Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 37 38 39 40 41 ... 53
Send Topic In ra
TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI (Read 58596 times)
Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Re: TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI
Reply #570 - 21. Nov 2016 , 22:59

tuy-van wrote on 18. Nov 2016 , 16:33:
...

Chúc mừng ngày nhà Giáo VN 11-20 năm nay , em kính gởi lời Tri Ân đến cô Mai , cùng1 quý thầy cô LVD , qua bài thơ của anh ĐỔ CÔNG LUẬN trong Phố Vui nhé.

Em TVMS

TVMS thương quý,
Chà bài thơ dễ thương và đáng quý quá vì nó nêu cao tình thầy trò, một thứ tình cảm vô vị lợi và cũng không vị kỷ! 
Cũng ngày 20/11 hôm qua, cô đã đi dự 100 ngày GS Nguyễn Thanh Liêm mất tại tư gia của Thầy Cô Liêm đó em.  Ngoài Cô đến với tư cách Cố Vấn của Hội Levanduyet Foundation, còn rất nhiều thân hữu, môn sinh của GS, 2 cô con gái nuôi LVD của Thầy - Cao Minh Châu và Vũ đan- Hội Trưởng An Hảo, và gia đình của Cô Liêm mà người ta quen gọi bằng tên của cô là "Cô Phương" một cách thân mật. 
Lễ rât lớn, có cúng cả 1 con heo quay to, còn thức ăn thì ê hề đủ món, sau khi dùng bữa trưa, 1 số khách còn to-go khá xôm tụ em ạ. 
Thôi thế cũng xong 1 kiếp người, nghĩ cũng thương quá TV ơi.
Sau khi vụ 100 đã xong thì buổi tối cô "công tác" ở nhà cháu nội đến tận trưa nay, vị chi là 2 shows khá dài, cũng mệt đấy chử?
Sắp đến giờ "giới nghiêm" rồi, cô tạm biệt em thương.
Chúc Cô Bé ngủ ngon và Mackeno.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #571 - 22. Nov 2016 , 07:13

Vu Ngoc Mai wrote on 21. Nov 2016 , 22:59:
TVMS thương quý,
Chà bài thơ dễ thương và đáng quý quá vì nó nêu cao tình thầy trò, một thứ tình cảm vô vị lợi và cũng không vị kỷ! 
Cũng ngày 20/11 hôm qua, cô đã đi dự 100 ngày GS Nguyễn Thanh Liêm mất tại tư gia của Thầy Cô Liêm đó em.  Ngoài Cô đến với tư cách Cố Vấn của Hội Levanduyet Foundation, còn rất nhiều thân hữu, môn sinh của GS, 2 cô con gái nuôi LVD của Thầy - Cao Minh Châu và Vũ đan- Hội Trưởng An Hảo, và gia đình của Cô Liêm mà người ta quen gọi bằng tên của cô là "Cô Phương" một cách thân mật. 
Lễ rât lớn, có cúng cả 1 con heo quay to, còn thức ăn thì ê hề đủ món, sau khi dùng bữa trưa, 1 số khách còn to-go khá xôm tụ em ạ. 
Thôi thế cũng xong 1 kiếp người, nghĩ cũng thương quá TV ơi.
Sau khi vụ 100 đã xong thì buổi tối cô "công tác" ở nhà cháu nội đến tận trưa nay, vị chi là 2 shows khá dài, cũng mệt đấy chử?
Sắp đến giờ "giới nghiêm" rồi, cô tạm biệt em thương.
Chúc Cô Bé ngủ ngon và Mackeno.
Cô Ngọc Mai

Cô thương kính.

Em mừng cho cô đã chạy shows cuối tuần như ý.
   Thầy Nguyễn Thanh Liêm , em mới gặp tại SJ , trong mùa Hè nầy , bây giờ đã qua bên kia thế giới...để lại những món quà , và tình cảm trân quý.Đời người thật phù du , buồn nhiều hơn vui.

...

Em cám ơn cô tuy bận " công tác " , vẫn vào đây chia xẻ.
  Thân kính chúc cô Mai và cả nhà những ngày đón chào Mùa Lể Tạ Ơn , như ý.

Em TvMs
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #572 - 23. Nov 2016 , 22:00

tuy-van wrote on 22. Nov 2016 , 07:13:
   Cô thương kính.

Em mừng cho cô đã chạy shows cuối tuần như ý.
   Thầy Nguyễn Thanh Liêm , em mới gặp tại SJ , trong mùa Hè nầy , bây giờ đã qua bên kia thế giới...để lại những món quà , và tình cảm trân quý.Đời người thật phù du , buồn nhiều hơn vui.

