Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Sinh Nhật Diễn Đàn LVD 28/8/2010 tại Vancouver  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 ... 13
Send Topic In ra
Sinh Nhật Diễn Đàn LVD 28/8/2010 tại Vancouver (Read 27272 times)
Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Re: Sinh Nhật Diễn Đàn LVD 28/8/2010 tại Vancouver
Reply #30 - 14. Jul 2010 , 22:25

Em Thu Ngọc thương chào Cô Ngọc Mai, Cô Thu, Cô Vân và cả nhà.

Em có thưa với mấy Cô và mấy chị là em sẽ trình diện ở Vancouver.  Nhưng tối hôm qua thì em có tin không vui lắm. Ông bảo trợ gia đình em sức khoẻ sa sút quá nên tất cả các con (7 người) sẽ tụ họp về thăm tháng tới.  Và sau đó là sẽ có reunion của tất cả những người gia đình ông đã bảo trợ vào đúng ngày weekend họp mặt SN của D/Đ.

Em phân vân quá, cuối cùng thì sáng nay em quyết định phải đi reunion. Có 1 người con gái của ông ấy em không gặp đã 20 năm nay, vì cổ lấy chồng tận bên Anh, và 1, 2 người nữa ở hơi xa nên gd em cũng không gặp được mấy năm nay... 

Em xin mấy Cô và mấy Chị thông cảm cho em về tội thất hứa, nhưng vì là gia đình của ân nhân nên em phải thiên về bên ấy.

Em hy vọng ngày  họp mặt tới em sẽ có dịp chung vui cùng tất cả, mấy Cô và cả D/Đ LVD thương yêu  này.

Em Thu Ngọc

Back to top
« Last Edit: 14. Jul 2010 , 22:34 by Hoạ Mi Nâu »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #31 - 15. Jul 2010 , 11:02

Hoạ Mi Nâu wrote on 14. Jul 2010 , 22:25:

Em có thưa với mấy Cô và mấy chị là em sẽ trình diện ở Vancouver.  Nhưng tối hôm qua thì em có tin không vui lắm. Ông bảo trợ gia đình em sức khoẻ sa sút quá nên tất cả các con (7 người) sẽ tụ họp về thăm tháng tới.  Và sau đó là sẽ có reunion của tất cả những người gia đình ông đã bảo trợ vào đúng ngày weekend họp mặt SN của D/Đ.

Em phân vân quá, cuối cùng thì sáng nay em quyết định phải đi reunion. Có 1 người con gái của ông ấy em không gặp đã 20 năm nay, vì cổ lấy chồng tận bên Anh, và 1, 2 người nữa ở hơi xa nên gd em cũng không gặp được mấy năm nay... 

Em xin mấy Cô và mấy Chị thông cảm cho em về tội thất hứa, nhưng vì là gia đình của ân nhân nên em phải thiên về bên ấy.

Em hy vọng ngày  họp mặt tới em sẽ có dịp chung vui cùng tất cả, mấy Cô và cả D/Đ LVD thương yêu  này.

Em Thu Ngọc

Thân mến chúc Thu Ngọc đươc mọi sự như ý.
Đời người có 1 lần ra đi , nhất là ân nhân của gd mình.
Sn D Đ sẽ tô" chức dài dài , hy vọng chị em mình sẽ gặp lại tất cả LVD vào dịp sau nhé.( gd chị cũng bận vào ngày SN D Đ năm nay ).Mong tất cả thông càm và chúc Đ MỸ , cả nhà thật vui trong ngày hội ngộ.
Em ráng giữ gìn sức khoẽ để còn lo cho gd.
tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #32 - 15. Jul 2010 , 11:14

Hoạ Mi Nâu wrote on 14. Jul 2010 , 22:25:

Em Thu Ngọc

Hoạ Mi Nâu thân thương,
Thế là lại mất một dịp găp con chim hót hay và hay hót này.  Nhưng cô thông cảm với em về quyết định nghiêng về phiá ân nhân và đại gia đình của họ.
Cô mong được gặp em vào dịp khác vậy nhé.  Nhớ ráng thu xếp cho DH LVD năm 2011 nghe.
Cô hi vọng gặp một đàn chim DD líu lo ca hát vào DH sẽ tới nhé .
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #33 - 16. Jul 2010 , 00:49

