Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Xóm Nhà Lá - LVD79  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 6 ... 23
Send Topic In ra
Xóm Nhà Lá - LVD79 (Read 31983 times)
thanhtruc
Senior Member

Houston-TX
Re: Xóm Nhà Lá - LVD79
Reply #45 - 12. Sep 2010 , 02:02

DHuyen wrote on 11. Sep 2010 , 06:43:
Kể chuyện kỷ niệm thầy Đinh Em một chút nha bà con.

Thầy hiền và cũng vui tính lắm, mà gặp mấy bà Xóm nhà lá thứ thiệt ngày xưa cứ hay chọc thầy, thấy tội nghiệp thầy ghê.

Không biết do đâu mà mấy bả biết được vợ thầy tên Kim Anh , mà thầy thì là Đinh Em. Cho nên mấy bả cứ chọc thầy " Thầy ơiiiii!! sao kỳ dzậy thầy? ở nhà thầy gọi cô là gì hả thầy? chắc là "Anh" ơiiii phải không thầy? và chắc cô gọi thầy là "Em" ơiiii phải không thầy?

Đúng là quỷ với ma mà nghe mấy bà đó nói vậy chắc cũng phải nhường ngôi cho mấy bả luôn !!!

Không biết mấy bà quỷ đó bây giờ ở đâu nữa.

Thầy Đinh Em là Chủ Nhiệm lớp Trúc năm 12 đó , Thầy cũng vui ghê há ! Hôm gặp lại Thầy mới biết Thầy và Cô đã ly dị rồi Huyền ơi , chỉ vì Cô không có con được , buồn và tội Cô ghê há! Thầy đã có vợ mới là học sinh của Thầy luôn đó và bây giờ Thầy cũng đã có tí nhau rồi. Gặp học trò cũ mà Thầy luôn khoe về "đệ tử", chắc Thầy vui lắm ! Smiley
Back to top

IP Logged

thanhtruc
Senior Member

Houston-TX
Reply #46 - 12. Sep 2010 , 02:10

nguyen_toan wrote on 10. Sep 2010 , 23:20:
chào  mừng  Xóm nhà  lá  .

BẠN TRƯỜNG TA :
TÌNH TRƯỜNG HỒ NGỌC CẨN - LÊ VĂN DUYỆT

Trúc xinh trúc mọc đầu đình,
Em xinh em đứng một mình cũng xinh,
Em Lê văn Duyệt một mình,
Có anh Hồ Ngọc Cẩn hai mình càng xinh,

Gởi thầy cô, gởi người tình,
Cạnh Lê văn Duyệt có mình có ta,
Hồ Ngọc Cẩn tình bạn gần xa,
Đôi ta kết bạn phải là xứng đôi

Tình ta Áo Trắng một thời,

HỒ NGỌC CẨN - LÊ VĂN DUYỆT đời đời đẹp tên

Bùi Văn Việt (A3 - 1960-1967)

Dạ tụi em Xóm Nhà Lá cám ơn anh đã sang chúc mừng ạ ! Tiếc là lúc đó tụi em còn nhò quá nên chưa kịp quen ông anh HNC nào cả , hihi , chỉ nghe mấy chị lớp trên cứ cong cớn bảo là " hôi như cú " thôi ! Nói vậy chứ hổng phải vậy đâu anh hả? LVD và HNC thì nghe lúc nào cũng "tình thương mến thương" cả mà há!!!  Smiley
Back to top

IP Logged

thanhtruc
Senior Member

Houston-TX
Re: Xóm Nhà Lá
Reply #47 - 12. Sep 2010 , 02:13

Dau Do wrote on 10. Sep 2010 , 21:58:
Thanh Trúc mến,
Cám ơn em nghen, các thầy cô của những năm sau này toàn là các thầy cô mới nên chị không nhận ra ai cả. Chỉ có vài cô từ thuở chị còn học như cô Hạnh, cô Song Thu thì chi nhớ được. Còn Duyên và Tâm là LVD79 hả em???
Í da chị mới quen em mà hỏi han nhiều quá, y chang như là...mật vụ  Smiley. Sory nha  moreflower2

Dạ Cô Duyên và Cô Tâm cùng dạy Sử cả chứ không phải học sinh. Cô Duyên trẻ mới về trường chứ Cô Tâm cũng là giáo viên LVD lâu rồi đó chi.
Back to top

