Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 34 35 36 37 38 ... 53
Send Topic In ra
TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI (Read 58634 times)
Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Re: TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI
Reply #525 - 05. Oct 2016 , 23:04

tuy-van wrote on 04. Oct 2016 , 09:35:
  Cô Mai thương kính ,

Ước gì em có những phép nhiệm mầu , để cô và người chị Houston được phục hồi sức khoẻ ,và  cho những người thân yêu luôn cùng chúng ta.
  Nhưng đúng là người tính không bằng trời tính , hãy giử gìn sức khoẻ nha cô.

...

Em Tvms

Tv thương,
chuyện gì rồi cũng qua đi, rồi chúng ta lại phải rang vui sống với những gì mình đang có.  Cô thấy song ở đời that là khó quá em nhỉ.
Nhưng thôi, cứ chap nhận nhanh chừng nào thì đỡ khổ chừng nấy thôi.
Cô Ngọc  Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #526 - 07. Oct 2016 , 13:43

Vu Ngoc Mai wrote on 05. Oct 2016 , 23:04:
Tv thương,
chuyện gì rồi cũng qua đi, rồi chúng ta lại phải rang vui sống với những gì mình đang có.  Cô thấy song ở đời that là khó quá em nhỉ.
Nhưng thôi, cứ chap nhận nhanh chừng nào thì đỡ khổ chừng nấy thôi.
Cô Ngọc  Mai

Mạ thương ,

Vâng , đời là bể khổ , khi nào trả hết nợ đời , chắc lúc đó mới khỏi bị " nhức đầu '
  Mackeno nha cô , ráng chấp nhận " thương đau " cho hết cuộc đời nầy.
  Em rất tiếc không đến hội ngộ Đ H LVD năm nay như đã hứa , đúng là " người tính không bằng trời tính " , xin hẹn vào 1 ngày đẹp trời nào đó nhé.

...

Em kính tặng hoa hồng thân thương nầy , đến cô Mai và tất cả những ai vào những ngày cuối tuần Đ H LVD nhiều hạnh phúc , và  thành công như ý.

Em TV MS
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #527 - 16. Oct 2016 , 21:51

tuy-van wrote on 07. Oct 2016 , 13:43:
  Mạ thương ,

Vâng , đời là bể khổ , khi nào trả hết nợ đời , chắc lúc đó mới khỏi bị " nhức đầu '
  Mackeno nha cô , ráng chấp nhận " thương đau " cho hết cuộc đời nầy.
  Em rất tiếc không đến hội ngộ Đ H LVD năm nay như đã hứa , đúng là " người tính không bằng trời tính " , xin hẹn vào 1 ngày đẹp trời nào đó nhé.

...

Em kính tặng hoa hồng thân thương nầy , đến cô Mai và tất cả những ai vào những ngày cuối tuần Đ H LVD nhiều hạnh phúc , và  thành công như ý.

Em TV MS

Tv thương,
Cô đi cruise hôm Thứ sáu mới về tới nhà, rồi  đi văn nghệ với gia đình cháu nội ngày hôm qua, mãi đến Chiều hôm nay mới về đến nhà Tv ạ.  Mệt mà vui nhưng thiếu ngủ, chắc cũng phải vài ngày nữa mới lại sức được.
Cô có thấy hình ảnh đại hội trong nhà Cô Vân rồi, ai cũng tươi cả.
Còn Tv đi làm văn nghệ cũng xinh tươi khỏi chê luôn.
Chúc em vui nhiều đầu tuần.
Cô  Ngọc Mai
Back to top
« Last Edit: 16. Oct 2016 , 21:58 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #528 - 17. Oct 2016 , 09:32

Vu Ngoc Mai wrote on 16. Oct 2016 , 21:51:
Tv thương,
Cô đi cruise hôm Thứ sáu mới về tới nhà, rồi  đi văn nghệ với gia đình cháu nội ngày hôm qua, mãi đến Chiều hôm nay mới về đến nhà Tv ạ.  Mệt mà vui nhưng thiếu ngủ, chắc cũng phải vài ngày nữa mới lại sức được.
Cô có thấy hình ảnh đại hội trong nhà Cô Vân rồi, ai cũng tươi cả.
Còn Tv đi làm văn nghệ cũng xinh tươi khỏi chê luôn.
Chúc em vui nhiều đầu tuần.
Cô  Ngọc Mai

Cô thương quý ,

Em vui vì thấy cô và cô Hiếu Tâm đi cruise với Lvd , rất hạnh phúc.
  Hình ảnh Đ H LVD năm nay , ai cũng tươi vui và hình ảnh cắt bánh Anniversary D Đ LVD , tuyệt vời .

...

