Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Tang Lễ Cô Ngôn  Tháng Tư 2008  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 3 4 5 6 7 8
Send Topic In ra
Tang Lễ Cô Ngôn  Tháng Tư 2008 (Read 12350 times)
BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Re: Tang Lễ Cô Ngôn  Tháng Tư 2008
Reply #60 - 09. Jun 2008 , 05:13

Sáng hôm qua ngày Chủ Nhật mùng 8 tháng 6, BichDinh lên chùa Giác Hoàng xin lễ cúng Thất Tuần cho Cô Ngôn của chúng ta. Thứ Ba này mới đúng 49 ngày, nhưng Chùa làm lễ vào cuối tuần nên cúng sớm 2 ngày.

...

Thượng Tọa Thích Thanh Đạm làm chủ lễ cúng Thất Tuần cho Cô Ngôn:

...

Thượng Tọa Thích Thanh Đạm tụng kinh Cầu Siêu cho Cô Ngôn bên phòng thờ Vong :

...

Bàn thơ Vong và hình cô Ngôn.

...

Thức ăn cúng 49 Ngày cho Cô Ngôn.

...

Thưa quý Cô cùng các Chị, Em, quý mến,
Như đã tự hứa với lòng rằng Bích Định sẽ đi chùa xin lễ cầu siêu cho Cô Ngôn 3 lần trong 7 tuần cúng cơm, là tuần thứ nhất, tuần thứ ba, và tuần thứ bảy. Nay đã làm tròn. Nguyện cho  linh hồn Cô Ngôn siêu thoát về cõi Niết Bàn, yên nghỉ đời đời.
Back to top
« Last Edit: 09. Jun 2008 , 05:27 by BichDinh »  

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #61 - 09. Jun 2008 , 11:43

Hôm Thứ Bảy vừa qua Chị Tuyết Lan , PH và Bích Định đã đến nhà bác Nhân để làm lễ cúng thất tuần cho Cô Ngôn. Lẽ ra PH phải mang hình lên cho cả nhà xem ngay nhưng hôm đó về nhà trễ và hôm sau đi làm sớm nên đến bữa nay mới có thể mang lên được , thua Út Lớn rồi  Grin Grin

...

...

Bác gái sữa soạn thức ăn

...

Thức ăn cúng Cô. Mọi người đang ngồi phía trước tụng kinh.

Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #62 - 09. Jun 2008 , 11:57

Ba chị em đang tụng kinh

...

Chụp hình chung với 2 bác

...

Nhập tiệc nè , đang nói hành nói tỏi Timo đó  Angry Angry

...

hai Chị em cười tươi như hoa  Grin

...

Út Lớn cứ ấm ức vì thấy bác Nhân để tấm hình này trong phòng khách , PhTr à , B Đ tính mét chiện này đó mà , tại sao phó nhòm được cưng hơn Grin Grin

...
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #63 - 09. Jun 2008 , 12:28

Toàn thể mọi người có mặt , trừ Thảo làm phó nhòm

...

Ngày hôm đó bác Nhân không mời nhiều khách vì bác nói muốn để cho không khí thân mật nên chỉ có nhân vật đặc biệt mới được mời đó. PH muốn khoe với cả nhà chuyện này là hôm trước Bác nói đang đặt làm tấm bia cho Cô Ngôn trả góp , khi nào trả xong họ mới bắt đầu làm. Bác nói nhờ có phần đóng góp của HAH LVD mà Bác trả hết luôn nên bây giờ bia đã làm xong. Khi nào mộ phần xong xuôi Bác có làm 1 buổi lễ , hy vọng có thêm nhiều người tham dự. Hôm tang lễ Cô , PH thấy Bác trả lại tất cả tiền phúng điếu cho quan khách dù hoàn cảnh 2 bác rất là eo hẹp nên nhờ có chị Kim Hòa và Tuyết Ngố uốn 3 tấc lưỡi trỗ tài hùng biện mà 2 Bác mới nhận đó. Một điều nữa là PH rữa 2 tấm hình của Chị LP chụp chung với Cô Ngôn cho 2 Bác , 2 Bác thật là vui và cám ơn Chị LP đã chia xẽ những tấm hình quí báu này. PH có lén chụp được tấm ảnh duy nhất của Cô Ngôn ngày xưa mà bác Nhân còn lại , mời mọi người coi nha  Grin

...

Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #64 - 09. Jun 2008 , 13:10

Cám ơn ba em PH ,TL va B Đ đã thay mặt LVD đến dự lễ cầu siêu cũng như tường thuật hình ảnh  nhân Thất tuần của Cô Ngôn.
   Mong là Cô đang thanh thản về cõi Niết Bàn.
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #65 - 09. Jun 2008 , 14:47

phuonghue wrote on 09. Jun 2008 , 11:43:
Hôm Thứ Bảy vừa qua Chị Tuyết Lan , PH và Bích Định đã đến nhà bác Nhân để làm lễ cúng thất tuần cho Cô Ngôn. Lẽ ra PH phải mang hình lên cho cả nhà xem ngay nhưng hôm đó về nhà trễ và hôm sau đi làm sớm nên đến bữa nay mới có thể mang lên được , thua Út Lớn rồi  Grin Grin

Chị PH thương, cúng Cô Ngôn xong lái xe về ngay, hôm sau chị đi làm có mệt lắm không? Hôm sau em đi chùa một mình, lái xe trên đường đi cũng có hơi lẻ loi. Lúc ở trong chùa Thượng Tọa đọc đến tên Cô Ngôn em cũng không cầm được nước mắt. Nhưng lúc ra về thì thấy lòng thanh thản hơn, mắt sáng hơn, ngộ ghê chị nhể? Chiều nay em mới ăn nốt phần xôi đậu phụng chị nấu hôm Cúng 49 Ngày cho Cô Ngôn. Thức ăn chay trên chùa Giác Hoàng ngon lắm chị ạ. Mẹ anh Trụ cũng khen đó.
Tuần này chắc chị phải đi làm nhiều để nghỉ sắp tới hở chị?
Em, BD
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #66 - 09. Jun 2008 , 14:50

anh_thu_Tran wrote on 09. Jun 2008 , 13:10:
  Cám ơn ba em PH ,TL va B Đ đã thay mặt LVD đến dự lễ cầu siêu cũng như tường thuật hình ảnh  nhân Thất tuần của Cô Ngôn.

Chị AT quý mến ơi à,
Lúc nào gặp bác Nhân, bác ấy cũng khoe và khen học trò LVD với mọi người chị ạ, làm lòng mình cũng thấy vui vui. Em thăm chị nha.
Em, BD
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #67 - 09. Jun 2008 , 15:23

BichDinh wrote on 09. Jun 2008 , 14:47:
Chị PH thương, cúng Cô Ngôn xong lái xe về ngay, hôm sau chị đi làm có mệt lắm không? Hôm sau em đi chùa một mình, lái xe trên đường đi cũng có hơi lẻ loi. Lúc ở trong chùa Thượng Tọa đọc đến tên Cô Ngôn em cũng không cầm được nước mắt. Nhưng lúc ra về thì thấy lòng thanh thản hơn, mắt sáng hơn, ngộ ghê chị nhể? Chiều nay em mới ăn nốt phần xôi đậu phụng chị nấu hôm Cúng 49 Ngày cho Cô Ngôn. Thức ăn chay trên chùa Giác Hoàng ngon lắm chị ạ. Mẹ anh Trụ cũng khen đó.
Tuần này chắc chị phải đi làm nhiều để nghỉ sắp tới hở chị?
Em, BD

B Đ ơi ,
Phải mà chị nghỉ được thì lên chùa với em cho biết há. Hôm đó chưa được ăn bánh bò của chị TL đó , mai mốt chắc bắt chị TL làm nữa  Grin Grin
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #68 - 09. Jun 2008 , 15:40

anh_thu_Tran wrote on 09. Jun 2008 , 13:10:
   Cám ơn ba em PH ,TL va B Đ đã thay mặt LVD đến dự lễ cầu siêu cũng như tường thuật hình ảnh  nhân Thất tuần của Cô Ngôn.

