Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 38 39 40 41 42 ... 53
Send Topic In ra
TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI (Read 58558 times)
Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Re: TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI
Reply #585 - 18. Dec 2016 , 21:06

tuy-van wrote on 09. Dec 2016 , 08:25:
  Cô thương mến ,

Mấy ngày nay em không được vào đây cùng cô và cả nhà , hôm nay được , nên vui mừng " hết lớn "....hi.hi..
  Em và vài bạn lvd 73 đang tận hưởng tuổi học trò bên xứ cowboy Houston , vì có bạn đến từ VN.
  Vài hàng kính thăm Cô và kính chúc cuối tuần cả nhà tha hồ chạy shows và mọi sự như ý nhé.

pansyvang thanh_mai pansyvang thanh_mai pansyvang thanh_mai

Em TvMs

TvMS thương,
Em đi xứ cowboy kể ra cũng lâu đâý chứ.  Nhưng thôi em vui là được.  Kể ra bây giờ có bạn hiền phương xa, con cháu ở gần là hạnh phúc lắm rồi.
Hôm nay Chủ Nhật buổi sáng mừng Xmas Hoàng Hạc khí công, buổi trưa ăn giỗ 1 năm GS Lưu Trung Khảo và buổi chiều vừa dự xong buổi họp với Giải Khuyến Học thì lại qua Viện Việt Học ăn Noel và hát hò đến tối vui ra phết.   
Thôi ngày mai thì phải đi tập thể dục kẻo đổ bịnh vì đi quá độ thì cũng mệt lắm Tv à.
Bao giờ về thì em vào đây kể chuyện cho cô nghe với nhé.
Cô chúc em luôn an vui.
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #586 - 18. Dec 2016 , 21:45

Nga Lucia wrote on 18. Dec 2016 , 07:56:
hong1222

Em Nga kính chào Cô,

đã thật là lâu em mới vào đây chào Cô. Em xin Cô thứ lỗi cho em. Trong cuộc sống có quá nhiều biến đỗi , buồn nhiều hơn vui và phải chạy đua với công việc, gia đình , bổn phận. Tháng 8 vừa qua em đã sang Cali thăm ba mẹ vậy mà đã không đến thăm Cô, cả Cô Thu và Cô Vân. Em rất buồn nhưng không làm sao hơn được vì có quá nhiều việc gia đình mà thời gian ở Cali quá ít. Năm tới  khi em sang Cali thăm ba mẹ , em nhất định sẽ gặp Các Cô.

Em kính chúc Cô một mùa Giáng Sinh thật vui bên con cháu , chúc Cô luôn khoẻ mạnh và gặp nhiều may mắn trong năm mới.
hongtim hongtim hongtim hongtim hongtim hongtim

Nga Lucia thương nhớ,
Uổng quá, nếu Cô biết emđã qua đây thi sẽ gọi phỏn cho em, rồi lái xe đến nhà đón em đi ăn để nói chuyện, chớ không cần em phải đến thăm cô, vì cô là người ở đây., trong khi thì em từ xa đến, thì giờ rất eo hẹp.  Cũng có thể cô thu xếp đến thăm em tại nhà Ba Má, cô sẽ rất vui nếu được gặp em.  Cô vẫn lái xe, đi đây đi đó ...một mình thoải mái, em nên mừng cho cô hỉ?
Cô chúc em vui khoẻ và hát hay cho cô thưởng thức.
Cô Ngọc Mai
Back to top
« Last Edit: 19. Dec 2016 , 22:29 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #587 - 19. Dec 2016 , 08:38

...

Em kính chúc cô Mai một Giáng sinh vui vẻ và Năm mới được nhiều may mắn

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #588 - 19. Dec 2016 , 22:54

Dau Do wrote on 19. Dec 2016 , 08:38:

...

Em kính chúc cô Mai một Giáng sinh vui vẻ và Năm mới được nhiều may mắn

Em Đậu Đỏ thương quý,
Cô rât vui khi em vào Trang nhà của cô trong mùa Giáng sinh này.
Chúc em và Ông Xã một Giáng Sinh an vui và Năm Mới Hạnh Phúc.
Cô Ngọc Mai 
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #589 - 19. Dec 2016 , 22:54

