Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 14 15 16 17 18 ... 53
Send Topic In ra
TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI (Read 58578 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI
Reply #225 - 22. Apr 2012 , 16:53

Vu Ngoc Mai wrote on 20. Apr 2012 , 07:17:
Tí cưng ơi,
Cô biết em rất bận, nhưng cứ tà tà mà dịch thơ, vội vã quá thì nàng thơ lại đi trốn mất, tìm lại cũng khó đấy.
Thôi bây giờ thì Tí khoẻ rồi nhé, cô mừng cho Tí.  Thấy ai cũng kêu bài khó, mà ai cũng dịch hay cả, thế thì cũng không cần phải ra đề dễ quá đâu Tí nhỉ.
Cô chúc Tí vui nhiều.
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Ngọc Mai thương ,

Cuối tuần này Cô có vui không ? Nhớ kể Tí nghe với nhé ( nhõng nhẽo ) .

Dạ , chắc nhà dịch thơ bây giờ ai cũng lên ... ký rồi ,nên Cô ra đề khó khó là phải rồi , phải có thử thách một tí chứ ạ  Cheesy Grin

Tí cưng của Cô

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #226 - 23. Apr 2012 , 20:44

Vu Ngoc Mai wrote on 21. Apr 2012 , 07:29:
Tv thương,
Em ơi,
              "Dò sông dò biển dễ dò,
          Nào ai lấy thươc mà đo lòng ngưởi"
Biết vậy rồi thì mình mackeno, không buồn lâu nữa em ạ.
À mà nếu nhìn theo khía cạnh lạc quan thì ở đời cũng thiếu gì kẻ chung tình, sống chết vì một người, và cũng có những cuộc tình thơ mộng và bất diệt nữa.  Thôi thì cứ vui lên đi em.
Cô Ngọc Mai

Vâng , em cũng khuyên bạn em như vậy. Thôi MACKENO là nhất ha cô.
Phải nghỉ lạc quan , thì đời vui hơn , em cũng rất đồng ý với cô đấy.
Kính chúc cô và cả nhà những ngày tháng an bình.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #227 - 23. Apr 2012 , 22:39

Phuong_Tran wrote on 22. Apr 2012 , 16:53:

Cuối tuần này Cô có vui không ? Nhớ kể Tí nghe với nhé ( nhõng nhẽo ) .

Dạ , chắc nhà dịch thơ bây giờ ai cũng lên ... ký rồi ,nên Cô ra đề khó khó là phải rồi , phải có thử thách một tí chứ ạ  Cheesy Grin

Tí cưng của Cô

Tí cưng ơi,
Cuối tuần này cô của Tí có chương trình sít sao quá xá.  Trưa Thứ bày đi ăn và shopping với bạn, chiều có giờ học hát, rồi tối và đêm thì ôm Cọp con.  Sáng hôm sau có cả họ về nhà cô và con trai cả để dư tiệc tiếp đón anh chi va vợ chồng con trai lớn của ảnh từ Pháp qua chơi CA.  Thấy anh chị của cô kỳ này ốm và già yếu hơn cách đây 2 năm nhiều rồi em ạ.   Buổi chiều thì cô ru Cọp ngủ, mãi đến tối nó mới theo bố mẹ và chị về nhà trở lại.  Thế là lại một cuối tuần nữa trôi qua mau thật mau, mà cũng đầy ý nghĩa thân thương nữa.
Thế Tí cũng kể vài sinh hoạt cuối tuần cho cô nghe với, chóng ngoan.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #228 - 23. Apr 2012 , 22:51

tuy-van wrote on 23. Apr 2012 , 20:44:
Vâng , em cũng khuyên bạn em như vậy. Thôi MACKENO là nhất ha cô.
Phải nghỉ lạc quan , thì đời vui hơn , em cũng rất đồng ý với cô đấy.
Kính chúc cô và cả nhà những ngày tháng an bình.
Em Tv

Tv thương,
Đúng rồi đó em, cô thấy lúc nào em cũng vui tíu tít, chạy khắp nẻo, dù buồn đến đâu thì cũng tiêu tan thôi...
Hôm nay đầu tuần mà cũng qua cái vù, cô cứ tưởng chừng như vẫn còn ngày Chủ nhật đó Tv ạ.   
Cô chúc em cả một tuần thật vui.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #229 - 24. Apr 2012 , 06:17