Sư Tỷ AT mến
Hôm ở nhà Bác Nhân thât là ấm cúng , Chúng em cũng có đủ thì giờ tung cho Cô Bộ Kinh Tiểu Bổn  Di Đà đó chi. Chi có biết không lúc mới  bắt đâù thơì khoá tụng kinh cầu siêu, em run ơi là run. Tung một hồi, em mới đở run đó chị. Thỉnh thoảng ngó sang , thấy Út Lạc Đà cầm quyễn kinh cho em , mà em thấy thương cô nàng  ghê nơi.  Xong đó mấy chi em chúng em chia tay ra về. Ngaỳ hôm sau, măc dù vẫn còn hơi mệt , em cũng lên chùa Linh Quang (nơi em hay đi mỗi cuối tuần) để cúng 49 ngày cho Cô ở Chùa. Mấy bạn đạo của em , biết em đi Maryland , nên họ đã phát tâm  nấu thức ăn cúng Cô hộ em. Đó chị thấy không cô, cũng có phước lắm chứ chị a.
Em tuy hơi buồn nhưng sao lòng em cảm thấy thanh thản, chị ạ, có lẻ vì cảm thấy rằng cô đã được vế nơi chốn an bình rồi.
Chúc chị vui vẻ
Em-TL
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #69 - 09. Jun 2008 , 18:52

Cô Ngô Vân thương kính,
Em thấy các chị hò hẹn với các Cô mà lòng cũng nao nao theo. Em không biết có đi được không Cô ạ, đành phải nhờ vào cái duyên vậy, Cô nhỉ?
Thưa, Cô có xem cái DVD lễ tang của Cô Ngôn do cháu rể của bác Nhân làm chưa ạ? Sáng nay em mới được xem. Cái DVD hay lắm thưa Cô. Thoạt đầu vào là có tiếng hát theo tiếng kinh, mõ. Sau đó màn ảnh chiếu lại bài viết Tiễn Biệt Cô Ngôn mà Cô đã viết. Hàng chữ chạy trên nền trời xanh có mây trắng trôi nhè nhẹ chính giữa có ảnh đức Phật. Khi những hàng chữ chạy hết rồi thì thật nhiều đóa hoa hồng ở bốn phía tụ lại chính giữa và rồi tan ra, hiện lên hình của Cô Ngôn mỉm cười nhẹ nhàng ẩn hiện trên nền trời xanh mây trắng; mây trôi nhè nhẹ hiện thêm ra hình ảnh tươi đẹp ngày xưa của Cô Ngôn. Khánh Ly hát bài Cát Bụi làm nhạc nền.
Thưa Cô, nếu Cô chưa có, em sẽ làm copy gửi cho Cô ngay ạ.
Hôm nọ chị PH in ra mang biếu bác Nhân tấm ảnh do chị LP đăng lên D/Đ, ảnh có Cô cùng Cô Ngôn chụp ngày xưa, hai Cô thật đẹp và tấm ảnh ấy quý vô cùng. Cuối đời Cô Ngôn được nói chuyện với Cô, chắc Cô Ngôn đã vui và thanh thảnh lắm, thưa Cô nhỉ?
Thương Cô,
Em, Bích Định
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #70 - 10. Jun 2008 , 02:04

Em Bich Dinh thương men ,
Co thay em va cac em LVD that la co tinh co nghia doi voi Co Ngon , Co cam dong vo cung va Co biet la Co Ngon cung  se mim cươi trươc tinh cam cua cac em danh cho Co Ngon day.
Co da dươc Co Tinh goi tang cai DVD do roi , rat la day du , cam on em , em khoi phai goi.
Ngay hom qua Bac Nhan co goi dien thoai cho Co nho Co xin dia chi cua em Lang Phương o VN de Bac Nhan goi thu cam on  truc tiep LP da dua hai cai hinh cua Co Ngon len web site cua LVD. Neu em co thi nho em dua cho Bac Nhan ho Co nhe.
Em co gang qua Cali choi vao thang 8 nay , nghe noi cac em se hop nhau ma?
Co de y moi cai thu cua em viet ra nhu mot bai van rat hay , luc xua em di hoc chac gioi ve mon Viet van lam phai khong?
Tham em nhieu. Em nho cho Bac Nhan dia chi cua Lang Phương. Cam on em.
Co Van
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #71 - 10. Jun 2008 , 05:26

Hôm nay thứ ba ngày 10 tháng 6 là ngày Thất Tuần của Cô Ngôn - TN & BĐ xin dâng hoa & lễ vật đơn giản cho vong linh Cô đỡ tủi thân
.

Nguyện cầu linh hồn Cô Châu Thị Ngôn pháp danh Thiện Ngữ  
Hưởng Thọ 77 tuổi sớm siêu thoát về cảnh giới an bình

...

...  ...
...
...

...   ...
...   ...
...   ...

...   ...   ...

