Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 42 43 44 45 46 ... 53
Send Topic In ra
TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI (Read 58592 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI
Reply #645 - 02. Mar 2017 , 17:21

Vu Ngoc Mai wrote on 01. Mar 2017 , 11:09:
Tv thân thương,
Cô mới trả lời em trong lời nhắn, vào đây lại được coi 2 tấm hình đẹp, thích quá em nhỉ!
Hôm nào đi ăn cưới con gái KK thì lại tha hồ mà chụp hình Tv ơi.
Cô chúc em Thứ Tư vui.
Cô Ngọc Mai

Cô thương mến ,

Có tin vui là tỉ phú Hoàng Triều đã tặng 5 triệu cho những người kém may mắn trong vụ bảo lụt bất ngờ tại SJ.

...

Em cũng hay đến những nơi người vô gia cư đang trú , và mang những đồ dùng hàng ngày. Nhiều nhà hàng mang thức ăn nóng , ngon thật đầy đủ , chổ sửa xe free ,và có taxi chạy free chở đi BS...

Trong lúc hoạn nạn , mới biết nhân tình thật trân quý , chúng ta sống trên quê hương thứ 2 nầy , rất hảnh diện là người VN.

Em cám ơn cô và hy vọng sẽ được hội ngộ , và tha hồ tâm tình , chụp hình lia lịa nhé.

EM TVMS
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #646 - 07. Mar 2017 , 20:23

tuy-van wrote on 02. Mar 2017 , 17:21:
  Cô thương mến ,

Có tin vui là tỉ phú Hoàng Triều đã tặng 5 triệu cho những người kém may mắn trong vụ bảo lụt bất ngờ tại SJ.

...

Em cũng hay đến những nơi người vô gia cư đang trú , và mang những đồ dùng hàng ngày. Nhiều nhà hàng mang thức ăn nóng , ngon thật đầy đủ , chổ sửa xe free ,và có taxi chạy free chở đi BS...

Trong lúc hoạn nạn , mới biết nhân tình thật trân quý , chúng ta sống trên quê hương thứ 2 nầy , rất hảnh diện là người VN.

Em cám ơn cô và hy vọng sẽ được hội ngộ , và tha hồ tâm tình , chụp hình lia lịa nhé.

EM TVMS

Tv thương,
Tuần này cô chạy bên ngoài hơi nhiều nên chậm thư cho em.  Tháng Tư đen lại sắp đến, chắc là nhiều mục kỷ niệm em nhỉ.  Và Tv lại tha hồ mà chạy đó nhé.  Vậy em cần sửa soạn từ bi chừ là vừa, cô chắc thế.
Ngủ ngn em nhé.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #647 - 09. Mar 2017 , 15:09

Vu Ngoc Mai wrote on 07. Mar 2017 , 20:23:
Tv thương,
Tuần này cô chạy bên ngoài hơi nhiều nên chậm thư cho em.  Tháng Tư đen lại sắp đến, chắc là nhiều mục kỷ niệm em nhỉ.  Và Tv lại tha hồ mà chạy đó nhé.  Vậy em cần sửa soạn từ bi chừ là vừa, cô chắc thế.
Ngủ ngn em nhé.
Cô Ngọc Mai

Cô thương ,

Cuối tùan quạ ngày chủ nhật em có tất cả 4 shows , tuy bận , nhưng cũng là hạnh phúc với những gì em yêu thích.

...

Đêm tổ chức vinh danh Tướng Lê Minh Đảo tại SJ , em hân hạnh gặp lại ông , sau năm 1979 gặp phu quân của ông , cũng đi thăm thân nhân trong trại tù Hà Nam Ninh , Hà Nội.

...

Vâng , mỗi cuối tuần đều có shows , nhất là cô trò mình chuẩn bị cho 30-4.

...

...

Ngày nào cũng là ngày Phụ Nử , nhất là Phu Nử VN nu ý của chúng ta nha cô.

Em TVMs
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #648 - 13. Mar 2017 , 22:16

tuy-van wrote on 09. Mar 2017 , 15:09:

Cô thương ,

Cuối tùan quạ ngày chủ nhật em có tất cả 4 shows , tuy bận , nhưng cũng là hạnh phúc với những gì em yêu thích.

...

Đêm tổ chức vinh danh Tướng Lê Minh Đảo tại SJ , em hân hạnh gặp lại ông , sau năm 1979 gặp phu quân của ông , cũng đi thăm thân nhân trong trại tù Hà Nam Ninh , Hà Nội.

...

Vâng , mỗi cuối tuần đều có shows , nhất là cô trò mình chuẩn bị cho 30-4.

...

...

Ngày nào cũng là ngày Phụ Nử , nhất là Phu Nử VN nu ý của chúng ta nha cô.

