Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Nhắn Xuân  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 10 11 12 13 14 ... 22
Send Topic In ra
Nhắn Xuân (Read 22643 times)
Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re: Nhắn Xuân
Reply #165 - 24. Jun 2007 , 13:30

Xuan wrote on 23. Jun 2007 , 22:55:
Trời ơi, vậy mà em tưởng thiệt, sao chị trồng hay quá !
Xứ lạnh mà trồng đồ VN, em hỏng hiểu gì hết, em tưởng chị có serre lớn, ...

Hôm bửa mắc cười lắm, em đi làm ra buổi trưa ăn phớ với tụi Tây, đi ngang tiệm VN, thấy họ bán 4 trái ổi, tự nhiên em phát thèm quá, nhớ hồi xưa, bên VN, ăn ổi thường,  em kêu họ đợi em, em chạy vô ! Em vớt 4 trái ra, vừa đi, vừa ăn, sạch ráo hết 4 trái ! Mấy cái crise như vậy ăn ngon quá xá chị ơi !

Xuân ơi ,

Em làm ơn vô mục Sườn Nướng , có anh Đại San hiện đang ở ngay Paris hỏi em chỗ mua tré mang về Alger kìa.
Phải chi My có số phôn Xuân thì My phôn mà hôm nọ em phôn hình như My không hỏi , hay là viết đâu quên rồi.  Undecided

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #166 - 25. Jun 2007 , 04:12

Xuan wrote on 23. Jun 2007 , 22:55:
Trời ơi, vậy mà em tưởng thiệt, sao chị trồng hay quá !
Xứ lạnh mà trồng đồ VN, em hỏng hiểu gì hết, em tưởng chị có serre lớn, ...

Hôm bửa mắc cười lắm, em đi làm ra buổi trưa ăn phớ với tụi Tây, đi ngang tiệm VN, thấy họ bán 4 trái ổi, tự nhiên em phát thèm quá, nhớ hồi xưa, bên VN, ăn ổi thường,  em kêu họ đợi em, em chạy vô ! Em vớt 4 trái ra, vừa đi, vừa ăn, sạch ráo hết 4 trái ! Mấy cái crise như vậy ăn ngon quá xá chị ơi !

hihihi, ủa sao ổi mà em nói là vớt 4 trái ra ???  Oh! ổi ngâm hả Xuân ? Ăn phở xong mà tráng miệng một hơi 4 trái ổi thì chắc Xuân ăn hàng thi với My được rồi Grin My thích cái gì là cũng ngồi rỉ ra ăn hoài tới hết sạch mới ngưng  được   Embarrassed Grin

Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #167 - 25. Jun 2007 , 08:49

Dạ, em ăn 4 trái ổi tươi ! Lúc này là mùa xoài của Pakistan, em làm 1 hơi 2 trái ! hi hi hi !
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #168 - 29. Jun 2007 , 04:57

Xuân à,
Ăn 4 trái ổi rồi có đủ energy để quậy chưa. Chúc em vui vẽ cuối tuần.
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #169 - 01. Jul 2007 , 09:20

Chị ơi,
Ăn vặt là cái tật của em ! Ði đâu cũng thèm ăn ! Mà coi truyền hình quảng cáo cà lem cũng thèm luôn !
Em mấy ngày nay bị bận quá mới vào diển đàn LVD, vì con em mới vừa bị nhổ 4 cái răng khôn, no đau sưng hàm quá xá, nóng ruột quá chỉ chờ thời gian mà thôi.
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #170 - 01. Jul 2007 , 12:26

Xuan wrote on 01. Jul 2007 , 09:20:
Chị ơi,
Ăn vặt là cái tật của em ! Ði đâu cũng thèm ăn ! Mà coi truyền hình quảng cáo cà lem cũng thèm luôn !
Em mấy ngày nay bị bận quá mới vào diển đàn LVD, vì con em mới vừa bị nhổ 4 cái răng khôn, no đau sưng hàm quá xá, nóng ruột quá chỉ chờ thời gian mà thôi.

