Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Truy Cổ Giao Tân  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 8 9 10 
Send Topic In ra
Truy Cổ Giao Tân (Read 18241 times)
Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Re: Truy Cổ Giao Tân
Reply #135 - 26. Mar 2009 , 12:07

Em Giáng Hạ ơi à,
Qua giờ có nhiều hiện tượng trục trặc kỹ thuật xảy ra cho diễn đàn lắm em ạ. Cô Vân ( và cả Đ Đ) đều nhận thấy là diễn đàn chạy rất chậm, muốn mở mục nào cũng phải chờ rất lâu, kế đến là cái counter ở mục TCGT của em reset mình ên (bịnh này lâu lâu lại xảy ra random, không nhất định ở mục nào cả), sau cùng là lúc sáng này diễn đàn bị internal error 1 lúc cũng lâu.
Đ Đ không thể access files từ trong sở làm, vã lại Đ Đ và Mỹ tay nghề còn lơ tơ mơ lắm, muốn gọi anh PD thì mắt anh ấy không khoẻ nên ai cũng e ngại.
Vậy em thông cổm và kiên nhẫn đợi Mỹ và chị...học nghề nha em. Bao giờ chị biết được cái file nào là thủ phạm, chị sẽ fix lại số người xem cho mục của em nhé! Cười cái đi nào,chị chôm bông của anh PD tặng em nhé  tulipvang  tulipdo

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

phu de
Gold Member

Reply #136 - 26. Mar 2009 , 12:41

Chào Giáng Hạ
Hôm trước tôi muốn post chúc mừng sn mà vô không được, có lẽ server đang upgrade, họ di chuyển server hay sao đó, khổ nỗi D/Đ LVD mình dùng YaBB nầy hơi cũ (phiên bản năm 2001,  mà upgrade lên thì đang cả nhà lưỡng lự tìm cái nào cho dễ nhìn, dễ xữ dụng )...  nên nhiều lúc trục trặc, cái counter bị biến mất, hoặc post thành ra 2 , 3 cái, hôm nọ Cô Vân cũng có nói.
Mục TCGT nầy rất xôi động nên người xem nhiều lắm, mất số chính xác thì thật uổng, thôi tạm cho một số gần đúng không biết được không?
PD

Back to top
« Last Edit: 26. Mar 2009 , 12:43 by phu de »  

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #137 - 26. Mar 2009 , 13:58

Giáng Hạ ơi ,
   Nguyên ngày hôm qua AT không mở được diễn đàn để đọc nên cũng hơi buồn vì thiếu vắng một cái gì đó.Nhưng AT không thắc mắc nhiều mà chỉ chờ thôi vì hôm nay mọi thứ lại đâu vào đấy.Chuyện trục trặc này lâu lâu cứ xảy ra một lần và cũng giống như Đậu Đỏ và sw PD đã giải thích vì trục trặc của cai web đã cũ.
   Thôi đừng buồn vì chuyện mất mát hôm qua nhé.Mong là GH sẽ không từ giã cả nhà mà còn sáng tác nhiều hơn cho cả nhà cùng được chia xẻ với GH nhé.
  Tặng GH cành hồng này nha
...
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #138 - 26. Mar 2009 , 14:29

GiangHa wrote on 25. Mar 2009 , 20:40:
...

Thân chào Phượng Tr., PH & chị Đậu Đỏ!

Mừng bạn ghé nhà GH còn tặng hoa hồng vàng đẹp thật!  Cảm ơn bạn nhe! Khi nào rảnh cứ việc ghé chơi...lần sau nhớ hái trái cây sau nhà P. cho GH ăn ké với nhe! Có hôm GH nhìn trái cây nhà bạn mà thèm quá chừng...  hôm SN GH 16/03  OX cũng tặng hoa hồng đỏ thắm...nhưng hơi ít và tình nhiều...cũng vui vui...

