Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Ra mắt cả nhà  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 4 5 6 7 8 ... 17
Send Topic In ra
Ra mắt cả nhà (Read 25741 times)
Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Ra mat ca nha
Reply #75 - 21. Jul 2008 , 04:33

phuonghue wrote on 21. Jul 2008 , 04:30:
Hê , Út Lớn lên lớp hồi nào dị cà  Huh Huh

Chắc chị Út Lớn học "nhảy" hả Nhảy 2 lớp 1 lần luôn , giỏi thế?? Huh  Grin
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #76 - 21. Jul 2008 , 04:37

ThuyNga72 wrote on 21. Jul 2008 , 03:03:
Hai đứa tôi là Nguyễn kim Tú Quyên và Trần Thuý Nga niên khoá 1965-1972 xin ra mắt cả nhà.

Em là Thục Khanh (LVD-81, tuy không phải là LVD "chính hiệu con nai vàng") xin đón chào 2 chị Tú Quyên và Thúy Nga trở về trường ạ !

...
Thục Khanh
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #77 - 21. Jul 2008 , 04:58

phuonghue wrote on 21. Jul 2008 , 04:30:
Hê , Út Lớn lên lớp hồi nào dị cà  Huh Huh

Hí hí em vội vì đang ở sở mờ. Em sửa lại rồi. Tính ngồi chung bàn học với mấy chị mà bị thấy hết rồi.
Út lớn
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #78 - 21. Jul 2008 , 05:16

Quote:

Hahaha bắt gặp nhiều người "chà đồ nhôm" của Tuyết Lan quá nè TL ơi  Grin  Grin

Chi Đ Đ ui
Sao nhiều người "chà đồ nhôm của "em quá dzi hở chi. Hic HIc Hic. Đang ở sở nên không chúc mấy chi kia được. Để về nhà tính. Nói dzị chứ bạn bè mờ .Đâu có sao. Miễn là  "hối lộ " cho TL cái gì nhé My, TN  anh CC nữa kia. Ha Ha. Chạy....
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #79 - 21. Jul 2008 , 06:54

Tuyet Lan wrote on 21. Jul 2008 , 05:16:
Chi Đ Đ ui
Sao nhiều người "chà đồ nhôm của "em quá dzi hở chi. Hic HIc Hic. Đang ở sở nên không chúc mấy chi kia được. Để về nhà tính. Nói dzị chứ bạn bè mờ .Đâu có sao. Miễn là  "hối lộ " cho TL cái gì nhé My, TN  anh CC nữa kia. Ha Ha. Chạy....

Chị TL ơi à, "chà đồ nhôm" là sao hở chị? Hôm qua em đọc mấy chữ của anh DacUng cũng chưa hiểu rõ. Thiệt tình út lạc đà nhà quê mà. Embarrassed
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #80 - 21. Jul 2008 , 13:57

BichDinh wrote on 21. Jul 2008 , 06:54:
Chị TL ơi à, "chà đồ nhôm" là sao hở chị? Hôm qua em đọc mấy chữ của anh DacUng cũng chưa hiểu rõ. Thiệt tình út lạc đà nhà quê mà. Embarrassed

Là chôm đồ nhà đó Út Lớn ( phải tập nói lái giồng như chị Đ Đ là cái chi cũng hiểu ) là xài chữ của chị T Lan hay xài , PTr ăn cơm hớt

PTr
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #81 - 21. Jul 2008 , 16:11

...

Chị là Anh Thư (LVD 68 ) chào mừng hai cô em Tú Quyên và Thúy Nga vừa trở lại trường nhé.Có bình Hoa Hồng tặng hai cô em làm duyên họp mặt và mong là hai em cảm thấy thoải mái đi dạo sân trường và thật là vui với thân tình của mọi người nơi đây.
Back to top
« Last Edit: 21. Jul 2008 , 16:11 by anh_thu_Tran »  

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #82 - 21. Jul 2008 , 17:19

Phuong_Tran wrote on 21. Jul 2008 , 13:57:
Là chôm đồ nhà đó Út Lớn ( phải tập nói lái giồng như chị Đ Đ là cái chi cũng hiểu ) là xài chữ của chị T Lan hay xài , PTr ăn cơm hớt

