Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - ĐÓN BÉ VÀO ĐỜI  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 6 ... 8
Send Topic In ra
ĐÓN BÉ VÀO ĐỜI (Read 14032 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: ĐÓN BÉ VÀO ĐỜI
Reply #45 - 19. May 2010 , 14:45

Em TUyet Lan oi ,
Nghe em ke chuyen xay ra cho em ma rung minh ! Nhu vay la em bi thuy trieu len thinh linh day phai khong?
Bay gio em biet boi nho O X la hay roi , Co thi van chua biet boi , vi chang ai day cho Co ca va kinh nghiem hai hung do van am anh Co mai , nen Co so nươc lam !
Co Van
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #46 - 19. May 2010 , 20:29

ngo_thi_van wrote on 19. May 2010 , 14:45:
Em TUyet Lan oi ,
Nghe em ke chuyen xay ra cho em ma rung minh ! Nhu vay la em bi thuy trieu len thinh linh day phai khong?
Bay gio em biet boi nho O X la hay roi , Co thi van chua biet boi , vi chang ai day cho Co ca va kinh nghiem hai hung do van am anh Co mai , nen Co so nươc lam !
Co Van

Vân ơi,
Sợ nược chi mà sợ dự rửa ?  Sợ thế thì chỉ còn có nước bơi trong cái ...bồn tắm thôi Mạ Vân ui!  Nhớ bỏ theo một con vịt nylon nho nhỏ để chơi tạt nước nghe.  Hích hích...
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #47 - 20. May 2010 , 20:45

Ngoc Mai oi ,
Ỷ thế la ngươi biet boi gioi roi che nhao ta do ha?
Dau sao khi doc buc thu nay ta cung cươi gan chet do , cam on da cho mot lieu thuoc bo free !
Van
Back to top

IP Logged

Thiên-Nga
Gold Member

Đặng-Mỹ

Reply #48 - 20. May 2010 , 22:52

Vu Ngoc Mai wrote on 19. May 2010 , 20:29:
Vân ơi,
Sợ nược chi mà sợ dự rửa ?  Sợ thế thì chỉ còn có nước bơi trong cái ...bồn tắm thôi Mạ Vân ui!  Nhớ bỏ theo một con vịt nylon nho nhỏ để chơi tạt nước nghe.  Hích hích...
Ngọc Mai

Kính thưa Cô Vân,

Cô Mai trêu Cô quá, nhưng xin Cô cứ bình tĩnh.... cười hích hích theo Cô Mai ạ  Smiley
Đường đường là Thiên Nga như em mà cũng còn bị.... tặng cho cái phao con vịt, và cả con vịt nhựa bé xiu nữa đây ạ.

...
Back to top
« Last Edit: 20. May 2010 , 22:59 by Thiên-Nga »  

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #49 - 21. May 2010 , 06:56

ngo_thi_van wrote on 20. May 2010 , 20:45:
Ngoc Mai oi ,
Ỷ thế la ngươi biet boi gioi roi che nhao ta do ha?
Dau sao khi doc buc thu nay ta cung cươi gan chet do , cam on da cho mot lieu thuoc bo free !
Van 

Vân ơi,
Thì NM phải biết là Vân sẽ "cười gần chết" nên mới trêu chứ.  Nhưng mà Vân đã có cục cưng Thiên Nga binh vực rồi, thích nhé. 
Đùa vui tí ti thôi, thế hôm nay sẽ trổ tài món gì thì nhớ cho biết để học hỏi nhé.   Mỗi tuần nấu ăn cho con (những một ngày lận!), nghĩ đến việc thay đổi món cũng mệt lắm chứ bộ.
Chúc Vân luôn an vui.
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #50 - 21. May 2010 , 07:05

Thiên-Nga wrote on 20. May 2010 , 22:52:
Kính thưa Cô Vân,

Cô Mai trêu Cô quá, nhưng xin Cô cứ bình tĩnh.... cười hích hích theo Cô Mai ạ  Smiley
Đường đường là Thiên Nga như em mà cũng còn bị.... tặng cho cái phao con vịt, và cả con vịt nhựa bé xiu nữa đây ạ.

