Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 1  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 31 32 33 34 35 ... 211
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 1 (Read 140790 times)
TuyetNgo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Mạ Vân của chúng em
Reply #480 - 17. Mar 2009 , 04:10

violetflower violet1 violet2 tulip_tim
Back to top

IP Logged

TuyetNgo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #481 - 17. Mar 2009 , 05:02

Câu Chuyện Về Cặp Kính Màu

- Ngô Thị Vân -

http://i187.photobucket.com/albums/x78/tuyetngo/co%20Van/CoVan2-2.jpgt=123730192...

Các bạn tôi thường thắc mắc không hiểu
tại sao đêm cũng như ngày, mưa cũng như nắng, ngoài trời cũng như trong nhà, cặp kính sẫm màu cứ luôn luôn ngự trị trên sống mũi của tôi. Có bạn bảo tôi làm điệu, có kẻ còn bảo rằng tôi cắt mất để làm đẹp. Tôi nghe thấy hết, nhưng chỉ mỉm cười im lặng chẳng cải chính.

Hôm nay tôi bỗng nảy ý muốn thanh minh thanh nga với các bạn tôi, nhưng đúng ra đây chỉ là một cớ để tôi có đề tài viết bài cho tập san Khải Định 48-55 quyển số 4 mà thôi.

Ba năm về trước, tôi rất mê "soap opera" (làm việc cho người nhà cũng có cái lợi, nhất là khi boss của mình lại là em thì càng dễ bắt nạt), thế là mỗi ngày như mọi ngày tôi đều mở máy truyền hình từ 11:00 giờ sáng để xem "Loving": từ 11:30 đến 12:00 giờ trưa là tin tức; tiếp theo là "All My Children": soap opera mà tôi không thể thiếu được, nó kéo dài từ 12:00 trưa đến 1:00 chiếu; từ 1:00 đến 2:00: "One life to live", rồi "General hospital" tư 2:00 đến 3:00 giờ là soap opera cuối cùng và "talk show" của Oprah từ 3:00 đến 4:00 giờ chiều, tôi mới cho máy truyền hình nghỉ ngơi.  Ngày nào tôi cũng dán mắt vào màn ảnh nhỏ trong khoảng thời gian ấy. Mỗi bận đang xem đến hồi gay cấn mà phải đưa bệnh nhân vào ghế chữa răng, hoặc phải rửa phim là đau khổ vô cùng! Lòng tôi buồn rười rượi, chẳng khác gì cảnh biệt ly được tả trong sách giáo khoa thư học thời còn nhỏ: "Chân bước đi mà mặt còn ngoảnh lại... cái TV".

Có thể ví xem vô tuyến truyền hình quá nhiều, nên thị lực của tôi trở nên yếu dần? Thế là đầu năm 1995 tôi quyết định bỏ tất cả, chỉ còn xem tin tức từ 11:30 đến 12:00 và từ 12:00 đến 1:00 chiều là soap opera "All My Children" mà thôi.

