Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Sinh Nhật Diễn Đàn LVD 28/8/2010 tại Vancouver  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 6 7 8 9 10 ... 13
Send Topic In ra
Sinh Nhật Diễn Đàn LVD 28/8/2010 tại Vancouver (Read 27398 times)
Dzitgo
Gold Member

Cạp cạp cạp

Re: Sinh Nhật Diễn Đàn LVD 28/8/2010 tại Vancouver
Reply #105 - 31. Aug 2010 , 00:23

ngo_thi_van wrote on 30. Aug 2010 , 20:52:
Em Chich Choe oi ,
Nghe em noi co thay hinh Co Mai va Thu cung cac em... , Co lat dat chay qua day tim chang thay dau ca vay?
Dang My oi ,
Co nghe noi Dai Hoi rat thanh cong , Co mung cho em va ban to chuc nhe.
Khi nao ranh thi dua hinh len , ai cung sot ruot muon xem hinh day em oi.
Co Van 

Thưa Cô,

Em mới vừa post vài tấm trong mục hình ảnh , kính mời Cô vào trang mục hình ảnh.

Back to top

...

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #106 - 31. Aug 2010 , 15:41

Dzitgo wrote on 31. Aug 2010 , 00:19:
Dzịt xin mời anh và cả nhà qua mục hình ảnh xem , Dzịt cũng đang chờ các bạn gởi hình ảnh đến và post vào d/d.

Sau vài ngày nữa,  Dzịt tin rằng anh sẽ được xem hình đến mệt nghỉ  Cheesy, hiện giờ thì ngày họp bạn tại Van vẫn đang tiếp diển , nên Đặng Mỹ và ban tổ chức chưa kịp vào d/d tường thuật đó thôi . Chắc ban tổ chức đang thiếu nhân lực  Wink

Dzịt nhanh chân post vài tấm đây đó , và  để được ăn chén chè HK của anh đây hoahong.gif  , xin mời anh qua mục hình ảnh xem vậy

Cám ơn chị TM đã nhanh chóng tường thuật kết quả Đại Hội và đăng hình ảnh lên D Đ
Thật ra khi nghe tin bán vé không khả quan lắm, mọi người vẫn mong tin giờ chót thêm bàn ào ào như Đại Hội LVD năm ngoái, để bỏ công vất vả của Đặng Mỹ. Bây giờ cầu mong đã thành sự thật, những người không góp sức được để giúp Đặng Mỹ cũng thấy nhẹ lòng ...
flower40
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #107 - 01. Sep 2010 , 07:57

ngo_thi_van wrote on 30. Aug 2010 , 20:52:
Em Chich Choe oi ,
Nghe em noi co thay hinh Co Mai va Thu cung cac em... , Co lat dat chay qua day tim chang thay dau ca vay?

Dang My oi ,
Co nghe noi Dai Hoi rat thanh cong , Co mung cho em va ban to chuc nhe.
Khi nao ranh thi dua hinh len , ai cung sot ruot muon xem hinh day em oi.
Co Van 

Kính thưa Cô Vân,

Mấy ngày họp mặt vừa qua, ai cũng nghĩ đến Cô, thấy thiêu thiếu....
Hình ảnh rất nhiều, chắc rồi Cô và cả nhà sẽ từ từ xem đến vài tháng cơ ạ   Smiley
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #108 - 01. Sep 2010 , 08:41

Thưa cả nhà,

Tối qua My mới tẩn mẩn nhìn đến mấy bình hoa, ngạc nhiên thấy vẫn tươi đẹp nguyên vẹn. Nghĩ đến cả nhà, My chụp mang lên đây....
My vẫn đang bận nhều việc quá, xin cả nhà thông cam cho My viết chung cảm ơn các anh chị em khg tham dự được đã  cầu chúc, chia xẻ nỗi lo lắng... trước ngày họp mặt, và cùng mừng rỡ vỗ tay khi nhận được tin vui  Smiley

...

...
Back to top
« Last Edit: 01. Sep 2010 , 09:00 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #109 - 01. Sep 2010 , 09:50

Đặng-Mỹ wrote on 01. Sep 2010 , 08:41:
Thưa cả nhà,

Tối qua My mới tẩn mẩn nhìn đến mấy bình hoa, ngạc nhiên thấy vẫn tươi đẹp nguyên vẹn. Nghĩ đến cả nhà, My chụp mang lên đây....
My vẫn đang bận nhều việc quá, xin cả nhà thông cam cho My viết chung cảm ơn các anh chị em khg tham dự được đã  cầu chúc, chia xẻ nỗi lo lắng... trước ngày họp mặt, và cùng mừng rỡ vỗ tay khi nhận được tin vui  Smiley

...