IP Logged

thanhtruc
Senior Member

Houston-TX
Reply #48 - 12. Sep 2010 , 02:18

hongloan wrote on 11. Sep 2010 , 12:50:
Hi chị Thanh Trúc,
Em LVD81 xin chúc mừng các chị LVD79 có XNL để tụ tâp 888 cho dzui hé ! Em có nghe chị TT nói quen nhiều với 10C3 hả? Vậy chị có biết Nguyễn Cung Thị Hạnh, hoặc Phương Liên, Tuyết Hồng, Kiều Oanh....không? Mấy bạn này học C3 hay C4 gì đó, em không nhớ rõ lắm. Và cùng khóa vói chị có ai tên Túy Loan, Hồng Lĩnh....gì không?
Cám ơn chị đã post hình các thầy cô cũ cho tụi em xẹm Trong hình em chỉ nhận ra thầy Hoàng Bảo Đài (vì thầy chủ nhiệm lớp 12C3 của em), thầy Thái Thành và cô Song Thu. Còn các thầy cô khác thì em không nhớ ra nổi , hay tại em không có học các thầy cô đỏ?
Chúc XNL dzui dzẻ nhé !

Hi Hồng Loan,
Sáng nào chị cũng gặp Thầy Bảo Đài đi bộ thể dục buồi sáng cả đó , dù chị học Thầy đã lâu và không phải là môn chính nhưng Thầy vẫn còn nhớ chị đó dù đột ngột Thầy không nhớ tên làm chị cảm động quá chừng luôn ! Mấy Thầy Cô có trí nhớ tốt thật đó , phục ghê !
Mấy cái tên em kể chị không quen , C3 có lớp trưởng là Lê Quang đó , em nhớ không? Còn hình như chị có biết bạn Hồng Lĩnh dù không học chung lớp , chỉ biết chứ không quen.
Nhớ vào XNL cùng tám cho vui nha em ! Smiley
Back to top

IP Logged

thanhtruc
Senior Member

Houston-TX
Reply #49 - 12. Sep 2010 , 02:21

Xuan wrote on 11. Sep 2010 , 11:47:
Trời đất, hoàn toàn hỏng hay biết gì hết ! 

Hồi đó Thảo có cùng học C 5 với Huyền và Tú không vậy?
Thảo có nhớ Diễm Huyền nhà ở chợ Nancy không? Nhớ bà đó ghê nơi mà tìm hổng ra ! Sad
Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #50 - 13. Sep 2010 , 01:19

Trúc ơi,
chợ Nancy, Thảo cũng hỏng biết ở đâu ! Diễm Huyền, nghe tên quen quen mà chắc tại ít chơi chung, nên quên rồi ! Hú bả đi !
Diệu Huyền ơi,
Đúng là Vủ Thị Chi ! Merci bà Chị !
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #51 - 13. Sep 2010 , 10:06

Xuan wrote on 10. Sep 2010 , 00:38:
Chị Phương Tần ơi,
Chị nói cầu Sắt, em mới nhớ, hồi xưa, em có nhỏ bạn tên Nguyễn thị Kim Chi (hình như vậy, nếu em hỏng lầm) , quặm lắm, giống em ! Nó giới thiệu em đi học guitare với thầy Tiến, lái xe đạp qua cầu, quẹo mặt, lái thẳng vô trong... !

Grin  Grin  Grin
Mới đọc tưởng là type lộn... Vì quẹo mặt, lái thẳng...xuống sông luôn... Sau mới nghĩ ra là Xuân nhắc đến khúc đường gần chợ Bà Chiểu và trường Thánh Mẫu, chứ không phải khúc đầu Cầu Sắt, là xóm nhà chị
Chắc là em chưa bao giờ vào thử mấy cái nhà phía đầu cầu, thuộc loại "đất nước" như vậy đâu ha

Quote:
Hỏng biết bây giờ còn như ngày xưa không !

Bây giờ khác xưa nhiều lắm, chị ở đó mà còn nhìn không ra. Cái cầu đã thành chị em với cầu...Bông, không còn là cầu Sắt nữa. Hồi chị về thăm nhà cũ, bắt người nhà sơn cái số nhà to để nhìn... cho biết nhà. Vậy mà mỗi ngày người ta dọn hàng bán che lấp hết, có khi chị đi ngang nhà mà đi thẳng luôn, mấy đứa trước cửa kêu " Chị ơi! Nhà chị ở đây nè..."  Shocked  Huh  Roll Eyes

Để hôm nào rảnh chị post mấy cái hình lên cho coi

Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #52 - 13. Sep 2010 , 13:09

Quote:
Mới đọc tưởng là type lộn... Vì quẹo mặt, lái thẳng...xuống sông luôn... Sau mới nghĩ ra là Xuân nhắc đến khúc đường gần chợ Bà Chiểu và trường Thánh Mẫu, chứ không phải khúc đầu Cầu Sắt, là xóm nhà chị
Chắc là em chưa bao giờ vào thử mấy cái nhà phía đầu cầu, thuộc loại "đất nước" như vậy đâu ha

