Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Nhắn Xuân  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 12 13 14 15 16 ... 22
Send Topic In ra
Nhắn Xuân (Read 22647 times)
Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Re: Nhắn Xuân
Reply #195 - 19. Sep 2007 , 20:52

Xuan wrote on 16. Sep 2007 , 21:56:
Hai chị ơi,

Em đâu có đi đâu, đi tới đi lui, cầm cây chổi ! quét nhà ! hi hi hi !
Em thiệt là kỳ cục, em cũng xin phép chúc sinh nhật chị Ðậu Ðỏ trể nha chị, chúc chị sức khoẻ đều đều, đẹp hoài, quan trọng nhất là : "chồng cưng", mấy cái khác tiền bạc lẻng kẻng tính sau ! Hén chị .

Xuân ơi,
Em làm Đ Đ ngẫn ngơ một đổi vì không biết sao tự dưng em lại chúc S/N chị nữa đó nha! Thì ra là tại vì My viết S/N D(iễn) Đ(àn)   Grin  Roll Eyes.
Nhà cửa đã sửa chửa xong chưa em? Mấy công việc này là của mấy ông mảnh, mà nhà em đơn chiếc phải lảnh làm luôn nên bực mình em nhỉ?

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #196 - 20. Sep 2007 , 05:04

Ố, em xin lổi chị ! hi hi hi !

Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #197 - 20. Sep 2007 , 12:37

Xuan wrote on 20. Sep 2007 , 05:04:
Ố, em xin lổi chị ! hi hi hi !

Đâu có gì mà xin lổi, em chỉ phải mang vào cho Đ Đ thêm  cái bánh sinh nhật để bắt đền thôi! À, mấy kg bột bánh mì của em đã thanh toán xong chưa vậy?  Cheesy Dùng nó làm bánh bao hay bánh sinh nhật có được không em?

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #198 - 20. Sep 2007 , 20:48

Quote:
Xuân ơi,
Em làm Đ Đ ngẫn ngơ một đổi vì không biết sao tự dưng em lại chúc S/N chị nữa đó nha! Thì ra là tại vì My viết S/N D(iễn) Đ(àn)   Grin  Roll Eyes.
Nhà cửa đã sửa chửa xong chưa em? Mấy công việc này là của mấy ông mảnh, mà nhà em đơn chiếc phải lảnh làm luôn nên bực mình em nhỉ?

Hehehe, té ra bao lâu nay em Xuân này chỉ đọc có mục Nhắn Tin và mục Gia Chánh thui hả  Roll Eyes Cheesy. Sinh nhật D/D rầm rầm mà hô là sinh nhật chị D/D Shocked Grin. Thày chạy luôn mà  Roll Eyes Grin

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #199 - 20. Sep 2007 , 21:10

Quote:
Xuân ơi,
Em làm Đ Đ ngẫn ngơ một đổi vì không biết sao tự dưng em lại chúc S/N chị nữa đó nha! Thì ra là tại vì My viết S/N D(iễn) Đ(àn)   Grin  Roll Eyes.

Ông ơi, té ra bao lâu nay em Xuân này chỉ đọc có mục Nhắn Tin và mục Gia Chánh thui hả  Roll Eyes  Angry  Sinh nhật D/D rầm rầm cả chục ngày mà nỡ lòng nào hô là sinh nhật chị D/D Shocked Grin. Đúng là thày chạy luôn mà  Roll Eyes Grin
Ờ nhắc thày mới nhớ , ở đây có ông thày nhiều trứng lắm, để chị xin cho em 1 rổ về luộc chấm muối ăn dần  Grin Grin

Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #200 - 21. Sep 2007 , 04:03

Hi hi hi !
Sao em bị lộ tấy rồi ! Em có excuse là tại em ở xa ! biết ở xa nên mấy chuyện họp mặt, ... em hơi lơ đảng ! hi hi hi !
Week end này mấy chị có đi đâu không ?
Con em đòi lái xe telecommandee (đồ chơi) ở biển, trên cát, em hỏng biết có can đảm chở nó đi không, 2h30 lái xe, hơi làm biếng !
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #201 - 03. Oct 2007 , 21:11

Xuan wrote on 21. Sep 2007 , 04:03:
Hi hi hi !
Sao em bị lộ tấy rồi ! Em có excuse là tại em ở xa ! biết ở xa nên mấy chuyện họp mặt, ... em hơi lơ đảng ! hi hi hi !
Con em đòi lái xe telecommandee (đồ chơi) ở biển, trên cát, em hỏng biết có can đảm chở nó đi không, 2h30 lái xe, hơi làm biếng !