Xuân ơi ,nghe chau nhổ 1 lúc 4 cái răng khôn...sợ thật.Chắc là cháu phải can đảm lắm đó nha... giống Mẹ cháu  Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes.Mong là cháu mau bình phục để Xuân đỡ lo mà còn có tâm hồn vào quậy Diễn đàn nữa chứ ha??????? Bên Mẽo có long weekend nên mấy chị chủ nhà quản gia gì đi chơi hết ráo chọi rồi em à.
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #171 - 01. Jul 2007 , 19:18

Chị ơi,

Xuân ơi chớ cho cháu ngậm nước nước nha, cho mau lành vết thương. Ở Mỹ thường họ nhổ răng khôn mà ngu hết 1 lúc cho khỏi lộn xộn về sau. Con gái út của Đ Đ cũng qua giai đoạn này.
Chị AT đừng lo, họ cho thuốc mê nên bịnh nhân không thấy đau gì cả, lúc về nhà thì nhậu antibiotic và thuốc đau vào, ăn soup vài bửa là yên ngay.
Chúc cháu mau bình phục nha Xuân.
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #172 - 01. Jul 2007 , 19:21

Chị ơi,

Xuân ơi, nhớ cho cháu ngậm nước ấm pha muối để vết thương mau lành. Có uống thêm antibiotic và thuốc đau không?
Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #173 - 01. Jul 2007 , 20:23

Hai chị ơi,
Em cám ơn hai Chị cho em ý kiến, bên đây kỳ ghê, hể đeo 3 năm cái vụ rào hàm răng xong là họ chụp hình thấy 4 cái răng khôn đang ở dưới nướu răng, cũng bắt đem thằng nhỏ moi ra, kéo 4 cái răng, họ cắt nươu.
Họ làm lẹ lắm, sáng đem vô nhà thương, 7h30, anesthesie generale, tới 9h30 là đem lên, xong xuôi hết, 12h30 em chở nó về, vừa rút nước biển ra là nó than đau liền.
Họ có cho antibiotique, ví thuốc chống đau, ngày hôm sau, bị sốt, sưng cái hàm như con hamster, tội ghê, em ngó thôi, chứ ... đúng như ông Phật nói, nghiệp ai nấy chịu, mình đau dùm nó hỏng được !
Nó ăn cháo, ăn soupe, ăn yaourt, ăn compote de pomme, ví ăn cà ghem , chứ hỏng có nhai được 3 ngày nay.
Con trai lớn của em tội nghiệp là đau là hỏng than vản gì hết, lên giường đắp mền lại ôm con peluche của nó nằm hà ! Hỏng nói, hỏng cằn nhằn gì hết !
Thấy ghê quá, chắc đứa sau, trời sanh sao để vậy quá, em hỏng dám cho đi nhổ nửa đâu. Nóng ruột quá.
Em bị Ba tụi nhỏ nhằn em quá chừng. Ổng la nói bên xứ mình đâu có làm mấy vụ này mà có ai chết đâu sao em lộn xộn !
Trời ơi, BS kêu, mình mới làm mình đâu có bày trò cho nó đau.
Vài hàng tâm sự với hai Chị !
Back to top
« Last Edit: 01. Jul 2007 , 20:24 by Xuan »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #174 - 02. Jul 2007 , 05:55

