Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Sinh Nhật Diễn Đàn LVD 28/8/2010 tại Vancouver  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 ... 13
Send Topic In ra
Sinh Nhật Diễn Đàn LVD 28/8/2010 tại Vancouver (Read 27236 times)
thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Re: Sinh Nhật Diễn Đàn LVD 28/8/2010 tại Vancouver
Reply #15 - 15. Jun 2010 , 17:21

Em Đặng mỹ thâý bà con Cali từ từ kéo mhau đi là mừng húm , phải không?  Hoàng Nga đã mua vé rôì, Marguarita Thảo cùng Tân HƯơng cũng mua rôì, Kim Phương Thanh Vân Tuy Vân thì đang tính.  Cô Mai vận động thêm vài..."Cố" nữa là cũng vững bụng.  Nhưng mà kéo đến nhà em ở cả thì liêụ Thiên Nga có...gâỹ cánh không?
Back to top

IP Logged

Thiên-Nga
Gold Member

Đặng-Mỹ

Reply #16 - 15. Jun 2010 , 22:32

thule wrote on 15. Jun 2010 , 17:21:
Em Đặng mỹ thâý bà con Cali từ từ kéo mhau đi là mừng húm , phải không?  Hoàng Nga đã mua vé rôì, Marguarita Thảo cùng Tân HƯơng cũng mua rôì, Kim Phương Thanh Vân Tuy Vân thì đang tính.  Cô Mai vận động thêm vài..."Cố" nữa là cũng vững bụng.  Nhưng mà kéo đến nhà em ở cả thì liêụ Thiên Nga có...gâỹ cánh không?

Kính thưa Cô Thu,

Em chưa nghe có chuyện Thiên Nga gãy cánh bao giờ Cô ơi. Ngỗng trời mà Cô, chim thiên di bay vượt biển từ đại lục này sang đại lục kia cơ Smiley
Back to top

IP Logged

Thiên-Nga
Gold Member

Đặng-Mỹ

Reply #17 - 15. Jun 2010 , 22:41

Vu Ngoc Mai wrote on 14. Jun 2010 , 20:48:
Thiên Nga thương ,
Nếu em ở gần thì cô đã đi bán vé cho SN rồi, ít nhất cũng được một bàn đó.  Nhưng mà LVD có cái huông, vào phút chót hết vé chỉ còn nước đứng mà thôi em ơi!  Cầu mong cho được như thế.
Cô Ngọc Mai

Kính thưa Cô Mai,

Huông ấy là ở bên Cali, lây sang tận Vancouver sao ạ? 
Cali đã sẵn đông đúc rồi, còn Vancouver có vài ba mống, làm sao hết vé được Cô ơi.
Kiều muốn đi quá mà 2 chị em xem vé đến $700, chỉ có vé từ Cali là hạ giá thôi.
Em in xong vé rồi, để em đưa lên đây cho cả nhà xem.

Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #18 - 16. Jun 2010 , 23:04

Thiên-Nga wrote on 15. Jun 2010 , 22:41:
Kính thưa Cô Mai,

Huông ấy là ở bên Cali, lây sang tận Vancouver sao ạ? 
Cali đã sẵn đông đúc rồi, còn Vancouver có vài ba mống, làm sao hết vé được Cô ơi.
Kiều muốn đi quá mà 2 chị em xem vé đến $700, chỉ có vé từ Cali là hạ giá thôi.
Em in xong vé rồi, để em đưa lên đây cho cả nhà xem.

Thiên Nga ơi,
Thôi mình cứ thăng hoa lên đi, có ai đánh thuế đâu mà sợ .   Và cũng tiếp tục lạc quan yêu đời thì đời nó mới "mê" mình chớ em.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #19 - 09. Jul 2010 , 23:48

Vu Ngoc Mai wrote on 16. Jun 2010 , 23:04:
Thiên Nga ơi,
Thôi mình cứ thăng hoa lên đi, có ai đánh thuế đâu mà sợ .   Và cũng tiếp tục lạc quan yêu đời thì đời nó mới "mê" mình chớ em.
Cô Ngọc Mai

Kính thưa Cô Ngọc Mai,

Em xin lỗi Cô, hôm nay mới trình vé lên đây ạ. 
Em đã có vé từ hơn 3 tuân trước, nhưng lăn ra bệnh, qua nay mới bắt đầu phôn bạn bè quen biết tại Vancouver mời đi ủng hô.
Bạn  73 của em bên Cali cuống lên lo lắng, xót xa quá, sợ em lo khg xuể. Nhưng em vẫn lạc quan vì nhớ lời Cô viết ở đây ạ. Em trấn an các bạn, bảo khg sao, cùng lắm là hôm ấy giọng em khàn đặc vịt đực ra thôi ( thiên nga mà)   Wink

