Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Kỷ Niệm Vàng: Đại Hôị Thế Giới Kỳ II  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 8 9 10 11 12 ... 18
Send Topic In ra
Kỷ Niệm Vàng: Đại Hôị Thế Giới Kỳ II (Read 26774 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Kỷ Niệm Vàng: Đại Hôị Thế Giới Kỳ II
Reply #135 - 30. Aug 2012 , 21:54

admin wrote on 25. Aug 2012 , 18:18:
Các em LVD thương mến,

Thầy cô Đạt Thu vừa trở về nhà lúc 7 giờ tối thứ sáu 24 tháng 8, sau khi cùng cô Vân thầy Khang tới tham dự lễ nhập quan và phát tang cho anh Nguyễn Việt Hùng, phu quân của Vũ Đan.  Các cô thầy đi hôm nay vì rất tiếc không thể thu xếp có mặt ngày chủ nhật cùng với cô Mai để "cầu siêu và tâm tình chia sẻ" với các em LVD được.  Khi tới nơi thì đã thấy Kim Kiểm và Kim Phượng ở đó rồi và sau cùng là Minh Châu .  Cũng nhờ có mặt ngày phát tang, cô được nhập bọn vào ban Hộ niệm của Tu viên An Lạc cùng những đạo hữu quen biết khi còn ở Ventura, cảm thấy được an ủi khi nghĩ rằng mình đã phát tâm góp phần vào việc cầu siêu và hồi hướng cho Hùng.

...

Anh Nguyễn việt Hùng là một rể quí của LVD.  Tôi luôn luôn nhìn thấy hình ảnh một người điềm đạm, ít nói, nhưng khi nói thì dõng dạc và khi viết thì mạch lạc, đanh thép; hình ảnh một người chồng tốt, đầy tình cảm yêu thương vợ con, đưa vợ đi họp mặt LVD bất kể sớm muộn và đường xá xa xôi, yêu trường LVD của vợ, và yêu cả mầu áo xanh của trường LVD. Khi tới nơi họp thì anh chụp hình, quay phim, xếp dọn, ngay cả khuân vác, lúc cần thì làm MC với giọng rất là "ăn máy".  Tôi còn nhớ trong lần Đại Hội ở Vancouver cách đây mấy năm, không biết vì lý do gì (hình như là MC tới trễ) mà Hùng phải nhẩy vào làm MC  mở đầu phần nghi lễ rất "nhà nghề", suông sẻ và trang trọng mặc dù chỉ có vài phút sửa soạn.

...

Tôi gặp Đan và Hùng khi chúng tôi đến định cự tại vùng Ventura-Oxnard, CA sau biến cố 1975.  Vì vậy Đan và Hùng không xa lạ gì với cộng đồng vùng này sau 37 năm sinh sống ở đây.  Khi cộng đồng còn chưa được phát triển thì Hùng đã từng đứng ra tổ chức những buổi họp mặt vào những ngày lễ lớn như lễ Tết, Vu Lan...và bao giờ cũng có giọng hát cao vời của Đan trong phần văn nghệ.  Riêng em Đan và tôi đã có  thêm một sợi dây liên lạc khác vì khi đến Vetnura thì hai cô trò nhận ra nhau là người Lê văn Duyệt và cũng nhờ đó Đan biết có một hội Ái Hữu LVD, để rồi hai vợ chồng đã có bao nhiêu kỷ niệm với những sinh hoạt của hội.  Những năm gần đây, sau khi dọn nhà tới vùng Los, vì nhà tôi ở giữa đường từ Ventura đền Orange County ( là nơi thường hội họp) tôi và cô Vân đã nhiều dịp được Hùng qua đón đi cùng. Sau đó, có khi la cà  đi chơ hoặc chỗ bạn bè khác của anh như quán Zen ở đường Bolsa....