Xuân ơi,
Mùa Thu Paris đã có lá vàng chưa? Trời đã vào tháng 10 rồi, chắc cũng bắt đầu lạnh phải không em? Cái lưng có còn bị đau không???
Tính hỏi thăm thêm "2 cái cửa sổ của tâm hồn" của em nữa, nhưng sợ hỏi nhiều nghe như chị em mình sao yếu như bún nên thôi dừng lại  Tongue  Tongue  Wink  Wink
Back to top
« Last Edit: 03. Oct 2007 , 21:14 by Dau Do »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #202 - 03. Oct 2007 , 21:16

Xuan wrote on 21. Sep 2007 , 04:03:
Hi hi hi !

Hihihi, tính đi khò mà thấy em online nên chạy trở vô hỏi thăm cô em út ít  Wink
Weekend thì My bận hơn ngày thường  Grin
Em có chở con đi biển chưa? Bên đó chưa lạnh sao  Huh

Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #203 - 04. Oct 2007 , 05:10

Thưa hai Chị,
Em từ hôm đó tới nay, em cũng chưa chở tụi nhỏ đi biển, vì bận đủ thứ chuyện, hẹn hò sửa nhà week end, cuối tuần này lại sửa xe! Em định cuối tháng này tụi nó nghỉ hè 10 ngày, em chở đi luôn.
Em cám ơn hai chị, em bị probleme cervical, em đi Montreal, kỳ rồi gặp một Thầy rất hay, "bẻ cổ" em lại, ngon lành, tay em hết bị tê rồi !
Còn con mắt, thì tèm lem quá, thứ Hai này em đi gặp bs lại chị ơi.
Trời vào thu, nhưng không lạnh, nhưng lá vàng bắt đầu rớt, hồi trưa đi ăn cơm về, thấy mấy ông thợ quét lá từ xuổng từ xuổng, em hát một mình trong bụng bài Les feuilles mortes !

Bửa nào em phone phá hai chị chơi !

Em.
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #204 - 25. Oct 2007 , 03:51

Xuân ơi,
Sao lúc này ăn gian đóng vai độc giả thầm lặng vậy? Bộ không có chuyện  vui buồn gì kể cho các cô và các chị em nghe nữa hả em?
Nghe nói Paris lúc này đã bắt đầu lạnh tái tê rồi, phải không em?
Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #205 - 29. Oct 2007 , 09:51

Thưa Chị,

Em cám ơn chị đã nghỉ đến em, bên đây cũng không có gì lạ, lúc này em bớt vào D Ð, chạy vô chạy ra, rồi nhiều khi quên luôn.

Tụi nhỏ đang nghỉ hè 10 ngày, bên đây nghỉ để lể Tảo mộ.

Em vẩn đi làm, đứa lớn giử đứa nhỏ dùm em được rồi, để dành sang năm đi chơi lâu mùa hè !

Trai lớn năm nay sửa soạn thi Tú Tài rồi ! Lẹ quá chị ơi.

Paris khoảng 3 tuần nay không mưa, trời ráo thật ráo, bửa lạnh bửa ấm, tự nhiên ngày nay lại mưa nguyên ngày !

Rảnh rảnh, cuối tuần xách cây cào đi lao động (nhớ hồi xưa, bị  tụi VC bắt đi Lao động), vừa cào rong vừa quét lá rụng, tập thể dục hít thở,... rồi chạy vô ăn cà rem ! Hi hi hi !

Chị cũng không gì lạ hả Chị ? Lâu lắm rồi em không có gọi hỏi thăm Chị, em hay có Má em qua cuối tuần nên ít có rảnh ngồi lê lếch điện thoại hơn lúc trước.

