Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Nhắn Xuân  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 4 5 6 7 8 ... 22
Send Topic In ra
Nhắn Xuân (Read 22649 times)
Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Re: Nhắn Xuân
Reply #75 - 11. Apr 2007 , 13:06

Xuan wrote on 11. Apr 2007 , 07:21:
Dạ đâu có anh Bình, em đợi đó chứ, chờ hoài mỏi cổ quá, thành ra hổm nay em bị arthrose, arthrite gì đó, em không bao giờ hiểu nổi hai cái difffrence này ! mà tay trái em nó đơ ra đau quá ! BS biểu em co tay lại, rồi bả phát bẻ em quẹo ra đàng sau, em muốn quánh bả dể sợ luôn ! Anh Bình giảng nghỉa dùm được không ? Arthose, ví arthrite, cái nào chết trưóc anh Bình ?

Thành ra chạy ra chạy vô mà im ru ! chứ rình dử lắm đó !
Anh Bình mà không đem ra, em đem hình khác ra nhác ma nửa đó nha !

Oh lại thêm một cô em đau tay nữa à  Undecided Undecided. Thế mà suốt mấy ngày cuối tuần, cứ ngỡ mấy cô Xuân Thảo và Thanh Nguyên mắc hẹn hò đi chơi chứ. Đ Đ tính gạ coi hình đi chơi nè  Tongue  Grin.

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #76 - 11. Apr 2007 , 20:04

Chị Ðậu Ðỏ ơi,

Em có gọi Thanh Nguyên, rồi Thanh Nguyên cũng có gọi em, mà em hỏng có ở nhà, nhưng mà tuần này Thanh Nguyên đi du dương ở Venise mà ? !!

Chị biết hôn, nhờ Chị, mà hôm nay, em đi Chartres thăm chị Thanh Sử đây !

Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #77 - 11. Apr 2007 , 20:32

Xuan wrote on 11. Apr 2007 , 20:04:
Chị Ðậu Ðỏ ơi,

Em có gọi Thanh Nguyên, rồi Thanh Nguyên cũng có gọi em, mà em hỏng có ở nhà, nhưng mà tuần này Thanh Nguyên đi du dương ở Venise mà ? !!

Chị biết hôn, nhờ Chị, mà hôm nay, em đi Chartres thăm chị Thanh Sử đây !

Xuân có gặp được chị Thanh Sử không? Chị ấy có khoẻ không vậy em Undecided , rồi 2 chị em có chụp cái hình kỷ niệm nào không vậy?

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #78 - 12. Apr 2007 , 05:49

Xuan wrote on 11. Apr 2007 , 07:21:
Dạ đâu có anh Bình, em đợi đó chứ, chờ hoài mỏi cổ quá, thành ra hổm nay em bị arthrose, arthrite gì đó, em không bao giờ hiểu nổi hai cái difffrence này ! mà tay trái em nó đơ ra đau quá ! BS biểu em co tay lại, rồi bả phát bẻ em quẹo ra đàng sau, em muốn quánh bả dể sợ luôn ! Anh Bình giảng nghỉa dùm được không ? Arthose, ví arthrite, cái nào chết trưóc anh Bình ?

Thành ra chạy ra chạy vô mà im ru ! chứ rình dử lắm đó !
Anh Bình mà không đem ra, em đem hình khác ra nhác ma nửa đó nha !

