Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cho Một Ngày Trở Lại  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 40 41 42 43 44 ... 89
Send Topic In ra
Cho Một Ngày Trở Lại (Read 77857 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Cho Một Ngày Trở Lại
Reply #615 - 20. Apr 2011 , 23:17

Vu Ngoc Mai wrote on 20. Apr 2011 , 20:09:
HMN thương,
Ăn uống giản tiện vừa đỡ phải nấu, vừa khoẻ mạnh em ơi.  Nhờ vậy khi nào được ăn ngon thì mới biết là tuyệt vời chớ.
Còn đến cọp con thì nó cứ bắt bế triền miên khói lửa, bố mẹ nó còn ra rìa nên cô không thể làm gì được huống chi là nấu ăn.  Tức cười lắm em ơi, và nói nhỏ em nghe thôi, nhiều khi đi vào "phòng nghỉ" cũng phải để nó trên đùi nó mới ngồi yên cho, nếu không thì lại ré lên khóc, làm bà nội lại quýnh quáng cả lên.
Vui chưa nào cô bé?
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Mai ,

Cho em cười ké với Nâu với Cô ơi ... ha ha  Cheesy Grin Grin

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #616 - 20. Apr 2011 , 23:32

Thưa Thày Cô và cả nhà LVD ,

Phượng Trần mời Thày Cô và cả nhà lên xe đi xem hình chị Kiều Nguyễn và Timo đến cúng thất Cô Nguyễn Thị Tuyết và viếng thăm anh Đỗ Hữu Tài vào ngày 20/04/2011

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1303356195/6#6

bus bus

PTr
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #617 - 21. Apr 2011 , 20:14

Cô Ngọc Mai thương,

Rồi cuối tuần cũng đã đến cho Cô nhiều mục vui hơn. Chắc giờ này Cô đang phom phom trên đường đi thăm Tiểu Hổ chăng?  Cọp chắc cũng đang trông ngóng BN để được cưng.  Em chúc Cô cuối tuần vui bên gia đình và sung sướng mà cưng Cọp.
Em HMN
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #618 - 21. Apr 2011 , 20:16

Phuong_Tran wrote on 20. Apr 2011 , 23:17:
Thưa Cô Mai ,

Cho em cười ké với Nâu với Cô ơi ... ha ha  Cheesy Grin Grin

Hihi, Tí cười ké cũng vui hí?  Có ai nghe Cô kể Cô đi "nhà nghỉ" với Cọp trên đùi mà không cười?  Smiley
Chúc Tí cuối tuần vui nha
Nâu
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #619 - 21. Apr 2011 , 20:26

ChíchChoè wrote on 20. Apr 2011 , 21:31:
Thưa Cô ,

Em cũng mong có ngày được gặp lại Cô. Em nghĩ sẽ không xa nữa phải không Cô? Biết Cô thích hoa , em sẽ vào chưng ở nhà Cô mỗi ngày một bình nhé. Hôm nay là bình hoa em chụp được hôm chủ nhật vừa qua , lúc đi dự đám cưới con gái của người bạn . Mời Cô thưởng thức

...

Chúc Cô vui

Thương Cô ,

Em Choè

Choè thương,
Bình hoa này trông thanh nhã lịc sự quá em nhỉ.  Cô NM của em thích là cái chắc rồi.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #620 - 21. Apr 2011 , 20:34

Hoạ Mi Nâu wrote on 20. Apr 2011 , 22:41:
Cô ơi, ngày nào em thấy Cô viết là em vui quá đi chứ thưa Cô.  Em đọc những lời Cô viết mà ngồi cười một mình đây.  Ai đời BN vào "phòng nghỉ" mà cũng phải bế Cọp! Như thế là Cọp mê bà quá chừng luôn, không sao rời xa BN, dù là chỉ mấy phút để bà "nghỉ" Smiley
Hồi xưa mỗi lần đọc những bài văn về bà cháu em tủi thân lắm, vì em chỉ có bà ngoại mà bà không ở gần để cho cháu nhõng nhẽo nũng nịu. Như thế thì Cọp của Cô thật là có phước đó Cô ơi, có BN ở gần để cưng chìu.... quýnh quáng. Cô ơi, cứ bế cháu, khỏi nấu ăn thì lại càng sướng hơn nữa phải không thưa Cô? Để mẹ Cọp nấu hầu cả bà lẫn cháu ạ Smiley
Em HMN

HMN thương,
Đúng rồi mẹ của cọp còn trẻ nên nấu ăn vừa ngon, vừa nhanh .  Còn cô thì vì quan niệm nấu ăn cũng là nghệ thuật nên cứ từ từ chậm rãi đến làm cho người ta phải sốt ruột lên ấy em ơi!
Em còn có bà chớ cô không có được cả hai bên ông bà nội ngoại vì là con út đó em.  Thiệt thòi lắm và tủi thân lắm.
Cô cũng đang mong đến cuối tuần đây, nhưng Easter thì phải đi nhà thờ cầu nguyện đã chứ em .
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #621 - 21. Apr 2011 , 20:43

Kính thưa Cô

Cuối tuần này là Lể Easter... Cô có dẫn cọp Con đi nhặt kẹo không thưa Cô ...Em nhớ ngày xưa khi con em còn nhỏ ... Em hay mua mấy Easter basket cho con em ... .Em chúc cô vui nhiều bên Cọp Con vào ngày lễ Easter.

Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #622 - 21. Apr 2011 , 21:27

Tuyet Lan wrote on 21. Apr 2011 , 20:43:
Kính thưa Cô

Cuối tuần này là Lể Easter... Cô có dẫn cọp Con đi nhặt kẹo không thưa Cô ...Em nhớ ngày xưa khi con em còn nhỏ ... Em hay mua mấy Easter basket cho con em ... .Em chúc cô vui nhiều bên Cọp Con vào ngày lễ Easter.

Tuyết Lan thương,
Cô cám ơn em đã nhắc vụ nhặt kẹo, chắc thể nào mẹ của nó cũng nhớ.  Con cọp con ăn được đủ thứ, nên đi rất vững chớ không kén ăn như những đứa con "muốn ngăn nào được ngăn nấy."  Nhờ vậy mà bố mẹ nó mới dám "cảm tử" nghĩ đến đứa thứ 3, vì vẫn còn thèm con để "nối dõi tông đường" em ạ (cho đến giờ này cô vẫn chưa có một cháu nội trai nào cả nên cũng không biết nếu có thì mình có cưng hơn cháu nội gái không nữa?).
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #623 - 22. Apr 2011 , 00:13

Thưa Cô ,

Cuối tuần này là Lễ Easter , em xin mang vào nhà Cô ít hoa Easter để Cô chưng trên bàn chờ hoa nở từ từ nha Cô

...

Chúc Cô cuối tuần vui vẻ và hạnh phúc với các cháu cưng.

Thương kính ,

Em Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #624 - 22. Apr 2011 , 07:22

Thưa  Thày Cô và cả nhà LVD

Phượng Trần xin mời Thày Cô và cả nhà LVD click vào link để vào Quán Thời Gian nghe bài hát Qua Phố Mùa Xuân được anh Hà phổ nhạc từ thơ của anh Khiêu Long và Tiểu Vũ Vi , bài hát do Phượng Trần và anh Hà song ca

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1234263486/3302#3302

bus

PTr
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #625 - 22. Apr 2011 , 08:24

Phuong_Tran wrote on 22. Apr 2011 , 07:22:
Thưa  Thày Cô và cả nhà LVD

Phượng Trần xin mời Thày Cô và cả nhà LVD click vào link để vào Quán Thời Gian nghe bài hát Qua Phố Mùa Xuân được anh Hà phổ nhạc từ thơ của anh Khiêu Long và Tiểu Vũ Vi , bài hát do Phượng Trần và anh Hà song ca

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1234263486/3302#3302

bus

PTr

Cô đã nghe 2 lần rồi, Tí cưng của cô ca có hồn lắm.  Cứ tiếng tục nhé, có cô vỗ tay nè ...(xem thêm trong QTG).
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #626 - 22. Apr 2011 , 08:27

ChíchChoè wrote on 22. Apr 2011 , 00:13:
Thưa Cô ,

Cuối tuần này là Lễ Easter , em xin mang vào nhà Cô ít hoa Easter để Cô chưng trên bàn chờ hoa nở từ từ nha Cô

...

Chúc Cô cuối tuần vui vẻ và hạnh phúc với các cháu cưng.

Thương kính ,

Em Choè

Choè thương,
Mong hoa cứ nở rộ mà chớ có tàn quá nhanh...Cô chúc em một mùa Easter vui vẻ.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #627 - 22. Apr 2011 , 17:22

Vu Ngoc Mai wrote on 22. Apr 2011 , 08:24:
Cô đã nghe 2 lần rồi, Tí cưng của cô ca có hồn lắm.  Cứ tiếng tục nhé, có cô vỗ tay nè ...(xem thêm trong QTG).
Cô Ngọc Mai

...

Thưa Cô NGọc Mai thương ,

Tí cám ơn Cô luôn ủng hộ Tí , Tí thích hát lắm ( chắc giống Cô ? ) , khi Tí đọc bào " Tôi đi học hát " của Cô Tí thích quá hát càng ..hăng hơn  Grin Grin

Happy Easter !!!

Tí cưng của Cô
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #628 - 24. Apr 2011 , 10:22

Phuong_Tran wrote on 22. Apr 2011 , 17:22:
...

Thưa Cô NGọc Mai thương ,

Tí cám ơn Cô luôn ủng hộ Tí , Tí thích hát lắm ( chắc giống Cô ? ) , khi Tí đọc bào " Tôi đi học hát " của Cô Tí thích quá hát càng ..hăng hơn  Grin Grin

Happy Easter !!!

Tí cưng của Cô,
Tí cưng ơi, chúc em Phục sinh vui vẻ.  Đêm qua cô có đi dự Lễ Lửa Phục Sinh dài tới 2 tiếng rưỡi, lại kèm theo Lễ Rửa Tội rât long trọng cho 3 người tân tòng.   
Mong mọi sự an lành đến với cả nhà Lê Văn Duyệt.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #629 - 24. Apr 2011 , 19:33

Cô Ngọc Mai thương,
Em "quá giang" xe của Cô (hơi hơi sợ xẹp bánh xe  Smiley) qua nghe Tí cưng của Cô hát truyền cảm quá xá quà xa.  Chắc Cô lại càng cưng thêm, vì Tí thích hát giống Cô.  Em cũng thích hát, nhưng ông trời không cho có được làn hơi dài, nên chỉ dám hát trong...phòng tắm.... một mình vì sợ mấy ông con trai ở nhà cười đó Cô ơi.
Cuối tuần BN ẫm Cọp .... đã... tay chưa ạ?  Hy vọng Cô có một ngày Phục Sinh thật vui bên gia đình.
Em HMN
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 40 41 42 43 44 ... 89
Send Topic In ra