Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Trang Thơ phỏng dịch của cô Ngọc Mai  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 7 8 9 10 11 ... 19
Send Topic In ra
Trang Thơ phỏng dịch của cô Ngọc Mai (Read 32266 times)
Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Re: Trang Thơ phỏng dịch của cô Ngọc Mai
Reply #120 - 03. Nov 2010 , 09:42

Hoạ Mi Nâu wrote on 02. Nov 2010 , 23:20:
Thưa Cô ạ,
Lâu ngày em mới vào thăm Cô, em đem cho Cô bình hoa, Cô vẫn khoẻ ạ.  Em rất mong được gặp Cô tuần tới.  Em thương chúc Cô nhiều an lành.

...

Hoạ Mi Nâu thương,
Bình hoa em cho cô rất thích.  Cô cũng đang nôn nóng mong đợi ngày được gặp em và các bạn đây, vì đã hụt gặp em một lần rồi.
Chúng ta sẽ chụp nhiều hình kỷ niệm em nhé.
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #121 - 03. Nov 2010 , 11:14

Kính thưa Cô ,
em vào thăm Cô nè. Cô lại sắp sửa dự tiệc LVD ở Cali mà hỏng có em hic hic  Cry. Mong rằng em phải có dịp gặp được Cô.
Em kính mời Cô qua mục Hình Ảnh, "HGNX đi thăm Thầy Cô" ở trang 4. Em có post Video Clip quay lúc họp mặt ở nhà Cô Thu cùng với Thầy Đường, Cô Ngọc và Cô Vân. Kính chúc Cô vui , mạnh. Lần nầy dự họp mặt LVD , Cô nhớ hát nha Cô. Em NgaLN
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #122 - 03. Nov 2010 , 20:16

Nga Lucia wrote on 03. Nov 2010 , 11:14:
Kính thưa Cô ,
em vào thăm Cô nè. Cô lại sắp sửa dự tiệc LVD ở Cali mà hỏng có em hic hic  Cry. Mong rằng em phải có dịp gặp được Cô.
Em kính mời Cô qua mục Hình Ảnh, "HGNX đi thăm Thầy Cô" ở trang 4. Em có post Video Clip quay lúc họp mặt ở nhà Cô Thu cùng với Thầy Đường, Cô Ngọc và Cô Vân. Kính chúc Cô vui , mạnh. Lần nầy dự họp mặt LVD , Cô nhớ hát nha Cô. Em NgaLN

Em nga thương,
Xem hình thì xem nhiều rồi, nhưng mà thấy thiếu mình trong đó, thiệt thòi quá đi thôi!
Kỳ này cô chưa hát được vì thấy sao giọng hát hơi bị khàn, vả lại đã có chương trình văn nghệ hay đáo để rồi, nên cô nghĩ nên để dành cho kỳ khác thì hơn Nga ạ.
Thân,
Cô ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #123 - 05. Nov 2010 , 12:43

Vu Ngoc Mai wrote on 29. Oct 2010 , 13:43:
Hoa Hạ ơi,
Rehearsal ở nơi mô vậy?  Cô cũng muốn đến nghe lắm nhưng nếu xa quá thì đành chịu thua.  Mà có lẽ để đến phút chót mới biết cho nó ngạc nhiên và thích thú phải không em?
Cô Ngọc Mai

Em thanh that xin loi da tra loi cham tre thu cua co, va cung thu that em phai hoi lai Doa va Dan la dia diem o noi mô. Va bay gio thi em biet roi, o thanh pho Westminster do cô vao chieu ngay mai danh cho cac ban o gan day, va vao chieu thu bay tuan sau danh cho cac ban o xa ve tham du van nghe. Tui em se dot voi anh Hung keyboard thua co. Em nghe noi hinh nhu la co cung se don ca mot ban trong ngay hop mat phai khong co?
Back to top
« Last Edit: 05. Nov 2010 , 12:44 by Hoa Hạ »  

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #124 - 05. Nov 2010 , 13:41

Hoa Hạ wrote on 05. Nov 2010 , 12:43:
Em thanh that xin loi da tra loi cham tre thu cua co, va cung thu that em phai hoi lai Doa va Dan la dia diem o noi mô. Va bay gio thi em biet roi, o thanh pho Westminster do cô vao chieu ngay mai danh cho cac ban o gan day, va vao chieu thu bay tuan sau danh cho cac ban o xa ve tham du van nghe. Tui em se dot voi anh Hung keyboard thua co. Em nghe noi hinh nhu la co cung se don ca mot ban trong ngay hop mat phai khong co?

