Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - TÔI ĐI HỌC HÁT  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 6 
Send Topic In ra
TÔI ĐI HỌC HÁT (Read 14032 times)
anh_thu_Tran
Gold Member

Re: Phương Tần thươnRe: TÔI ĐI HỌC HÁT
Reply #45 - 06. May 2009 , 22:55

BichDinh wrote on 06. May 2009 , 02:51:
Chị My ơi à  smflower  

Không phải mật ngữ gì đâu. Hôm đó mà có chị thì...chị biết liền à. Hôm đó bốn thầy trò đi viếng Đức Mẹ, có đi bên cạnh chị PT mới thấy thương chị lắm cơ. Cổ tay em bị đau lại, nên trong lòng định bụng sẽ viết một bài cho ngày Hội Hoa Đào mà chưa làm xong, hic hic.
Bên chị đã bớt lạnh chưa ạ? Em tặng hoa chị nè  tulipvang tulipdo tulipvang tulipdo

Bích Định ơi ,cầu trời cho em sớm het^' đau cổ tay để cả nhà còn được nghe em kể chuyện nữa chứ.Thấy mọi người cứ lâu lâu lại đưa ra một chút bí mật mà lại không bật mí ngay nên những kẻ không có mặt đang trông ngắn trông dài đấy.Ráng giữ cho cổ tay lúc nào cũng ấm và physiotherapy chắc giup đỡ được lắm đó.Hôm thứ sáu vừa rồi ,đi làm về chị phát hiện ra cổ tay phải đau quá ,nhìn lại mới thấy lưng bàn tay của chị bị nổi lên một cục to tướng ,sờ vào thì đau điếng.Sáng hôm sau vội đi physio ,anh chàng này dùng kim châm và ngải cứu đốt phần xưng ,sau đó dùng tay nắn bóp ,ngày hôm sau thì xẹp luôn và het^' đau.Cứ tưởng nếu không xẹp thì phải mổ đó chứ vì bị xưng khớp đó em à.Kể sơ cho em biết đấy
  Chờ mong bài của em nhièu lắm đấy nhé.Thấy hình PT và hai cô đi thắp nến chắc chỗ ấy phải linh thiêng lắm phải không?????
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #46 - 07. May 2009 , 05:05

BichDinh wrote on 06. May 2009 , 02:51:
Chị My ơi à  smflower  

Không phải mật ngữ gì đâu. Hôm đó mà có chị thì...chị biết liền à.

hihi, nhưng khg có My  thì em làm ơn kể My nghe đi.  moreflower2

Quote:
Hôm đó bốn thầy trò đi viếng Đức Mẹ, có đi bên cạnh chị PT mới thấy thương chị lắm cơ.

Tần làm sao thế ??? mà phải đi bên cạnh mới thấy thuơng hả em?
My khg đi bên cạnh cũng thấy thương mà  Cheesy

Quote:
Cổ tay em bị đau lại, nên trong lòng định bụng sẽ viết một bài cho ngày Hội Hoa Đào mà chưa làm xong, hic hic.
Bên chị đã bớt lạnh chưa ạ? Em tặng hoa chị nè  tulipvang tulipdo tulipvang tulipdo

Cổ tay em đau thế nào vậy? Tại lạnh hay tại làm sao?
Kinh nghiệm chị cho thấy hễ đau thì nhường nó đi, đừng cố nha em.
Bên chị hết lạnh rồi nhưng tự nhiên mấy hôm nay lại mưa gió ủ ệ.
Chị tặng em bình hoa chưng cho đẹp bữa ăn chiều với anh Nước Dừa nhé  roses45

Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #47 - 07. May 2009 , 08:53

Quote:
hihi, nhưng khg có My  thì em làm ơn kể My nghe đi.  moreflower2

Tần làm sao thế ??? mà phải đi bên cạnh mới thấy thuơng hả em?
My khg đi bên cạnh cũng thấy thương mà  Cheesy

Cổ tay em đau thế nào vậy? Tại lạnh hay tại làm sao?
Kinh nghiệm chị cho thấy hễ đau thì nhường nó đi, đừng cố nha em.
Bên chị hết lạnh rồi nhưng tự nhiên mấy hôm nay lại mưa gió ủ ệ.
Chị tặng em bình hoa chưng cho đẹp bữa ăn chiều với anh Nước Dừa nhé  roses45

