Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Lá Thư tâm Tình 13: Tết Thủy Tiên  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 6 ... 8
Send Topic In ra
Lá Thư tâm Tình 13: Tết Thủy Tiên (Read 16848 times)
dacung
Gold Member

Thất bại lớn nhất
là sợ thất bại!

Re: Lá Thư tâm Tình 13: Tết Thủy Tiên
Reply #45 - 07. Mar 2007 , 07:39

Tại cô khiêm nhường đó thôi, chứ cô đang mở mang trí tuệ cho hậu bối để "nghề chơi cũng lắm công phu" không bị mai một.

Đáng đồng tiền bát gạo lắm chứ cô, dù là gạo ... "chùa" của ... cô; và thức khuya làm việc là cách để giử gìn trí nhớ hửu hiệu nhất đó cô!

8)
Back to top
« Last Edit: 07. Mar 2007 , 07:44 by dacung »  

dacung
IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #46 - 23. Mar 2007 , 10:08

Mời các anh chị xem công trình tỉa hoa thuỷ tiên do cô Thu Lê   tỉa , chụp hình , và thực hiện slide show  Wink.

Tỉa Hoa Thuỷ Tiên -
GS. Thu Lê thực hiện

Kính thưa Cô Thu ,

Em nghĩ là em đã post lên từ lâu rồi , sao hôm nay em lại không thấy trong mục này.  Shocked Em xem lại trong videoclip flie thì em  thấy đã upload  từ hôm Feb 15 , hay là  em đã đăng lầm vào mục nào không nữa  Shocked.  Sao em lẫn lộn như người Alzheimer's thế này  ??? Undecided

Back to top
« Last Edit: 23. Mar 2007 , 12:50 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #47 - 24. Mar 2007 , 11:14

Em hay là Đậu Đỏ đã post rồi mà.  Nó ở trang 1,2,3 ấy chứ đâu.???  Sao lai còn làm nữa?
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #48 - 24. Mar 2007 , 14:02

thule wrote on 24. Mar 2007 , 11:14:
Em hay là Đậu Đỏ đã post rồi mà.  Nó ở trang 1,2,3 ấy chứ đâu.???  Sao lai còn làm nữa?

Kính thưa Cô Thu ,

Vậy là chị Đậu Đỏ đã upload và post rồi, em lú lẩn quá rồi Cô ơi  Undecided  Cheesy

Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #49 - 15. Apr 2007 , 16:48

Đậu Đỏ xin cám ơn cô Thu đã sưu tầm thêm nhiều hình ảnh về những cách tỉa và trưng bày Hoa Thủy Tiên rất mỹ thuật. Xin mời các Anh Chị Em bấm vào hình dưới đây để xem.

...
Back to top
« Last Edit: 21. Apr 2007 , 08:02 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #50 - 07. Aug 2007 , 20:22

Cô Thu Lê ơi ,hoa Thủy tiên do em tập tỉa đi theo vào lòng đất lạnh rồi cô à  Cry Cry Cry Cry.Em ráng giữ củ vào tủ lạnh để đi Vn về mới tập tỉa.Lá đang uốn cong và nụ hoa bắt đầu lú ra thì em cùng anh chị Lan Đàm và anh Mỹ em rủ nhau đi HK chơi 1 tuần.Về nhà thì hoa bị úng rồi vì không ai chăm sóc thay nước.Buồn ơi là buồn. Sad Sad Sad Chắc phải chờ đến sang năm mới tập lại được.
    Khoang tháng nào thì Cô Thu mới bắt đầu tỉa hoa cho năm nay???????? biết đâu em sẽ bay sang đó học Cô để về đây làm business ha Cô.
   Giờ này chắc cô còn đang dzung dzăng dzung dzẻ đi chơi rồi.Đành chờ Cô về lại trường kể chuyện đi chơi vậy.
  Mong là Thày cô đi chơi thật là vui và bình an khoẻ mạnh
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #51 - 12. Aug 2007 , 06:52

Chào Anh Thư,

Đang tíng hỏi thăm em làm thủy ti6n đên đâu rồi, mới biết người đẹp thủy tiên đã vế đât lạnh.  EM cất củ vào tủ lạnh phải được lâu lắm chứ?  cứ gói kín vào mấy tờ giấy báo để ở ngăn cuối cùng, cả mấy tháng cũng được.  Chỉ có điều là lúc tỉa hoa không được khoẻ thôi.