Xuan wrote on 01. Jul 2007 , 20:23:
Hai chị ơi,
Em cám ơn hai Chị cho em ý kiến, bên đây kỳ ghê, hể đeo 3 năm cái vụ rào hàm răng xong là họ chụp hình thấy 4 cái răng khôn đang ở dưới nướu răng, cũng bắt đem thằng nhỏ moi ra, kéo 4 cái răng, họ cắt nươu.
Họ làm lẹ lắm, sáng đem vô nhà thương, 7h30, anesthesie generale, tới 9h30 là đem lên, xong xuôi hết, 12h30 em chở nó về, vừa rút nước biển ra là nó than đau liền.
Họ có cho antibiotique, ví thuốc chống đau, ngày hôm sau, bị sốt, sưng cái hàm như con hamster, tội ghê, em ngó thôi, chứ ... đúng như ông Phật nói, nghiệp ai nấy chịu, mình đau dùm nó hỏng được !
Nó ăn cháo, ăn soupe, ăn yaourt, ăn compote de pomme, ví ăn cà ghem , chứ hỏng có nhai được 3 ngày nay.
Con trai lớn của em tội nghiệp là đau là hỏng than vản gì hết, lên giường đắp mền lại ôm con peluche của nó nằm hà ! Hỏng nói, hỏng cằn nhằn gì hết !
Thấy ghê quá, chắc đứa sau, trời sanh sao để vậy quá, em hỏng dám cho đi nhổ nửa đâu. Nóng ruột quá.
Em bị Ba tụi nhỏ nhằn em quá chừng. Ổng la nói bên xứ mình đâu có làm mấy vụ này mà có ai chết đâu sao em lộn xộn !
Trời ơi, BS kêu, mình mới làm mình đâu có bày trò cho nó đau.
Vài hàng tâm sự với hai Chị !

Xuân mến,
Bây giờ khác với ngày xưa rồi. Để dành 4 cái răng khôn không co' ích lợi gì đâu, mà nó dễ bị sâu răng vì không đánh răng tới. Sau này cũng phải nhổ, vả lại hàm quá chật chôi, khó cho răng mọc ngay ngắn, y khoa bây giờ mổ lấy ra dễ dàng, chị nghĩ cháu bị sốt là vì không chịu uống thuốc trụ sinh đúng liều lượng hay đúng giờ giấc thôi. Bên này cứ có thuốc là êm ru bà rù mà. Cho cháu ăn cà rem cũng tốt lắm há. Được 1,2 ngày rồi, cháu ngoan nên không cằn nhằn gì cả. Em đừng lo nha, hỏng sao đâu. Còn ex-OX mà cằn nhằn là tại ổng chỉ muốn kiếm người để...đổ thừa  Roll Eyes  Roll Eyes

Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #175 - 03. Jul 2007 , 01:20

Chị ơi,

Ổng la em, một hơi, em cảm thấy em làm bậy, nhưng suy nghỉ lại, thôi, xong một chuyện quan trọng trong đời của nó mình lo cho xong ! Ông tía thấy nó đau, mà la, còn em, em đưa đi nhà thương một mình, ngồi chờ một mình, có biết em lo thế nào, vì dầu gì cũng anesthesie generale, em ngồi một mình, suy nghỉ tùm lum, sợ rủi có gì, ổng giết em chết quá !

Út nhỏ rung quá xá, hỏi mai mốt có phải làm giống vậy không !

Em hỏi ý kiến của mấy chị một chuyện đã xảy ra, bây giờ thì quá trể, nhưng mà em muốn lấy kinh nghiệm cho út em sắp lớn :

Bà orthodontiste bả nói, VN tụi bây miệng nhỏ mà răng thì tù vù, thành ra phải nhổ 4 cái răng définitives (răng mọc sau răng sửa, em hỏng biết tiếng Việt là gì, hỏng nhớ phải răng thiệt không), nhổ một răng ở mỗi phía và mỗi hàm. Em nghe vậy, em đau đớn dắt con em đi nhổ, nhổ 2 lần, thằng nhỏ cũng im ru, cho làm, rào lại thì bây giờ đẹp lắm, nhưng sao nhiều người nói, cái cách giải quyết đó là cách giải quyết của orthodontiste làm biếng, chứ người đàng hoàng, người ta chịu khó giải quyết khó hơn, lâu hơn, có phải không mấy chị ? Em muốn biết để mai mốt đem út đi chổ khác, nhổ 4 cái définitives của nó tiếc ơi là tiếc.
Ông con trai lớn chắc tại em sanh sớm 6 tuần hay sao, mà đủ chứng hết trơn, nó bị orthodontiste la nó vì cái lưởi cụt, nên cái lưởi cứ đẩy răng dưới ra hoài khi nuốc nước miếng ! Phá cái hàng rào của bả, em phải dắt đi orthophoniste, .. dạy nó đổi cách nuốt nước miếng lại ! Mắc cười quá chừng luôn !
Có người lại đòi cắt cái frein dưới lưởi nó, em sợ quá, em bỏ chạy, em hỏng có chịu !

