Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 1  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 160 161 162 163 164 ... 211
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 1 (Read 141105 times)
NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Re: Mạ Vân của chúng em
Reply #2415 - 15. May 2010 , 07:14

Cô ơi, sáng nay thứ bảy, sao cô thức dậy sớm quá vậy?
Hôm nay cô có tiết mục gì không cô?
Em có thắc mắc này xin hỏi cô:
Trong banner dưới đây, họ viết ngày tháng tiếng Anh như vậy có đúng không?
Em cám ơn cô. Chúc cô và thầy vui, khoẻ.

...
Bộ trưởng Quốc Phòng các nước ASEAN tại hội nghị sáng 11 tháng 5. (Hình: VNExpress)

Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #2416 - 15. May 2010 , 10:39

Thưa cô Vân,
Em xin gởi Cô cuốn Cookbook để tham khảo mỗi khi cô bí đề tài nấu ăn hàng ngày. Xin cô bấm vào hình để bắt đầu...đi chợ ạ  Cool

...

Back to top
« Last Edit: 15. May 2010 , 10:39 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2417 - 15. May 2010 , 17:50

ngo_thi_van wrote on 15. May 2010 , 06:34:
EmTuyet Lan oi ,
Noi Co o chang co cho A Dong nao ca , chi co cho My ma thoi , gan nhat la cho Whole Foods chi ban cho nha giau vi phan nheu la do organic , Co ket lam moi vao day thoi. Hom no lam creme caramel , phai di mua mot lon sua dac , o nhung cho khac chi khoang $2 thi o day no chém $4 , nhung cung phai mua vi khong co thi gio ma di xa nua.
Co Van

Kính thưa Cô
vậy cũng hơi buồn cô nhỉ - Cô vào đây với chúng em Co nhé. Nhưng thường thì cũng chỉ gặp nhau cuối tuần trên Chùa thôi thưa Cô. Em kính chúc Cô Thầy luôn vui - Thầy mau chóng khoẻ
Em-TL
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2418 - 16. May 2010 , 07:05

Em Ngoc Doa oi ,
Ngay hom qua Co phai day som de nau nương cho ngay hom nay la ngay gio cua Ba Cu cua Thay.
Hom nay Co cung phai day som , dinh khong vao day , cho den chieu toi khach ve moi vao , nhung nho cac em nen lai vao som , trong khi cho doi lo , nen Co vao day , thi thay thu cua em.
Theo Co nghi ho nen viet la
The 11th of May 2010
hoac
May -11- 2010
thi hon , Co chua he thay
11th May 2010 co the ho  dung chang?  vi ngươi Phap thương hay viet ngay trươc thang va ngươi VN minh cung vay , ngươi My de thang trươc ngay.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2419 - 16. May 2010 , 07:09

Em Dau Do oi ,
Neu ngay hom qua Co doc dươc cai nay thi sương biet bao , khoi phai nan oc ra nghi mon , bay gio thi cham roi , chac se dung cho nhung ky toi.
Co cam on em rat nhieu , de toi nay neu ranh Co se vao day ke cho cac em nghe Co da nau mon gi nhe ,  Co cung phai phuc Co day , tu mot ngươi khong biet nau nương ma bay gio nau an cung " oai phong lam liet " lam !  Grin Grin Grin
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2420 - 16. May 2010 , 07:13

Tuyet Lan oi ,
Bay gio Co chi con mot cai thu la vao day de noi chuyen voi cac em thoi , nen dau ban den may Co cung phai ghe vao Ma Van Gia Trang , chac Co bi
" nghie^.n " roi , nguy qua !
Tuy Van may hom nay sao vang bong thi trương , chac la computer lai bi " ấy " roi day?
Thoi , bay gio Co phai di lam bon phan tiep da nhe.
Hen gap cac em sau.
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2421 - 16. May 2010 , 16:04

ngo_thi_van wrote on 16. May 2010 , 07:13:
Tuyet Lan oi ,
Bay gio Co chi con mot cai thu la vao day de noi chuyen voi cac em thoi , nen dau ban den may Co cung phai ghe vao Ma Van Gia Trang , chac Co bi
Tuy Van may hom nay sao vang bong thi trương , chac la computer lai bi " ấy " roi day?
Hen gap cac em sau.
Co Van 

