Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 12 13 14 15 16 ... 53
Send Topic In ra
TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI (Read 58573 times)
Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Re: TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI
Reply #195 - 10. Apr 2012 , 21:16

Vu Ngoc Mai wrote on 10. Apr 2012 , 09:31:
Tí cưng ơi,
Cô đã nghe em hát trong QTG rồi, và cũng đã khen Tí nữa đó, nở mũi chưa nào?
Ngày giỗ O X năm nay có con trai thứ bay về từ tiểu bang xa, nên rất là đầm ấm em ạ.  Ba anh em chúng nó đùa giỡn như khi còn nhỏ, thấy mà thương Phượng Tr. ơi.
Cô Ngọc Mai

Cô Ngọc Mai thương,
Em "nghe" Cô nói với Tí của Cô mà cũng nghe ấm cúng theo Cô luôn ạ.  Cuối tuần rồi là giỗ của Thày, có đầy đủ con cái là hạnh phúc lắm thưa Cô, nhất là người con ở xa mà bay về nữa.  Nghe Cô nói ba anh em đùa giỡn với nhau em hình dung ra cảnh nhà Cô quây quần bên nhau thật là vui.  Làm em chợt nghĩ đến Mẹ em, lúc nào con cái về, Mẹ cũng nấu mấy món, nhưng không cần ăn, chỉ cần nghe chúng em vui vẻ và....gấu ó... với nhau là đủ rồi.  Mà tụi em cũng...hoang...lắm thưa Cô.  Anh chị em tập hợp với nhau là cười bễ nhà bễ cửa....
Em chúc Cô ngày thứ 4 vui vẻ...
Em HMN
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #196 - 11. Apr 2012 , 09:26

Vu Ngoc Mai wrote on 10. Apr 2012 , 09:13:
Tv ơi,
Cô vừa đi tour vùng San Francisco và lân cận về, ngồi xe nhiều cũng mệt, nhưng đi cho đỡ buồn vì lúc này không thích du lịch xa nữa, trừ khi đi với bạn bè thân quen và gia đình con cái.   Đi vùng này lại nhớ San Jose của các em nhiều đó.
Cám ơn em đã chữa bịnh mất ngủ cho cô.  Nhưng em đừng lo, cô sẽ ráng thức ngủ điều độ hơn, và hi vọng đây chỉ là giai đoạn, còn thì cô vốn là người dễ ngủ từ trước tới nay rồi. 
Chúc em vui đời chạy show.
Cô Ngọc Mai

Cô thương ,
Mấy ngày nay comp đình công , em ra vào không yên , vì nhớ D Đ quá.Hôm nay chạy vội vào thư viện đây cô.
Cám ơn cô đã nhớ Sj chúng em.
Lâu lâu đi tour cũng vui. Em hy vọng mình có thì giờ để đi cho thỏa thích , khi còn " ăn được , ngủ được  là tiên ", để nay mai khỏi tiếc nuối .
Thương chúc cô và cả nhà những ngày mùa Xuân tháng 4 , thân tâm an lạc.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #197 - 12. Apr 2012 , 10:48

Hoạ Mi Nâu wrote on 10. Apr 2012 , 21:16:
Cô Ngọc Mai thương,
Em "nghe" Cô nói với Tí của Cô mà cũng nghe ấm cúng theo Cô luôn ạ.  Cuối tuần rồi là giỗ của Thày, có đầy đủ con cái là hạnh phúc lắm thưa Cô, nhất là người con ở xa mà bay về nữa.  Nghe Cô nói ba anh em đùa giỡn với nhau em hình dung ra cảnh nhà Cô quây quần bên nhau thật là vui.  Làm em chợt nghĩ đến Mẹ em, lúc nào con cái về, Mẹ cũng nấu mấy món, nhưng không cần ăn, chỉ cần nghe chúng em vui vẻ và....gấu ó... với nhau là đủ rồi.  Mà tụi em cũng...hoang...lắm thưa Cô.  Anh chị em tập hợp với nhau là cười bễ nhà bễ cửa....
Em HMN