Hihihi, Xuân ơi à ,

Bữa nay My mới tháo cái băng ở cổ tay ra thì tới phiên em, tay em bi làm sao vậy  ??? Chắc em bị trặc  gì phải không ? bị BS bẻ quẹo ra đàng sau rồi hết đơ chưa  ???
Sáng nay anh Bình đi từ sớm rồi vì phải ghé làm nhà thương trước khi về phòng mạch.  Câu em hỏi thì My còn nhớ sơ sơ , My trả lời cho em khỏi sốt ruột , rồi có thiếu thì tối anh Bình về viết thêm.
Arthrose với arthrite tuy làm bênh nhân lầm lẫn , tưởng có bà con xa gần,  nhưng nó khác xa nhau một trời một vực.  Arthrite nguy hiểm hơn arthrose nhiều lắm. Em đi thử máu là nó ra ngay, vì arthrose là bịnh ngay tại cái khớp đó do già , bi thương do  làm việc nhiều .... thôi , chứ còn arthrite thì là do cái autoimmune system của mình nó khùng , đánh lầm  người nhà , phá huỷ các tế bào đang lành mạnh của mình.  Nguyên nhân sâu xa là vậy, còn triệu chứng thì BS chưa cần cho đi thử máu cũng có thể biết ngay.
- Arthrose là bịnh tại 1 chỗ còn arthrite  là  em sẽ bị đều cả 2 bên phải trái hết.
- Arthrose hay bi ở những chỗ  lớn như hông , đầu gối , vai.... Arthrite hay bị ở những chỗ nhỏ như ngón tay, cổ tay, mắt cá ....  Sưng đỏ và sờ nóng.
- Nếu bị ở bàn tay thì arthrose bị ở khớp đốt gần móng tay , arthrite bị đau ở cục khớp giữA và khớp sát lòng bàn tay.
- Arthrite bị đau và cứng vào sáng ngủ dậy , hoặc sau một khoảng nằm hay ngồi , không hoạt động. Arthrose thì lại đỡ đau hơn nếu nghỉ ngơi và đau nếu làm việc.   
- Arthrite là bịnh có thể bị ở bat cứ tuổi nào , arthrose bị do lão hóa , hoac do xử dung nhiều quá.
  À người bị arthrite thì bị sốt , người luôn cả thấy mệt mỏi.
hihihi, làm tày lanh một chút là cổ tay My lại đau rồi nè  Undecided , cho nó nghỉ chút  Wink

Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #79 - 12. Apr 2007 , 07:53

Mẩy chị ơi,
Em khoe với mấy chị đây ! Em và chị Thanh Sử !
...

Hình thứ nhì :

...

Back to top

IP Logged

binh_SV
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #80 - 12. Apr 2007 , 20:51

Đặng-Mỹ wrote on 12. Apr 2007 , 05:49:
Hihihi, Xuân ơi à ,

Bữa nay My mới tháo cái băng ở cổ tay ra thì tới phiên em, tay em bi làm sao vậy  ??? Chắc em bị trặc  gì phải không ? bị BS bẻ quẹo ra đàng sau rồi hết đơ chưa  ???
Sáng nay anh Bình đi từ sớm rồi vì phải ghé làm nhà thương trước khi về phòng mạch.  Câu em hỏi thì My còn nhớ sơ sơ , My trả lời cho em khỏi sốt ruột , rồi có thiếu thì tối anh Bình về viết thêm.
Arthrose với arthrite tuy làm bênh nhân lầm lẫn , tưởng có bà con xa gần,  nhưng nó khác xa nhau một trời một vực.  Arthrite nguy hiểm hơn arthrose nhiều lắm. Em đi thử máu là nó ra ngay, vì arthrose là bịnh ngay tại cái khớp đó do già , bi thương do  làm việc nhiều .... thôi , chứ còn arthrite thì là do cái autoimmune system của mình nó khùng , đánh lầm  người nhà , phá huỷ các tế bào đang lành mạnh của mình.  Nguyên nhân sâu xa là vậy, còn triệu chứng thì BS chưa cần cho đi thử máu cũng có thể biết ngay.
- Arthrose là bịnh tại 1 chỗ còn arthrite  là  em sẽ bị đều cả 2 bên phải trái hết.
- Arthrose hay bi ở những chỗ  lớn như hông , đầu gối , vai.... Arthrite hay bị ở những chỗ nhỏ như ngón tay, cổ tay, mắt cá ....  Sưng đỏ và sờ nóng.
- Nếu bị ở bàn tay thì arthrose bị ở khớp đốt gần móng tay , arthrite bị đau ở cục khớp giữA và khớp sát lòng bàn tay.
- Arthrite bị đau và cứng vào sáng ngủ dậy , hoặc sau một khoảng nằm hay ngồi , không hoạt động. Arthrose thì lại đỡ đau hơn nếu nghỉ ngơi và đau nếu làm việc.  
- Arthrite là bịnh có thể bị ở bat cứ tuổi nào , arthrose bị do lão hóa , hoac do xử dung nhiều quá.
 À người bị arthrite thì bị sốt , người luôn cả thấy mệt mỏi.
hihihi, làm tày lanh một chút là cổ tay My lại đau rồi nè  Undecided , cho nó nghỉ chút  Wink