...
Back to top
« Last Edit: 09. Jul 2010 , 23:55 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #20 - 10. Jul 2010 , 22:33

ĐMỹ ơi,

Trông tờ flyer  DaVũ đẹp đâý chứ?  Bây giờ đã bắt đâù bán vé chưa? Liêụ vùng Vancouver có tiêu thụ hết không?
Nghe nói em bị đau răng ghê gớm phải không?  Coi chừng đâý nhé, có "khôn" ra một tý thì tốt nhưng lại méo miệng thì khổ đa.  Bây giờ em đã đỡ chưa?  Có ai quanh em để giúp em xúc tiến buôỉ Dạ Hôị không?
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #21 - 11. Jul 2010 , 06:32

thule wrote on 10. Jul 2010 , 22:33:
ĐMỹ ơi,

Trông tờ flyer  DaVũ đẹp đâý chứ?  Bây giờ đã bắt đâù bán vé chưa? Liêụ vùng Vancouver có tiêu thụ hết không?
Nghe nói em bị đau răng ghê gớm phải không?  Coi chừng đâý nhé, có "khôn" ra một tý thì tốt nhưng lại méo miệng thì khổ đa.  Bây giờ em đã đỡ chưa?  Có ai quanh em để giúp em xúc tiến buôỉ Dạ Hôị không? 

Kính thưa Cô Thu,

Ngoài Hương Dzàng, Mai Hoa, chi Duyên bán vé với em, các hội đoàn cũng lo bán giúp, chứ khg thì nguy to vì lúcmấy chị em bán vé mới hay ngày ấy là ngày tốt, có đến 4 đám cưới. 
Hôm qua có tiệc Không Quân, BTC cũng giúp quảng cáo dùm.
Theo kính nghiệm của nhà báo, họ bảo đến đầu tháng 8 mới đăng quảng cáo là vừa, đăng sớm mọi người quên ạ.

Còn chuyện cái răng ngu của em thì cũng êm rồi ạ. Bây giờ uống Tylenol là đủ. Nó mọc ngang, lấn sát vào dây thần kinh mặt rồi mới mổ nên nguy hiểm. Bácsĩ lại bảođau thế là may, khg đứt dây thân kinh. Đúng là kinh quá. Em vẫn bị la về tội hay dấu chuyện bệnh tật, nhưng lần này em phải rao lên để cả nhà biết mà tránh. 
Back to top
« Last Edit: 12. Jul 2010 , 12:07 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #22 - 11. Jul 2010 , 10:52

Đặng-Mỹ wrote on 11. Jul 2010 , 06:32:
Kính thưa Cô Thu,

Ngoài Hương Dzàng và Kim Hoa bán vé với em, các hội đoàn cũng lo bán giúp, chứ khg thì nguy to vì lúcmấy chị em bán vé mới hay ngày ấy là ngày tốt, có đến 4 đám cưới. 
Hôm qua có tiệc Không Quân, BTC cũng giúp quảng cáo dùm.
Theo kính nghiệm của nhà báo, họ bảo đến đầu tháng 8 mới đăng quảng cáo là vừa, đăng sớm mọi người quên ạ.

Còn chuyện cái răng ngu của em thì cũng êm rồi ạ. Bây giờ uống Tylenol là đủ. Nó mọc ngang, lấn sát vào dây thần kinh mặt rồi mới mổ nên nguy hiểm. Bácsĩ lại bảođau thế là may, khg đứt dây thân kinh. Đúng là kinh quá. Em vẫn bị la về tội hay dấu chuyện bệnh tật, nhưng lần này em phải rao lên để cả nhà biết mà tránh. 

Ủa mợ nói " cái răng mọc ngang , sát dây thần kinh, làm sao tránh đươc hả mợ.? Cũng may là mợ đươc an lành để còn lo vụ Đại Hôi.
Lần sau , hy vọng là mợ cho " rao lên cho cả nhà hay tin vui " , đừng đau yeu^' nừa nha mợ.
Tiếc thât, không ở gần mợ để phụ 1 tay....hy vọng mọi việc như ý , và  Say phải khen Thiệp mời dễ thương như vùng Vancouver dâu' yeu^ , đầy kỹ niệm.
Say,
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #23 - 11. Jul 2010 , 15:51

