Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Đoản Văn  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 3 4 5 6 7 ... 63
Send Topic In ra
Đoản Văn (Read 73746 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Viết Ngắn
Reply #60 - 17. Jul 2012 , 21:24

Nguyen Van Ha wrote on 17. Jul 2012 , 18:08:
Thưa cô Mai và cô Vân,

Hay là như vậy mình giữ luôn tên mục "Đoản Văn" bên ngoài và "Viết Ngắn" bên trong?
Điều này cũng hay vì nó cũng giống như 1 bó hoa trong bình: tức là trong héo ngoài tươi!
Tính cho cùng thì đây là chuyện viết văn, mà viết văn là bộc lộ tâm tư người viết, nghĩa là khi đoản khi ngắn, khi trường, khi dài! hihi!

Em mạn đàm thế,
NVH
  Smiley

Hello huynh Hà ,

hi hi , chờ ý kiến của Cô Vân và Cô Mai ha , muội cũng đồng ý với ý kiến của huynh

PTr
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #61 - 17. Jul 2012 , 21:30

Phuong_Tran wrote on 17. Jul 2012 , 21:20:
Thưa Cô Ngọc Mai ,

Số là như vầy : Tí mở trang cho Cô Vân nhưng chưa có ý kiến của Cô Vân là đặt tên gì , mà Tí thì lanh chanh tính mở sẵn trang cho Cô Vân vào viết mở hàng ngay cho xôm rồi sao đó khi có ý kiến của Cô Vân về tên rồi thì Tí sẽ sửa sau , nên tên Viết Ngắn là do Tí đặt tạm thời , dung rủi làm sao mà sau đó Tí lại không biết sửa tực đề nên Cô Vân đã nhờ chị Đặng Mỹ hay chị Đậu Đỏ sửa dùm , tên bên ngoài Trang Chính thì đã được sửa rồi nhưng bên trong ruột thì vẫn còn là Viết Ngắn , thật ra Tí cũng thấy thích tên Viết Ngắn này sau khi thấy mọi người trao đổi dùng chữ trang Viết Ngắn thì lại thấy gọn , cũng không cần phải viết tắt như trang NTVT của mình bên kia , chắc là nên giữ luôn tên bên ngoài là Đoản Khúc và bên trong là Viết Ngắn như ý của huynh Hà và vẫn giữ được ý giải bày của Cô Mai và của... Tí , và phải chờ ý kiến của Cô Vân nữa , Tí đang nghe Cô Vân đang kêu Cô Mai bắc thang cho Tí leo kìa  Cheesy Grin Grin

Em Phương Tran oi ,
Thoi thi cu de o ngoai la Đoản Văn va trong ruot la Viet NGan nhu Co Mai va em thich va cung theo y kien cua Hà nua , vi neu co ngươi muon viet dai thi.....sao? Hay la Tạp Ghi?
Co Van
Back to top
« Last Edit: 17. Jul 2012 , 21:32 by ngo_thi_van »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #62 - 17. Jul 2012 , 21:38

ngo_thi_van wrote on 17. Jul 2012 , 21:30:
Em Phương Tran oi ,
Thoi thi cu de o ngoai la Đoản Văn va trong ruot la Viet NGan nhu Co Mai va em thich , vi neu co ngươi muon viet dai thi.....sao? Hay la Tạp Ghi?
Co Van

Thưa Cô Vân ,

Trang của mình chủ trương là Đoản Văn tức là viết ngắn , nói vậy thôi chứ ai muốn viết dài thì cứ viết Cô ạ , mà em nghĩ ai muốn viết dài quá thì họ sẽ sang trang Truyện cho phù hợp hơn , viết ngắn cho vui và cả nhà dễ tham gia Cô ha , em tùy Cô , nếu Cô muốn sửa lại thì mình lại nhờ chị My sửa dùm

Em sẽ post thêm một số hình của Quyên và bạn Cô vào trang KN Vàng

PTr
Back to top
« Last Edit: 19. Jul 2012 , 07:48 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Lethikinhhoang
Gold Member

Cười là liều thuốc
bổ

Reply #63 - 18. Jul 2012 , 03:00

Nguyen Van Ha wrote on 17. Jul 2012 , 17:05:
À há!!!
Cám ơn tỷ KH đã nhắc khéo! Có lý lắm!
Nhưng tui nghĩ nếu viết tên chữ tắt mà có bị hiểu lầm thì phần lớn do người đọc chứ không phải hoàn toàn lỗi người viết, phải không tỷ?  (Bằng cớ là tui cũng viết nhiều nhưng khi viết chữ tắt đâu có nghĩ như tỷ nghĩ! Nếu nghĩ như tỷ thì đâu có dám viết tắt! hihi!)

