Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Tang Lễ Cô Ngôn  Tháng Tư 2008  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 6 ... 8
Send Topic In ra
Tang Lễ Cô Ngôn  Tháng Tư 2008 (Read 12354 times)
BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Re: Tang Lễ Cô Ngôn  Tháng Tư 2008
Reply #45 - 18. May 2008 , 14:30

Quý Cô thương kính, các chị em LVD thân mến,

Đây là cái album ngày tang lễ Cô Ngôn mà em đã làm xong và sẽ trao lại cho bác Nhân để làm kỷ niệm.
Xin mời xem ạ:  http://share.shutterfly.com/action/project/0BcM2LZmyYsnfg/landing

Bích-Định

ps: Click vào khung View Photo Book ở phía dưới để mở album, xong click vào Slideshow, quyển sách sẽ mở ra từng trang cho xem.
Back to top
« Last Edit: 19. May 2008 , 04:03 by BichDinh »  

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #46 - 19. May 2008 , 17:33

Tinh_Nguyen wrote on 18. May 2008 , 11:22:
Tuyết Lan thương ,

Sau khi đọc thư của em, cô rất thương em. Em rất thành thật. Nếu em còn học vớì cô, cô phài thưởng em một huy chương vàng.

Tội nghiệp! Trong lúc tụng kinh, gõ mõ em sợ quá,  “em thật là run…và  em quên hết..”  nên em mất bình tĩnh đọc thiếu bài Chú Vãng Sanh, nhưng không phảì lỗì em, vì các em đâu có thì giờ tập dựơt chương trình tụng niệm. Em không ngừng nữa chừng là may lắm rồì, em ạ. Nếu em không nói ra, không ai biết đựơc. Nếu cô hiện diện trong lúc đó, cô sẽ không biết em quên đâu, cứ tửơng là lễ tụng niệm như vậy, em ạ. Cũng như ngừơi trình diễn đàn dương cầm, nếu sai, họ vẫn tiếp tục trình diễn hết bài. Vậy em đừng lo nhé. Các em làm việc như vậy sẽ đựơc phứơc sau nầy.

Em viết: “Mặc dù có rất nhiều sơ suất nhưng chúng em cũng thấy vui, vì ngoài viêc lo lằng tang lễ cho Cô Ngôn hoàn tựu , mấy chi em chúng con dường như đã gần nhau hơn trong cái tình thân ái của những ngươì bạn đồng môn”. Em nhận xét rất đúng!  Tình dơàn kết, tương thân, tương ái là  mục tiêu chính yếu của HAH LVD . Các em đã thưc hiện đựơc các điều nầy. Cô rất lấy làm hảnh diện đựơc có các CNS như các em.
Cô có dịp đựoc găp hai rễ "nước dừa - Trụ", Đằng và rất cảm động khi thấy lúc nào cũng sẵn sàng  bên cạnh để giúp Hai Bác Nhân và các nàng LVD lo cho tang lễ của
Cô Ngôn.  Hai rể  “nứơc dừa-Trụ” và Đằng rất hoạt bát, tử tế và dễ thương nhiệt tình giúp hiền thê để hoàn thành nhiệm vụ cao cả của ngừơi học sinh xa xưa.
Cô xin thành thật tăng hai chàng rể LVD một huy chương vàng vớI sự biết ơn sâu xa của cô nhé! Hẹn khi nào gặp lạị, cho phép cô đựơc đãi một bữa cơm thịnh soạn. (Lần nầy cho phép cô bao tất cả đấy nhé.)

Tuyết Lan thương,
Mặc dầu cô không đựơc dạy em trực tiếp, cô vẫn thương em như các em đã học vớI cô. Nên khi găp em, cô thưong em lắm. Tiếc rằng thờì gian thầy trò mình gặp nhau rất ngắn, nhưng đế lại  hình ảnh tốt đẹp trong lòng cô.
Khi nào cô củng thương tất cả LVD và toàn thể gia đình. Nên khi nghe phu quân em bị stroke, cô rất lo. May quá! mọì sự đều êm đẹp.