Hoa Hạ thương,
Cô thấy chương trình phong phú rồi, còn giọng hát cô không được hay vì khàn nên đã rút lui chờ học tiếp đã rồi mới dám biểu diễn, hì hì hì...
Thế các em cứ ráng tập nghe, rồi sẽ có cô giáo vỗ tay khen đó.
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #125 - 11. Nov 2010 , 16:06

Vu Ngoc Mai wrote on 05. Nov 2010 , 13:41:
Hoa Hạ thương,
Cô thấy chương trình phong phú rồi, còn giọng hát cô không được hay vì khàn nên đã rút lui chờ học tiếp đã rồi mới dám biểu diễn, hì hì hì...
Thương,
Cô Ngọc Mai

Kính thưa Cô ,
Em kính cô ,   ban MTV, và toàn thể  được nhiều khán giả vổ tay tại nhà hàng , và vổ tay tại nhà...trong đó có em.
Vì bận chuyện Gd  em hẹn quý thầy cô dịp sau , cô nhé.
     Kính chúc quý thay` cô được nhiều niềm vui và thành công mỹ màn , cô nhé.
Em Tv1
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #126 - 11. Nov 2010 , 19:03

Vu Ngoc Mai wrote on 05. Nov 2010 , 13:41:
Hoa Hạ thương,
Thương,
Cô Ngọc Mai

Kính thưa Cô Mai,

Em cũng cảm lạnh, sưng cổ đau quá Cô ơi. Nâu mới phôn mà em khò khè khg ra hơi. Chắc hôm chủ nhật có mỗi Cô ráng vỗ tay cho vịt (thiên nga) đực này thôi ạ
Smiley
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #127 - 12. Nov 2010 , 10:16

Đặng-Mỹ wrote on 11. Nov 2010 , 19:03:
Kính thưa Cô Mai,

Em cũng cảm lạnh, sưng cổ đau quá Cô ơi. Nâu mới phôn mà em khò khè khg ra hơi. Chắc hôm chủ nhật có mỗi Cô ráng vỗ tay cho vịt (thiên nga) đực này thôi ạ
Smiley

Mợ Mẽo đừng lo...chủ nhật là hết " khò khè ".
  2 bc Alex đang xếp hàng chờ xem hình và vổ tay cổ vỏ đây.( vỗ tay cho Thiên nga tuyệt vời chứ o phải cho  vịt đực....hi.hi..)
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #128 - 12. Nov 2010 , 22:36

...

Em chúc Cô Mai được mạnh khoẻ ,đi dự Đại Hội có nhiều niềm vui ,giọng của Cô mau chóng hết khàn , ban Tam ca MTV làm ăn ngày càng khấm khá  Cheesy Grin Grin

PTr
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #129 - 13. Nov 2010 , 08:45

Em TB chào Cô Mai , ngày mai em sẽ gặp Cô nừa , em lại được ôm Cô chụp hình , thầy trò lại cười nói hỉ hả , chỉ nghĩ tới thôi cũng đã đã rùi Cô ui  Cheesy. Kỳ này mấy nhỏ công nương không có ai đi hết , mấy nhỏ này nhờ em bê quà đến biếu Cô. Cô ơi em hay nói với anh B không thể tưởng ngày xưa mỗi khi tới giờ văn của cô , giờ kim văn thì không sao ,giờ cổ văn mới sợ ,em không thuộc thơ ,mà mỗi khi thấy cây bút của cô rà xuống vần T là bụng nhẩy cha cha cha , nhưng khi cô rà qua thì eo ơi là sung sướng , viết tới đây em còn cảm giác đó cô ơi , nhưng bi giờ còn sướng hơn nhiều là được tâm tình và còn ôm Cô chụp hình cho đỡ nhớ Má , em chúc Cô vui nhiều hôm nay. Em TB
Cô ơi em dán hoa quỳnh của anh B trồng và chụp  để Cô xem cho vui. Smiley

...
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #130 - 13. Nov 2010 , 22:22

tuy-van wrote on 11. Nov 2010 , 16:06:
Kính thưa Cô ,
Em kính cô ,   ban MTV, và toàn thể  được nhiều khán giả vổ tay tại nhà hàng , và vổ tay tại nhà...trong đó có em.
Vì bận chuyện Gd  em hẹn quý thầy cô dịp sau , cô nhé.
     Kính chúc quý thay` cô được nhiều niềm vui và thành công mỹ màn , cô nhé.
Em Tv1

TV1 thương,
Ừ thì hẹn gặp kỳ sau, nhưng nhớ giữ lời hưá đó nghe.  Ngày mai sẽ vui và thành công lắm em ơi, bỏ qua rất uổng.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #131 - 13. Nov 2010 , 22:26

Phuong_Tran wrote on 12. Nov 2010 , 22:36:
...