Lại còn có vụ đi chơi Hoa Kỳ MÀ LẠI KHÔNG BÁO HAY GHÉ THĂM.  Thế này  thì thủy tiên chết là ..đánng.  Em về VN có gặp và báo cho chị Phương là hiền thê của anh Lệ mất rồi không?  Bây giờ thì Thanh Tâm cũng đang xuống dốc.  Chị mới đi chơi về, tuổi già mệt không thể tả, thêm chuyện depressing người thân tả hữu rụng dần, buồn quá em ơi.
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #52 - 12. Aug 2007 , 11:26

thule wrote on 12. Aug 2007 , 06:52:
Chào Anh Thư,

Đang tíng hỏi thăm em làm thủy ti6n đên đâu rồi, mới biết người đẹp thủy tiên đã vế đât lạnh.  EM cất củ vào tủ lạnh phải được lâu lắm chứ?  cứ gói kín vào mấy tờ giấy báo để ở ngăn cuối cùng, cả mấy tháng cũng được.  Chỉ có điều là lúc tỉa hoa không được khoẻ thôi.

Lại còn có vụ đi chơi Hoa Kỳ MÀ LẠI KHÔNG BÁO HAY GHÉ THĂM.  Thế này  thì thủy tiên chết là ..đánng.  Em về VN có gặp và báo cho chị Phương là hiền thê của anh Lệ mất rồi không?  Bây giờ thì Thanh Tâm cũng đang xuống dốc.  Chị mới đi chơi về, tuổi già mệt không thể tả, thêm chuyện depressing người thân tả hữu rụng dần, buồn quá em ơi.

Chi Thu oi ,em khong đi Hoa Kỳ mà là đi Hongkong chi a.Di choi voi anh chi Lan Dam cua em nen khi ve nươc ngam cu Thủy Tiên bị nhớt vì khong ai thay do đó nó ngủm ,buồn vô cùng vì không làm được  Cry Cry Cry Cry
   Em không biết chuyện hiền thê anh Lệ mất nên không báo cho chị P em được.Em se phone cho chị ấy biết ,đã lâu chưa hả chị? Anh ấy bây giờ chắc buồn lắm ha chị?? nếu có dịp nói chuyện với anh ấy ,nhờ chị cho chúng em được chia buồn cùng Anh.
   Sau mot trip dài ,anh chị đã khoẻ chưa????? ,mong là Anh chị sớm phục hồi sức lưc, đê/ còn kể chuyện đi chơi nữa nha chị.
   Mấy hom nay nghe tin chị TT tuột dốc nhanh quá làm cả Diễn đàn cùng buồn theo.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #53 - 12. Aug 2007 , 11:48

anh_thu_Tran wrote on 12. Aug 2007 , 11:26:
  Chi Thu oi ,em khong đi Hoa Kỳ mà là đi Hongkong chi a.Di choi voi anh chi Lan Dam cua em nen khi ve nươc ngam cu Thủy Tiên bị nhớt vì khong ai thay do đó nó ngủm ,buồn vô cùng vì không làm được  Cry Cry Cry Cry
  Em không biết chuyện hiền thê anh Lệ mất nên không báo cho chị P em được.Em se phone cho chị ấy biết ,đã lâu chưa hả chị? Anh ấy bây giờ chắc buồn lắm ha chị?? nếu có dịp nói chuyện với anh ấy ,nhờ chị cho chúng em được chia buồn cùng Anh.
  Sau mot trip dài ,anh chị đã khoẻ chưa????? ,mong là Anh chị sớm phục hồi sức lưc, đê/ còn kể chuyện đi chơi nữa nha chị.
  Mấy hom nay nghe tin chị TT tuột dốc nhanh quá làm cả Diễn đàn cùng buồn theo.

Chị Thư ơi,

Ủa chị đi Hồng Kông về hả chi?  Shocked Thế mà em chẳng biết gì cả  Embarrassed  để vòi quà  Tongue Grin . Em nghe nói đi Hồng Kông ai cũng kéo theo thêm  1,2 valise về phải không chị?  Trong khi đợi cô Thu nghỉ lấy lại sức, chị cho cả nhà nghe cuyện Hồng Kông và xem hình đi chị  Wink

Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #54 - 12. Aug 2007 , 17:02

Đặng-Mỹ wrote on 12. Aug 2007 , 11:48:
Chị Thư ơi,

Ủa chị đi Hồng Kông về hả chi?  Shocked Thế mà em chẳng biết gì cả  Embarrassed  để vòi quà  Tongue Grin . Em nghe nói đi Hồng Kông ai cũng kéo theo thêm  1,2 valise về phải không chị?  Trong khi đợi cô Thu nghỉ lấy lại sức, chị cho cả nhà nghe cuyện Hồng Kông và xem hình đi chị  Wink

