Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Xuân Thủy Tiên - Xuân đi Xuân đến vẫn còn Xuân....  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 9 10 11 12 13 ... 25
Send Topic In ra
Xuân Thủy Tiên - Xuân đi Xuân đến vẫn còn Xuân.... (Read 30089 times)
Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Re: Thủy Tiên 2011_Xuân đi Xuân đến vẫn còn Xuân....
Reply #150 - 14. Apr 2011 , 18:14

Dau Do wrote on 14. Apr 2011 , 09:07:
Lại chọc nữa rồi!  Roll Eyes

Ngàn năm một thuở mờ...  rollingonthefloor
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #151 - 15. Apr 2011 , 07:22

Ui chà, tuyệt phẩm!  Cái hình này dám làm khung lớn để treo quá ha, em Đâụ Đỏ?  Cảm ơn tài năng cuả PTần lắm lắm.  Em Tần làm ơn gửi attachment cho cô để cô save nhé.
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #152 - 15. Apr 2011 , 07:27

thule wrote on 15. Apr 2011 , 07:22:
Ui chà, tuyệt phẩm!  Cái hình này dám làm khung lớn để treo quá ha, em Đâụ Đỏ?  Cảm ơn tài năng cuả PTần lắm lắm.  Em Tần làm ơn gửi attachment cho cô để cô save nhé.

Cô ơi em...chưa vừa ý với cái màu phông nền của PT chọn.. hic hic.., sao mà màu chữ và màu nền tiệp với nhau quá, hoặc là font chữ có viền nên làm...rối mắt... không biết nữa, có 1 cái gì chưa hoà hợp với nhau ( he he làm khó cô em PT cho bỏ ghét  Grin   Grin )
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #153 - 15. Apr 2011 , 17:36

Dau Do wrote on 15. Apr 2011 , 07:27:
Cô ơi em...chưa vừa ý với cái màu phông nền của PT chọn.. hic hic.., sao mà màu chữ và màu nền tiệp với nhau quá, hoặc là font chữ có viền nên làm...rối mắt... không biết nữa, có 1 cái gì chưa hoà hợp với nhau ( he he làm khó cô em PT cho bỏ ghét  Grin   Grin )

Sad  Undecided 
Em tính làm "ton sur ton" mà chê... Cry

Cũng hơi hơi thấy không ổn mà không biết ở đâu?  Wink
Cái này thì sao? (Em không muốn bỏ viền chữ)

...

Nhưng mà... nhưng mà... để chiều lòng bà chị hơi bị khó tánh, em làm lại lần nữa nè

...

Cái này nhìn "sang" hơn, đừng có chê nữa nghen  Roll Eyes
Back to top
« Last Edit: 15. Apr 2011 , 19:01 by Phương Tần »  

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #154 - 15. Apr 2011 , 21:05

Em Tần ui,

Thâý bà chị Đậu Đỏ cuả em eo sèo làm khó em quá, cô mới nhìn thật kỹ tác phẩm cuả em.  Đẹp lắm, rất rõ, chữ đep.  Cô lại nhớ em gọi 2 cô tiên này là Đâụ Đỏ và Thu Lê, phải không?  Thế thì lại nhìn ra là 2 cô này có vẻ đang giận nhau, môĩ cô ngúng ngoảy quay nhìn về một phía (trừ khuôn mặt vẫn đẹp và trắng tươi).  Thế em có cách nào đem hai cô "xích lại gần nhau tý nữa" không, hay là đem một cô sang phiá bên kia để cho hoa ở giữa? nêu mà hoa lá cành mà thành hình...trái tim nữa thì nhất đó nhỉ?  Ỵ em đừng la cô bàn....ngang nhé.
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #155 - 16. Apr 2011 , 04:12

thule wrote on 15. Apr 2011 , 21:05:
Em Tần ui,

Thâý bà chị Đậu Đỏ cuả em eo sèo làm khó em quá, cô mới nhìn thật kỹ tác phẩm cuả em.  Đẹp lắm, rất rõ, chữ đep.  Cô lại nhớ em gọi 2 cô tiên này là Đâụ Đỏ và Thu Lê, phải không?  Thế thì lại nhìn ra là 2 cô này có vẻ đang giận nhau, môĩ cô ngúng ngoảy quay nhìn về một phía (trừ khuôn mặt vẫn đẹp và trắng tươi).  Thế em có cách nào đem hai cô "xích lại gần nhau tý nữa" không, hay là đem một cô sang phiá bên kia để cho hoa ở giữa? nêu mà hoa lá cành mà thành hình...trái tim nữa thì nhất đó nhỉ?  Ỵ em đừng la cô bàn....ngang nhé.

