Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Xóm Nhà Lá - LVD79  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 3 4 5 6 7 ... 23
Send Topic In ra
Xóm Nhà Lá - LVD79 (Read 32040 times)
thubeo
Gold Member

thuxưa

Re: Xóm Nhà Lá - LVD79
Reply #60 - 14. Sep 2010 , 09:18

TB mang su-si cho XNL đây nè! Tha hồ cho XNL bốc lủm ăn dzụng. 3 em Thảo Trúc Huyền nhớ đừng hít hà lớn quá mờ Thầy Cô biết đa! .Hehehehe Bây giờ TB đi làm đến tối dzìa XNL già chiện tiếp . Chúc các em dzui cừ miếng bự với TB nhen!Smiley Smiley Smiley Smiley 

...
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #61 - 14. Sep 2010 , 13:49

Xuan wrote on 14. Sep 2010 , 00:57:
Chị Phương Tần ơi,
Em cám ơn chị nhiều, bỏ thì giờ đi chụp hình, rồi upload lên site, chị siêng quá, em hết nhìn ra rồi chị ơi, thật sự hồi 78, con đường đó rất ít nhà, chứ sao bây giờ đông quá hả chị ?
Sông có vẻ rộng ra hơn xưa? Cầu Sắt hết sắt rồi !

Tại vì nhà Chị ở đó nên cũng hay chụp hình cho mọi người ở xa xem đó mà. Chị cũng nhớ con đường êm ả ngày xưa lắm...  Undecided

Thật ra con đường rộng hơn xưa, và nhà cũng ít hơn đó chứ, vì khoảng 20 cái nhà sát đầu cầu 2 bên đã phá bỏ rồi. Nhưng ngày xưa đường BHN là con đường 1 chiều, hầu như nhà nào cũng có hàng rào hoặc 1 khoảng sân nhỏ có cây cối, nhà thụt ra thụt vào không đều nhau... Sau khi mở rộng đường thì nhà hai bên đường đều phải cắt vô vài mét, cho nên bi giờ thành một dãy san sát, nhà nào cũng có cái cửa sắt kéo như nhau, bằng ngang nhau nên nhìn chật chội, xấu xí và nhiều hơn ngày xưa  Sad
Đã vậy, con đường trở thành 2 chiều, và trở thành con đường luộc xe, nhà nào cũng thành cửa hàng buôn bán (chủ nhà không bán thì có người từ nơi khác tới dọn hàng ngay trước nhà...) Shocked  Embarrassed  Undecided

Xuân không biết luộc xe là gì đâu  rollingonthefloor
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

DHuyen
Junior Member
**

Reply #62 - 14. Sep 2010 , 18:40

TB cho dĩa susi tổ chảng lưôn, làm sao 3 đứa XNL ăn hết đươc.  Mời pà con cô pác dô phụ đi nha !!!
Back to top

IP Logged

DHuyen
Junior Member
**

Reply #63 - 14. Sep 2010 , 18:45

Luộc xe giống như luộc gà đó Thảo. Gà cho vào nước sôi thì lông cánh gì cũng rã ra. Còn xe cho vào tiệm thì mọi bộ phận cũng đều bị rã ra , sau khi ráp lại thì bề ngoài y chang như cũ mà bên trong toàn đồ dỏm thôi đó mà.
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #64 - 14. Sep 2010 , 23:53

DHuyen wrote on 14. Sep 2010 , 18:40:
TB cho dĩa susi tổ chảng lưôn, làm sao 3 đứa XNL ăn hết đươc.  Mời pà con cô pác dô phụ đi nha !!!

TB chào XNL , su si do Bo làm , bảo đảm ăn không bị đau bụng , nếu ăn không hết thì 3 cô lái đò tẩm bột chiên ăn dần cũng ngon lắm  Lips Sealed  XNL ui , 3 chữ này TB nghe sao quen quen quá chừng , người ta tốt khoe xấu che ,TB thì tốt khoe xấu cũng khoe luôn. Ngày xưa đi học TB thường được ở chung với XNL quậy nhiều hơn học nên điểm đạt hổng có bao nhiêu  , nhưng hổng đến nổi tệ , mỗi năm cũng đều đều lên lợp
  Nghĩ lại thời áo trắng ,eo ơi nhanh quá chừng , lâu lâu nhìn đại minh trong gương TB tự hỏi " phải tui đó hông , sao già háp dzậy?" rồi lại thấy anh Bụt (kép dzà của TB ) đứng bên cạnh , TB tự trả lời " đúng tui rồi vì chàng cũng già như tui ". XNL ui ! chúc ngủ ngon TB đi Xóm Chiếu đây. sleepy008 sleepy008
Back to top
« Last Edit: 15. Sep 2010 , 00:05 by thubeo »  