Mỹ ơi ,anh Mỹ phải đi làm nên chị dẫn anh chị LD đi chơi cho biết nhưng chị L bị cảm suốt vả lại nóng quá nên rút cục không mua sắm gì hết mà chỉ đi được 1 cruise dinner around Hongkong va Kowloon ,1 chuyến sang Macao để thắp đèn cho họ sáng hơn một chút mà thôi.Nói chung đi 1 tuần mà không có thắng lợi nào hết.
   Nhừng người đã shop tại US vào nhừng dịp sale rồi thì sẽ không bao giờ nghĩ đến sắm quần áo tại những nước khác đâu.Chị L vào shop nào chị ấy cũng lắc đầu hết vì giá đắt (hàng brand name ) ơi là đắt so với US đó mà.
   Em vào đọc trong phần nhắn tin của chị sẽ thấy tụi chị thê thảm như thế nào tại HK nha Mỹ. Sad Sad Sad Sad
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #55 - 12. Aug 2007 , 18:05

anh_thu_Tran wrote on 12. Aug 2007 , 17:02:
  Mỹ ơi ,anh Mỹ phải đi làm nên chị dẫn anh chị LD đi chơi cho biết nhưng chị L bị cảm suốt vả lại nóng quá nên rút cục không mua sắm gì hết mà chỉ đi được 1 cruise dinner around Hongkong va Kowloon ,1 chuyến sang Macao để thắp đèn cho họ sáng hơn một chút mà thôi.Nói chung đi 1 tuần mà không có thắng lợi nào hết.
  Nhừng người đã shop tại US vào nhừng dịp sale rồi thì sẽ không bao giờ nghĩ đến sắm quần áo tại những nước khác đâu.Chị L vào shop nào chị ấy cũng lắc đầu hết vì giá đắt (hàng brand name ) ơi là đắt so với US đó mà.
  Em vào đọc trong phần nhắn tin của chị sẽ thấy tụi chị thê thảm như thế nào tại HK nha Mỹ. Sad Sad Sad Sad

Chị Anh Thư ơi,

Em đâu thấy chị viết gì trong nhắn tin cho em chi ơi  Huh
Thê thảm sao mà đến nỗi  chị phải viết riêng không viết  ra ngoài được  Huh Undecided

Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #56 - 12. Aug 2007 , 19:27

Đặng-Mỹ wrote on 12. Aug 2007 , 18:05:
Chị Anh Thư ơi,

Em đâu thấy chị viết gì trong nhắn tin cho em chi ơi  Huh
Thê thảm sao mà đến nỗi  chị phải viết riêng không viết  ra ngoài được  Huh Undecided

Mỹ ơi, chị Anh Thư viết trong Mục "Nhắn tin cho chị ANh Thư" đấy. My đi tìm ở đâu vậy, có cần tới bản đồ không hở hehehe..

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #57 - 13. Aug 2007 , 10:22

Quote:
Mỹ ơi, chị Anh Thư viết trong Mục "Nhắn tin cho chị ANh Thư" đấy. My đi tìm ở đâu vậy, có cần tới bản đồ không hở hehehe..

hihihi, cám ơn chị chỉ em. Tai chi Thư viết lâu rồi thành ra  em có thấy đâu , lại cứ tìm trong nhắn tin riêng Tongue Cheesy Grin
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #58 - 14. Aug 2007 , 18:30

anh_thu_Tran wrote on 12. Aug 2007 , 11:26:
  Chi Thu oi ,em khong đi Hoa Kỳ mà là đi Hongkong chi a.Di choi voi anh chi Lan Dam cua em nen khi ve nươc ngam cu Thủy Tiên bị nhớt vì khong ai thay do đó nó ngủm ,buồn vô cùng vì không làm được  Cry Cry Cry Cry

Có ai mà tỉa hái  hoa xong rồi bỏ bê người đẹp đi chơi bao giờ?

Chi Ngọc mất độ  3 tháng nay rồi?  Anh Lệ ok, van ở một mình va thỉnh thoảng đến thăm con cháu.  Đang dự địng sang Cali chơi một vòng cho đỡ buồn.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #59 - 08. Jan 2008 , 04:45

Anh Thư yêu mến,

Lại một năm trôi qua rồi, chóng quạ  Hôm nay đầu tháng chạp, chị ngồi tỉa thủy tiên và chợt nhớ đến Thư năm ngoái tỉa hoa rồi bỏ đi chơi, chắc la làm người đẹp thủ tiên héo úa?   

Hồi này em ra sao, tết ở Cali thì lại là mùa hè ỏ Úc, vậy em có tỉa hoa thủy tiên không ?  Cho chi hỏi thăm em.
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5 6 ... 8
Send Topic In ra