Thưa Cô! Bà chị Đậu Đỏ lại còn eo sèo muốn tôn ti trật tự cho người trên kẻ dưới nữa đó Cô  Roll Eyes
Để em buồn tháng 4 với anh chị Lan Đàm rồi em trở lại mời hai cô Tiên múa thử vũ khúc nghê thường kiểu khác  jerry
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #156 - 16. Apr 2011 , 08:45

Thưa Cô Thu ,
Em mời Cô xem Youtube Biệt Ly do Cô Vân hát ạ , đây là link xem trực tiếp ở internet :

http://www.youtube.com/watch?v=16LAm1Elats

Đây là link sang Quán Thời Gian để nghe

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1234263486/3283#3283

bus

Có xe chờ sẵn rồi Cô ơi

PTr

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #157 - 17. Apr 2011 , 21:53

Thưa Cô Thu ,
Em trả lời Cô bên Quán Thời Gian rồi nhưng em vẫn rinh về đây cho Cô đọc luôn cho dễ :

Thưa Cô Thu ,

Em cám ơn Cô đã xem Youtube Biệt Ly em làm và đã khen và cảm thấy vui  pinkrose

Em nghe Cô Vân hát bài Biệt Ly không biết bao nhiêu lần rồi và cũng đã thuộc luôn rồi  Cheesy Grin em không ngờ Cô lại thích bài hát Biệt Ly hồi đó em không để ý bài àny nhưng từ hồi nghe Cô Vân hát và làm Youtube nên phải nghe hoài riết rồi " ghiền " bài này luôn rồi Cô ạ  Cheesy Grin

Cô ơi , sao mấy lúc này em hay nghe Cô kêu buồn và mệt mỏi , Cô ngủ có ngon lại chưa? Hay vẫn còn khó ngủ?  Thiếu ngủ cũng làm mình mệt mỏi nên dễ... buồn lắm đó Cô , biết làm gì để Cô Thu vui lên nhỉ...

PTr

Thưa Cô Thu , Em quên cám ơn 2 " diễn viên " có tấm hình đang đi đẹp quá làm em chôm ngay đem vào Youtube Biệt Ly ạ  Cheesy Grin  pinkrose
Back to top
« Last Edit: 18. Apr 2011 , 17:20 by Phuong_Tran »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #158 - 18. Apr 2011 , 13:41

Phuong_Tran wrote on 17. Apr 2011 , 21:53:
Thưa Cô Thu ,
Em trả lời Cô bên Quán Thời Gian rồi nhưng em vẫn rinh về đây cho Cô đọc luôn cho dễ :

Thưa Cô Thu ,

Em cám ơn Cô đã xem Youtube Biệt Ly em làm và đã khen và cảm thấy vui  pinkrose

Em nghe Cô Vân hát bài Biệt Ly không biết bao nhiêu lần rồi và cũng đã thuộc luôn rồi  Cheesy Grin em không ngờ Cô lại thích bài hát Biệt Ly hồi đó em không để ý bài àny nhưng từ hồi nghe Cô Vân hát và làm Youtube nên phải nghe hoài riết rồi " ghiền " bài này luôn rồi Cô ạ  Cheesy Grin

Cô ơi , sao mấy lúc này em hay nghe Cô kêu buồn và mệt mỏi , Cô ngủ có ngon lại chưa? Hay vẫn còn khó ngủ?  Thiếu ngủ cũng làm mình mệt mỏi nên dễ... buồn lắm đó Cô , biết làm gì để Cô Thu vui lên nhỉ...