...

Đặng Mỹ thương.

Chị về đến San Jose lúc 3:15'.
Người nhà đi đón bị kẹt xe mãi đến hơn 4:00 mới tới.
Về nhà, ông xã đã lo cơm nước cho mình đầy đủ.
Trong bụng khoái quá chời đi. Kể ra lâu lâu đi xa để cho chàng ở nhà tự lo cho biết cái sự cần thiết của bà xã nhỉ. Nhưng đi in ít thì được , đi hoài chắc người ta phải đi kiếm bà xã mới wúa.

Hôm qua, có lẽ trời cũng thông cảm với sự chia tay bùi ngùi của thầy trò chúng mình, nên mưa sụt sùi.
Chị cứ nghĩ chuyến về chắc máy bay bị nhồi dữ lắm, nhưng trái lại chuyến trở về êm ru, vì vậy không bị mệt chút nào.
Nhưng mấy đêm vì ham vui, thiếu ngủ, nên đêm qua ngủ như chết từ 9:00 tối đến mãi 8:30' có điện thoại mới lai tỉnh lại được.
Vừa ăn điểm tâm, vừa vào vườn nhà xem hình và viết cho em vài chữ.
Hôm nay em đã tỉnh người lại chưa? Dzui quá hén?
Khi nào rảnh, chị sẽ phone nói chuyên với em nhé.
Thương. HN.
Back to top

...

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #110 - 01. Sep 2010 , 16:07

Các em thương mến,

Mãi đến 9 giờ tối hôm qua thứ ba, các cô mới về tới nhà.  Hơi mệt nhưng lòng rất vui mừng.

Các cô vui vì đã được hưởng mâý ngày đúng là "nhớ lại thời áo trắng" (của các em, và thời phấn trắng của cá cô _lời cô Mai), gặp và vui với các em suốt mâý ngày dài, gặp những em chưa bao giờ găp. và nhất là nhìn các em từ xa đến, say sưa hăng hái sửa soạn "văn nghệ tốc hành" vào phút chót...

Các cô mừng vì những yếu tố gây ưu tư trở ngại lúc đầu (như thời điểm tổ chức, thiếu nhân sự gần, có thừa lực lượng hỗ trợ xa nhưng lại "quan san cách trở", v.v.) đã được vượt qua , để đến một dạ tiệc vừa đủ thân thương, êm đềm nhưng rất tươi vui trong nhiệt tình tham dự cuả người Vancouver, và cũng đã giới thiệu được "khu vườn xinh xinh" cuả D/D LVD cùng sự có mặt cuả Hội AHCNS Lê văn Duyệt (Vancouver chưa có sự ra mắt nào cuả các hội đoàn bạn như TV, GL  tại Vancouver).

Cô Mai (cùng cô)sẽ viết chia sẻ với các thầy cô & các em những cảm nghĩ, những nét chính cuả ngày vừa qua trong vài ngày nữa.

Các cô cảm ơn các em đã cho các cô một dịp vui và mong sẽ còn nhiều sinh hoạt nữa cuả hội và cuả D/D  trong tương lai. Riêng góc vườn xinh cuả chúng ta vẫn tiếp tục là nơi nghỉ ngơi , vui đùa, ôn lại kỷ niệm thời áo trắng và phấn trắng.

Cảm ơn tất cả.

Cô THU

Tới góc vườn xinh, gặp lại mình
Nhớ thời áo trắng, tuổi bình minh.
Thầy trò bạn cũ giờ đâu nhỉ
Thấp thoáng ai...còn dáng nữ sinh?
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #111 - 01. Sep 2010 , 16:50