...

Em cám ơn cô tuy bận " công tác " , vẫn vào đây chia xẻ.
  Thân kính chúc cô Mai và cả nhà những ngày đón chào Mùa Lể Tạ Ơn , như ý.

Em TvMs

TvMS thân thương,
Tuần lễ này cô đoán là em rất bận chạy nhiều nơi và ăn gà Tây mệt nghỉ.  Dù sao thì cũng tội nghiệp cái bao tử phải làm việc nhiều, nhưng mà ai sao Tv vậy, đừng có ngại khi phải thả tâm hồn ăn uống ra nghe em. 
Cô chúc em một Thanksgiving vui nhộn trong sum hop.
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #573 - 24. Nov 2016 , 07:35

Vu Ngoc Mai wrote on 23. Nov 2016 , 22:00:
TvMS thân thương,
Tuần lễ này cô đoán là em rất bận chạy nhiều nơi và ăn gà Tây mệt nghỉ.  Dù sao thì cũng tội nghiệp cái bao tử phải làm việc nhiều, nhưng mà ai sao Tv vậy, đừng có ngại khi phải thả tâm hồn ăn uống ra nghe em. 
Cô chúc em một Thanksgiving vui nhộn trong sum hop.
Thương,
Cô Ngọc Mai

Cô Mai thân kính ,

Cô đoán sao trúng phóc 100/100 , nhưng em bịnh đau bao tử từ lâu , nên mackeno , " ăn được , ngu được " là Tiên nha cô.

...

Kính lời cám ơn đến Cô Mai và tất cả quý thầy cô LVD , đại gia đình D Đ LVD đã có công ơn dạy dổ ,trong thời áo trắng , và ban chấp hành D Đ LVD , đã  thành lập sân trường nầy , cho em tung tăng ra vào đây , cho đời thêm hạnh phúc.

...

Thay lời đa tạ của em , trong bài thơ đầy ý nghỉa của thầy Trầm Vân , kính gởi tặng Cô  Mai và cả nhà.

Em TvMs
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #574 - 24. Nov 2016 , 22:42

tuy-van wrote on 24. Nov 2016 , 07:35:
  Cô Mai thân kính ,

Cô đoán sao trúng phóc 100/100 , nhưng em bịnh đau bao tử từ lâu , nên mackeno , " ăn được , ngu được " là Tiên nha cô.

...

Kính lời cám ơn đến Cô Mai và tất cả quý thầy cô LVD , đại gia đình D Đ LVD đã có công ơn dạy dổ ,trong thời áo trắng , và ban chấp hành D Đ LVD , đã  thành lập sân trường nầy , cho em tung tăng ra vào đây , cho đời thêm hạnh phúc.

...

Thay lời đa tạ của em , trong bài thơ đầy ý nghỉa của thầy Trầm Vân , kính gởi tặng Cô  Mai và cả nhà.

Em TvMs

TvMS thương,
Khuya nay và ngày mai thiên hạ tha hồ mà chen chúc đi mua đồ rẻ.  Riêng cô thì càng lớn tuổi càng sợ ồn ào và đông đảo, vì thế mà cứ trốn ở nhà, đợi đến ngày mai mới đi mua bán và tập tành cho đỡ bị chen lấn.  Còn lái xe thì cũng an toàn hơn em nhỉ.
Cảm ơn em đã cho cô bài thơ nhân mùa Tạ ơn.
Chúc em ngủ ngon.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #575 - 25. Nov 2016 , 10:30

Vu Ngoc Mai wrote on 24. Nov 2016 , 22:42:
TvMS thương,
Khuya nay và ngày mai thiên hạ tha hồ mà chen chúc đi mua đồ rẻ.  Riêng cô thì càng lớn tuổi càng sợ ồn ào và đông đảo, vì thế mà cứ trốn ở nhà, đợi đến ngày mai mới đi mua bán và tập tành cho đỡ bị chen lấn.  Còn lái xe thì cũng an toàn hơn em nhỉ.
Cảm ơn em đã cho cô bài thơ nhân mùa Tạ ơn.
Chúc em ngủ ngon.
Cô Ngọc Mai

Cô Mai thân kính ,

Mấy năm về trước , em đã từng xếp hàng khắp nơi , có khi đến SF , cho back friday , mỗi năm , nhưng bây giờ cũng " từ giả kiểu đó , không trống , không kèn " , giống  như cô đấy.

...