PH ui! thiệt tình tui không hiểu chữ "hư" của bà...theo tui mà nhỡ tui bị ai mắng là đàn bà hư ! chắc tui đỏ mặt quá! nhưng may quá chưa bao giờ tui nghe... toàn ngược lại  Cheesy...Làm ơn giải nghĩa cho tui & các vị ở đây nghe với...OX tui cái gì làm cũng được, nhưng việc bếp núc là không bao giờ...như vậy là chưa là chồng giỏi bà ui laugh12 , còn OX  bà? kể nghe với  Roll Eyes

Chị Đậu Đỏ đòi cà phê...giờ này mà mang cà phê cho 4 người uống là hết ngủ trừ Ptr...là hợp nhất vì nơi ấy sáng rồi hén...Nhưng chúng mình cùng uống cho vui nhe!
GH pha cà phê trong ly nè Cheesy  Nâng ly mừng PTr nhe!
...

Giáng Hạ thân mến ,

Sáng nay ngồi nhâm nhi ly cà phê của Giáng Hạ nè , sung sướng và hạnh phúc gì đâu , hôm qua PTr vào D D LVD không được , vào được tranh chính thôi nhưng vào những...trang giữa thì không được nên đành chờ ngày hôm sau vậy

Bây giờ thì vừa uống cà phê vừa đọc những bài viết của Giáng Hạ trong TCGT nè

PTr

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #139 - 26. Mar 2009 , 16:56

Quote:
Chào Giáng Hạ
Hôm trước tôi muốn post chúc mừng sn mà vô không được, có lẽ server đang upgrade, họ di chuyển server hay sao đó, khổ nỗi D/Đ LVD mình dùng YaBB nầy hơi cũ (phiên bản năm 2001,  mà upgrade lên thì đang cả nhà lưỡng lự tìm cái nào cho dễ nhìn, dễ xữ dụng )...  nên nhiều lúc trục trặc, cái counter bị biến mất, hoặc post thành ra 2 , 3 cái, hôm nọ Cô Vân cũng có nói.
Mục TCGT nầy rất xôi động nên người xem nhiều lắm, mất số chính xác thì thật uổng, thôi tạm cho một số gần đúng không biết được không?
PD

Sư huynh ơi,

My mới nghe chị Đậu Đỏ nói và chạy vào xem thì đã thấy sư huynh lại ráng xăn tay áo sửa chữa và giải thích rồi,  làm em thấy tội lỗi quá vì tụi em biết mắt sư huynh chuyến mổ này lại không xong nữa rồi  Undecided
D/D là chuyện giúp vui cho nhau thôi mà, sư huynh cứ lo giữ gìn sức khoẻ là chuyện quan trọng sư huynh ơi.
My mới vô coi lại cái back up tuần trước là 2319 người xem. Tính trung bình của mục này là khoảng 150 lần xem / tuần nên bây giờ có lẽ phải 2500 rồị. My sẽ sửa lại. Cám ơn sư huynh nhiều lắm.

Back to top
« Last Edit: 26. Mar 2009 , 17:10 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #140 - 27. Mar 2009 , 02:44

GiangHa wrote on 25. Mar 2009 , 20:40:
...

PH ui! thiệt tình tui không hiểu chữ "hư" của bà...theo tui mà nhỡ tui bị ai mắng là đàn bà hư ! chắc tui đỏ mặt quá! nhưng may quá chưa bao giờ tui nghe... toàn ngược lại  Cheesy...Làm ơn giải nghĩa cho tui & các vị ở đây nghe với...OX tui cái gì làm cũng được, nhưng việc bếp núc là không bao giờ...như vậy là chưa là chồng giỏi bà ui laugh12 , còn OX  bà? kể nghe với  Roll Eyes

