Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Nhắn Xuân  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 20 21 22 
Send Topic In ra
Nhắn Xuân (Read 22557 times)
Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Re: Nhắn Xuân
Reply #315 - 01. Jul 2010 , 06:04

Xuan wrote on 01. Jul 2010 , 02:08:
Chị Đậu đỏ ơi,
Em cám ơn chị, may quá sao em đọc kịp message của Chị Anh Thư, mém chút hụt gặp rồi ! Lâu lắm rồi, em hỏng có dịp vào diển đàn, nhờ ách xì !

Hai chị em nhớ chụp hình nhé! Lâu lắm rồi chị không "thấy" em nữa, nên nhớ cái khuôn mặt nhí nhảnh và lí lắc của em   Wink   Wink

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #316 - 01. Jul 2010 , 06:23

Thưa chị
Em xin hân hạnh tường trình buổi cơm trưa với Anh Chị và chị bạn của Chi.
Em ăn cơm xong, em đi về sở, còn chị thì tiếp tục đi chơi !
Tụi em hẹn nhau ở chợ Tàu, em đề nghị lại tiệm VN giống như cantine, em ăn quen thuộc, thì rốt cuộc ! Họ đóng của một tháng nghỉ hè ! Làm phải đi bộ trở ra, đi ăn ở tiệm khác, lại nhà hàng Tàu, trời nóng thật nóng, mà tiệm có máy lạnh, mát mẻ trở lại ! ăn gà hấp với cơm ! Mặc dù em mới gặp các Anh Chị lần đầu tiên, nhưng sao ngộ quá, nói chuyện giống như đã quen từ lâu rồi !
Vui quá chừng !
Hình thì anh Mỷ giử trong máy, chị Đậu Đỏ phải chờ vậy ! Chừng nào chị qua đây?
Em !
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #317 - 01. Jul 2010 , 11:44

Dau Do wrote on 01. Jul 2010 , 06:04:
Hai chị em nhớ chụp hình nhé! Lâu lắm rồi chị không "thấy" em nữa, nên nhớ cái khuôn mặt nhí nhảnh và lí lắc của em   Wink   Wink

Đậu Đỏ và cả nhà ơi !!!! cô em Xuân này thật đúng nghĩa lí lắc ,nhí nhảnh và dễ thương đấy.(coi chừng Út Lắc nhà ta có người xin tên đấy )
  Hai chị em gặp nhau có một chút vào buổi trưa thôi nhưng mà vui lắm....làm nhớ lại lần đầu gặp Phượng Trần ,rồi đến Đậu Đỏ và Đào Mai tại phi trường Seattle ,sau đó là Đặng Mỹ và cuối cùng là mấy công nương và Út ít của nhà mình.
  Phải nói là cần cám ơn diễn đàn này thật nhiều để mấy chị em chi? được dịp tán dóc ảo mà thôi ,đã vậy lại được dịp gặp nhau ngoài đời nữa chứ.
  Hy vọng một ngày thật gần lại có dịp gặp tiếp mấy cô em còn lại.
   Tiếc là không có nhiều giờ để gặp chị Bảy VDN ,còn cô em TVV thì ở tận Bordeau nên cũng đành chịu luôn.
  Một lần nữa cám ơn cô em Xuân đã không quản ngại cái nóng chảy mỡ để ra đi ăn với tụi chị nhé.
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #318 - 01. Jul 2010 , 13:47

Xuan wrote on 01. Jul 2010 , 06:23:
Thưa chị
Em xin hân hạnh tường trình buổi cơm trưa với Anh Chị và chị bạn của Chi.
Em ăn cơm xong, em đi về sở, còn chị thì tiếp tục đi chơi !
Tụi em hẹn nhau ở chợ Tàu, em đề nghị lại tiệm VN giống như cantine, em ăn quen thuộc, thì rốt cuộc ! Họ đóng của một tháng nghỉ hè ! Làm phải đi bộ trở ra, đi ăn ở tiệm khác, lại nhà hàng Tàu, trời nóng thật nóng, mà tiệm có máy lạnh, mát mẻ trở lại ! ăn gà hấp với cơm ! Mặc dù em mới gặp các Anh Chị lần đầu tiên, nhưng sao ngộ quá, nói chuyện giống như đã quen từ lâu rồi !
Vui quá chừng !
Hình thì anh Mỷ giử trong máy, chị Đậu Đỏ phải chờ vậy ! Chừng nào chị qua đây?
Em !