PTr

Ti Lanh Chanh
Cái lày là chị dùng lại chữ của bà chi iêu quớí  thích "nói lái" đậy Thiệt đúng là Tí Lanh Chanh.?????Í wên, T Lanh Chanh nói gì hổng hiểu gì hết.
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #83 - 21. Jul 2008 , 17:37

ThuyNga72 wrote on 21. Jul 2008 , 03:03:
Hai đứa tôi là Nguyễn kim Tú Quyên và Trần Thuý Nga niên khoá 1965-1972 xin ra mắt cả nhà.
Sau 1 thời gian thập thò ở cổng nhưng không dám vào , hôm nay nhờ Bản khẳng định lập trường 2 đứa tôi đã thấy rất nhiều người quen : nào là Hồng Hoa, Kim Kiễm, Bảo Toàn, Tố Khanh... Các bạn ơi có nhớ Thúy Nga ở nhóm múa CÁNH HỒNG TRUNG QUỐC  không?
Nhân tiện  xin chị Đặng Mỹ cho  Tú Quyên và Thúy Nga ký tên luôn thể nhé.

Thân chào 2 chị Tú Quyên và Thuý Nga
Em , TL, LVD 73 thân chào 2 chị vào vơí D/Đ LVD
Thân gơỉ 2 chị những đoá hoa dễ thương như những CNS LVD

...

Nhâm nhi chút chocolate nhé hai chi

...

TL chúc hai chi dao chơi vui vẻ trong sân trường
TL

Back to top
« Last Edit: 21. Jul 2008 , 18:02 by Tuyet Lan »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #84 - 21. Jul 2008 , 20:09

Tuyet Lan wrote on 21. Jul 2008 , 17:19:
Ti Lanh Chanh
Cái lày là chị dùng lại chữ của bà chi iêu quớí  thích "nói lái" đậy Thiệt đúng là Tí Lanh Chanh.?????Í wên, T Lanh Chanh nói gì hổng hiểu gì hết.    

Như vậy có nghĩa là chị chà đồ nhôm của chị Đ Đ hay nói lái rồi sau đó có ai đó chôm đồ nhà lại của chị , chị mới than thở ở trên :
Chi Đ Đ ui 
Sao nhiều người "chà đồ nhôm của "em quá dzi hở chi

Em chỉ..dịch lại thôi mờ...

Tí Lanh Chanh PTr
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #85 - 22. Jul 2008 , 04:06

Phuong_Tran wrote on 21. Jul 2008 , 13:57:

PTr

Không biết chị Út Lớn có hiểu chữ "Chôm" không hở chị?? Hình như chữ này chỉ được "phát minh" sau 75 thôi vì tệ nạn này xảy ra như cơm bữa đó ! Embarrassed

Người ta hay xài chữ "chôm chỉa" để nói tới nhũng hành vi trộm vặt đó chị à! Bởi vậy chữ "chôm đồ nhà" (hay là "chà đồ nhôm") cũng rất thịnh hành thời sau này. Vì con nít nghèo đói quá nên hay sinh tật ăn cắp đồ của nhà mình đem đi bán chợ trời đó chị   Undecided

Tiếng Việt mình sau này & bây giờ càng ngày càng phát triển ra nhiều tiếng lóng nên nếu mình không hề nghe thì sẽ chẳng hiểu gì hết !!
Út LL
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #86 - 22. Jul 2008 , 04:14

Thuc-Khanh wrote on 22. Jul 2008 , 04:06:
Không biết chị Út Lớn có hiểu chữ "Chôm" không hở chị?? Hình như chữ này chỉ được "phát minh" sau 75 thôi vì tệ nạn này xảy ra như cơm bữa đó ! Embarrassed

Người ta hay xài chữ "chôm chỉa" để nói tới nhũng hành vi trộm vặt đó chị à! Bởi vậy chữ "chôm đồ nhà" (hay là "chà đồ nhôm") cũng rất thịnh hành thời sau này. Vì con nít nghèo đói quá nên hay sinh tật ăn cắp đồ của nhà mình đem đi bán chợ trời đó chị   Undecided

Tiếng Việt mình sau này & bây giờ càng ngày càng phát triển ra nhiều tiếng lóng nên nếu mình không hề nghe thì sẽ chẳng hiểu gì hết !!
Út LL