...

Thiên Nga ơi,
À ra em cũng có con vịt nylon, bây giờ cô Vân cũng có một con, cô trò hợp nhau quá nhỉ.
Cô thấy tên Thiên Nga rất đẹp nên em chớ có đổi dù có biết bơi hay không.  Em có thấy cái tiếng "ảo" bây giờ đang xuất hiện khắp nơi đó, nếu có ước mơ nào chưa thành tựu thì mình cứ sống ảo rồi tính sau nghe!
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #51 - 21. May 2010 , 08:01

Em Dang My oi ,
Co cam on em da benh Co. Bao gio ranh roi hai Co Tro minh dan vit nylon di choi o ho boi cho Co Ngoc Mai them nhe Grin  Grin
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #52 - 21. May 2010 , 08:06

Ngoc Mai oi ,
Hom nay khong phai phien minh nau an , nen khoi mat cong nan oc nghi mon.
Bay gio co " cam nang " cua Dau Do goi cho minh , bao gio bí thi chi vao do tim thoi. Mong la no van con nam o day chu no bien mat thi nguy qua !
Ngoc Mai co biet nhung mon gi dac biet cua ngươi Bac khong , bay cho ta di de ta bieu dien cho ong Khang lé mat luon ! Nhung nho la mon gi de lam , chu kho qua la " ngộ " dau hang luon do.
Van 
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #53 - 21. May 2010 , 22:57

ngo_thi_van wrote on 19. May 2010 , 14:45:
Em TUyet Lan oi ,
Co Van

Kính thưa Cô Vân
Dạ , lúc đó em sợ lắm Cô -Em còn uống 1 bụng nước nữa đó Cô.   Em không biết nữa . Chỉ biết mình đang đi ,nước chỉ đến đầu gối thôi Cô . OX em phải kiên nhẫn lắm.  Với lại lúc đó - con gái của em không chịu xuống nước nếu em không xuống nên em cố gắng học bơi đó . Em kính chúc Cô Thầy luôn vui
Em TL
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #54 - 22. May 2010 , 09:55

Vu Ngoc Mai wrote on 21. May 2010 , 07:05:
Thiên Nga ơi,
À ra em cũng có con vịt nylon, bây giờ cô Vân cũng có một con, cô trò hợp nhau quá nhỉ.
Cô thấy tên Thiên Nga rất đẹp nên em chớ có đổi dù có biết bơi hay không.  Em có thấy cái tiếng "ảo" bây giờ đang xuất hiện khắp nơi đó, nếu có ước mơ nào chưa thành tựu thì mình cứ sống ảo rồi tính sau nghe!
Cô Ngọc Mai

Kính thưa Cô Ngọc Mai,

Cô viết cho Cô Vân tếu quá Cô ơi  Grin
Cô bảo thì em nghe Cô, làm con thiên nga không biết bơi ạ  Smiley
Em không biết bơi nhưng biết bay đó thưa Cô   Smiley
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #55 - 22. May 2010 , 14:25

Đặng-Mỹ wrote on 22. May 2010 , 09:55:
Kính thưa Cô Ngọc Mai,

Cô viết cho Cô Vân tếu quá Cô ơi  Grin
Cô bảo thì em nghe Cô, làm con thiên nga không biết bơi ạ  Smiley
Em không biết bơi nhưng biết bay đó thưa Cô   Smiley

Em Đặng Mỹ thương,
Thiên Nga khéo dấu nghề nhé.  Bi giờ mới khai ra là biết bay, thế thì biết bơi chỉ là "chuyện nhò" mà thôi.  Bây giờ em là B2, vừa biết bơi, vừa biết bay mới thật tuyệt giỏi đó.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #56 - 22. May 2010 , 20:11