tuy-van wrote on 11. Jul 2010 , 10:52:
Ủa mợ nói " cái răng mọc ngang , sát dây thần kinh, làm sao tránh đươc hả mợ.? Cũng may là mợ đươc an lành để còn lo vụ Đại Hôi.
Lần sau , hy vọng là mợ cho " rao lên cho cả nhà hay tin vui " , đừng đau yeu^' nừa nha mợ.
Tiếc thât, không ở gần mợ để phụ 1 tay....hy vọng mọi việc như ý , và  Say phải khen Thiệp mời dễ thương như vùng Vancouver dâu' yeu^ , đầy kỹ niệm.
Say,

hihi, My viết vội vã, khg hết lời mợ ơi. Tránh đây là tránh đừng để răng cấm mọc lớn, đụng chạm vào dây thần kinh, nhổ sớm cho yên.
Smiley
Cám ơn mợ chúc lành, My cũng mong sắp tới mình sẽ  rao lên khoe những tin vui  Smiley
My chọn ngay ngày có các bạn bận rộn, khg thể vui trọn vẹn nhưng biết làm sao giỜ  Undecided Thôi by giờ loôm phôn mời mua vé, và lo chương trình văn nghệ. Chạy vào đây  mốt tí nghĩ mệt thôi  Smiley
Mong mợ và gia đình cũng toàn gặp chuyện vui ve, may măn nhé hoahong.gif
Back to top

IP Logged

Dzitgo
Gold Member

Cạp cạp cạp

Reply #24 - 11. Jul 2010 , 16:01

Đặng-Mỹ wrote on 11. Jul 2010 , 15:51:
hihi, My viết vội vã, khg hết lời mợ ơi. Tránh đây là tránh đừng để răng cấm mọc lớn, đụng chạm vào dây thần kinh, nhổ sớm cho yên.
Smiley
Cám ơn mợ chúc lành, My cũng mong sắp tới mình sẽ  rao lên khoe những tin vui  Smiley
My chọn ngay ngày có các bạn bận rộn, khg thể vui trọn vẹn nhưng biết làm sao giỜ  Undecided Thôi by giờ loôm phôn mời mua vé, và lo chương trình văn nghệ. Chạy vào đây  mốt tí nghĩ mệt thôi  Smiley
Mong mợ và gia đình cũng toàn gặp chuyện vui ve, may măn nhé hoahong.gif

Mẽo ơi, Oai phải đi trip không phải thì mất giờ vacation uổng lắm , và chìu theo ý của OB vì SN nhật OB trong nhằm vào dịp hè này. Oai cũng ráng tranh thủ về sớm cho kịp tham dự ngày này. Tham dự kịp hay không kịp Oai xin ũng hộ 1 vé. Oai sẽ gửi tiền sau nhe. Chúc Mẽo tổ chức Đại hội thành công. 
Back to top

...

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #25 - 12. Jul 2010 , 10:19

Dzitgo wrote on 11. Jul 2010 , 16:01:
Mẽo ơi, Oai phải đi trip không phải thì mất giờ vacation uổng lắm , và chìu theo ý của OB vì SN nhật OB trong nhằm vào dịp hè này. Oai cũng ráng tranh thủ về sớm cho kịp tham dự ngày này. Tham dự kịp hay không kịp Oai xin ũng hộ 1 vé. Oai sẽ gửi tiền sau nhe. Chúc Mẽo tổ chức Đại hội thành công. 

Ủa, My nghe mợ viết hôm nào là SN chàng Ó Biển ngay tuần lễ cuối tháng 8, gia đình Ó Biển muốn đi chơi xa cả nhà. Sao bây giờ đi sớm vậy?
Nhưng như thế thì lại có hy vọng mợ về kịp sang Vancouver. Smiley
À, cuối tuần My đi tiệc Không Quân, gặp 1 chị LVD bên Seattle đó, chị nói sẽ sang tham dự. My loay hoay việc bán vé trong tiệc nên lại quên hỏi số phôn, nhưng khg sao, sẽ hỏi được.
Cám ơn mợ, đi chơi vui nhé.
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #26 - 12. Jul 2010 , 13:06

Đặng-Mỹ wrote on 12. Jul 2010 , 10:19:
Ủa, My nghe mợ viết hôm nào là SN chàng Ó Biển ngay tuần lễ cuối tháng 8, gia đình Ó Biển muốn đi chơi xa cả nhà. Sao bây giờ đi sớm vậy?
Nhưng như thế thì lại có hy vọng mợ về kịp sang Vancouver. Smiley
À, cuối tuần My đi tiệc Không Quân, gặp 1 chị LVD bên Seattle đó, chị nói sẽ sang tham dự. My loay hoay việc bán vé trong tiệc nên lại quên hỏi số phôn, nhưng khg sao, sẽ hỏi được.
Cám ơn mợ, đi chơi vui nhé.