Vài hàng tâm sự !
Back to top
« Last Edit: 03. Jul 2007 , 01:22 by Xuan »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #176 - 18. Jul 2007 , 20:14

Xuân Thảo ơi, giờ này em ở đâu Bến Hải hay Cà mau ???
Hiên giờ đã giữa tháng 7 rồi, Đ Đ chợt nhớ Xuân nói tháng 7 Xuân qua Mỹ, và ở chơi 2,3 tuần gì đó. Chắc hẳn Xuân đang lo đi shopping Costco và Walmart hả Xuân? Đi mà không nhắn gì cho cả nhà hay cả, không biết Xuân có định ghé qua Vancouver không hả Mỹ?
Hôm nay nghe tin nổ gì đó ở New York, chợt nhớ đến Phương Huệ và...Xuân. Cầu trời cho 2 cô nàng đừng có đi vớ đi vẫn gần chổ nào đang có tai nạn   Undecided  Embarrassed
Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #177 - 29. Jul 2007 , 07:59

Các Chị ơi, chị Ðậu Ðỏ ơi,

Em cám ơn các chị nghỉ đến em, em không có quẹo vô New York, mà có nổ thiệt hả chị ? Em có hay trời đất gì đâu. Ðiếc hỏng sợ súng mà !

Em đi kỳ này vui buồn lẩn lộn, chuyện kỳ nhất và xui nhất là trong lúc đi đại náo bên Mỹ ở tiểu bang New Hampshire thì nhà ở Montreal bị bọn trộn vô vét hết ráo nhà chị của em.

Nhưng sau đó thì cũng tự an ủi, thôi không bị tai nạn là may lắm rồi, từ từ sẽ quên.

Ði xa mới thấy Má em yếu quá, càng lúc càng chậm lại, những chuyện hồi xưa Má em làm được bây giờ không làm được nửa.
Cũng buồn !

NHƯng !

Em không khỏi quơ và vơ vét mấy tiệm.. một cách chính thức.

Ôm đồ về mém quá kí lô. Vì anh em nhiều, mỗi người một chút cadeau kỷ niêm. Năm nay vì cục hứng vì tụi trộm trời đánh nên em hỏng có đi CostCo, nhưng Chị của em có đi Sam's ở Concord, nghe nói cũng vậy !

Mount Washington và white mountains đẹp tự nhiên, đường xá dể đi, mấy chị đi cho vui đi mấy chị !

Em tính đi đu dây, tàn tật một tay rồi cũng chưa tởn, tuột từ trên núi xuống bằng dây cable, tòn ten ngoài trời tuột từ trên núi xuống, đi tới chổ (wild cat), mới biết nó chưa khánh thành nửa, chỉ còn 2 ngày nửa là nó mở, mà phải dọt về vì dụ trộm ở Canada. Thôi em cho mấy ông Mỷ tester dây cable cho em trước, mai mốt em qua hưởng luôn, chứ mới khánh thành mà nhảy lên tuột coi bộ sợ làm cobaye !

Mai em vác cái cày lên vai trở lại, kiếm chuyện đi tiếp cuối tháng 8 này, chưa biết đi đâu, đợi dernière minute !

Em không dám đi Vancouver, vì nhìn lại cũng xêm xêm với đoạn đường từ pháp qua canada, em cũng ngán quá. Vả lại qua bên chị Mỹ phiền quá em ngại !