Vu Ngoc Mai wrote on 23. Apr 2012 , 22:39:
Tí cưng ơi,
Cuối tuần này cô của Tí có chương trình sít sao quá xá.  Trưa Thứ bày đi ăn và shopping với bạn, chiều có giờ học hát, rồi tối và đêm thì ôm Cọp con.  Sáng hôm sau có cả họ về nhà cô và con trai cả để dư tiệc tiếp đón anh chi va vợ chồng con trai lớn của ảnh từ Pháp qua chơi CA.  Thấy anh chị của cô kỳ này ốm và già yếu hơn cách đây 2 năm nhiều rồi em ạ.   Buổi chiều thì cô ru Cọp ngủ, mãi đến tối nó mới theo bố mẹ và chị về nhà trở lại.  Thế là lại một cuối tuần nữa trôi qua mau thật mau, mà cũng đầy ý nghĩa thân thương nữa.
Thế Tí cũng kể vài sinh hoạt cuối tuần cho cô nghe với, chóng ngoan.
Cô Ngọc Mai

Em cám ơn Cô đã kể em nghe sinh hoạt cuối tuần của Cô , nghe vui và ấm áp tình gia đình quá Cô ơi , em chú ý thấy có cả giờ học hát nữa , ui chu choa... Cô Mai của Tí thiệt là hết xẩy !!! Cô cho Tí hỏi : Cô có giờ học hát bao nhiêu buổi trong một tuần? và có thường xuyên không Cô?

Tí thì ráng giữ  tập hát thường xuyên mỗi ngày nhưng giờ giấc thì không cố định , tùy theo lúc nào có giớ thuận tiện , cuối giờ buổi sáng hoặc là buổi tối.

Cuối tuần này của Tí thì buồn thiu hà Cô ơi , để Tí méc với Cô Mai nhé , Tí bị xe tông ạ , bị hôm tối thứ năm tuần rồi , người đụng Tí bị say rượu nữa , xe lại không có đèn gì hết trơn , Tí bị té bò lê bò càng trên đường , đau hết biết , choáng váng cả mặt mày , bị đau nhất là phần bàn chân trái gần mắc cá , lúc đó Tí không biết nó có bị gảy không mà đau dữ vậy , đứng lên không được ,  rờ rờ thây bị sưng phồng lên thôi , mềm mềm nên Tí yên tâm , về nhà chườm nước đá ngay , sáng ra thấy đở hơn nhưng... đi không được , nằm hết cả ngày thứ sáu ,  thứ bảy ,  rêm rẩm hết cả người , cái đau nó cứ rãi ra khắp người Cô ạ vì bị trầy tùm lum , ngày chủ nhật mới lóp ngóp ngồi dậy đi cà nhắc lòng vòng trong nhà làm cái này cái kia một tí.

Tí công nhân trong người mình có chỗ nào bị đau thì thật là khó chịu  Undecided Undecided

Tí cưng của Cô
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #230 - 24. Apr 2012 , 10:40

Vu Ngoc Mai wrote on 23. Apr 2012 , 22:51:
Tv thương,
Đúng rồi đó em, cô thấy lúc nào em cũng vui tíu tít, chạy khắp nẻo, dù buồn đến đâu thì cũng tiêu tan thôi...
Hôm nay đầu tuần mà cũng qua cái vù, cô cứ tưởng chừng như vẫn còn ngày Chủ nhật đó Tv ạ.   
Cô chúc em cả một tuần thật vui.
Cô Ngọc Mai   

Cô thương ,
Thấy cô thảnh thơi cũng mừng , vì thứ 2 , mà cô tưởng vẫn còn là chủ nhật...hi.hi.
Thôi , cô trò mình cứ nghỉ ngày nào cũng là ngày chủ nhật , cho đời thêm tươi và Mackeno , vì  trần đời quá phức tạp , nha cô.
  Tội Tí cưng lắm đó cô , mới vừa bị sao " quả tạ " , tai nạn xe của người say rượu ,đâm thẳng vào xe Tí , ( năm nay  có anh PD và Tí bị tai nạn xe cộ " đâm thẳng ". Cũng may  là đụng phần mềm , và " của hư thay người " là phước đức mấy đời. Chúc mừng Tí cưng nha.
Bây giờ   em mới " phục em sát đất ", vì chiện nầy em biết từ lâu. Khi điện thoại hỏi thăm , Tí dặn giử " bí mật " , nhưng  hôm nay vào đây " tự khai " , vì chúng ta cùng chia vui , xẽ buồn , phải không cô?
  Em hằng cầu nguyện cho Chị Thanh Tâm , thiên thần của chúng ta , mang mọi sự bình an và may mắn , mọi ngày, mỗi phút , mỗi giây .
Mong thay
Em Tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #231 - 26. Apr 2012 , 09:58

