Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cho Một Ngày Trở Lại  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 36 37 38 39 40 ... 89
Send Topic In ra
Cho Một Ngày Trở Lại (Read 78065 times)
ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Re: Cho Một Ngày Trở Lại
Reply #555 - 10. Apr 2011 , 21:37

Vu Ngoc Mai wrote on 10. Apr 2011 , 21:29:
Choè thương,
Bao giờ cái duyên nó tới thì không tính cũng vẫn được như thường.  Thôi, mình cứ cho là như thế đi em nhé, kẻo cô hứa mà không làm được thì cô hổng có yên lòng đâu.  Cô thấy Huệ Chi đã xin giấy đi dự Đại Hội rồi mà, mai mốt là gặp rồi choè ơi, thấy cô nói đúng chưa nào?
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Mai thương ,

EM và HC cũng xin giấy mời tham dự ĐH tháng 8 rồi , nhưng mưu sự tại nhân mà thành sự tại thiên , nên tụi em cũng chưa chắc sẽ có mặt được CÔ ạh. Dù sao thì em và HC cũng hy vọng sẽ sắp xếp ổn thoả để có mặt ở đó và được gặp lại Cô cùng đầy đủ các chị và các bạn.

Cô ơi , ngày mai là đám giổ Vua Hùng đó Cô , em được nghỉ ở nhà 1 ngày thật là khoẻ. Thế có ai mời Cô đi dự đám giỗ chưa ạh  Cheesy Grin

hihi...hôm nay vô công ty em ai cũng mời nhau , ngày mai đi đám giổ , vui ghê đi....Cô ạh  Cheesy Grin

Chúc Cô có 1 đêm cuối tuần thật mát mẻ và ngủ ngon

Thương Cô ,

Em Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #556 - 10. Apr 2011 , 21:46

tuy-van wrote on 09. Apr 2011 , 11:20:
Cô thương ,
Mèn ơi , sao các bn bà nội giống nhau quá , em và các bạn em cũng y chang như cô. Đi thăm các cháu là mang đủ thứ ( như đi dọn nhà , tay xách nách mang...hi.hi.)
Cho dù vào đây hay không ( nếu comp bị nhõng nhẽo , hay tuần sau em đi 1 công 2 chuyện khoãng 2 tuần...) nhưng lúc nào em cùng  nhớ , và hy vọng đại gd LVD chúng ta luôn an bình và mọi sự như ý nha cô.
Cho em gởi 2 cái mi mi cho 2 chị em cọp con. Cám ơn cô nhiều ạ . Smiley Smiley
Em TV

TV thương,
TV lại sắp đi đâu mà cứ nói úp mở khó hiểu như thế?  Số em cũng sướng thật đó, chắc là đẻ bọc điều nên cứ được đi chơi xa hoài.
Đêm qua 2 người bạn và cô đi nghe nhạc thính phòng do nhóm Tăng thân Xóm Dừa tổ chức để lấy tiền giúp bé nghèo ở VN đi học.  Có gặp cô Thu cũng đi mí ông xã và ba bà bạn nữa em à. 
Mấy người ca sĩ hát hay lắm, nên cô ngồi nghe mà quên cả...buồn ngủ, dù đêm văn nghệ kéo dài đến tận 11 giờ khuya mới hết.  Thôi lâu lâu cũng phải chịu khó lái xe xa một tí, kể cũng bõ công em nhỉ.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #557 - 10. Apr 2011 , 22:31

Vu Ngoc Mai wrote on 09. Apr 2011 , 11:34:
HMN thương,
Ừ có thế chứ, chăm vào nói chuyện thì cô vui lắm rồi. Uổng quá, phải em còn giữ được bài thơ của con trai em thì bi giờ mình lại có thêm bài làm đề tài dịch cho mục Tâm Tình Bà Cháu rồi. 
Cô thấy mấy ông bà nội ngoại bên này ai cũng nói là bây giờ họ yêu cháu rất nhiều (có thể hơn cả con, có người nói thế) vì ngày xưa còn phải bận lo nuôi dạy, nay thì đã có bố mẹ nó take care, mình không bị ràng buộc bởi nhiều trách nhiệm nên cứ thoải mái mà cưng chiều đó HMN ơi.  Cho nên yêu chiều quá cỡ thợ mộc là có đúng rồi.
Ngày xưa vì thương các em mà cô đã từng binh vực học sinh bị xử phạt quá đáng, chẳng qua tính cô vốn chỉ sợ sự thật và lẽ phải mà thôi em ạ.
Cô Ngọc Mai