Em TVMs

Em ơi,
Phụ nữ mà co được đời sống vị tha như chúng ta thì ngày cũng là ngắn đó em.  Thây những tấm hình vui vẻ trẻ đẹp của em mà cô thích quá, cứ ước ao trẻ lại được vài chục tuổi thì hay biết mấy em nhỉ.
Cô chúc em luôn an vui.
Cô Ngọc Mai
Back to top
« Last Edit: 13. Mar 2017 , 22:17 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #649 - 16. Mar 2017 , 12:55

Vu Ngoc Mai wrote on 13. Mar 2017 , 22:16:
Em ơi,
Phụ nữ mà co được đời sống vị tha như chúng ta thì ngày cũng là ngắn đó em.  Thây những tấm hình vui vẻ trẻ đẹp của em mà cô thích quá, cứ ước ao trẻ lại được vài chục tuổi thì hay biết mấy em nhỉ.
Cô chúc em luôn an vui.
Cô Ngọc Mai

Cô thân kính ,

Bây giờ em thấy mình không cần " đếm " tuổi của mình nữa cô ạ , chỉ biết mình hạnh phúc với những gì mình có mọi ngày , và nhất là trái tim chúng ta , trẻ mãi theo thời gian.

thanks.gif pansyvang pansytim thanks.gif pansyvang pansytim

Chủ nhật tuần sau , là SN 80 tuổi của NS Lam Phương , em có ngườI mời đến dự tiệc tại OC , mà bận shows ở SJ , tiếc lắm thay.
   Nghe tin VN đang cấm hát 5 nhạc phẩm của những nhạc sỉ trân quý trước 1975 của chúng ta , thật đau lòng.
   Em cám ơn cô đã vào đây , cho đời thêm tươi vui nhé.

Em TvMs
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #650 - 20. Mar 2017 , 01:24

tuy-van wrote on 16. Mar 2017 , 12:55:
   Cô thân kính ,

Bây giờ em thấy mình không cần " đếm " tuổi của mình nữa cô ạ , chỉ biết mình hạnh phúc với những gì mình có mọi ngày , và nhất là trái tim chúng ta , trẻ mãi theo thời gian.

thanks.gif pansyvang pansytim thanks.gif pansyvang pansytim

Chủ nhật tuần sau , là SN 80 tuổi của NS Lam Phương , em có ngườI mời đến dự tiệc tại OC , mà bận shows ở SJ , tiếc lắm thay.
   Nghe tin VN đang cấm hát 5 nhạc phẩm của những nhạc sỉ trân quý trước 1975 của chúng ta , thật đau lòng.
   Em cám ơn cô đã vào đây , cho đời thêm tươi vui nhé.

Em TvMs

Tv thương,
Em thì tuần nào cũng bận rồi.  Còn vụ đi San Diego em đã quá giang được nơi nào chưa vậy, nhớ cho cô biết nhé.
Cuối tuần này cô sẽ đi với phái đoàn Thể Dục Khí Công Hoàng Hạc của OC lên San Jose biểu diễn theo lời mời của 1 vị Bác sĩ quen với BS chưởng môn Phạm Gia Cổn của Cô (trưa Thứ Bảy).  Cô muốn mời các em LVD đến dự mà không biết có tiện không vì có thể ai cũng bận cả.
Cô sẽ ở nhà của LVD Thu Bằng 2 đêm Thứ 6 và Thứ Bảy đó TV ạ.
Mong nếu có duyên thì cô trò mình gặp nhau hi?  Nghe nói Quỳnh Thư cũng bận đi Cancun rồi em ui.
Cô chúc em luôn an vui.
Cô Ngọc Mai

Back to top
« Last Edit: 20. Mar 2017 , 01:27 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #651 - 20. Mar 2017 , 10:08

Vu Ngoc Mai wrote on 20. Mar 2017 , 01:24:
Tv thương,
Em thì tuần nào cũng bận rồi.  Còn vụ đi San Diego em đã quá giang được nơi nào chưa vậy, nhớ cho cô biết nhé.
Cuối tuần này cô sẽ đi với phái đoàn Thể Dục Khí Công Hoàng Hạc của OC lên San Jose biểu diễn theo lời mời của 1 vị Bác sĩ quen với BS chưởng môn Phạm Gia Cổn của Cô (trưa Thứ Bảy).  Cô muốn mời các em LVD đến dự mà không biết có tiện không vì có thể ai cũng bận cả.
Cô sẽ ở nhà của LVD Thu Bằng 2 đêm Thứ 6 và Thứ Bảy đó TV ạ.
Mong nếu có duyên thì cô trò mình gặp nhau hi?  Nghe nói Quỳnh Thư cũng bận đi Cancun rồi em ui.
Cô chúc em luôn an vui.
Cô Ngọc Mai

Cô thương ,

Sao cô thức khuya quá , gần 2 giờ sáng , nhớ bảo trọng nha cô.
  Bạn em đến từ xa , nên chở được 1 người là em , đến dự đám cướI mà thôi , hy vọng giờ phút cuối , được " thuận buồm , xuôi gió ", còn cô thì sao?