Em có đi trị bịnh, em bớt đau tay, không thấy nặng nhiều nửa, chỉ còn chừng khoảng 60%.

Em vài hàng thưa với các chị ! Em dzọt đi ngủ ! mai đi làm ! Hi hi hi !
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #178 - 29. Jul 2007 , 08:34

Xuan wrote on 29. Jul 2007 , 07:59:
Các Chị ơi, chị Ðậu Ðỏ ơi,

Em cám ơn các chị nghỉ đến em, em không có quẹo vô New York, mà có nổ thiệt hả chị ? Em có hay trời đất gì đâu. Ðiếc hỏng sợ súng mà !

Em đi kỳ này vui buồn lẩn lộn, chuyện kỳ nhất và xui nhất là trong lúc đi đại náo bên Mỹ ở tiểu bang New Hampshire thì nhà ở Montreal bị bọn trộn vô vét hết ráo nhà chị của em.

Nhưng sau đó thì cũng tự an ủi, thôi không bị tai nạn là may lắm rồi, từ từ sẽ quên.

Ði xa mới thấy Má em yếu quá, càng lúc càng chậm lại, những chuyện hồi xưa Má em làm được bây giờ không làm được nửa.
Cũng buồn !

NHƯng !

Em không khỏi quơ và vơ vét mấy tiệm.. một cách chính thức.

Ôm đồ về mém quá kí lô. Vì anh em nhiều, mỗi người một chút cadeau kỷ niêm. Năm nay vì cục hứng vì tụi trộm trời đánh nên em hỏng có đi CostCo, nhưng Chị của em có đi Sam's ở Concord, nghe nói cũng vậy !

Mount Washington và white mountains đẹp tự nhiên, đường xá dể đi, mấy chị đi cho vui đi mấy chị !

Em tính đi đu dây, tàn tật một tay rồi cũng chưa tởn, tuột từ trên núi xuống bằng dây cable, tòn ten ngoài trời tuột từ trên núi xuống, đi tới chổ (wild cat), mới biết nó chưa khánh thành nửa, chỉ còn 2 ngày nửa là nó mở, mà phải dọt về vì dụ trộm ở Canada. Thôi em cho mấy ông Mỷ tester dây cable cho em trước, mai mốt em qua hưởng luôn, chứ mới khánh thành mà nhảy lên tuột coi bộ sợ làm cobaye !

Mai em vác cái cày lên vai trở lại, kiếm chuyện đi tiếp cuối tháng 8 này, chưa biết đi đâu, đợi dernière minute !

Em không dám đi Vancouver, vì nhìn lại cũng xêm xêm với đoạn đường từ pháp qua canada, em cũng ngán quá. Vả lại qua bên chị Mỹ phiền quá em ngại !

Em có đi trị bịnh, em bớt đau tay, không thấy nặng nhiều nửa, chỉ còn chừng khoảng 60%.

Em vài hàng thưa với các chị ! Em dzọt đi ngủ ! mai đi làm ! Hi hi hi !

Xuân ơi, nghe em kể đi chơi vui làm My cũng vui lây.
Đúng là tuy cũng Canada nhưng đi từ Montreal sang Vancouver thì cũng bằng như từ Pháp sang Montreal, chứ phiền thì không phiền gì My đâu. Phiền thì My dâu có mời  Wink
Để My xong những bận rộn của hè này rồi My sẽ tính họp mặt D/D khoảng tháng 4, 5, 6 sang năm roi em qua chơi sẽ gap dươc đông đủ Wink
Back to top
« Last Edit: 29. Jul 2007 , 08:36 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #179 - 29. Jul 2007 , 17:58

Xuân ơi nghỉ ngơi cho khoẻ rồi kể chuyện đi chơi cho cả nhà nghe với nha em  Wink. Em và chị em đi qua NH qua đêm hay sao mà ở nhà trộm vào "vét sạch" nhà vậy? Bộ không có ai ở lại trông nhà hả?
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 10 11 12 13 14 ... 22
Send Topic In ra