Cô ơi, cuối tuần Cô đi nghe nhạc gặp Cô Thu và Thày Đạt vui nhỉ?  Ở Cali có cộng đồng VN lớn, nên lúc nào cũng có nhiều mục vui cuối tuần nhỉ thưa Cô?
Nhất là em nhớ Cô nói Cô rất thích âm nhạc nữa.  Lúc mới vào D/Đ em nhớ em có đọc cái mục Cô đi học hát đó.  Mà lúc đó chân ươt chân ráo mới vào D/Đ em  nhát quá, đâu dám vào chào Cô, cứ trốn mãi trong Vườn Trúc mà chơi với Choè. Mãi lâu sau mới dám mon men vào nhà mà thưa Cô.  Bây giờ được gặp Cô, mà còn được Cô bảo em phải chăm vào nữa thì em chắc.... tha hồ.. nghe Cô, cho Cô vui Smiley
Hồi cuối tuần này, em và nhỏ bạn cũng mon men lái xe đi 2 tiếng rưỡi để nghe Elton John hát, hay quá Cô ạ.  Lâu lâu được nghe nhạc "sống" thật thích.  Bây giờ chỉ đợi có diễm phúc nghe Cô Ngọc Mai hát mà thôi đó.
Chúc Cô một tuần đầy niềm vui.
Em HMN
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #558 - 10. Apr 2011 , 22:37

ChíchChoè wrote on 09. Apr 2011 , 21:17:
Thưa Cô Mai thương kính ,

Em rất mừng vui , khi mang đúng loại bánh mà Cô thích vào mời Cô , em sẽ nhớ ý thích này của Cô cho đến ngày được tái ngộ cùng Cô.
Thưa Cô ,
Nếu Cô chưa có bạn đồng hành thì Cô hỏi Nâu xem , bao giờ Nâu về rồi Cô đồng hành với Nâu thì hay quá. Vì Cô sẽ gặp lại nhóm LVD_77 là đám học trò rất thương nhớ và mong đợi Cô và Nâu đó Cô ạh , nhất là Huệ Chi và Ngọc Hoa. Tuy tụi em chưa thành công như các chị bên đó , nhưng cũng sẽ đủ năng lực để làm vui lòng Cô trong ngày trở về.
Thương chúc Cô luôn khỏe và có những ngày cuối tuần thật vui với đàn cháu Nội cưng.

Thương kính Cô ,

Em Choè

Thưa Cô,
Cô mà về VN thì có cả LVD bên đó đón chờ, và Choè thì chắc chắn sẽ có nhiều tiết mục đặc sắc dành riêng cho Cô đó.  Nếu được đi với Cô về VN thì còn gì bằng, nhưng thưa Cô, chắc là em chưa tính tới chuyện về VN lúc này được thưa Cô.  Em còn hơi nặng gánh gia đình, khi nào út của em ra trung học thì em mới thong thả đi đây đi dó được đó Cô ơi.  Hai năm nữa thì Út mới xong high school.  Em cũng mong về gặp lại bè bạn lắm, nhưng cũng phải đành đợi mà thôi.  Cô có về VN lần nào chưa ạ?
Em HMN
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #559 - 11. Apr 2011 , 09:16

Phuong_Tran wrote on 08. Apr 2011 , 04:46:
Thưa Cô Vân , Cô Thu , Cô Mai và Thày Đường