GH ui  smflower smflower
Í da ,bộ bà hông muốn nghe chiện đàn bà hư hay sao mà đòi dọn nhà đi dậy kìa  Roll Eyes Roll Eyes Vậy chứ theo bà thì đàn bà hư là sao ? Roll Eyes Tui nghỉ cái chữ rất là thú vị , bà thấy tụi nhóc Mỹ hay nói như là " you are so bad , you are good "  Grin Grin nhưng mà mình không nói theo kiễu Mỹ mà nói kiểu VN đi.. Mỗi thời đại chữ được định nghĩa khác nhau.. Trong Đoạn Tuyệt , Loan thiệt là quá hư rồi phải không ?? đàn bà giỏi là phải như Thiếu phụ Nam Xương , nuôi con bắt mệt rồi chồng dìa nói 1 câu thiếu suy nghỉ thì đâm đầu xuống sông ( cho ổng biết thân nhưng đằng nào mình cũng không còn làm sao mà cười đây  laugh12 ) Tui thà làm Hồ Xuân Hương hơn là TPNX , thà làm Đắc Kỹ ho gà hơn là làm Tỹ Cang.. Còn hư thiệt là hư thì có Từ Hi Thái Hậu nè , Võ Tắc Thiên nè  Grin Grin
Nói cho vui , trở lại chiện bi giờ , tui nghỉ người nào mà mắng người khác là đàn bà hư thì chính họ cũng không phải là giỏi đâu nhe , không ai có tư cách để phê phán người khác 1 cách nặng nề như vậy cả , bà đồng ý không?? OX tui thì giỏi lắm rùi , nhưng với tui chiện nấu ăn rữa chén quét nhà chỉ là chiện nhỏ , lúc nào ai thích làm thì làm , bao nhiêu chuyện trên đời để lo , mình hàng ngày ra đường hầu thiên hạ , thôi để về nhà hầu chồng con mà đỡ ấm ức hơn ha  Grin Grin
Chúc bà dui dẻ , quên nói với bà trong đây có ma bà ui , hồi nẫm nó rinh mấy cái nhà lầu HGNX đi đâu mất tiêu làm tụi tui hết hồn , tội nghiệp sư wynh phải kiếm ông thần đèn thổi dìa lại...Bà hông biết chứ tụi tui sưu tầm bao nhiêu là bài thơ kim cổ hay lắm đó , rũi mà thất lạc thì thiệt là buồn  Grin Grin Tui phải chạy thiệt rùi  flower4u flower4u

Í quên , tặng bà cành hoa tui ép nè  Cheesy

...
Back to top
« Last Edit: 27. Mar 2009 , 03:05 by phuonghue »  

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #141 - 03. Aug 2009 , 10:14

Cô Thu hỏi thăm GH có được phẻ không?  lâu không vào thăm nhà em.  Muốn hỏi em có sang CA vào cuối tháng này để đi ĐH không?  Còn  Phươn Huệ nữa, viêt email cho em bị trả lại, hu hhu?  có sang CA gặp thầy cô bạn bè không?
Back to top
« Last Edit: 03. Aug 2009 , 10:15 by thule »  

IP Logged

kyqua
Full Member

Sài Gòn
Reply #142 - 14. Jul 2010 , 16:33

Dau Do wrote on 26. Mar 2009 , 12:07:
Em Giáng Hạ ơi à,
Qua giờ có nhiều hiện tượng trục trặc kỹ thuật xảy ra cho diễn đàn lắm em ạ. Cô Vân ( và cả Đ Đ) đều nhận thấy là diễn đàn chạy rất chậm, muốn mở mục nào cũng phải chờ rất lâu, kế đến là cái counter ở mục TCGT của em reset mình ên (bịnh này lâu lâu lại xảy ra random, không nhất định ở mục nào cả), sau cùng là lúc sáng này diễn đàn bị internal error 1 lúc cũng lâu.
Đ Đ không thể access files từ trong sở làm, vã lại Đ Đ và Mỹ tay nghề còn lơ tơ mơ lắm, muốn gọi anh PD thì mắt anh ấy không khoẻ nên ai cũng e ngại.
Vậy em thông cổm và kiên nhẫn đợi Mỹ và chị...học nghề nha em. Bao giờ chị biết được cái file nào là thủ phạm, chị sẽ fix lại số người xem cho mục của em nhé! Cười cái đi nào,chị chôm bông của anh PD tặng em nhé  tulipvang  tulipdo

Chị Đậu đỏ  Ơi !
  Lần đầu m  vô  Mục  TCGT , thơ  dễ thương tình cảm, mọi người rôm rả vui quá mà nhìn lại  trang cuối từ  2009 lận. Tại  chương trình  mad  hay tại  em..lại nhầm gì đó, phải hỏi  Đ ậu Đ ỏ thông thái thôi. HIHI !
Kỳ quá  ! 
Back to top

IP Logged

kyqua
Full Member

Sài Gòn
Reply #143 - 14. Jul 2010 , 17:00

GiangHa wrote on 13. Feb 2009 , 09:53:
...

