Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Tang Lễ Cô Ngôn  Tháng Tư 2008  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 ... 8
Send Topic In ra
Tang Lễ Cô Ngôn  Tháng Tư 2008 (Read 12341 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: Tang Lễ Cô Ngôn  Tháng Tư 2008
Reply #30 - 09. May 2008 , 13:20

cô vân kính mến,
  Hôm nay rãnh, gap Cô, em vui mừng lậm
đám ma Cô NGÔN thật hoàn hão, BD đọc thư cô, cãm động quá đi thôi., làm em không cầm được nước mât, cám ôn các đại diện , đã bõ thì giồ quý báu, đưa tiền CÔ NGÔN về cõi vĩnh hậng.
Đồi người thật phù du, thấy mọi sự không có gì bầng tình thương của chúng ta.sẽ vĩnh viễn cho dù vật đồi, sao dôi.
Trong dịp lễ " hiền mẫu ", em kính chúc quý cô, như những người mẹ tinh thần cuẫ chúng em, được mọi sư, an bình và mạnh khoẽ luôn.
  cũng thân ái gỗi đến các chị em bạn có một cuối tuần nhu  ý  .
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #31 - 10. May 2008 , 09:13

Em Tuy Van thuong men ,
Em co viet thu cho Co , Co cho phep em viet chu Viet khong dau , cung nhu Co viet cho em , Co tu cho phep Co viet nhu vay. Co tro minh cu tu nhien. Thay em
"đánh vật  " voi cach viet co dau ma thương em qua !
Nhan ngay le " Hien Mau " Co cung thương chuc em va tat ca cac hoc sinh LVD mot " Happy Mother's Day ".
Co Van
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #32 - 12. May 2008 , 04:19

Ít lâu nay tâm hồn không được thanh thản, tôi không vào vườn "nhà" để nghỉ ngơi hay quét lá.  Hôm nay mới được xem tất cả các hình ảnh những ngày qua.

Cảm ơn tất cả các em có mặt trong ngày đưa một người thày vừa nằm xuống.  Những hình ảnh thật trang nghiêm, thanh tịnh, đầy tình nghĩa.  Trong giờ phút mà mọi người tin tưởng hương linh người đã khuất còn quanh quẩn đâu đây, trên kia, đang nhìn đang nghe thấy mọi người, tôi chắc rằng anh hồn cô Ngôn đang được thoải mái , mãn nguyện và yên nghỉ. 

Nhìn đến người nằm xuống, hy vọng những điều gì chúng ta đang làm cho người, với người đều được cảm nhận.  Tôi không khỏi liên tưởng và nhìn đến chúng ta, nhìn đến nhau và tự hỏi mình ĐÃ và ĐANG làm gì cho nhau để nắm giữ và có được cái hạnh phúc hiện tiền, làm cho nhau hạnh phúc và an hòa?

Tăng các em mấy câu thơ này, chẳng biết của ai:

Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp lại không?
Cuộc đời có có không không
Thôi thì hãy sống hết lòng với nhau.

Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #33 - 12. May 2008 , 06:13

...

Kính thưa Hai Bác Châu Kim Nhân
Kính thưa Tang Quyến
Kính thưa Giáo sư CHÂU THỊ NGÔN 

Chúng em là những cựu nữ sinh Trường Trung học Lê Văn Duyệt, Gia định, Viet Nam. Hôm nay, từ bốn phương trời, chúng em tụ họp nơi đây, để tiễn đưa Cô Giáo khả kính của chúng em về nơi an nghỉ cuối cùng.

Kính thưa Cô,

Cách đây hơn một tuần, nghe tin Cô đau nặng, chúng em, Lưu Hương, Kim Hòa từ San Diego, California đã cùng Cô của chúng em là Cô Nguyễn Thị Tịnh và cũng là bạn thân của Cô, đến thăm sức khỏe Cô.
Bên giường của Cô hôm đó còn có các học trò của Cô đến từ Phoenix, Arizona như Chị Hồng Đỗ, chị Tuyết Ngô; từ Philadelphia có chị Tuyết Lan; từ New York có chị Phương Huệ và các Chị cư ngụ tại Washington DC, Virginia, như Bích Định, Ngọc Thúy. Mọi người đều nhớ thương Cô rất nhiều và cầu mong Cô sớm bình phục.