...

Hôm nay là ngày đầu tiên của mùa Xuân , cũng là ngày thứ 2 , em kính chúc cô nhiều sức khoẻ và mọi sự như ý trong mấy ngày tại SJ. Rất tiếc em out of town , nên hẹn hò dịp khác nhé , tiếc thay.

Em TvMs
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #652 - 20. Mar 2017 , 20:30

tuy-van wrote on 20. Mar 2017 , 10:08:
   Cô thương ,

Sao cô thức khuya quá , gần 2 giờ sáng , nhớ bảo trọng nha cô.
  Bạn em đến từ xa , nên chở được 1 người là em , đến dự đám cướI mà thôi , hy vọng giờ phút cuối , được " thuận buồm , xuôi gió ", còn cô thì sao?

...

Hôm nay là ngày đầu tiên của mùa Xuân , cũng là ngày thứ 2 , em kính chúc cô nhiều sức khoẻ và mọi sự như ý trong mấy ngày tại SJ. Rất tiếc em out of town , nên hẹn hò dịp khác nhé , tiếc thay.

Em TvMs

TvMS thương quý,
Nếu em đã có bạn chở rồi thì tốt quá, vì cô cũng đã có chỗ quá giang rồi, hỏi thăm để lo cho em thôi.  Vậy mình chỉ còn hẹn gặp nhau ở đám cưới và chụp hình thôi em hỉ?  Thích quá, vì sẽ có Bà Thần Giữ Hình post ảnh đẹp lên khoe phe ta rồi.
Cô đến SJ cũng không được bao lâu, chỉ đi với về là đã hết cả ngày giờ rồi em ơi!
Cuối tuần vui nhiều em nhé .
Cô Ngọc Mai
Back to top
« Last Edit: 20. Mar 2017 , 20:32 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #653 - 21. Mar 2017 , 11:19

Vu Ngoc Mai wrote on 20. Mar 2017 , 20:30:
TvMS thương quý,
Nếu em đã có bạn chở rồi thì tốt quá, vì cô cũng đã có chỗ quá giang rồi, hỏi thăm để lo cho em thôi.  Vậy mình chỉ còn hẹn gặp nhau ở đám cưới và chụp hình thôi em hỉ?  Thích quá, vì sẽ có Bà Thần Giữ Hình post ảnh đẹp lên khoe phe ta rồi.
Cô đến SJ cũng không được bao lâu, chỉ đi với về là đã hết cả ngày giờ rồi em ơi!
Cuối tuần vui nhiều em nhé .
Cô Ngọc Mai

Cô thương ,

Hôm nay mới thứ 3 , mà cô đã chúc cuối tuần rồi..hi.hi.
Thật tiếc vì không cùng cô tung tăng cuối tuần nầy tại SJ , hy vọng cô được mọi điều như ý nhé.

...

Em cám ơn cô và kính mời cô và cả nhà , cùng dạo ngắm cảnh mùa Xuân , thật tươi vui.

Em TvMs
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #654 - 21. Mar 2017 , 23:03

tuy-van wrote on 21. Mar 2017 , 11:19:
  Cô thương ,

Hôm nay mới thứ 3 , mà cô đã chúc cuối tuần rồi..hi.hi.
Thật tiếc vì không cùng cô tung tăng cuối tuần nầy tại SJ , hy vọng cô được mọi điều như ý nhé.

...

Em cám ơn cô và kính mời cô và cả nhà , cùng dạo ngắm cảnh mùa Xuân , thật tươi vui.

Em TvMs

Tv ơi,
Vì nôn nóng viêc cuối tuần nên lẫn vậy mà.  Đúng là ham vui...giống em đó hì hì...
ở trên đó thời tiết mưa nắng ra sao em nhỉ, để cô còn mang theo quần áo cho đúng điệu nữa chứ.  Mà làm sao cô của em có thể diện cỡ Tv cơ chứ.
Cảm ơn em đã gửi cho cô cảnh đẹp mùa xuân.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #655 - 23. Mar 2017 , 15:15

Vu Ngoc Mai wrote on 21. Mar 2017 , 23:03:
Tv ơi,
Vì nôn nóng viêc cuối tuần nên lẫn vậy mà.  Đúng là ham vui...giống em đó hì hì...
ở trên đó thời tiết mưa nắng ra sao em nhỉ, để cô còn mang theo quần áo cho đúng điệu nữa chứ.  Mà làm sao cô của em có thể diện cỡ Tv cơ chứ.
Cảm ơn em đã gửi cho cô cảnh đẹp mùa xuân.
Cô Ngọc Mai

Cô thương mến ,

Em cũng giống cô y chang , mỗi khi chuẩn bị đi chơi , nôn nao....có khi quên cả mình tên là gì...hi.hi..