tuy-van wrote on 24. Apr 2012 , 10:40:
Cô thương ,
Thấy cô thảnh thơi cũng mừng , vì thứ 2 , mà cô tưởng vẫn còn là chủ nhật...hi.hi.
Thôi , cô trò mình cứ nghỉ ngày nào cũng là ngày chủ nhật , cho đời thêm tươi và Mackeno , vì  trần đời quá phức tạp , nha cô.
  Tội Tí cưng lắm đó cô , mới vừa bị sao " quả tạ " , tai nạn xe của người say rượu ,đâm thẳng vào xe Tí , ( năm nay  có anh PD và Tí bị tai nạn xe cộ " đâm thẳng ". Cũng may  là đụng phần mềm , và " của hư thay người " là phước đức mấy đời. Chúc mừng Tí cưng nha.
Bây giờ   em mới " phục em sát đất ", vì chiện nầy em biết từ lâu. Khi điện thoại hỏi thăm , Tí dặn giử " bí mật " , nhưng  hôm nay vào đây " tự khai " , vì chúng ta cùng chia vui , xẽ buồn , phải không cô?
  Em hằng cầu nguyện cho Chị Thanh Tâm , thiên thần của chúng ta , mang mọi sự bình an và may mắn , mọi ngày, mỗi phút , mỗi giây .
Mong thay
Em Tv

Tv thương,
Hôm qua cô phải một phen quýnh quáng vì cần lái xe mà đi khoá cửa và để quên chùm chia khoá trong nhà.  Gọi Triple A thì họ nói chỉ lo cho khoá xe thôi chớ không lo cho khoá nhà, thế là đành phải câu cứu con dâu về mở cửa dùm , và ngồi đợi chờ trong cơn lửa đốt vì đã quá giờ hẹn rồi!  Bây giờ rút kinh nghiệm phải có thêm chia khoá nhỡ khi hữu sự mà còn dùng.
Cho chừa cái tật xập cửa thay vì khoá cửa của cô.  Lỡ quên một tí mà làm bao nhiêu ngưoi phải chờ đợi đó Tv ơi!
Thôi hôm nay thì trời lại đẹp rồi, yên chí mà xuất hành thoải mái...
Cô chúc em vui luôn.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #232 - 26. Apr 2012 , 10:39

Vu Ngoc Mai wrote on 26. Apr 2012 , 09:58:
Tv thương,
Hôm qua cô phải một phen quýnh quáng vì cần lái xe mà đi khoá cửa và để quên chùm chia khoá trong nhà.  Gọi Triple A thì họ nói chỉ lo cho khoá xe thôi chớ không lo cho khoá nhà, thế là đành phải câu cứu con dâu về mở cửa dùm , và ngồi đợi chờ trong cơn lửa đốt vì đã quá giờ hẹn rồi!  Bây giờ rút kinh nghiệm phải có thêm chia khoá nhỡ khi hữu sự mà còn dùng.
Cho chừa cái tật xập cửa thay vì khoá cửa của cô.  Lỡ quên một tí mà làm bao nhiêu ngưoi phải chờ đợi đó Tv ơi!
Cô chúc em vui luôn.
Cô Ngọc Mai

Ngoc Mai oi ,
Dung la Sao Qua Ta giang xuong cho hai dua minh ngay hom qua. Tai vi ban den cham qua nen khong dươc chung kien vu minh tro tai " Xoac cang do xem dat ngan dai " o sau vươn nha Thu , bay gio moi thay e am ca ngươi. Cung may la " đu.ng ma.nh nhu+ng ma` ngo' cun~g e^m " [ cau tho cua ong ngoai minh ta canh bi dung xe ] la nho+` tha?m co .
Tui minh di ve binh an toi hom qua la minh qua mung. Tren dương ve Dan lai xe ma troi mua nhu trut nươc , chang thay dương thay sa dau ca , chi chay 45 , 50 dam gio , minh cu noi voi Dan la cu tu tu ma chay dưng lo. Minh phai noi voi Dan la neu troi cu mua nhu the nay chac minh phai giu Dan ngu lai nha minh chu mot minh Dan lai xe qua cai deo do mot minh ma troi mua thi minh chang yen tam ti nao ca. May ma den gan nha minh thi troi da bot mua. Ban ve co bi mua nhieu khong? Toi nghiep cho Minh Chau va Kieu Hanh phai lai xe mot minh , con Kim Phương thi voi voi vang vang chang kip an uong gi vi so Ong Xa doi !
Tuy nhien ngay hom qua dươc an uong e he , ngon qua suc. Mon nao cung ngon .
Toi nghiep Ong Khang phai thuc cho minh va cu goi dien thoai den may lan nhac nho phai ve .
Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #233 - 26. Apr 2012 , 20:17