Hôm nay nhà LVD có tin buồn ạ đó là Cô Nguyễn Thị Tuyết , giáo sư dạy môn Vạn vật đã ra đi ngày 31/03/2011 tại Mỹ , em xin gửi link để Thày Cô đến chia buồn :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1122315522/454#454

bus

PTr

PHÂN ƯU

Nhận được tin buồn

Giáo Sư Vạn vật của trường Nữ Trung Học Lê Văn Duyệt

Giáo Sư NGUYỄN THỊ TUYẾT

Đã vĩnh viễn ra đi ngày 31 tháng 3 năm 2011

Toàn thể Giáo Sư và cựu nữ sinh Lê Văn Duyệt vô cùng thương tiếc
Và xin thành kính phân ưu cùng Thầy Ân và tang quyến

Toàn thể Gia đình Lê Văn Duyệt nguyện cầu hương linh
Giáo Sư Nguyễn Thị Tuyết sớm Siêu Thăng Tịnh Độ.

TMBCH

Hoàng Nga
          Hội trưởng
          Vũ Đan
          Phó Hội Trưởng
Back to top
« Last Edit: 11. Apr 2011 , 09:30 by Hoang Nga »  

...

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #560 - 11. Apr 2011 , 14:10

Hoạ Mi Nâu wrote on 10. Apr 2011 , 22:37:
Thưa Cô,
Cô mà về VN thì có cả LVD bên đó đón chờ, và Choè thì chắc chắn sẽ có nhiều tiết mục đặc sắc dành riêng cho Cô đó.  Nếu được đi với Cô về VN thì còn gì bằng, nhưng thưa Cô, chắc là em chưa tính tới chuyện về VN lúc này được thưa Cô.  Em còn hơi nặng gánh gia đình, khi nào út của em ra trung học thì em mới thong thả đi đây đi dó được đó Cô ơi.  Hai năm nữa thì Út mới xong high school.  Em cũng mong về gặp lại bè bạn lắm, nhưng cũng phải đành đợi mà thôi.  Cô có về VN lần nào chưa ạ?
Em HMN

HMN thương,
Cô có về một lần năm 1996, vui lắm vì gặp được nhiều LVD, và ngày nào cũng nườm nượp những người, điện thoại liên miên và ăn uống lu bù, khi về lại thêm bụ sữa và...mạnh khoẻ ra vì về VN mà vẫn ăn uống kỹ lưỡng, hổng thèm bất cứ món nào không lành mạnh cả!  Có lẽ cũng vì già rồi, đã nếm đủ mùi đời, nên mới tự kiêng khem được như thế.
Cô biết rằng về thì sẽ được cưng lắm chứ, nhưng thôi để tiếp tục chờ thời và đợi người "dắt" về nghe.  Còn nghe nói vụ phải đổi tiền đô ra VND, chưa biết ra sao nữa.  Lúc này nhiều hoả mù lắm HMN ơi...
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #561 - 11. Apr 2011 , 23:54

Kính chúc cô Mai luôn vui vẻ,mạnh khoẻ.Em biếu cô hoa lan "Princess Dianna"

...
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #562 - 12. Apr 2011 , 06:35

Vu Ngoc Mai wrote on 10. Apr 2011 , 21:46:
TV thương,
TV lại sắp đi đâu mà cứ nói úp mở khó hiểu như thế?  Số em cũng sướng thật đó, chắc là đẻ bọc điều nên cứ được đi chơi xa hoài.
Đêm qua 2 người bạn và cô đi nghe nhạc thính phòng do nhóm Tăng thân Xóm Dừa tổ chức để lấy tiền giúp bé nghèo ở VN đi học.  Có gặp cô Thu cũng đi mí ông xã và ba bà bạn nữa em à. 
Mấy người ca sĩ hát hay lắm, nên cô ngồi nghe mà quên cả...buồn ngủ, dù đêm văn nghệ kéo dài đến tận 11 giờ khuya mới hết.  Thôi lâu lâu cũng phải chịu khó lái xe xa một tí, kể cũng bõ công em nhỉ.
Cô Ngọc Mai