Vu Ngoc Mai wrote on 15. Jul 2010 , 11:14:
Hoạ Mi Nâu thân thương,
Thế là lại mất một dịp găp con chim hót hay và hay hót này.  Nhưng cô thông cảm với em về quyết định nghiêng về phiá ân nhân và đại gia đình của họ.
Cô mong được gặp em vào dịp khác vậy nhé.  Nhớ ráng thu xếp cho DH LVD năm 2011 nghe.
Cô hi vọng gặp một đàn chim DD líu lo ca hát vào DH sẽ tới nhé .
Thương,
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Ngọc Mai,
Em rất cám ơn Cô đã thông cảm cho em. Chắc chắn là em sẽ ráng thu xếp để được gặp tất cả mấy Cô, Thầy, Anh, Chị vào DH năm tới.  Nếu mà có duyên gặp thêm được những người bạn LVD77 xưa thì em sung sướng lắm. Tụi em sẽ líu lo cho Cô nghe, Cô cười.  Em muốn được nhìn tận mắt nụ cười thật tươi tắn của Cô đó Cô ạ. 
Thương Cô,
Em HMN
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #34 - 19. Jul 2010 , 22:02

Chào em HMNâu,

Cô thâý tiếc quá không gặp được em kỳ này, cứ tưởng tượng sẽ gặp con chim nhỏ đễ thương và sẽ bắt điạ mâý bài thơ...mắc dich.  Nhưng mà cô hoàn toàn thông cảm với em, làm gì đúng lúc cho trọn tình trọn nghịa  Vâỵ đừng thắc mắc gì nhé, cứ vui đi.  Có điêù là cô phạt phải ngôì nhà thức đêm làm hết những homework mà HMN đã/đang phe lờ đó nhe.
Em ở Seattle phải không?
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #35 - 21. Jul 2010 , 21:52

thule wrote on 19. Jul 2010 , 22:02:
Chào em HMNâu,

Cô thâý tiếc quá không gặp được em kỳ này, cứ tưởng tượng sẽ gặp con chim nhỏ đễ thương và sẽ bắt điạ mâý bài thơ...mắc dich.  Nhưng mà cô hoàn toàn thông cảm với em, làm gì đúng lúc cho trọn tình trọn nghịa  Vâỵ đừng thắc mắc gì nhé, cứ vui đi.  Có điêù là cô phạt phải ngôì nhà thức đêm làm hết những homework mà HMN đã/đang phe lờ đó nhe.
Em ở Seattle phải không?

Sorry Cô ơi, mấy hôm rày em không thấy post của Cô nên trả lời chậm trễ.  Thưa Cô, em ở cách Seattle 3 tiếng rưỡi, em ở vùng quê hẻo lánh East của Washington.
Thế nào thì em cũng có cơ hội gặp tất cả các Cô thôi Cô nhé.  Cô phạt em chi mà tội em thế, Cô không sợ em.... trốn... mất tiêu... sao? Smiley
Back to top

IP Logged

nang ton nu
Senior Member

Reply #36 - 23. Jul 2010 , 05:16

Thưa cả nhà,
Tôn nữ xin kể chuyến viếng thăm thành phố Vancouver của mình   hôm tháng 6 vưà qua xem như chuyện bên lề tiền họp mặt SNDĐ sẽ được tổ chức tại đây ngày 28/8/2010.