Trước het^' xin Chúc mừng Đại Hội LVD Vancouver đã Thành Công thật mỹ mãn ,bây giờ thì cô U Chẻ Đặng Mỹ đã có thể ăn ngon ngủ kỹ được thêm một chút rồi.
  Đúng như cô Thu nói là nhân lực ở Vancouver rất thiếu mà Mỹ vẫn có thể tổ chức được một buổi Đại Hội thật thành công như vậy thì ai cũng phải công nhận là em thật có tài (khen hơi thừa ) và rất có uy tín với dân chúng tại Van.
   Bây giờ xin chúc mừng phái đoàn xa đến dự Đại hội đã về nhà được bình yên và đã có những giây phút thật an vui và ấm cúng bên nhau.Xem hình ảnh mà tiếc ơi là tiếc vì không được góp mặt đấy.
   Mỹ ơi ! cho chị gửi lời Cám ơn anh Dũng và Kim Hương đã sát cánh bên em suốt thời gian qua nhé.
  Chị và Đậu Đỏ rất tiếc là không giúp được gì em trong lần Đại Hội này.Có điện thoại cho em nhiều lần mà đều không gặp.Thôi thì chờ em hoàn hồn lại thì hai chị em mình lại nói chuyen sau nhé.Mong em và cháu Tú sớm khoẻ lại.

Back to top
« Last Edit: 01. Sep 2010 , 16:51 by anh_thu_Tran »  

IP Logged

macco
Senior Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #112 - 01. Sep 2010 , 18:40

...
Chúc mừng chị U Chẻ nữa nha !
Tặng chị mấy hũ sữa ong chúa uống cho phục hồi sinh lực cũng như thêm đỏ da thằm thịt !
Back to top

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #113 - 01. Sep 2010 , 19:15

CHÚC MỪNG SINH NHẬT DIỄN ĐÀN THÀNH CÔNG .

Vô cùng sung sướng khi biết tin vui đêm tổ chức thành công rực rỡ . Tuy không được tham dự nhưng Kiều đếm từng ngày cầu mong cho Đại Hội thành công . Chờ đón xem hình ảnh va`bài viết về đại hội trên diễn đàn . Thương chị Mỹ đã lo lắng ngày đêm , hết lòng vì Thầy vì bạn đứng ra gánh vác trọng trách nặng nề . Cảm động nhìn những hình ảnh thân thương luôn gắn bó với học sinh của cô Mai , cô Thu ....
Cô Thu ơi ,
Em rất thích bốn câu thơ dễ thương của Cô :

Tới góc vườn xinh gặp lại mình ,
Nhớ thời áo trắng , tuổi bình minh .
Thầy trò bạn cũ , giờ đâu nhỉ ?
Thấp thoáng ai còn dáng nữ sinh .

Em xin phép Cô dựa vào bài thơ này tập tành viết tặng chị Mỹ bốn câu thơ , thay cho lời chúc mừng :

Ở tại miền Đông  nhớ Diễn đàn .
Tiếc ngày sinh nhật chẳng được sang .
Tiệc vui thành tựu , mừng công khó .
Hình đó, trông ai vẫn học trò .

Thành thật chúc mừng sự thành công của Đại hội LVD tại Vancouver . Thương kính.

( Kiều Nguyễn )

Kiều ơi,

Bây giờ đọc Cô Thu copy bài thơ của em, và cả nhà khen My mới tìm đọc cho rõ đầu đuôi nguyên văn, té ra là bài thơ em tặng My mà hôm qua My đọc sao lại khg thấy đoạn ấy.  Shocked Hay là My đọc và trả lời một lúc cả chục bài, rối rắm hoa cả mắt...  Undecided Chẳng hiểu sao gia tài sự nghiệp được mỗi  1 bài thơ tặng mình, khen mình, mà lại khg thấy. Shocked   Roll Eyes
Bi giờ biết ăn làm sao nói làm sao đây  Embarrassed

Back to top
« Last Edit: 04. Sep 2010 , 22:57 by admin »  

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #114 - 02. Sep 2010 , 10:33

kieunguyen wrote on 01. Sep 2010 , 19:15:
CHÚC MỪNG SINH NHẬT DIỄN ĐÀN THÀNH CÔNG .

Vô cùng sung sướng khi biết tin vui đêm tổ chức thành công rực rỡ . Tuy không được tham dự nhưng Kiều đếm từng ngày cầu mong cho Đại Hội thành công . Chờ đón xem hình ảnh va`bài viết về đại hội trên diễn đàn . Thương chị Mỹ đã lo lắng ngày đêm , hết lòng vì Thầy vì bạn đứng ra gánh vác trọng trách nặng nề . Cảm động nhìn những hình ảnh thân thương luôn gắn bó với học sinh của cô Mai , cô Thu ....
Cô Thu ơi ,
Em rất thích bốn câu thơ dễ thương của Cô :

Tới góc vườn xinh gặp lại mình ,
Nhớ thời áo trắng , tuổi bình minh .
Thầy trò bạn cũ , giờ đâu nhỉ ?
Thấp thoáng ai còn dáng nữ sinh .

