Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Nhắn Xuân  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 15 16 17 18 19 ... 22
Send Topic In ra
Nhắn Xuân (Read 22596 times)
Xuan
Senior Member

Re: Nhắn Xuân
Reply #240 - 20. Nov 2008 , 02:17

Thưa anh và hai Chị,

Em mới đi học về !
Pa đúng là per annum.

Còn turnover theo trong contexte này là cái phần mất tiền vì thay đổi nhân viên trong hảng (contexte của một group lớn) !

Em cám ơn các anh chị nhiều.
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #241 - 20. Nov 2008 , 02:59

Xuan wrote on 20. Nov 2008 , 02:17:
Thưa anh và hai Chị,

Em mới đi học về !
Pa đúng là per annum.

Còn turnover theo trong contexte này là cái phần mất tiền vì thay đổi nhân viên trong hảng (contexte của một group lớn) !

Em cám ơn các anh chị nhiều.

Úi da, cám ơn cái gì đây, gặp phải bà chị Đ Đ ba phải thì em chỉ được ăn trứng vịt thôi, may mà không phải là bài thi hihihi
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #242 - 12. Feb 2009 , 05:51

Xuan wrote on 11. Feb 2009 , 22:05:
Anh Chị ơi,

Em thích nghe người ta hát, nhưng mà em hát ghê lắm !
Em mà hát, là D Đ sợ chạy hết người vô thăm à !

Em xin lổi anh chị, em sẽ vắng mặt một thời gian ngắn, tuần sau mới trở lại, em vô sở làm việc tới trưa, sau đó em đi vô nhà thương chơi, nằm 3 ngày ra !

Em khoẻ, em sẽ chạy vào nha các anh chị !

May là 2 tuần sau, học trò bên Tây nghỉ !

Xuân Thảo à,
Đọc post của em lời lẻ  nhẹ nhàng như đi nghỉ phép, nhưng chắc em không tính vào nhà thương "chơi" đâu phải không?
Chị Đ Đ chúc em mọi sự may mắn, sau khi nằm viện "chơi" 3 ngày  thì được khoẻ mạnh hơn.  smflower
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #243 - 17. Feb 2009 , 04:01

Xuân ơi,
Mọi sự an lành hả em? "Đi chơi" về có khoẻ hơn không? Nghe em nói chị tưởng chừng như là bên Tây là chương  trình cho mọi người lâu lâu vào bịnh viện nằm nghỉ ngơi  vài ngày  cho khoẻ  Tongue
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #244 - 17. Feb 2009 , 15:04

Quote:

Xuân ơi,
Mọi sự an lành hả em? "Đi chơi" về có khoẻ hơn không? Nghe em nói chị tưởng chừng như là bên Tây là chương  trình cho mọi người lâu lâu vào bịnh viện nằm nghỉ ngơi  vài ngày  cho khoẻ  Tongue

hihi, em lại nghĩ hay là cô này có job gì trong nhà thương, phải trực...   Cheesy
À, em thấy mọi người viet hỏi thăm ở Quán Thời Gian , em cũng tiện tay viết, bây giờ thấy chị viết ở đây mới sực nhớ bà chị nhắc khéo , để em nói mọi người dọn chuyện nhà thương vào đây cho đúng chỗ  laugh12

Back to top
« Last Edit: 17. Feb 2009 , 15:19 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #245 - 17. Feb 2009 , 15:36

Quote:
hihi, em lại nghĩ hay là cô này có job gì trong nhà thương, phải trực...   Cheesy
À, em thấy mọi người viet hỏi thăm ở Quán Thời Gian , em cũng tiện tay viết, bây giờ thấy chị viết ở đây mới sực nhớ bà chị nhắc khéo , để em nói mọi người dọn chuyện nhà thương vào đây cho đúng chỗ  laugh12

Mỹ ui! Bày vẽ dọn nhà làm gì...giống như mình hẹn nhau tụ tập ở Quán để nói chuyện trên trời dưới đất cho vui, nghe văn nghệ và ăn uống để làm giàu thêm cho Chủ Quán đó mà...
party4  nong_hoi  Drinkinj
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #246 - 17. Feb 2009 , 15:56

Phương Tần wrote on 17. Feb 2009 , 15:36:
Mỹ ui! Bày vẽ dọn nhà làm gì...giống như mình hẹn nhau tụ tập ở Quán để nói chuyện trên trời dưới đất cho vui, nghe văn nghệ và ăn uống để làm giàu thêm cho Chủ Quán đó mà...
party4  nong_hoi  Drinkinj

À ha, mình vô quán thì mình muốn nói gì thì nói chứ bộ chỉ đưỢc ca hát thôi đâu, miễn là mình xì xào nho nhỏ thì ông chủ quán chắc cũng khg nhăn nhó  laugh12
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #247 - 18. Feb 2009 , 03:00

