Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Théc méc  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 6 7 8 9 
Send Topic In ra
Théc méc (Read 13340 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Théc méc
Reply #105 - 10. Jun 2008 , 01:42

Thu Co sang nay goi moi dươc , tai sao vay Dang My? Co rat mong gap lai em , hom em qua day roi dem cai DVD do qua , dung goi bưu dien lam gi mat cong va ton tien.
Noi voi Be Tu la Co van nho den Be Tu va nhat la Be Tu da rat de thương mat cong danh bai viet cho Co.
Em da khoe han chua?

Anh Thu oi ,
Co viet chung cai thu nay de xem goi di co dươc khong , toi hom qua Co " danh vat " voi cai thu cua Co goi cho em , cho mai den hon 15' no khong chiu goi nen Co tat may di ngu lươn.
Co rat mung nghe noi em se qua day vao thang 8 va cac em khoa 75 cung se qua day nua. Co mot dieu la Co da hua voi cac em Tuyet , Phương Hue , Phương Tan , Thu Nga va co the Bich Dinh nua la Co se gap cac em do vao ngay
16 thang 8 vi ngay 17 thang 8 cac em phai di ve lai roi.
Bay gio em lai noi ngay 16 em se ban di an dam cươi , se gap nhau ngay 17. Co khong the bo di hai ngay lien tiep vi tinh trang suc khoe cua Ba Cu cua Co khong cho phep Co di nhu the.
Thương thương di an dam cươi la bươi chieu , neu dươc thi minh hen nhau vao sang thu bay 16 thang 8 de an brunch , khoang 9:30AM [ vua an breakfast vua lunch ] cho tien , nhu the em co du thi gio de di an cươi dươc khong? Co mươn gap tat ca cac em. Em ban nhau voi cac ban xem sao roi cho Co biet.
Co Van
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #106 - 10. Jun 2008 , 11:02

Thưa Cô Vân ,đến hôm nay em cũng chưa biết là mấy cô em 75 hẹn nhau ngày nào đó Cô.Chúng em cùng dự tính chung ngày đó mà.Nếu chắc chắn mấy cô em chọn ngày 16 rồi thì em đành bỏ lỡ dịp may rồi vì ngày 16 em đi đám cưới nguyên cả ngày  Sad Sad Sad
   Theo như Tuyêt cho em biết thì mấy cô nương này sẽ tụ nhau lại từ ngày 15 cho đến 18 tháng 8 mới rã đám mà Cô?????? Thôi để xem cô nàng Tuyết định sao vậy cô nhé.
  Cho em kính thăm Cụ và mong là Cụ sớm khoẻ hơn.Cũng xin cho em kính thăm Thày nữa.
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #107 - 10. Jun 2008 , 22:14

anh_thu_Tran wrote on 10. Jun 2008 , 11:02:
  Thưa Cô Vân ,đến hôm nay em cũng chưa biết là mấy cô em 75 hẹn nhau ngày nào đó Cô.Chúng em cùng dự tính chung ngày đó mà.Nếu chắc chắn mấy cô em chọn ngày 16 rồi thì em đành bỏ lỡ dịp may rồi vì ngày 16 em đi đám cưới nguyên cả ngày  Sad Sad Sad
   Theo như Tuyêt cho em biết thì mấy cô nương này sẽ tụ nhau lại từ ngày 15 cho đến 18 tháng 8 mới rã đám mà Cô?????? Thôi để xem cô nàng Tuyết định sao vậy cô nhé.

Chị AT ơi!

Xin chị đừng la em vì  cứ ngậm tăm lâu wa'  Embarrassed Tongue để chị đợi lâu nha! Em lu bu tùm lum tà la hết chiện mình đến chiện người chị à!

Bi giờ em có tin mới đây nì! Wink Cheesy Grin Chị đọc tin nhắn nghe chị  Cheesy

Em TN
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #108 - 11. Jun 2008 , 03:02

Anh Thu oi ,
Neu dươc nhu em noi thi chung ta se hop nhau ngay 17 thi qua hay , vi Co cung mươn gap hai chi em cua em ma ! Co chi di xa dươc mot ngay thoi , em hoi lai Tuyet xem sao , nho cho Co biet.
Cam on em da goi loi tham hoi den Ba Cu cua Co va Thay.
Co Van
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #109 - 11. Jun 2008 , 21:32

ngo_thi_van wrote on 11. Jun 2008 , 03:02:
Anh Thu oi ,
Neu dươc nhu em noi thi chung ta se hop nhau ngay 17 thi qua hay , vi Co cung mươn gap hai chi em cua em ma ! Co chi di xa dươc mot ngay thoi , em hoi lai Tuyet xem sao , nho cho Co biet.
Cam on em da goi loi tham hoi den Ba Cu cua Co va Thay.
Co Van