Em chúc Cô Mai được mạnh khoẻ ,đi dự Đại Hội có nhiều niềm vui ,giọng của Cô mau chóng hết khàn , ban Tam ca MTV làm ăn ngày càng khấm khá  Cheesy Grin Grin

PTr

Phương Trần thương,
Cám ơn lời chúc của em.  Hôm nay cô đã hết khàn, chỉ còn... mệt vì đang hồi hộp đợi ngày khá trọng đại của LVD thôi.
Cô ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #132 - 13. Nov 2010 , 22:38

thubeo wrote on 13. Nov 2010 , 08:45:
Em TB chào Cô Mai , ngày mai em sẽ gặp Cô nừa , em lại được ôm Cô chụp hình , thầy trò lại cười nói hỉ hả , chỉ nghĩ tới thôi cũng đã đã rùi Cô ui  Cheesy. Kỳ này mấy nhỏ công nương không có ai đi hết , mấy nhỏ này nhờ em bê quà đến biếu Cô. Cô ơi em hay nói với anh B không thể tưởng ngày xưa mỗi khi tới giờ văn của cô , giờ kim văn thì không sao ,giờ cổ văn mới sợ ,em không thuộc thơ ,mà mỗi khi thấy cây bút của cô rà xuống vần T là bụng nhẩy cha cha cha , nhưng khi cô rà qua thì eo ơi là sung sướng , viết tới đây em còn cảm giác đó cô ơi , nhưng bi giờ còn sướng hơn nhiều là được tâm tình và còn ôm Cô chụp hình cho đỡ nhớ Má , em chúc Cô vui nhiều hôm nay. Em TB
Cô ơi em dán hoa quỳnh của anh B trồng và chụp  để Cô xem cho vui. Smiley

...

Em Thu B. thương,
Bây giờ thỉnh thoảng nghĩ lại việc bắt học sinh thuộc thơ quá "chời" thật là khổ cho các em quá.  Ấy vậy nhưng vẫn phải cám ơn cô giáo vì nhờ thế mà bi giờ còn có chút ít thơ bỏ bụng mà xài khi cần đến.
Chu choa lại sắp được TB ôm chụp hình, rồi em còn mang quà dùm mấy công nương kia nữa chớ. Thật là quá đặc biệt cho cô giáo tốt phước được học sinh cũ nhớ đến này.
Hẹn gặp em ngày mai, nhớ đi sớm phụ mấy chị nghe.
Thương nhiều,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #133 - 15. Nov 2010 , 10:22

Vu Ngoc Mai wrote on 13. Nov 2010 , 22:22:
TV1 thương,
Ừ thì hẹn gặp kỳ sau, nhưng nhớ giữ lời hưá đó nghe.  Ngày mai sẽ vui và thành công lắm em ơi, bỏ qua rất uổng.
Cô Ngọc Mai

Cô Mai kính ,
Em đang tiếc hùi hụi và đang dài cổ, chờ xem hình đẹp nè cô.
Mong cô luôn tươi trẻ và hạnh phúc bên các em " nhất quỷ , nhì ma...thứ ba học trò LVD nha cô.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #134 - 15. Nov 2010 , 12:18

Kính thưa Cô Mai ,
chúng em nhóm HGNX rất vui khi biết Cô đã nhận những món quà nho nhỏ của tụi em. Chúng em mong sao 1 dịp tới nào đó HGNX được gặp Cô cùng với các Thầy Cô ở Cali.Riêng em đã tự hứa với mình là lần tới sang Cali phải nhất quyết gặp Cô mới được.
Đại Hội LVD ngày hôm qua chắc là vui lắm Cô hở. Chị Thu hỏng béo thật là diểm phúc.Ở ngay Cali nên được gặp các Thầy Cô hoài. Em ganh tị rồi đó. Bi giờ thì chỉ biết ngồi chờ hình thôi.
Em kính chúc Cô vui mạnh. NgaLN
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 7 8 9 10 11 ... 19
Send Topic In ra