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #65 - 15. Sep 2010 , 01:00

Chị TB ơi,

Chị làm sushi hay lắm hả chị ? Em mua mấy cái khuôn ví lại gạo Nhật về từ 6 tháng nay, chưa đụng tới ! hi hi hi !

Thời gian qua lẹ quá ! Mỗi ngày dòm con lớn, mới biết mình sắp "cúp thùng thiếc", hồi xưa, khum xuống hun nó, bây giờ, bắt ghế leo lên hun ! Leo sợ té gảy xương ! Hết cứu chửa !

Và tính coi chừng nào về hưu ! Mấy ông Tây sắp đổi luật, bắt em đi làm thêm 2 năm nửa chị ơi !
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #66 - 15. Sep 2010 , 06:02

DHuyen wrote on 14. Sep 2010 , 18:45:
Luộc xe giống như luộc gà đó Thảo. Gà cho vào nước sôi thì lông cánh gì cũng rã ra. Còn xe cho vào tiệm thì mọi bộ phận cũng đều bị rã ra , sau khi ráp lại thì bề ngoài y chang như cũ mà bên trong toàn đồ dỏm thôi đó mà.

Chị Đ Đ cám ơn em DHuyền đã giải thích thế nào là "luộc xe". Xem ra nghề này bên ấy chắc cũng hốt bạc  dữ lắm em nhỉ, và cần có tay nghề chuyên môn nữa   Wink   Grin.
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

DHuyen
Junior Member
**

Reply #67 - 15. Sep 2010 , 07:29

Tay nghề chuyên môn thì chắc là phải có rồi, còn hốt bạc hay không thì em hỏng biết. Nhiều khi chính chủ nhân chiếc xe túng tiền nên "luộc" bớt đồ để có tí tiền tiêu xài, hoặc có khi người nào đó vô phúc gặp mấy đứa bạn thuộc loại "chời đánh thánh đâm" mượn xe đem luộc cũng có,chạy một thời gian tự nhiên thấy xe mình nó "sao sao" ấy thì mới té ngửa ra dẫy đành đạch vì đã trót tin bạn.
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #68 - 15. Sep 2010 , 07:36

DHuyen wrote on 15. Sep 2010 , 07:29:
Tay nghề chuyên môn thì chắc là phải có rồi, còn hốt bạc hay không thì em hỏng biết. Nhiều khi chính chủ nhân chiếc xe túng tiền nên "luộc" bớt đồ để có tí tiền tiêu xài, hoặc có khi người nào đó vô phúc gặp mấy đứa bạn thuộc loại "chời đánh thánh đâm" mượn xe đem luộc cũng có,chạy một thời gian tự nhiên thấy xe mình nó "sao sao" ấy thì mới té ngửa ra dẫy đành đạch vì đã trót tin bạn.

Ôi chao ui, lúc đó chỉ còn biết ca bài "kẻ thù của ta chính là...bạn ta.." hả em  Cheesy
Chị vẫn nhớ ngày xưa lúc phong trào quà ngoại quốc gởi về nước mới bắt đầu có thì có cái khổ nạn là ai mặc đồ "xịn" đi ra đường có khi gặp anh hai, bị kè vào đường hẻm, khi đi ra thì...cuổng trời  Tongue 
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

DHuyen
Junior Member
**

Reply #69 - 15. Sep 2010 , 07:49

Dạ đúng rồi, cái thời "bần cùng sinh đạo tặc" đó thì ai trải qua cũng còn nhớ. Nói chi quần áo xịn. Dép cũ tối để ngoài sân sáng ra là mất. Tối không đóng cửa sổ, sáng ra không tìm đâu ra cái cánh cửa  Cry
Back to top

IP Logged

Dzitgo
Gold Member

Cạp cạp cạp

Reply #70 - 15. Sep 2010 , 09:32

Hello các em LVD79

DG xin chào mừng các em đã thành lập được nhóm XNL _LVD79.