Em chờ xem hình và re pot nhé.
  Vâng , mấy tuần nay em chạy shows dài dài. Cuối tuần nầy cho Viện Dưỡng Lảo , cộng đồng , và đang tập dợt cho fashion shows cho TẾT ở SJ và Oakland Hội Phụ Nử  ( năm nay thời gian qua nhanh quá , mới đây gần đã giửa tháng 10 rồi ).

...

Tuần lể mới là đây , em kính chúc cô và cả nhà nhiều yên bình như ý.
  Và cám ơn cô tuy đi chơi về , đang mệt  , cũng vào đây.

Em TVMS
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #529 - 17. Oct 2016 , 22:44

tuy-van wrote on 17. Oct 2016 , 09:32:
  Cô thương quý ,

Em vui vì thấy cô và cô Hiếu Tâm đi cruise với Lvd , rất hạnh phúc.
  Hình ảnh Đ H LVD năm nay , ai cũng tươi vui và hình ảnh cắt bánh Anniversary D Đ LVD , tuyệt vời .

...

Em chờ xem hình và re pot nhé.
  Vâng , mấy tuần nay em chạy shows dài dài. Cuối tuần nầy cho Viện Dưỡng Lảo , cộng đồng , và đang tập dợt cho fashion shows cho TẾT ở SJ và Oakland Hội Phụ Nử  ( năm nay thời gian qua nhanh quá , mới đây gần đã giửa tháng 10 rồi ).

...

Tuần lể mới là đây , em kính chúc cô và cả nhà nhiều yên bình như ý.
  Và cám ơn cô tuy đi chơi về , đang mệt  , cũng vào đây.

Em TVMS

TV thương,
Hình đẹp và tươi em nhỉ.  Lẽ ra phải có song Vân cơ đó.  Nhưng thôi, mình còn thiếu gì dịp gặp nhau lo chi.

Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #530 - 18. Oct 2016 , 11:47

Vu Ngoc Mai wrote on 17. Oct 2016 , 22:44:
TV thương,
Hình đẹp và tươi em nhỉ.  Lẽ ra phải có song Vân cơ đó.  Nhưng thôi, mình còn thiếu gì dịp gặp nhau lo chi.

Cô Ngọc Mai

CÔ thương kính ,

Vâng , đúng là " người tính không bằng trời tính " , em đợi kỳ hội ngộ lần sau , ông trời...tính dùm em.

Em đã xem hình Đ H LVD , bây giờ chờ xem hình ảnh và re pot Cruise , chắc vui tươi tưng bừng...hơn Tết.

...

Em TVMS
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #531 - 19. Oct 2016 , 05:36

tuy-van wrote on 18. Oct 2016 , 11:47:
   CÔ thương kính ,

Vâng , đúng là " người tính không bằng trời tính " , em đợi kỳ hội ngộ lần sau , ông trời...tính dùm em.

Em đã xem hình Đ H LVD , bây giờ chờ xem hình ảnh và re pot Cruise , chắc vui tươi tưng bừng...hơn Tết.

...

Em TVMS

TV thương ơi,
Hình cái tàu này thấy quen  quá, dường như đã có đi  qua rồi thì phải.  Di cruise thì vui, nhưng ăn hoài và ăn suốt ngày cũng tội nghiệp cái bao tử quá em ơi!  Và chán nữa, cứ thèm cơm rau kiểu VN thôi à. 
Lúc này cô cũng làm biếng viết rồi, chỉ thích đi chơi phố Bolsa thôi, nơi có nhiều thức ăn VN rât hấp dẫn.  Vì cứ hay ăn kiêng hoài nên cũng muốn đổi món vậy mà.
Chúc cô bé giữa tuần vui nhé.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #532 - 19. Oct 2016 , 10:21

Vu Ngoc Mai wrote on 19. Oct 2016 , 05:36:
TV thương ơi,
Hình cái tàu này thấy quen  quá, dường như đã có đi  qua rồi thì phải.  Di cruise thì vui, nhưng ăn hoài và ăn suốt ngày cũng tội nghiệp cái bao tử quá em ơi!  Và chán nữa, cứ thèm cơm rau kiểu VN thôi à. 
Lúc này cô cũng làm biếng viết rồi, chỉ thích đi chơi phố Bolsa thôi, nơi có nhiều thức ăn VN rât hấp dẫn.  Vì cứ hay ăn kiêng hoài nên cũng muốn đổi món vậy mà.
Chúc cô bé giữa tuần vui nhé.
Cô Ngọc Mai

Cô thương kính ,

Cruise thì em đi nhiều lần , ăn uống , cười vui gần bể bụng , nên khi về nhà , lại lên cân.
  Cô trò mình giống nhau quá , ăn kiêng , chỉ thèm rau cải , trái cây VN , nhưng đôi khi bịnh bao tử của em hành hạ , uống thuốc nhiều năm vẫn không hết , nên mackeno , sống vui ngày nào , hay ngày nấy là nhất rồi.