Em TUyet Lan oi ,
The dung la thuy trieu len roi ma em khong biet day. Thuy trieu len le lam do em , co nhieu ngươi ỷ y ma bi chet day.
Co nho hinh nhu co ai xem boi cho Co ma bao Co khong nen den gan nươc se bi chet troi , vi vay ma Co cung ngai di cruise day.
Em noi vi con gai em ma em phai thang su so hai , dung la tinh thương cua ngươi me that la bao la , co the hy sinh tat ca vi con.
Co Van
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #57 - 22. May 2010 , 20:14

Vu Ngoc Mai wrote on 22. May 2010 , 14:25:
Em Đặng Mỹ thương,
Thiên Nga khéo dấu nghề nhé.  Bi giờ mới khai ra là biết bay, thế thì biết bơi chỉ là "chuyện nhò" mà thôi.  Bây giờ em là B2, vừa biết bơi, vừa biết bay mới thật tuyệt giỏi đó.
Cô Ngọc Mai

Kính thưa Cô Ngọc Mai,

Em đoán có lẽ Cô nghĩ em có học lái máy bay ạ? 
Em hay bay trong mơ thôi Cô.   Smiley
Kiểu em bay không giống Superman, người vẫn đứng thẳng như khi đi, chỉ cần nhún chấn là nhấc người lên, lướt đi nhẹ tênh. Buồn cười lắm Cô ơi, nhiều hôm sáng dậy, em tưởng thật, thò chân xuống giường, cũng nhún chân lên....      Grin
Em biết Cô khích cho em học bơi mà em xin thua thôi     Embarrassed

Back to top
« Last Edit: 22. May 2010 , 20:45 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #58 - 22. May 2010 , 20:53

ngo_thi_van wrote on 21. May 2010 , 08:01:
Em Dang My oi ,
Co cam on em da benh Co. Bao gio ranh roi hai Co Tro minh dan vit nylon di choi o ho boi cho Co Ngoc Mai thèm nhé Grin  Grin
Co Van

Kính thưa Cô Vân,

Em mới phôn cho chị Oanh rồi Cô ạ. Chị Oanh nhắc đến  Cô Thu nữa.

Cô Mai chắc nhớ  trò tạt nước và con vịt nylon ngày bé nên mới nhắc đến. Cô Mai sẽ năn nỉ  Cô cho chơi chung đó ạ   Tongue

Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #59 - 23. May 2010 , 06:18

Thưa hai cô,
Chào cả nhà,
Đọc chuyện học bơi vui quá! Em xin góp phần.
Sau năm 75, như nhiều sinh viên khác, em phải "tình nguyện" đi lao động ở Bình long, Phước long (chiến khu D). Em một lần bị nước cuốn trôi và xém chết đuối khi lội  qua một con suối.
Về nhà, em ghi tên đi học bơi, lớp sáng từ 5- 6 giờ.
Dưới đây là chuyện có thật mà em đã kể lại hồi mới qua Mỹ, học lớp ESL.

NEVER BOUGHT, BUT STILL PAID.

I remember the first time I learned swimming.  I was so timid that I still couldn't swim after a month of practicing.  The more I was chicken-hearted, the more I choked on the pool water.
Then the fee for the next month was due.  I paid the cashier five dongs.  With the serious face, he looked straight into my eyes and said:"We charge you two more dongs. You drank two much of our water, so you must pay for it." !!!

Sự nghiệp học bơi của em kết thúc ít ngày sau đó vì mắt em bị một người quạt tay trúng, sưng húp, cả tháng sau mới lành.
Em biết thân em rồi, chả bao giờ dám mon men xuống nước. Có đi biển thì giả bộ chơi với đám con nít!
Đá thì có nổi bao giờ? Đá xuống hồ thì nước sẽ lên bờ, thể tích nước bằng với thể tích của đá chiếm chỗ. (em nhớ mang máng như vậy, phải hỏi cô Hoàng Oanh hay thầy Đồng mới được.)
Hơn nữa, em không muốn làm:"như viên đá trong lòng cát êm đại dương"! (bài đá xanh của Lê Uyên Phương).
Chúc các cô và cả nhà đều vui, khoẻ.
Back to top
« Last Edit: 23. May 2010 , 06:26 by NgocDoa »  

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5 6 ... 8
Send Topic In ra