Chị Xuân chắc hết thắc mắc rồi , và tôi cùng không có gì để viết thêm nữa  Grin

Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #81 - 13. Apr 2007 , 02:53

Thưa hai anh chị,

Sáng nay em đã đi chụp hinh cánh tay và cổ, tìm ra là hai khớp số 4-5, va 5-6 ở cổ bị đùng lại. Thành đau xuống vai và tay.
Em sẽ đi BS thư Tư tuần sau, vì kết quả giấy trắng mực đen đến thứ hai mới có.
Ông radiologue đã confirmer với em là arthrose. Em chưa biết BS sẽ cho em cái gì, nhưng hy vọng, là không chích ! Em bỏ chạy liền, vì em đau mà chịu đựng được. Khỏi chích.

Em sẽ đi tìm Osteopathe bẻ em lại !

Hèn chi em cứ đau lưng, đau mình, đau cổ, đau tay hoài ! Kiếm ra rồi cũng mừng !

Cám ơn anh chị mất thì giờ tìm tòi cho em !

Thảo.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #82 - 13. Apr 2007 , 06:10

Xuan wrote on 13. Apr 2007 , 02:53:
Thưa hai anh chị,

Sáng nay em đã đi chụp hinh cánh tay và cổ, tìm ra là hai khớp số 4-5, va 5-6 ở cổ bị đùng lại. Thành đau xuống vai và tay.
Em sẽ đi BS thư Tư tuần sau, vì kết quả giấy trắng mực đen đến thứ hai mới có.
Ông radiologue đã confirmer với em là arthrose. Em chưa biết BS sẽ cho em cái gì, nhưng hy vọng, là không chích ! Em bỏ chạy liền, vì em đau mà chịu đựng được. Khỏi chích.

Em sẽ đi tìm Osteopathe bẻ em lại !

Hèn chi em cứ đau lưng, đau mình, đau cổ, đau tay hoài ! Kiếm ra rồi cũng mừng !

Cám ơn anh chị mất thì giờ tìm tòi cho em !

Thảo.

Thảo ơi ,

Nếu là do cartilage giữa 2 đốt đó bị mòn hẹp lại thì Osteopathe  bẻ  gì được  Shocked.  Đau quá thì mới phải chích , mà thôi đừng chích  Grin , có người cũng sợ chích như em nè  Grin Grin
Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #83 - 13. Apr 2007 , 07:03

Nghe chị sợ bị chích giống em, mắc cười quá !

Tuần rồi em bị lụi 4 mủi vô bụng, oan mạng, sợ nhiều hơn đau !

Bên đây kẹt là đi osteopathe, bảo hiểm sức khoẻ không trả tiền lại, mà muốn đi người giỏi, em hỏi thăm rồi, phải trả khoảng 70 € một seance. Em cũng ngán, hiện tại BS cho em đi đấm bóp ! Ðể em coi có bớt hôn ! nhưng mà còn ngồi gỏ cọc cọc, làm bánh mì, bánh gauffre, cắt cỏ, xịt thuốc rầy, lung tung beng ! hỏng sao chị ơi ! Trời tốt quá xá bên đây !

Trời sanh voi sanh cỏ, ở đâu vui, cũng có em !
Back to top

IP Logged

otgh
Gold Member

Reply #84 - 15. Apr 2007 , 11:12

Grin GrinQuote:
Đúng là phải đem hình của chính mình ra thi chứ , nhưng cái quan trọng hơn là để xem có mấy người mang hình ra thi đây  bà chị ơi ??? Grin.