Kính Thưa quý Thầy Cô cùng tất cả chị em LVD,

Hôm nay đúng 49 ngày là Thất cuối cùng, BĐ & TN cùng nhau dâng hoa, pha trà, thổi cơm cùng những món ăn đơn giản đến hương linh cô giáo Ngôn của chúng ta. Chúng em thương kính chào vĩnh biệt Cô Ngôn. Nguyện cầu Cô Ngôn được siêu thoát về nơi An Bình vĩnh cửu.

Học trò của Cô,

BĐ & TN

Back to top
« Last Edit: 10. Jun 2008 , 13:00 by admin »  

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #72 - 10. Jun 2008 , 18:16

Chúng em xin dâng tặng Cô những đoá Hồng

...

Thứ Bảy, 31 tháng Năm năm 2008

Thưa Cô, thấm thoát thế mà đã đến ngày cúng thất thứ Bảy của Cô, đó Cô . Hôm nay em, BĐ, PH, và hai rễ Trụ, Đằng đã đến nhà Bác Nhân để cúng 49 ngày cho Cô. 49 ngày, vâng thưa Cô, 49 ngày rồi phải không Cô , 49 ngày qua đi thật nhanh chóng, thế mà em cứ tưởng chừng cái ngày  đi thăm Cô như mới ngày hôm qua.

Thưa Cô, khi lễ thất của  Cô xong, chúng em chia tay nhau ra về,  còn lại một mình em lái xe về nhà ở PA,   một quãng đường dài đằng đẳng, chơt dưng mà em nhớ đến Cô thật nhiều.   
Nhớ đến những ngày xưa hồn nhiên nghe Cô giãng dạy những bài học về môn Vạn Vật.  Đó thưa Cô, nào  những “Cồn Cát hoang” , nào “Định Luật Kepler 2”, nào  những “viên chuỳ “ và 'tiên lộ” cuồng say  . Và còn nhiều nhiều lắm cô ạ,  thì làm sao cho em quên được những ngày tháng xưa cũ ấy .
Em nhớ thật nhiều ngày em và Cô gặp nhau ở  Chuà Giác Hoàng.  Hình như lúc âý cả em và  Cô , đều không ngờ rằng  hai Thầy Trò mình lại gặp nhau nơi xứ lạ quê ngườì trong những năm đâù tiên xa xứ . Em còn nhớ , lúc đó, em ôm cô và khóc một cách thật ngon lành như chưa bao giờ được khóc, đến nỗi Cô phải nhắc em rằng “TL à , mấy đứa em Oanh Vũ của em , chúng đang cười em kià “ . Em quay lại, thì đúng thật, mấy nhỏ Oanh Vũ Nữ trong GĐPT Giác Hoàng đang ngơ ngác nhìn em  vì chúng không hiểu tại sao Chị Trưởng cuả Chúng khóc 1 cách ngon lành như vậy . . Đã vậy , em còn bị mấy anh bên Đoàn Nam chọc quê nữa chứ.  Kể từ đó, em hay lên thăm cô ở cái apartment nho nhỏ của Cô ở vùng Silver Spring.
Nhớ đến lần đầu  và cũng là lần cuối chúng em đến thăm Cô vào ngày Chũ Nhật , 13 tháng Tư năm 2008 .  Lúc ấy, em đau xót vô cùng và không thể cầm được nước mắt khi thấy Cô nằm thiêm thiếp trên giường bịnh. Hình ảnh cô giáo hiền hòa của chúng em ngày nào trên bục giảng, tận tụy cố gắng giảng dạy những mong chúng em được nên ngườì ,  giờ đây nằm yên trên giường không vui không buồn .  Và em mặc dầu đã biết rằng đây sẽ là lần cuối mình găp Cô, nhưng có ngờ đâu , cái ngày nghe tin cô  ra đi vĩnh viễn ấy đến quá sớm với em .   Chúng em  mấy anh chị em lại một lần nữa,  phụ vơí bác Nhân  trong việc tiễn đưa Cô lần cuối.  Thời gian trôi qua thật là nhanh phải không  Cô, mớí hôm nào chúng em cùng nhau tiễn đưa Cô về nơi an nghĩ cuối cùng, thế mà  giờ này đã đến giỗ 49 ngày của Cô.  Lần này chúng em tề tưụ ở nhà Bác Nhân để cùng nhau cúng 49 ngày , những mong chư Phât chư  Bồ Tát ba đờì thùy từ gia hộ cho Cô sớm mau về một nơi nào đó đầy an lành.