Thân chúc các em sum họp vui vẻ và đầm ấm. DG thích đọc cọp những câu chuyện hàn huyên của các bạn lắm  (vì DG lấy niềm vui của bạn làm niềm vui mình) , nhất là kỷ niệm học trò nữa hoahong.gif

...

Thân mến,

DG tulipvang
Back to top

...

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #71 - 15. Sep 2010 , 12:40

Chị Dzịt gổ ơi,
Em chào mừng chị vào đây nói chuyện hồi xửa, hồi xưa với tụi em !
Back to top

IP Logged

Dzitgo
Gold Member

Cạp cạp cạp

Reply #72 - 15. Sep 2010 , 15:13

Xuan wrote on 15. Sep 2010 , 12:40:
Chị Dzịt gổ ơi,
Em chào mừng chị vào đây nói chuyện hồi xửa, hồi xưa với tụi em !

Hello em X,

Chị rất vui  Smiley khi được em mời chị vào chuyện trò.

Chuyện hồi xưa hồi bé tí teo thì chị không có nhiều , thời Đại học thì học nhưng tìm cách trốn đi nên cũng chả mơ mộng lắm, trung học thì đi học như ma đuổi vì hoàn cảnh gia đình, thời tiểu học thì chị có làm 1 chuyện tài trời là " con bé óc tiêu và nắm tiêu hột " , không dám kể vì sợ các em chạy xa chị , hay xây ấp chiếc lược để chị Dzịt đừng lội rào qua  Wink

Thôi cho chị đọc cọp nha, chúc tình bạn của các em XNL sung túc như bên xóm nhà chim TCVT , mua đất , xây lầu mau mau nha em hoahong.gif

Chị " ... " các em nè !

Thân mến

DG tulipvang

Back to top
« Last Edit: 15. Sep 2010 , 17:15 by Dzitgo »  

...

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #73 - 15. Sep 2010 , 17:34

DHuyen wrote on 15. Sep 2010 , 07:29:

Hốt bạc nhiều nhất là mấy tên bán phụ tùng dỏm làm nghề luộc xe đó...

Nhiều khi đi đám cưới, đám giỗ, thậm chí đám ma... có người nói cho mượn xe để chạy đi kêu ai, hay đi mua cái gì, chừng 15, 20' thôi cũng tiêu đời chiếc xe luôn ... Một con ốc xịn cũng có thể đổi thành con ốc dỏm kiếm vài ngàn

Mấy cửa hàng bán phụ tùng xe trên con đường BHN bây giờ hình như đều có dân chuyên nghiệp ngồi chờ. Một anh nhóc chạy cái vèo tới, cả đám xúm lại dẫn xe vô, hỏi muốn "luộc" bao nhiêu %??? 1,2 tên cho giá từng món để chủ xe lựa, 1,2 tên tháo rả xe nhanh như chớp...trong vòng 5, 10' là chiếc xe đã... hết gin  Angry Có chỗ làm đúng ý chủ nhân trả giá, có chỗ nhanh tay đổi thêm nhiều món khác, kinh khủng khiếp lắm... Có nhiều ông trời con đem xe nhà đi luộc nhiều lần trước khi...bán luôn rồi về nhà hô...mất xe... Lips Sealed
Cho nên ở VN đừng ngạc nhiên khi họ chẳng thà chở bạn đi chứ không đưa xe cho bạn đâu nghen, nhiều khi bạn không có ý nhưng con của bạn hay bạn của bạn bạn có ý đồ cũng mệt lắm...

Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

thanhtruc
Senior Member

Houston-TX
Reply #74 - 15. Sep 2010 , 18:38

Chà, cái xóm mình đông vui quá há! Hàng xóm qua chơi thật vui , thật thân tình ! Tha hồ cho nhỏ Xuân Thảo "tám" nè , bỏ công nhỏ chờ bạn mấy năm nay , tội ghê!!!
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 3 4 5 6 7 ... 23
Send Topic In ra