Nhưng tui cũng đồng ý với tỷ, trong d/đ không phải ai cũng có đầu óc trong sáng như tui (và tỷ!) Nên chừa trước thì tốt hơn!

Cheeeeers,
NVH
  Smiley

Hình như chưa bao giờ tôi tự nhận mình có tâm hồn trong sáng , tuy nhiên hai chữ viết tắt kia đã trở thành " ký hiệu " quá quen thuộc cho hai chữ chửi thề , tuỳ bạn thôi , nếu bạn muốn mình là cái cớ gây tội cho người khác những người đọc có ý nghĩ đen tối như tôi thì cứ viết thoải mái...
Xin lỗi tôi đã ý kiến không đúng chỗ đúng người

Kahat
Back to top

IP Logged

Lethikinhhoang
Gold Member

Cười là liều thuốc
bổ

Re: Đoản Văn
Reply #64 - 18. Jul 2012 , 03:07

ngo_thi_van wrote on 17. Jul 2012 , 20:52:
Em Kahat oi ,
Thay em vao day roi , vay thi bat tay viet bai di cho moi ngươi dươc doc .
Mong la o day khong buồn lam de Kahat phai bo di !
Co Van

Cô Vân kính !

Trong đây đang đầy hoà khí vui tươi , tuy nhiên em rất lười viết , vì làm thơ quen rồi , lúc nào cũng cô đọng , nên khi viết văn thì luôn sợ viết thế có dài lắm không... chưa chấm dứt được... thì còn phải ngồi viết tiếp...
Nên cô cho em khất tới khi nào thật sự buồn không có việc gì làm nữa thì em sẽ viết cô nhé

Trọng kính
Kahat
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #65 - 18. Jul 2012 , 07:20

Phuong_Tran wrote on 17. Jul 2012 , 21:38:
Thưa Cô Vân ,

Trang của mình chủ trương là Đoản Khúc tức là viết ngắn , nói vậy thôi chứ ai muốn viết dài thì cứ viết Cô ạ , mà em nghĩ ai muốn viết dài quá thì họ sẽ sang trang Truyện cho phù hợp hơn , viết ngắn cho vui và cả nhà dễ tham gia Cô ha , em tùy Cô , nếu Cô muốn sửa lại thì mình lại nhờ chị My sửa dùm

Em sẽ post thêm một số hình của Quyên và bạn Cô vào trang KN Vàng

PTr

Em Phương Tran oi ,
Co mong muc nay moi ngươi co the viet ngan va viet dai cung chap nhan. Vay mong la hai Co Mai , Thu va cac em cho y kien dat de muc la cai gi cho hop?
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #66 - 18. Jul 2012 , 07:34

Lethikinhhoang wrote on 18. Jul 2012 , 03:07:
Cô Vân kính !

Trong đây đang đầy hoà khí vui tươi , tuy nhiên em rất lười viết , vì làm thơ quen rồi , lúc nào cũng cô đọng , nên khi viết văn thì luôn sợ viết thế có dài lắm không... chưa chấm dứt được... thì còn phải ngồi viết tiếp...
Nên cô cho em khất tới khi nào thật sự buồn không có việc gì làm nữa thì em sẽ viết cô nhé

Trọng kính
Kahat

Em Kahat oi ,
Em khong muon viet van thi co the lam mot bai tho noi ve mot cau chuyen gi do la qua hay roi.
Co mong muc nay khong chi gioi han vao văn vần ma thoi , ma chung ta cung co the lam mot bai thơ cô đọng dươc het y nghia cua cau chuyen muốn noi thi cung nen lam.
O day khong phai NTVT ma bai tho chi co mot tac gia ma thoi , em nghi sao? Chu chờ den khi nao em
" buồn "  thi do la mot loi tu choi khôn qua trơi !
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #67 - 18. Jul 2012 , 12:27

ngo_thi_van wrote on 17. Jul 2012 , 20:36:
Em Tuy Van oi ,
Co mong chong dươc doc bai viet cua em. lẹ lẹ len em oi !
Co Van

Cám ơn cô đà nhắc nhở em lẹ lẹ....làm em nôn nao và mau mau  học khóa cấp tốc  của Huynh Hà.
Cám ơn Huynh có lòng tốt , giúp đở nhang.
Em TvMs
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Lethikinhhoang
Gold Member