HMN thương,
Em nói đúng đó, khi tất cả đều bỏ ta (người ta lại bỏ con rồi, Chúa ơi!) thì ta vẫn còn gia đình mãi tồn tại để an ủi và chia sẻ.  Thế mới là "Anh em như thể chân tay" chứ.  Mấy con trai cô khi cao hứng lên còn mày tao mi tớ với nhau, rồi chụp mũ, nói khích nhau với hi vọng bị mẹ rầy.  Chúng làm "thầy dùi" tài lắm, nhưng cô vẫn không bị mắc mưu đâu em, mà chỉ lật tẩy rồi cười xoà.
Cô còn nhớ ngày xưa trong bữa cơm gia đình, các ông anh nói lóng với nhau, bố cô thường hỏi mẹ "Chúng nó nói cái gì thế hả mình?"  Ấy cô cũng học khôn khối ra nhờ gia đình đông với 10 anh chị em tụ họp hằng ngày đó HMN ạ.
Cười lên đi cho bớt buồn lo chuyện kẻ ở người đi trong sở cục cưng nhé.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #198 - 12. Apr 2012 , 11:03

tuy-van wrote on 11. Apr 2012 , 09:26:
Cô thương ,
Mấy ngày nay comp đình công , em ra vào không yên , vì nhớ D Đ quá.Hôm nay chạy vội vào thư viện đây cô.
Cám ơn cô đã nhớ Sj chúng em.
Lâu lâu đi tour cũng vui. Em hy vọng mình có thì giờ để đi cho thỏa thích , khi còn " ăn được , ngủ được  là tiên ", để nay mai khỏi tiếc nuối .
Thương chúc cô và cả nhà những ngày mùa Xuân tháng 4 , thân tâm an lạc.
Em Tv

Tv thương,
Mùa Xuân tháng Tư nhưng cũng là Tháng tư đen của đời di tản.  Đọc bài viết về dịp này hằng năm mà vẫn thấy xót xa cho dân mình em nhỉ. 
Mà đặc biệt tháng này nhiều mục quá, chưa gì đã thấm mệt rồi em ơi!
Thấy Thu Ca nhắc em dịch thơ đó, mau chạy vào quán dịch đi nhé.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #199 - 12. Apr 2012 , 18:14

tuy-van wrote on 30. Mar 2012 , 16:57:
Cô thương ,
Vâng , cuộc đời quá phức tạp , ở sao cho vừa lòng người , bây giờ cô trò mình đả trải qua bao cảnh éo le , chắc không ít thì nhiều bao kinh nghiệm.
Thôi cứ học chử Mackeno cho khoẻ cái thân , buồn phiền thì mang bịnh vào thân , không giúp ích hay cứu gì được cả.
Em cứ " trong héo ngoài tươi " cho đở buồn rầu.
Thương chúc cô và cả nhà cuối tuần như ý.
Em tv

Cô thương kính và TV thân mến
Đúng cuộc đời quá phức tạp và lòng người lại càng phức tạp hơn ..thế mới gọi là cõi ta bà ngũ trược  ..Em cũng cố gắng theo chủ thuyết mackeno đó thưa Cô ... Lâu quá vào thấy Cô kể chuyện gia đình vui quá
Em kính chúc Cô luôn vui bên các cháu nhen Cô
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #200 - 12. Apr 2012 , 18:20

Vu Ngoc Mai wrote on 12. Apr 2012 , 11:03:
Tv thương,
Mùa Xuân tháng Tư nhưng cũng là Tháng tư đen của đời di tản.  Đọc bài viết về dịp này hằng năm mà vẫn thấy xót xa cho dân mình em nhỉ. 
Cô Ngọc Mai

Cô ơi
Mổi lần nghe bản nhạc này ...em không lam sao kiềm chế ..được Cô ơi  ... Cry Cry Cry
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #201 - 12. Apr 2012 , 18:42

Tuyet Lan wrote on 12. Apr 2012 , 18:20:

Cô ơi
Mổi lần nghe bản nhạc này ...em không lam sao kiềm chế ..được Cô ơi  ... Cry Cry Cry

Tuyết Lan thương,
Bài hát nghe thấm thía quá em ạ, nhất là còn được lồng trong những hình ảnh rất buồn nữa.  Dân mình thật là bất hạnh.  Chỉ mong sao mọi người biết thương yêu nhau, chín bỏ làm mười thì cuộc đời cũng sẽ tốt đẹp hơn em nhỉ.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #202 - 12. Apr 2012 , 22:57

Vu Ngoc Mai wrote on 12. Apr 2012 , 18:42:
Tuyết Lan thương,
Bài hát nghe thấm thía quá em ạ, nhất là còn được lồng trong những hình ảnh rất buồn nữa.  Dân mình thật là bất hạnh.  Chỉ mong sao mọi người biết thương yêu nhau, chín bỏ làm mười thì cuộc đời cũng sẽ tốt đẹp hơn em nhỉ.
Cô Ngọc Mai