Xin Trời Phật phù hộ cho toàn thể gia đình em luôn luôn đựơc tai qua nạn khỏi .

Thương,
Cô Tịnh

Kính Thưa Cô Tịnh
Hôm qua đươc nói chuyện vơí Cô, em thấy vui thật là vui. Em có kể chuyện  cho O X em nghe. OX em cảm động vô cùng. OX em xin chúc Cô và Thầy luôn hạnh phúc khoẻ mạnh. 
DÙ em không được học Cô, và dù em và Cô chỉ găp nhau trong khoảng thơì gian rất ngắn, nhưng em đã học được rầt nhiều từ Cô,  những bài học của đờì thường Cô ạ.
EM cảm ơn  Cô rất nhiều khi Cô noí là " Tiếc rằng thờì gian thầy trò mình gặp nhau rất ngắn, nhưng đế lại  hình ảnh tốt đẹp trong lòng cô..  EM hưá voí Cô là sẽ không bao giờ đánh mất "hình ảnh tốt đẹp của em trong lòng Cô " cũng như  những gì em đã học được với  Cô  trong 1 ngày gặp gỡ ngắn nguỉ âý.
Em rât mong có dip sang Cali. để thăm Cô  cũng như bạn bè  (nhất là chi Kim Hoà va chi Lưu Hương )
Em - một học trò mơí của Cô.
TL
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #47 - 20. May 2008 , 05:21

Hôm nay thứ ba ngày 20 tháng 5 là ngày Tứ Thất của Cô Ngôn - TN & BĐ xin dâng hoa & lễ vật đơn giản cho vong linh Cô đỡ tủi thân
.

Nguyện cầu linh hồn Cô Châu Thị Ngôn pháp danh Thiện Ngữ 
Hưởng Thọ 77 tuổi sớm siêu thoát về cảnh giới an bình

...
......
...
...
.........
Back to top
« Last Edit: 02. Jun 2008 , 23:52 by tuyet_ngo »  

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #48 - 20. May 2008 , 16:38

Kính thưa Cô Ngôn.
Kính thưa Cô , thấm thoát thế mà đã đến lể thất thứ tư của Cô.  Em TN vẫn đều đặn bày cỗ  cúng Cô.  Một số chúng em vẫn lên chùa cúng thất cho Cô vào mỗi Chũ Nhật.  Hôm Chủ Nhật vừa rồi cô Tịnh có gọi nói chuyện vơí em. Cô Tịnh đã làm em nhớ đến cô thật nhiều.  Thưa Cô, hôm đưa tiễn Cô đi xa thật xa, em đã cố gắng dặn lòng đừng khóc , vì biết rằng khóc thì Cô sẽ không đi được , Cho nên giờ đây, em buì ngùi thương cảm nhớ đến Cô.  Nhớ ngày nào em còn nghe được Cô giãng dạy chúng em , giờ Cô đã ra đi , đi thật xa , đi về một nơi nào đó , mà em chắc là bình yên.  Hôm nay nhân ngày lễ tứ thất cuả Cô, em nguyện cầu xin chư Phật ba đời thuỳ từ gia hộ cho hương linh Cô sớm được vãng sanh vào 1 nơi chốn an lành . 
Em- Học trò 10 A 1 của Cô
TL
Back to top
« Last Edit: 20. May 2008 , 16:43 by Tuyet Lan »  

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #49 - 20. May 2008 , 18:01

Đang nhắm mắt mơ màng thì bỗng dưng thấy bộ mặt ma quỷ hiện ra ngay trước mặt, BĐ sợ hãi hét lên... Có lẽ tiếng hét lên to nên tự mình nghe được và thức giấc. Mở mắt ra nhìn kế bên thì thấy anh Nước Dừa đang cựa mình kéo chăn. Vì sợ hãi nên B Đ gắt nhẹ "Sao thấy em mớ mà không đánh thức giậy?" Anh ấy ậm ừ vỗ vỗ "Ờ ờ ngủ đi."  ....