Hí hí, chị ạ, kể cũng được, nhưng phải đi bên cạnh mới cảm nhận được như thế nào cơ.   Smiley   Cổ tay em bị đau vì xài nhiều quá. Việc làm bận nên em cứ ráng cho xong, lúc đau quá mới để ý đến, nhưng việc thì cũng vẫn còn nhiều. Sad Về nhà em phải dùng tay trái để thổi cơm, thức ăn văng ra ngoài, trông như em làm bếp thật đoảng chị ạ.  Sad Sáng nay anh nước dừa làm bánh mì lòng trắng trứng cho em ăn. Em mới cười toe đó chứ.  Cheesy  Hai tuần nay mưa hoài, em cũng chưa đi được bưu điện để gưi tập thơ anh Đỗ Hữu Tài gửi biếu các Cô và chị Túy Vân. Lại hẹn ngày mai vậy. Cài hoa cho chị nè.  hoa_tim1
Đậu trắng
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Re: TÔI ĐI HỌC HÁT
Reply #48 - 07. May 2009 , 12:45

Bích Địng thương,
Em tài quá, lại biết cô thích bánh dày chả lụa mà đãi nữa.  Còn mấy cái món Bắc kỳ ngày xưa như bánh tro, bánh đúc cô đều chịu cả, nhưng mà mấy lúc sau này bánh đúc nấu thiếu mùi vôi nên cũng bớt ngon đi.  Đó là cô nói lý thuyết thôi, mong rằng không bị Cô Vân hỏi cách làm, hì hì...
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #49 - 10. May 2009 , 10:11

...

Chúng em kính chúc Cô Ngọc Mai một ngày thật vui vẻ hạnh phúc ạ.
( Tụi em đã viêt bên muc Chúc Mừng nhưng sợ Cô khg đọc nên em  mang vào tận nhà Cô đây ạ   Cheesy)
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #50 - 10. May 2009 , 10:17

Vu Ngoc Mai wrote on 07. May 2009 , 12:45:
Bích Địng thương,
Em tài quá, lại biết cô thích bánh dày chả lụa mà đãi nữa.  Còn mấy cái món Bắc kỳ ngày xưa như bánh tro, bánh đúc cô đều chịu cả, nhưng mà mấy lúc sau này bánh đúc nấu thiếu mùi vôi nên cũng bớt ngon đi.  Đó là cô nói lý thuyết thôi, mong rằng không bị Cô Vân hỏi cách làm, hì hì...
Cô Ngọc Mai

Cô thương kính,  maivang_22

Hí hí còn phải rắc thêm hạt tiêu cho giống cô Thu nữa ạ. Hôm 4 thầy trò đi Lourdes, em còn nhớ Cô thích ăn bánh dầy giò lụa.  smflower
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #51 - 10. May 2009 , 10:26

BichDinh wrote on 07. May 2009 , 08:53:
Hí hí, chị ạ, kể cũng được, nhưng phải đi bên cạnh mới cảm nhận được như thế nào cơ.   Smiley   Cổ tay em bị đau vì xài nhiều quá. Việc làm bận nên em cứ ráng cho xong, lúc đau quá mới để ý đến, nhưng việc thì cũng vẫn còn nhiều. Sad Về nhà em phải dùng tay trái để thổi cơm, thức ăn văng ra ngoài, trông như em làm bếp thật đoảng chị ạ.  Sad Sáng nay anh nước dừa làm bánh mì lòng trắng trứng cho em ăn. Em mới cười toe đó chứ.  Cheesy  Hai tuần nay mưa hoài, em cũng chưa đi được bưu điện để gưi tập thơ anh Đỗ Hữu Tài gửi biếu các Cô và chị Túy Vân. Lại hẹn ngày mai vậy. Cài hoa cho chị nè.  hoa_tim1
Đậu trắng

hihi, cái chuyện làm đổ đánh vỡ thì không thể tránh khỏi vì mình khg quen làm tay trái[. My làm vỡ khg biết bao nhiêu thứ rồi.  Có nhiều hôm đã bận khg hết việc mà còn làm rơi, phải lau chùi thức ăn, mảnh vỡ,  tự nhiên My thấy mình như người vô dụng đến nỗi bật khóc huhu.  Nhưng cái khổ nhất cũng chưa phải là mất thì giờ lau chùi, mà coi chừng bị bỏng nữa đó nha em. 
Em bớt việv lại đi nha em.
Em thích cài hoa lên tóc hả, trong vườn này hoa nào có hương thơm nhỉ? Chỉ có hồng thôi phải không?  hongtim
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #52 - 10. May 2009 , 10:34