Hello Tuyết Lan - lâu lắm mới thấy Tuyết Lan  ghé Sân Trường - lần này  ghé  Tuyết Lan post bản nhạc  - chỉ  nghe khúc nhạc dạo đầu tôi cũng đã biết tên bản nhạc "Người Di tản buồn " của Nam Lộc -Nghe hết bài-  làm cho lòng tôi càng Buồn thêm khi nhớ về ngày 30 tháng Tư Đen - Tất cả  đất  Nước Miền Nam Đảo Lộn -  những kẻ từ Rừng Rú  ra  làm Người Ngợm - nhưng sau  37 năm vẫn không có gì thay đổi -Những thằng Đầy Tớ Nhân Dân Càng Giàu lên - còn  những Ông bà Chủ lại Nghèo thêm  - Ôi bất Hạnh Thay cho đất Nước Mang hình chữ S .
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #203 - 13. Apr 2012 , 11:43

nguyen_toan wrote on 12. Apr 2012 , 22:57:
Hello Tuyết Lan - lâu lắm mới thấy Tuyết Lan  ghé Sân Trường - lần này  ghé  Tuyết Lan post bản nhạc  - chỉ  nghe khúc nhạc dạo đầu tôi cũng đã biết tên bản nhạc "Người Di tản buồn " của Nam Lộc -Nghe hết bài-  làm cho lòng tôi càng Buồn thêm khi nhớ về ngày 30 tháng Tư Đen - Tất cả  đất  Nước Miền Nam Đảo Lộn -  những kẻ từ Rừng Rú  ra  làm Người Ngợm - nhưng sau  37 năm vẫn không có gì thay đổi -Những thằng Đầy Tớ Nhân Dân Càng Giàu lên - còn  những Ông bà Chủ lại Nghèo thêm  - Ôi bất Hạnh Thay cho đất Nước Mang hình chữ S .

Toàn thân,
Chào Toàn đã ghé thăm lều của cô.  Vẫn thấy em bên nhà Mạ Vân luôn. 
Cô chúc cả nhà vui cuối tuần.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #204 - 13. Apr 2012 , 20:05

Hoạ Mi Nâu wrote on 10. Apr 2012 , 21:16:
Cô Ngọc Mai thương,
Em HMN

he he nghe Nâu kể thấy giống chị em nhà Diều quá ...

Bây giờ mỗi lần tụ họp về nhà là mấy chị em lại chui rúc nhau vào 1 chỗ ngủ ở ngay dưới bàn thờ của Má với hy vọng Má có thể nghe mấy chị em nói chuyện về Má và chọc ghẹo nhau mà cười hùn như ngày xưa ...

Chúc Nâu vui nhe

Diều
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #205 - 13. Apr 2012 , 20:13

Vu Ngoc Mai wrote on 10. Apr 2012 , 09:31:
Tí cưng ơi,
Cô đã nghe em hát trong QTG rồi, và cũng đã khen Tí nữa đó, nở mũi chưa nào?
Ngày giỗ O X năm nay có con trai thứ bay về từ tiểu bang xa, nên rất là đầm ấm em ạ.  Ba anh em chúng nó đùa giỡn như khi còn nhỏ, thấy mà thương Phượng Tr. ơi.
Cô Ngọc Mai

Cô NGọc Mai thương của Tí ơi ,
Em có đọc ké thư Cô viết cho Nâu rồi , vui quá Cô ơi , em biết đối với Cha Mẹ , con của mình bao giờ cũng còn nhỏ xíu và thích nhìn chúng tụ họp lại mà vui đùa như ngày xưa còn bé tí teo , còn sống trong vòng tay của Cha Mẹ , mái ấm của gia đình .

Mấy chị em nhà em thường hay gọi tên và xưng là em , chứ không gọi thứ , nhiều người bà con hay " phàn nàn " về chuyện này nhưng Ba em lại nói với họ là Ba thích như vậy , nghe cũng ... dễ thương và gần gũi , thân mật nên tụi em cũng không có sửa để Ba thấy ... đứa nào cũng dễ thương .... Cheesy Grin Grin

Cuối tuần này gặp Cọp con nữa rồi , vui nữa phải không Cô  ?

À , Tí cám ơn Cô đã nghe Tí hát và khen nữa , bài đó bao giờ hát cũng nghe bùi ngùi Cô ạ , nhất là khi mình .... nhiều tuổi rồi  Undecided Undecided , cái thơi hoa mộng đã quá xa xưa nhưng không bao giờ quên

Tí cưng của Cô
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #206 - 13. Apr 2012 , 21:08

Phuong_Tran wrote on 13. Apr 2012 , 20:13:
Cô NGọc Mai thương của Tí ơi ,
Em có đọc ké thư Cô viết cho Nâu rồi , vui quá Cô ơi , em biết đối với Cha Mẹ , con của mình bao giờ cũng còn nhỏ xíu và thích nhìn chúng tụ họp lại mà vui đùa như ngày xưa còn bé tí teo , còn sống trong vòng tay của Cha Mẹ , mái ấm của gia đình .