Xuân mến, chị Đ Đ đã có đọc lời Xuân  viết là....bị mổ bụng rồi! Thế bây giờ chắc đi đứng nhẹ nhỏm hả  thumbup, nhưng mà cũng khoan đi bửa củi nha, nghe nói Tây còn cho em nghỉ bịnh dài dài mà  Grin  Grin
Back to top
« Last Edit: 18. Feb 2009 , 03:01 by Dau Do »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #248 - 18. Feb 2009 , 03:07

Quote:

Xuân mến, chị Đ Đ đã có đọc lời Xuân  viết là....bị mổ bụng rồi! Thế bây giờ chắc đi đứng nhẹ nhỏm hả  thumbup, nhưng mà cũng khoan đi bửa củi nha, nghe nói Tây còn cho em nghỉ bịnh dài dài mà  Grin  Grin

Đúng đó Xuân ơi, cứ tà tà nghỉ ngơi, đừng có tham công tiếc việc mà làm lụng gì hết nha em. Vào sân trường tán chuyện thì được  Cheesy
Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #249 - 19. Feb 2009 , 05:24

Các chị ơi,

Em thật là vô tình, em đâu có vào mục nhắn tin, em hỏng hay các chị nói chuyện với em, vì em hỏng làm internet lâu ...

Em xin lổi đã đi phá quấy quán nhạc, nói chuyện rùm beng.

Em cám ơn các chị đã lo lắng cho em, em đở lắm rồi, lúc trước xứ Tây thì khi bịnh thì nghỉ tha hồ ! Nhưng vì lúc này crise, hảng hơi khó khăn về tài chánh nên em hỏng dám giởn nửa !

Nhưng em đở lắm, coelioscopie mà, bây giờ, đối với họ là chuyện giởn !

Thứ Hai tuần sau em đi làm lại.
Nếu em không khoẻ thì em sẽ xin nghỉ chứ bây giờ hỏng dám nhỏng nhẻo như xưa nửa !

Ví lại, hình như, em lộn xộn, em gọi Chị mà thật ra là Cô ! Tại khi em hỏng là học trò, của các Cô, nên em hỏng rỏ lắm, em hỏng đoán được !
Em xin Cô vui lòng tha thứ cho em.

Lúc này em lợi dụng ngủ trưa, sướng quá !

Một lần nửa em cám ơn các anh chị !
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #250 - 19. Feb 2009 , 06:22

Xuan wrote on 19. Feb 2009 , 05:24:
Các chị ơi,

Em thật là vô tình, em đâu có vào mục nhắn tin, em hỏng hay các chị nói chuyện với em, vì em hỏng làm internet lâu ...

Không nghe chị Tần nói sao? mình vô quán nhạc để tâm tình đủ thứ chuyện mà  Cheesy

Quote:
Em cám ơn các chị đã lo lắng cho em, em đở lắm rồi, lúc trước xứ Tây thì khi bịnh thì nghỉ tha hồ ! Nhưng vì lúc này crise, hảng hơi khó khăn về tài chánh nên em hỏng dám giởn nửa !

Ủa vậy là em bị mổ gì, My không hiểu  Huh

Quote:
Ví lại, hình như, em lộn xộn, em gọi Chị mà thật ra là Cô ! Tại khi em hỏng là học trò, của các Cô, nên em hỏng rỏ lắm, em hỏng đoán được !
Em xin Cô vui lòng tha thứ cho em.!

Em viết cho Cô nào vậy Xuân , My cũng khg hiểu gì hết  Huh
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #251 - 19. Feb 2009 , 08:10

Xuan wrote on 19. Feb 2009 , 05:24:
Các chị ơi,

...

...

Em xin Cô vui lòng tha thứ cho em.

Lúc này em lợi dụng ngủ trưa, sướng quá !

Một lần nửa em cám ơn các anh chị !

Đọc giống như em Xuân đang còn bị ảnh hưởng của thuốc mê hả  ( hỏng dám cười to  Smiley )

Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #252 - 19. Feb 2009 , 21:44

Cảc chị ơi,

Hi hi hi, em nói chuyện kỳ quá, lung tung beng, làm mấy chị hỏng hiểu gì hết !

Em thật sự là bị problème kyste d'ovaire ! Em mổ bằng coelioscopie ! BS đục lung tung beng trên bụng 3, 4 chổ để ổng làm việc ! Dòm giống như VC pháo kích ! (Tại em bị ảnh hưởng, hồi đó ở Cần Thơ, sau Tết Mậu Thân, em chạy lên SG, rồi lúc trở về trở lại Cần Thơ, dòm cái vách tường của Trường Đoàn Thị Điểm, lủng lổ nát bấy hết !)