Chị Xuân bày ra thi mà mới nghe tôi tố là bỏ chạy mất biến mấy hôm nay rồi  Grin

Ông Nội à,
ỔNG này thì chuyên môn đi chôm hình người khác, thành ra ỔNG xin ghi danh dự thi được không Ông ??  Wink Hình tôi thì làm gì có 'kinh hồn" như là hình của Ông đâu mà dự thi để thắng giải được ... (nhưng mình phải giao trước là chỉ được chưng hình của thành viên d/đ thôi nhen , không được xài hình của người không có tên trong d/đ đó nghen ??)...  Wink Grin Grin 

Back to top

OTGH

IP Logged

binh_SV
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #85 - 15. Apr 2007 , 21:10

Quote:
Grin Grin

Ông Nội à,
ỔNG này thì chuyên môn đi chôm hình người khác, thành ra ỔNG xin ghi danh dự thi được không Ông ??  Wink Hình tôi thì làm gì có 'kinh hồn" như là hình của Ông đâu mà dự thi để thắng giải được ... (nhưng mình phải giao trước là chỉ được chưng hình của thành viên d/đ thôi nhen , không được xài hình của người không có tên trong d/đ đó nghen ??)...  Wink Grin Grin  

Chị Xuân ơi ,

Chị nghe ông Ngoại này nói chuyện thi cử hình ảnh  kiểu này thì chị có chịu cho ổng thi không? chứ tôi nghe sao không xuôi tai. Thi hình xấu thì mình phải can dảm mang hình chụp  chính mình ra thi chứ lại vác hình xấu của người khác thì  dễ ợt , thi cử gì nữa phải không   Roll Eyes ??? Shocked    Grin
Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #86 - 15. Apr 2007 , 21:47

Thưa các anh,
Theo em, hình của ai mà diểu, mình cứ mang vô cười coi cho vui ! Vì cười là liều thuốc bổ ! Nhưng mình hỏng chấm điểm !

Mình bầu thành viên diển đàn thôi ! Các anh chịu không ?

Em có ý kiến kỳ cục khác thêm nửa !

Mình nên bầu : Bộ trưởng bộ ... nói bậy (chắc em quá), bộ trưởng bộ nấu bếp, bộ trưởng ... bộ loisirs (chỉ chổ đi choi), bộ trưởng bộ mơ mơ màng màng, rêveurs .... (ý em là thơ mộng romantique !), bộ trưởng bộ sức khoẻ thanh niên con kiến càng, bộ trưởng bộ chụp hình đẹp, bộ trưởng bộ văn chương !

Các anh chị có ý kiến bộ gì khác không ? Giúp em nhen !
Back to top

IP Logged

binh_SV
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #87 - 16. Apr 2007 , 06:07

Xuan wrote on 15. Apr 2007 , 21:47:
Thưa các anh,
Theo em, hình của ai mà diểu, mình cứ mang vô cười coi cho vui ! Vì cười là liều thuốc bổ ! Nhưng mình hỏng chấm điểm !

Mình bầu thành viên diển đàn thôi ! Các anh chịu không ?

Em có ý kiến kỳ cục khác thêm nửa !

Mình nên bầu : Bộ trưởng bộ ... nói bậy (chắc em quá), bộ trưởng bộ nấu bếp, bộ trưởng ... bộ loisirs (chỉ chổ đi choi), bộ trưởng bộ mơ mơ màng màng, rêveurs .... (ý em là thơ mộng romantique !), bộ trưởng bộ sức khoẻ thanh niên con kiến càng, bộ trưởng bộ chụp hình đẹp, bộ trưởng bộ văn chương !

Các anh chị có ý kiến bộ gì khác không ? Giúp em nhen !

Chị Xuân ơi ,

Chị bày ra cuộc thi hình này thì tuỳ chị thôi.  Wink
Còn ông ngoại thì tôi biết tỏng đang tính toán gì rồi  Grin

Back to top
« Last Edit: 16. Apr 2007 , 06:09 by binh_SV »  

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #88 - 16. Apr 2007 , 08:48

Ông ngoại là sao anh Bình ?
Anh Bình thấy hỏng nên thì thôi, mình huỷ bỏ? !!
Back to top

IP Logged

binh_SV
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #89 - 16. Apr 2007 , 21:22

Xuan wrote on 16. Apr 2007 , 08:48:
Ông ngoại là sao anh Bình ?
Anh Bình thấy hỏng nên thì thôi, mình huỷ bỏ? !!

Tôi gọi ông ngoại vì ông OTGH là phó ngọai vụ của hội SV đó chị  Wink
Sao lại hỏng nên , cái gì vui là nên lắm chứ  Wink nhưng tôi sợ ông ngoại tính ăn gian nên tôi ngăn chận trước thôi.  Lips Sealed Grin

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 4 5 6 7 8 ... 22
Send Topic In ra