anh_thu_Tran wrote on 06. May 2009 , 22:55:
   Bích Định ơi ,cầu trời cho em sớm het^' đau cổ tay để cả nhà còn được nghe em kể chuyện nữa chứ.Thấy mọi người cứ lâu lâu lại đưa ra một chút bí mật mà lại không bật mí ngay nên những kẻ không có mặt đang trông ngắn trông dài đấy.Ráng giữ cho cổ tay lúc nào cũng ấm và physiotherapy chắc giup đỡ được lắm đó.Hôm thứ sáu vừa rồi ,đi làm về chị phát hiện ra cổ tay phải đau quá ,nhìn lại mới thấy lưng bàn tay của chị bị nổi lên một cục to tướng ,sờ vào thì đau điếng.Sáng hôm sau vội đi physio ,anh chàng này dùng kim châm và ngải cứu đốt phần xưng ,sau đó dùng tay nắn bóp ,ngày hôm sau thì xẹp luôn và het^' đau.Cứ tưởng nếu không xẹp thì phải mổ đó chứ vì bị xưng khớp đó em à.Kể sơ cho em biết đấy
 Chờ mong bài của em nhièu lắm đấy nhé.Thấy hình PT và hai cô đi thắp nến chắc chỗ ấy phải linh thiêng lắm phải không?????

Chị AT quý mến,  tulipdo

Chị làm em buồn cười quá. Nói lâu lâu lại đưa ra chút bí mật.  Cheesy Cái cổ tay nó không nghe lời em, cứ đau đi đau lại hoài.  Sad Chị đốt ngải à? Ừmmm có bị phỏng không chị? Em đã thấy một lần, cũng sờ sợ. Ở đây em không biết ai làm hết. Nếu có thì phải đi New York ở phố tầu cơ. Mỗi ngày em đều đeo brace cho đỡ đau. Ông bác sĩ bảo rằng nếu chích cortisone nữa, mai mốt cái tay coi như "hỏng" luôn, làm em sợ quá, đi về không chích nữa đó chứ.
Chị vui nha.
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #53 - 10. May 2009 , 13:08

BichDinh wrote on 07. May 2009 , 08:53:
Hí hí, chị ạ, kể cũng được, nhưng phải đi bên cạnh mới cảm nhận được như thế nào cơ.   Smiley   Cổ tay em bị đau vì xài nhiều quá. Việc làm bận nên em cứ ráng cho xong, lúc đau quá mới để ý đến, nhưng việc thì cũng vẫn còn nhiều. Sad Về nhà em phải dùng tay trái để thổi cơm, thức ăn văng ra ngoài, trông như em làm bếp thật đoảng chị ạ.  Sad Sáng nay anh nước dừa làm bánh mì lòng trắng trứng cho em ăn. Em mới cười toe đó chứ.  Cheesy  Hai tuần nay mưa hoài, em cũng chưa đi được bưu điện để gưi tập thơ anh Đỗ Hữu Tài gửi biếu các Cô và chị Túy Vân. Lại hẹn ngày mai vậy. Cài hoa cho chị nè.  hoa_tim1
Đậu trắng

KÍNH CHÚC CÔ MAI VÀ TẤT CẢ 1 MÙA LỂ MẸ THẬT HOÀN HẢO NHÉ.
2 BC ALEX DANG BAN NHẠC VA HOA TƯƠI ĐẸP NHẤT THẾ GIAN , CHO CẢ NHÀ CÙNG VUI.HI.HI.
hoa_vang1  maivang_22  maivang2  tulipvang  nong_hoi  band4  dancing  whistling  votay  roses45

BÍCH ĐỊNH ƠI,
TAY MẶT EM ĐAU, BÂY GIỜ LÂY QUA TAY TRÁI CỦA CHỊ RỒI...THÔI CHỊ EM MÌNH CÙNG CẢNH NGỘ , HIỂU NHAU NHIỀU HƠN...
  THÂN ÁI CHÚC GD EM VÀ TOÀN THỂ 1 NGÀY TUYỆT VỜI.
cake_UR1  Drinkinj  partyfrog  party4  moreflower2  thumbup
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #54 - 17. May 2009 , 07:02

Thưa Cô,

Em gỏ luôn cửa nhà này của Cô sau khi gỏ cửa Gọi Cô trở lại  Tongue  flower40 Thương chúc Cô một weekend vui vẻ...

