Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 1  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 17 18 19 20 21 ... 211
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 1 (Read 140787 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Mạ Vân của chúng em
Reply #270 - 30. Jan 2009 , 18:13

Tuyet Ngo oi ,
Em moi treo cay nêu len phai khong? Ngươi ta ha cay neu vao ngay nao?
Ma Van
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #271 - 31. Jan 2009 , 03:38

ngo_thi_van wrote on 30. Jan 2009 , 18:13:
Tuyet Ngo oi ,
Em moi treo cay nêu len phai khong? Ngươi ta ha cay neu vao ngay nao?
Ma Van

Thưa Cô, người ta thường hạ nêu vào mùng 7
vuonhoa  vuonhoa
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

GiangHa
Full Member

œil pour œil, dent pour
dent

Reply #272 - 31. Jan 2009 , 04:17

Phương Tần wrote on 31. Jan 2009 , 03:38:
Thưa Cô, người ta thường hạ nêu vào mùng 7
vuonhoa  vuonhoa

vuonhoa  maivang_22  vuonhoa

Cô Vân thương kính!

Ngày mai mới hết Tết vì người ta hạ cây nêu cho nên hôm nay còn Tết cô nhỉ? GH thương kính chúc Cô được nhiều sức khoẻ, có nhiều niềm vui, đạt được những gì mong ước trong suốt năm con Trâu Cô nhé!

Thương kính!
GH
01/09

band4 band4  
Back to top
« Last Edit: 31. Jan 2009 , 04:21 by GiangHa »  

œil pour œil, dent pour dent

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #273 - 31. Jan 2009 , 04:21

...
tulip_tim tulip_tim tulip_tim tulip_tim tulip_tim tulip_tim tulip_tim tulip_tim tulip_tim tulip_tim
...
violetflower violetflower violetflower violetflower violetflower violetflower violetflower violetflower violetflower violetflower
...
violet2 violet2 violet2 violet2 violet2 violet2 violet2 violet2 violet2 violet2
...
violettulip violettulip violettulip violettulip violettulip violettulip violettulip violettulip violettulip violettulip
Sad Cry Sad Cry Sad Cry Cry Sad Cry
Back to top
« Last Edit: 02. Feb 2009 , 05:24 by Phương Tần »  

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #274 - 31. Jan 2009 , 06:26

Cam on Giang Ha da chuc Tet.
Co cung thương chuc em cung gia dinh tat ca nhung loi chuc nao ma em ươc muon , nhat la sang tac tho deu deu.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #275 - 31. Jan 2009 , 06:40

Cam on Phương Tan da cho Co biet ha cay neu vao mong 7 Tet.Lau lam roi khong co biet den cay neu nen Co quen mat !
Cung cam on em da dang het bai cua Co. Bay gio den luot em phai dua bai tho cua em ra day cho Co thương thuc !
Trong Tap Dac San do co nhung ai viet ?
Em con giu dươc la hay lam do. Dươc doc lai bai cua minh , Co bong hy vong mot ngay nao do co ai dua cuon lưu but cua Co len day
[ chac la vo hy vong , nhung van cu mong doi ] vi day la cuon lưu but Co quy nhat , trong do co thu but cua Tạ Ký Thế Viên...nhung ngươi ban ma Co se khong bao gio gap lai nua ! Cry Co mong rang ai do cam cuon lưu but nay trong tay dung nhan tam xe ra de goi tom goi ca ! HY vong hao huyen qua phai khong em?
Co Van
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #276 - 31. Jan 2009 , 07:05

Thưa Cô Vân,
Sáng thứ bảy mặt trời đã lên đến mấy sào, nhưng các nàng vẫn còn nướng kỹ vì chúng em mắc họp chợ chiều tôi qua, nói đã đời đến 11, 12 giơ  khuya mới tan chợ  Cheesy.
Nhìn cô đang trầm ngâm thả hồn đến dỉ vãng và những kỷ niệm đẹp xa xưa, em vội vàng mang cà phê nóng vào mời cô nhâm nhi, em xin nhẹ nhàng đặt khay ở đây và rón rén đi ra để không khua động sợi tơ ký ức của cô trong lúc này  pansytim

...
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #277 - 31. Jan 2009 , 13:43

Quote:

Thưa Cô Vân,
Sáng thứ bảy mặt trời đã lên đến mấy sào, nhưng các nàng vẫn còn nướng kỹ vì chúng em mắc họp chợ chiều tôi qua, nói đã đời đến 11, 12 giơ  khuya mới tan chợ  Cheesy.
Nhìn cô đang trầm ngâm thả hồn đến dỉ vãng và những kỷ niệm đẹp xa xưa, em vội vàng mang cà phê nóng vào mời cô nhâm nhi, em xin nhẹ nhàng đặt khay ở đây và rón rén đi ra để không khua động sợi tơ ký ức của cô trong lúc này  pansytim

...

hứ, vừa bưng cà phê cho Cô vừa làu bàu  nhiếc mấy cô em ngủ nướng ha Roll Eyes 
hihi, mà ai ngủ nướng thì nhột chứ mắc gì em đâu  laugh12

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #278 - 31. Jan 2009 , 13:53

ngo_thi_van wrote on 31. Jan 2009 , 06:40:
Cam on Phương Tan da cho Co biet ha cay neu vao mong 7 Tet.Lau lam roi khong co biet den cay neu nen Co quen mat !
Cung cam on em da dang het bai cua Co. Bay gio den luot em phai dua bai tho cua em ra day cho Co thương thuc !
Trong Tap Dac San do co nhung ai viet ?
Em con giu dươc la hay lam do. Dươc doc lai bai cua minh , Co bong hy vong mot ngay nao do co ai dua cuon lưu but cua Co len day
[ chac la vo hy vong , nhung van cu mong doi ] vi day la cuon lưu but Co quy nhat , trong do co thu but cua Tạ Ký Thế Viên...nhung ngươi ban ma Co se khong bao gio gap lai nua ! Cry Co mong rang ai do cam cuon lưu but nay trong tay dung nhan tam xe ra de goi tom goi ca ! HY vong hao huyen qua phai khong em?
Co Van  

Kính thưa Cô Vân,
Hồi sau 75 thì ai cũng hỏang hốt, lo chạy sao giữ đưỢc thân  là may rồi chứ có hồn vía nào nữa mà  nghĩ đến mang theo những vật kỷ niệm đâu Cô. Nhưng kỷ niệm trong lòng thì vẫn còn đó mãi mãi Cô ơi.  openflow.gif
Tần này kín đáo quá phải không Cô? Giữ bí mật đến Tết mới lì xì Cô một món quà quí quá.  thumbup
Em đoán quẻ là năm nay Cô sẽ có nhiều niềm vui bất ngờ lắm đó ạ  openflow.gif
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #279 - 31. Jan 2009 , 13:55

Phương Tần wrote on 30. Jan 2009 , 13:01:
Mới chào hàng thôi mà...Phải đợi cô Vân duyệt xét chứ...

Bây giờ đăng nguyên bản tiếp nghen, hay đánh máy lại?!!  Tongue (Ui Da!!! )

PS: Mỹ có muốn coi bài thơ con cóc của T hồi đó không?!! Năn nỉ đi... whistling  votay thumbup

hí hí  My năn nỉ chứ, và chị Anh Thư đã năn nỉ trước phụ My rồi đó  dance3
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #280 - 31. Jan 2009 , 14:06

Đậu Đỏ oi ,
Em lam Co cam dong qua ! Em noi dung , dang tha hon ve qua khu quen ca an sang , ma dươc em dem ca phe va banh de nham nhi thi con gi sương hon !
Co sang nao o nha khong di lam viec cung cu day sơm , ngoi trươc computer hang gio , doi khi quen ca moi su xung quanh, quen ca an , ca uong , quen luon ca thuoc benh [thuoc ap huyet] . Xong xuoi roi moi đo xem mach minh nhu the nao. Co khi no len vun vut , Co phai dau khong cho Thay biet , chu Thay ma biet la cam Co khong cho vao day nua !
Co ma mat troi moc la khong ngu dươc , cac em con tre nen de ngu , sương qua nhi ! Dang My chac cung thuc day som chu khong ngu " nướng " dau nhi ? Co day som de thay rang minh khong phi thi gio ! Chu bay gio thoi  gian chay vun vut roi cac em oi ! Con le hon ngua phi nua day ! Tiec lam !   
Co Van
Back to top

IP Logged

thanhan
Senior Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #281 - 31. Jan 2009 , 14:15