Vu Ngoc Mai wrote on 18. Dec 2016 , 21:06:
TvMS thương,
Em đi xứ cowboy kể ra cũng lâu đâý chứ.  Nhưng thôi em vui là được.  Kể ra bây giờ có bạn hiền phương xa, con cháu ở gần là hạnh phúc lắm rồi.
Hôm nay Chủ Nhật buổi sáng mừng Xmas Hoàng Hạc khí công, buổi trưa ăn giỗ 1 năm GS Lưu Trung Khảo và buổi chiều vừa dự xong buổi họp với Giải Khuyến Học thì lại qua Viện Việt Học ăn Noel và hát hò đến tối vui ra phết.   
Thôi ngày mai thì phải đi tập thể dục kẻo đổ bịnh vì đi quá độ thì cũng mệt lắm Tv à.
Bao giờ về thì em vào đây kể chuyện cho cô nghe với nhé.
Cô chúc em luôn an vui.
Thương,
Cô Ngọc Mai

Cô Mai thân kính ,

Nghe cô trò mình kể chuyện chạy shows , bận rộn luôn luôn , cho đời thêm tươi vui phải không cô?
  Em đã về nhà chủ nhật , sau cả tuần tổ chức đi xem Noel festival , thăm các bảo tàng viện , San Antonio...vì có người bạn lvd 73 đến từ VN. Không ngờ sau 43 năm xa ngôi trường thân yêu , xa người bạn tên Sinh đã đóng vai 1 trong 6 hoàng tử với công chúa TV trong màn trình diễn giúp vui cho LVD năm 1973.

...

...

LVD 73 " CÔNG CHÚA KÉN CHỒNG " HAPPY 35 ANNIVERSARY 2008
San Jose

...
...

Houston 2014

...

...

Bây giờ em phải vô chuồn ( bắt chước Mạ Vân 2 chử nầy ) , xin hen dịp sau em tiếp tục khoe hình nhé.Mấy ngày cuối  tuần chạy shows nhiều quá , con mắt sắp xụp xuống rồi.
  Ngủ ngon giấc nha cô.

Em TvMs
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #590 - 21. Dec 2016 , 21:51

tuy-van wrote on 19. Dec 2016 , 22:54:
  Cô Mai thân kính ,

Nghe cô trò mình kể chuyện chạy shows , bận rộn luôn luôn , cho đời thêm tươi vui phải không cô?
  Em đã về nhà chủ nhật , sau cả tuần tổ chức đi xem Noel festival , thăm các bảo tàng viện , San Antonio...vì có người bạn lvd 73 đến từ VN. Không ngờ sau 43 năm xa ngôi trường thân yêu , xa người bạn tên Sinh đã đóng vai 1 trong 6 hoàng tử với công chúa TV trong màn trình diễn giúp vui cho LVD năm 1973.

...

...

LVD 73 " CÔNG CHÚA KÉN CHỒNG " HAPPY 35 ANNIVERSARY 2008
San Jose

...
...

Houston 2014

...

...

Bây giờ em phải vô chuồn ( bắt chước Mạ Vân 2 chử nầy ) , xin hen dịp sau em tiếp tục khoe hình nhé.Mấy ngày cuối  tuần chạy shows nhiều quá , con mắt sắp xụp xuống rồi.
  Ngủ ngon giấc nha cô.

Em TvMs

TvMS thương quý,
Cô thấy nhóm nào cũng có Tv mà mừng cho em được vui nhờ tính dễ dãi và hoà đồng với mọi người của mình.  Nhìn hình vẫn thấy quen quen, và tình thân 73 thì thật bền đẹp đó.
Thôi các em cứ tận hưởng tuổi xuân vô giá của mình nhe. 
Cô chúc các em sửa soạn vui xuân của đất trời nữa.
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #591 - 21. Dec 2016 , 23:08

Vu Ngoc Mai wrote on 21. Dec 2016 , 21:51:
TvMS thương quý,
Cô thấy nhóm nào cũng có Tv mà mừng cho em được vui nhờ tính dễ dãi và hoà đồng với mọi người của mình.  Nhìn hình vẫn thấy quen quen, và tình thân 73 thì thật bền đẹp đó.
Thôi các em cứ tận hưởng tuổi xuân vô giá của mình nhe. 
Cô chúc các em sửa soạn vui xuân của đất trời nữa.
Thương,
Cô Ngọc Mai

Cô thương kính ,

Vâng , các em lvd 73 hay nói rằng , lúc nhỏ đi học , phải về nhà vì gia đình gìn giử quá kỷ , và trong khuôn khổ nghiêm túc. Lớn lên lập gd , lại lo cho chồng con , bây giờ hình như đã xong bổn phận , nên tận hưởng những gì , mình có thể.

...