Lau roi do, em khong co dip gap co. May lan vao day doc len thu co goi cho may ban ma chi dung xa xa ma thoi, vi chung quanh co nhieu ngươi nhong nheo lam roi.... Em mong co luôn luôn dươc manh khoe, binh an, de co the nau that nhieu soup cho cop con an, va con day du suc khoe de lai xe dao choi khap noi co a.
Back to top
« Last Edit: 12. Apr 2011 , 06:35 by Hoa Hạ »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #563 - 12. Apr 2011 , 08:44

ngo_thi_van wrote on 12. Apr 2011 , 08:30:
Em Thu CA oi,
Co cam on em rat nhieu da tang Co nhung doa hoa lan qua dep nay , co phai em trong khong?
Hinh di choi ve dau sao chua post len cho roi?
Co Van

Thưa Cô Mai

Tí mời  Cô đi xem hình chị Thu Ca  và chị Cần đi du lịch ạ :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1302487407/11#pagetop

bus

Cô ơi , mấy ngày nay Cô và Tí không có nói chiện  nhưng Tí có đọc ké bài của Cô và các chị em nói chiện thấy vui lắm ạ

Chúc Cô vui

Tí cưng của Cô

Back to top
« Last Edit: 12. Apr 2011 , 09:02 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #564 - 12. Apr 2011 , 21:27

Phuong_Tran wrote on 12. Apr 2011 , 08:44:
Thưa Cô Mai

Tí mời  Cô đi xem hình chị Thu Ca  và chị Cần đi du lịch ạ :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1302487407/11#pagetop

bus

Cô ơi , mấy ngày nay Cô và Tí không có nói chiện  nhưng Tí có đọc ké bài của Cô và các chị em nói chiện thấy vui lắm ạ

Chúc Cô vui

Tí cưng của Cô

Thưa Cô Ngọc Mai cho em chọc Diều một tí nghe, lâu quá hổng "thấy" Diều nói nhớ em Nâu chi hết Grin

Tí cưng của Cô Mai mấy ngày nay bận lắm hay sao? Tí cưng không vào để Cô trông Cô đợi, coi chừng Cô hết...cưng... Tí ơi.
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #565 - 12. Apr 2011 , 21:39

Vu Ngoc Mai wrote on 11. Apr 2011 , 14:10:
HMN thương,
Cô có về một lần năm 1996, vui lắm vì gặp được nhiều LVD, và ngày nào cũng nườm nượp những người, điện thoại liên miên và ăn uống lu bù, khi về lại thêm bụ sữa và...mạnh khoẻ ra vì về VN mà vẫn ăn uống kỹ lưỡng, hổng thèm bất cứ món nào không lành mạnh cả!  Có lẽ cũng vì già rồi, đã nếm đủ mùi đời, nên mới tự kiêng khem được như thế.
Cô biết rằng về thì sẽ được cưng lắm chứ, nhưng thôi để tiếp tục chờ thời và đợi người "dắt" về nghe.  Còn nghe nói vụ phải đổi tiền đô ra VND, chưa biết ra sao nữa.  Lúc này nhiều hoả mù lắm HMN ơi...
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô,
Hôm qua em...cúp cua.... không đi học.  Hôm nay tuy vào  hơi trễ, nhưng phải chạy vào nhà Cô vài phút thăm Cô đây. Em có về VN năm 2005, dắt cả 2 con trai về luôn đó thưa Cô.  Nhưng lúc đó vì chưa biết D/Đ LVD nên không tìm được ai cả.  Em nhờ ông anh họ chở đi lòng vòng chỗ cũ tìm nhỏ bạn thân mà không ra, có đi ngang trường mà lòng ngậm ngùi.  Đến khi về đến nhà cũ thì không còn nhận ra nhà của mình nữa.  Cội mai già đã bị đốn, hàng rào bông giấy đã không còn, và sân cũ thì mọc thêm hai nhà tôn .....
Phải chi lúc đó em về mà có Choè và Tí cưng của Cô và mấy chị LVD của D/Đ thì vui biết mấy thưa Cô. Thế nào thì Cô và Em cũng có duyên gặp LVD V/N mà Cô nhỉ? Em cũng đang...chờ thời... như Cô đây.   Smiley
Em HMN
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #566 - 13. Apr 2011 , 13:01

Thu Ca wrote on 11. Apr 2011 , 23:54:
Kính chúc cô Mai luôn vui vẻ,mạnh khoẻ.Em biếu cô hoa lan "Princess Dianna"

...