Khi trở về nhà, hằng ngày chúng em luân phiên nhau điện thoại hỏi thăm Bác Nhân về tình trạng sức khỏe của Cô. Có lần, Bác Nhân cho chúng em biết tình trạng sức khỏe của Cô có phần khả quan, chúng em mừng quá và thông báo cho nhau, đồng thời tiếp tục cầu nguyện cho Cô sớm được tai qua nạn khỏi.

Nhưng rồi một "tin buồn vô hạn" đã đến với chúng em. Cô đã vĩnh viễn ra đi để lại cho chúng em niềm thương tiếc vô cùng!

Hôm nay, chúng em lại đến với Cô đây. Rất tiếc, Cô Tịnh, vì trường hợp bất khả kháng nên không đến để tiễn đưa Cô lần cuối được. Cô Tịnh có nhờ chúng em chuyển lời phân ưu đến Hai Bác Nhân và xin cầu nguyện cho Cô sớm siêu thoát về cõi Niết Bàn.

Kính thưa Cô,

Cô ơi, Cô có biết không, Cô đã để lại cho chúng em biết bao nỗi thương tiếc, nhớ nhung. Nhưng thôi, đời ai cũng phải có một lần, đời là vô thường. Cầu mong Cô ra đi thanh thản, không còn vương mảnh "bụi trần".

Lần trước, khi chúng em đến thăm Cô, rất tiếc, tình trạng sức khỏe của Cô đã không cho phép Thầy Trò mình được hàn huyên tâm sự với nhau. Tuy không nói ra lời, nhưng chúng em cũng hiểu được Cô muốn nói gì. Có phải Cô muốn nói Cô rất sung sướng được gặp lại chúng em sau cả nửa thế kỷ. Rồi Cô còn khen các em ngoan và học giỏi này. Có phải vậy không Cô?  Bây giờ, học trò của Cô có nhiều người đã thành danh, và thành công trên đường đời. Học trò của Cô đã trở thành bà nội, bà ngoại cả rồi đấy, Cô ạ. Dù ở hoàn cành nào, chúng em luôn luôn nhớ đến "công ơn dạy dỗ" của Cô. Nhớ ơn Cô mà chúng em mới được như ngày nay. Cha mẹ chúng em và gia đình chúng em xin "thành kính tri ân" Cô. Chúng em không bao giờ quên được Cô, với lời nói nhỏ nhẹ, tính tình hiền hậu, dù vài đứa chúng em có lý lắc, phá phách, "nhất quỷ, nhì ma, thứ ba học trò", Cô cũng không bao giờ la rầy chúng em, luôn nhắc nhở chúng em giữ gìn "công, dung, ngôn, hạnh" để xứng đáng là nữ sinh gương mẫu của Trường Trung Học Lê Văn Duyệt.

Chúng em còn muốn nói chuyện với Cô nhiều hơn nữa, nhưng thời gian không cho phép, chúng em xin thành kính phân ưu với Hai Bác NHÂN và Tang Quyến. Chúng em xin Nguyện Cầu Hương Linh GIÁO SƯ CHÂU THỊ NGÔN SỚM TIÊU DIÊU MIỀN CỰC LẠC. 

Các em cựu nữ sinh Lê Văn Duyệt

Mangolia, tên một loài hoa ở Nursing Home và cũng là tên của Nursing Home. Hoa vừa mới hé nở cũng là lúc Cô hóa kiếp về Trời.

Bài viết do chị Kim Hòa và Lưu Hương chuyển lại.

Back to top
« Last Edit: 13. May 2008 , 02:11 by BichDinh »  

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #34 - 12. May 2008 , 06:19

thule wrote on 12. May 2008 , 04:19:
Ít lâu nay tâm hồn không được thanh thản, tôi không vào vườn "nhà" để nghỉ ngơi hay quét lá.  Hôm nay mới được xem tất cả các hình ảnh những ngày qua.

Cảm ơn tất cả các em có mặt trong ngày đưa một người thày vừa nằm xuống.  Những hình ảnh thật trang nghiêm, thanh tịnh, đầy tình nghĩa.  Trong giờ phút mà mọi người tin tưởng hương linh người đã khuất còn quanh quẩn đâu đây, trên kia, đang nhìn đang nghe thấy mọi người, tôi chắc rằng anh hồn cô Ngôn đang được thoải mái , mãn nguyện và yên nghỉ. 

