Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Nhắn Xuân  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 13 14 15 16 17 ... 22
Send Topic In ra
Nhắn Xuân (Read 22616 times)
Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Re: Nhắn Xuân
Reply #210 - 17. Dec 2007 , 09:47

Xuan wrote on 17. Dec 2007 , 06:54:
Thưa Chị,

Em hư đến nổi cứ để Chị Thanh Sử kiếm không hà chị ơi !
Nhưng mà chỉ "thông cởm" em ! hi hi hi !

Em ở LVD từ 73 tới VC vô là 75, tị nạn bên Chi lăng một năm để học lớp 9, chạy trở về LVD từ lớp 10 đển đầu năm lớp 12 (Décembre 1978), thì em đi vượt biên !
Chị hỏi em chi vậy Chị?

Chị đi chợ Tết xong chưa vậy Chị?

Em !

Lâu ngày Đ Đ quên nên hỏi lại vậy mà, lúc sau này có mấy chị em LVD74, LVD75, LVD81 vào nên Đ Đ hay nhầm lẫn.
Xuân hỏi chị Đ Đ sắm Tết chưa à  Shocked  Shocked , mới cuối tháng 11 ta mà em  Shocked  Roll Eyes, Chị Đ Đ còn chưa xong Christmas shopping nữa đây mà em đã nhắc Tết rồi, đúng là VUA SHOPPING hả nhỏ  Cheesy  Cheesy

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #211 - 17. Dec 2007 , 22:36

Dạ đâu có, em nói Tết là Tểt Tây ! Em chưa biết năm nay mùng một Tết lúc nào nửa !
Út trai em từ lúc biết hỏng phải ông già noel cho cadeaux nó, nó khui ráo quà hết rồi chị ơi !
Ổng vô internet lựa đồ chơi, ổng so sánh giá, xong rồi, nói maman chỉ cần clicker trả tiền thôi ! Quá chời !
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #212 - 18. Dec 2007 , 01:53

Xuan wrote on 17. Dec 2007 , 22:36:
Dạ đâu có, em nói Tết là Tểt Tây ! Em chưa biết năm nay mùng một Tết lúc nào nửa !
Út trai em từ lúc biết hỏng phải ông già noel cho cadeaux nó, nó khui ráo quà hết rồi chị ơi !
Ổng vô internet lựa đồ chơi, ổng so sánh giá, xong rồi, nói maman chỉ cần clicker trả tiền thôi ! Quá chời !

Thì đúng là hổ mẫu sinh hổ tử rồi  Cheesy. Cháu mua qua internet rồi có bắt maman gói quà thắc nơ để dưới cây thông không vậy Xuân? Mà cả 2 cậu  đều như thế hả???  Tongue
Back to top
« Last Edit: 18. Dec 2007 , 09:30 by Dau Do »  

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #213 - 18. Dec 2007 , 09:22

Xuan wrote on 17. Dec 2007 , 22:36:

Xuân ơi ,năm nay Tết Ta của mình rơi vào ngày 07 Feb 08 đó nha em.Chúc em tha hồ cà thẻ mua quà nhé  Grin Cheesy
Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #214 - 19. Dec 2007 , 20:41

Hi, hi ! Dạ thưa các Chị, bộ em hư lắm sao Chị ? Hi hi !
Dạ trai lớn em cũng vậy, lựa trên internet, rồi kêu em đi trả tiền, tụi nó khôn lắm, nói quần áo thì maman khỏi cadeaux ! Tại vì hỏng cadeaux cũng có dài dài ! Sao ngộ quá, bên Mỷ với Canada hỏng có mấy cái Website này ! Cháu em bên Canada, nó ham lắm, có bửa nó coi, lựa xong, nói em, em click bên đây ! hi hi ! Rồi em gởi qua cho nó !

Em cám ơn chị Anh Thư, đã cho em biết ngày Tết !
Bên đây, năm nay con nít nghỉ hè mùa đông tới cuối tháng 2 lận, khoảng 22/2, làm em nghỉ theo tụi nó.