Chúng tôi gồm 7 cặp từ các tiểu bang Cali, Ma, Va, Florida,Texas và NSW Úc châu cùng hội tụ về Seattle, từ đó rủ nhau qua Van  chơi 1 chuyến trong 2 ngày 1,2/June.  Chúng tôi mướn 1 chiếc mini bus 16 chỗ chuẩn bị “re-vượt biên” sang biên giới Mỹ-Canada với tư cách… tourist. Sau nghe nói Canada ko cho xe lớn qua nên đổi lại 2 xe van( chắc vụ người đi lậu qua biên giới ở Calais giữa Pháp và Anh ảnh hưởng chăng?), cũng may nhóm có 1 tài xế sơ cua nhưng ko biết đường! Xe sau cứ thế mà theo xe trước với cái khăn trắng phất phơ trong gió làm hiệu.  Xe lăn bánh đúng 10 g sáng, thành phố cảng Seattle thật thơ mộng, sầm uất, nổi tiếng là bến đậu của những du thuyền nguy nga tráng lệ, 2 bên đường đi là những rặng thông trùng trùng điệp điệp, cây cỏ xanh tươi khung cảnh như Đàlạt. Xe chạy khoảng 2 tiếng thì đến biên giới, hàng chục xe du lich lớn nhỏ nối đuôi nhau thành 2 dãy trước những rào chắn kiên cố và cả chục chiếc camera chỉa thẳng về trước. Chị Ch. trên xe sốt ruột lên tiếng : Chắc phải mất cả tiếng mới tới lượt mình, Mẽo là láng giềng thì đóng dấu cho qua còn phải hỏi han chi cho lâu thế? Tôn nữ tui vói theo : Còn tụi em là bạn bè “hữu nghị” chắc OK, welcome to Canada!
Xe vào thành phố Vancouver, cả nhóm booking ở hotel Days Inn nằm trên đường Kingsway, mọi người nhìn hai bên đường reo lên ô kìa tiệm VN nhiều quá, nào phở Thái Hòa, bánh mì Balẹ, quán ăn Bình Dương, quán café Sành điệu, tiệm băng nhạc vv... giờ thì cũng quá giờ ăn trưa nên ai cũng đói, ăn uống thì “tự xử” vì mỗi người mỗi ý thích. Các bà thì nhào vô siêu thị gần đó. Ôi thôi đủ loại trái cây nhiệt đới nào nhãn, xoài, chôm chôm, măng cụt, mít, mãng cầu, bòn bon ôi toàn những thứ khoái khẩu, thế là thi nhau mua, ai cũng 2,3 túi mang về KS. Riêng tôn nữ tui dòm dáo dác trong tiệm ngoài phố, trong bụng vái thiên linh linh địa linh linh chị ĐMỹ đứng đâu đó để tui chạy lai nhận họ Lê cho ngạc nhiên chơi, nhưng thất vọng não nề, mobile phone thi ai cũng off hết vì ko sử dụng được.
Về KS đúng lúc trời đổ mưa nhưng chúng tôi cũng hẹn nhau 4g đi chơi China town, Dr Sun Yat Sen-Classical Chinese Garden ( vườn hoa Tôn Dật Tiên) như đã lên chương trình. Lấy chỉ dẫn ở reception chúng tôi lái xe đến đó chừng 10 phút nhưng tìm chỗ đậu xe thật gay go. Vào trong họ cho biết giờ hành chánh thì giá $11/ng, sau 5g free. Cả đám bàn tán nhau: Có lý quá, dại gì tốn $11, chỉ còn ½ g chớ mấy… vườn Tàu nào cũng na ná nhau, cũng Bonsai, hồ cá với mấy con cá vàng, thác nước, ao hồ cầu bắc qua, nhà thuỷ tạ, tre trúc, liễu vv…Chú Ba à! Sorry nhe, sau 5g!!!  Nhưng mà lạ quá chúng tôi lòng vòng ra mé sau thi thấy tây ta gì cũng vào được ráo, tha hồ bấm máy làm điệu vì cảnh cũng khá đẹp, hình như vào trong nhà trưng bày thì tính tiền mà thôi vì có người trông coi. Lang thang phố Tàu gần đó chừng ½ h chúng tôi trở về KS.