Chỉ còn 3 ngày nửa là Noel , em kính chúc cô và tất cả những ngày Lể như ý , an mạnh để tha hồ chạy với các cháu và shows.

Em TvMs cám ơn cô đã ra vào đây nhé.

Em TvMs
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #592 - 23. Dec 2016 , 21:02

tuy-van wrote on 21. Dec 2016 , 23:08:
  Cô thương kính ,

Vâng , các em lvd 73 hay nói rằng , lúc nhỏ đi học , phải về nhà vì gia đình gìn giử quá kỷ , và trong khuôn khổ nghiêm túc. Lớn lên lập gd , lại lo cho chồng con , bây giờ hình như đã xong bổn phận , nên tận hưởng những gì , mình có thể.

...

Chỉ còn 3 ngày nửa là Noel , em kính chúc cô và tất cả những ngày Lể như ý , an mạnh để tha hồ chạy với các cháu và shows.

Em TvMs cám ơn cô đã ra vào đây nhé.

Em TvMs

Tv thân thương,
Em nói có lý quá:  Mỗi thời gian có một cách sống và vui hưởng riêng cuộc đời mình.  Thủa nhỏ chúng ta lo cho con cái, và làm việc quá cực nhọc.  Cũng may còn có chút thời gian cho cuối cuộc đời với điều kiện biết sống an nhiên tự tại, tránh bớt những lo lắng mà mình không thể giải quyết dùm cho con cháu vì chúng có cuộc sống riêng của chúng rồi.
Cô cũng đang thấy không khí Giáng Sinh tưng bừng ở khắp nơi đây Tv.  Năm nay mấy cháu nội của cô chạy shows khá nhiều, có đi hát ở Viện Dưỡng Lão theo trường Việt Ngữ, và Cọp con được các cụ thương lắm: ôm ấp, nắm tay và còn cho quà nữa.  Con bé này "mồm miệng đỡ chân tay" lắm, lại lễ phép và có nụ cười thân thiện lắm cơ em ơi!
Một lần nữa, cô chúc em vui nhiều trong đêm Giáng Sinh.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Ngố
Gold Member

Reply #593 - 24. Dec 2016 , 20:07

...

Kính,
lêthịngố
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #594 - 25. Dec 2016 , 14:51

Ngố wrote on 24. Dec 2016 , 20:07:
...

Kính,
lêthịngố

Ngố thương ơi,
Cô chúc em nhồi banh giỏi cho luôn được mạnh khoẻ, và an lành, hạnh phúc trong năm DL mới.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #595 - 25. Dec 2016 , 23:13

Vu Ngoc Mai wrote on 23. Dec 2016 , 21:02:
Tv thân thương,
Em nói có lý quá:  Mỗi thời gian có một cách sống và vui hưởng riêng cuộc đời mình.  Thủa nhỏ chúng ta lo cho con cái, và làm việc quá cực nhọc.  Cũng may còn có chút thời gian cho cuối cuộc đời với điều kiện biết sống an nhiên tự tại, tránh bớt những lo lắng mà mình không thể giải quyết dùm cho con cháu vì chúng có cuộc sống riêng của chúng rồi.
Cô cũng đang thấy không khí Giáng Sinh tưng bừng ở khắp nơi đây Tv.  Năm nay mấy cháu nội của cô chạy shows khá nhiều, có đi hát ở Viện Dưỡng Lão theo trường Việt Ngữ, và Cọp con được các cụ thương lắm: ôm ấp, nắm tay và còn cho quà nữa.  Con bé này "mồm miệng đỡ chân tay" lắm, lại lễ phép và có nụ cười thân thiện lắm cơ em ơi!
Một lần nữa, cô chúc em vui nhiều trong đêm Giáng Sinh.
Cô Ngọc Mai

CÔ thương ,

Cọp con còn nhỏ tuổi mà giỏi quá , không biết giống ai?
  Mấy hôm nay chạy shows tưng bưng , mừng Lể Noel , bạn và gia đình lại tổ chức SN lia lịa  cho em.

...

Thân kính chúc cô và cả nhà 1 đêm an lành.

Em TvMs
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #596 - 27. Dec 2016 , 20:36

tuy-van wrote on 25. Dec 2016 , 23:13:
  CÔ thương ,

Cọp con còn nhỏ tuổi mà giỏi quá , không biết giống ai?
  Mấy hôm nay chạy shows tưng bưng , mừng Lể Noel , bạn và gia đình lại tổ chức SN lia lịa  cho em.

...

Thân kính chúc cô và cả nhà 1 đêm an lành.

