif

Back to top
« Last Edit: 17. Sep 2010 , 10:00 by Dzitgo »  

...

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #150 - 17. Sep 2010 , 10:31

Hình ảnh Hậu Đại Hội Áo trắng":

Em Thu và &Thanh chiều hôm sau ở nhà ĐMỹ

...

...

...

Buổi tôí đi nếm cà rem ở khu phố cổ Gastown:

...

Sáng hôm sau cùng với Mỹ Chi& anh Phương, anh Thanh đi dạo Gastown và Canada Place nữa:

Gần bến tầu?
...

Hoàng Nga mặt tươi rói như..cánh buồm no gió (ở đàng sau):

...

cùng vợ chồng Phương &Mỹ chi (Seattle)
...

...

Bện cạnh ccái đồng hồ đâù tiên chạy bằng hơi nước cuả Gastown:

...

...

Bên cạnh tượng cuả người dựng lên thành phố này ( lúc này cô Mai đang giận 2 nhỏ Nga và Mỹ đâỷ cô đi sai đường, nên không thèm chup...huhu)

...

Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #151 - 17. Sep 2010 , 11:08

thule wrote on 17. Sep 2010 , 10:31:

...

...

...

...

Sáng hôm sau cùng với Mỹ Chi& anh Phương, anh Thanh đi dạo Gastown và Canada Place nữa:

Gần bến tầu?
...

...

...

...

...

...

Bên cạnh tượng cuả người dựng lên thành phố này ( lúc này cô Mai đang giận 2 nhỏ Nga và Mỹ đâỷ cô đi sai đường, nên không thèm chup...huhu)

...

Thu ơi,
Hình đẹp nhỉ, cám ơn đã post nhé.
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #152 - 17. Sep 2010 , 13:29

Thưa cô Thu,
Hình đẹp quá! người đẹp, cảnh đẹp. Em thích nhất tấm hình chụp ở tiệm kem. Chao ơi, cả trăm loại kem, đi 1/4 vòng là lưỡi tê dại, không còn phân biệt mùi vị được nữa! Cuối cùng ăn ly kem mình mua thấy dở nhất! Lần sau nếu có dịp đến tiệm này, em phài đi theo vòng ngược lại. Hy vọng kem không bị dời chỗ.

Tháng tới thầy cô đi VN? Kính chúc thầy cô về thăm nhà vui vẻ và chụp rất nhiều hình cho chúng em xem.
Back to top

IP Logged

Dương Xi
Junior Member
**

Washington
Reply #153 - 17. Sep 2010 , 13:29

Dương Xỉ tán thành đề nghị của Dzịt Gỗ. Tất cả mặc áo trắng, trông sẽ rất dễ thương.
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #154 - 17. Sep 2010 , 13:32

N Quote:
hảy cha cha chu chu 18 bước. Dzịt đề nghị ban vũ công từng cặp mặc jupe/quần Jean và áo trắng , để thấy cho rỏ những bước lả lướt sành nghề như dưới đây nè 

Dzịt vừa nhắc tới kỷ niệm của lvd 73 tụi mình. Đá cũng muốn lần này, tất cả mặc quần jean, áo trắng để là lướt...
Back to top
« Last Edit: 17. Sep 2010 , 13:33 by NgocDoa »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #155 - 17. Sep 2010 , 18:50

thule wrote on 17. Sep 2010 , 10:31:

...

Ô, lại được xem hình tiếp, xin cảm ơn Cô Thu ạ votay

Lúc này sao em lại quên khg bật đèn ở gazebo, nhìn  như Cô trò ngồi bên bãi bùn  Grin
Quote:
...

Trời sẩm tối rồi nhưng cặp tài tử này trông vẫn tươi đẹp quá votay

Quote:
...

Thưa Cô, cà rem khg phải ở phố cổ Gastown ạ. Hình này mắt em nhướng khg lên nữa  Grin
Quote:
Smiley...

Sau lưng là Canada Place Cô ạ
Quote:

Gần bến tầu?
...

Mấy tấm này  đẹp như bưu thiếp ạ votay

Quote:

...

...

...

...

...

Quote:

...