Sự ra đi đột ngột của Hùng là một mất mát lớn cho em Đan, cho gia đình, và cho hội LVD.  Sư mất mát này đã làm cho tất cả chúng ta khựng lại, nhìn nhau, nhận ra vị đắng của lẽ vô thường cũng như những vô lý của cuộc đời, làm chúng ta dừng lại một chút, suy nghĩ một chút, nhìn ta, nhìn người, xét lại những điều chúng ta đã làm cho mình cho người và tự bảo phải sống như thế nào, đối xử với nhau như thế nào với những ngày còn lại của cuộc đời.  Hùng đang còn quanh đây, đang gửi lời chào các CNS LVD,  đang nhắc tôi nhắc mọi người hãy gần nhau thương nhau hơn, như anh đã yêu mầu áo xanh LVD  và yêu cầu được nhìn thấy mầu xanh đó khi cả nhà đến thăm anh lần chót.

...[/center]
Em Đan thương mến,

Các thầy cô xin được chia sẻ  sự mất mát này với em và gia đình.  Là một Phật tử, hơn ai hết, chắc em thấu hiểu được lẽ  vô thường để có nhiều can đảm và nghị lực chấp nhận hoàn cảnh và tiếp tục phần đấu cho cuộc sống.

Cô Thu thầy Đạt

Back to top
« Last Edit: 30. Aug 2012 , 21:55 by Phuong_Tran »  

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #136 - 04. Sep 2012 , 08:48

Tuyet Lan wrote on 28. Aug 2012 , 22:44:
...

Cô thương kính

Mấy nay em bận rộn với Vu Lan, phần chả thiết tha gì khi nghe tin chồng của bạn mình qua  đời . Cõi ta ba này quả thật vô thường ...
Em mang hình ông xã em đóng vai Kiều Trần Như , 1 trong những vị Đại đệ tữ của Đức Phật , ngày xưa cùng Đức Phật đi khất thực ..nhân ngày Lễ Vu lan tổ chức ở Chùa em thường đi . Ngày hôm đó mệt nhưng vui ..
Em thương chúc Cô   những ngày hanh phúc bên Thầy
Em

Đây là ông Xã của  Tuyết Lan đấy ư?  Ông cũng theo đạo Phật như em?  vậy là tốt quá rồi, coi bộ ông còn sùngđạo Phật hơn ai hết đó.  Vậy là hai vợ chồng em đều làm công quả ở chùa phải không?  Cô vui mừng cho em nhiều lắm.  Ông xả em tên gì? (lát name là Evans phải không?)
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #137 - 05. Sep 2012 , 17:07

thule wrote on 04. Sep 2012 , 08:48:
Đây là ông Xã của  Tuyết Lan đấy ư?  Ông cũng theo đạo Phật như em?  vậy là tốt quá rồi, coi bộ ông còn sùngđạo Phật hơn ai hết đó.  Vậy là hai vợ chồng em đều làm công quả ở chùa phải không?  Cô vui mừng cho em nhiều lắm.  Ông xả em tên gì? (lát name là Evans phải không?)

Cô thương kính
Đúng đây la ông Xã em đó thưa Cô. Hôm Lễ Vu Lan , có 1 hoạt cảnh ĐỨc Phật và cái đệ tử của Ngài đi khất thực ..Ông Xã em trong vai Kiểu Trần Như đó ...  Ông Xã em tên là Bill a thưa Cô
Back to top
« Last Edit: 05. Sep 2012 , 17:08 by Tuyet Lan »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #138 - 12. Oct 2012 , 17:24

HỘI NGỘ  “Một Thời Áo Trắng”  ngày 7 tháng 10, 2012

...

Năm Phút của cô Thu Lê với người Lê văn Duyệt

Kính thưa quý vị quan khách,
Kính thưa quý thân hữu  và các cựu đồng nghiệp,
Cùng các em cưu NS Lê văn Duyệt,