Mấy chị em nhà em thường hay gọi tên và xưng là em , chứ không gọi thứ , nhiều người bà con hay " phàn nàn " về chuyện này nhưng Ba em lại nói với họ là Ba thích như vậy , nghe cũng ... dễ thương và gần gũi , thân mật nên tụi em cũng không có sửa để Ba thấy ... đứa nào cũng dễ thương .... Cheesy Grin Grin

Cuối tuần này gặp Cọp con nữa rồi , vui nữa phải không Cô  ?

À , Tí cám ơn Cô đã nghe Tí hát và khen nữa , bài đó bao giờ hát cũng nghe bùi ngùi Cô ạ , nhất là khi mình .... nhiều tuổi rồi  Undecided Undecided , cái thơi hoa mộng đã quá xa xưa nhưng không bao giờ quên

Tí cưng của Cô

Tí cưng của cô ơi,
Cô cứ có nhận xét là bây giờ mình cưng con cháu hơn ngày xưa, phấn vì có ít con, nhưng cũng chính vì bây giờ mình theo mới, ít khe khắt hơn các cụ ngày xưa.  Vả lại ở bên này mà khó thì khi đủ 18, con nó ghi danh đi học xa, rồi làm việc cũng ở xa, thế là tha hồ mà nhớ mà thương nhé.
Cọp con được đổi nhà trẻ, nghe bố nó nói bây giờ vui vẻ lắm, lại nặng hơn mấy tuần trước, BN có bồng thì phải coi chừng gẫy lưng cơ đấy, nhưng cô vẫn không sợ vì có...võ, hì hì hì...
Chúc em vui nhiều cuối tuần này Tí nhé.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #207 - 13. Apr 2012 , 23:12

Vu Ngoc Mai wrote on 12. Apr 2012 , 11:03:
Tv thương,
Cô Ngọc Mai

Cô thương ,
Vâng , tháng 4 làm ai cũng nghỉ đến mà nghẹn ngào. Và em rất cám ơn những người đã giúp đở chúng ta trên quê hương thứ 2 nầy.
Cô và em tha hồ chạy shows mệt nghỉ ,vui được ngày nào , hay ngày nấy nha cô.
   Bây giờ em hông dám hứa gì cả , và đang " trốn " bên QT , vì sợ máy comp của em hay bị " mắc dịch " nữa chừng thì mệt.
Chúc cô những ngày cuối tuần nựng 2 chị em cọp con...đả đời...
Em Tv
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #208 - 13. Apr 2012 , 23:16

Tuyet Lan wrote on 12. Apr 2012 , 18:14:
Cô thương kính và TV thân mến
Đúng cuộc đời quá phức tạp và lòng người lại càng phức tạp hơn ..thế mới gọi là cõi ta bà ngũ trược  ..Em cũng cố gắng theo chủ thuyết mackeno đó thưa Cô ... Lâu quá vào thấy Cô kể chuyện gia đình vui quá
Em kính chúc Cô luôn vui bên các cháu nhen Cô

Bạn hiền TL thân mến ,
Lâu quá hông thấy bạn? hy vọng bạn và gd luôn an lành.
Cám ơn TL đã vào đây thăm hỏi Cô Mai và Tv , mackeno là phương pháp đở " stress " lắm đó.
Thương chúc TL và gd thân tâm an lạc.
Tv
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #209 - 13. Apr 2012 , 23:23

Phuong_Tran wrote on 13. Apr 2012 , 20:05:
he he nghe Nâu kể thấy giống chị em nhà Diều quá ...

Bây giờ mỗi lần tụ họp về nhà là mấy chị em lại chui rúc nhau vào 1 chỗ ngủ ở ngay dưới bàn thờ của Má với hy vọng Má có thể nghe mấy chị em nói chuyện về Má và chọc ghẹo nhau mà cười hùn như ngày xưa ...

Chúc Nâu vui nhe

Diều

Cô Mai , HMN và Tí cưng thân ,

Ngày giổ của thầy , các con cô Mai tụ họp đông đủ , chắc thầy hạnh phúc và mỉm cười bên kia thế giới đó cô.
Mùa lể Thanh Minh năm nay , Tv cũng  nhớ Mẹ giống HMN và Tí cưng vậy đó.Hy vọng Mẹ chúng ta luôn bên cạnh , an ủi , chia vui ,xẻ buồn , và nâng đở chúng ta trong mọi nơi , mọi lúc.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 12 13 14 15 16 ... 53
Send Topic In ra