Cười là liều thuốc
bổ

Reply #68 - 18. Jul 2012 , 16:42

ngo_thi_van wrote on 18. Jul 2012 , 07:34:
Em Kahat oi ,
Em khong muon viet van thi co the lam mot bai tho noi ve mot cau chuyen gi do la qua hay roi.
Co mong muc nay khong chi gioi han vao văn vần ma thoi , ma chung ta cung co the lam mot bai thơ cô đọng dươc het y nghia cua cau chuyen muốn noi thi cung nen lam.
O day khong phai NTVT ma bai tho chi co mot tac gia ma thoi , em nghi sao? Chu chờ den khi nao em
" buồn "  thi do la mot loi tu choi khôn qua trơi !
Co Van 

Cô Vân kính !

cô Vân nói chỉ cần là một bài thơ , làm em mừng quá , sáng nay em đã bỏ vào mục Tìm Hiểu Huế , bài xướng cùng bài hoạ khá dài , chắc cô đã quên không đọc , em xin mang xe thồ về bên đây để mời cô qua đọc thử cho vui , hay nếu cô muốn em mang cả bài thơ đó về đây ,thì em cũng sẽ mang ngay
Mời cô lên xe : qua đó đọc thơ Huế cô nhé

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1267940431/314#314

Trọng Kính
Kahat
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #69 - 18. Jul 2012 , 17:58

Kính thưa cô Vân,

Em xin hưởng ứng đề nghị viết chuyện ngắn. Tuy nhiên, để cho việc viết chuyện ngắn này thêm phần hấp dẫn, em xin đề nghị chúng ta có thể đưa ra vài đề tài để mọi người có ý và tạo dễ dàng cho tất cả. Quan trọng là phải viết...thật ngắn và thật xúc tích. Nếu cô cho phép em xin đưa ra cái đề tài sau:
Viết một câu chuyện dính líu tới hoàng gia (Anh quốc nha!), tôn giáo, bí hiểm và sex.

Xin nói thêm là đề tài này đến từ một cuộc thi tuyển của đại học Harvard bên HK tổ chức gần đây (từ một đến 10 năm  Grin Grin Grin)

CC
Cheesy
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #70 - 18. Jul 2012 , 20:13

...

Đoản văn cho Bố Mẹ

“Đóa hoa màu hồng vừa cài lên áo đó anh. Đóa hoa mầu hồng vừa cài lên áo đó em. Thì xin anh, thì xin em, hãy cùng tôi vui sướng đi, hãy cùng tôi vui sướng đi…Rồi một ngày nào đó con về nhìn mẹ yêu, nhìn thật lâu và nói, nói với mẹ rằng “ Mẹ ơi, mẹ có biết, biết hay chăng ?… Biết gì?... Biết là con thương mẹ hay không?” 

Thưa mẹ, đó là một trong những bài hát ca ngợi tình thương yêu vô bờ bến của người mẹ Việt Nam, thường được hát trong những ngày lễ hội Vu Lan. Vâng thưa mẹ, một lần nữa mùa Vu Lan lại trở về nơi đây. Người người đua nhau tụ họp về ngôi chùa bé nhỏ nơi con đang ở để dự ngày Đại lễ. Những bài hát ca tụng lòng mẹ, tiếp tiếp vang lên. Những em Phật tử trong chiếc áo dài thướt tha đã cài những đóa hoa màu hồng, màu đỏ và trắng lên từng chiếc áo của những người con Phật. Riêng con, đóa hoa màu trắng đã được một em Phật Tử cài lên áo. Mẹ yêu dấu ơi, lúc đó con thấy xót xa vô cùng và thèm được cài lên áo mình một đóa hoa hồng đỏ, để con đuợc hãnh diện là mẹ vẫn ở bên con. Nhưng buồn thay, đóa hoa cài lên áo con vẫn là đóa hoa màu trắng, bởi vì bố mẹ đã làm một chuyến đi xa, một chuyến đi không bao giờ trở lại. Thưa mẹ, lúc đó nỗi nhớ về bố mẹ lại được dịp thênh thang trở về trong tâm thức của con. 

Con nhớ thật nhiều những ngày xưa còn bé, con tung tăng chân sáo theo mẹ và bà ngoại lên chùa Ấn Quang lễ Phật vào mùa Vu Lan. Các anh chị trong gia đình Phật tử cài lên aó con bông hồng màu đỏ. Con ngây thơ đòi cho được cành hoa hồng trắng, vì con vốn vẫn thích màu trắng. Mẹ la:

“Ơ hay chưa, bé con của mẹ thật dại khờ. Màu trắng là màu cho những ai không còn bố mẹ.” 

