Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Nhắn Xuân  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 11 12 13 14 15 ... 22
Send Topic In ra
Nhắn Xuân (Read 22595 times)
Xuan
Senior Member

Re: Nhắn Xuân
Reply #180 - 29. Jul 2007 , 22:27

Dạ, đi chơi có lẻ khiên valises ra tụi jeunes chung quanh thấy chị ơi.
Thôi kệ, xui nhưng có cái hên là nó không có phá nhà nát hết !
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #181 - 30. Jul 2007 , 15:48

Xuan wrote on 29. Jul 2007 , 22:27:
Dạ, đi chơi có lẻ khiên valises ra tụi jeunes chung quanh thấy chị ơi.
Thôi kệ, xui nhưng có cái hên là nó không có phá nhà nát hết !

Thì cũng xem như là 1 kinh nghiệm há Xuân , lần sau đi chơi xa mình chịu khó sắp valises vào xe ở trong garage (đóng cửa) để người ngoài khỏi nhòm ngó và kẻ gian khổng biết được mình sẽ vắng nhà lâu.
Cái này gọi là đã lỡ mất trâu rồi thì mình mới rào chuồng đây!  Tongue  Tongue
Back to top
« Last Edit: 30. Jul 2007 , 15:50 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #182 - 04. Aug 2007 , 10:27

Hi Xuân,
Hôm nay không đi chơi đâu hả em? Đ Đ chọc hoài mà chưa thấy em chưng hình cỏi xe đạp hả? Đi Canada về có gì vui không em?
Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #183 - 04. Aug 2007 , 10:44

Chị ơi,
Em vừa chở hai đứa nhỏ đi coi phim Simpson, một lát em rước về, một mình ở nhà !
Em không đi đâu cả, hôm thứ Tư rồi, em có đi Limoges, thăm chùa Tùng Lâm, cách nhà em khoảng 350km, thăm cốt Ba em thờ ở đó.
Ðêm nay là lể lớn Vía Quán Âm, chùa tổ chức lớn lắm, mà em đi trở xuống không được. Trời nắng, đi mệt lắm, vả lại tụi nhỏ đi voyage về còn ngủ nhiều, kêu đi nửa, chắc tụi nó đi hỏng nổi !
Còn chị có đi đâu không Chị ?
Em đi chơi kỳ này buồn chuyện lộn xộn ăn trộm, hỏng hưởng gì nhiêu, trước khi qua Mỹ, em unload hình xuống pc hết, rồi mới đi, rốt cuộc, nó khiêng luôn cái pc của cháu em, nó khiêng luôn cái disque dur externe, đựng sauvegarde của máy, rốt cuộc, mất hết hình ảnh gia đình, buồn ghê. Kỷ niệm gần 5 năm chụp hình digitale. Kinh nghiêm, mai mốt đi đâu xa, ngoài vòng vàng, nử trang, mình phải ráng dấu cho kỷ cái sauvegarde của pc mình luôn nửa chị ơi.  Tức ghê ! Thôi hỏng tức nửa, mau già ! hi hi hi !
Lúc ở Montreal, em có đi thăm chùa Tam bảo, ở tỉnh nào quên mất, mà chùa lớn thật lớn, đẹp thật đẹp, đì dạo hết phải hơn 1h mới hết ! Hình chụp cũng nhiều lắm, kỷ niệm không biết bao nhiêu mà nói, ăn trộm nó khiêng luôn !
Giấy tờ ai hỏng mất, mà giấy tờ của má em, bảo hiểm sức khoẻ, nằm trong cái bóp, nó khiêng luôn, bây giờ phải lo làm lại ! Tiền bạc không sợ, mà tức giấy tờ của người già, tội nghiệp má em phải lo làm lại.
Nhưng kỷ niệm trong đầu tụi em còn mãi ! Phải không Chị ?

Velolib trong PAris có probleme trục trặc, chưa hoàn hảo ! Em chưa chụp hình ! vì em đi làm quên đem theo máy !

Chỉ có cái site www.velolib.paris.fr, chị vào coi chơi nha chị !

Thân mến
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #184 - 07. Aug 2007 , 19:50

Xuan wrote on 12. Apr 2007 , 21:36:
Gởi đến sân trường cây bông trước vườn nhà em, nở rộ cùng lúc với cây cerise !

...

Xuân ơi à, mùa này là mùa cerise đó Xuân, cây cerise nhà em có sai trái không? Cả cái cây mận đầy hoa này nữa, hoa nhiều thế này chắc là trái rụng đầy sân hả  Huh

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #185 - 12. Aug 2007 , 11:25

Xuân ơi, mới thấy em thấp thoáng trong sân, tính hỏi thăm em mà My loay hoay mấy việc nên níu áo em khg kịp   Undecided
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #186 - 13. Aug 2007 , 04:31

Hello hello  Xuân Thảo và Mỹ , Đ Đ phải đi làm đây nha.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #187 - 13. Aug 2007 , 04:44

Quote:
Hello hello  Xuân Thảo và Mỹ , Đ Đ phải đi làm đây nha.

