Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Xóm Nhà Lá - LVD79  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 10 11 12 13 14 ... 23
Send Topic In ra
Xóm Nhà Lá - LVD79 (Read 32051 times)
Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Re: Xóm Nhà Lá - LVD79
Reply #165 - 12. Oct 2010 , 07:25

Trúc Xanh ơi! Giờ lại đến phiên em biến đâu mất rồi ???!!!
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #166 - 12. Oct 2010 , 07:39

...

Cái này cà phê pha cho con nít, quà tặng cô em TV mới về nhà, lè lẹ tay lên nha em, chậm tay chậm chân là mấy nhỏ kia giựt hết đó .  hoado
Back to top
« Last Edit: 12. Oct 2010 , 07:40 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #167 - 12. Oct 2010 , 08:04

Dau Do wrote on 12. Oct 2010 , 07:39:

...

Cái này cà phê pha cho con nít, quà tặng cô em TV mới về nhà, lè lẹ tay lên nha em, chậm tay chậm chân là mấy nhỏ kia giựt hết đó .  hoado

Em cũng muốn... giựt quá chị Đậu ơi...  Cheesy Grin
PTr
Back to top

IP Logged

Ti Vi
Full Member

Orlando
Reply #168 - 12. Oct 2010 , 09:43

Hì hì tv thân chào mấy mademoiselle trong này nha, ai hỏng chịu thì tui chỉnh lại thành bà (cố) ráng chịu nghen  Grin Grin Grin

lý lịch trích ngang của tui nè mấy bồ: thị mẹt Tường Vân, C4, có một đống nick tùy theo cái relationship và ý đồ của tác giả cái nick với nạn nhân, ví dụ như Vân con - tại tui thiếu ăn còi cọc, ốm nhứt lớp, lùn nhứt lớp luôn, hay Vân tóc nâu/mắt nâu (bi giờ tóc hết nâu rồi), ti-vi, tần vương, tường vôi - tại trắng bệt như vôi (ghê wá há  Wink), tường xi-măng cốt khỉ v.v... đều là tui hết á bà con! À, mờ C4 tụi này hầu như đứa nào cũng có hỗn danh hết nha, hỏng phải tui là ngoại lệ đâu, ví dụ con nhỏ bạn tui trắng như hột gà bóc, xinh xẻo duyên dáng mờ bị nhỏ có cái mục ruồi ngay vùng nhân trung bèn được tặng ngay cái tên ác liệt là Phượng Hitler để phân biệt với nhỏ Phượng còn lại!

Thôi tui xì tốp hia nha, kẻo mới ra mắt mà tía lia như vầy hỏng tạo được hình ảnh đẹp trong mắt wuần chúng (giống vixi phát biểu hong dị  Grin Grin Grin)
Back to top

IP Logged

Ti Vi
Full Member

Orlando
Reply #169 - 12. Oct 2010 , 09:52

Dau Do wrote on 12. Oct 2010 , 07:39:

...

v cám ơn chị Đậu Đỏ nhiều lắm, chị làm em cảm động wá cỡ thợ mộc luôn nè. Bi giờ em mời chị và các bạn, chị Phượng Trần luôn nè, cụng cà phê ví em rồi mình cùng nhâm nhi dĩa bánh nha.
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #170 - 12. Oct 2010 , 10:15

Hổng biết sáng nay mắc chứng gì (chắc là...chưa ăn sáng ) mà vô chọc ghẹo mấy nhỏ XNL, bị cô nàng bên Tây giận hay sao mà delete bài cái rụp, nên phải đem bài của nàng vào đây...tạ tội  Embarrassed  Lips Sealed

Xuan wrote on Hôm nay , 07:17:27:

Chào bà Truyền Hình !
hi hi ! giởn dử lắm nhen, đừng có giật mình !
Tui mà nói một câu không giởn hỏng được !
Mong bà vô đây nói... bậy với tụi tui !
Nghe bà nói quen với Bảo Vân, tui mừng quá, hồi đó tui ở gần nhà Bảo Vân !
Chời ơi, con Bảo Vân, tui bạn thân với nó lắm ! Hồi đó, tui còn nhỏ, nó kêu tui lại nhà nó chơi, nó cho tui ăn nửa gói mì gói, mà lúc đó đói quá, quên hỏng biết đi đâu về với nó, mà nhớ hoài gói mì gói đó !
Tui biết nó hỏng nhớ gói mì gói, mà tui thì nhớ ! hi hi !
Tui học chung với nó từ lúc tiểu học mà ! Tui... hơi du côn một chút, nếu bà Truyền Hình (đài mấy tui hỏng biết), có đi học ở trường Vỏ Tánh, bà có nhớ tui hông?
Tên gì vậy bà?
Tui nhớ Bảo Vân đậu vô Lê Van Duyệt hạng 3 lận ! tui nể nó quá xá ! hồi đó cô giáo tui là cô Hà, luyện tụi tui dử lắm !

