Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Nhắn Xuân  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 18 19 20 21 22 
Send Topic In ra
Nhắn Xuân (Read 22562 times)
cam_lien
YaBB Newbies
*

song khoe

Re: Nhắn Xuân
Reply #285 - 27. Feb 2010 , 17:50

Hôm nay thu 7, trời ở đây cũng u ám năm nay mưa nhiều may mà ông trời thương cho cái Tết VN đẹp quá chừng, ấm áp và xanh ngắt.  Mình tưởng tượng hôm nay chắc cô nàng Xuân đang dzung dzang dzung dzẻ ở Porte de Choisie / Place d'Italie làm một chầu Phở hay Bánh Cuốn, hay la Cơm với Poulet Sauce Aigre Douce / Porc au Caramel...? Combien ca coute Pho en Euro hả Xuân?  J'espere que tu as passe un bon Samedi  Wink  Moi rien speciale, un peu de menage un peu de cuisine, et bien sure fin de la journee je regarde les Jeux Olympics avec mes deux chats qui sont toujours pres de moi.
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #286 - 27. Feb 2010 , 19:19

Đặng-Mỹ wrote on 27. Feb 2010 , 16:11:
hihi, vậy là xé lẻ tâm tình riệng há, hơi xấu máu, cú cho một cái  godau

Úi da Cái này godau mà gọi là cú hả? gần lủng mỏ ác em tui rồi  Grin  Grin Đau tay mà còn úynh mạnh thế, cái này phải gọi là...gì nhỉ...khỏ (gỏ ) lủng đầu hahaha

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #287 - 27. Feb 2010 , 19:47

cam_lien wrote on 27. Feb 2010 , 17:50:
Hôm nay thu 7, trời ở đây cũng u ám năm nay mưa nhiều may mà ông trời thương cho cái Tết VN đẹp quá chừng, ấm áp và xanh ngắt.  Mình tưởng tượng hôm nay chắc cô nàng Xuân đang dzung dzang dzung dzẻ ở Porte de Choisie / Place d'Italie làm một chầu Phở hay Bánh Cuốn, hay la Cơm với Poulet Sauce Aigre Douce / Porc au Caramel...? Combien ca coute Pho en Euro hả Xuân?  J'espere que tu as passe un bon Samedi  Wink  Moi rien speciale, un peu de menage un peu de cuisine, et bien sure fin de la journee je regarde les Jeux Olympics avec mes deux chats qui sont toujours pres de moi.

Em CL cứ tha hồ mà tưởng tượng nha, chứ nghe Xuân cũng đang lo quắng đ... kìa, nói có thể bị gió lớn nên nàng ta sợ bay hết của cải từ nhà mình sang nhà hàng xóm  Tongue  Undecided

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #288 - 27. Feb 2010 , 21:40

Dau Do wrote on 27. Feb 2010 , 19:19:
Úi da Cái này godau mà gọi là cú hả? gần lủng mỏ ác em tui rồi  Grin  Grin Đau tay mà còn úynh mạnh thế, cái này phải gọi là...gì nhỉ...khỏ (gỏ ) lủng đầu hahaha

hehe, đau tay, khg cú được, nên mới lấy cái chày gõ đó  Grin

Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #289 - 28. Feb 2010 , 00:30

Chị ơi,
Tuyết đã hết rồi chị, lần cuối là week end tuần rồi, sáng sớm, em chở con em lại trường, ra khỏi nhà chỉ vài hột nửa tuyết, nửa mưa, em tưởng không sao, sau đó, thành tuyết flocons bự thật bự, vậy mà sao đó, trắng xoá hết, em thì cái tật nhát, lái về run quá xá, vì muốn về phải leo cái dốc hơi important, thành ra sợ danser hai cái bánh xe sau !
Nghỉ lại mắc cười, mình đang run, mà thấy chiếc nào leo lên hỏng được, bánh xe quay dậm chân tại chổ thì lại mắc cười ! Ác dể sợ luôn !
Em đang viết mail, mà ngoài đường đang gió hú, bảo từ nguyên đêm hôm qua bắt đầu từ 11h đêm, nằm nghe gió đập, sợ quá, em chưa dám mở cửa volets ra ngó, vì sợ gió đập, đóng lại hỏng được, chắc ngoài đường cái vắng lắm. Tới chiều nay mới hết bảo ở vòng đai Paris. Hết đi chơi !
Bảo đi từ Portugal, vòng ra Atlantique, rồi quậy từ dưới Sud của Pháp đi vô Centre, traverser hết xứ Tây, rồi sẽ lên mé Luxembourg.