...

Em cám ơn cô và kính chúc cô ngày mai khởi hành đến Thung Lùng Vàng , thương lộ bình an và mọi điều như ý nhé .

...

Nhà văn , anh nuôi thân quen có mời em đến OC tham dự tiệc mừng NS Lam Phương SN 80 , nhưng tiếc thay , chạy shows ở xa và đã hứa từ lâu.
  Em hẹn hò cô vào dịp sau nhé.

Em TVMS
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #656 - 27. Mar 2017 , 10:34

...

Cô thân kính ,

Em hy vọng cô đã có 1 cuối tuần tại SJ như ý.
  Đây là tấm ảnh của BS Vượng ( phu nhân vừa mất hơn 100 ngày , chúng em hay gặp vào những cuối tuần cộng đồng và các ngày LVD tổ chức...) , BS Nam , anh Lâm Nguyễn trong nhóm Hoành Hạc Khí Công.
  Rất tiếc là cô trò mình chỉ được phone vào ngày thứ 7 , mà không được hội ngộ vì em bận đi xa thành phố SJ.
  Tuần lể mới là đây  em chờ xem hình và ri pot , và mọi ngày tươi vui tha hồ chạy shows nha cô.

...

Em TvMs
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #657 - 27. Mar 2017 , 23:33

tuy-van wrote on 27. Mar 2017 , 10:34:
...

TV thương ơi,
Em nói đúng quá, chờ xem báo trên ấy, còn cô thì là phóng viên cho Hoàng Hạc dưới này, cô cũng sẽ viết bài tường thuật cho Bản Tin Hoàng Hạc và giai phẩm HH sau đó.  Ngày hôm Chủ Nhật rất thành công em ạ.
Một chi nhánh TDKCHH cũng sẽ được thành lập và phái đoàn HH lại lên đó khánh thành và huấn luyện, chắc sớm muộn gi cô trò mình cũng gặp mà thôi.  Vui quá em nhỉ.
Hôm nay đầu tuần, đang thu xếp việc cuối tuần đây em.
Chúc em luôn vui vẻ mạnh khoẻ nhe.
Cô Ngọc Mai

Cô thân kính ,

Em hy vọng cô đã có 1 cuối tuần tại SJ như ý.
  Đây là tấm ảnh của BS Vượng ( phu nhân vừa mất hơn 100 ngày , chúng em hay gặp vào những cuối tuần cộng đồng và các ngày LVD tổ chức...) , BS Nam , anh Lâm Nguyễn trong nhóm Hoành Hạc Khí Công.
  Rất tiếc là cô trò mình chỉ được phone vào ngày thứ 7 , mà không được hội ngộ vì em bận đi xa thành phố SJ.
  Tuần lể mới là đây  em chờ xem hình và ri pot , và mọi ngày tươi vui tha hồ chạy shows nha cô.

...

Em TvMs

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #658 - 29. Mar 2017 , 22:24

Cô Mai thân kính ,

Em chờ xem hình và re pot nhé.

...

Em chúc mừng chương trình HOàng Hạc khí công , tổ chức thật như ý tuần lể vừa qua.

...

Cô gái Bắc nầy post hình của cô và LVD cho đở nhớ.
   Và hẹn gặp tuần sau nha cô.

Em TvMs
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #659 - 31. Mar 2017 , 16:23

tuy-van wrote on 29. Mar 2017 , 22:24:
  Cô Mai thân kính ,

Em chờ xem hình và re pot nhé.

Tvthươngơi,CôđãviếtxongbireportvềchuyếnđiSanJoserôicủaHongHạcrồi.NgymaicôlạilênSJđểcùngpháiđonLVDđithămviếngthânmẫucủaGSNguyễnThịTịnhtrưaChủNhật2tháng4-2017đó.Thậtl2tuầnlễbậnrộnvgấprútemnhỉ.Côbiếtemhaybậnđixanênđnhhẹntuầnsaunghecôbé.CảmơnBTGHđãchoxem2tấmảnhđẹp.CôNgọcMaihttp://i1082.photobucket.com/albums/j368/121853/february%202017/GS%20MAI%202...

Em chúc mừng chương trình HOàng Hạc khí công , tổ chức thật như ý tuần lể vừa qua.

...

Cô gái Bắc nầy post hình của cô và LVD cho đở nhớ.
   Và hẹn gặp tuần sau nha cô.

Em TvMs

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 42 43 44 45 46 ... 53
Send Topic In ra