Bảo Vân ra sao rồi? Bả sống ở đâu?

Đúng rồi, BV to con lắm, bà chọc nó, nó ịnh bà một cái là chết !

Bồ tèo khỉ của tui đó, tui nhớ ngồi trước nó một hàng, kế Yến Oanh, bộ 3 quậy số một !

Bà kêu nó nhập bọn với... đảng của tụi tui đi !
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Ti Vi
Full Member

Orlando
Reply #171 - 12. Oct 2010 , 10:28

Xuân Thảo, BV là em họ v, ở cùng xóm MĐ  Grin nhưng v mất L/L lâu rồi. BV lớn con nhưng đẹp gái nên được rước đi sớm lắm, nhỏ lên xe bông dìa nhà chồng rồi lặn biệt tăm khỏi xóm luôn từ đó. Nhà v ở xóm ngoài, gần đường Công Lý hơn là Võ Tánh  hay Võ Di Nguy v hỏng nhớ nổi.
v học trường tiểu học Trần Quý Cáp gần hồ Con Rùa và trường v học đâu lưng với ĐH Kiến Trúc nên sau giờ học v hay vạch hàng rào chui qua trường Kiến Trúc để kiếm ba (ba v mần việc ở đó).

Cám ơn chị Phương Tần rinh bửu bối dô xóm nghèo hì hì
Back to top
« Last Edit: 12. Oct 2010 , 10:44 by Ti Vi »  

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #172 - 12. Oct 2010 , 11:18

Dạ tại em hết hồn, quen tật giởn quá tay ở trong mails với một mớ bồ tèo khác, sợ quên nói gì quá trớn, mà chị biểu đi dìa XNL nên hết hồn ! chứ em đâu có dám giận ai Chị !
Em cám ơn Chị đã "hô biến" (giống nhỏ DH) cho nó về đây !

Còn bà TV ơi, cái đài của bà, coi bộ tui khoái bắt vô đài phát thanh "chui" của tui tui  nhe !

Bà có dịp gặp Bảo Vân, cho tui gởi lời thăm nhen !

Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #173 - 12. Oct 2010 , 11:27

Ủa, tóc tui đỏ hồi nào vậy chị Hai ?

À, em quên khoe với mấy Chị, ngộ quá, tự nhiên em tìm ra được một document rất quí giá !

Em đố mấy Chị cái gì ?

Em vừa tìm ra được thẻ học sinh cuối cùng của năm em học lớp 8, tức là năm cuối cùng của niên học dưới thời VNCH.

Có chử ký của Cô Hiệu Trưởng, và có dấu mộc ngon lành !

Ai muốn coi, em cho mướn ! he he he !

Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #174 - 12. Oct 2010 , 11:39

Xuan wrote on 12. Oct 2010 , 11:27:
Ủa, tóc tui đỏ hồi nào vậy chị Hai ?

À, em quên khoe với mấy Chị, ngộ quá, tự nhiên em tìm ra được một document rất quí giá !

Em đố mấy Chị cái gì ?

Em vừa tìm ra được thẻ học sinh cuối cùng của năm em học lớp 8, tức là năm cuối cùng của niên học dưới thời VNCH.

Có chử ký của Cô Hiệu Trưởng, và có dấu mộc ngon lành !

Ai muốn coi, em cho mướn ! he he he !

Nè chị Đ Đ rộng rải,muốn bao nhiêu thì lấy đi, còn nhớ để đó cho chị đi ăn hàng ở QHG-TOP nha!

...

Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #175 - 12. Oct 2010 , 12:28

ha ha ha ! Chị khôn quá xá đi ! giống như chị đốt gởi cho em ở địa ngục vậy !