Nhìn đến người nằm xuống, hy vọng những điều gì chúng ta đang làm cho người, với người đều được cảm nhận.  Tôi không khỏi liên tưởng và nhìn đến chúng ta, nhìn đến nhau và tự hỏi mình ĐÃ và ĐANG làm gì cho nhau để nắm giữ và có được cái hạnh phúc hiện tiền, làm cho nhau hạnh phúc và an hòa?

Tăng các em mấy câu thơ này, chẳng biết của ai:

Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp lại không?
Cuộc đời có có không không
Thôi thì hãy sống hết lòng với nhau.

Thưa Cô Thu, em xin gánh phụ Cô cầm chổi quét lá sân trường ạ. Xin Cô giữ gìn sức khoẻ nha Cô. Em kính thăm Cô.
Thương kính,
Bích Định
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #35 - 12. May 2008 , 13:50

CO THU VA CO VAN KINH YEU,
.
Dung nhu co THU nhac nho " cươc doi co co khong khong
thoi thi hay song het long voi nhạu"
em tu nhac nho 1 minh, khi sang thuc day, con thay ngươi than , con thay anh mat troi, la thay minh con hanh phuc, mot diem phuc co quy CO, quy THAY.cung nhau dem lai nhung nu cươi, nhung loi an ui.va chia xe luc vui, cung nhu luc bượn
cam on CO VAN da khong phat em quy goi, vi ti viet chu khong bo dạu hy vong co va quy gd co 1 cươi tuan an vui nhieu gap 100 lan nam ngoại alex hon ba 100 cai nhẹ
CO THU thương kinh,
THAY CO va GD CO TINH di du lich moi ve, chac con chua quen voi thoi gian tai CA , hy vong thay co da co nhung ngay that hoan my va nhieu ky niem tuyet vọi
Khi nao tien, cho cac em xem hinh..cho do nghien nha cọ
Alex cung khong quen chao mung ba ve nha an lanh va kinh hon ba 100 nu hon yeu nhe.
Cam on em gai de thương BD, va nhung dai dien di tien dua CO NGON lan cượi
Hom thu bay, vai chi em tai Bac ca cung di chua cau nguyen cho CO NGON mau ve coi niet ban.
chuc tat ca 1 tuan an mạnh
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #36 - 13. May 2008 , 03:21

Hôm nay thứ ba ngày 13 tháng 5 là ngày Tam Thất của Cô Ngôn - TN & BĐ xin dâng hoa & lễ vật đơn giản cho vong linh Cô đỡ tủi thân
.

Nguyện cầu linh hồn Cô Châu Thị Ngôn pháp danh Thiện Ngữ 
Hưởng Thọ 77 tuổi sớm siêu thoát về cảnh giới an bình

......
...
...
.........

Back to top
« Last Edit: 02. Jun 2008 , 23:58 by tuyet_ngo »  

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #37 - 13. May 2008 , 14:25

Thưa Cô, trước hết TL xin cảm ơn em TN đã cúng thất thư Ba cho Cô. Em vẫn biết giờ này cô có lẽ đã đi về một nơi chốn bình an nào đó. Những sao em vẫn muốn thủ thỉ vơí Cô dăm ba câu. Tối qua bác Nhân có gọi cho Em, Bác nói Cô Ngôn sẽ rất hãnh diện có những học trò lo lắng tang lễ cho Cô thật chu đáo như chúng em.  Em  có nói vơí Bác , chúng em có được ngày nay , một phần cũng nhờ ở sư dạy dổ của Cô và các Thầy Cô khác. Vâng thưa Cô, đứng vậy, cho nên hình ảnh Cô và những lơì dạy dỗ của Cô , em sẽ không bao giò quên.
Em mong chúc hương hồn Cô đả  sanh về một nơi chốn an lành nào đó
Em - Học trò  của Cô
TL
Back to top

IP Logged

Tinh_Nguyen
YaBB Newbies
*

Reply #38 - 14. May 2008 , 16:28

Các LVD thân thương:
Lưu Hương, Kim Hòa , Bích Định, Phương Huệ,Tuyết Lan, Tuyết Ngô, Vân Anh,

Hôm nay cô mớì  có thì giờ vào thăm Trang Nhà LVD. Thật cảm động khi đựơc thấy những hình ảnh và đọc các bài tường thuật về đám tang của cô Ngôn, cô đã không cầm đựơc nước mắt !!
Các em Lưu Hương, Kim Hòa, Bích Định, Tuyết Lan, Tuyết Ngô, Phương Huệ và Vân Anh mặc đồng phục màu đen, mang khăn trắng trông thật nghiêm trang. Chắc cô Ngôn rất hảnh diện khi thấy đoàn cựu nữ sinh LVD cùng các chàng rể vớì đầy tình nghĩa thầy trò, không ngại đừơng xa đến vớì cô vào lúc cuốì cuộc đời. Thật là hiếm có !