Chị ơi, em có nấu hủ tiếu nửa chị ơi, mà xui quá bửa đó, em luộc hủ tiếu nát bấy hết trơn ! Xui quá ! Mà tụi nhỏ thích húp nước lèo ! Ðở ghê ! Mùi thơm lắm chị ơi.
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #215 - 20. Dec 2007 , 03:03

Xuan wrote on 19. Dec 2007 , 20:41:
Hi, hi ! Dạ thưa các Chị, bộ em hư lắm sao Chị ? Hi hi !
Dạ trai lớn em cũng vậy, lựa trên internet, rồi kêu em đi trả tiền, tụi nó khôn lắm, nói quần áo thì maman khỏi cadeaux ! Tại vì hỏng cadeaux cũng có dài dài ! Sao ngộ quá, bên Mỷ với Canada hỏng có mấy cái Website này ! Cháu em bên Canada, nó ham lắm, có bửa nó coi, lựa xong, nói em, em click bên đây ! hi hi ! Rồi em gởi qua cho nó !

Em cám ơn chị Anh Thư, đã cho em biết ngày Tết !
Bên đây, năm nay con nít nghỉ hè mùa đông tới cuối tháng 2 lận, khoảng 22/2, làm em nghỉ theo tụi nó.

Chị ơi, em có nấu hủ tiếu nửa chị ơi, mà xui quá bửa đó, em luộc hủ tiếu nát bấy hết trơn ! Xui quá ! Mà tụi nhỏ thích húp nước lèo ! Ðở ghê ! Mùi thơm lắm chị ơi.

Xuân à, nghe em nói chắc là cái Web này bán hàng  đẹp rẻ lắm hả em??? Em gởi address lên đây đi cho mấy cô nàng LVD75 đi shopping với  Cheesy. Chị Đ Đ nghe nói Thục Khanh và Bích Định đang ham shopping lắm kìa  Cheesy  Cheesy

Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #216 - 20. Dec 2007 , 04:52

Hi hi, em cho địa chỉ thì đâu có problem, nhưng phải mua ở xứ tây ! Họ không có bán cho xứ ngoài !

Chị biết không, đồ luxe không hè ! hi hi hi !

Em nhiều khi, khùng lắm, sáng 7h sáng hỏng lo vác giò lên cổ chạy đi làm hay lo cho con phải thức dậy ăn sáng, em cứ canh chừng, sáng 7h bán, mà đã sạch ráo stock !

giá bán rẻ hơn so với boutiques ít nhất 50%, đồ hiệu tốt không !
Mại vô, mại vô !

http://www.vente-privee.com

Phải connecter với adresse e mail của mình !

em nghỉ nếu là chưa là membre cũng không sao !

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #217 - 10. Feb 2008 , 22:26

Xuân ơi à,

Em đâu rồi ??? Ra ăn tết bên cung Hoa Gấm đi em  Wink
Ở đó có bè bạn cỡ lớp em đó, có thêm em cười đùa thì vui biết mấy   Cheesy
My để dành 1 phong bao mang tận vô đây lì xì em một năm mới thật vui tươi và may mắn nè

...
Back to top
« Last Edit: 10. Feb 2008 , 22:27 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #218 - 13. Feb 2008 , 22:33

Mấy Chị ơi,
Em xin lổi, mãi tới bửa nay em mới lọt tọt đi vô, mà Cung Hoa Gấm là gì vậy Chị ?
Ðể em đi lòng vòng diển đàn tìm !
em cám ơn chị lì xì em, hên quá !
Hôm mùng 30 Tết, qua mùng một, em bị đi Anh làm việc cho sở, thành ra buồn hiu.
Ðến mùng 3, em chở Má em đi Chùa Linh Sơn, và chùa Thường Lạc, em kéo hai nhóc nhỏ đi theo được mừng quá chừng.
Tết qua đúng 1 tuần, em xin Chúc các anh chị cùng gia đình sức khoẻ dồi dào, mọi sự bình yên, gia đình đầm ấm, hạnh phúc, tài lộc phát đạt !
Thân mến.
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #219 - 16. Feb 2008 , 13:23

Xuan wrote on 15. Feb 2008 , 20:20:
Bây giờ mình kêu chung nhen chị Ðậu Ðỏ : "Hồng ơi ! Cho Thảo và chị Ðậu Ðỏ biết tin tức nhen !"