Ngày đó với trí óc còn bé dại, con vẫn chưa hiểu rõ cho lắm. Nhưng mẹ ơi, bây giờ con đã hiểu thế nào là nỗi đau buồn xót xa của một người phải cài lên áo của mình đóa hoa màu trắng. Vì đó là biểu tượng của những ai đã mất cả mẹ và cha. 

Không biết là con đã đọc được ở đâu, bài thơ nói về nỗi đau buồn của một người con mất mẹ, được phổ nhạc như sau:

Cứ mỗi độ mùa Vu Lan trở lại
Thấy hoa trắng bỗng dưng buồn nao nao
Ơn mẹ cha dưỡng dục nặng muôn phần
Trọn kiếp sống nhọc nhằn nuôi đàn con

Con mất mẹ là tan bao kỳ vọng
Mất tình thương chứa chan lệ tuôn rơi
Mẹ kính yêu biết tìm mẹ nơi nào
Hay chỉ giấc chiêm bao tìm hội ngộ

Theo năm tháng giữa giòng đời bão tố
Thân lạc loài theo số kiếp tha hương
Mái nhà xưa bao kỷ niệm êm đềm
Bừng sống dậy trên con đường phiêu lãng

Giờ mình con phong trần cùng năm tháng
Nhớ mẹ hiền dòng nước mắt tuôn rơi
Con cảm thấy sao đời mình bất hạnh
Khi mất rồi hình ảnh mẹ hiền thương

Con khác nào đàn chim côi nhỏ dại
Biết làm sao báo ơn mẹ thâm sâu
Ngày Vu Lan xúc cảm dạ xuyến xao
Cài hoa trắng sao lòng nghe quặn đau

Trước chánh điện thành tâm con khẩn nguyện
Cúi đầu xin chư Phật ngự muôn phương
Bậc chí tôn hãy nhủ lòng xót thương
Độ hiền mẫu siêu sinh miền cực lạc
.

Mẹ ơi!

Vậy đó mẹ, con mất mẹ là mất đi cả một bầu trời thênh thang nắng ấm. Con mất mẹ là mất đi cả một giòng sông ngọt ngào chan chứa tình mẹ dịu dàng êm ái. Con mất cha là mất đi một sự chở che tuyệt vời của tình phụ tử. 

Ngày xưa, khi còn ở quê nhà, bố đâu có để mẹ phải làm một việc gì nặng nhọc đâu. Mọi việc trong nhà đã có chị giúp việc lo hết. Mẹ chỉ lo dạy học trò đan len mà thôi. Những chiếc áo len mẹ đan để bán thật đẹp vô cùng. Con còn nhớ, người ta hay đặt mẹ đan những chiếc áo len, mũ và vớ cho những em bé mới sinh. Những chiếc áo hồng hồng, xanh xanh, nho nhỏ thật là xinh xắn đã được mẹ đan với tất cả tấm chân tình. Mẹ thường nói, mẹ thích đan áo cho em bé sơ sinh vì ngày xưa tác phẩm đầu tay của mẹ là đôi vớ bé bỏng mẹ đan cho cô con gái đầu lòng của mẹ. Đến khi định cư ở Hoa Kỳ, mẹ vẫn thường đan cho chúng con những chiếc áo len ấp ủ tình thương của mẹ. Ngày con sinh đứa con gái đầu lòng, mẹ đã đan cho cháu gái bé bỏng của mẹ những chiếc vớ bé nhỏ xinh xinh. Con vẫn còn giữ những chiếc áo kỷ niệm đó, để mỗi khi nhớ mẹ, con lại mang ra ngắm nhìn. 

Vào năm 1975, khi định cư ở Hoa Kỳ, vì hoàn cảnh gia đình, mẹ phải làm lụng mệt nhọc để phụ với bố lo cho bà ngoại và đàn con bảy đứa. Mẹ không biết nói tiếng nước người, thế mà ngày qua ngày, từ thứ hai cho tới thứ sáu, mẹ vẫn đi làm không một lời thở than. Những năm đầu tiên khi con làm chung chỗ làm với mẹ, thấy mẹ dùng tay chân để diễn tả cho người ta hiểu, lòng con đau như cắt từng khúc ruột. Mẹ không để bất cứ đứa con nào của mẹ phải đi làm. Mẹ thường nói: 