Vancouver sắp hết jeux olympiques rồi hả chị ? Chị có đi coi không? Em đâu có biết ở vòng vòng Vancouver nhiều núi quá ! Dòm tuyết rớt có lúc, cục tuyết bự quá ! sợ người ski ta hỏng thấy đường lủi vô bụi !
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #290 - 01. Mar 2010 , 05:16

Xuan wrote on 28. Feb 2010 , 00:30:
Chị ơi,
Tuyết đã hết rồi chị, lần cuối là week end tuần rồi, sáng sớm, em chở con em lại trường, ra khỏi nhà chỉ vài hột nửa tuyết, nửa mưa, em tưởng không sao, sau đó, thành tuyết flocons bự thật bự, vậy mà sao đó, trắng xoá hết, em thì cái tật nhát, lái về run quá xá,  vì muốn về phải leo cái dốc hơi important, thành ra sợ danser hai cái bánh xe sau !
Nghỉ lại mắc cười, mình đang run, mà thấy chiếc nào leo lên hỏng được, bánh xe quay dậm chân tại chổ thì lại mắc cười ! Ác dể sợ luôn !
Em đang viết mail, mà ngoài đường đang gió hú, bảo từ nguyên đêm hôm qua bắt đầu từ 11h đêm, nằm nghe gió đập, sợ quá, em chưa dám mở cửa volets ra ngó, vì sợ gió đập, đóng lại hỏng được, chắc ngoài đường cái vắng lắm. Tới chiều nay mới hết bảo ở vòng đai Paris. Hết đi chơi !
Bảo đi từ Portugal, vòng ra Atlantique, rồi quậy từ dưới Sud của Pháp đi vô Centre, traverser hết xứ Tây, rồi sẽ lên mé Luxembourg.

Vancouver sắp hết jeux olympiques rồi hả chị ? Chị có đi coi không? Em đâu có biết ở vòng vòng Vancouver nhiều núi quá ! Dòm tuyết rớt có lúc, cục tuyết bự quá ! sợ người ski ta hỏng thấy đường lủi vô bụi ! 

Em lái xe số tay phải không? Đường tuyết mà lái xe leo dốc thì ớn thiệt  Tongue
Back to top
« Last Edit: 01. Mar 2010 , 05:17 by Dau Do »  

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #291 - 01. Mar 2010 , 10:44

Dạ, xe em là manuel chị ơi, bên đây là vậy hết hà !
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #292 - 01. Mar 2010 , 12:11

Xuan wrote on 28. Feb 2010 , 00:30:
Chị ơi,
Tuyết đã hết rồi chị, lần cuối là week end tuần rồi, sáng sớm, em chở con em lại trường, ra khỏi nhà chỉ vài hột nửa tuyết, nửa mưa, em tưởng không sao, sau đó, thành tuyết flocons bự thật bự, vậy mà sao đó, trắng xoá hết, em thì cái tật nhát, lái về run quá xá, vì muốn về phải leo cái dốc hơi important, thành ra sợ danser hai cái bánh xe sau !