Em xin phép Cô dựa vào bài thơ này tập tành viết tặng chị Mỹ bốn câu thơ , thay cho lời chúc mừng :

Ở tại miền Đông  nhớ Diễn đàn .
Tiếc ngày sinh nhật chẳng được sang .
Tiệc vui thành tựu , mừng công khó .
Hình đó, trông ai vẫn học trò .

Thành thật chúc mừng sự thành công của Đại hội LVD tại Vancouver . Thương kính.

( Kiều Nguyễn )

Kiều ơi,

My thật tiếc là em rất muốn đi, mà chỉ vì phút chót liên lạc trục trặc thành ra lỡ làng cả. Nga cứ chờ mãi.  Smiley Bài thơ định nhờ em ngâm thì Kiểm ngâm hay lắm,  quan khách khen mãi.
My cám ơn tấm lòng của em hoahong.gif.. Sẽ  lại gặp nhau nhé  Smiley
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #115 - 02. Sep 2010 , 10:44

macco wrote on 01. Sep 2010 , 18:40:
...
Chúc mừng chị U Chẻ nữa nha !
Tặng chị mấy hũ sữa ong chúa uống cho phục hồi sinh lực cũng như thêm đỏ da thằm thịt !

Mắc Cở ơi,

Cám ơn Mắc Cở nhiều lắm hoahong.gif Uống hết cả chai một lúc nhé, vì mới bị các Cô kêu My xanh xao như cái rau.
À thôi Mắc Cở đừng mắc cở nữa nhé, bếp núc lạnh lẽo lâu rồi đấy  Wink

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #116 - 02. Sep 2010 , 11:07

anh_thu_Tran wrote on 01. Sep 2010 , 16:50:
Trước het^' xin Chúc mừng Đại Hội LVD Vancouver đã Thành Công thật mỹ mãn ,bây giờ thì cô U Chẻ Đặng Mỹ đã có thể ăn ngon ngủ kỹ được thêm một chút rồi.
  Đúng như cô Thu nói là nhân lực ở Vancouver rất thiếu mà Mỹ vẫn có thể tổ chức được một buổi Đại Hội thật thành công như vậy thì ai cũng phải công nhận là em thật có tài (khen hơi thừa ) và rất có uy tín với dân chúng tại Van.
   Bây giờ xin chúc mừng phái đoàn xa đến dự Đại hội đã về nhà được bình yên và đã có những giây phút thật an vui và ấm cúng bên nhau.Xem hình ảnh mà tiếc ơi là tiếc vì không được góp mặt đấy.
   Mỹ ơi ! cho chị gửi lời Cám ơn anh Dũng và Kim Hương đã sát cánh bên em suốt thời gian qua nhé.
  Chị và Đậu Đỏ rất tiếc là không giúp được gì em trong lần Đại Hội này.Có điện thoại cho em nhiều lần mà đều không gặp.Thôi thì chờ em hoàn hồn lại thì hai chị em mình lại nói chuyen sau nhé.Mong em và cháu Tú sớm khoẻ lại.

Chị Thư ơi,

Em xin lỗi khg biết có chị và chị Đậu Đỏ phôn sạng.  Mọi người thương, cứ cố mời thêm bạn bè, nên em ôm phôn cả ngày về việc vé chị ơi.  Xếp bàn khg được là vì thế, dù có cả 1 ban tiếp tân hùng hậu.  Sad
Chỉ có sư huynh phôn lần nào cũng gặp, các Cô vui lắm.  Smiley
Em đã biết từ trước là chị và chị Đậu Đỏ khg thể đi được, đề nghi làm sang năm, thế mà đến ngày em vẫn nghĩ biết đâu chị Đậu Đỏ lại làm 1 cú "surprise"  Undecided
Kim Hương, Mai Hoa và Mai Huỳnh đã giúp em việc bán bia, nhất là lo giữ hết về tiền bạc, sô" sách chi thu đâu ra đó. Nếu các cô em này khg nhận việc từ đầu em đâu dám bày ra đâu chị ơi   Smiley
Em cám ơn chị nhiều lắm hoahong.gif
Back to top
« Last Edit: 02. Sep 2010 , 11:08 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #117 - 02. Sep 2010 , 11:16

Hoang Nga wrote on 01. Sep 2010 , 09:50:
Đặng Mỹ thương.