Dạ chị đi làm vui Wink
Lâu lâu chạy vô sân trường nhảy cò cò một chút cho giãn gân cốt nha chị  Cheesy

Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #188 - 13. Aug 2007 , 19:44

Hai Chị ơi,
Bên đây mùa hè gần sắp hết, cây cerise đã hết trái từ cuối tháng 6 rồi, năm nay trái lớn, và ngon, nhưng vì cây cao quá, phân nửa rớt rụng hết trơn.
Cây mà chị để lại trong forum, không phải cây cerise khi trổ bông, mà tiếng tây người ta gọi là prunus, bông chùm chùm, khi mưa hay gió, cánh bông rụng xuống đầy sân cỏ, đẹp lắm, em hay nghỉ tới bài "xác pháo nhà ai đây rồi !"
Em sắp sửa nghỉ bắt cầu 5 ngày cuối tuần vì thứ 4 bên đây là lể (nhưng mà là lể mỗi tuần của em bình thường !), em vắng măt đi chơi, em cúp cua sân trường nha hai Chị. Em đi tắm biển ở fréjus cách 30 km từ Cannes (festival cinema mỗi năm đó mấy chị !). Tại lâu quá hỏng tắm, ngứa quá, chạy đi tắm ! hi hi hi !
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #189 - 19. Aug 2007 , 22:39

Xuan wrote on 13. Aug 2007 , 19:44:
Hai Chị ơi,
Bên đây mùa hè gần sắp hết, cây cerise đã hết trái từ cuối tháng 6 rồi, năm nay trái lớn, và ngon, nhưng vì cây cao quá, phân nửa rớt rụng hết trơn.
Cây mà chị để lại trong forum, không phải cây cerise khi trổ bông, mà tiếng tây người ta gọi là prunus, bông chùm chùm, khi mưa hay gió, cánh bông rụng xuống đầy sân cỏ, đẹp lắm, em hay nghỉ tới bài "xác pháo nhà ai đây rồi !"
Em sắp sửa nghỉ bắt cầu 5 ngày cuối tuần vì thứ 4 bên đây là lể (nhưng mà là lể mỗi tuần của em bình thường !), em vắng măt đi chơi, em cúp cua sân trường nha hai Chị. Em đi tắm biển ở fréjus cách 30 km từ Cannes (festival cinema mỗi năm đó mấy chị !). Tại lâu quá hỏng tắm, ngứa quá, chạy đi tắm ! hi hi hi !  

Xuân ơi, đêm nay nắm được áo em nè  Cheesy
Bếp núc đang lạnh tanh hà, em có món gì trổ tài đi Xuân.  Wink
Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #190 - 20. Aug 2007 , 10:59

Chị ơi,
Mùa hè, nóng quá (ở Paris thì phải trùm mền, đốt chauffage !), bếp em lúc này sướng lắm, em đi thăm anh Picard đều đều (hiệu bán đồ ăn đông lạnh sẳn) về chỉ bỏ vô micro onde ! Làm biếng quá chị ơi, con em nghỉ hè, hỏng đưa rước sướng quá, chỉ còn hai tuần nửa mà thôi.
Thôi em đề nghị với mấy chị, gát củi lại một bên, đi khiên pizza về để vô four, ngày hôm sau, đi tiệm tàu mua heo quay ăn, hôm sau đi lại tiệm tàu khác, khiên con gà hấp, bửa khác, đốt barbecue, để thịt lên nướng ví bắp, bửa nọ, khiên bánh mì về làm sandwich với jambon, ngon chết luôn chứ bộ ! hồi đó ở vn đời nào có mà ăn , phải hôn mây chị !
Em ăn gian lắm, con em mà chê đồ ăn, em nói hồi nhỏ maman hỏng có mà ăn, bỏ tội, là tụi nó ngồi nhai chết
luôn ! Hi hi hi ! Nói giởn, dạy vậy thôi, nghe thì tốt, hỏng nghe thì thôi.
Hôm bửa, em ngồi nói tiếng Việt với cháu em, sanh đẻ bên đây, ý của em, cũng ráng lồng một câu chuyện đã xảy ra, rồi đem danh từ nhà Phật vào dạy nó, nó cũng ráng ngồi nghe em nói, em nói : "con biết không, con
thấy không ? Ông Phật nói trúng chứ đâu có sai ! Phải không ? "Tâm ý" dẩn đền "hành..." Nó nghe được chử "Hành", nó mừng quá, nó la lên : "Oignon" ! Em
cười chết luôn, thôi giải nghệ, hỏng nói tiếng Việt nửa, chắc chỉ nói tiếng nói hằng ngày, nó hiểu được là mừng
rồi.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #191 - 10. Sep 2007 , 19:17

...