Ba cặp có tôn nữ tui tiếp tuc vui chơi vì mới 6g30, trời Canada hè 8g vẫn còn sáng trưng. Sau khi hỏi dân địa phương cách thức đi xe bus (là xe tram ở Úc) cả bọn rủ nhau leo xe 25 xuống downtown ngắm phố về đêm. Lên xe mua vé, chẳng ai chuẩn bị tiền lẻ Canada cả, gặp nữ tài xế , chị M chìa tiền Mỹ: cho tau 2 vé đi downtown, cô ta sorry mum tau ko thể lấy tiền này, lần sau nhớ đổi tiền, cho you 2 vé nè. Tôn nữ tui lẹt đẹt lên sau cười duyên : tau cũng muốn 2 vé , tiền này nhe please? Nàng ta lắc đầu nhưng cũng vui vẻ chìa cho tui 2 tấm vé. . Cả bọn hí hửng về chỗ ngồi khen trời quơi sao người Càná  nice quá trời, chị H bảo: chắc bả biết mình dân du lịch…Í trời! Dân balô thì có!!
Xe bus quẹo đường Main st qua những tòa building cao ngất ngưỡng, các dãy phố hai bên đường người đi lại tấp nập, các cửa hàng quần áo thật sang trọng, xe đến cuối đường Georgia thì rẻ vào công viên Stanley Park, công viên này rộng cả 1000 mẫu, nhìn qua đã thấy cảnh trí hùng vĩ, cây cỏ xanh tươi, tiếc rằng ko có nhiều thì giờ để đi dạo quanh hết.
Tối đến cả nhóm bàn nhau sẽ đi vườn hoa Butchart Gardens nổi tiếng ở Victoria, hỏi giá vé tour thì $189/ng sáng đi chiều về. Eo ơi tour gì mà mắc khủng khiếp, xem tờ quảng cáo tôn nữ thấy cái vườn quen quen, bụi cỏ vườn hoa cắt tỉa gọn gàng khéo léo, màu sắc rực rỡ,???...thôi nhớ rồi... đích thị vườn của nhà chim chóc đây rồi, ôi chao ta được vào “tiếng chim vườn trúc” thật chớ ko ảo nữa tha hồ chớp mấy tấm ảnh về khoe  “bà chủ nhà” Chích Choè, bả “sở hữu” cái vườn đẹp nhất nhì thế giới mà ko biết. Tuy nhiên đi được đến đó thì hơi căng cho cả nhóm vì thời giờ eo hẹp quá, đi 3h, về 3h lại phải qua 2 cái phà, đi theo tour thì...lủng túi. Thêm một tin xui xẻo nữa là dự báo thời tiết mai mưa lớn nên ai cũng nãn.
Quả thật mai mưa tầm tả, trời u ám, chương trình huỹ bỏ thay vào đó là lái xe lên cầu treo Capilano Suspension Bridge gần hơn. Hai xe vừa từ KS đi ra được 1 đoạn thì lạc nhau thế là mạnh ai nấy chạy. Nhóm tôn nữ tới trước chờ hoài ko thấy nhóm kia, trời thì mưa ko dứt, ôi... leo cầu cũng ko xong, xui xẻo quá ! Mấy bà bảo tụi mình chuyến này đổ đường sang Càná đi...shopping cho xong!
Chiều đến cả nhóm rủ nhau đi ăn phở, dự định đến phở Thái Hòa nhưng chạy lên chạy xuống con đường Kingsway hoài mà tìm ko ra, sau ngang qua quán Bình Dương, trên xe có 2 v/c người BD đòi ủng hộ đồng hương nên xe tấp vào, đến gần thì quán đóng cửa. Kế bên là Restaurant Hải Phòng, bác tài đề nghị thôi mệt và đói ăn quán này cũng được, “ngộ hổng muốn lái nửa đâu”. Một chị dãy nãy: thôi thôi tui hổng ăn quán “tụi nó” đâu. Nghe giọng nói là thấy ghét rồi.Tôn nữ tui cũng phản đối: em cũng vậy, mình sợ tụi nó bắt chết mới chạy sang đây thế mà “tụi nó” cũng ko tha.
Mặc tụi này cự nự bác tài cứ te te vào xem, “ quán này có mấy món ăn được “tụi nó” nói giọng Nam ko phải BK. Mà thật bữa cơm nấu theo kiểu người Nam canh chua cá kho tộ, sườn ram mặn, rau xào cũng khá ngon làm mọi người ngạc nhiên. Ra xe đi một đổi OX tôn nữ mới hỏi:
Đố mấy bà quán này tên gì?
Thì quán Hải Phòng.
Trật lất…là HẢI PHONG!!! Tui có cái card đây nì.  Grin Grin Grin
Hôm sau chúng tôi lên đường thật sớm về lại Seattle để kịp chuyến bay về nhà. Mặc dù vui chơi 2 ngày ngắn ngủi, còn nhiều danh lam thắng cảnh đẹp của Vancouver chưa được đi hết,  nhưng thành phố hiền hòa hiếu khách này đã để lại trong lòng mọi người nhiều kỷ niệm đẹp.
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #37 - 23. Jul 2010 , 08:44