Cám ơn cô đã nhớ câu em hay nói , nếu vắng thì biết là chuyện gì xày ra?
Kính mời cô vào trang ' Chân dung quý Thầy " xem vui lăm..nhất là tánh tếu lâm của thầy Đường , làm em cười ra nươc(' mắt.. vì quá vui ).
Hy vọng thầy Khang mau lành bịnh , để cô bớt lo lắng, cô nhé.
Em mang những đóa hoa xinh nhất , kính tặng thầy cô và cả nhà.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2422 - 16. May 2010 , 17:23

ngo_thi_van wrote on 16. May 2010 , 07:13:
Tuyet Lan oi ,
Hen gap cac em sau.
Co Van 

Cô ơi - chắc em cũng nghiên như Cô - 1 ngày không vaò Mạ vân gia trang và vườn Trúc là sao đó thưa Cô. Vậy mà vui đó Cô a. Cô giữ gìn sức khoẻ nhé Cô
Em -TL
Back to top
« Last Edit: 16. May 2010 , 17:24 by Tuyet Lan »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2423 - 16. May 2010 , 22:07

ngo_thi_van wrote on 14. May 2010 , 08:43:
Em Phương Tran oi ,
Co cung nhu em , rat cam on tien bo cua khoa hoc , nho no ma moi ngươi du bat cu o dau tren qua dat nay cung co the lien lac voi nhau , chi trong vong tich tac cua giay dong ho.
Neu em " rinh " dươc hinh anh cac Co vao day cho Co thi Co cam on em lam lam , Co lươi di va cung khong co thi gio nua !
Co the tuan sau Co se thu mon canh chua em chi. Trươc kia Co cung co hoc dươc mon canh chua ca catfish [ ca bong lau? ] , ho co cho ca mot bao de nau canh chua san , cu vay ma nau thoi , nen cung de !
Co nghe noi C4 co gay bot di la co loi ban khen do !
Co Van

THưa Cô , nhiều hình của Cô NGoạn và Cô Hạnh lắm em mời Cô click vào
đây

Chúc Cô vui

PTr
Back to top

IP Logged

N.Trinh
Full Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2424 - 17. May 2010 , 04:46

ngo_thi_van wrote on 16. May 2010 , 07:09:
Em Dau Do oi ,
Neu ngay hom qua Co doc dươc cai nay thi sương biet bao , khoi phai nan oc ra nghi mon , bay gio thi cham roi , chac se dung cho nhung ky toi.
Co cam on em rat nhieu , de toi nay neu ranh Co se vao day ke cho cac em nghe Co da nau mon gi nhe ,  Co cung phai phuc Co day , tu mot ngươi khong biet nau nương ma bay gio nau an cung " oai phong lam liet " lam !  Grin Grin Grin
Co Van

Thưa cô Vân,
Cô ơi, tại cô khiêm nhường nên nói thế đấy, chứ thế hệ Cô trò chúng ta, nhỏ thì lo đi học, học xong thì lo đi làm, làm chưa xong thì lo lập gia đình, bấy giờ mới vưà ăn vưà học nấu, phải không Cô.
Trong một nhóm sinh hoạt khác cuả em , có một anh bạn post một bài, bàn về tài đảm đang cuả phụ nữ ngày xưa và ngày nay, em thấy có mẩu chuyện kể về tài bếp núc cuả bạn gái anh ấy(thuở xưa) khá vui, nên xin trích đoạn đó vào đây, mời Cô và cả nhà cùng đoc.

Năm tôi 21 tuổi (khoảng 1966,67). Nhà thì nghèo rớt mồng tơi, nhưng được cái mồm miệng lanh lợi nên tán được một cô bạn gái thuộc loại con nhà giàu. Một hôm tôi đi cùng cô bạn đến nhà một người quen. Bà chủ nhà đang làm cơm dưới bếp, cô bạn tôi liền tỏ vẻ đảm đang nên chui vào bếp nói chuyện với chủ nhà. Một lúc sau bà chủ nhà ra, cười sặc và nói với tôi : “Cậu biết không, cô K. vào bếp thấy tôi đang rửa cua biển, thì tỏ vẻ ngạc nhiên và kêu lên : Ơ kìa. Sao nhà chị lại ăn cua đen ! _ Thế ở nhà em ăn cua gì ? _ Ở nhà em chỉ ăn toàn cua đỏ thôi !”.