Nhắm mắt lại cố giỗ giấc ngủ. Bộ mặt ma quỷ lại bất chợt hiện ra trước mặt nữa. Sợ quá, mở to mắt ra nhìn. Lần này mở mắt nhìn là nhìn thấy trong giấc mộng. Nhìn thấy Cô Ngôn. B Đ nghĩ nhanh đến Cô đã mất rồi, cho dù Cô có là ma thì cũng là ma Cô giáo của mình và thôi không sợ nữa. Cũng như những lúc Cô Ngôn còn sinh tiền, B Đ thường hay nhìn Cô để xem xét tình trạng vui buồn của Cô mà khơi chuyện cho Cô nói. Cô đang ngồi trên xe lăn, hai chân để lửng, đong đưa, hai tay như nhịp nhàng thật nhẹ trên cái ghế tựa tay, đầu Cô hơi ngước lên phía trước như cố nhìn cho rõ vật gì trên trời, vẻ mặt Cô trông vui cười thư thái, dáng điệu như trẻ thơ vô tư lự như đang ngồi vui một mình và như không hề biết gì đến chuyện khuôn mặt ma quỷ mà B Đ vừa mới thấy.

À, thì ra thế, em biết rồi Cô ạ. Cô doạ em, để em phải để ý đến Cô phải không ạ? Hay Cô nhắc em Chủ Nhật này nhớ đi lễ Chùa cúng cho Cô như em đã tự hứa rằng em sẽ lên chùa cúng 3 lần trong 49 ngày cho Cô? Miên man nghĩ đến đây thì tỉnh mộng. 

Thưa Cô Ngôn, em có nhớ là sẽ đi chùa Cô ạ, và thầm khấn rằng đến chủ Nhật này đừng có chuyện gì xảy ra khiến cho em không đi chùa được. Chủ Nhật vừa qua lại đúng vào ngày Đại Lễ Phật Đản, chùa rất đông, bao nhiêu là nhang khói và lời khấn vái cho những vị đã khuất, trong đó có Cô Ngôn của em. Vừa tan lễ chùa, ngồi vào xe là trời bắt đầu mưa. 

Ba hôm nay hình ảnh Cô ngồi xe lăn trong giấc mộng giống hệt hình ảnh lúc Cô còn sinh tiền, hai hình ảnh đó quyện vào nhau cứ lẩn quẩn trong đầu em. Cái hình ảnh lần cuối cùng em được nhìn thấy Cô phấn đấu vui vẻ và ham thích được khoẻ mạnh, để em đưa Cô đi chơi gặp gỡ lại các vị giáo sư bạn xưa cùng học trò cũ. Khi Cô đã tự mình làm những động tác tập thể dục, sắc mặt Cô như ánh lên niềm vui và hy vọng sau khi được em cho nghe cái DVD ngày họp mặt Nhớ Ơn Thầy Cô và khúc hát Ba Cô Giáo Việt.

Thưa Cô Ngôn, tất cả niềm vui gói ghém lần cuối cùng đó, em biết Cô đã mang theo với mình về chân trời miên viễn thênh thang.

Bích Định và giấc mộng - lễ Tứ Thất của Cô Ngôn.

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #50 - 20. May 2008 , 18:42

Kính thưa Cô Ngôn,

Em vắng mặt trong D/D hơn một tháng, hôm nay trở lại là đúng ngày Tứ Tuần của Cô.
Nãy giờ em ngồi xem hình ảnh tang lễ của Cô, vừa thương tiếc, vừa buồn bã, ân hận, lại vừa có chút vui mừng. Cô nghe có lạ không ạ? Em vui mừng vì trong những ngày cuối cùng của Cô, Cô đã được học trò Cô tìm đến ân cần thăm hỏi. Cô hẳn đã rất vui, và được an ủi rất nhiều.  Em tin Cô đã ra đi thanh thản và ấm áp hơn khi đám tang Cô có các học trò túc trực quây quần tụng niệm. 
Em cảm động và biết ơn chị Đậu Đỏ, Tuyết Lan, Phương Huệ, Tuyết, Bích Định đã không quản ngại xa xôi để thay mặt cho tất cả các học trò của Cô đến đưa tiễn Cô lần cuối cùng cho vẹn ân nghĩa thày - trò.
Em xin cầu nguyện linh hồn Cô sớm về cõi Phật .
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #51 - 21. May 2008 , 02:59