Tôi nhớ một buổi trưa sau khi đã hâm nóng lại hai hộp cơm, tôi mở thermos rồi chia phần thức ăn đều nhau bỏ vào trong hai hộp cơm là sẵn sàng dán mắt vào màn ảnh nhỏ, theo dõi câu chuyện tiếp nối của "All My Children". Điện thoại bỗng reo vang, tôi miễn cưỡng nhấc máy, đầu dây đằng kia là giọng nói vui vẻ của Tôn Nữ Dạ Khê. Mỗi bận nói chuyện với cô nàng này là không thể nhịn được cười vì nàng có biệt tài kể chuyện đến "tếu".  Không hiểu nàng sưu tầm ở đâu ra mà lắm chuyện đến thế! Vì vậy tôi phải vận dụng tất cả các giác quan sẵn có: miệng vừa ăn vừa nói chuyện, tai mặt cố lắng nghe lời đối thoại phát ra từ máy truyền hình, tai trái đặt vào ống nghe để theo dõi cô bạn thân đang kể chuyện "hoang", mắt thì dán vào màn ảnh nhỏ, thỉnh thoảng lại liếc xuống hộp cơm để đặt thìa cho đúng chỗ. Em tôi bỗng từ phòng trong bước ra, chìa hộp  cơm trước mặt tôi và làm dấu chỉ vào thức ăn trong ấy. Tôi không đeo kính nên chẳng thấy gì và cũng chẳng hiểu cô ta muốn nói gì. Tôi nghĩ có lẽ em tôi thiếu thức ăn nên định xin thêm; tôi xúc bớt phần của tôi sắp bỏ vào hộp của cô ta, nhưng em tôi lắc đầu rồi nói to: "Con gián trong cơm". Cơm ngậm trong miệng chưa kịp nuốt, bỗng bị phản ứng bất thình lình phụt ra khỏi mồm, văng tung toé trên thảm. Hoá ra sáng nay, khi tôi lấy thức ăn bỏ trên quầy gần bồn rửa bát, mấy con gián (không hiểu ngày ấy gián ở đâu trong nhà tôi bò ra mà lắm thế!) đã bắt mùi bò vào trong thức ăn, rồi chết ngộp trong ấy? Tôi không có kính nên chẳng thấy gì, cứ vậy đem hâm, bỏ vào thermos rồi mang theo lên phòng mạch. Cũng vì cái tội thèm cơm! Qua ở tại xứ Cờ Huê này đã hơn hai chục năm trời mà vẫn chưa quen được với thức ăn của Mỹ. Ngày nào cũng phải hai bữa cơm trưa và tối. Hôm nào thiếu cơm là nhớ cơm như nhớ người tình!

Một câu chuyện khác cũng vì không đeo kính mà ra nông nỗi! Đấy là ngày lễ kỷ niệm 100 năm Quốc Học tổ chức tại San Jose. Hôm ấy các bạn tôi và tôi, sau khi đã gặp nhau tại Fremont Convention Center để họp mặt khoá 48-55 Khải Định, bèn rủ nhau kéo qua hội trường Scottish Rite Temple ở San Jose. Hội trường đông nghẹt người, tìm thầy tìm bạn thật là khó! Tôi muốn gặp Thầy Hà Như Chi nên hỏi thăm Hồng Lê. Theo tay nàng chỉ, tôi thấy lố nhố đằng xa một nhóm người, có hai người cao lớn mang kính trắng. Tôi vội len lỏi đến đấy, nhóm người ấy lại di chuyển về hướng khác. Thế là tôi phải chen lấn để chạy theo cho kịp. Tôi bỗng sực nhớ mình đang mang kính nên vội gỡ ra, vì nghĩ rằng khi Thầy Hà Như Chi gặp tôi với cặp kính trên mắt, Thầy sẽ chẳng nhận ra tôi là ai. Tôi bắt kịp đám người ấy. Tôi thấy một người đàn ông cao to mang kính trắng nên len đến cạnh cung kính chào: "Thưa Thầy". Ông ta nhìn sững tôi không nói gì. Tôi vội nói tiếp: "Thưa Thầy con là Ngô Thị Vân đây, Thầy quên con rồi à?" Ông ta bỗng lên tiếng: "Chị lầm rồi, tôi không phải là Thầy". Tôi đeo vội cặp kính lên mắt, nhìn về phía trước, thấy đúng là Thầy Hà Như Chi đang tươi cười nói chuyện với một người nào đấy. Tôi thật xấu hổ, vội lẻn đi ngay không kịp xin lỗi. Thế mà người ấy còn chạy theo tôi, đến gặp Thầy Chi để "tố cáo" tôi cho bằng được: "Thưa Thầy, chị ni lầm con với Thầy". Thú thật lúc bấy giờ tôi chỉ muốn mặt đất nứt ra cho tôi chui xuống lòng đất để trốn khỏi cả Thầy Chi lẫn người ấy mà thôi! Cũng vì không mang kính mới xảy ra cớ sự.

May mắn cho tôi là chưa bao giờ lâm vào cảnh lầm người khác là "ông xã", dù có hay không có cặp kính trên mắt. Hai câu chuyện kể trên là những bằng chứng bắt tôi phải tuyệt đối tuân theo lời dặn của bác sĩ, là phải để cho cặp kính ngồi chồm hổm suốt ngày trên sống mũi của tôi và đấy là cặp kính thuốc chứ không phải kính râm đâu các bạn ạ!