Vu Ngoc Mai wrote on 26. Apr 2012 , 09:58:
Tv thương,
Cô chúc em vui luôn.
Cô Ngọc Mai

Em nghe cô và cô Vân kể chuyện , em thấy quen quen.
Bây giờ cô trò mình có bao nhiêu chuyện để lo , nhiều khi sơ ý 1 chút , là bị khóa cửa mà không mang theo chìa khóa , và cô Vân bị té , đau đớn cả người, Tí cưng bị người lái xe say rượu đâm thẳng ( giống từ ngử của anh PD ).
Hy vọng tháng 4 sắp hết ,cả nhà chúng ta hết xui , luôn an lành và may mắn là nhất nha cô.
Ủa , chuyện gì mà đến nhà cô Thu đông vui thế , lại là ngày thường thứ 4.?
Em Tv
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #234 - 30. Apr 2012 , 00:20

...

...

...

Hình ảnh của Cô Ngọc Mai và các cựu nữ sinh khóa đầu tiên của trường : LVD 64 , cùng chị Thúy Lan LVD 66 trong tiệc đám cưới con trai chị Ngọc Oanh LVD 64. ( Hình của chị Thúy Lan )

Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #235 - 30. Apr 2012 , 09:24

ngo_thi_van wrote on 26. Apr 2012 , 10:39:
Ngoc Mai oi ,
Dung la Sao Qua Ta giang xuong cho hai dua minh ngay hom qua. Tai vi ban den cham qua nen khong dươc chung kien vu minh tro tai " Xoac cang do xem dat ngan dai " o sau vươn nha Thu , bay gio moi thay e am ca ngươi. Cung may la " đu.ng ma.nh nhu+ng ma` ngo' cun~g e^m " [ cau tho cua ong ngoai minh ta canh bi dung xe ] la nho+` tha?m co .
Tui minh di ve binh an toi hom qua la minh qua mung. Tren dương ve Dan lai xe ma troi mua nhu trut nươc , chang thay dương thay sa dau ca , chi chay 45 , 50 dam gio , minh cu noi voi Dan la cu tu tu ma chay dưng lo. Minh phai noi voi Dan la neu troi cu mua nhu the nay chac minh phai giu Dan ngu lai nha minh chu mot minh Dan lai xe qua cai deo do mot minh ma troi mua thi minh chang yen tam ti nao ca. May ma den gan nha minh thi troi da bot mua. Ban ve co bi mua nhieu khong? Toi nghiep cho Minh Chau va Kieu Hanh phai lai xe mot minh , con Kim Phương thi voi voi vang vang chang kip an uong gi vi so Ong Xa doi !
Tuy nhien ngay hom qua dươc an uong e he , ngon qua suc. Mon nao cung ngon .
Toi nghiep Ong Khang phai thuc cho minh va cu goi dien thoai den may lan nhac nho phai ve .
Van    

Vân ơi,
Hèn nào mà trong buổi họp, tui thấy bạn vàng im lặng quá, chắc còn đang bị đau mà không dám than vì còn phải lắng nghe mọi người đang say sưa phát biểu.
Thôi hôm nay thì Cá Tháng Tư cũng hết rồi, chắc may ra cũng hết xui luôn chăng, dù 2 thứ chẳng có liên quan mí nhau.  Còn bọn mình trên đường về vẫn cứ nói chuyện cho quên trời mưa, thế có liều mạng không cơ chứ? 
Chúc Vân vui mạnh.
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #236 - 30. Apr 2012 , 09:34

tuy-van wrote on 26. Apr 2012 , 20:17:
Em nghe cô và cô Vân kể chuyện , em thấy quen quen.
Bây giờ cô trò mình có bao nhiêu chuyện để lo , nhiều khi sơ ý 1 chút , là bị khóa cửa mà không mang theo chìa khóa , và cô Vân bị té , đau đớn cả người, Tí cưng bị người lái xe say rượu đâm thẳng ( giống từ ngử của anh PD ).
Hy vọng tháng 4 sắp hết ,cả nhà chúng ta hết xui , luôn an lành và may mắn là nhất nha cô.
Ủa , chuyện gì mà đến nhà cô Thu đông vui thế , lại là ngày thường thứ 4.?
Em Tv