Thông thường thì mỗi khi có một buổi họp mặt như thế này, các em thường có ý trông chờ một trong ba chúng tôi _ba giáo sư Cố Vấn_ lên đây ngỏ lời với các em.  Tôi thì thường là dựa dẫm vì tôi đã có hai bà chị -cô Ngọc Mai và cô Ngô Vân đây- để làm công việc đó.  Lần này, các em lại muốn cả 3 cô lên đây để trình diện, có lẽ là vì nghĩ buổi hội ngộ lần này thật đặc biệt vì có khá đông đủ các thầy cô, bạn bè và các em cưu NS ở các nơi về tham dự, có những người mà tôi không gặp cả 40 năm nay.  Nghĩ đến chủ đề “Một Thời Áo Trắng” của các em, tôi thấy hơi “khớp” vì tôi mang tâm trạng của các em ngày xưa lên trả bài các thầy cô, chỉ có khác là tôi không mặc áo trắng hay áo xanh.  Vậy xin phép quý vị cho tôi một vài phút để nói chuyện (chứ không phải trả bài) với các em . 
Các em đã sẵn sang nghe tôi nói chưa ? (…………….)

...

Hội LVD của chúng ta thành lập năm 1991, đã được hơn 20 năm.  Sự có mặt và tồn tại của Hội nói lên một nhu cầu không thể thiếu được của những người LVD tha hương., mà chúng ta đã gói ghém trong 4 chữ ngắn gọn “Ái Hữu và Tương Trợ” làm tôn chỉ của Hội.  Gọi là“Ái Hữu” bởi vì chúng ta cần một chỗ để tìm về, để nghỉ ngơi, gặp lại thầy cũ bạn xưa, ôn lại những kỷ niệm một thời áo trắng, cùng chia sẻ những vui buồn của cuộc sống hiện tại.  Nơi này có hình ảnh của một quê hương, một văn hóa Việt với thình thầy trò, nghĩa tôn sư trọng đạo, tình gia đình và tình bạn bè thắm thiết.  Gọi là “Tương Trợ” bởi vì chúng ta đã tìm đến nhau, thương mến nhau, thăm hỏi và hỗ trợ tinh thần  lẫn vật chất cho nhau, nhất là thăm hỏi các thầy cô bạn bè còn ở quê nhà.

...

Có hai điểm đặc biệt của hội Ái Hữu trường NTHLVD mà cô muốn các em lưu ý:

1)      Hội Lê Văn Duyệt của chúng ta, nói cho đúng thì cũng như các hôi đoàn của các trường  VN khác, nều so sánh với các trường Mỹ, trong văn hóa Mỹ thì khác rất nhiều.  Tôi lấy một thí dụ:   Tôi chỉ dậy trường VN, trường LVD có 10 năm mà 37 năm nay tôi vẫn gặp lại các cựu đồng nghiệp, bạn bè , và rất đông các em nữ sinh; trong khi tôi dậy 25 năm ở trườn Mỹ mà thú thực cho đến bây giờ tôi chưa đi dự một buổi hội ngộ, một reunion nào mà có cả thầy lẫn trò.

2)      Hội LVD của chúng ta, nếu so sánh với các hội đoàn bạn thì cũng khác:  Trong hầu hết các sinh hoạt của hội đều có mặt của cả thầy lẫn trò trong khi các hội đoàn bạn thì ít có.  Thầy trò chúng ta gặp nhau rất thường, vui chơi ca hát, làm việc nghĩa, thăm hỏi, trong tinh thần cởi mở, tự nhiên trẻ trung, thân thương như một gia đình. Tôi phải giới thiệu với quý vị web LVD, gọi là levanduyet.com, không khác gì một ngoi trường xưa có đủ các lớp học.  Các LVD từ khắp các nơi trên thế giới gặp nhau ở đây, tìm thầy tìm bạn, làm văn làm thơ, dịch thơ, ca hát, tâm sự, chia sẻ kỷ niệm cũ..v.. Là một đại gia dình thì tất nhiên là có những ý kiến khác nhau nhưng các em luôn luôn giải quyết được trong sự thông cảm, tôn trọng ý kiến của nhau, trong sự hiểu biết, thương yêu, và đoàn kết, vì HỘI và CHO HỘI.

...