Thu Ca ơi,
Cám ơn người tặng hoa.  Cô cũng mới đi xem hình hoa anh đào và ngũ long công chúa về, thấy đẹp ghê nơi.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #567 - 13. Apr 2011 , 13:10

Hoa Hạ wrote on 12. Apr 2011 , 06:35:
Lau roi do, em khong co dip gap co. May lan vao day doc len thu co goi cho may ban ma chi dung xa xa ma thoi, vi chung quanh co nhieu ngươi nhong nheo lam roi.... Em mong co luôn luôn dươc manh khoe, binh an, de co the nau that nhieu soup cho cop con an, va con day du suc khoe de lai xe dao choi khap noi co a.

Hoa Hạ thương,
Vào coi lén và đứng xa xa cũng có cái dễ thương của nó, cô cũng thấy ấm lòng Hoa Hạ ạ.  Cuối tuần này cô không phải nấu soup vì cọp con được ăn giỗ ông nội của nó rồi, tha hồ có nhiều bánh trái, giò chả cho con bé.  Nó thích ăn chả chiên lắm đó Hoa Hạ ơi. Sau này chắc khó mà ăn chay được em nhỉ.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #568 - 13. Apr 2011 , 20:09

Vu Ngoc Mai wrote on 13. Apr 2011 , 13:10:
Hoa Hạ thương,
Vào coi lén và đứng xa xa cũng có cái dễ thương của nó, cô cũng thấy ấm lòng Hoa Hạ ạ.  Cuối tuần này cô không phải nấu soup vì cọp con được ăn giỗ ông nội của nó rồi, tha hồ có nhiều bánh trái, giò chả cho con bé.  Nó thích ăn chả chiên lắm đó Hoa Hạ ơi. Sau này chắc khó mà ăn chay được em nhỉ.
Cô Ngọc Mai    

Co thương, nhu the la co chon ngay lam gio cho thay la ngay mat nươc hay do dung la ngay thay mat thua co. Ba cua em cung khan goi len dương vao ngay mong 5 thang 6 cua nam 1975 thi phai. Noi tap trung la trương hoc Donbosco o trong Go Vap va cung dươc lenh chi mang theo lương thuc va quan ao cho 1 thang thoi, cung may sau...... 10 nam thi ba em dươc tra ve, sau khi qua biet bao nhieu trai tu Hoang Lien Son, Ha Son Binh va trai cuôi cung trong mien nam em quen ten roi, dươc goi la trai Z30A thi phai. Cho em cung thap nen hương cho thay vao cuôi tuan nay co nhe. Nhung co lam gio thay vao ngay thu bay hay chua nhat thưa co????
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #569 - 14. Apr 2011 , 07:46

Vu Ngoc Mai wrote on 10. Apr 2011 , 21:46:
TV thương,
Cô Ngọc Mai

Cô MAI thương ,
Em hông biết ai đè hột điều ?   đi chơi còn nhiều hơn em. vì em 1 năm có 1 lần thôi.
CÔ gặp thầy Đạt và cô Thu vui quá. Mỗi khi mình làm việc gì tốt' cho người khác , thì cho dù đường xa , hay mất' nhiều thời gian , vẫn thấy hạnh phúc hơn , đó cô.
Em đang ở vùng " cow boy texas " , nay mai em về , co6 thấy có học sinh nào mặt...ngầu cow girl , thì đừng  ngạc nhiên nha cô...hi.hi.
Cho dù em  hông vào đây mọi ngày ,  nhưng  em lúc nào cùng nhớ các thầy cô và cả nhà. Mong cô vui và an lành.
em Tv
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Pages: 1 ... 36 37 38 39 40 ... 89
Send Topic In ra