Chuỗi Yêu Thương!

Chấm tình ánh mắt dài đuôi
Nụ tình hé nở hoa cười bướm say
Nhánh tình đưa đẫy lắt lay
Cành tình rung nhịp tim hai nối cùng
Cây tình si đứng che chung
Vườn tình yêu kết trái Xuân nồng nàn
Hạ hồng nắng ấm bình an
Chén tình mật ngọt dịu dàng chia nhau
Thoảng thi gió táp mưa rào
Thuyền tình chếnh choáng lẽ nào... tình rơi!
Thu vàng lá đổ chơi vơi
Dây tình lắt lẻo đàn hồi chuyển rung...
Đông về tuyết thóang lạnh lùng
Đường tình ngập úng...thuỷ chung tơ lòng?
Tình yêu còn mất hư không!
Chữ tình Thượng Đế quay vòng khéo thay!
Lễ tình yêu đến cùng ai
Chuỗi yêu thương mãi ngất ngây ân tình
Trái tim ướt át lặng thinh
Đậm màu đỏ thắm rực tình thơ yêu
Tặng người chỉ đoá hồng điều
Tiếng yêu réo rắt dặt dìu tình ca...

GH
02/09

( Viết cho ngày Tình Yêu 140209 )

Chào  chị Giáng Hạ !
Đến nay mới vào mục TCGT, nghĩ đến GH đang *lắt lay*kết  *Chuỗi yêu thương * cho mọi người. Củng tâm tình với đề tựa chứa chan tình cảm  đó, K. gửi đến GH lời chúc  sức khỏe  thay bó hoa tươi  mong GH luôn được  an lành .
Kỳ quá ! LVD 72
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #144 - 14. Jul 2010 , 19:03

kyqua wrote on 14. Jul 2010 , 16:33:
Chị Đậu đỏ  Ơi !
  Lần đầu m  vô  Mục  TCGT , thơ  dễ thương tình cảm, mọi người rôm rả vui quá mà nhìn lại  trang cuối từ  2009 lận. Tại  chương trình  mad  hay tại  em..lại nhầm gì đó, phải hỏi  Đ ậu Đ ỏ thông thái thôi. HIHI !
Kỳ quá  ! 

Em Tuyết Lê Kỳ Quá ui,
Mục này đã được Giáng Hạ đóng cửa từ năm trước rồi. Lý do của sự ra đi của em GH thì em Kỳ Quá cứ thong thả đọc trang cuối sẽ hiểu nhé. Các chị em trong diễn đàn cũng rất tiếc vì sự hiểu lầm của em Giáng Hạ, nhưng mà làm sao bây giờ  Sad

TB: Chị Đ Đ chưa hiểu câu trên của em, không biết có phải do lỗi đánh máy thiếu chữ, hoặc ...dư chữ không

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #145 - 14. Jul 2010 , 19:49

Dau Do wrote on 14. Jul 2010 , 19:03:
Em Tuyết Lê Kỳ Quá ui,
Mục này đã được Giáng Hạ đóng cửa từ năm trước rồi. Lý do của sự ra đi của em GH thì em Kỳ Quá cứ thong thả đọc trang cuối sẽ hiểu nhé. Các chị em trong diễn đàn cũng rất tiếc vì sự hiểu lầm của em Giáng Hạ, nhưng mà làm sao bây giờ  Sad

TB: Chị Đ Đ chưa hiểu câu trên của em, không biết có phải do lỗi đánh máy thiếu chữ, hoặc ...dư chữ không