Cô ơi, oan cho em, em dẫn đi đúng phía có tượng chứ có sai đâu ạ  Cry
Đi bên phía đường nhiều tiệm, đông đúc quá, có vài du khách hút thuốc lá, em và chị Nga băng sang bên kia cho đỡ ngộp, lại đúng phía đến tượng  đấy chứ ạ   Smiley Chỉ tại em đi nhanh quá, Cô Mai khg kịp...sa ngã  Tongue
Back to top
« Last Edit: 17. Sep 2010 , 19:30 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #156 - 18. Sep 2010 , 18:38

NgocDoa wrote on 17. Sep 2010 , 13:29:
Thưa cô Thu,
Hình đẹp quá! người đẹp, cảnh đẹp. Em thích nhất tấm hình chụp ở tiệm kem. Chao ơi, cả trăm loại kem, đi 1/4 vòng là lưỡi tê dại, không còn phân biệt mùi vị được nữa! Cuối cùng ăn ly kem mình mua thấy dở nhất! Lần sau nếu có dịp đến tiệm này, em phài đi theo vòng ngược lại. Hy vọng kem không bị dời chỗ.

Tháng tới thầy cô đi VN? Kính chúc thầy cô về thăm nhà vui vẻ và chụp rất nhiều hình cho chúng em xem.

Đoá ơi,

Cái tiệm kem này cho tự đo nếm, muốn nếm cả 100 vị cũng được.  Nâú nếm no rồi thì khoỉ mua ăn. hihihi.  Có cái vị kem tỏi (garlic) em thèm không? hay kem cà ri.??
Back to top

IP Logged

Khuê-Tú
Full Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #157 - 19. Sep 2010 , 17:37

anh_thu_Tran wrote on 09. Sep 2010 , 01:52:

Thưa Má Thư,

Mẹ nói đùa là Mẹ kinh lắm, nhưng trong video con thấy ok lắm.  Mặt Mẹ nhìn mệt vì không ngủ nhưng hôm đó Mẹ rất vui. Con gửi một tấm nữa cũng cắt từ video cho Má và Má Dậu Đỏ

...
Back to top
« Last Edit: 19. Sep 2010 , 17:40 by Khuê-Tú »  

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #158 - 19. Sep 2010 , 19:08

4 tấm này chụp tại hành lang nhà hàng lúc tan tiệc, vì chụp dưới ánh đèn vàng nên hình rất vàng, TM đổi lại trắng đen xem hoahong.gif

...

...

...

...
Back to top
« Last Edit: 19. Sep 2010 , 19:10 by Mytat »  

IP Logged

Thiên-Nga
Gold Member

Đặng-Mỹ

Reply #159 - 19. Sep 2010 , 21:39

NgocDoa wrote on 17. Sep 2010 , 13:29:
Thưa cô Thu,
Hình đẹp quá! người đẹp, cảnh đẹp. Em thích nhất tấm hình chụp ở tiệm kem. Chao ơi, cả trăm loại kem, đi 1/4 vòng là lưỡi tê dại, không còn phân biệt mùi vị được nữa! Cuối cùng ăn ly kem mình mua thấy dở nhất!  Lần sau nếu có dịp đến tiệm này, em phài đi theo vòng ngược lại. Hy vọng kem không bị dời chỗ

Thật vậy sao  Grin
Back to top
« Last Edit: 19. Sep 2010 , 21:40 by Thiên-Nga »  

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #160 - 30. Sep 2010 , 18:42

Hình ảnh ngày chia tay

...

...

...

...

...

...
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #161 - 02. Oct 2010 , 22:25

Cảm ơn em đã post những hình ảnh cuôí cùng này.  Ma 2những tấm hình phía trên mâù xanh xanh cũng lạ đâý chứ?  Cô không nhớ là chụp ở đâu, có phải ngaòi cửa tiệm ăn không?
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #162 - 27. Nov 2010 , 21:34

My xin hâm nóng lại mục Hình Ảnh Nhớ Thời Áo Trắng bằng mấy video clips trong mục Sinh Nhật D/D LVD. Mời cả nhà xem cho vui ạ  Smiley
Back to top

IP Logged

Pages: 1 
Send Topic In ra