Hôm qua cô có dịp hỏì thăm hai bác Nhân. Hai bác rất khâm phục các em LVD đã lo tổ chức tang lễ rất hoàn hảo. Khi các Sư Cô đến trể vì lý do lạc đường, các em dướì sự hứơng dẫn cùa Tuyết Lan  đọc kinh để tiễn đưa cô Ngôn về Cõi Niết Bàn. Cô rất khâm phục các em đã biết tụng kinh gõ mõ rất đúng theo lể nghi Phật giáo. Kim Hòa thuộc lòng các bài kinh, còn Tuyết Lan biết cách gõ  mõ dể giúp phái đòan LVD tụng kinh đều đặn và hòa nhịp. Hai bác Nhân khen ngợì các em LVD sao giỏì quá vậy! Cô cũng đông ý vớì hai bác Nhân là cựu nữ sinh LVD rất giỏi về mọì phương diện . Ở hoàn cảnh nào các em cũng tự lập đựơc cả.

Xin chân thành cảm tạ sự hiện diện của cựu GS Tuyết, GS Ân và GS Hiếu Tâm cùng CNS LVD Ngọc Thủỵ.
Lưu Hương, Kim Hòa , Bích Định, Phương Huệ,Tuyết Lan, Tuyết Ngô và Vân Anh đã tích cực tham gia tổ chức lễ đám tang của cô Châu Thị Ngôn rất chu  đáo và hoàn hảo.
Xin các em nhận nơi đây lòng biết ơn của cô
. Các em đã chu toàn nhiệm vụ dể tổ chức lễ an táng cùa người cô yêu dấu của các em.Thật là quý hóa vô cùng!!
Rất tiếc cô không đến cùng vớì các em đựơc để tiển đưa cô Ngôn lần cuối. Hành lý duy nhất của cô Ngôn là tình thương bao la của phái đoàn LVD và gia đình. Tình thương vô bờ bến của các em, Tuyết Ngô lo cúng cho cô mỗì tuần, và các em ở SJ làm Lễ Cầu Siêu cho cô tuẩn vừa qua và SD sẽ tổ chức Lễ 49 ngày sắp tớì, để xin cầu nguyện Trời Phật phù hộ cô Châu Thị Ngôn sớm đựơc Tiêu Diêu Miền Cực Lạc.

Thân thương,
Cô Nguyễn T. Tịnh
Back to top
« Last Edit: 15. May 2008 , 06:17 by Tinh_Nguyen »  

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #39 - 15. May 2008 , 05:28

Kính Mời Thầy Cô, Anh Chị cùng các Bạn xem một vài hình ảnh trong ngày tang lễ của Giáo Sư Vạn Vật trường LVD Cô Châu Thị Ngôn tạ thế ngày 22 tháng 4 năm 2008 tại Maryland, US

(by TN/LVD75)

Xin mời click vào link sau đây để xem video

Back to top
« Last Edit: 15. May 2008 , 12:23 by admin »  

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #40 - 15. May 2008 , 06:04

............
............
Back to top
« Last Edit: 15. May 2008 , 12:18 by admin »  

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #41 - 15. May 2008 , 09:25

Tinh_Nguyen wrote on 14. May 2008 , 16:28:
Các LVD thân thương:
Lưu Hương, Kim Hòa , Bích Định, Phương Huệ,Tuyết Lan, Tuyết Ngô, Vân Anh,

Hôm nay cô mớì  có thì giờ vào thăm Trang Nhà LVD. Thật cảm động khi đựơc thấy những hình ảnh và đọc các bài tường thuật về đám tang của cô Ngôn, cô đã không cầm đựơc nước mắt !!
Các em Lưu Hương, Kim Hòa, Bích Định, Tuyết Lan, Tuyết Ngô, Phương Huệ và Vân Anh mặc đồng phục màu đen, mang khăn trắng trông thật nghiêm trang. Chắc cô Ngôn rất hảnh diện khi thấy đoàn cựu nữ sinh LVD cùng các chàng rể vớì đầy tình nghĩa thầy trò, không ngại đừơng xa đến vớì cô vào lúc cuốì cuộc đời. Thật là hiếm có !