Em  xin cám ơn em BĐ và anh Trụ,  một tay em  và anh Trụ lo xắp xếp moị chuyện cho buổi lễ  của Cô đươc chu đáo  Em PH và anh Đằng thì khỏi chê vào đâu được Cô ạ,  Em PH và anh Đằng thật dễ thương , cũng nhờ anh Đằng mà cả nhà có được những tấm hình thật đẹp trong ngày giỗ thất cuả Cô,  đó Cô ạ. 

Thưa Cô, em cũng như Cô và tất cả mọi  ngươì , chúng ta đang sống nơi cõi ta bà, dẫy đầy phiền trược , não phiền.., có đến thì có đi, có hợp thì có tan, có sinh thì có diệt, nào có ai cải được đâu thưa Cô. Đó là định luật tự nhiên cuả kiếp làm ngườì,  do đó khi biết  Cô rồi cũng vĩnh viễn ra đi , tuy em buồn lắm , nhưng đồng thờì em cũng thấy hoan hỷ, vì  biết rằng Cô cuả chúng em đã đi về một nơi chốn  đầy những sư an lành.

Cuối cùng , em  thành kính ngưỡng nguyện câu chư Phật, chư Bồ tát thuỳ từ gia hộ cho Cô cuả chúng em sớm về cõi Tịnh Độ của Đức  Phật A Di Đà.

Một học trò lớp 10A 1 rất tầm thường của Cô
TL

Chúng em, TL va HN xin dâng tặng Cô -một Cô giáo hiền hoà cuả lớp 10A 1- môn Vạn Vật - nhng vấn thơ , cô nhé

NGƯỜI VẠN VẬT

Em bước đi giữa lòng "thung lũng chết"
Từng lớp "nham thạch" buồn "biến tính" dưới chân em
"Tinh Vân" hồng "soi sáng" mắt nhung êm 
Em "Ma sát" làm "Thái Dương" tan vỡ
Em "Vũ Trụ" , em "hành tinh" rạng rỡ
Ru hồn ta vào mộng mị "Địa khai"
Ôi "địa tầng" ôi  "định luật Kepler 2" 
Em hấp dẫn ta bằng muôn "hằng số" 
Tóc em bồng giữa lòng "lửa số gió"
"Nắm thạch" dại buồn đưa tiễn bước em sang
"Cồn cát" hoang cho "sa mạc" ngỡ ngàng
Khi "duyên hãi" mắt em là "gò sót"
Ta tìm em giữa lòng "thuỷ cấp" 
"Suối giả" đục mờ phủ nhận dáng em yêu
"Thạch nhũ" xinh ta nhung nhớ thêm nhiều 
"Bờ núi lỡ" chân chim em "trược ngã"
"Đầu lộ giang" em biến thành "trụ đá"
Rồi "ống khói tiên" rồi "hỗn thạch" loạn cuồng 
"Đường chân trời "em "thác lũ"  mãi tuôn
Cho ta nhớ "viên chuỳ" xinh tháng hạ
Em "trắc diện ban đầu" in "sõi đá"
"Tiên lộ" cuồng say cho "mực gốc" "cân bằng"
Tình yêu ta "đường phân thuỷ" cách ngăn 
Nên "hẻm vực" hồn ta nghe lịm chết
"Thềm phù sa" em tủi sầu "lươn cát"
Lửa đạn loang dài "tam giác" hoả châu xưa 
"Trầm tích sâu" nhung nhớ mấy cho vừa
Lòng "hải vực" xác em vùi tan rã
"Vực bổ xung" ta "băng hà" luyến giá 
"Đôi thạch đầu" ta gục ngã đau thương 
"Nứt dọc ngang" ta chua xót chán chường
Và chết rũ bên sườn "khe nứt chéo" 

Thảo Vân -Kiều Kim Vân 
( cho những người ban A -10 A)

CÔ ƠI!

Rời mái trường thân yêu
Bao năm rồi cô nhỉ ?
Trong em luôn đọng lại
Lời dạy bảo của cô

Ngày ấy vào mùa thu
     Bước chân em rộn rã...
     Cô không lời từ giã
     Xa trường tự lúc nào

Em ngỡ như chiêm bao
Cô về đâu, chẳng biết?
Vẫn vang lời tha thiết
Từ giọng cô dịu hiền

Thời gian bước triền miên
     Cô chưa lần quay lại
     Chúng em nhớ cô mãi
     Mong thấy cô trở về

Lúc xưa cô vỗ về...
Nay chúng em khôn lớn
Ngày rời trường gần đến
Bao giờ gặp lại cô ?!