Thưa cô ,chúng em đang chờ xem PH và PT về lại nhà ngày nào xong thì các chị Cần Thu Pham và Thúy Lan sẽ cùng các em 75 lên chương trình.Khi nào xong hoàn toàn các chị tại Cali sẽ mời các Thày Cô hộ chúng em.
   Bây giờ chúng em đang nôn nóng từng ngày để cùng gặp Thày Cô và các cô em dễ thương của diễn đàn này lắm đó Cô.Mong là Các Cô thật khoe/ để cùng chung vui với chúng em.
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #110 - 12. Jun 2008 , 03:47

Em Anh Thu thương ,
Co cung non nong gap lai cac em lam , chi so la con den hon hai thang nua biet bao nhieu la chuyen co the xay ra. Bay gio cac Co gia roi , ke tung ngay chu dung noi la tung thang tung nam !!! Nghe ma khiep dam qua nhi !
Co Van
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Kiến, kiến và..kiến
Reply #111 - 13. Jun 2008 , 03:59

Mùa hè  đến mang theo một vài vấn đề phiền toái như...nóng quá chịu không nỗi, như... trả tiền máy lạnh mắc đau bụng nhức đầu, như... phải tìm cách đối phó với những bầy kiến mắc dịch và cứng đầu cứ viện cớ bên ngoài nóng quá nên xin vào thuƠ=`ng trú trong nhà  Sad  Sad  Sad. Thuốc xịt chỉ có hữu dụng tạm thời, có anh chị em nào có phương cách khác để đối phó với đội quân tí tẹo này không vậy???
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Kiến, kiến và..kiến
Reply #112 - 13. Jun 2008 , 06:13

Quote:

Mùa hè  đến mang theo một vài vấn đề phiền toái như...nóng quá chịu không nỗi, như... trả tiền máy lạnh mắc đau bụng nhức đầu, như... phải tìm cách đối phó với những bầy kiến mắc dịch và cứng đầu cứ viện cớ bên ngoài nóng quá nên xin vào thuƠ=`ng trú trong nhà  Sad  Sad  Sad. Thuốc xịt chỉ có hữu dụng tạm thời, có anh chị em nào có phương cách khác để đối phó với đội quân tí tẹo này không vậy???

Chị Đ Đ ơi ,

Em nhớ là rải bột bắp (corn flour chứ ko phải corn starch nha chị ) trên đường kiến đi. Mấy con kiến sẽ tha bột bắp về tổ để ăn. Vì bột bắp bự quá nên ăn xong nó sẽ phình bụng chết queo luôn  Grin Em nhớ vậy nhưng chưa làm thử bao giờ hết. Chị thử coi có đúng ko nghe!
Happy diệt kiến !!
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #113 - 13. Jun 2008 , 06:47

Thuc-Khanh wrote on 13. Jun 2008 , 06:13:
Chị Đ Đ ơi ,

Em nhớ là rải bột bắp (corn flour chứ ko phải corn starch nha chị ) trên đường kiến đi. Mấy con kiến sẽ tha bột bắp về tổ để ăn. Vì bột bắp bự quá nên ăn xong nó sẽ phình bụng chết queo luôn  Grin Em nhớ vậy nhưng chưa làm thử bao giờ hết. Chị thử coi có đúng ko nghe!
Happy diệt kiến !!

Vậy thì xài...bắp nguyên hột có phải sẽ hiệu quả hơn không?!!

Em thì đang kiu: Gián, gián, và gián...
kíu em!!!

PS: Cũng là cái kiểu mua mấy cái đồ ăn ưa thích của gián ở home depot về dụ dỗ nó, để nó ăn rồi về tổ mà chít, nhưng mà hình như hạp khẩu, thấy nó còn giới thiệu bạn bè tới đông hơn nữa... Cry Cry Cry
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #114 - 13. Jun 2008 , 06:52

Phương Tần wrote on 13. Jun 2008 , 06:47:
Vậy thì xài...bắp nguyên hột có phải sẽ hiệu quả hơn không?!!

Em thì đang kiu: Gián, gián, và gián...
kíu em!!!

PS: Cũng là cái kiểu mua mấy cái đồ ăn ưa thích của gián ở home depot về dụ dỗ nó, để nó ăn rồi về tổ mà chít, nhưng mà hình như hạp khẩu, thấy nó còn giới thiệu bạn bè tới đông hơn nữa... Cry Cry Cry

May quá, chị Đ Đ có nói với anh Ứng mua cái này để dụ kiến tha về tổ, nhưng anh Ứng sợ con cẩu cũng ăn rồi đau bụng nên ảnh khg chịu mua  Undecided  Undecided

Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #115 - 13. Jun 2008 , 06:55

Thuc-Khanh wrote on 13. Jun 2008 , 06:13:
Chị Đ Đ ơi ,

Em nhớ là rải bột bắp (corn flour chứ ko phải corn starch nha chị ) trên đường kiến đi. Mấy con kiến sẽ tha bột bắp về tổ để ăn. Vì bột bắp bự quá nên ăn xong nó sẽ phình bụng chết queo luôn  Grin Em nhớ vậy nhưng chưa làm thử bao giờ hết. Chị thử coi có đúng ko nghe!
Happy diệt kiến !!