Tuy chúng ta tận hưởng những hạnh phúc đang có , trên quê hương thứ 2 nầy , không bao giờ quên những người bất hạnh khắp nơi , nhất là Miền Trung VN năm nay.
  Thân kính gởi đến cô bài thơ thật cảm động tình người của thầy Trầm Vân , và hình ảnh cô thủy thủ nào đây , trong ngày gây quỷ , số tiền lên đến gần 8,000 đô la.

...

Thứ 6 là đây , 2 cô trò mình tiếp tục chạy shows nha cô.

Em TvMs
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #576 - 27. Nov 2016 , 18:29

tuy-van wrote on 25. Nov 2016 , 10:30:
   Cô Mai thân kính ,

Mấy năm về trước , em đã từng xếp hàng khắp nơi , có khi đến SF , cho back friday , mỗi năm , nhưng bây giờ cũng " từ giả kiểu đó , không trống , không kèn " , giống  như cô đấy.

...

Tuy chúng ta tận hưởng những hạnh phúc đang có , trên quê hương thứ 2 nầy , không bao giờ quên những người bất hạnh khắp nơi , nhất là Miền Trung VN năm nay.
  Thân kính gởi đến cô bài thơ thật cảm động tình người của thầy Trầm Vân , và hình ảnh cô thủy thủ nào đây , trong ngày gây quỷ , số tiền lên đến gần 8,000 đô la.

...

Thứ 6 là đây , 2 cô trò mình tiếp tục chạy shows nha cô.

Em TvMs

Em thương ui,
Cái cô Thủy thủ con nhà ai mà xinh đẹp quá thế, làm ơn giới thiệu cho cô mí nghe em .  Sẽ tạ hậu ân cho em vào mùa Tạ ơn sang năm, hì hì...
"Cảm ơn ai đã tặng hình
Em xinh em đứng một mình càng xinh."
Đó là 2 câu thơ gửi người đó đó em.
Mong sớm gặp lại.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #577 - 28. Nov 2016 , 05:09

Vu Ngoc Mai wrote on 27. Nov 2016 , 18:29:
Em thương ui,
Cái cô Thủy thủ con nhà ai mà xinh đẹp quá thế, làm ơn giới thiệu cho cô mí nghe em .  Sẽ tạ hậu ân cho em vào mùa Tạ ơn sang năm, hì hì...
"Cảm ơn ai đã tặng hình
Em xinh em đứng một mình càng xinh."
Đó là 2 câu thơ gửi người đó đó em.
Mong sớm gặp lại.
Cô Ngọc Mai

Cô thương kính ,

Ngày  thứ 2 đầu tuần lể mới , em chạy vội vào đây lúc hơn 4 giờ sáng , nhận món quà dể thương của cô Mai đây ạ...hi.hi..
   Đám cưới con trai Mai Hương và ngày thứ 7 vừa qua , em và các bạn LvD 73 hội ngộ thật vui , có Đặng Mỷ từ Vancouver , Thanh Vân , Kim Hương OC , Hòa Thuận Sacramento , Thủy , Thu Yến ,chị Bạch yến  Sj , chị Thảo Monterey...nhưng lúc chụp ảnh kỷ niệm 73 , em bận nói phone với chị Thu CA, nên chỉ có vài tấm ảnh nầy mà thôi.

...

...

Lâu quá , mới có thi sỉ làm thơ tặng cho riêng em , rất yêu thích , em cám ơn cô nhiều lắm.
  Em kính chúc cô Mai và cả nhà 7 ngày trọn vẹn niềm vui trong tuần nầy nhé.
  Em TvMs
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #578 - 01. Dec 2016 , 22:22

tuy-van wrote on 28. Nov 2016 , 05:09:
  Cô thương kính ,

Ngày  thứ 2 đầu tuần lể mới , em chạy vội vào đây lúc hơn 4 giờ sáng , nhận món quà dể thương của cô Mai đây ạ...hi.hi..
   Đám cưới con trai Mai Hương và ngày thứ 7 vừa qua , em và các bạn LvD 73 hội ngộ thật vui , có Đặng Mỷ từ Vancouver , Thanh Vân , Kim Hương OC , Hòa Thuận Sacramento , Thủy , Thu Yến ,chị Bạch yến  Sj , chị Thảo Monterey...nhưng lúc chụp ảnh kỷ niệm 73 , em bận nói phone với chị Thu CA, nên chỉ có vài tấm ảnh nầy mà thôi.

...

...