Út LL ơi à, cảm ơn đã nói rõ cho chị hiểu. - Lắc đầu, thở dài. - Chữ nghĩa về sau này thấy "tội nghiệp" quá hở? Dẫu sao thì nó cũng phản ảnh lối sống của thời đại đó. À, chị nhớ ra cái câu anh DacUng viết như thế này :"Nhà đái nam" là sao , Út LL có biết không? Tiếng Nôm hay tiếng Hán? Anh DacUng nếu có đọc được chữ này thì xin cho út biết luôn nha.  Undecided
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #87 - 22. Jul 2008 , 04:51

BichDinh wrote on 22. Jul 2008 , 04:14:
À, chị nhớ ra cái câu anh DacUng viết như thế này :"Nhà đái nam" là sao , Út LL có biết không? Tiếng Nôm hay tiếng Hán? Anh DacUng nếu có đọc được chữ này thì xin cho út biết luôn nha.  Undecided

Cái này là tiếng Việt 100% chị à ! Ý nói "toilet của Nam giới" đấy mà !! Hồi xưa thì mình hay kêu là "nhà vệ sinh" đó chị !

Sau 75 thì mấy ông không thích xài chữ Hán Việt nên cái gì họ cũng..."dịch" ra tiếng Việt 100% hết. Thiệt tình thì em chưa hề thấy mấy chữ "nhà đ.. " hồi ở VN đâu. Chỉ nghe người ta nói vậy thôi ! Nhiều khi thiên hạ cũng hơi nói thêm châm chọc vậy thôi.

Mà bên VN mình rất ít nơi có toilet nên em chưa thấy chữ này chắc cũng chẳng có gì ngạc nhiên cả !!

Hôm bữa chị kể chuyện.."cà chớn" rất nhiều ở ngoài Bắc thì em lại nhớ tới chuyện này. Không biết chị có nghe chưa nữa??

Chuyện này có thiệt chứ không phải em chế đâu nghe chị !
Mấy ngày sau 30-4 thì thiên hạ rất tò mò nên đi ra khu chợ Bến Thành để hỏi chuyện mấy ông bộ đội. Họ hỏi mấy ông : " Ngoài Bắc có xe honda không? ". Mấy ông trả lời: "có chứ , chạy đầy đường !". Hỏi tiếp :" có TV, tủ lạnh không?". Cũng trả lời rất hùng hồn : "có chứ, chạy đầy đường thôi !!"  Huh  Roll Eyes
"Có nhà cao tầng không?" - "Có chứ , cao lắm. Muốn đi lên phải đi bằng trực thăng cơ đấy " !! Roll Eyes
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #88 - 22. Jul 2008 , 14:24

Thuc-Khanh wrote on 22. Jul 2008 , 04:51:
Cái này là tiếng Việt 100% chị à ! Ý nói "toilet của Nam giới" đấy mà !! Hồi xưa thì mình hay kêu là "nhà vệ sinh" đó chị !

Sau 75 thì mấy ông không thích xài chữ Hán Việt nên cái gì họ cũng..."dịch" ra tiếng Việt 100% hết. Thiệt tình thì em chưa hề thấy mấy chữ "nhà đ.. " hồi ở VN đâu. Chỉ nghe người ta nói vậy thôi ! Nhiều khi thiên hạ cũng hơi nói thêm châm chọc vậy thôi.

Mà bên VN mình rất ít nơi có toilet nên em chưa thấy chữ này chắc cũng chẳng có gì ngạc nhiên cả !!

Hôm bữa chị kể chuyện.."cà chớn" rất nhiều ở ngoài Bắc thì em lại nhớ tới chuyện này. Không biết chị có nghe chưa nữa??

