Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Trang Thơ phỏng dịch của cô Ngọc Mai  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 10 11 12 13 14 ... 19
Send Topic In ra
Trang Thơ phỏng dịch của cô Ngọc Mai (Read 32234 times)
Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Re: Trang Thơ phỏng dịch của cô Ngọc Mai
Reply #165 - 16. Dec 2010 , 19:23

ChíchChoè wrote on 15. Dec 2010 , 21:14:
Nhỏ Nâu hay ganh tỵ lắm áh Cô , cưng Cô mà cũng giành với em

Cô kí đầu Nâu đi Cô hihi

Choè ơi, Thôi cô không kí đầu HMN đâu, đau lòng lắm.  Để cô cưng hai nhỏ đều thật đều, hai cô bé chịu chưa nào?
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #166 - 16. Dec 2010 , 20:16

Vu Ngoc Mai wrote on 16. Dec 2010 , 19:23:
Choè ơi, Thôi cô không kí đầu HMN đâu, đau lòng lắm.  Để cô cưng hai nhỏ đều thật đều, hai cô bé chịu chưa nào?
Cô Ngọc Mai

Dạ thôi Cô kí đầu em đi Cô , kí nhẹ thôi vì em cũng ganh tị với Nâu nữa mà....bây giờ Cô cưng đều rồi , hết ganh....thích quá đi thôi.

Cô ơi , mùa Giáng Sinh lại về , Cô phát động làm thơ Giáng Sinh đi Cô , để cùng kể với nhau những hoài niệm về những mùa Giáng Sinh đã qua , Vậy Cô thấy có được không huh Cô? Và chúng em đang mong đọc thơ của Cô viết về Giáng Sinh quá....Cô viết nha Cô....

Chúc Cô có thơ mới về Giáng Sinh thật hay cho cả nhà cùng thưởng thức.

Thương Cô ,

Em Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #167 - 16. Dec 2010 , 21:22

Cô Ngọc Mai

Thưa Cô, thương Cô không nghe lời Choè kí đầu em Kiss Kiss
Cô cưng đều thì sung sướng, nhưng nếu Cô cưng Choè hơn thì cũng hổng sao, vì em thiệt tình hổng biết ganh tỵ tí nào hết. Cô cưng nó, nó cười toe toét thì Cô và em cùng vui lây, thưa Cô Smiley
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #168 - 16. Dec 2010 , 22:03

Hoạ Mi Nâu wrote on 16. Dec 2010 , 21:22:
Thưa Cô, thương Cô không nghe lời Choè kí đầu em Kiss Kiss
Cô cưng đều thì sung sướng, nhưng nếu Cô cưng Choè hơn thì cũng hổng sao, vì em thiệt tình hổng biết ganh tỵ tí nào hết. Cô cưng nó, nó cười toe toét thì Cô và em cùng vui lây, thưa Cô Smiley

Nâu nói dễ thương quá ha Cô , thôi Cô cưng Nâu nhiều hơn xíu đi Cô , em biết Nâu xưa là học trò cưng của Cô mà.....
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #169 - 17. Dec 2010 , 06:19

Vu Ngoc Mai wrote on 15. Dec 2010 , 18:05:
Thu ơi,
Lâu lâu mới được cưng một tí, Cô Chủ Quán Thơ đừng có quở nghe, kẻo tui mà hết được cưng thì tui bắt đền đó.  Thấy Mạ Vân không, đám con cứ xúm xít cả ngày mà nhõng nhẽo này nọ, hai đứa mình làm sao mà sánh được nhỉ, tủi thân quá đi ấy chứ bạn nhỏ héng.
Ngọc Mai

Chị ơi,

Em mừng có cô Vân túc trực ở MVGT cho các em lai vãng chứ không dám tủi thân vì em chân sáo chạy tối ngày âý mà.  Cứ thỉnh thoảng các em có...đá gà vào nhà mà... có mắc dịch thì cũng đáng thưởng rôì ha?  Em có một lô chuyện kể cho "Cánh nhạn phiêu lưu" mà không làm sao có thì giờ đây.