Ừa chị Đ Đ với Xuân Thảo hò cho thiệt lớn nghen, may ra Hồng có vào đọc ké thì biết là 2 chị em mình vẫn nhớ đến em ấy  Wink  Wink
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #220 - 21. Apr 2008 , 04:14

Xuan wrote on 21. Apr 2008 , 02:13:
Em nghe các anh chị bàn về chuyện đạo Phật, em cũng thích nghe lắm, em có fichier pps hay lắm, mà hỏng có account để charger fichier vô, các anh chị làm ơn cho em e mail nhen (trong phần nhắn tin chẵng hạn) !
Bài nói về 14 lời nhận xét của đức Phật.

Xuân ơi, em vào đọc tin nhắn của em nhé.

Back to top
« Last Edit: 21. Apr 2008 , 04:15 by Dau Do »  

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #221 - 21. Apr 2008 , 21:30

Chị ơi,
Em đang upload ! Chouette ! Mà thí dụ em có fichier bậy, đâu dám upload hén chị ! hi hi hi !
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #222 - 21. Aug 2008 , 08:32

Xuân ơi à,
Hôm nay chắc là ngày...lành nên gặp cô em Xuân Thảo online mấy lần, nhưng mà sao chưa nghe giọng oanh vàng thỏ thẻ  Huh, chắc là mắc đọc lại những trang em sót hả??? Lúc này cô em lươi-huyền vào trường lắm đó nghe, có một dạo nhà cửa trường ốc bị lung tung lang tang, em mà vắng mặt lâu ngày sẽ không biết ất giáp ở đâu ra đâu  mà mò đấy  Tongue Tongue
Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #223 - 21. Aug 2008 , 22:36

Chị ơi,

Em xin lổi Chị, tối hôm qua, chạy vô, đọc được mục tin nhắn, nhưng mà, vì cậu lớn đem uninstall cái vps trong cái pc ở nhà, em bị cục tay, hỏng đánh tiếng Việt được, đợi sáng nay vô sở gỏ !

Em lâu quá hỏng xí xọn nhiều, tại chắc cũng già rồi, sanh tật, ba hồi vầy, ba hồi khác !

Mùa hè năm nay tệ quá xá tệ, mưa gì mà mưa hoài, mưa huỷ, hỏng nắng lâu, hỏng làm gì được ! Thấy mấy chị đi chơi chụp hình trời đẹp ham quá.

Bên đây con nít sắp tựu trường, sắp vác cái cày lên vai rồi. Nó vác cái cartable, mình thì vác cái chìa khoá, chở đi học lu bù !

Nhớ hồi nhỏ, đi học đạp xe đạp chết luôn, đạp từ 10 tuổi đến 17 tuổi bỏ xứ ra đi, đến nổi cái bắp chân mình có forme của bắp chân coureur cycliste, nhỏ bạn trong sở, nó nói vô tình, mới sực nhớ lại, cái quá khứ 7 năm đạp từ nhà tới trường, đạp đi chợ, đạp đi học thêm, ở trưòng thầy Đạo ở Gò Vấp, đạp đi chở gạo VC bán ở Phường, đạp chở Má đi chợ khi VC vô. Đạp đi thăm bạn bè, .... mượn sách tiểu thuyết về ... nhai ! Nhớ lại lẹ quá, mà cũng xa quá, VC vô 33 năm rồi, dân VN khổ vẩn khổ.

Lâu lâu nhớ lại những khẩu hiệu : "đừng nghe những gì bọn Cộng Sản nói, mà phải nhìn kỷ những gì bọn Cộng Sản làm", em xin sửa lại : "nhìn kỷ những gì bọn Cộng Sản đang toan tính làm, và đang làm mình chưa hay, chưa biết" theo kiểu tiểu nhân !