Xuân ơi à,

Em đi đâu chơi nữa rồi ? đã về chưa ??? My để dành cho em phần bánh sinh nhật DD 3 tuổi nè  Wink
Có bình hoa tặng em nữa đó để mong được nghe đều đặn giọng kể chuyện rất tự nhiên mà rất  tếu của em và học lóm nghề nấu nướng của em nữa  Cheesy

Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #192 - 13. Sep 2007 , 04:26

Ủa Xuân đi chơi đâu lâu vậy? Đã hết tháng 8 và qua 1/2 tháng chín rồi mà chưa về à?
Đ Đ ngở các cháu phải đi học lại rồi chứ !
Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #193 - 16. Sep 2007 , 21:56

Hai chị ơi,

Em đâu có đi đâu, đi tới đi lui, cầm cây chổi ! quét nhà ! hi hi hi !

Chị biết không ! (lên giọng hát cải lương nhen ! nhớ giọng Thanh Sang hát hoài, mà quên mất bài nào rồi) Nhà dột cột xuôi, Mẹ làm gì quên rồi, nhưng mà nhà em, nước chảy dầm dề qua cái conduite de cheminée !
Em chạy lo, kiếm thợ !

Tại chung quanh cái ống khói, cái plomb, zinc gì đó nó lủng, trời mưa dầm dề tháng 8 kỳ rồi nhểu vô làm hư vách tường một phòng, em kêu bảo hiểm, làm giấy tờ hơi nhức đầu !

Họ tới sửa cái nguyên nhân, chung quanh ống khói xong rồi, nhưng chưa sửa lại cái phòng.

Chứ thiệt ra em hỏng có đi chơi !

Gặp mấy ông thợ trời ơi đất hởi, kêu 1 hảng, họ nói lấy 1400 e ! Em cho de. Hảng sau, nói 1200 €, em trả thành 600 € ! Quá trời luôn !

Em thiệt là kỳ cục, em cũng xin phép chúc sinh nhật chị Ðậu Ðỏ trể nha chị, chúc chị sức khoẻ đều đều, đẹp hoài, quan trọng nhất là : "chồng cưng", mấy cái khác tiền bạc lẻng kẻng tính sau ! Hén chị .

Chị Ðăng My ơi, chị đi chơi về vui không ?

Chừng nào hai chị qua đây quậy gặp em chơi ?
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #194 - 17. Sep 2007 , 07:03

Xuan wrote on 16. Sep 2007 , 21:56:
Hai chị ơi,

Em đâu có đi đâu, đi tới đi lui, cầm cây chổi ! quét nhà ! hi hi hi !

Chị biết không ! (lên giọng hát cải lương nhen ! nhớ giọng Thanh Sang hát hoài, mà quên mất bài nào rồi) Nhà dột cột xuôi, Mẹ làm gì quên rồi, nhưng mà nhà em, nước chảy dầm dề qua cái conduite de cheminée !
Em chạy lo, kiếm thợ !

Tại chung quanh cái ống khói, cái plomb, zinc gì đó nó lủng, trời mưa dầm dề tháng 8 kỳ rồi nhểu vô làm hư vách tường một phòng, em kêu bảo hiểm, làm giấy tờ hơi nhức đầu !

Họ tới sửa cái nguyên nhân, chung quanh ống khói xong rồi, nhưng chưa sửa lại cái phòng.

Chứ thiệt ra em hỏng có đi chơi !

Gặp mấy ông thợ trời ơi đất hởi, kêu 1 hảng, họ nói lấy 1400 e ! Em cho de. Hảng sau, nói 1200 €, em trả thành 600 € ! Quá trời luôn !

Em thiệt là kỳ cục, em cũng xin phép chúc sinh nhật chị Ðậu Ðỏ trể nha chị, chúc chị sức khoẻ đều đều, đẹp hoài, quan trọng nhất là : "chồng cưng", mấy cái khác tiền bạc lẻng kẻng tính sau ! Hén chị .

Chị Ðăng My ơi, chị đi chơi về vui không ?

Chừng nào hai chị qua đây quậy gặp em chơi ?

Xuân ơi,

My biết mà, ở đâu cũng trời ơi đất hỡi vậy hết em ơi, cứ hễ họ thấy mình đàn bà là họ tưởng họ có thể bịt mắt lấy tiền thôi.  Undecided
My đi chơi thì vui nhưng về đến nhà là phải chạy rượt theo công việc nên ớn lắm   Grin Cũng tại mình ôm đồm, tham công tiếc việc, chắc rồi phải buông xả bớt đi cho đỡ lo lắng khổ sở. Smiley
Em qua đây chơi đi, My đang tính tổ chức hop mat D/D sang năm đó. Cô Ngoc Mai cũng vừa nhắc đến đó em. Em ráng đi để gặp các Cô, vui lắm  Wink
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 11 12 13 14 15 ... 22
Send Topic In ra