Lâu quá , mới có thi sỉ làm thơ tặng cho riêng em , rất yêu thích , em cám ơn cô nhiều lắm.
  Em kính chúc cô Mai và cả nhà 7 ngày trọn vẹn niềm vui trong tuần nầy nhé.
  Em TvMs

Mây Say thương quý ơi,
Chu choa sao nhóm 73 nhà này đông thế không biết nữa.  Chúc mừng cuộc hội ngộ của các em, cùng với tình đồng môn bất diệt.
Còn thơ làm lai rai thì cô cũng vẫn lâu lâu có ngẫu hứng đó mà. 
Đám cưới SJ chắc là phải đông vui lắm em nhỉ.
Tuổi trẻ bây giờ ở bên này that là sung sướng và đầy đủ Tv nhỉ.  Thôi cũng mừng cho thế hệ thứ 2 và thứ 3.
Sửa soạn vui cuối tuần em nhé.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #579 - 02. Dec 2016 , 00:23

Vu Ngoc Mai wrote on 01. Dec 2016 , 22:22:
Mây Say thương quý ơi,
Chu choa sao nhóm 73 nhà này đông thế không biết nữa.  Chúc mừng cuộc hội ngộ của các em, cùng với tình đồng môn bất diệt.
Còn thơ làm lai rai thì cô cũng vẫn lâu lâu có ngẫu hứng đó mà. 
Đám cưới SJ chắc là phải đông vui lắm em nhỉ.
Tuổi trẻ bây giờ ở bên này that là sung sướng và đầy đủ Tv nhỉ.  Thôi cũng mừng cho thế hệ thứ 2 và thứ 3.
Sửa soạn vui cuối tuần em nhé.
Cô Ngọc Mai

Cô thương ,

Bây giờ là sáng thứ 6 , xem đồng hồ làm em giật mình , vì quá giờ giới nghiêm.
   Vâng , 2 cô trò mình chuẩn bị chạy shows , mệt mà hông chịu nghỉ , cho đời thêm tươi nha cô.

...

lvd 73 chụp hình nầy , lúc em đang bận phone...hu.hu..
Kính chúc cô và cả nhà cuối tuần như ý.

Em Tvms
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #580 - 02. Dec 2016 , 13:09

tuy-van wrote on 02. Dec 2016 , 00:23:
   Cô thương ,

Bây giờ là sáng thứ 6 , xem đồng hồ làm em giật mình , vì quá giờ giới nghiêm.
   Vâng , 2 cô trò mình chuẩn bị chạy shows , mệt mà hông chịu nghỉ , cho đời thêm tươi nha cô.

...

lvd 73 chụp hình nầy , lúc em đang bận phone...hu.hu..
Kính chúc cô và cả nhà cuối tuần như ý.

Em Tvms

Em thương,
Cô thấy hình này cũng quen quen với nhiều 73 của cô, tuy thiếu cô bé xí xoọng đang kẹt nhiều chiệng trên điện thoại (giống ai quá).
Sau bữa cơm trưa thì cô sửa soạn đi tập rồi qua chơi với 3 đứa cháu nội.  Thằng Cu Tí nay đã 4 tuổi, cứ cho BN ôm hôn thắm thiết 1 cái là lại chạy theo đồ chơi của hắn và chiếc ipad ngay thôi.  Cho nên cô cần phải thủ 1 ít "surprise" thì anh ta mới chịu cho...mi mi tiếp, khổ ơi là khổ!
Chẳng bù khi còn bé, cậu ta cho ôm cả ngày đêm, cứ chỉ đâu thì được bồng tới đó vì chưa biết đi mà em!  Dù bây giờ bị "thiệt thòi" như vậy, cô vẫn mong cho cháu mau lớn, may ra BN sớm được nhờ em nhi?
Thôi mình nói chuyện sau nghe em.   
Cảm ơn cô bé đã gửi hình đep của lớp mình.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #581 - 03. Dec 2016 , 01:02

Vu Ngoc Mai wrote on 02. Dec 2016 , 13:09:
Em thương,
Cô thấy hình này cũng quen quen với nhiều 73 của cô, tuy thiếu cô bé xí xoọng đang kẹt nhiều chiệng trên điện thoại (giống ai quá).
Sau bữa cơm trưa thì cô sửa soạn đi tập rồi qua chơi với 3 đứa cháu nội.  Thằng Cu Tí nay đã 4 tuổi, cứ cho BN ôm hôn thắm thiết 1 cái là lại chạy theo đồ chơi của hắn và chiếc ipad ngay thôi.  Cho nên cô cần phải thủ 1 ít "surprise" thì anh ta mới chịu cho...mi mi tiếp, khổ ơi là khổ!
Chẳng bù khi còn bé, cậu ta cho ôm cả ngày đêm, cứ chỉ đâu thì được bồng tới đó vì chưa biết đi mà em!  Dù bây giờ bị "thiệt thòi" như vậy, cô vẫn mong cho cháu mau lớn, may ra BN sớm được nhờ em nhi?
Thôi mình nói chuyện sau nghe em.   
Cảm ơn cô bé đã gửi hình đep của lớp mình.
Cô Ngọc Mai