Cô ước mong các em tiếp tục hoạt động, lớp lớn di lớp trẻ đến, mỗi người góp một bàn tay gìn giữ hội cho được vững mạnh.  Để chấm dứt, cô xin kể một câu chuyện ngắn, chuyện giáo dục của Mỹ, nhưng có thể áp dụng cho chúng ta:
Có hai cô đi trên một khinh khí cầu.  Hai cô này chẳng phải là khoa hoc gia hay nghiên cứu gì, chỉ là muốn phiêu lưu thám hiểm.  Đi láng cháng một lúc thì lạc không biết mình ở đâu cả.  Hai cô bèn bảo nhau hạ thấp khinh khí cầu xuống khi nhìn thấy một đám đông ở phía dưới.  Khi tới gần mặt dất, hai cô hỏi:  “Chúng tôi ở đâu vậy?”  (Where are we?)

Nhưng người dưới đất nhìn lên thấy hai cô, lại không trả lời câu hỏi của các cô mà hỏi lại: 
“  Thế các cô đang muốn đi đâu?” (Where are you going?”)

Hai cô nhìn nhau ngơ ngác(mình có định cái gì đâu?) :  “Chúng tôi cũng không biết nữa.” (We don’t know.”)

Lúc đó ở đưới có một người nói rất lớn (người này chắc có thể là 1 giáo sư LVD đã về hưu!) cho các cô nghe  “Nếu các cô không biết mình đi dâu thì cần gì biết mình ở đâu?” (If you don’t know where you are going, then it doesn’t matter where you are.)

Tại sao tôi kể chuyện này cho quý vị và các em nghe?  Tôi chỉ muốn nói rằng các em cựu NS Lê văn  Duyệt thân mến của tôi hoàn toàn không giống hai cô này.  CÁC EM BIẾT MÌNH Ở ĐÂU, CÁC EM BIẾT MÌNH MUÔN GÌ, CÁC EM BIẾT MÌNH ĐANG ĐI VỀ ĐÂU VÀ SẼ PHẢI LÀM GÌ CHO HỘI  AHTH  LÊ VĂN DUYỆT.

Xin cảm ơn quý vị và các em.

THU LÊ (7-10-2012)

Back to top
« Last Edit: 12. Oct 2012 , 21:57 by Phuong_Tran »  

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #139 - 12. Oct 2012 , 22:03

Tý ơi, Cô cảm ơn em nhiều đã lanh chanh nhanh nhanh mà mở trang này cho cô.  Bây giờ phải đem những cái hình nào đạc biệt vào đâynhe1a.  Cô cũng có mấy cái, nhưng hôm nay mới hoàn hồn và mới bắt đầu xem hình và load hình.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #140 - 14. Oct 2012 , 07:11

ĐẠI HỘI MỘT THỜI ÁO TRẮNG - 2012
   Thương Nhớ Lê Văn Duyệt      
                             Của Trần Mỹ Dung  (LVD 67)

Kính tặng Thầy Cô & Bạn
(Mỹ Dung từ VN sang cùng với phái đoàn cô Ngoạn đi dự ĐH)

Ơi Lê văn Duyệt! Lê văn Duyệt
Một thời áo trắng của tôi ơi!
Tôi nhớ sân trường mưa lầy lội
Tôi  thương cây phượng đứng đơn côi

Thầy cô xa cách thương nhớ quá
Bao năm đèn sách mấy ân tình
Thương nhớ bạn thân năm ba ả
Có còn tưởng đến Mỹ-Dung-Trần?

Tôi nhớ đệ tam học trên lầu
Giờ chơi đứng ngắm đến chân cầu
Ngoảnh tìm nhà Mẹ:  Lăng Ông phố
Chỉ thấy tàn cây thốt nốt cao

Gia Định thành ơi!  Tôi đau đáu
Ngang Lăng Ông phố nhớ nhà Cha
Qua Lê văn Duyệt- Võ thị Sáu
Thương nhớ trong tôi chợt vỡ òa!