Nhân thể mời chỉ vào thưởng thức "Tấm Lòng Bà" cuả em nhé.  Có mâý hình cháu với 2 bà.  Thật khổ, con nhỏ Quyên không thích chụp hình nên đi tìm được cáihình nào là khó lắm.
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #170 - 17. Dec 2010 , 08:27

Cô Ngọc Mai

Chao co thương,

Doc bai tho dich cua co va cua co Thu sao ma no hay va mươt ma chi la. Qua that tui em cui dau kinh bai cac su phụ luôn do. Cam on tam long ba chau cua hai co. Nhan mua Giang Sinh sap den, em kinh chuc cac co cố vấn mot mua Giang Sinh nhieu hồng ân va doi dao suc khoe. Em mong co dip nao dươc gap lai cac cô.
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #171 - 17. Dec 2010 , 10:04

thule wrote on 17. Dec 2010 , 06:19:
Chị ơi,

Em mừng có cô Vân túc trực ở MVGT cho các em lai vãng chứ không dám tủi thân vì em chân sáo chạy tối ngày âý mà.  Cứ thỉnh thoảng các em có...đá gà vào nhà mà... có mắc dịch thì cũng đáng thưởng rôì ha?  Em có một lô chuyện kể cho "Cánh nhạn phiêu lưu" mà không làm sao có thì giờ đây.

Nhân thể mời chỉ vào thưởng thức "Tấm Lòng Bà" cuả em nhé.  Có mâý hình cháu với 2 bà.  Thật khổ, con nhỏ Quyên không thích chụp hình nên đi tìm được cáihình nào là khó lắm.

Kính thưa cô Mai và cô Thu ,
" Tấm lòng Bà " thật hay đấy cô. Mong cô Thu đừng tủi thân vì Alex bi giờ sắp lên 3 , mà đã khó chụp hình theo ý như lúc trước , huống hồ là Quyên.
Nhưng cứ tìm ra mấy hình củ soạn lại , cũng vui đấy cô ạ.
Mong cô đừng tủi thân , vĩ mặc dù lâu lâu các em
" đá gà vào nhà " , vì cô Thu và cô Mai bận rôn. Nhung lúc nào các em cũng thương quý thầy cô bằng nhau. ( Không tin , hôm nào đem lên cân nha cô..hi..hi..)
Kính chúc các bn, bà ngoại chúng ta được nhiều hạnh phúc hơn trong Mùa Lể sắp đến.   Smiley

Thương kính ,
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #172 - 17. Dec 2010 , 13:07

Hoa Hạ wrote on 17. Dec 2010 , 08:27:
Chao co thương,

Doc bai tho dich cua co va cua co Thu sao ma no hay va mươt ma chi la. Qua that tui em cui dau kinh bai cac su phụ luôn do. Cam on tam long ba chau cua hai co. Nhan mua Giang Sinh sap den, em kinh chuc cac co cố vấn mot mua Giang Sinh nhieu hồng ân va doi dao suc khoe. Em mong co dip nao dươc gap lai cac cô.

Hoa Hạ thương,
Đúng là thầy hát thì trò khen hay, nhưng cũng vui lắm đấy, vì hai cô làm công việc dich thơ đã có khối đệ tử vỗ tay, đem bánh trái và nước trà vào cho "xơi" thả giạn  Lại sẵn Noel đang đến, còn gì hạnh phúc bằng nữa đây.
Cô chúc hai vợ chồng em có một Giáng sinh tưng bừng và Năm Mới như ưóc nguyện.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #173 - 17. Dec 2010 , 13:19

tuy-van wrote on 17. Dec 2010 , 10:04:
Kính thưa cô Mai và cô Thu ,
" Tấm lòng Bà " thật hay đấy cô. Mong cô Thu đừng tủi thân vì Alex bi giờ sắp lên 3 , mà đã khó chụp hình theo ý như lúc trước , huống hồ là Quyên.
Nhưng cứ tìm ra mấy hình củ soạn lại , cũng vui đấy cô ạ.
Mong cô đừng tủi thân , vĩ mặc dù lâu lâu các em
" đá gà vào nhà " , vì cô Thu và cô Mai bận rôn. Nhung lúc nào các em cũng thương quý thầy cô bằng nhau. ( Không tin , hôm nào đem lên cân nha cô..hi..hi..)
Kính chúc các bn, bà ngoại chúng ta được nhiều hạnh phúc hơn trong Mùa Lể sắp đến.   Smiley