Hôm qua cô có dịp hỏì thăm hai bác Nhân. Hai bác rất khâm phục các em LVD đã lo tổ chức tang lễ rất hoàn hảo. Khi các Sư Cô đến trể vì lý do lạc đường, các em dướì sự hứơng dẫn cùa Tuyết Lan  đọc kinh để tiễn đưa cô Ngôn về Cõi Niết Bàn. Cô rất khâm phục các em đã biết tụng kinh gõ mõ rất đúng theo lể nghi Phật giáo. Kim Hòa thuộc lòng các bài kinh, còn Tuyết Lan biết cách gõ  mõ dể giúp phái đòan LVD tụng kinh đều đặn và hòa nhịp. Hai bác Nhân khen ngợì các em LVD sao giỏì quá vậy! Cô cũng đông ý vớì hai bác Nhân là cựu nữ sinh LVD rất giỏi về mọì phương diện . Ở hoàn cảnh nào các em cũng tự lập đựơc cả.

Xin chân thành cảm tạ sự hiện diện của cựu GS Tuyết, GS Ân và GS Hiếu Tâm cùng CNS LVD Ngọc Thủỵ.
Lưu Hương, Kim Hòa , Bích Định, Phương Huệ,Tuyết Lan, Tuyết Ngô và Vân Anh đã tích cực tham gia tổ chức lễ đám tang của cô Châu Thị Ngôn rất chu  đáo và hoàn hảo.
Xin các em nhận nơi đây lòng biết ơn của cô
. Các em đã chu toàn nhiệm vụ dể tổ chức lễ an táng cùa người cô yêu dấu của các em.Thật là quý hóa vô cùng!!
Rất tiếc cô không đến cùng vớì các em đựơc để tiển đưa cô Ngôn lần cuối. Hành lý duy nhất của cô Ngôn là tình thương bao la của phái đoàn LVD và gia đình. Tình thương vô bờ bến của các em, Tuyết Ngô lo cúng cho cô mỗì tuần, và các em ở SJ làm Lễ Cầu Siêu cho cô tuẩn vừa qua và SD sẽ tổ chức Lễ 49 ngày sắp tớì, để xin cầu nguyện Trời Phật phù hộ cô Châu Thị Ngôn sớm đựơc Tiêu Diêu Miền Cực Lạc.

Thân thương,
Cô Nguyễn T. Tịnh

Cô Tịnh thương kính,

Em mừng Cô đã về bình yên. Ngày tang lễ của Cô Ngôn cũng may nhờ có Cô gọi điện thoại nhắc là nói chị Kim Hoà đọc kinh cho Cô Ngôn. Tuy Cô không trở lại được lần thứ nhì để tiễn đưa Cô Ngôn, nhưng Cô cũng đã điện thoại nhắc nhở chúng em. Nhờ đó mà em nói với chị Tuyết Lan là Cô Tịnh nói kêu chị Kim Hòa đọc kinh cho Cô Ngôn, chị TL mắt tròn xoe hỏi lại "chị KH biết tụng kinh hả, vậy để chị xướng lên rồi mọi người cùng đọc kinh nhe." Chị PH nói thêm vào là "chị TL hãy thưa cùng qúy vị quan khách rằng ai biết tụng kinh thì xin tiếp lời tụng kinh cho Cô Ngôn." Thế là chị TL bắt đầu mời quan khách cùng mấy chị em LVD tụng kinh cho Cô Ngôn, chị TL gõ mõ cho mọi người tụng theo. Chị TL hay lắm đó Cô ạ. Không biết làm sao mà tất cả mọi việc đều hoàn tất trọn vẹn như thế.
Riêng phần em thì lái xe 10 lần, lạc đường đúng 10 lần. (chuyện này mấy chị em LVD và cô đã biết rồi) Vậy mà sáng ngày hôm tang lễ của Cô Ngôn em phải lái xe dẫn đường đi, em khấn Cô Ngôn đừng để em đi lạc và không thể nào đến trễ được. Không ngờ em lái xe một lèo thẳng đến nhà quàn luôn đó thưa cô. Sau khi tan lễ tang, lái xe ra khỏi nghĩa trang là em lại đi lạc đường ngay cô ạ.
Em đã trở lại nguyên vẹn hình hài của người-lái-xe-hay-bị- lạc-đường.
Kính thăm Thầy Cô vui, khoẻ.
Em Bích Định
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #42 - 15. May 2008 , 16:49