Xuân à, mắc cười người ta thì người ta nhìn thấy xe mình người ta cũng đang mắc cười  Wink
Tuyết rơi cánh lớn thì đẹp tuyệt, bám vào cửa kính nhìn rõ từng cánh như hoa.
Tuyết xốp mềm cũng không sao, nhưng mưa nữa thì sợ trơn trợt, may là nhiệt độ trên 0 nên nó chưa đóng băng, cũng còn may.  Smiley

Quote:

Sáng nay chi Bảy Mộng Mơ viết cho My ở YM nói chị xem lễ bế mạc Thế Vận Hội đẹp quá. Rồi chị bảo "3/4 nước Pháp bị gió bão lũ lụt, buồn ghê nơi "
Em ở ngoại ô Paris, thành phố gì? Có sao khg?

Quote:

Hôm qua cả nước Canada mừng rỡ tớn lên như chưa bao giờ  Grin
Con Tú ôm cánh tay My xiết và lắc  tưởng đâu gãy rồi  Grin

TB: Em à, đọc mục Góc Trời Nhắc Nhớ đi nha, và để ý tìm dùm Gs. Phạm thị Như Nga cho My với.
Cám ơn em nhiều hoahong.gif
Back to top
« Last Edit: 01. Mar 2010 , 13:01 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Thiên-Nga
Gold Member

Đặng-Mỹ

Reply #293 - 11. Mar 2010 , 08:31

Xuân à,

My nhớ có viết nói em đừng tìm trong điện thoại niên giám nữa vì đã có người phôn hết rồi, không phải Cô Như Nga.
Chỉ có hỏi thăm người quen vòng vòng thôi em ạ.
Biết chắc chắn là Cô bình yên, chữa khỏi mắt thì mình cũng yên tâm rồi.  Smiley
Back to top
« Last Edit: 11. Mar 2010 , 08:32 by Thiên-Nga »  

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #294 - 13. Mar 2010 , 11:15

Chị Thiên Nga ơi,

Merci chị, em có tìm trong niên giám một chút rồi em xin đầu hàng.

Cẩm Liên ơi,
Bửa nay, vô đọc mục nhắn Xuân, thấy Cẩm Liên viết tiếng Tây lu bù xí xát, mà sao kỳ rồi em hỏng có thấy ! Bà thèm nói tiếng Tây lắm hả? Qua đây đi !

Mới khám phá ra tiệm Đồng Tâm trên đường Caillaux, ngon hết xẩy ! Mà buồn quá, hảng của em sắp dọn xa ra khu 13eme rồi, buồn quá !
Canh chua tôm + cá chiên ! húp rột rột !

Bà ơi, tui hỏng có dzung dzăng dzung dzẻ, đừng có kết tội tui  nha bà !
Back to top
« Last Edit: 13. Mar 2010 , 11:16 by Xuan »  

IP Logged

Thiên-Nga
Gold Member

Đặng-Mỹ

Reply #295 - 13. Mar 2010 , 12:09

Xuan wrote on 13. Mar 2010 , 11:15:
Chị Thiên Nga ơi,

Merci chị, em có tìm trong niên giám một chút rồi em xin đầu hàng.

hihi, Thiên Nga là My xí xọn cho vui trong nhà chịm TCVT thôi Xuân à. Cứ gọi My là My cho nó lẹ  Smiley
My cứ phải log in tên này rồi log out ra, log in tên khác hoài mệt quá, khg có thì giờ nên My tiện đâu viết đó.  Grin
Cám ơn em tìm cô Nga. Phôn thì có người phôn dùm hết những tên trong điện thoại niên giám rồi, bây giờ em cứ để ý hỏi thăm vòng vòng người quen nha.
My nghe cô Hạnh nói cô Nga không phải ơở Paris đâu, thày là nha sĩ Phạm văn Sơn, có mở phòng mạch nhưng đã mất lâu rồi thành ra chắc tìm sổ phôn cũng khg được em à.  Undecided
Hãng em dọn rồi em có phải dọ nhà theo không? Hay chịu lái xe đi làm xa?
Bên ấy đã ấm chưa? Em là LVD 77 hay 78 My quên mất rồi  Embarrassed
Back to top
« Last Edit: 13. Mar 2010 , 12:57 by admin »  

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #296 - 14. Mar 2010 , 13:54

Chị Mỷ ơi,
Em đâu biết chị có nhiều tên trên D Đ. Bên đây, week end này ấm lại rồi chị, 8°C, mát nhẹ nhàng rồi, không biết kéo dài bao lâu. Còn 1 tuần nửa là vào xuân rồi, nghe nói ở Canada và Mỷ đã đổi giờ, bên đây thì hình như tuần sau, em cứ quên hoài, hình như 3ème week end tháng 3, hỏng sure.