Em Bích Định thương mến ,
Cám ơn em đã báo cho Cô  biết để vào đây đọc thư của em.
Như vậy là Cô Ngôn đã bằng lòng vì có những học sinh đã thương mình và lo cho mình như các em. Cô vẫn tin có linh hồn  như trong thư Cô trả lời cho em đấy.
Em còn nằm thấy gì nữa thì cư viết lên nhé.
Em có đi chùa`cúng Cô Ngôn thì nhớ khấn hộ cho Cô với nhé Cô Vân      
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #52 - 21. May 2008 , 04:04

ngo_thi_van wrote on 21. May 2008 , 02:59:
Cám ơn em đã báo cho Cô  biết để vào đây đọc thư của em.
Như vậy là Cô Ngôn đã bằng lòng vì có những học sinh đã thương mình và lo cho mình như các em. Cô vẫn tin có linh hồn  như trong thư Cô trả lời cho em đấy.
Em còn nằm thấy gì nữa thì cư viết lên nhé.
Em có đi chùa`cúng Cô Ngôn thì nhớ khấn hộ cho Cô với nhé Cô Vân      

Dạ vâng. Thưa Cô Vân ạ, ngày xưa Bà Nội em bảo rằng không dễ gì mà thấy được ma. Cô Ngôn là người khuất thứ hai mà em nằm mơ thấy sau Mẹ của em đó thưa Cô. Thoạt đầu thấy Mẹ hiện ra như thật em cũng giật mình sợ hãi, nhưng khi biết đấy là linh hồn của Mẹ thì thôi không sợ nữa. Thấy Mẹ cúi người nhặt cái áo len phía sau tủ áo, nhưng lấy mãi không ra, Mẹ bảo lạnh quá. Em tỉnh giấc và suy nghĩ mãi về giấc mộng ấy. Đến cuối tuần đi chùa thì mới biết hình của Mẹ đặt trên chùa đã bị rơi xuống phía sau kệ. Có lẽ là do các vị cúng kiến thức ăn thật nhiều, bàn thờ ngày xưa nhỏ hơn bây giờ, và vì đặt để xô đẩy chen thêm nhiều hình ảnh của các vong mới khác nên hình của Mẹ và một vị khác bị rơi xuống phía sau. Cũng may ngày ấy em lại được đi lễ chùa cho Bố Mẹ mỗi cuối tuần. Bây giờ Cô Ngôn em chỉ nguyện đi 3 lần trong 49 ngày, như người Trung Hoa ở bên đây thường làm.

Thưa Cô, em nghĩ tất cả đều là cái duyên, để em biết được mình đang cư ngụ cùng chung tiểu bang với Cô Ngôn mà có thể tới lui viếng thăm và đưa tiễn Cô Ngôn về nơi an nghỉ cuối cùng. Em đã bớt buồn và chấp nhận mất mát niềm hy vọng của em dành cho Cô Ngôn, điều này cũng nhờ chị PH và chị TN "giảng" cho em nghe. Em đã thấy tâm mình yên ổn trở lại và bằng lòng với việc mình làm.

Thưa Cô, hôm qua em lại còn cười hí hí với chị TN khi chị nói " tụi mình mới gặp nhau mà thân và thương nhau ghê, không biết tại sao." Em trả lời "Thì tại vì tụi mình là gà cùng một Mẹ." Chị TN hỏi "Sao em lại nói là gà cùng một Mẹ"? Em trả lời "Thì Mẹ là tất cả các Cô giáo của tụi mình, là trường học LVD, còn tụi mình là gà con hết." Hình như chị TN nghe thích quá nên cười to. Không nghe tiếng chị ho nữa, em cũng yên tâm. Không thôi anh Nam lại dùng đến kỷ luật cấm lên Net. Chúng em thật có chồng con mà vẫn còn trẻ con quá Cô nhỉ? Hình như khi nói chuyện với nhau chúng em quên hết tuổi tác và bổn phận đằng đằng đeo theo sau lưng.