BichDinh wrote on 15. May 2008 , 09:25:
Cô Tịnh thương kính,

Em mừng Cô đã về bình yên. Ngày tang lễ của Cô Ngôn cũng may nhờ có Cô gọi điện thoại nhắc là nói chị Kim Hoà đọc kinh cho Cô Ngôn. Tuy Cô không trở lại được lần thứ nhì để tiễn đưa Cô Ngôn, nhưng Cô cũng đã điện thoại nhắc nhở chúng em. Nhờ đó mà em nói với chị Tuyết Lan là Cô Tịnh nói kêu chị Kim Hòa đọc kinh cho Cô Ngôn, chị TL mắt tròn xoe hỏi lại "chị KH biết tụng kinh hả, vậy để chị xướng lên rồi mọi người cùng đọc kinh nhe." Chị PH nói thêm vào là "chị TL hãy thưa cùng qúy vị quan khách rằng ai biết tụng kinh thì xin tiếp lời tụng kinh cho Cô Ngôn." Thế là chị TL bắt đầu mời quan khách cùng mấy chị em LVD tụng kinh cho Cô Ngôn, chị TL gõ mõ cho mọi người tụng theo. Chị TL hay lắm đó Cô ạ. Không biết làm sao mà tất cả mọi việc đều hoàn tất trọn vẹn như thế.
Riêng phần em thì lái xe 10 lần, lạc đường đúng 10 lần. (chuyện này mấy chị em LVD và cô đã biết rồi) Vậy mà sáng ngày hôm tang lễ của Cô Ngôn em phải lái xe dẫn đường đi, em khấn Cô Ngôn đừng để em đi lạc và không thể nào đến trễ được. Không ngờ em lái xe một lèo thẳng đến nhà quàn luôn đó thưa cô. Sau khi tan lễ tang, lái xe ra khỏi nghĩa trang là em lại đi lạc đường ngay cô ạ.
Em đã trở lại nguyên vẹn hình hài của người-lái-xe-hay-bị- lạc-đường.
Kính thăm Thầy Cô vui, khoẻ.
Em Bích Định

Cô Tịnh yêu kính của chúng em
Trước hết em xin cảm ơn Cô và tình thương của Cô đã dành cho em và OX của em . Cô thật là chu đáo , cho dù đó là đối vơí bạn bè (Cô Ngôn ) hay là những nhỏ học trò lí lắc của Cô (cho dù có học vơí Cô hay là không học với Cô - như em chảng hạn ), Cô lo cho chúng em đồng đều . Những lần Cô điện thoại hỏi thăm chúng em mà không được găp chúng em , Cô vẫn tiếp tục goi  vì Cô lo cho chúng em và nhất là O X của em . Em cám ơn vô cùng , Cô ạ .
Cô Tịnh thương kính, dường như Cô Ngôn đã xắp xếp hêt mọi chuyện . Măc dù có một vài trục trặc nhưng tang lễ của Cô Ngôn vẫn hoàn tất rất viên mãn .
Cô TỊnh thương kính , em xin nói thiệt vơí Cô nè ,  hôm đó khi em gõ mõ cho mọi ngươì tụng chú Đại  Bi cho Cô Ngôn mà em thật là run  Cô ạ .  Khi em đi chùa vào ngày Chũ Nhật, thỉnh thoảng em vẫn đánh Chuông Mõ cho đại chúng tung kinh ở Chùa .  Vì em ở trong Ban Hộ Niệm của Chùa Linh Quang ( chuà em hay đi) nên em vẫn hay theo  Ni Sư đi tụng đám , thế mà hôm ấy tự nhiên , em quên hết .  Thoạt đầu chúng em định là tụng 3 biến Chú Đại Bi cộng thêm 21 biến "NAm Mô Tiếp Dẫn Đạo Sư A Di Dà Phật " , nhưng vì run quá nên bọn chúng em , cứ lẩn quẩn lanh quanh đoạn cuối của Chú Đại Bi.  Mãi sau , em lấy lại được bình tĩnh , em mơí bắc để kết thúc bài  chú. Em sợ quá nên bắt sang câu Niệm Phật .   Em va chi Kim Hoà quên không tụng cho Cô Ngôn được bài Chú Vãng Sanh đó Cô . Đó , Cô có  thấy em đoản quá không Cô .Khi về tơí nhà , em kể cho Sư Phụ em nghe, Thầy cươì ngất và rầy cho em một trận .
Nói chung là 7 chi em chúng em và hai rễ dù ngờ nghêch nhưng cũng đã chung sức với nhau để lo cho  Cô Ngôn , một ngươì Cô hiền hoà của chúng em vào  giây phùt cuối cùng của Cô.  Mặc dù có rất nhiều sơ suất nhưng chúng em cũng thấy vui, vì ngoài viêc lo lằng tang lễ cho Cô Ngôn hoàn tựu , mấy chi em chúng con dường như đã gần nhau hơn trong cái tình thân ái của nhung ngươì bạn đồng môn .
Cô Tịnh , hai rễ "nước dừa - Trụ" và anh rễ Đằng thật là tuyệt đấy Cô.  Em nói để Cô Tịnh khen hai rễ ấy đi Cô. Hai anh ấy lúc nào cũng sẵn sàng  bên cạnh để giúp Hai Bác Nhân và chúng em lo cho tang lễ của Cô Ngôn  đấy Cô TỊnh