Thảo Thảo

Bụi Phấn Xa Rồi

Ngẩn ngơ chiều khi nắng vàng phai
Thương nhớ ngày xưa chất ngất hồn
Một mình thơ thẩn đi tìm lại
Một thoáng hương xưa dưới mái trường

Cho dẫu xa rồi vẫn nhớ thương,
Nầy bàn ghế cũ, nầy hàng me
Bảng đen nằm nhớ người bạn trẻ
Bụi phấn xa rồi... gửi chút hương!

Bạn cũ bây giờ xa tôi lắm
Mỗi đứa một nơi cách biệt rồi!
Cuộc đời cũng tựa như trang sách
Thư viện mênh mông, nhớ mặt trời!!!

Nước mắt bây giờ để nhớ ai???
Buồn cho năm tháng hững hờ xa
Tìm đâu hình bóng còn vương lại?
Tôi nhớ thầy tôi, nhớ... xót xa!

Như còn đâu đây tiếng giảng bài
Từng trang giáo án vẫn còn nguyên
Cuộc đời cho dẫu về muôn nẻo
Vẫn nhớ thầy ơi! Chẳng thể quên!!!

(Thái Mộng Trinh)

Người Lái Đò Trên Dòng Đời

Một dòng đời - một dòng sông
Mấy ai là kẻ đứng trông bến bờ
Muốn qua sông phải có đò
Đường đời muôn bước phải nhờ người đưa...

Tháng năm dầu dãi nắng mưa
Con đò trí thức thầy đưa bao người
Qua sông gửi lại nụ cười
Tình yêu con gửi lại người cha thương

Con đò mộc - mái đầu sương
Theo con đi khắp muôn phương mai này
Khúc sông ấy vẫn ngày ngày
Thầy đưa những chuyến đò đầy qua sông...

(Hương Thảo Nguyên)

Thầy và Cô, ví như những người lái đò dùng con đò trí thứ c đưa chúng ta  những đứa học trò thơ dại sang sông. Khách học hoỉ, tiếp thu những điếu hay lẽ phải, ra đi trong khi , Thấy và Cô vẫn tiếp tục đưa  những chuyến đó khác....  Cry

Em -TL
Back to top
« Last Edit: 10. Jun 2008 , 19:15 by Tuyet Lan »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #73 - 04. Jul 2008 , 03:53

Em Tuyet Lan thuong men ,
Cam on em Tuyet Lan da vi cac Thay Co nhu nhung ngươi lai do. Hay lam thay ! Nhung bai tho em dua ra rat dac biet  lam nho lai nhung ky niem. Tat ca tac gia cac bai tho nay deu la hoc sinh Le Van Duyet phai khong em?
Co van cam on em ve mon " mam thai chay " khong ngo ngon the ! Co cung khong ngo " Un coup d'essai vaut un coup de maitre ! " cam on Ba Thay !
Ong Xa cua em co khoe khong?
Co Van
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #74 - 30. Jul 2008 , 04:35

Nguyện cầu linh hồn Cô Châu Thị Ngôn pháp danh Thiện Ngữ 
Hưởng Thọ 77 tuổi sớm siêu thoát về cảnh giới an bình

...

......

Kính thưa Quý Thầy Cô & các chị em LVD,

Gia đình LVD của chúng ta đã trải qua những ngày "lao xao" vì những "học trò ngỗ nghịch" tham quyền tham lợi . Buồn & lo sợ cho "cảnh gà cùng một mẹ đá nhau", TN chỉ biết thầm khấn nguyện cô Ngôn phù hộ cho chúng ta qua được giai đoạn khó khăn này, hướng dẫn những "học trò ngỗ nghịch" quay về đường ngay nẻo chánh. Và đến nay thì sự việc cũng đã êm êm . Hôm nay là giỗ 100 ngày của Cô Ngôn, BĐ & TN xin phép mọi người hãy dâng hoa & lễ vật để tưởng niệm đến cô giáo Ngôn của gia đình LVD chúng ta.

Thương kính,

TN  Cheesy

Back to top
« Last Edit: 30. Jul 2008 , 05:44 by tuyet_ngo »  

IP Logged

Pages: 1 ... 3 4 5 6 7 8
Send Topic In ra