Grin Grin Grin

Chị ĐĐ thông cảm cho chị Bạch Lê chút nhen , chị Bạch Lê chưa quen lướt web , nên không sành lắm rồi đôi lúc chị ấy nhầm lẫn đó mà. Chị Bạch Lê sử dụng vi tính tốt mà không có lướt web nên chị có nhờ em chỉ dùm. Rất tiếc là em không có nhiều thời gian nên chưa chỉ rõ cho chị đường đi nước bước trong nhà LVD cũa chúng mình.... Grin Grin nên chị Bạch Lê đi lạc lung tung rồi rối ren nên tưởng máy bị gì hay chương trình có gì lộn xộn đó mà....hãy thông cảm cho chị Bạch Lê.... Grin Grin Grin
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

kyqua
Full Member

Sài Gòn
Reply #146 - 18. Jul 2010 , 01:18

ChíchChoè wrote on 14. Jul 2010 , 19:49:
Grin Grin Grin

Chị ĐĐ thông cảm cho chị Bạch Lê chút nhen , chị Bạch Lê chưa quen lướt web , nên không sành lắm rồi đôi lúc chị ấy nhầm lẫn đó mà. Chị Bạch Lê sử dụng vi tính tốt mà không có lướt web nên chị có nhờ em chỉ dùm. Rất tiếc là em không có nhiều thời gian nên chưa chỉ rõ cho chị đường đi nước bước trong nhà LVD cũa chúng mình.... Grin Grin nên chị Bạch Lê đi lạc lung tung rồi rối ren nên tưởng máy bị gì hay chương trình có gì lộn xộn đó mà....hãy thông cảm cho chị Bạch Lê.... Grin Grin Grin
Ủaaa !
Vậy mà K, tưởng là có v đề gì ở cái Máy nửa chứ ,Nhỏ Còe xúi dại  gặp gì  hiện lên.thích chị vô đai... . Tới giờ  K. còn  chưa đọc hết các mục nửa à , sao cứ  hay..bị lầm... hoài vậy ta  !
Chỏ  bửa nào rãnh về vườn nói  chiện nhe ,
Kỳ qu a !
Back to top

IP Logged

Eva
Senior Member

Reply #147 - 13. Aug 2010 , 18:11

kyqua wrote on 18. Jul 2010 , 01:18:
Ủaaa !
Vậy mà K, tưởng là có v đề gì ở cái Máy

nửa chứ ,Nhỏ Còe xúi dại  gặp gì  hilên.thích chị vô đai... . Tới giờ  K. còn  chưa đọc hết các mục nửa à , sao cứ  hay..bị lầm... hoài vậy ta  !
Chỏ  bửa nào rãnh về vườn nói  chiện nhe ,
Kỳ qu a !

KQ hả?
Cỏ nè, thấy cái vụ án đi lung tung sao chị nhớ chị quá, cũng lạc đường như cưng vậy, kệ đi, có  lạc mới có mò, có mò mới có ra, có ra mới có kinh nghệm nhiều, lần sau đi khỏi lạc. Em vui và khoẻ hôn? Nhớ chi hông vậy ta?
Back to top

IP Logged

kyqua
Full Member

Sài Gòn
Reply #148 - 14. Aug 2010 , 08:10

Eva wrote on 13. Aug 2010 , 18:11:
KQ hả?
Cỏ nè, thấy cái vụ án đi lung tung sao chị nhớ chị quá, cũng lạc đường như cưng vậy, kệ đi, có  lạc mới có mò, có mò mới có ra, có ra mới có kinh nghệm nhiều, lần sau đi khỏi lạc. Em vui và khoẻ hôn? Nhớ chi hông vậy ta?

Heh !
Hẹn gặp lại nhau  mà chưa biết ở đâu , ai có ngờ  tới nay chưa kịp về vườn đã nghe tiếng chị Cỏ  lỏm bỏm ở cùng  1 chỗ ..  y hệt E của chị bửa trước . Thôi về VT lẹ  đi  chị ơi , ở đây lâu hổng nên  !  À , Cỏ còn phải hỏi , K chứ phải *ai* đâu mà hông nhớ chị CỎ xanh tươi... Kyqu
Back to top

IP Logged

chuonchuon
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #149 - 11. Sep 2010 , 17:27

Uý !!
GIÁNG HẠ.. hạ giáng về LVD lúc nào vậy?
Lâu quá không gặp , khoẻ không ?
Nhược Thu bên Phố Rùm nè...
Chúc vui khoẻ ha..