Em xin kính Chào Cô Tịnh
TL
Back to top
« Last Edit: 15. May 2008 , 17:20 by Tuyet Lan »  

IP Logged

Tinh_Nguyen
YaBB Newbies
*

Reply #43 - 18. May 2008 , 05:13

Bích Định thương,

Đọc thư em, cô rất mừng đựơc biết các em LVD theo lờì yêu cầu của cô để thực hiện đựơc Ban Hộ Niệm rất hoàn hảo. Cô không ngờ các em LVD giỏì như thế! Thành lập Ban Hộ Niệm không có sửa soạn trứơc là một việc rất khó! Chắc nhờ Tuyết Lan, Phương Huệ, Lưu Hương, Kim Hòa cùng  phái đòan LVD  “can đảm” mờì quan khách tụng kinh cho cô Ngôn. Mọì ngừơi nghe tiếng gõ mõ của Tuyết Lan và tiếng Kim Hòa đọc kinh nên ai cũng tụng theo.
Nhà quàn hôm đó chắc rất đựơc ấm cúng và cô Ngôn đựơc bao bọc bởì tình thương vô hạn của các em LVD nên không bị cô đơn nữa! Chắc các Ni Sư lấy làm ngạc nhiên, phải không Bích Định?
Cô rất lấy làm cảm động đựơc biết, ngoài tình nghĩa thầy trò, các em rất thương cô Ngôn hơn ai hết! Xem hình ảnh các em gởi lên Trang Nhà LVD, cô thấy tang lể tổ chức thật là trang nghiêm và chu đáo.  Tuyết Ngô, các em LVD và các chàng rể làm “phó nhòm” chụp ảnh, làm video rõ ràng, đẹp quá xá hơn nhà chuyên nghiệp đấy nhé! LVD làm cái gì cũng “Số 1” (Number 1) không ai sánh kịp!

Về việc lái xe,  cô cũng như em nên rất thông cảm với em. Cô thừơng xuyên làm “anh hùng xã lộ”  bị lạc đừơng. Nên thầy mua cho cô một cái GPS để dùng. Vậy mà cô củng bị lạc đừơng luôn, em ạ!
Đúng! Cô đựơc chứng kiến “tài” của em khi đựơc em cho đi ngắm mùa Xuân ở WA., DC.. Trong lúc em lái xe, cô không biết em cho cô đi đâu (?), WA, DC hay là New York??  May thay! Sau khi đi lạc vài lần, thầy trò mình đi đến nơi về đến chốn. Sau đó, cô mớì biết lần đầu tiên em lái xe lên DC một mình. Vậy là giỏi lắm! Nếu cô làm “tài xế” hôm đó, chắc hôm sau mớì đến DC, em ạ (!).
Cô rất ngac nhiên được biết em không bi lac khi em dẫn đừơng đi đến nghĩa trang, từ Maryland đến Virginia. Hay lắm! Chắc cô Ngôn hứơng dãn em đó! Lúc sinh thờì, cô Ngôn là một  “anh hùng xã lộ” tài ba!