“Các con không to cao và khỏe mạnh như người Mỹ, do đó các con cần phải đi học. Các con cần phải có bằng cấp. Vì chỉ có sự hiểu biết và bằng cấp mới giúp cho các con có một đời sống vững chãi nơi xứ người.” 
Do đó mà cứ bao nhiêu năm dừng chân nơi xứ người là bấy nhiêu năm mẹ làm lụng vất vả nuôi chúng con. Đến khi đàn con thơ dại có một đời sống yên ổn, thì bố mẹ đã ra đi và không bao giờ trở lại. 
Ngày xưa, vì công việc bôn ba, con không được may mắn ở gần bố mẹ như các em. Do đó, mỗi lần về thăm bố mẹ vào những dịp lễ lộc, con say sưa tận hưởng cái hạnh phúc êm đềm, tình thương ngọt ngào của Bố Mẹ. Đến khi bố mẹ khuất bóng, con mới hiểu rằng, không có hạnh phúc nào lớn hơn hạnh phúc còn cha còn mẹ, và cũng không có cái bất hạnh nào lớn hơn cái bất hạnh của kẻ mất cha, mất mẹ. Khi đó con nuối tiếc vô cùng, nuối tiếc rằng tại sao khi bố mẹ còn sống, mình không tạo cho mình những cơ hội gần mẹ, gần bố nhiều hơn. Để bây giờ, bỗng nhiên thấy mình hụt hẫng, khi những lời giảng dạy nghiêm khắc nhưng chứa đầy tình thương không bờ bến của bố,  những lo lắng , chăm sóc ân cần vô điều kiện của Mẹ không còn nữa. 

Xin thành thật chúc mừng và tặng cho những ai còn cha còn mẹ một cành hoa hồng màu đỏ. Xin anh, xin chị, xin em hãy trân quý và tận hưởng cái diễm phúc tuyệt vời ấy đi, bởi một khi cha mẹ mất đi là chúng ta mất hết tất cả.

Này anh, này chị, hỡi những ai đang còn mẹ, sau một ngày làm việc mệt mỏi hãy trở về bên mẹ, nhìn vào mắt mẹ thật sâu, nhìn thật lâu và nhìn thật kỹ, để thấy rằng anh cũng như chị đang còn có cái hạnh phúc tuyệt vời của những người con - hạnh phúc đó là – còn cha, còn mẹ. Và cũng xin anh, xin chị khi đó hãy nở một nụ cười thật tươi với cha mẹ, hãy thương mẹ thương cha đi, thương thật nhiều đi, hãy lo cho tròn hiếu đạo của một người con, để lỡ một mai khi cha mẹ có mất đi, anh chị sẽ không thấy nuối tiếc . Vậy đó, có một bài hát về mẹ tuyệt vời như thế này:

Mẹ, mẹ là dòng suối dịu hiền 
Mẹ, mẹ là bài hát thần tiên 
Là bóng mát trên cao 
Là mắt sáng trăng sao 
Là ánh đuốc trong đêm khi lạc lối 

Mẹ, mẹ là lọn mía ngọt ngào 
Mẹ, mẹ là nải chuối buồng cau 
Là tiếng dế đêm thâu 
Là nắng ấm nương dâu 
Là vốn liếng yêu thương cho cuộc đời
… 

Xin anh, xin chị, xin em, xin chúng ta hãy cùng nhau lắng nghe để cảm nhận tình thương bao la vô bờ bến của mẹ. 
Và cũng xin thành thật chia buồn cùng những ai đồng cảnh ngộ như mình. Xin anh, xin chị hãy vui lòng cài lên áo mình một cành hoa màu trắng. Bởi dù rằng cha mẹ đã nghìn thu cách biệt nhưng hình bóng và tình thương yêu của Mẹ, của Cha vẫn mênh mông như trời biển, vẫn sừng sững như dãy núi Thái Sơn, và vẫn luôn luôn hiện diện trong anh, trong chị và trong em. Và chúng ta phải sống làm sao cho tròn vẹn để xứng đáng với công ơn sinh thành dưỡng dục của cha mẹ.
Vậy đó, hãy cài lên áo những ai đang còn cha mẹ một bông hồng đỏ. Hãy cài một bông hồng trắng lên áo những ai đã mất cha, mất mẹ. Và cho dù mất cha mẹ hay còn cha mẹ, chúng ta, những người con hiếu thảo, nhân ngày Vu Lan này, hãy cùng nhau thắp nén tâm hương mà nguyện cầu cho cha mẹ còn sống được thân tâm an lạc, và cha mẹ đã qua đời được siêu sinh về cõi an lành. 