nang ton nu wrote on 23. Jul 2010 , 05:16:
Thưa cả nhà,
Tôn nữ xin kể chuyến viếng thăm thành phố Vancouver của mình   hôm tháng 6 vưà qua xem như chuyện bên lề tiền họp mặt SNDĐ sẽ được tổ chức tại đây ngày 28/8/2010.
.......
Hôm sau chúng tôi lên đường thật sớm về lại Seattle để kịp chuyến bay về nhà. Mặc dù vui chơi 2 ngày ngắn ngủi, còn nhiều danh lam thắng cảnh đẹp của Vancouver chưa được đi hết,  nhưng thành phố hiền hòa hiếu khách này đã để lại trong lòng mọi người nhiều kỷ niệm đẹp.

Đúng là diễn đàn vừa xuất hiện một ngôi sao sáng!   votay
Nàng Tôn Nữ ơi, bài viết hay lắm lại dí dỏm vô cùng. Ước gì em cho cả nhà xem vài cái hình em đang đứng trên đại lộ Kinh hoàng ủa xí lộn Kingways (để làm bằng chứng ) mà không tìm ra Mỹ   Cool
Back to top
« Last Edit: 23. Jul 2010 , 08:45 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #38 - 23. Jul 2010 , 12:39

Dau Do wrote on 23. Jul 2010 , 08:44:
Nàng Tôn Nữ ơi, bài viết hay lắm lại dí dỏm vô cùng. Ước gì em cho cả nhà xem vài cái hình em đang đứng trên đại lộ Kinh hoàng ủa xí lộn Kingways (để làm bằng chứng ) mà không tìm ra Mỹ   Cool

Welcome back Oanh muội muội  dance3

Chị Đậu Đỏ đang đòi nợ đó  Wink Đúng rồi, phải theo luật giang hồ, xí quên, luật D Đ, là đi chơi về phải post hình...làm bằng chứng... Grin
Hơn nữa, Nàng Tôn Nữ từ xứ Down Under làm một very big trip  đến cả xứ Cờ Hoa và Cà Ná, phải...khoe cho người khác ... thèm, nhất là những người sắp tới đây không tham dự được ngày Đại Hội ở Van  Smiley  Smiley  Cheesy

Quảng cáo dùm đi mà... Roll Eyes
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

nang ton nu
Senior Member

Reply #39 - 25. Jul 2010 , 16:05

Dau Do wrote on 23. Jul 2010 , 08:44:

Chị Hai thương ui,
Những lời khích lệ của chị làm em út dây thấy phẻ ra sau khi dã ráng... sức   thanks.gif thanks.gif thanks.gif
Back to top

IP Logged

nang ton nu
Senior Member

Reply #40 - 25. Jul 2010 , 16:28

Phương Tần wrote on 23. Jul 2010 , 12:39:
Welcome back Oanh muội muội  dance3

Chị Đậu Đỏ đang đòi nợ đó  Wink Đúng rồi, phải theo luật giang hồ, xí quên, luật D Đ, là đi chơi về phải post hình...làm bằng chứng... Grin
Hơn nữa, Nàng Tôn Nữ từ xứ Down Under làm một very big trip  đến cả xứ Cờ Hoa và Cà Ná, phải...khoe cho người khác ... thèm, nhất là những người sắp tới đây không tham dự được ngày Đại Hội ở Van  Smiley  Smiley  Cheesy

Quảng cáo dùm đi mà... Roll Eyes

Welcome back to D/D, Tần tỉ tỉ mà trốn là muội buồn lám dó, quên câu châm ngôn bên dưới của tỉ rồi à : "theo cánh thời gian nỗi buồn sẽ bay di", xin chép lại câu của chị Vietduongnhan tạng tỉ

Niềm vui dâng tạng cho dời
Nỗi buồn theo gió mây trời mang di flower40 flower40
Muội cũng giống y như tỉ trước dây chỉ vì mình thiếu tự tin nên bỏ lỡ cơ hôi.
Xem muội quảng cáo chuyện di Van coi dược hông nha!
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #41 - 27. Jul 2010 , 21:52

nang ton nu wrote on 23. Jul 2010 , 05:16:
Thưa cả nhà,
...........................................

Nàng Tôn nữ làm rì-pọt thiệt là dí dỏm, hay ghê nha! votay votay
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #42 - 28. Jul 2010 , 12:06

Sorry Cô ơi, mấy hôm rày em không thấy post của Cô nên trả lời chậm trễ.  Thưa Cô, em ở cách Seattle 3 tiếng rưỡi, em ở vùng quê hẻo lánh East của Washington.