Hìhìhì Smiley

Mấy cô em của chị lẹ tay lanh mắt thiệt, vừa thấy chị kêu tên một cái là làm liền, mà con penguin này còn được mặc... khố Hawaii nữa, làm chị nhớ tới chuyện ba cô đội gạo lên.... quán Thời gian chọc phá chủ quán mà tức cười hoài.

Cô em Đặng Mỹ của chị vừa đau dậy là lo chạy việc rồi , giỏi ơi là giỏi , không biết phải thưởng công cô bé này cái gì đây nhỉ... để chị nghĩ coi nào....

Chị đã gom áo dài đồng phục cho các nàng đây, nhưng nhớ giữ kỹ và gửi lại cho chị đầy đủ, chứ làm mất thì chị chẳng biết đào đâu ra để đền cho người ta.

Nơi này, hàng ngày chị cầu nguyện cho Mỹ mạnh khoẻ và gặp nhiều quí nhân giúp đỡ, để mọi việc thành công mỹ mãn.

Hẹn gặp các em trong ngày vui tháng 8.
Thương mến. Smiley
HN.
Back to top

...

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #27 - 12. Jul 2010 , 13:45

Hoang Nga wrote on 12. Jul 2010 , 13:06:
Hìhìhì Smiley

Mấy cô em của chị lẹ tay lanh mắt thiệt, vừa thấy chị kêu tên một cái là làm liền, mà con penguin này còn được mặc... khố Hawaii nữa, làm chị nhớ tới chuyện ba cô đội gạo lên.... quán Thời gian chọc phá chủ quán mà tức cười hoài.

Cô em Đặng Mỹ của chị vừa đau dậy là lo chạy việc rồi , giỏi ơi là giỏi , không biết phải thưởng công cô bé này cái gì đây nhỉ... để chị nghĩ coi nào....

Chị đã gom áo dài đồng phục cho các nàng đây, nhưng nhớ giữ kỹ và gửi lại cho chị đầy đủ, chứ làm mất thì chị chẳng biết đào đâu ra để đền cho người ta.

Nơi này, hàng ngày chị cầu nguyện cho Mỹ mạnh khoẻ và gặp nhiều quí nhân giúp đỡ, để mọi việc thành công mỹ mãn.

Hẹn gặp các em trong ngày vui tháng 8.
Thương mến. Smiley
HN.

Chị Nga ơI,

Cám ơn chị nâng đỡ tinh thần (xoa dịu dây thần kinh sắp "mát" của em  Smiley)
LVD Vancouver vốn đã ít, lại còn bị ket đủ thứ việc, còn có 4 người Kim Hương, Mai Hoa, chị Duyên và em đang lo bán vé.
Chị hai Khánh Vân đã mua vé đi Hawaii với nhóm Thụ Nhân từ tháng 3 cơ.
Back to top
« Last Edit: 12. Jul 2010 , 14:01 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #28 - 12. Jul 2010 , 13:47

Cả nhà ơi,

Đoá bảo vẫn giúp gửi về VN may áo đồng phục được votay (Áo xanh trong hình đại hội 2009)
Giá cả vải và công là $20.
LVD nào thích may, liên lạc với Đoá nhé.
My cám ơn Đoá nhiều lắm. hoahong.gif

Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #29 - 12. Jul 2010 , 14:23

Đặng-Mỹ wrote on 12. Jul 2010 , 13:45:
Chị Nga ơI,

Cám ơn chị nâng đỡ tinh thần (xoa dịu dây thần kinh sắp "mát" của em  Smiley)
LVD Vancouver vốn đã ít, lại còn bị ket đủ thứ việc, còn có 4 người Kim Hương, Mai Hoa, chị Duyên và em đang lo bán vé.
Chị hai Khánh Vân đã mua vé đi Hawaii với nhóm Thụ Nhân từ tháng 3 cơ. 

Mỹ ơi !

Người ta nói "ba cây chụm lại nên hòn núi cao", em có tới "bốn" cô xinh đẹp, ăn nói dễ thương đi bán vé lận, chắc chắn là vé sẽ chạy như  tôm tươi cho mà xem, chị cứ nghĩ thế.

Mà em nào design cái hình con penguin cho chị thế , mỗi khi viết thư xong, đọc lại thấy bên dưới con xí nga cứ nhảy tưng tưng giống cái tính lật đật của chị, chị vừa khâm phục các em , vừa... buồn cười.

Chị chỉ cho anh Lộc xem, anh ấy vỗ tay cười và nói, "cô nào thông minh và tinh ý đến thế , anh hoàn toàn tán đồng tư tưởng của cô ấy".

Chúc các em vui vẻ và mọi việc tiến hành hạnh thông em nhé.

Thân mến. HN.
Back to top

...

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 ... 13
Send Topic In ra