Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Xóm Nhà Lá - LVD79  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 ... 23
Send Topic In ra
Xóm Nhà Lá - LVD79 (Read 31977 times)
TuyetNgo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Xóm Nhà Lá
Reply #15 - 09. Sep 2010 , 22:04

Ngố CN (lvd75) & các công nương từ cung Hoa Gấm hân hoan đón chào Xuân Thảo - Diệu Huyền -Thanh Trúc vào  "Lối Xóm Nhỏ HGNX". Mến chúc XNL của các em thật ồn ào - vui tươi  Grin Grin Grin Grin

...

Xuân Thảo - Diệu Huyền - Thanh Trúc

flower40 dance3 dance3 dance3 singer  singer singer band4
Back to top
« Last Edit: 09. Sep 2010 , 22:34 by TuyetNgo »  

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #16 - 09. Sep 2010 , 22:05

thanhtruc wrote on 09. Sep 2010 , 19:41:
...

...

...

TT biet khong khi con o vietnam Hoa Hạ cung la giao vien cua trương Tenloman day chu, nen hinh nhu vao nam 1986 thi phai??? do la nam thi trung hoc pho thong co mon Hoa nen cac giao vien phai di cham thi, the la Hoa Hạ lai cham chung cap voi thay Dong moi chet chu. Hoa Hạ den chao thay ma thay dau co nho, tuy nhien thay cung tu hao voi cac ban dong nghiep vi co mot co giao la hoc tro cũ. Bay gio nhin lai hinh thay thay da gia di nhieu. Nam dau tien thay ve trương LVD (1970) la nam thay day lop cua Hoa Ha voi Dang My, voi Tat My va hinh nhu ca Tuyet Lan nua
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #17 - 09. Sep 2010 , 22:07

TuyetNgo wrote on 09. Sep 2010 , 22:04:
...

Xuân Thảo - Diệu Huyền - Thanh Trúc

May co em xom nha la nay xinh qua xa qua xa luôn lam cho tui chi phai ganh day nhe
Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #18 - 10. Sep 2010 , 00:45

Hi hi !
Sáng nay, em mới chạy vô ! vui quá, em cám ơn các Cô, các Chị, các bạn vô chia vui !

gần 4 năm can đảm, quậy 1 mình, mới tìm ra bạn củ !

Nhờ diển đàn nhiều lắm, hỏng biết nói sao !

Em có 1 số bạn, vừa tìm lại liên lạc qua mails, nhưng quí vị chắc không vào, hay chưa vào !

Nghe nói Diệu Huyền bị tắt tiếng vì nói quá xá nói với Vân Nga hôm qua qua điện thoại ! Tưởng tượng bà Huyền bắn cà-nông vui thiệt !

Còn hình chèo thuyền, gặp em, mà chèo là xoay vòng vòng, kiếm khách đưa qua sông tới khuya cũng hỏng xong quá !

Hình cô giáo, em thú thật, em nhìn hỏng ra. Hôm tiệc, có cô Thưởng đi không vậy Chị? Chắc cô ở xa quá. Lau lắm rồi em không gọi điện thoại cho Cô gì cả.

Back to top
« Last Edit: 10. Sep 2010 , 00:47 by Xuan »  

IP Logged

DHuyen
Junior Member
**

Reply #19 - 10. Sep 2010 , 03:45

Trời!! quá trời quà luôn !! có cả nhà lá thiệt, nhà...giả lá (giống như heo giả cầy vậy) ,rồi nào là bông hoa, bánh trái, có cả ba cô lái đò nữa (chắc hình ngày xưa chứ giờ là ba bà rồi).

Cám ơn các chị tặng quà tân gia nhiều quá, Xóm trưởng XThảo đã cám ơn rồi nhưng em cám ơn phụ hoạ thêm cho xôm tụ.

Các bà LVD79 có sân chơi riêng rồi nhá, vào quậy đi mấy bà.

Ê Trúc kiếm đâu ra hình Thầy CÔ nhiều vậy, bộ bây giờ làm nghề phó nhòm ha?

Back to top

IP Logged

DHuyen
Junior Member
**

Reply #20 - 10. Sep 2010 , 04:46

Cô ngồi một mình là cô Ngoạn dạy Văn, còn hình thầy cô đứng thì chỉ nhận ra cô Mãnh dạy Toán (cô thứ 6 từ bên trái).Còn hình học sinh thì chỉ nhận ra Trúc (ngồi trong) thôi, còn ngoài ra chẳng nhớ ai. Còn Thầy thì không biết thầy đứng có phải thầy Đinh Em không nữa. Trúc cứu bồ đi.