Simi Valley, Cali một ngày mưa dầm
                                        Ngày 15 tháng 1 năm 1998
Back to top
« Last Edit: 18. Mar 2009 , 20:22 by TuyetNgo »  

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #482 - 17. Mar 2009 , 12:52

ngo_thi_van wrote on 12. Mar 2009 , 13:35:
Em Phương Hue ,
Lau lam roi moi thay em ghe nha , cam on em da bay hoa de trang hoang cho Co.
Em con dươc ve Hue nam 2003 , Co thi xa Hue may chuc nam troi roi tu 1957 , chac chan la Hue da thay doi nhieu , nhung ngươi quen cu co le cung khong con o day nua ! Hue la ca mot khung troi ky niem cua Co , the ma Co da bo di bien biet chang tro ve tham , te that !
Tho cua Thu Bon hay qua , em con bai nao noi ve Hue nua khong?
Co Van  

Em xin chào Cô Vân  smflower thuytientim thuytientim
Thưa Cô , lúc này trong nhà thương em làm họ thay đổi đủ thứ , lại block internet nên em không có dịp xẹt ra xẹt vào như xưa nữa  Sad Sad Cô không về thăm Huế cũng tiếc thật Cô à , em chỉ ở tổng cộng có mấy ngày mà lúc ra đi cứ nhớ hoài , nữa em về hưu nhất định phải về ở cả tháng để đi lang thang cho hết  Smiley Smiley Em nghe nói ở Huế họ cũng không cho xây dựng nhiều nên cũng còn giữ được nét cũ , không biết đến bao giờ đây..
Thưa Cô , thơ Thu Bồn em chỉ thích bài Tạm Biệt Huế , còn bài thơ gì mà ổng được giải VHNT gì đó thì em không thấy hay.. Cô thích đọc thơ về Huế vậy Cô có hay ghé quán Huế của chị Nắng Cali không Cô? Để em ghi đ/ c xuống cho Cô nha  Grin Grin

http://www.levanduyet.com/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?board=tho;action=display;num=1...

Em đem thêm hoa về chưng trên bàn Cô nè  pansytim pansytim pansytim violettulip violettulip violet2 violet2 violet2
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #483 - 18. Mar 2009 , 17:40

Em Bich Dinh oi ,
Hai hom nay Co ban nen khong vao day , bay gio thay em da lam san thuc an cho Co trươc khi Co di lam , Co cam dong lam lam. Em so Co bi cholesterol hay ap huyet cao nen khong de Co an long do trung ga , chi don long trang trung thoi?
Em giai thich Co moi ro tai sao moi ngươi goi em la " Dau Trang "
Co cam on em nhe.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #484 - 18. Mar 2009 , 18:08

Tuyet Ngo oi ,
Em nho Khoai sua lai cho Ma Van , ten cua soap opera do la ALL MY CHILDREN nhe.
Cam on ngươi thu ky nho be rieng cua Ma Van nhe , phai danh may hoai bai cho Ba Van da buc minh chua?
Ma Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #485 - 18. Mar 2009 , 18:22

Em Phương Hue oi ,
Co da vao muc ve Hue cua Nang Cali [ la ai vay , cac em cu lay biet hieu nen Co danh chiu ] co doc bai viet cua Cao Thanh Tam noi ve bai tho cua Lưu Tran Nguyen , Co cung thich bai tho nay lam. Co bai tho Qua May Ngo Hoa cua Mương Man , chac em cung thuoc bai nay ? Co
" mê " bai tho nay tu nho. Dao Ba Cu cua Co con , Cu thương thich doc bai tho nay. Cu con thuoc  nhieu bai tho tieng Phap , tieng Viet , bai gi khong biet la cu hoi Cu , bay gio thi chang con biet hoi ai !!!
Dao con la nu sinh Dong Khanh , Co van ngay hai buoi di ve qua ben do Thua Phu , bao nhieu la ky niem ! Co mong se co ngay tro lai tham Hue , khong biet co thuc hien dươc khong?
Cam on em da mang hoa vao tang Co.
Co Van
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #486 - 19. Mar 2009 , 07:10