PTr

Cô Thu và em 8 thương ,
Cho dù em đi xa , đã đến Dallas từ Houston ngày hôm qua , nhưng vần theo gót em 8 đây .
Hy vọng cô Thu bớt " buồn vu vơ " , và em 8 ơi , nếu không biế làm gì..... , hay là cứ mang những hình ảnh của Quyên vào...cho bn Thu thấy ' đời bỗng dưng vui trở lại ' chăng?
Thương chúc cô Thu , em 8 và cả nhà  bình an.
Em TV
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #159 - 18. Apr 2011 , 17:17

tuy-van wrote on 18. Apr 2011 , 13:41:
Cô Thu và em 8 thương ,
Cho dù em đi xa , đã đến Dallas từ Houston ngày hôm qua , nhưng vần theo gót em 8 đây .
Hy vọng cô Thu bớt " buồn vu vơ " , và em 8 ơi , nếu không biế làm gì..... , hay là cứ mang những hình ảnh của Quyên vào...cho bn Thu thấy ' đời bỗng dưng vui trở lại ' chăng?
Thương chúc cô Thu , em 8 và cả nhà  bình an.
Em TV

Chị 8 thương ,

Đi chơi mà vẫn nhớ nhà nên đi chơi àm vẫn " không yên " hả chị ???  Cheesy Grin Grin Grin

Em nghĩ Cô Thu nhìn thấy hình chị 8 đi chơi cười vui là Cô Thu sẽ vui ấy mà  Cheesy Grin , em đâu có hình mới của Bé Quyên để mà chưng lên cho Cô dzui !

Em 8 PTr
Back to top

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #160 - 18. Apr 2011 , 19:41

Phương Tần wrote on 15. Apr 2011 , 17:36:
Sad  Undecided 
Em tính làm "ton sur ton" mà chê... Cry

Cũng hơi hơi thấy không ổn mà không biết ở đâu?  Wink
Cái này thì sao? (Em không muốn bỏ viền chữ)

...

Nhưng mà... nhưng mà... để chiều lòng bà chị hơi bị khó tánh, em làm lại lần nữa nè

...

Cái này nhìn "sang" hơn, đừng có chê nữa nghen  Roll Eyes

Cô Thu ơi,thật đúng là tuyệt phẩm.Cô khéo tay quá ,hai nhánh thủy tiên đẹp mê hồn ,thêm bài thơ tuyệt tác của Đậu Đỏ và tài  lên khung của Phương Tần.   thumbup votay votayTấm nền đen coi "sang " thiệt votay votay votay votay votay
Nhà thơ tài danh Đậu Đỏ ẩn danh mãi ,cô Thu kết nạp Đ Đ vô danh sách "mắc dich...thơ" của cô đi nha cô ,đừng để Đ Đ vuột trốn nữa.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #161 - 27. Apr 2011 , 17:54

Em Thu Ca à,
Em nói có lý quá.  Nhớ nhắc cô đi tìm Đ Đỏ bắt (quân ) dịch nhé.

Hiện giờ đã có một bài dịch "chơi" chứ không phải dịch thiệt, em ráng sẹt qua góc vườn này nghe.  Cô có cái tôị là không thể vào vườn môĩ ngày nên bây giờ mới trả lời thư em.  Hy vọng từ nay khá hơn vì cô có kính mới rôì, nhìn đời sáng lắm , không bỏ sót đâu.
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #162 - 18. May 2011 , 21:41

...
Em nhớ áo dài màu đỏ thật tươi  , màu của thành công và may mặn
   Đúng như câu " Xuân đi Xuân đến va6n~ còn Xuân đó cô "
Hy vọng cô vui khi thấy món quà nho nhỏ , nhưng chan chứa tình cô trò chúng ta.
Em Tv
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #163 - 19. May 2011 , 15:44

Tuý Vâ nui,

Cô chỉ có một cái áo"tủ" chỗ nào cũng mặc, và chụp lúc nào cũng...đẹp ha?  Mà cô chụp với ai đây, cô nhớ người mà quên mất tên rôì (hỏi nhỏ em thôi nhá).  Bây giờ già khổ như thế đó.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #164 - 05. Jan 2012 , 15:46

Thủy tiên 2012

Năm ngoái 2011, có một củ thủy tiên tỉa  2 tháng sau tết và đã được các em đóng khung gọi là "Xuân muộn", xin đem lại vào đây để "Ôn Cố":

...

và chia sẻ với cả nhà chậu thủy tiên đầu tiên của năm nay 2012 để "tri tân":

...

Năm nay không mua được củ tốt lăm, và mắt nhìn cũng không rõ nữa nên không tỉa nhiều.  Hy vọng đến tết có vài bông, nhưng cũg hơi buồn khi ý thức được thời gian đi qua và cảnh đời thay đổi, biết mình không còn như trước nữa.  Thôi, tới đâu hay tới đó , phải không?

Thân tặng những người yêu hoa và yêu nàng tiên áo trặng
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 9 10 11 12 13 ... 25
Send Topic In ra