Cám ơn em Xuân và chị Anh Thư đã cho tin nóng hổi vừa thổi vừa đọc  Cheesy. Cũng may còn có nhà hàng Tàu mở cửa cho 2 chị em mượn chổ để  tâm tình. Nhưng mèn ơi Xuân bảo chờ anh Mỹ mới được xem hình thì còn lâu lắm, vì anh chị Mỷ Thư còn đi chơi đến hết...mùa đông mới chịu về Úc lại.
Back to top
« Last Edit: 01. Jul 2010 , 13:48 by Dau Do »  

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #319 - 02. Jul 2010 , 08:02

Xuân ơi ,có hình ảnh hai chị em mình trong mục hình ảnh đấy ,vào xem đi nhé ,thật vui và đầy tình cảm đấy.
Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #320 - 06. Jul 2010 , 01:11

Dạ, em cám ơn chị không hết đó chứ, tại vì, chị đi đường xa ra tận gần chổ em làm, để gặp em, mà đâu có bao lâu, em phải trở về sở. Chị đi cực khổ, trời nóng gần 35° C.
Mai mốt chị làm ơn cho em biết trước nha chị, mình tổ chức Paris by night, em lái xe chạy vòng vòng dưới tháp Eiffel và run run rẩy rẩy chạy vòng vòng Arc de Triomphe chơi, canal de l'Ourcq etc etc ! Thổ địa mà chị !
Back to top
« Last Edit: 06. Jul 2010 , 01:15 by Xuan »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #321 - 09. Jul 2010 , 06:30

Xuân có số phone của cô Thu Trang không vậy em? Hay là chị Thanh Sử có? Có 1 chị lvd69 đang xin đ/t của cô.
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #322 - 26. Jul 2010 , 02:49

Xuân ơi ,chúc mừng con em đã chọn được vào trường cháu ưng ý nhé.Chúc cháu thật thành công cho mẹ Xuân được vui nha.
  Nghe em kể nghỉ Hè mà phải làm đủ thứ cho nhà thật là đáng phục em đấy.
Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #323 - 26. Jul 2010 , 03:26

Em cám ơn Chị ! Ngày mai, tụi nhỏ theo Ba nó đi Parc
Astérix, em dzọt đi Limoges thăm Ba em ở chùa Tùng Lâm !
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #324 - 26. Jul 2010 , 05:55

anh_thu_Tran wrote on 26. Jul 2010 , 02:49:
  Xuân ơi ,chúc mừng con em đã chọn được vào trường cháu ưng ý nhé.Chúc cháu thật thành công cho mẹ Xuân được vui nha.
  Nghe em kể nghỉ Hè mà phải làm đủ thứ cho nhà thật là đáng phục em đấy.

Xuân ơi, chị AT nói thế này tức là cháu trai đã nghe tin vui từ trường phải không?? Chúc mừng cả mấy mẹ con nha. Chắc là ăn mừng lớn hả   dancing  dancing
Back to top
« Last Edit: 26. Jul 2010 , 05:56 by Dau Do »  

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #325 - 26. Jul 2010 , 13:04

Thưa chị,
Hiện tại, con em được vào 2  trường  E N S (Ecole Normale Superieure Cachan) và Supelec, nhưng chưa rỏ ràng, vì hình như còn có kết quả của những trường  khác proposer, thứ Năm này mới rỏ.
Còn Polytechnique thì hỏng lọt chị ơi ! Nhưng suy nghỉ lại, thôi, cho nó trèo cao quá, sợ nó mệt ! Còn con nít quá đi, mới 18 t hà ! Khờ khạo quá, cái gì cũng Má ơi hết , em chịu gì nổi ! Cho đi lính tội nghiệp ! 

Anh Chị đi vacances chưa ?
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 20 21 22 
Send Topic In ra