ngo_thi_van wrote on 18. Mar 2009 , 17:40:
Em Bich Dinh oi ,
Hai hom nay Co ban nen khong vao day , bay gio thay em da lam san thuc an cho Co trươc khi Co di lam , Co cam dong lam lam. Em so Co bi cholesterol hay ap huyet cao nen khong de Co an long do trung ga , chi don long trang trung thoi?
Em giai thich Co moi ro tai sao moi ngươi goi em la " Dau Trang "
Co cam on em nhe.
Co Van

thanh_mai Dạ, đúng là em cũng sợ nên phòng hờ trước cho chắc ăn. Hai hôm nay em cũng bận bịu việc sở. Tên đậu trắng của em là tại em là em của chị Đậu Đỏ và chị Đậu Xanh (My), em gái út của anh Đậu Đen, phải không ạ?
Thưa Cô, sáng nay Cô có nhớ uống ly sâm chưa ạ? Có ngay đây thưa Cô  redwine. Uống được vài phút rồi thì em làm pancake blue berries, raspberries, walnuts và yogurt đây ạ  chef_bieu_dien. Cô thấy em biểu diễn cừ không Cô? Cái cổ tay em lại khíu chọ, em vừa uống 2 viên Tylenol xong. Hy vọng sẽ êm  Grin Grin
Thưa Cô, bây giờ không biết làm thế nào để Cô có thể đi ngắm hoa anh đào bên này được ạ? Huh  flower4u Cô Thu nói nếu Cô Vân cũng đi nữa thì trọn vẹn.   violettulip
Việc làm mệt quá, cổ tay đau quá, em nhảy mai-cô-jac-sân cho vui nha Cô  dancing
Em hái hoa để trên bàn cho Cô  pansyvang tulipvang pansyvang tulipvang pansyvang tulipvang
Em BichDinh
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #487 - 19. Mar 2009 , 13:33

Em Bich Dinh thương oi !
Em dang ban viec lai con dau tay ma cung co viet thu cho Co , lai con lam du thu banh nua , sao ma gioi the?  partyfrog Co mung vi co em lo cho Co day. Nhin em bat chươc M. Jackson nhay  ma Co cươi qua trọi
Co cung tiec la khong qua dươc ben kia de ngam hoa va nhat la gap lai hai Bac Nhan , Co Hieu Tam va cac em.  Hom do neu em co hat thi nho hat tang Co mot bai nhe , bai hom no em hat tai nha Can day.
Co vua  nghe TV noi la o Uc bi dong dat den 7 cham may , nhung o ngoai bien , nhung Co cung lo khong hieu cac Co Cham , Phương Oanh , Phu De , cac em LVD o ben do co ai bi anh hương gi khong?
Anh Thu oi , neu em co doc thu nay thi cho Co biet tin tuc gap. Uc dao nay bi thien tai nhieu qua chang ! 
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #488 - 19. Mar 2009 , 13:43

Bich Dinh oi ,
Co quen cam on em va cung quen chuc em het dau tay. Co mong sao tay em tro lai binh thương.
Em la Dau Trang , Co khong biet Dang My co biet hieu la Dau Xanh , the con  Dau Den va Dau vang la ai?
Co Van
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #489 - 19. Mar 2009 , 21:30

ngo_thi_van wrote on 19. Mar 2009 , 13:33:
Em Bich Dinh thương oi !
Em dang ban viec lai con dau tay ma cung co viet thu cho Co , lai con lam du thu banh nua , sao ma gioi the?  partyfrog Co mung vi co em lo cho Co day. Nhin em bat chươc M. Jackson nhay  ma Co cươi qua trọi
Co cung tiec la khong qua dươc ben kia de ngam hoa va nhat la gap lai hai Bac Nhan , Co Hieu Tam va cac em.  Hom do neu em co hat thi nho hat tang Co mot bai nhe , bai hom no em hat tai nha Can day.
Co vua  nghe TV noi la o Uc bi dong dat den 7 cham may , nhung o ngoai bien , nhung Co cung lo khong hieu cac Co Cham , Phương Oanh , Phu De , cac em LVD o ben do co ai bi anh hương gi khong?
Anh Thu oi , neu em co doc thu nay thi cho Co biet tin tuc gap. Uc dao nay bi thien tai nhieu qua chang !  
Co Van