Em !
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #206 - 16. Dec 2007 , 21:40

Xuân ơi à,

hihihi, bữa nay My mới sửa soạn nhà cửa cho Noel , mệt quá mà khg đành đi ngủ trớc khi xẹt vô sân truờng , thành ra túm được áo em  Grin  Em đi ta bà đâu dữ dzậy  ? Về mà coi có thấy sân trường mình đông vui hao chưa   Grin Grin
Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #207 - 16. Dec 2007 , 22:19

Hi hi !
Em chào các Chị, các Anh !
Em bị cái cục làm biếng đè em hổm nay !
Em chạy ra chạy vô, em im ru !
Mấy Chị vẩn vui vẻ, mạnh khoẻ, đẹp đẻ hoài hả Chị ?
Năm nay em hỏng có đi boutiques Noel nửa chị ơi, nó vừa mắc mà hỏng có gì lạ hết !
Em sửa soạn Noel suốt năm, hể trên internet có cái gì ngộ, đẹp, mà rẻ... thì em "CLICK" ! hi hi hi ! Em bỏ vô cái kho, anh em đông quá, cộng thêm một đống cháu, cuối năm, em hốt ra, em soạn lại, em chia... (không quên em trong đó !). Bên Tây bi giờ có nhiều sites internet bán đồ, nhiều lúc, em phải nhắm mắt lại, làm như hỏng thấy ! Mấy thôi, cuối tháng cho con em ăn purée !
Em thân chúc các Chị, các Anh và toàn thể gia đình thật nhiều hạnh phúc !
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #208 - 17. Dec 2007 , 01:54

Xuan wrote on 16. Dec 2007 , 22:19:
Hi hi !
Em chào các Chị, các Anh !
Em bị cái cục làm biếng đè em hổm nay !
Em chạy ra chạy vô, em im ru !
Mấy Chị vẩn vui vẻ, mạnh khoẻ, đẹp đẻ hoài hả Chị ?
Năm nay em hỏng có đi boutiques Noel nửa chị ơi, nó vừa mắc mà hỏng có gì lạ hết !
Em sửa soạn Noel suốt năm, hể trên internet có cái gì ngộ, đẹp, mà rẻ... thì em "CLICK" ! hi hi hi ! Em bỏ vô cái kho, anh em đông quá, cộng thêm một đống cháu, cuối năm, em hốt ra, em soạn lại, em chia... (không quên em trong đó !). Bên Tây bi giờ có nhiều sites internet bán đồ, nhiều lúc, em phải nhắm mắt lại, làm như hỏng thấy ! Mấy thôi, cuối tháng cho con em ăn purée !
Em thân chúc các Chị, các Anh và toàn thể gia đình thật nhiều hạnh phúc !

Hello Xuân,
Lâu rày mới thấy em trở về trường chút xíu, tưởng em bận hóa ra cô nàng lười hả??? lại còn khai đi shopping trên net nữa, mà 1 cái click cũng...hà tiện  Roll Eyes  Tongue. Em không biết mấy chị nhớ tiếng nói tiếng cười của Xuân cở nào  Sad. Cô em hư thiệt !!!
Hôm qua chị Thanh Sử bảo vừa điện thoại nói chuyện với em và em vẫn phẻ mạnh.
Nhớ về đây kể chuyện vui buo6`n Paric cho cả nhà nghe nhé. À em là LVD năm nào chị Đ Đ quên rồi  Huh  Embarrassed

Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #209 - 17. Dec 2007 , 06:54

Thưa Chị,

Em hư đến nổi cứ để Chị Thanh Sử kiếm không hà chị ơi !
Nhưng mà chỉ "thông cởm" em ! hi hi hi !

Em ở LVD từ 73 tới VC vô là 75, tị nạn bên Chi lăng một năm để học lớp 9, chạy trở về LVD từ lớp 10 đển đầu năm lớp 12 (Décembre 1978), thì em đi vượt biên !
Chị hỏi em chi vậy Chị?

Chị đi chợ Tết xong chưa vậy Chị?

Em !
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 12 13 14 15 16 ... 22
Send Topic In ra