Chị về đến San Jose lúc 3:15'.
Người nhà đi đón bị kẹt xe mãi đến hơn 4:00 mới tới.
Về nhà, ông xã đã lo cơm nước cho mình đầy đủ.
Trong bụng khoái quá chời đi. Kể ra lâu lâu đi xa để cho chàng ở nhà tự lo cho biết cái sự cần thiết của bà xã nhỉ. Nhưng đi in ít thì được , đi hoài chắc người ta phải đi kiếm bà xã mới wúa.

Hôm qua, có lẽ trời cũng thông cảm với sự chia tay bùi ngùi của thầy trò chúng mình, nên mưa sụt sùi.
Chị cứ nghĩ chuyến về chắc máy bay bị nhồi dữ lắm, nhưng trái lại chuyến trở về êm ru, vì vậy không bị mệt chút nào.
Nhưng mấy đêm vì ham vui, thiếu ngủ, nên đêm qua ngủ như chết từ 9:00 tối đến mãi 8:30' có điện thoại mới lai tỉnh lại được.
Vừa ăn điểm tâm, vừa vào vườn nhà xem hình và viết cho em vài chữ.
Hôm nay em đã tỉnh người lại chưa? Dzui quá hén?
Khi nào rảnh, chị sẽ phone nói chuyên với em nhé.
Thương. HN.

Chị Nga ơi,

Mấy hôm nắng ráo thật đẹp, mà hôm chị và các Cô về thì mưa sụt sùi. Đất trời cũng nhõng nhẽo quá nhỉ ! À mình cũng có quẹt mắt quẹt mũi tùm lum bên lũ valise dấy chứ, Grin chị Thảo đã gửi cảnh này cho chị chưa? 
Em phải cám ơn chị chứ. Phần văn nghệ làm em hãnh diện, mọi người khen quá votay
Thật sự khg có chị và nhóm 73 của em sang với em thì em cũng đã nghe lời khuyên của các anh chị tại Vancouver, dời ngày dang tháng 9 rồi. Em cố gắng là vì khg muốn phụ lòng các Cô, chị và các bạn yêu vấu của em thôi.  Smiley
Back to top
« Last Edit: 02. Sep 2010 , 12:14 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #118 - 02. Sep 2010 , 21:22

kyqua wrote on 27. Aug 2010 , 20:38:

Kỷ niệm mái trường...nhớ bao nhiêu!
                Xa cách vì đâu...luyến tiếc nhiều.
                Vạn dặm vẫn mong ngày tái ngộ.
                Kính thày, thăm bạn...gửi hoa yêu!

SàiGòn 28/8/2010

Bạch tuyết Lê- LVD 72

Bài thơ này của chị Lê chúc mừng Sinh nhật DĐ hay quá , nhờ chị Dzịt , nếu có thể chị làm ơn đóng khung và post cạnh lẳng hoa mà chị Lê đã gửi sang Van cho cả nhà cùng ngắm , vậy có được không ạh?

Cám ơn chị Dzịt trước nghe  Grin Grin

Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Thiên-Nga
Gold Member

Đặng-Mỹ

Reply #119 - 02. Sep 2010 , 21:38

Phương Tần wrote on 31. Aug 2010 , 15:41:
Cám ơn chị TM đã nhanh chóng tường thuật kết quả Đại Hội và đăng hình ảnh lên D Đ
Thật ra khi nghe tin bán vé không khả quan lắm, mọi người vẫn mong tin giờ chót thêm bàn ào ào như Đại Hội LVD năm ngoái, để bỏ công vất vả của Đặng Mỹ. Bây giờ cầu mong đã thành sự thật, những người không góp sức được để giúp Đặng Mỹ cũng thấy nhẹ lòng ...
flower40

Tần ơi, cám ơn Tần cầu nguyện, nhƯng khg có Tần là thiếu một tay chụp hình đẹp đó,  Wink
Dân Việt ở Vancouver ít ỏi lắm so với Cali, mà 5 cái đám cưới, 2 cruises hạ giá 75%, một tiệc của farm nấmtrên ngàn người, còn người đâu nữa ??? Rồi ngày hôm sau có đại nhạc hội Vu Lan vào cửa frêe, ngày hôm trước là một show cũng có ca sĩ nổi tiếng bên US.
Tần à, My làm kỳ này để nổi tiếng là người mất trí luôn mà  Embarrassed  Tongue
Back to top
« Last Edit: 02. Sep 2010 , 21:39 by Thiên-Nga »  

IP Logged

Pages: 1 ... 6 7 8 9 10 ... 13
Send Topic In ra