Thưa cô ,chúng em tất cả đều bình yên ở đây cô a.Động đất chỉ co 4.6 thôi và xảy ra lúc em đang đi bộ từ sở về nhà nên em không cảm nhận được gì cả.Anh Mỹ em về nhà hỏi em có biết không thì em mới biết đó cô.
   Cám ơn cô hỏi thăm
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #490 - 20. Mar 2009 , 02:31

ngo_thi_van wrote on 18. Mar 2009 , 18:22:
Em Phương Hue oi ,
Co da vao muc ve Hue cua Nang Cali [ la ai vay , cac em cu lay biet hieu nen Co danh chiu ] co doc bai viet cua Cao Thanh Tam noi ve bai tho cua Lưu Tran Nguyen , Co cung thich bai tho nay lam. Co bai tho Qua May Ngo Hoa cua Mương Man , chac em cung thuoc bai nay ? Co
" mê " bai tho nay tu nho. Dao Ba Cu cua Co con , Cu thương thich doc bai tho nay. Cu con thuoc  nhieu bai tho tieng Phap , tieng Viet , bai gi khong biet la cu hoi Cu , bay gio thi chang con biet hoi ai !!!
Dao con la nu sinh Dong Khanh , Co van ngay hai buoi di ve qua ben do Thua Phu , bao nhieu la ky niem ! Co mong se co ngay tro lai tham Hue , khong biet co thuc hien dươc khong?
Cam on em da mang hoa vao tang Co.
Co Van

Em xin chào Cô Vân buổi sáng  thuytientim thuytientim
Thưa Cô , em cũng chưa có hân hạnh gặp chị Nắng Cali nên chỉ biết chị Nắng Cali là...Nắng Cali thôi Cô ạ  Grin Chỉ có mấy người nổi tiếng làm chức lớn trong d/đ mới biết Chị là ai thôi đó Cô ( thí dụ Quân Sư , U Chẻ , Thầy CCCC ) Em thấy hồi xưa không có cô nữ sinh nào lại không chép và mê bài Qua Mấy Ngõ Hoa của MM hết.. Em nghe kể xưa thiệt là xưa , cái thuở ban đầu í , thì Bố của Khoai cũng hay đọc thơ MM cho Mẹ của Khoai nghe.. , (chắc là không hay bằng bà đọc cho Cô  Grin ), nhưng bi giờ sau khi ván đã đóng thuyền thì Chàng hông thèm đọc nữa đó Cô  Grin Grin. Cô có biết Bố của Khoai cũng là dân Huế hoàng phái đó  Grin ( hi hi mét ) , nên chi Tuyết (Giả ) Ngố nói chàng đọc thơ MM hết xẩy lắm đó Cô  Grin Grin em hy vọng thời gian qua sẽ làm Cô quen dần với sự trống vắng và mất mát , khó thì rất khó phải không Cô , còn nói nguôi thì em nghỉ cũng không nguôi được đâu  Sad Sad
Sáng nay em mời Cô dùng bánh cho chắc bụng  Cheesy Cheesy

...

Em bưng cả nồi về để lát nữa có ai mang hoa vào thì Cô thưởng đó Cheesy Chúc Cô 1 ngày vui
PH
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #491 - 21. Mar 2009 , 03:23

Anh Thu oi ,
Co rat mung nghe em noi la dan LVD va cac than hưu cua D/D LVD cung chang ai bi anh hương gi ve tran dong dat vua qua la Co mung lam roi. The ma TV o day lai noi la den hon 7 cham may !!!
Ma Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #492 - 21. Mar 2009 , 03:43