Chuyện này có thiệt chứ không phải em chế đâu nghe chị !
Mấy ngày sau 30-4 thì thiên hạ rất tò mò nên đi ra khu chợ Bến Thành để hỏi chuyện mấy ông bộ đội. Họ hỏi mấy ông : " Ngoài Bắc có xe honda không? ". Mấy ông trả lời: "có chứ , chạy đầy đường !". Hỏi tiếp :" có TV, tủ lạnh không?". Cũng trả lời rất hùng hồn : "có chứ, chạy đầy đường thôi !!"  Huh  Roll Eyes
"Có nhà cao tầng không?" - "Có chứ , cao lắm. Muốn đi lên phải đi bằng trực thăng cơ đấy " !! Roll Eyes

Ấy da, mai mà biết cái chữ "đa.." đó. Bây giờ biết rồi không dám viểt lại. Chính cái chữ đó mà chị bị khựng lại, đọc tới đọc lui, đọc hoài vẫn không nghĩ nó là cái gì. Tính đi xuống lầu một tìm ông Việt gốc Tầu hỏi xem ông ấy có biết không. May quá nhớ ra nên hỏi TK liền, chứ mà nhớ lúc khác đi hỏi ông Tầu Việt này, thì thật là xấu hổ. Sở dĩ chị nói xấu hổ là vì thế này. Trong sở chị có một ông họ Trần, nhưng nghe những người làm chung với ông thì nói ông ta là Chineese. Chị nói Chineese sao họ Trần được. Họ nói họ thấy ông đọc báo chữ Tầu và nói tiếng tầu với mấy người Tầu khác trong sở. Có một lần sở thực tập hú còi báo động cháy giả, mọi người phải ra ngoài đường đứng. Hôm đó mùa đông nên lạnh. Lúc chạy ra sân thì lại đứng gần ông ấy, ông gật đầu chào và nói tiếng Việt :"Lạnh quá mà còn thực tập." Thấy ông ta nói tiếng Việt chị mới hỏi :"Thế Anh là người Tầu hở?" Ông ta ngần ngừ rồi nói :"Tôi là người Trung Hoa". Làm chị quê quá lí nhí xin lỗi vì quen miệng gọi là người Tầu. Một lần khác ông ấy cho xem bức tranh sơn thuỷ vừa mới vẽ xong. Có một chỗ bị lem, chị nói :"Lấy khăn chùi chút xúi là hết. Ông ta sửa chị :"Phải nói là lau. Chùi là chùi "đ't". Trời đất. Hôm đó chắc cái mặt chị nghệt ra rõ là nhà quê.  Cho nên may là chị không đi hỏi ông ta về cái chữ "đa.." này.
Phải chi sau 75 họ dùng chữ kiểu nhà quê  mộc mạc cho dễ hiểu như "chuồng xí " "nhà cầ.." đi. Nói gì mà nửa Tầu nửa Ta chả ra làm sao cả.
Cảm ơn út LL nha. Thấy út LL giỏi hơn chị nhiều.
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #89 - 22. Jul 2008 , 15:28

Quote:
hí hí, em có làm đâu mà biết nước gì   Embarrassed Cheesy
Em chôm của Quán Hàng Rong, T Lan bảo là nước ổi  Cheesy Grin
Oh , em mới đọc lại, T Lan bảo nước ổi và có tí xi-rô  dâu.  Smiley chị Thuý Nga uống thử xem phải đúng thế không nhé  Cheesy

Quote:

Hahaha bắt gặp nhiều người "chà đồ nhôm" của Tuyết Lan quá nè TL ơi  Grin  Grin

tuyet_ngo wrote on 21. Jul 2008 , 04:17:

QS à ! Thông cởm đi mờ !  Embarrassed Embarrassed  Biết tẩy của Ngố CN  rồi ! Xin QS đừng la lớn  Grin Grin

Hối lộ QS nè !

...

Phuong_Tran wrote on 21. Jul 2008 , 20:09:
Như vậy có nghĩa là chị chà đồ nhôm của chị Đ Đ hay nói lái rồi sau đó có ai đó chôm đồ nhà lại của chị , chị mới than thở ở trên :
Chi Đ Đ ui 
Sao nhiều người "chà đồ nhôm của "em quá dzi hở chi

Em chỉ..dịch lại thôi mờ...

Tí Lanh Chanh PTr

Tí Lanh Chanh ơi
Đọc cho kỹ nhé cô nàng ơi. Chi TL không có " chà đồ nhôm " của chị Đ/Đ.  hi hi hi. Có như vậy mơí dzui cửa dzui nhà  chớ.
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 4 5 6 7 8 ... 17
Send Topic In ra