Tv thương,
Em nói đúng đó, bên tai cô còn văng vẳng câu:  "Cái già là cái chẳng ra chi" của một người bạn.  Bây giờ người già sáng tác quá nhiều bài về tuổi già rồi đó em, vui thì ít mà buồn lại nhiều hơn.  À, có buổi họp BCH để bàn về những sinh hoạt sắp tới của hội đó mà em.  Cô thấy em Hội trưởng có vài sáng kiến rất hay, chắc nay mai cả nhà sẽ rõ.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #237 - 30. Apr 2012 , 09:35

Hai chị và các em ơi,

Tội mấy vị ở xa đi về tối tăm mưa gió.  Mình ở nhà sướng nhất mà cũng thấy mệt quá.  Chị Vân hôm nay đã hết..trẹo chận chưa?  Cái l sprinkler head thì lại bị bật ra ngoài mà cụ Đạt không biết, chưa lắp lại nên cái lỗ thành to hơn và lại co 1 cỏ che đi nên chị Vân mới dẵm phải.  Mình đã nhờ  cụ Đạt lấp thêm đất vào rồi, nguy hiểm quá.  Chị  Mai luôn luôn có mặt với các em lớn bé, vui quá nhỉ?
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #238 - 30. Apr 2012 , 10:01

Phuong_Tran wrote on 30. Apr 2012 , 00:20:

...

...

...

Hình ảnh của Cô Ngọc Mai và các cựu nữ sinh khóa đầu tiên của trường : LVD 64 , cùng chị Thúy Lan LVD 66 trong tiệc đám cưới con trai chị Ngọc Oanh LVD 64. ( Hình của chị Thúy Lan )

Tí cưng của cô ơi,
Tí đã nhanh tay post hình cho cả nhà xem, chắc là các chị, nhất là mẹ chú rể, em Ngọc Oanh, vui lắm.  Ngọc Oanh đã giới thiệu Cô là vị Giáo sư đã đi dự đám cưới của em và nay lại dự đám cưới của con trai em với quan khách và thân hữu.
Cùng lớp với Ngọc Oanh, một em cũng đã "tiết lộ" với cô là "hồi đó đã khóc vì nhớ khi xa cô" khiến cô rất ngạc nhiên và cảm động.  Chị Thúy Lan, cựu Hội Trưởng kiêm MC của nhiều nhiệm kỳ, đã ân cần chuyện trò và tiếp thức ăn, cũng như nhường tặng chậu hoa lan cho cô giáo trong bữa tiệc cưới đầy tình thân này. 
Còn Thu Anh thì gửi cô chuyển niên liễm $20.00, kèm theo $30.00 tặng cho hội của chúng ta.
Tình thương yêu gắn bó của các em cho nhau và cho hội sau gần 50 ra trường thật là một tấm gương sáng đáng cho chúng ta hãnh diện Tí nhỉ.
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #239 - 30. Apr 2012 , 21:29

Vu Ngoc Mai wrote on 30. Apr 2012 , 09:34:
Tv thương,
Em nói đúng đó, bên tai cô còn văng vẳng câu:  "Cái già là cái chẳng ra chi" của một người bạn.  Bây giờ người già sáng tác quá nhiều bài về tuổi già rồi đó em, vui thì ít mà buồn lại nhiều hơn.  À, có buổi họp BCH để bàn về những sinh hoạt sắp tới của hội đó mà em.  Cô thấy em Hội trưởng có vài sáng kiến rất hay, chắc nay mai cả nhà sẽ rõ.
Cô Ngọc Mai

Cô thương ,
" Đời là bể khổ " thật không sai. Nhưng thầy cô trò chúng ta lâu lâu gặp nhau , vào đây tâm sự , chia xẽ với nhau , thì riêng em , thấy đời...vui hơn và nhiều ý nghĩa đó cô.
Hôm nay đầu tuần lể mới , thân chúc cô và cả nhà những ngày tháng an bình.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 14 15 16 17 18 ... 53
Send Topic In ra