...

Kỷ niệm vài năm về trước , các bạn em có hơn 100 người , lúc ăn tối , lúc nào cũng gặp những người chung quanh sươt 4 ngày 3 đêm , họ mang rượu tặng và khen các em...điệu và " tíu tít như ong vở tổ ".

...

Em hy vọng có ngày cô trò mình cùng dạo phố Bolsa nhé .

Em cám ơn cô và kính chúc cô luôn an mạnh và hanh phuc , mọi ngày nhé.

TvMs
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #533 - 20. Oct 2016 , 22:10

tuy-van wrote on 19. Oct 2016 , 10:21:
  Cô thương kính ,

Cruise thì em đi nhiều lần , ăn uống , cười vui gần bể bụng , nên khi về nhà , lại lên cân.
  Cô trò mình giống nhau quá , ăn kiêng , chỉ thèm rau cải , trái cây VN , nhưng đôi khi bịnh bao tử của em hành hạ , uống thuốc nhiều năm vẫn không hết , nên mackeno , sống vui ngày nào , hay ngày nấy là nhất rồi.

...

Kỷ niệm vài năm về trước , các bạn em có hơn 100 người , lúc ăn tối , lúc nào cũng gặp những người chung quanh sươt 4 ngày 3 đêm , họ mang rượu tặng và khen các em...điệu và " tíu tít như ong vở tổ ".

...

Em hy vọng có ngày cô trò mình cùng dạo phố Bolsa nhé .

Em cám ơn cô và kính chúc cô luôn an mạnh và hanh phuc , mọi ngày nhé.

TvMs

Chào Captain đẹp gái,
Chí có theo thuyết Mackeno của cô Vân thì mới tươi rói như em đươc.  Thôi từ nay cô cũng theo chủ thuyết này, chẳng có suy nghĩ lôi thôi nữa, tổn thọ lắm em ui!
Tối nay cô vừa viết xong 1 bài nhận xét về cái Dai Nhạc Hội mà 2 cháu nội của cô mới tham dự theo yêu cầu. 
Hôm nào có dịp lên em, cô sẽ viết bài cho Tv nhe, hì hì...
Cô Ngọc Mai 
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #534 - 20. Oct 2016 , 22:56

Vu Ngoc Mai wrote on 20. Oct 2016 , 22:10:
Chào Captain đẹp gái,
Chí có theo thuyết Mackeno của cô Vân thì mới tươi rói như em đươc.  Thôi từ nay cô cũng theo chủ thuyết này, chẳng có suy nghĩ lôi thôi nữa, tổn thọ lắm em ui!
Tối nay cô vừa viết xong 1 bài nhận xét về cái Dai Nhạc Hội mà 2 cháu nội của cô mới tham dự theo yêu cầu. 
Hôm nào có dịp lên em, cô sẽ viết bài cho Tv nhe, hì hì...
Cô Ngọc Mai 

Cô thương kính ,

Hi.hi..hôm nay em lại có tên Captain , khoái quá.
   Em chờ xem bài viết trong ngày Đ N H mà có 2 cháu nội cưng của BN Mai tham gia theo yêu cầu.
   Các cháu bây giờ càng lớn , càng giỏi , ngoan và thông minh quá , em chia vui nhé.

...

Dạo nầy có 2 áng Mây Song Vân , cô Mai , chị Thu CA , Chị Đ Đ , ANH Khiếu Long....ra vào....thêm tươi sắc , em mừng.

Chuẩn bị cuối tuần chạy shows nha cô.

Em TVMS

Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #535 - 21. Oct 2016 , 12:06

tuy-van wrote on 20. Oct 2016 , 22:56:
   Cô thương kính ,

Hi.hi..hôm nay em lại có tên Captain , khoái quá.
   Em chờ xem bài viết trong ngày Đ N H mà có 2 cháu nội cưng của BN Mai tham gia theo yêu cầu.
   Các cháu bây giờ càng lớn , càng giỏi , ngoan và thông minh quá , em chia vui nhé.

...

Dạo nầy có 2 áng Mây Song Vân , cô Mai , chị Thu CA , Chị Đ Đ , ANH Khiếu Long....ra vào....thêm tươi sắc , em mừng.

Chuẩn bị cuối tuần chạy shows nha cô.