Cô Mai thân kính ,

Vâng , chúng ta được tận hưởng hạnh phúc cùng gia đình , bạn bè và người thân là nhất.
  Các cháu bây giờ sau khi tuổi lên 4 , khó mà ôm hôn và gần gủi như lúc bé , nhất là lúc em " canh me " chụp hình...thì khổ sở phải bỏ bao nhiêu tấm ảnh , không như ý.
  Thôi chúng ta đành chấp nhận " sự thật  phủ phàng " , và chạy shows , cho đời bớt trống vắng.

...

Chia xẻ bài thơ dể thương của thầy Trầm Vân , để nhớ 1 thời áo trắng.
Em sẽ vắng mặt trong sân trường hơn 10 ngày , nhưng lúc nào cũng nhớ đến cô và tất cả.( nếu có thể tung tăng , thì vào ngay nhé )..hi.hi.
  Kính chúc cô  và cả nhà những ngày cuối' tuần , hạnh phúc.

Em TVMS
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #582 - 08. Dec 2016 , 19:25

tuy-van wrote on 03. Dec 2016 , 01:02:
  Cô Mai thân kính ,

Vâng , chúng ta được tận hưởng hạnh phúc cùng gia đình , bạn bè và người thân là nhất.
  Các cháu bây giờ sau khi tuổi lên 4 , khó mà ôm hôn và gần gủi như lúc bé , nhất là lúc em " canh me " chụp hình...thì khổ sở phải bỏ bao nhiêu tấm ảnh , không như ý.
  Thôi chúng ta đành chấp nhận " sự thật  phủ phàng " , và chạy shows , cho đời bớt trống vắng.

...

Chia xẻ bài thơ dể thương của thầy Trầm Vân , để nhớ 1 thời áo trắng.
Em sẽ vắng mặt trong sân trường hơn 10 ngày , nhưng lúc nào cũng nhớ đến cô và tất cả.( nếu có thể tung tăng , thì vào ngay nhé )..hi.hi.
  Kính chúc cô  và cả nhà những ngày cuối' tuần , hạnh phúc.

Em TVMS

TvMS thương,
Nghe nói em đi vắng cả 10 ngày nhưng vẫn vào đây coi cô bé về chưa để nhận quà đây này.  Chắc là có nhiều hình ảnh và nụ cười tươi lắm.
Chúc em đi chơi xa thật vui.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #583 - 09. Dec 2016 , 08:25

Vu Ngoc Mai wrote on 08. Dec 2016 , 19:25:
TvMS thương,
Nghe nói em đi vắng cả 10 ngày nhưng vẫn vào đây coi cô bé về chưa để nhận quà đây này.  Chắc là có
nhiều hình ảnh và nụ cười tươi lắm.
Chúc em đi chơi xa thật vui.
Cô Ngọc Mai

Cô thương mến ,

Mấy ngày nay em không được vào đây cùng cô và cả nhà , hôm nay được , nên vui mừng " hết lớn "....hi.hi..
  Em và vài bạn lvd 73 đang tận hưởng tuổi học trò bên xứ cowboy Houston , vì có bạn đến từ VN.
  Vài hàng kính thăm Cô và kính chúc cuối tuần cả nhà tha hồ chạy shows và mọi sự như ý nhé.

pansyvang thanh_mai pansyvang thanh_mai pansyvang thanh_mai

Em TvMs

Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #584 - 18. Dec 2016 , 07:56

hong1222

Em Nga kính chào Cô,

đã thật là lâu em mới vào đây chào Cô. Em xin Cô thứ lỗi cho em. Trong cuộc sống có quá nhiều biến đỗi , buồn nhiều hơn vui và phải chạy đua với công việc, gia đình , bổn phận. Tháng 8 vừa qua em đã sang Cali thăm ba mẹ vậy mà đã không đến thăm Cô, cả Cô Thu và Cô Vân. Em rất buồn nhưng không làm sao hơn được vì có quá nhiều việc gia đình mà thời gian ở Cali quá ít. Năm tới  khi em sang Cali thăm ba mẹ , em nhất định sẽ gặp Các Cô.

Em kính chúc Cô một mùa Giáng Sinh thật vui bên con cháu , chúc Cô luôn khoẻ mạnh và gặp nhiều may mắn trong năm mới.
hongtim hongtim hongtim hongtim hongtim hongtim
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 37 38 39 40 41 ... 53
Send Topic In ra