...
Back to top
« Last Edit: 17. May 2009 , 07:03 by Phương Tần »  

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #55 - 18. May 2009 , 09:10

Phương Tần ơi,
Cô NM đây nè.  Số là hôm Thứ Bảy cô đi "trình diễn" ở Westminster xong ở lại đêm nhà con trai út để chơi với cháu nội nên chậm thư đó mà.  Tối Chủ Nhật lại đi ăn với Hội Hải quân nên về trễ, sáng nay mới vào thăm vườn nhà được.  May quá hoa cỏ vẫn tốt tươi nhờ có cô bé Dallas mang tới 2 loại đẹp đến tặng.
Bên ấy bây giờ khí hậu ra sao, em vẫn đi làm hay đang đi học vậy?  Bao giờ qua CA dự Đ H thì cô đưa người độc thân vui tính đi ăn món Bắc kỳ một bữa nhé. 
Thăm em vui mạnh luôn.
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #56 - 18. May 2009 , 12:35

Vu Ngoc Mai wrote on 18. May 2009 , 09:10:
Phương Tần ơi,
Cô NM đây nè.  Số là hôm Thứ Bảy cô đi "trình diễn" ở Westminster xong ở lại đêm nhà con trai út để chơi với cháu nội nên chậm thư đó mà.  Tối Chủ Nhật lại đi ăn với Hội Hải quân nên về trễ, sáng nay mới vào thăm vườn nhà được.  May quá hoa cỏ vẫn tốt tươi nhờ có cô bé Dallas mang tới 2 loại đẹp đến tặng.
Bên ấy bây giờ khí hậu ra sao, em vẫn đi làm hay đang đi học vậy?  Bao giờ qua CA dự Đ H thì cô đưa người độc thân vui tính đi ăn món Bắc kỳ một bữa nhé.  
Thăm em vui mạnh luôn.
Thương,
Cô Ngọc Mai

Cô ơi, cho người đ...thân vui tính đi ăn ké món Bắc Kỳ với 2 người độc thân vui tính có được không ạ  flower4u  ???
Back to top
« Last Edit: 18. May 2009 , 12:36 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #57 - 19. May 2009 , 07:35

Quân sư Đậu Đỏ thương ơi,
Dĩ nhiên là được rồi.  Em còn có thể cho Dạ Cưng tháp tùng nữa đó, vì độc thân hay không thì cũng cưng cả đó mà, chớ cô đâu có kỳ thị nhỉ?
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #58 - 19. May 2009 , 11:24

Vu Ngoc Mai wrote on 18. May 2009 , 09:10:
Phương Tần ơi,
....
 Bao giờ qua CA dự Đ H thì cô đưa người độc thân vui tính đi ăn món Bắc kỳ một bữa nhé.  
Thăm em vui mạnh luôn.
Thương,
Cô Ngọc Mai

Kính thưa Cô Ngọc Mai,

Hôm nọ Cô bảo Tần là những người độc thân phải siêng năng vun xới cho D/D thì em thấy em không nên lên tiếng, nhường cho bạn không sao.
Nhưng hôm nay đã đến sự thể là Cô mời người độc thân đi ăn thì em không thể nào nhường nhịn được nữa ạ.
Phảii chen ngay ra dơ tay lên cao kẻo Cô quên mất ạ  Tongue Cheesy
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #59 - 20. May 2009 , 03:57

Quote:
Kính thưa Cô Ngọc Mai,

Hôm nọ Cô bảo Tần là những người độc thân phải siêng năng vun xới cho D/D thì em thấy em không nên lên tiếng, nhường cho bạn không sao.
Nhưng hôm nay đã đến sự thể là Cô mời người độc thân đi ăn thì em không thể nào nhường nhịn được nữa ạ.
Phảii chen ngay ra dơ tay lên cao kẻo Cô quên mất ạ  Tongue Cheesy

bleedingheart1Chị My ơi à, đi ăn kem hở chị? Cho em theo luôn nha.

maivang_22Kính thưa cô Mai, em dơ tay để xin ăn kem nữa ạ. Tại lần trước hụt ăn cây kem $7.00.   Grin
Cô bận lắm ạ? Mong đến tháng 8 gặp lại Cô và tất cả.
Thương kính,
Em Bích Định
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5 6 
Send Topic In ra