Thục Khanh à, có thiệt không đây? Hay là chỉ để mình theo vết kiến về tận ổ ? Mà đã là bột bắp thì sao lại bự quá hả em Undecided, vã lại bự quá thì con kiến biết cắn ra nhỏ mờ ???

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #116 - 13. Jun 2008 , 07:16

ngo_thi_van wrote on 10. Jun 2008 , 01:42:
Thu Co sang nay goi moi dươc , tai sao vay Dang My? Co rat mong gap lai em , hom em qua day roi dem cai DVD do qua , dung goi bưu dien lam gi mat cong va ton tien.
Noi voi Be Tu la Co van nho den Be Tu va nhat la Be Tu da rat de thương mat cong danh bai viet cho Co.
Em da khoe han chua?

Anh Thu oi ,
Co viet chung cai thu nay de xem goi di co dươc khong , toi hom qua Co " danh vat " voi cai thu cua Co goi cho em , cho mai den hon 15' no khong chiu goi nen Co tat may di ngu lươn.
Co rat mung nghe noi em se qua day vao thang 8 va cac em khoa 75 cung se qua day nua. Co mot dieu la Co da hua voi cac em Tuyet , Phương Hue , Phương Tan , Thu Nga va co the Bich Dinh nua la Co se gap cac em do vao ngay
16 thang 8 vi ngay 17 thang 8 cac em phai di ve lai roi.
Bay gio em lai noi ngay 16 em se ban di an dam cươi , se gap nhau ngay 17. Co khong the bo di hai ngay lien tiep vi tinh trang suc khoe cua Ba Cu cua Co khong cho phep Co di nhu the.
Thương thương di an dam cươi la bươi chieu , neu dươc thi minh hen nhau vao sang thu bay 16 thang 8 de an brunch , khoang 9:30AM [ vua an breakfast vua lunch ] cho tien , nhu the em co du thi gio de di an cươi dươc khong? Co mươn gap tat ca cac em. Em ban nhau voi cac ban xem sao roi cho Co biet.
Co Van    

Kính thưa Cô Vân,
Khi Cô gửi đi và thấy bài không hiện lên thì Cô bấm vào Back ( mũi tên ở sát đầu trang góc trái ) để Cô trở về với bài Cô viết, không mất công viết lại mỏi tay ạ.
Em sẽ tuỳ theo nhóm LVD75 hẹn thế nào để em sang thăm các Cô và "quậy" góp với các chị em cho thoả lòng mong ước  Cheesy
Em cám ơn Cô, em không bị migraine nữa, chỉ tại công việc nhiều quá thôi ạ. 
Em kính chúc Thày Cô luôn an vui ạ.

Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #117 - 13. Jun 2008 , 07:27

Quote:

Khi Cô gửi đi và thấy bài không hiện lên thì Cô bấm vào Back ( mũi tên ở sát đầu trang góc trái ) để Cô trở về với bài Cô viết, không mất công viết lại mỏi tay ạ.

Mỹ ơi!
Sao khi T gởi bài mà mất đi thì cái dấu Back cũng mất luôn (mờ đi, không sử dụng được  Sad Angry Shocked ), nhất là những khi viết bài dài,thế là đành bỏ luôn không viết lại...
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #118 - 13. Jun 2008 , 07:34

Phương Tần wrote on 13. Jun 2008 , 07:27:
Mỹ ơi!
Sao khi T gởi bài mà mất đi thì cái dấu Back cũng mất luôn (mờ đi, không sử dụng được  Sad Angry Shocked ), nhất là những khi viết bài dài,thế là đành bỏ luôn không viết lại...

Nhiều khi đường dây internet đang bị busy, nên không gởi được mà cũng không trở lại được. Trường hợp này phải refresh nó. Tốt hơn hết là nên copy trước khi gởi bài cho chắc ăn  Cheesy  Cheesy  

Back to top
« Last Edit: 13. Jun 2008 , 07:35 by Dau Do »  

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #119 - 13. Jun 2008 , 08:45

Quote:
Thục Khanh à, có thiệt không đây? Hay là chỉ để mình theo vết kiến về tận ổ ? Mà đã là bột bắp thì sao lại bự quá hả em Undecided, vã lại bự quá thì con kiến biết cắn ra nhỏ mờ ???

Em chỉ đọc ở đâu đó thôi chứ chưa làm nên ko biết đúng hay sai nữa chị Đ Đ a !
Bột bắp đối với mình thì nhỏ nhưng với kiến thì lớn lắm !
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 6 7 8 9 
Send Topic In ra