Tôi nhớ giọng trầm cô Huỳnh Điểu
Tôi thương cô Hạnh vóc hao gầy
Cô Song Thu dậy môn sử địa
Cô Thủy Tiên hiền tóc xõa vai

Thương cô Trần Lê Hoàng dâu Huế
Và cô Thanh Hải dáng mong manh
Nhớ giờ Anh Ngữ cô Thu dạy
Hát ngọt đàn hay cô Phượng Oanh

Một năm học Nữ công cô Ngoạn
Cô Ngành Gia chánh rất hoa tay
Nhớ cô Minh với môn Vạn Vật
Công dân cô Diệp giảng mê say

Nhớ cả thầy Quang cùng thầy Kính
Cô Sinh Đại số mắt long lanh
Giờ thầy Phú dạy viết chữ Hán
Cô Tố Phượng cười tươi nét tranh

Tôi ngớ cô Lài tay áo sắn
Ngọt ngào giọng Bắc cô Thanh Lan
Hiệu trưởng Diệu Linh và cô lắm
Cô Hòa tiết Toán mãi dư âm

Thương nhất là cô giáo Ngọc Lan
Vì cô đã khuất lệ khôn cầm
Những thầy cô giáo tôi yêu quí
Kẻ ở người xa cách Việt Nam!

Nhớ bạn: Hồn-Đo-Nhơn-Yến-Lan
Châu-Huê- Lợi-Tuyết-Mai-Xuân-Vân
Thu-Hồ-Minh-Ánh-Nga-Dung-Hợi
Huyên-Ngọc-Sa-Truyền-Loan-Thủy-Xuân

Và còn nhiều lắm thầy cô bạn
Vẫn mãi tim tôi đâm bóng hình
Ai giúp thời gian quay trở lại?
Để tôi được sống tuổi học sinh!

Những bạn ngày xưa chung mái trường
Bây giờ xa cách ở muôn phương
Có cùng tôi khựng hồn thơ dại
Bạn cũ thầy xưa dạ vấn vương!

Tôi vẫn dõi lòng về trường cũ
Thương nhớ thầy cô bạn ngày xưa
Ơi!  Lê văn Duyệt!  Lê văn Duyệt!
Một thời yêu dấu mái trường xưa!

TỐ NGỌC (Trần Mỹ Dung _LVD 67)
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #141 - 14. Oct 2012 , 09:00

thule wrote on 12. Oct 2012 , 22:03:
Tý ơi, Cô cảm ơn em nhiều đã lanh chanh nhanh nhanh mà mở trang này cho cô.  Bây giờ phải đem những cái hình nào đạc biệt vào đâynhe1a.  Cô cũng có mấy cái, nhưng hôm nay mới hoàn hồn và mới bắt đầu xem hình và load hình.

Cô Thu thân kính ,
Em rất hạnh phúc  khi gặp lại thầy cô và đại gd LVd thân thương trong những ngày tại OC.
Chúc mừng Đ H kỳ # 3 lần nầy , thành công rực rở.
Về nhà mấy ngày nay , mà vẫn còn ngẫn ngơ và xem hình , xem bài thơ của chị Mỹ Dung.....hay tuyệt.
Em cám ơn quý thây` cô đã đến dự Đ H thật đông đủ và tất cả đã cho em ,  kỷ niệm " 1 thời áo trắng ".
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #142 - 14. Oct 2012 , 13:07

Em Túy Vân ơi,

Em xem mục sinh hoạt LVD ở đầu trang nhà , có n\message cho em đó.  Hôm qua cô gọi em mà không được /
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #143 - 14. Oct 2012 , 13:57

Cô Thu và con nuôi Quỳnh Thư đi dư Tiền Đại Hội:
...

Cô gái đẹp Saigon:
...

Cô Vân và QT:
...