Ủa sao bửa nay em nói tùm lum ! Thông cảm em nhe các chị, chắc tại trời mưa, buồn, rồi nói sảng ! Hi hi hi ! Buồn tại mình hỏng làm được gì, nhưng thì chỉ có nước đề phòng, thế thôi !
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #224 - 22. Aug 2008 , 04:27

Xuan wrote on 21. Aug 2008 , 22:36:
Chị ơi,

Em xin lổi Chị, tối hôm qua, chạy vô, đọc được mục tin nhắn, nhưng mà, vì cậu lớn đem uninstall cái vps trong cái pc ở nhà, em bị cục tay, hỏng đánh tiếng Việt được, đợi sáng nay vô sở gỏ !

Em lâu quá hỏng xí xọn nhiều, tại chắc cũng già rồi, sanh tật, ba hồi vầy, ba hồi khác !

Mùa hè năm nay tệ quá xá tệ, mưa gì mà mưa hoài, mưa huỷ, hỏng nắng lâu, hỏng làm gì được ! Thấy mấy chị đi chơi chụp hình trời đẹp ham quá.

Bên đây con nít sắp tựu trường, sắp vác cái cày lên vai rồi. Nó vác cái cartable, mình thì vác cái chìa khoá, chở đi học lu bù !

Nhớ hồi nhỏ, đi học đạp xe đạp chết luôn, đạp từ 10 tuổi đến 17 tuổi bỏ xứ ra đi, đến nổi cái bắp chân mình có forme của bắp chân coureur cycliste, nhỏ bạn trong sở, nó nói vô tình, mới sực nhớ lại, cái quá khứ 7 năm đạp từ nhà tới trường, đạp đi chợ, đạp đi học thêm, ở trưòng thầy Đạo ở Gò Vấp, đạp đi chở gạo VC bán ở Phường, đạp chở Má đi chợ khi VC vô. Đạp đi thăm bạn bè, .... mượn sách tiểu thuyết về ... nhai ! Nhớ lại lẹ quá, mà cũng xa quá, VC vô 33 năm rồi, dân VN khổ vẩn khổ.

Lâu lâu nhớ lại những khẩu hiệu : "đừng nghe những gì bọn Cộng Sản nói, mà phải nhìn kỷ những gì bọn Cộng Sản làm", em xin sửa lại : "nhìn kỷ những gì bọn Cộng Sản đang toan tính làm, và đang làm mình chưa hay, chưa biết" theo kiểu tiểu nhân !

Ủa sao bửa nay em nói tùm lum ! Thông cảm em nhe các chị, chắc tại trời mưa, buồn, rồi nói sảng ! Hi hi hi ! Buồn tại mình hỏng làm được gì, nhưng thì chỉ có nước đề phòng, thế thôi !

Em cứ việc nói tùm lum đi, không có sao đâu! Không trúng vào chổ này chắc cũng trúng vao chổ kia  Grin. Chị Đ Đ rất thích nghe em kể chuyện trên trời dưới đất, nghe em nhắc lại thuở đạp xe đạp đi bốn phương tám hướng của Sài Gòn, Bà Chiểu, Chợ Lớn mà chị phát sợ luôn. Hèn gì bắp chuối của người nào cũng như của cua-rơ xe đạp Cheesy Cheesy. Lại còn cái màn phải đèo vợ đèo con của mấy OX nữa chứ, trời ơi thuở đó sao mà...nghèo ơi là nghèo, đồ đạc trong nhà cứ từ từ chạy vào nhà người khác (cán bọ) theo đúng chính sách "chà đồ nhôm" đem ra bán chợ trời  Sad. Cái thuở mà người  Bắc nhận hàng người Nam nhận họ.
Ai da chị cũng nói lung tung giống em rồi , chúc em và 2 cậu ấm 1 cuối tuần vui vẻ nha.
Back to top
« Last Edit: 22. Aug 2008 , 04:28 by Dau Do »  

IP Logged

Pages: 1 ... 13 14 15 16 17 ... 22
Send Topic In ra