Em TvMs

Tv thương quý,
Hình cô bé nào vào SN thứ mấy mà còn nhiều hương sắc thể? 
Cô chúc em xinh đẹp, giỏi giang, mang nụ cười đến cho đời trong thật nhiều năm nữa.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #597 - 28. Dec 2016 , 16:47

Vu Ngoc Mai wrote on 27. Dec 2016 , 20:36:
Tv thương quý,
Hình cô bé nào vào SN thứ mấy mà còn nhiều hương sắc thể? 
Cô chúc em xinh đẹp, giỏi giang, mang nụ cười đến cho đời trong thật nhiều năm nữa.
Cô Ngọc Mai

Cô Mai thương kính ,

Noel đã qua , năm mới sắp đến khắp mọi nơi , em hy vọng tấT cả quý thầY cô và D Đ LVD những lời chúc tốt đẹp nhất , hơn năm 2016 nhé.

...

Em tuy không biết làm thơ , viết văn gì cả , cũng gia nhập và may áo dài đồng phục. Nhóm ' Văn Thơ Lạc Việt " tổ chức năm nay ngày 12-18 , và em được tặng quà SN ,  Noel , vui lắm cơ.

...

TẾT sắp đến , em ước ao được tặng 100 dollas , làm quà khi trúng số ( cư" hy vọng cho đời thêm tươi vui..hi.hi. ).

Em cám ơn cô Mai nhiều nhé.
  2 cháu đang trốn BN Tvms , vì bắt chụp hình hoài...

....

2 cháu AB mi mi bà Mai thật kêu

3 BC AB
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #598 - 31. Dec 2016 , 23:51

tuy-van wrote on 28. Dec 2016 , 16:47:
  Cô Mai thương kính ,

Noel đã qua , năm mới sắp đến khắp mọi nơi , em hy vọng tấT cả quý thầY cô và D Đ LVD những lời chúc tốt đẹp nhất , hơn năm 2016 nhé.

...

Em tuy không biết làm thơ , viết văn gì cả , cũng gia nhập và may áo dài đồng phục. Nhóm ' Văn Thơ Lạc Việt " tổ chức năm nay ngày 12-18 , và em được tặng quà SN ,  Noel , vui lắm cơ.

...

TẾT sắp đến , em ước ao được tặng 100 dollas , làm quà khi trúng số ( cư" hy vọng cho đời thêm tươi vui..hi.hi. ).

Em cám ơn cô Mai nhiều nhé.
  2 cháu đang trốn BN Tvms , vì bắt chụp hình hoài...

....

2 cháu AB mi mi bà Mai thật kêu

3 BC AB

3BC AB tang cho BN Ngọc Mai tờ $100 đặc biệt quá hi?  chắc là năm mới sẽ phát tài to đó.
Giờ này chắc Tv đang countdown ở đâu rồi phải khổng?
Cô chúc em nhiều hồng phúc trong năm 2017 nhé.
Mimi 2 bé AB dùm BN Ngọc Mai với.  2 cháu trai dễ thương gì đâu em nhỉ.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #599 - 01. Jan 2017 , 08:13

Giờ này chắc Tv đang countdown ở đâu rồi phải khổng?
Cô chúc em nhiều hồng phúc trong năm 2017 nhé.
Mimi 2 bé AB dùm BN Ngọc Mai với.  2 cháu trai dễ thương gì đâu em nhỉ.
Cô Ngọc Mai [/quote]

CÔ thương kính ,

Trưa ngày hôm qua , các em VEG trình diễn cho Khu hội , nhưng năm nay đặc biệt BN TVMS chung vui cùng gia đình ( em bỏ  hết các shows đêm qua ) để ăn mừng SN Alex lên 9 tuổi , và cả thế giới đốt pháo bông chúc mừng năm mới và SN , vui lắm cơ.

...

...

...

Không biết sáng nay , em " mở cửa " sân trường sớm nhất , có hên hay không? ( tục xông đất đầu năm của VN chúng ta cho Tết Nguyên Đán ).

Em kính chúc cô Mai , tất cả quý thầy cô và đại gia đình D Đ LVD những tháng ngày trong năm mới Đinh Dậu , an mạnh hạnh phúc và may mắn hơn năm 2016 nhé.

2 cháu AB cám ơn bà Mai nhiều và thơm thơm...miếng bự.( bắt chước em Thu , không Béo..hi.hi.)

3 BC AB
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 38 39 40 41 42 ... 53
Send Topic In ra