Phương Hue oi ,
Bay gio em noi Co  moi biet ong xa cua Tuyet Ngo la dan Hue lai la hoang phai nua ! The ra ngươi Hue lam re Le Van Duyet cung nhieu day nhi !
Em co nhan thay phan dong may ong VN sau khi " van da dong thuyen " da cam chac dươc " chien loi pham " trong tay roi la het du dương lang man cua thuo ban dau !
Em nau banh gi ma la vay? Trong nhu banh goi bang lá sen? Co chờ để đải em nao vao day se duoc an ma khong thay ai ca , thoi Co đành độc....gi nhi? độc thực vay ! Cam on em da bung ca noi banh vao , chac den may ngay moi  an het dươc. The la Co khoi phai nau nương.
Em ngươi Hue Co hoi em co biet o Hue xua lam co mon banh dâ
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #493 - 21. Mar 2009 , 03:58

Phương Hue oi ,
Co dang viet nua chung thi no da lanh chanh goi thu Co di mat tieu roi.
Co noi tiep:
Mon banh dầy banh trang phau phau , o giua trũng xuong va xung quanh gồ len giong nhu may cai trẹt de sàng lúa , an voi may vat xoi , nhu nhung cai rổ bé ti teo va mấy vắt đậu xanh tròn tròn , nho nhỏ. Cô nhớ bà ban banh day nay bo tat ca vao trong mot cai thúng ủ bang lá chuối ,xep moi thu thanh vong tron quanh thung , doi len dau di ban. Moi lan thay la phai goi vao an. Tat ca moi thu [ xoi , dau , me ] bo vao trong cai banh day do va tum lai roi an , oi chao la ngon ! Bay gio Co khong thay con ai lam mon do nua !
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #494 - 21. Mar 2009 , 06:50

ngo_thi_van wrote on 21. Mar 2009 , 03:43:
Phương Hue oi ,
Bay gio em noi Co  moi biet ong xa cua Tuyet Ngo la dan Hue lai la hoang phai nua ! The ra ngươi Hue lam re Le Van Duyet cung nhieu day nhi !
Em co nhan thay phan dong may ong VN sau khi " van da dong thuyen " da cam chac dươc " chien loi pham " trong tay roi la het du dương lang man cua thuo ban dau !
Em nau banh gi ma la vay? Trong nhu banh goi bang lá sen? Co chờ để đải em nao vao day se duoc an ma khong thay ai ca , thoi Co đành độc....gi nhi? độc thực vay ! Cam on em da bung ca noi banh vao , chac den may ngay moi  an het dươc. The la Co khoi phai nau nương.
Em ngươi Hue Co hoi em co biet o Hue xua lam co mon banh dâ  

Cô VÂN KÍNH MẾN ,
MẤY NGÀY NAY LO CHẠY ĐUA VỚI ALEX, NÊN BÂY GIỜ MỚI VÀO THĂM NHÀ MẠ VÂN, MẶC DÙ MUỐN DÂNG HOA THƠM, TIẾNG CƯỜI , VÀ ALEX CHẠY CÙNG NHÀ BÀ VÂN ĐÂY.
  pansyvang  pansytim  pansyvang  pansytim  partyfrog moreflower2 whistling band4 band4 band4 band4 dancing

KÍNH CHÚC  BÀ VÂN VÀ CẢ NHÀ CÓ 1 CUỐI TUẦN HOÀN MỸ. CỘNG THÊM LIỀU THUỐC BỔ FREE ( CƯỜI CHO VUI ) NHÉ.

HÁI TRỘM HOA KÍNH TẶNG MẠ VÂN  , CHO BAND NHẠC HÒA TẤU NHỮNG BÀI HÁT TRỮ TÌNH , VÀ CÓ THÊM TIN VUI LÀ :

KHÔNG NHỮNG LVD CÓ NHIỀU RỄ HUẾ , MÀ CHÁU RỄ CŨNG LÀ NGƯỜI HUẾ , NHƯ CON RỄ CỦA EM ĐẤY... votay   whistling 

NHƯ VẬY ALEX CŨNG LAI HUẾ PHẢI KHÔNG BÀ VÂN KÍNH YÊU?   ...HI.HI. partyfrog  line250
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Pages: 1 ... 31 32 33 34 35 ... 211
Send Topic In ra