Thôi cô xin ngừng đây, không quên chúc em, Trụ và hai cháu luôn luôn hạnh phúc bên nhau.
Xin  “người-lái-xe-hay-bị- lạc-đường” đừng bao giờ dùng cell phone trong lúc lái xe nhé.

Thương em và cho cô gởi lời chân thành cám ơn  các em và các chànng rể LVD đã hết lòng lo cho cô Ngôn.

Cô nguyễn T. Tịnh

Back to top
« Last Edit: 18. May 2008 , 11:24 by Tinh_Nguyen »  

IP Logged

Tinh_Nguyen
YaBB Newbies
*

Reply #44 - 18. May 2008 , 11:22

Tuyết Lan thương ,

Sau khi đọc thư của em, cô rất thương em. Em rất thành thật. Nếu em còn học vớì cô, cô phài thưởng em một huy chương vàng.

Tội nghiệp! Trong lúc tụng kinh, gõ mõ em sợ quá,  “em thật là run…và  em quên hết..”  nên em mất bình tĩnh đọc thiếu bài Chú Vãng Sanh, nhưng không phảì lỗì em, vì các em đâu có thì giờ tập dựơt chương trình tụng niệm. Em không ngừng nữa chừng là may lắm rồì, em ạ. Nếu em không nói ra, không ai biết đựơc. Nếu cô hiện diện trong lúc đó, cô sẽ không biết em quên đâu, cứ tửơng là lễ tụng niệm như vậy, em ạ. Cũng như ngừơi trình diễn đàn dương cầm, nếu sai, họ vẫn tiếp tục trình diễn hết bài. Vậy em đừng lo nhé. Các em làm việc như vậy sẽ đựơc phứơc sau nầy.

Em viết: “Mặc dù có rất nhiều sơ suất nhưng chúng em cũng thấy vui, vì ngoài viêc lo lằng tang lễ cho Cô Ngôn hoàn tựu , mấy chi em chúng con dường như đã gần nhau hơn trong cái tình thân ái của những ngươì bạn đồng môn”. Em nhận xét rất đúng!  Tình dơàn kết, tương thân, tương ái là  mục tiêu chính yếu của HAH LVD . Các em đã thưc hiện đựơc các điều nầy. Cô rất lấy làm hảnh diện đựơc có các CNS như các em.
Cô có dịp đựoc găp hai rễ "nước dừa - Trụ", Đằng và rất cảm động khi thấy lúc nào cũng sẵn sàng  bên cạnh để giúp Hai Bác Nhân và các nàng LVD lo cho tang lễ của
Cô Ngôn.  Hai rể  “nứơc dừa-Trụ” và Đằng rất hoạt bát, tử tế và dễ thương nhiệt tình giúp hiền thê để hoàn thành nhiệm vụ cao cả của ngừơi học sinh xa xưa.
Cô xin thành thật tăng hai chàng rể LVD một huy chương vàng vớI sự biết ơn sâu xa của cô nhé! Hẹn khi nào gặp lạị, cho phép cô đựơc đãi một bữa cơm thịnh soạn. (Lần nầy cho phép cô bao tất cả đấy nhé.)

Tuyết Lan thương,
Mặc dầu cô không đựơc dạy em trực tiếp, cô vẫn thương em như các em đã học vớI cô. Nên khi găp em, cô thưong em lắm. Tiếc rằng thờì gian thầy trò mình gặp nhau rất ngắn, nhưng đế lại  hình ảnh tốt đẹp trong lòng cô.
Khi nào cô củng thương tất cả LVD và toàn thể gia đình. Nên khi nghe phu quân em bị stroke, cô rất lo. May quá! mọì sự đều êm đẹp.

Xin Trời Phật phù hộ cho toàn thể gia đình em luôn luôn đựơc tai qua nạn khỏi .

Thương,
Cô Tịnh

Back to top
« Last Edit: 18. May 2008 , 11:25 by Tinh_Nguyen »  

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5 ... 8
Send Topic In ra