Ê Thảo, nói chuyện điện thoại 2 giờ liền chưa đủ sức làm Huyền tắt tiếng đâu nghen. Sợ chưa bà !! Hôm nào mua cái card nói 4 giờ liền mới đủ đô.  Shocked

Back to top

IP Logged

Eva
Senior Member

Reply #21 - 10. Sep 2010 , 05:26

thanhtruc wrote on 09. Sep 2010 , 19:35:
...

Xem mấy bà có nhớ ai không nha!!! Smiley

Cho chị Cỏ ghé vào Xóm Nhà Lá thăm cô Ngoạn nha xóm trưởng. Chị chỉ nhìn thôi, nhìn thật lâu và thấy mình thuở mười mấy tuổi tại nơi này ,bây giờ.
Cám ơn cưng.
Trang này vừa thơ mộng vừa vui quá. Nhất là nhìn nhà lá Phương Tần dắt chị tới bằng ghe. Lòng mình cứ mềm đi.  "Thấy ghét quá đi Phương Tần" ơi.
Chị Cỏ
Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #22 - 10. Sep 2010 , 05:35

Mấy chị ơi,
Đừng hỏi em "autorisation", em hỏng dám đâu !
Mấy chị vô chơi cho xôm tụ nhen !
Nhờ Diệu Huyền chứ đâu có là em, em chỉ là "xếp nói bậy" thôi !
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #23 - 10. Sep 2010 , 07:55

Thanh Trúc mến,
Nhờ em TT điền tên thày cô và các bạn có mặt trong hình dùm để chị Đ Đ mang vào kho hình nha em  thanks.gif. Chị vừa mở album cho LVD79 đó. moreflower2

Xuân Thảo à,
Hôm nay em... "chính thức" làm LVD79 phải không em? Lâu nay chị vẫn nhầm lẫn em với LVD78 (xem trong kho hình thì biết) mà em vẫn không đính chính gì cả  Smiley
Back to top
« Last Edit: 10. Sep 2010 , 14:07 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #24 - 10. Sep 2010 , 13:21

Chị Đậu Đỏ ơi,
Em xin lổi chị, tại có khi tính năm vô lớp 6, có lúc tính năm ra khỏi trường khi đậu Tú tài, mà em nửa nạt, nửa mở, hỏng có tú tài bên đó, mà cũng hỏng nhớ lúc vào lớp 6 năm nào, thành ra, em lung tung beng !
Xí xoá, xí xoá !
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #25 - 10. Sep 2010 , 14:09

Xuan wrote on 10. Sep 2010 , 13:21:
Chị Đậu Đỏ ơi,
Em xin lổi chị, tại có khi tính năm vô lớp 6, có lúc tính năm ra khỏi trường khi đậu Tú tài, mà em nửa nạt, nửa mở, hỏng có tú tài bên đó, mà cũng hỏng nhớ lúc vào lớp 6 năm nào, thành ra, em lung tung beng !
Xí xoá, xí xoá !

OK, xí xoá làm lại nha em  Grin. Chị cũng tội nghiệp cho mấy em không theo học hết 7 năm trung học ghê đi, hỏi đến năm ra trường (chơi ác thiệt hỉ) là thấy mấy em...ngọng thấy mà thương  Kiss
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

thanhtruc
Senior Member

Houston-TX
Reply #26 - 10. Sep 2010 , 18:17

DHuyen wrote on 10. Sep 2010 , 03:45:
Trời!! quá trời quà luôn !! có cả nhà lá thiệt, nhà...giả lá (giống như heo giả cầy vậy) ,rồi nào là bông hoa, bánh trái, có cả ba cô lái đò nữa (chắc hình ngày xưa chứ giờ là ba bà rồi).

Cám ơn các chị tặng quà tân gia nhiều quá, Xóm trưởng XThảo đã cám ơn rồi nhưng em cám ơn phụ hoạ thêm cho xôm tụ.

Các bà LVD79 có sân chơi riêng rồi nhá, vào quậy đi mấy bà.

Ê Trúc kiếm đâu ra hình Thầy CÔ nhiều vậy, bộ bây giờ làm nghề phó nhòm ha?