Em TVMS

Tv thương ơi à,
Em không biết Cô Ngọc Mai thích đặt tên à?  Mong thiên hạ thấy tí ti mình trong đó mà không giận là may rồi.
Diễn đàn thì lúc nào cũng vui em ạ, tình bạn và tình thầy trò phải đặt trên cao để bỏ qua những hiểu lầm nếu có chứ.  Cô thì lúc nào cũng nhìn đời bằng đôi mắt lạc quan, nên cũng hay bị mấy ông anh rầy lúc còn trẻ lắm.
Chúc em vui cuối tuần.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #536 - 22. Oct 2016 , 17:20

Tv thương ơi à,
Em không biết Cô Ngọc Mai thích đặt tên à?  Mong thiên hạ thấy tí ti mình trong đó mà không giận là may rồi.
Diễn đàn thì lúc nào cũng vui em ạ, tình bạn và tình thầy trò phải đặt trên cao để bỏ qua những hiểu lầm nếu có chứ.  Cô thì lúc nào cũng nhìn đời bằng đôi mắt lạc quan, nên cũng hay bị mấy ông anh rầy lúc còn trẻ lắm.
Chúc em vui cuối tuần.
Cô Ngọc Mai [/quote]

Cô thương ,

Chắc không ai dám giận cô vì hay đặt tên...như em đây , càng khoái chí.

...

cuộc đời là phù du , buồn phiền nhiều hơn vui , nên nếu có hiểu la6m` hay...dù sao đi nửa , tình thầy cô trò LVd chúng ta , vẫn không phai nhòa theo thời gian.

Em hay sống với mộng mơ , như hình ảnh thần tiên ở Hawaii , du lịch...bằng hình ảnh , trí tưởng tương...cho đời bớt khổ.

...

Chia xẻ cùng cô hình ảnh con trai duy nhất đám cưới với cô dâu quen nhau từ trung học lúc 16 tuổi ( mối tình đầu...hi.hi..) 10-1 tại vườn nho RuBy , Ca.

...

Gia đình Alex và Brandon.

Bây giờ chỉ còn cô gái thứ 2 ở Chicago.
  Kính chúc cô và cả nhà  , nhiều hạnh phúc.

Em TVMS
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #537 - 23. Oct 2016 , 21:37

tuy-van wrote on 22. Oct 2016 , 17:20:
Tv thương ơi à,
Chúc em vui cuối tuần.
Cô Ngọc Mai  Cô thương ,

...

cuộc đời là phù du , buồn phiền nhiều hơn vui , nên nếu có hiểu la6m` hay...dù sao đi nửa , tình thầy cô trò LVd chúng ta , vẫn không phai nhòa theo thời gian.

Em hay sống với mộng mơ , như hình ảnh thần tiên ở Hawaii , du lịch...bằng hình ảnh , trí tưởng tương...cho đời bớt khổ.

...

Chia xẻ cùng cô hình ảnh con trai duy nhất đám cưới với cô dâu quen nhau từ trung học lúc 16 tuổi ( mối tình đầu...hi.hi..) 10-1 tại vườn nho RuBy , Ca.

...

Em TVMS

TV thân thương,
Xem hình gia đình em Cô thích quá.  Em là Mộng Chè, đã có 2 cháu ngoai AB càng lớn càng đẹp trai, còn con dâu thì xinh gái ghê nơi, kết duyên với bạn học thành một đôi đã quen và yêu nhau rất lâu, nên cô tin rằng sẽ bền duyên cầm sắt.  Chúc mừng gia đình hạnh phúc của em.
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #538 - 23. Oct 2016 , 21:38

tuy-van wrote on 22. Oct 2016 , 17:20:
Tv thương ơi à,
Chúc em vui cuối tuần.
Cô Ngọc Mai  Cô thương ,

...

...

...

Em TVMS

TV thân thương,
Xem hình gia đình em Cô thích quá.  Em là Mộng Chè, đã có 2 cháu ngoai AB càng lớn càng đẹp trai, còn con dâu thì xinh gái ghê nơi, kết duyên với bạn học thành một đôi đã quen và yêu nhau rất lâu, nên cô tin rằng sẽ bền duyên cầm sắt.  Chúc mừng gia đình hạnh phúc của em.
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #539 - 24. Oct 2016 , 10:00

Vu Ngoc Mai wrote on 23. Oct 2016 , 21:38:
TV thân thương,
Thương,
Cô Ngọc Mai

Cô thương ,

Vâng , em  có nhiều diễm phúc được dâu , rể và 2 gia đình suôi gia rất dể thương , hiên hậu.

...

Thương tặng cô hình " tếu lâm " chụp tại wineyard Ruby 10-1  , Pleasanton , Ca, các rể phụ mệt quá...nên nằm nghỉ...hi.hi..
   Em và gia đình cám ơn cô đã chúc hạnh phúc đến 2 cháu và 2 họ.
   Kính chúc cô và cả nhà tuần lể chuẩn bị cho Halloween , như ý.

...

TvMs 2 năm về trước.

Em TvMs
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 34 35 36 37 38 ... 53
Send Topic In ra