Ủa mà ngộ quá, cái bà Tivi sao mà từ hồi chiều tới giờ, bỏ ăn, bỏ ngủ hay sao, mà thây còn lảng vảng trong D Đ hoài vậy chị?

Để em mai làm fichier pdf, gởi mấy chị !
Hảnh diện của em đó chị ơi ! Em nhìn lại giật mình luôn !
Thấy buồn gì đâu vậy đó !

Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #176 - 12. Oct 2010 , 12:55

Xuan wrote on 12. Oct 2010 , 12:28:
ha ha ha ! Chị khôn quá xá đi ! giống như chị đốt gởi cho em ở địa ngục vậy !

Ủa mà ngộ quá, cái bà Tivi sao mà từ hồi chiều tới giờ, bỏ ăn, bỏ ngủ hay sao, mà thây còn lảng vảng trong D Đ hoài vậy chị?

Để em mai làm fichier pdf, gởi mấy chị !
Hảnh diện của em đó chị ơi ! Em nhìn lại giật mình luôn !
Thấy buồn gì đâu vậy đó !

Nói bậy không hà! Tiền của người ta giử cẩn thận, còn cột dây thung 2 lần cho chéc en  Grin, mới lôi từ trong ruột (tượng) ra đó, không được  đem đi cho mí nhỏ kia nghe không   Smiley

Còn nhỏ TV chắc là thăng rồi, chỉ quên log out thôi. Đê đó cho mấy em nói chuyện với cái còm pu tưa mình ên hà hà
Back to top

IP Logged

Ti Vi
Full Member

Orlando
Reply #177 - 12. Oct 2010 , 13:17

Dau Do wrote on 12. Oct 2010 , 12:55:
Nói bậy không hà! Tiền của người ta giử cẩn thận, còn cột dây thung 2 lần cho chéc en  Grin, mới lôi từ trong ruột (tượng) ra đó, không được  đem đi cho mí nhỏ kia nghe không   Smiley

Còn nhỏ TV chắc là thăng rồi, chỉ quên log out thôi. Đê đó cho mấy em nói chuyện với cái còm pu tưa mình ên hà hà

Chị ĐĐ & nhỏ Xuân... tóc đỏ! đúng gồi đó! nãy giờ em quên log out, nhưng em hỏng có ngủ nghê gì đâu, giờ mới 4 giờ chiều bên đây hà, sắp đi nấu côm nè  Undecided
E hèm, tui wên cái tên tóc đỏ rồi mờ ai nhắc tui nhớ dị ta  Grin
Sư tỉ ĐĐ, để đó muội mần việc ví nhỏ Xuân Thảo nì mới được! tsk tsk tsk, hong có được nha, chiện tình cảm chị em trong nhà là hỏng bao giờ được để tiền bạc hay đô la bào mòn nha! Bồ đưa tui mấy ông tt Mỹ đây, nguyên xấp nha, tui giữ đặng tui... mua đất cất nhà lá coi  Tongue Grin Wink
hì hì, nói chơi chớ cho tui coi ké đi, có hình búp bê XT ở trỏng hông dậy?
Back to top
« Last Edit: 12. Oct 2010 , 13:21 by Ti Vi »  

IP Logged

Ti Vi
Full Member

Orlando
Reply #178 - 12. Oct 2010 , 13:34

Phương Tần wrote on 12. Oct 2010 , 07:25:
Trúc Xanh ơi! Giờ lại đến phiên em biến đâu mất rồi ???!!!

chị Phương Tần ơi  ...giở nón cho em nghía dung nhan mùa hạ tí được hôn?  Tongue  Kiss Wink
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #179 - 12. Oct 2010 , 18:59

Ti Vi wrote on 12. Oct 2010 , 13:34:
chị Phương Tần ơi  ...giở nón cho em nghía dung nhan mùa hạ tí được hôn?  Tongue  Kiss Wink

Chời ơi! Từ ngày vào Diễn Đàn, chị gieo thù chuốc oán khắp nơi nên mới phải...che mặt lại đó, vậy mà còn bị dí chạy không kịp... rua-chay-dua

Muốn coi mắt hả? Vô đây nè, coi tới chán luôn... 

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1286857837/10#10

Đi chơi về phải sắm thêm 2 cái nữa...

...

Grin  Grin  Grin  Grin  Grin  Grin

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 10 11 12 13 14 ... 23
Send Topic In ra