Em là LVD mấy, em cũng không biết, nhưng nếu em ở lại thi tú tài bên đó, em sẽ ra 1979.

Vì lúc em đi, là tháng 12/78. Em đang học lớp 12, nhưng em không có trọn năm.

Hảng em đã quyết định dọn đi, bây giờ, họ đang lựa chổ ! Càng lúc càng khó khăn, ai đi về hưu, thì không thay thế, ai từ chức cũng không thay thế, lúc dọn lại đây 2 tầng lầu, bây giờ, chỉ còn 1/2 tầng lầu, họ trả lúc đầu 1 lầu, bây giờ trả lại 1/2 tầng không được, nên phải dọn đi ! Bi giờ, còn ngồi ngáp ngáp trong sở là may lắm rồi ! hi hi ! (thời giờ rảnh chạy vào D Đ !)
Back to top
« Last Edit: 14. Mar 2010 , 14:00 by Xuan »  

IP Logged

admin
YaBB Administrator

Canada
Reply #297 - 14. Mar 2010 , 21:50

Xuan wrote on 14. Mar 2010 , 13:54:
Chị Mỷ ơi,
Em đâu biết chị có nhiều tên trên D Đ. Bên đây, week end này ấm lại rồi chị, 8°C, mát nhẹ nhàng rồi, không biết kéo dài bao lâu. Còn 1 tuần nửa là vào xuân rồi, nghe nói ở Canada và Mỷ đã đổi giờ, bên đây thì hình như tuần sau, em cứ quên hoài, hình như 3ème week end tháng 3, hỏng sure.

Em là LVD mấy, em cũng không biết, nhưng nếu em ở lại thi tú tài bên đó, em sẽ ra 1979.

Vì lúc em đi, là tháng 12/78. Em đang học lớp 12, nhưng em không có trọn năm.

Hảng em đã quyết định dọn đi, bây giờ, họ đang lựa chổ ! Càng lúc càng khó khăn, ai đi về hưu, thì không thay thế, ai từ chức cũng không thay thế, lúc dọn lại đây 2 tầng lầu, bây giờ, chỉ còn 1/2 tầng lầu, họ trả lúc đầu 1 lầu, bây giờ trả lại 1/2 tầng không được, nên phải dọn đi ! Bi giờ, còn ngồi ngáp ngáp trong sở là may lắm rồi ! hi hi ! (thời giờ rảnh chạy vào D Đ !)

Xuân ơi, bên em cũng đổi giờ nữa hả?
My cũng chẳng nhớ ngày nào đổi giờ,  computer nó đổi thì mình biết Grin
Có việc là mừng rồi, lo làm đừng ngáp nha  Grin
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #298 - 14. Mar 2010 , 22:06

Xuân ơi, bên em cũng đổi giờ nữa hả?
My cũng chẳng nhớ ngày nào đổi giờ,  computer nó đổi thì mình biết Grin
Có việc là mừng rồi, lo làm đừng ngáp nha  Grin

Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #299 - 18. Apr 2010 , 21:12

Xuân ơi Xuân à,
Chị Đ Đ nghe bài này thì nhớ đến em thích nghe "vặn cổ bù lon" nên phải rinh dìa tặng em nè  Smiley.
Em bấm vào hàng chữ dưới để nghe nha.

Vợ tôi nói tiếng Tây do nghệ sĩ Văn Hường hát

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 18 19 20 21 22 
Send Topic In ra