Hình này là dịp các chị tổ chức họp mặt Cựu Giáo Viên và cựu học sinh LVD - VTS nhân ngày 20-11 năm ngoái đó Huyền. Trúc có đi dự được 2 lần , năm 2008 và 2009. Năm nay Huyền đi không , nếu có thông báo Trúc sẽ báo tin cho Huyền. Trúc gặp lại Lý thị Ngọc cũng nhờ buổi họp mặt này đó.
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #27 - 10. Sep 2010 , 18:44

Eva wrote on 10. Sep 2010 , 05:26:
Cho chị Cỏ ghé vào Xóm Nhà Lá thăm cô Ngoạn nha xóm trưởng. Chị chỉ nhìn thôi, nhìn thật lâu và thấy mình thuở mười mấy tuổi tại nơi này ,bây giờ.
Cám ơn cưng.
Trang này vừa thơ mộng vừa vui quá. Nhất là nhìn nhà lá Phương Tần dắt chị tới bằng ghe. Lòng mình cứ mềm đi.  "Thấy ghét quá đi Phương Tần" ơi.
Chị Cỏ

Chị Cỏ ơi! Em mà chèo ghe chở Chị thì phải hỏi trước "Chị có biết bơi không dzị ???!!! " Tongue  Roll Eyes  Shocked

Mấy cô em 79 lập nên Xóm Nhà Lá đúng là nhắc nhở nhiều đến cái thời ngày xưa hoa gấm của mình phải không Chị? Có ai trong thời học sinh mà trong lớp lại không nghe những câu " mấy chị Xóm Nhà Lá ồn quá..." "Yêu cầu mấy chị XNL giữ trật tự..." "Coi chừng bị ghi tên trừ điểm hạnh kiểm nghe mấy người ở XNL...." Hi hi hi!!! Dù mình có ở trong XNL hay không cũng nghe được nhữg câu này thường xuyên  Grin  Grin  Grin Bây giờ nhắc lại, nhớ ơi là nhớ ...  Sad  Embarrassed

Không biết trong D Đ LVD mấy cô em XNL có "quậy" bằng mấy bà chị hay không đây  Roll Eyes  Cool

Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

thanhtruc
Senior Member

Houston-TX
Reply #28 - 10. Sep 2010 , 18:46

Vậy là không ai nhớ hết các Thầy Cô cũ cả ( xin lỗi, Trúc cũng không biết một vài Thầy ở trong hình  Smiley ). Theo ý chị Đậu Đỏ, để điền tên các Thầy Cô vào như là nhắc lại cho bạn mình nghe nha!
Hình Cô Ngoạn chụp một mình ai cũng nhớ rồi hạ
Hình thứ nhất: hàng trên các Thầy Đinh Em (hoá ), Thầy Hoàng Bảo Đài (lý ), Thầy Tuấn, Thầy Thái Thành (toán ); Thầy
hàng dười các Cô Hạnh ( giám thị ), Cô Song Thu, Cô Tâm ( sử ), Cô Liên An ( cựu hiêu trưởng ), Cô Võ Thúy Hoà ( địa ), Cô Mãnh ( toán ), Cô Trần thị Nga ( văn ), Cô Trần Thanh Vân ( văn ), Cô Duyên ( sử ).
Hình tthứ nhì  là các Cô Hạnh , Cô Vân , Cô Song Thu , Cô Duyên ,Cô Tâm.
Hình thứ ba là các Thầy Tuấn , Đinh Em , Thái Thành , Không biết Thầy thứ tư , Thầy Đồng , Thầy Đài.
Back to top
« Last Edit: 12. Sep 2010 , 02:04 by thanhtruc »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #29 - 10. Sep 2010 , 18:50

Hoa Hạ wrote on 09. Sep 2010 , 22:00:
Chi cung nghi nhu TT vay do. Xom nha la ma nhu the thi xom nha ngoi se bụ nhu the nao. Anyway, cho Hoa Hạ qua xom nha lá chao cac em 79 nha. Xin loi Hoa hạ do qua chi biet len tieng chu khong biet mang cai gi vao tang cac em ca. Nhung binh hoa cam chương, nhung hop keo chocolate de ngoai san ma chua biet phai nho ai mang vao nua day??????????????????

Để em khiêng dùm cho chị nè  Grin Cheesy

...

...

...

HAPPY ĂN MỪNG TÂN GIA XÓM NHÀ LÁ  Cheesy Grin

Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 ... 23
Send Topic In ra