Phương Tần wrote on 30. Jan 2009 , 13:01:
PS: Mỹ có muốn coi bài thơ con cóc của T hồi đó không?!! Năn nỉ đi... whistling  votay thumbup

Chị Phương Tần mến, để tôi đoán thử xem nhé:

...
Con Cóc nó ngồi trong hang
Con Cóc nó nhảy ra
Con Cóc nó ngồi đó
Con Coc nó nhảy đi...
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #282 - 31. Jan 2009 , 14:23

My oi ,
Em hoc nghe boi toan bao gio the?  laugh12
Co cung mong la em doan dung.
Co cu nho dao 75 , tay Co xach hai gallons nươc va lương kho di theo. Bao nhieu ky vat nhu hinh anh , lưu but va nhung stamps , coins , tien giay the gioi Co lam collection , rat quy , co cai tu nam 1897 , poupees cac nươc...co cung vat lai het , nhung chiec ao dai Co rat thich cung chang mang theo. Cung tai dao ay ngươi ta don la qua ben Guam thieu thuc an. nươc uong..nen moi ra co su !
Thoi ! Cuoc doi la phu du , co do roi khong do , dung la mot giac Nam Kha , mo mat day thay minh tay khong !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #283 - 31. Jan 2009 , 16:46

Hai em Dang My , Dau Do oi ,
Co vao day ban nay nhung chang thay ai , nen lam mot vong di lang thang , thay mung sinh nhat D/D. Hoa ra sinh nhat thu 4 cua D/D da qua tu thang 9 ma Co khong biet !  Undecided Undecided Chuc bay gio thi qua cham roi !
Tuy nhien Co van mang den cho hai em mot doa hoa nhe  smflower
Den ky SN thu 5 chac Co phai nho mot ngươi nhac cho Co moi dươc.
Hai em biet la ai roi chu gi? Lips Sealed
Phương Tan oi , em phai dem bai tho cua em ra mau len keo co ngươi noi khich em roi day.
Co Van
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #284 - 31. Jan 2009 , 17:00

ngo_thi_van wrote on 23. Jan 2009 , 05:03:
Bich Dinh thương ,
Co se chia banh cho em chu , ai muon an thi cu den ghe nha Ma Van la dươc an banh chung cua Anh Thu tang.
Em muon an gi ngon thi gang nam mo di nhe de cho Co dươc nho hoi hương !
Co chac khong the di dươc de qua ngam hoa anh dao dau vi thang 3 nay Co lai phai nghi mot tuan vi la 100 ngay cua Ba Cu cua Co , cac anh chi em cua Co ve ca. Co thay phai xin nghi nua thi toi cho ngươi ta qua [ bo me hai dua nho ly di nhau , nen bao nhieu chuyen me chung phai lo ca ]
Em thong cam cho Co nhe , chu Co rat muon di de gap cac em va nhat la di tham mo cua Co Ngon va gap hai Bac Nhan day
Co Van  

Mạ Vân thương kính,  hong1222

Dạ, em đã cảm thông được câu chuyện và hiểu rõ trái tim nhân ái của Cô. Quả thật Cô đã trao ra hết gia-tài-nhà-giáo của Cô cho các em bé "của" Cô rồi. Và em lại nghiệm ra rằng, nghề giậy trẻ chỉ cần đem sự hiểu biết của người thầy ra mà giậy thôi, còn giữ trẻ thì phải đem theo cả cõi lòng dành cho trẻ nữa. Thật hạnh phúc và may mắn thay cho các em bé đó.  tulipvang tulipdo

Đúng rồi, đến giữa tháng 3 thì cô sẽ phải nghỉ để cúng 100 ngày cho Cụ phải không ạ. Thế thì em chỉ hy vọng rằng sẽ có dịp để em đến thăm Cô mà thôi.  violetflower violettulip

maivang_22  Em xin chúc Tết Cô và Thầy năm mới An Khang, May Mắn, Phát Tài, nhiều Sức Khoẻ để Cô vẫn còn trẻ mãi không già.  maivang_22

...

Em mang hoa mimosa về tặng Cô đây ạ. Đẹp không Cô?
Thương kính,
Em Bích Định
vuonhoa maivang_22 maivang_22 vuonhoa
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 17 18 19 20 21 ... 211
Send Topic In ra