Kính chúc Cô luôn vui khoẻ, và Thày mau chóng bình phục
Trinh

Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2425 - 17. May 2010 , 09:56

Em Tuy Van oi ,
Co cam on em da gioi thieu CHAN DUNG CUA QUY THAY bai viet cua Thay Dương , bai nay Co da doc trong Hoi Tho Con Coc , Co da tra loi cho Thay Dương roi , nhung khi nao ranh roi Co se vao CDCQT de doc lai. Co cung cong nhan la Thay Dương co tai teu rat di dom !
Cung cam on em da mang hoa va chuc Thay Khang khoe. Sang nay troi am u , co ve lanh leo , nen Co khong dua Thay di bo o park dươc , so bi lanh , nhung phai di cho bay gio , nen gio nay moi co thi gio de vao day.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2426 - 17. May 2010 , 09:57

Tuyet Lan oi ,
The ra Co Tro minh " dong benh " day !
Chuc em than tam an lac nhe.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2427 - 17. May 2010 , 10:02

Em Phương Tran ,
Cam on em da " rinh " hinh vao day cho Co. Co da thay dươc hinh hai Co Hanh va Ngoan , hai Co tươi lam , Co Ngoan chang co khac ti nao ca.
Em mac ao dai dep lam , Co van thich nhung tam ao dai , khong co ao nao dep bang nhung tam ao dai tha thươt , goi tron than the ngươi phu nu vua kin dao vua kieu sang !
Co co thay hinh em Le Can. De roi khi nao ranh roi Co se nhin lai lan nua cho ro rang.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2428 - 17. May 2010 , 10:11

Em Nghiem Trinh ,
Co doc bai em chuyen vao day ma cươi qua. May chuc nam ve trươc , khi di " lam dau " Co cung bi " hố " mot chuyen ma moi lan nho lai la xau ho vo cung. Co da viet bai nay " Toi Lam Dau NGươi Bac " da dang trong Tap San KHai Dinh 48-55 de thu toi cua minh.
Ngay hom qua Co lam tiec de dai ba con nhan ngay gio cua me chong. Co da lam lai mon ga luoc rac la chanh ma may chuc nam ve trươc Co da rac lam la chanh len dia thit vit quay , vua lam vua cươi gan chet. Co co cau em ho da doc bai nay , cu treu Co hoai moi lan gap Co day.   
Cam on em da ghe vao day voi Co.
Co Van
Back to top

IP Logged

mydung
Full Member

Reply #2429 - 17. May 2010 , 10:11

ngo_thi_van wrote on 16. May 2010 , 07:09:
  Co cung phai phuc Co day , tu mot ngươi khong biet nau nương ma bay gio nau an cung " oai phong lam liet " lam !  Grin Grin Grin
Co Van

Cô thương
hôm rày thường thấy Cô vào sân trường em mừng cho sức khoẻ của Thây đã khá hơn, và Cô đỡ vất vã nhất là mặt tinh thần đỡ lo âu cô nhỉ
Em thấy bây giờ ai cũng làm bếp khéo --ngộ biến tùng quyền, không biêt xổ Nho vây có đúng không?--
nhiều khi em thèm những món Mẹ làm, cũng làm đại
nếu lucky cả nhà khen thì phồng mũi lên, đôi lúc phục mình quá không biết để mình đâu để lạy, nhưng lúc con cái hỏi "sao không giống như Bà Ngoại lảm" thì bán ế chờ ngày xe rác lảnh dùm
Không biết giỗ Bà Cô nấu chay hay mặn? nấu thức ăn chay còn nhiều tỉ mỉ, khó quá Cô hỉ
Cô bận rộn weekend, mong Cô nghỉ ngơi khoẻ rồi kể chúng em nghe cac món Cô nấu đe tui em học nha
thương kính
mdvang

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 160 161 162 163 164 ... 211
Send Topic In ra