Chị Phương Tần ơi, em nói về khúc cầu Sắt đó chứ, em nhớ, sau khi quẹo từ khi mình đi từ Đakao tới, băng qua cầu, quẹo mặt liền, vô ngỏ nhỏ, sao tự nhiên đất đỏ ngộ ghê ! Chắc bây giờ ngươi ta tráng nhựa hết rồi chứ phải không chị?
Back to top
« Last Edit: 13. Sep 2010 , 13:10 by Xuan »  

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #53 - 13. Sep 2010 , 21:30

Chao ui, mấy em xóm nhà lá này rộn ràng vui quá ta.
Xuân ơi, Xuân có liên lạc được với nhỏ CNHg chưa? Có chốn riêng tư để bạn bè tán dóc mí nhau thích quá hả cô nương?
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #54 - 13. Sep 2010 , 21:31

Xuan wrote on 13. Sep 2010 , 13:09:
Chị Phương Tần ơi, em nói về khúc cầu Sắt đó chứ, em nhớ, sau khi quẹo từ khi mình đi từ Đakao tới, băng qua cầu, quẹo mặt liền, vô ngỏ nhỏ, sao tự nhiên đất đỏ ngộ ghê ! Chắc bây giờ ngươi ta tráng nhựa hết rồi chứ phải không chị?

Băng qua cầu rồi phải đi một đoạn dài gần đến trường Thánh Mẫu mới có đường quẹo vô trong, còn đoạn từ đầu cầu xuống thì chỉ có dãy nhà trước mặt đường, phía sau là sông đó Xuân...

...
Cầu Sắt bi giờ nhìn từ phía Đa Kao, sau lưng dãy nhà bên tay mặt là sông

...
... đoạn đường từ dốc cầu xuống...

...
đoạn đường gần nhà thờ Thánh Mẫu mới bắt đầu có ngã quẹo vào phía tay mặt

Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #55 - 14. Sep 2010 , 00:55

Quote:
Xuân ơi, Xuân có liên lạc được với nhỏ CNHg chưa? Có chốn riêng tư để bạn bè tán dóc mí nhau thích quá hả cô nương?

Chị Hoạ Mi ơi,
Em vừa mail cho Hương (nhỏ bạn khác cho em), vì em tán dóc bằng mail ở sở, chứ về nhà, quay quần quá em chưa kiếm ra thời giờ ngồi lại "đía" ! Mà nghe nói Hương ít đọc mail lắm ! thành ra bạn em nói em phải ngồi chờ ! hi hi hi !
em cám ơn chị rất nhiều, thế nào cũng tìm ra thời giờ để gọi Hương, nhớ hồi đó chân bả cao, nhảy cao hay lắm !
Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #56 - 14. Sep 2010 , 00:57

Chị Phương Tần ơi,
Em cám ơn chị nhiều, bỏ thì giờ đi chụp hình, rồi upload lên site, chị siêng quá, em hết nhìn ra rồi chị ơi, thật sự hồi 78, con đường đó rất ít nhà, chứ sao bây giờ đông quá hả chị ?
Sông có vẻ rộng ra hơn xưa? Cầu Sắt hết sắt rồi !
Back to top
« Last Edit: 14. Sep 2010 , 00:58 by Xuan »  

IP Logged

DHuyen
Junior Member
**

Reply #57 - 14. Sep 2010 , 02:25

Sông rộng vì hai dầu cầu nhà bị giải toả hết, chỉ có con rạch luồn vào tới gần trường Thánh Mẫu là chưa bị giải toả thôi nên vẫn còn thấy nhà sàn.
Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #58 - 14. Sep 2010 , 04:55

Diệu Huyền ơi,
chưa có thì giờ gọi Diệu Huyền, cuối tuần này vẩn còn bận nửa ! tuần sau nửa nhen !
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #59 - 14. Sep 2010 , 09:04

TuyetNgo wrote on 09. Sep 2010 , 22:04:
Ngố CN (lvd75) & các công nương từ cung Hoa Gấm hân hoan đón chào Xuân Thảo - Diệu Huyền -Thanh Trúc vào  "Lối Xóm Nhỏ HGNX". Mến chúc XNL của các em thật ồn ào - vui tươi  Grin Grin Grin Grin

...

Xuân Thảo - Diệu Huyền - Thanh Trúc

flower40 dance3 dance3 dance3 singer  singer singer band4

TB là LVD 74 chào " 3 cô lái đò" xinh đẹp của XNL
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5 6 ... 23
Send Topic In ra