Cho nên em thấy hay ghê, lúc trưóc người ta nói, bị như em phải mổ một lằn 20cm, mất sức lâu lắm mới khoẻ lại, bây giờ, methode này, lấy sức lại lẹ lắm, vì họ không cần mở nhiều. Nhưng em lại bầm tím hết sau khi mổ !

Còn chuyện em nói nhiều khi em gọi bằng Chị mà là cô giáo, vì... em đọc mục gì, có ai gọi Cô Bích Định chứ hỏng phải Chị, mà em đụng ai cũng gọi Chị hết ! Em sợ em trịch thượng, em gọi trật, em sợ Cô buồn ! Cho nên em mới xin lổi !

Hi hỉ hi !

Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #253 - 20. Feb 2009 , 06:45

Xuan wrote on 19. Feb 2009 , 21:44:
Cảc chị ơi,

Còn chuyện em nói nhiều khi em gọi bằng Chị mà là cô giáo, vì... em đọc mục gì, có ai gọi Cô Bích Định chứ hỏng phải Chị, mà em đụng ai cũng gọi Chị hết ! Em sợ em trịch thượng, em gọi trật, em sợ Cô buồn ! Cho nên em mới xin lổi !

Hi hỉ hi !

Hello cô Xuân,

Biết là cô Xuân đi nhà thương mổ bụng, tôi cũng không biết là thật hay đùa nên mãi đến nay mới hỏi thăm cô Xuân được. Mong là cô Xuân chóng bình phục.

Chị DMy nói đúng, quán Cafe là để mọi người ngồi tán dóc nghe nhạc cho vui thì mọi chuyện đều là những chuyện có thể nói trong quán ! Nhất là mỗi lần nghe cô Xuân nói chuyện tôi nghĩ không có ai có thể nhịn được cười.  Có cô vào quá  thì quán lại càng vui nhộn. Quán khá giả chắc phải ký contrat dài hạn với cô Xuân.  Grin Grin Grin

Thân mến,
CC
Cheesy

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #254 - 20. Feb 2009 , 08:15

Xuan wrote on 19. Feb 2009 , 21:44:
Cảc chị ơi,

Em thật sự là bị problème kyste d'ovaire ! Em mổ bằng coelioscopie ! BS đục lung tung beng trên bụng 3, 4 chổ để ổng làm việc ! Dòm giống như VC pháo kích ! (Tại em bị ảnh hưởng, hồi đó ở Cần Thơ, sau Tết Mậu Thân, em chạy lên SG, rồi lúc trở về trở lại Cần Thơ, dòm cái vách tường của Trường Đoàn Thị Điểm, lủng lổ nát bấy hết !)

Cho nên em thấy hay ghê, lúc trưóc người ta nói, bị như em phải mổ một lằn 20cm, mất sức lâu lắm mới khoẻ lại, bây giờ, methode này, lấy sức lại lẹ lắm, vì họ không cần mở nhiều. Nhưng em lại bầm tím hết sau khi mổ !

Hi hỉ hi !

XUÂN MẾN ,
TÚY VÂN THÂN ÁI CHÀO XUÂN , CÁI TÊN DỄ THƯƠNG LÀM AI CŨNG VUI , VÀ HY VỌNG NGÀY NÀO CŨNG TƯƠI TẮN NHƯ  365 NGÀY TẾT.
TV CŨNG Ở PARIS 1 THỜI GIAN, NHỚ KỸ NIỆM THẬT KHÓ QUÊN , VÀ NHỚ NHỮNG PHIM CHARLOT...CƯỜI BỄ BỤNG.

EM ĐANG DƯỠNG SỨC TRONG MÙA ĐÔNG , THÌ TUYỆT VỜI. RÁNG GIỮ GÌN SỨC KHOẼ NHÉ.

TV SỢ NHẤT LÀ ĐI LÀM VÀO BUỔI SÁNG BÊN PHÁP  , TRỜI LẠNH VÀ ĐẦY SƯƠNG MÙ ,KHÔNG THẤY MẶT TRỜI...VÀ LẠNH THẤU XƯƠNG...CŨNG MAY LÀ BÀ CHỦ TIỆM THUỐC TÂY THÔNG CÃM , KHI TV ĐẾN TRỂ..
.
HY VỌNG CÓ NGÀY ĐI THĂM LẠI BẠN CỦ  BÊN ẤY VÀ THĂM XUÂN NHE '.

THÂN ÁI CHÚC CẢ NHÀ AN MẠNH TRONG NHỮNG NGÀY CUỐI TUẦN .
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Pages: 1 ... 15 16 17 18 19 ... 22
Send Topic In ra