Hi Hoa mi nau oi,

Hoa Ha se qua Seattle vao toi ngay thu nam 08/26 nghia la chi ngu o thanh pho do co mot dem trươc ngay qua Vancouver do, roi de toi ngay chu nhat lai tro ve Seattle ngu them mot dem nua trươc khi len dương ve lai LA. Tiec la Hoa Ha co qua it thoi gio , neu khong cung muon gap go voi Hoa Mi day nhe .  LVD73 o Seattle co den 3 nang lan (Phuong Truong, Tuyet Nga Pham va My Tat) nhu the thi Hoa Mi da gap duoc nguoi nao roi ? A Hoa Mi co qua tham du SN cua D/D voi Dang My khong ? Tui nay di den 7 nang lan do .
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #43 - 30. Jul 2010 , 20:00

Hoa Hạ wrote on 28. Jul 2010 , 12:06:

Hi Hoa mi nau oi,

Hoa Ha se qua Seattle vao toi ngay thu nam 08/26 nghia la chi ngu o thanh pho do co mot dem trươc ngay qua Vancouver do, roi de toi ngay chu nhat lai tro ve Seattle ngu them mot dem nua trươc khi len dương ve lai LA. Tiec la Hoa Ha co qua it thoi gio , neu khong cung muon gap go voi Hoa Mi day nhe .  LVD73 o Seattle co den 3 nang lan (Phuong Truong, Tuyet Nga Pham va My Tat) nhu the thi Hoa Mi da gap duoc nguoi nao roi ? A Hoa Mi co qua tham du SN cua D/D voi Dang My khong ? Tui nay di den 7 nang lan do .

Chị Hoa Hạ ơi, em cũng dự định đi mà giờ chót mắc kẹt rồi chị ạ. Em cũng tiếc ghê!. Thôi thì có dịp khác mấy chị em mình gặp nhau hén.  Sẽ còn nhiều dịp mà, em có nghe chị Hoàng Nga cũng dự tính cho sang năm nữa đó.

Em chỉ biết chị TM thôi (nhưng cũng chưa gặp, có lẽ 1 ngày rất gần thôi) , em chưa được biết chị Phượng và Tuyết Nga. 2 chị học cùng năm với  3 chị Hoa Hạ, Tuyết Lan, Tất Mỹ hở?  Nói ra thì mắc cỡ, em ít đi đâu lắm, mấy em trên Seattle về thăm nhà và bà chị của tụi nó nhiều hơn đó chị...

Em thăm chị, chúc chị và mấy bạn của chị đi chơi vui nhiều nhá. Ôi, em cứ tưởng tượng Thất Long Công Chúa đại náo Vancouver là thấy vui quá sức!
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #44 - 31. Jul 2010 , 03:04

Chị Hoa Hạ ơi, em cũng dự định đi mà giờ chót mắc kẹt rồi chị ạ. Em cũng tiếc ghê!. Thôi thì có dịp khác mấy chị em mình gặp nhau hén.  Sẽ còn nhiều dịp mà, em có nghe chị Hoàng Nga cũng dự tính cho sang năm nữa đó.

Em chỉ biết chị TM thôi (nhưng cũng chưa gặp, có lẽ 1 ngày rất gần thôi) , em chưa được biết chị Phượng và Tuyết Nga. 2 chị học cùng năm với  3 chị Hoa Hạ, Tuyết Lan, Tất Mỹ hở?  Nói ra thì mắc cỡ, em ít đi đâu lắm, mấy em trên Seattle về thăm nhà và bà chị của tụi nó nhiều hơn đó chị...

Em thăm chị, chúc chị và mấy bạn của chị đi chơi vui nhiều nhá. Ôi, em cứ tưởng tượng Thất Long Công Chúa đại náo Vancouver là thấy vui quá sức! [/quote]

Hi Hoa Mi Nau,

Hoa Mi co o gan thanh pho Vancouver cua tieu bang WA hay khong? Hoa ha co biet mot co ban cung ten la Ngoc Phương hien dang o thanh pho do , cung ten voi thanh pho cua Canada. Nhung co ban Phương do thi lai hoc chung voi nhau tren DHKH co le Dzit Go biet co ban do nhieu hon Hoa Ha. Nam 2007 thi phai Hoa Ha co ghe Seattle mot lan va dươc Dzit Go don tiep nong hau, roi sau do ca ba ngươi (Dzit Go, Hoa Ha va Tuyet Nga) cung lai xe quaVancouver den nha DM , con chiec xe khac thi co Phương Trương, Trương Pham va To Khanh. Hoa Ha khong bao gio quen nhung ky niem do cả Mong co dip qua Seattle o nhieu thoi gian hon se gap go dươc tat ca cac ban be than yeu
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5 ... 13
Send Topic In ra