Em mong Cô luôn vui và khỏe, cho chúng em vui Cô nha.
Thương kính,
Em Bích Định

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #53 - 24. May 2008 , 08:28

CÔ TINH , CÔ VÂN THƯƠNG KÍNH,
  Em nghĩ CÔ NGÔN rất vui, và ấm lòng, khi mọi người dều nghĩ và thương CỘ
  Mau thật, mối đây đã hon 1 tháng, tuần lễ vừa qua, em đi cúng chùa , và nguyện hương hồn CÔ đã về CÕI PHẬT, và mĩm cười , vối tình thương cũa chúng ta, riêng dành cho CÔ.
CÔ TỊNH thương kính,
Ngày 10/ 6 tối đây, SD sẽ làm lễ cúng CÔ NGÔN, cho em kính gỗi đến CÔ NGÔN 1 nén hương , đễ cầu nguyện cho đại gd LVD chúng ta luôn an mạnh.
  Chân thành cám ôn CÔ.
  Đậng Mỹ thương,
rất vui khi thấy bạn  vào lại  sân trường yêu dấu.
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #54 - 25. May 2008 , 17:52

Hôm nay Cô mới vào đây thấy có thư của em.
NGhe em kể chuyện Mẹ của em mà Cô thấy thật lạ lùng ! Như vậy đúng là có linh hồn phải không em? Người đã khuất vẫn hiện về vói mình !
Thế mà Cô có nhiều người thân đã mất , Cô cứ cầu nguyện cho Cô được thấy mặt mà chẳng bao giờ được  toại nguyện cả em ạ.
Hôm nọ Bác Nhân có gọi cho Cô , khen các em nhiều lắm và cảm động về tình cảm của các em đối với Cô Ngôn.   
Cô cũng thương chúc em mọi sự an lành may mắn.
Cô Vân
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #55 - 25. May 2008 , 18:03

Thương goi em Tuy Van ,
Co viet thu cho em la Co thich vi khoi phai bo dau , Co Tro minh hieu nhau la dươc roi.
Ngay hom qua Co goi cho Ba Hieu Trương Hương   , Ba Hương khen em va Hanh lam do.
Co cung dong y voi em la chac Co Ngon rat vui long biet rang nhieu ngươi yeu kinh Co Ngon.
Alex dao nay co lam them tro gi khong?
Thương chuc hai ba chau van su an lanh.
Co cung vui la thay Dang My da co the tro lai de chuyen tro vui ve voi cac em.
Co Van
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #56 - 25. May 2008 , 18:08

Kính thưa Cô vân,

Em vừa đọc Cô viết, vội viết hỏi thăm Cô.
Hôm nọ  con gái chị Tâm phôn thăm em, và bảo Cô đổi số phôn mà em quên không hỏi. Mấy hôm nay em thấy người mình khoẻ, em đang định hỏi số phôn để  phôn thăm Cô đó ạ  Wink
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #57 - 27. May 2008 , 03:15

Em Mỹ thương ,
Số phone của Cô vẫn là 805-497-7086
Thấy em trở lại với D/Đ LVD Cô mừng là biết em khoẻ , Cô gởi lời thăm Bình và cháu Tú  Anh.
Cô Vân
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #58 - 27. May 2008 , 06:28

Hôm nay thứ ba ngày 27 tháng 5 là ngày Ngũ Tuần của Cô Ngôn - TN & BĐ xin dâng hoa & lễ vật đơn giản cho vong linh Cô đỡ tủi thân
.

...

... ...
...
...
... ... ...

Back to top
« Last Edit: 02. Jun 2008 , 23:53 by tuyet_ngo »  

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #59 - 03. Jun 2008 , 05:27

Hôm nay thứ ba ngày 3 tháng 6 là ngày Lục Tuần của Cô Ngôn - TN & BĐ xin dâng hoa & lễ vật đơn giản cho vong linh Cô đỡ tủi thân
.

...

......
...
...

...
......

Back to top
« Last Edit: 03. Jun 2008 , 13:01 by admin »  

IP Logged