Nam Mô Đại Hiếu Mục Kiền Liên Bồ Tát. 
Mùa Vu Lan 2007.

Viên Tài

Thưa Cô , em rinh về nhà Cô 1 bài vân em viết về Bố Mẹ của em , nhân mùa Vu lan năm 2007... gọi là góp phần 1 chút ...lời văn thô sơ, nhưng là cả 1 tấm lòng cũa em gởi đến hai đấng sinh thành ..
Back to top
« Last Edit: 18. Jul 2012 , 20:42 by Tuyet Lan »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #71 - 18. Jul 2012 , 21:06

tuy-van wrote on 18. Jul 2012 , 12:27:
Cám ơn cô đà nhắc nhở em lẹ lẹ....làm em nôn nao và mau mau  học khóa cấp tốc  của Huynh Hà.
Cám ơn Huynh có lòng tốt , giúp đở nhang.
Em TvMs

Em Tuy Van oi ,
Em hoc xong khoa cap toc voi Hà chua? Co so em hoc xong thi thay vi trươc kia dươc 80% thi bay gio chi con 50% do. Grin
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #72 - 18. Jul 2012 , 21:08

CoiChay wrote on 18. Jul 2012 , 17:58:
Kính thưa cô Vân,

Em xin hưởng ứng đề nghị viết chuyện ngắn. Tuy nhiên, để cho việc viết chuyện ngắn này thêm phần hấp dẫn, em xin đề nghị chúng ta có thể đưa ra vài đề tài để mọi người có ý và tạo dễ dàng cho tất cả. Quan trọng là phải viết...thật ngắn và thật xúc tích. Nếu cô cho phép em xin đưa ra cái đề tài sau:
Viết một câu chuyện dính líu tới hoàng gia (Anh quốc nha!), tôn giáo, bí hiểm và sex.

Xin nói thêm là đề tài này đến từ một cuộc thi tuyển của đại học Harvard bên HK tổ chức gần đây (từ một đến 10 năm  Grin Grin Grin)

CC
Cheesy

Than goi C4 ,
Cam on de nghi cua em , nhung Co chi chap nhan hai dieu , dieu cuoi cung la " taboo " mac dau chung ta ai cung lớn tuổi ca roi !
Co Van
Back to top
« Last Edit: 18. Jul 2012 , 21:12 by ngo_thi_van »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #73 - 18. Jul 2012 , 21:11

Lethikinhhoang wrote on 18. Jul 2012 , 16:42:
Cô Vân kính !

cô Vân nói chỉ cần là một bài thơ , làm em mừng quá , sáng nay em đã bỏ vào mục Tìm Hiểu Huế , bài xướng cùng bài hoạ khá dài , chắc cô đã quên không đọc , em xin mang xe thồ về bên đây để mời cô qua đọc thử cho vui , hay nếu cô muốn em mang cả bài thơ đó về đây ,thì em cũng sẽ mang ngay
Mời cô lên xe : qua đó đọc thơ Huế cô nhé

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1267940431/314#314

Trọng Kính
Kahat

Em Kahat oi ,
Co da qua va da doc roi. Bai thi hoa hay lam do.Thi si co khac !  Em mang no qua day cho moi ngươi thương thuc.
Cam on em.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #74 - 18. Jul 2012 , 21:32

Em Tuyet Lan oi ,
Co cam on em da mang bai van rat cam dong nay vao day.
Co doc ma that su xuc dong vi Co cũng cùng canh ngo nhu em.
Ba Cu cua Co cung dan va lam crochet rat dep , khi Co da lớn va da qua day ma Cu van con dan cho nhung chiec ao that dac biet , ai nhin cung phai khen. Trong dai gia dinh Kỉnh Chỉ co chau nao moi sinh la Cu dan cho mot bo gom co ao , mu va tat. Quyen cung dươc Cu dan cho mot chiec ao xinh lam.
Mot dieu dac biet la mac dau Cu khong gioi tieng Anh , nhung Cu doc may cuon sach ma^~u
day dan [ Co danh chiu thua chang hieu gi ca ] the ma Cu hieu het , co the vi Cu da doc va hieu ro may cuon sach day dan bang tieng Phap roi chang ?
Bai cua em viet hay lam do , dung co khiem nhuong . Mong rang em van tiep tuc tham gia .
Co Van
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 3 4 5 6 7 ... 63
Send Topic In ra