Cô Thu và người SJ &Seattle:
...
Cô Nhiệm và cô Quý:
...
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #144 - 15. Oct 2012 , 06:53

...
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #145 - 15. Oct 2012 , 07:47

thule wrote on 14. Oct 2012 , 13:07:
Em Túy Vân ơi,

Em xem mục sinh hoạt LVD ở đầu trang nhà , có n\message cho em đó.  Hôm qua cô gọi em mà không được /

Cô thương ,
Tối qua đi dự Sn người bạn về khuya quá.
  Cám ơn cô đã gọi và nhắn tin. Mấy ngày nay , xem hình...mà cứ tưởng như trong giấc mơ.
Cô gái Sai Gòn cầm bong bóng , để nhớ lại những ngày ở VN , thuở thanh xuân thật hồn nhiên.
Năm nay em thấy cô là giáo sư duy nhất , ở lại với Đ H giờ phút cuối cùng , với cô con gái nuôi , và với chúng em để chụp hình.Ước gì em có Mẹ nuôi...như cô THu thì nhất đó đa.
  Em thật hạnh phúc và 1 lần nửa , cám ơn  cô , những giây phút được ôm cô , chụp hình và nhảy...
  Thương chúc cô và cả nhà , đầu tuần lể mới , vui nhiều.
  Em TV
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #146 - 16. Oct 2012 , 10:13

tuy-van wrote on 15. Oct 2012 , 07:47:
Cô thương ,
Tối qua đi dự Sn người bạn về khuya quá.
  Cám ơn cô đã gọi và nhắn tin. Mấy ngày nay , xem hình...mà cứ tưởng như trong giấc mơ.
Cô gái Sai Gòn cầm bong bóng , để nhớ lại những ngày ở VN , thuở thanh xuân thật hồn nhiên.
Năm nay em thấy cô là giáo sư duy nhất , ở lại với Đ H giờ phút cuối cùng , với cô con gái nuôi , và với chúng em để chụp hình.Ước gì em có Mẹ nuôi...như cô THu thì nhất đó đa.
  Em thật hạnh phúc và 1 lần nửa , cám ơn  cô , những giây phút được ôm cô , chụp hình và nhảy...
  Thương chúc cô và cả nhà , đầu tuần lể mới , vui nhiều.
  Em TV

Em gái ơi,

Không ngờ là em có để ý cô là người cuối cùng ở lại ĐH đó, chịu chơi hơn cô Mai mọi lần hả?  Cũng vì thế mới được nảy với em, Tâm Hương, Mỹ Đà mấy...trận.  Chu cha, nghe em ước làm con cô mà cảm kích.  Các em làm con nuôi mạ Vân nhiều lắm rồi, còn cần gì ước thêm nữa đây?  Cô trò chị em thế này là hạnh phúc rồi em nhé.  Cô cảmo7n em đã nghĩ đến cô nhiều hơn thời gian em có.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #147 - 16. Oct 2012 , 10:17

Mỗi hình ảnh một tấm tình:
...

...

...

...

...
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #148 - 16. Oct 2012 , 19:41

thule wrote on 16. Oct 2012 , 10:17:
Mỗi hình ảnh một tấm tình:
...

Dzịt cám ơn Cô post hình Cô và Dzịt , nhìn trông giống 2 chị em dể sợ..... Cheesy

...
Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #149 - 16. Oct 2012 , 21:20

thule wrote on 16. Oct 2012 , 10:13:
Em gái ơi,

Không ngờ là em có để ý cô là người cuối cùng ở lại ĐH đó, chịu chơi hơn cô Mai mọi lần hả?  Cũng vì thế mới được nảy với em, Tâm Hương, Mỹ Đà mấy...trận.  Chu cha, nghe em ước làm con cô mà cảm kích.  Các em làm con nuôi mạ Vân nhiều lắm rồi, còn cần gì ước thêm nữa đây?  Cô trò chị em thế này là hạnh phúc rồi em nhé.  Cô cảmo7n em đã nghĩ đến cô nhiều hơn thời gian em có.

EM RẤT CÁM ƠN CÔ THU ĐÃ POST BÀI VIẾT CỦA CÔ MAI VIẾT VỀ KỲ Đ H TG #3 NẦY THẬT CÃM ĐỘNG VÀ ĐẦY ĐỦ.

Kính chúc sức khoẻ và mọi sự may mắn đến với quý thầy cô và tất cả , mọi ngày.
Các em có Mạ Vân rồi , nhưng càng nhiều  Mẹ nuôi , càng tốt , để tha hồ nhỏng nhẻo đó cô.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 8 9 10 11 12 ... 18
Send Topic In ra