Thương kính ,
Em Tv

Cô Thu và em TV thân thương,
NM đã đọc bài dịch của Cô Thu rồi, và đã viết nhận xét trong LVDAlumni.  Thừa thắng xông lên, chắc sang năm sẽ có lắm bài hắc búa của bà Chủ Quán lắm đây.  Để tui đi trốn là vừa, hì hì...
BN TV thì lúc nào cũng chu đáo cả , nội cái viết thư trên D đ cũng đủ mệt rồi nhỉ.  Nhưng mà vui phải không em?  Cô NM đang sửa soạn hành trang đi thăm cọp đây, và sẽ ở lại đêm Thứ 7 đó, em thấy có thú vị cùng cô chưa nào?
Chúc hai cô trò một cuối tuần tưng bừng rộn rã trong không khí chờ đợi mùa Giáng Sinh năm nay.
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #174 - 17. Dec 2010 , 20:48

Hihi, tụi mình cứ rủ nhau...mắc dịch bừa đi rôì khen nhau bừa đi là mình có collection để làm quà cho bà con , phải không chị.  Em đã in tùm lum ra rôì đâý, và đóng khung một bản cho cháu ngoại.  Đang dụ bà Vân dịch nữa thì sẽ làm khung cho...
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #175 - 17. Dec 2010 , 22:04

Vu Ngoc Mai wrote on 17. Dec 2010 , 13:19:
NM đã đọc bài dịch của Cô Thu rồi, và đã viết nhận xét trong LVDAlumni.  Thừa thắng xông lên, chắc sang năm sẽ có lắm bài hắc búa của bà Chủ Quán lắm đây. 
Để tui đi trốn là vừa, hì hì...

BN TV thì lúc nào cũng chu đáo cả , nội cái viết thư trên D đ cũng đủ mệt rồi nhỉ.  Nhưng mà vui phải không em?  Cô NM đang sửa soạn hành trang đi thăm cọp đây, và sẽ ở lại đêm Thứ 7 đó, em thấy có thú vị cùng cô chưa nào?
Chúc hai cô trò một cuối tuần tưng bừng rộn rã trong không khí chờ đợi mùa Giáng Sinh năm nay.
Ngọc Mai 

Em kính thưa Cô Mai
Cô ơi, Cô đừng trốn.. Em hưa sẽ mang trà vào nhà Cô thường xuyên nè  ( hối lộ đó Cô thương) để được thưởng thức mấy bài thơ hay chứ.  Ước chi em cũng làm thơ hay như Cô nhỉ
Em kính chúc Cô những ngày bên Cọp con vui thật là vui...Cô nhé
Em-TL
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #176 - 17. Dec 2010 , 22:20

Tuyet Lan wrote on 17. Dec 2010 , 22:04:
Em kính thưa Cô Mai
Cô ơi, Cô đừng trốn.. Em hưa sẽ mang trà vào nhà Cô thường xuyên nè  ( hối lộ đó Cô thương) để được thưởng thức mấy bài thơ hay chứ.  Ước chi em cũng làm thơ hay như Cô nhỉ
Em kính chúc Cô những ngày bên Cọp con vui thật là vui...Cô nhé
Em-TL

Em Tuyết Lan thương,
Sao em không đi trốn mí cô mà còn rủ cô đừng trốn.  Ừ mà cứ mang trà và bánh ngọt vào nhiều nhiều thì thể nào cô NM của em cũng xiêu lòng đó.  Thôi để rồi cô tính lại nghe.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #177 - 18. Dec 2010 , 00:57

Vu Ngoc Mai wrote on 17. Dec 2010 , 13:19:
NM đã đọc bài dịch của Cô Thu rồi, và đã viết nhận xét trong LVDAlumni.  Thừa thắng xông lên, chắc sang năm sẽ có lắm bài hắc búa của bà Chủ Quán lắm đây.  Để tui đi trốn là vừa, hì hì...
Ngọc Mai 

Cô Mai thương kính ,
Hy vọng cô Mai đừng trốn , mà phải thừa thắng xông lên như cô Thu đang vui với màn..".mắc dịch bà cháu " nha cô.
Cho em mi mi con cọp con 2 cái thật kêu và chúc cô cùng gd ( nhất là con cọp con ) luôn hạnh phúc.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #178 - 19. Dec 2010 , 16:21

tuy-van wrote on 18. Dec 2010 , 00:57:
Cô Mai thương kính ,
Hy vọng cô Mai đừng trốn , mà phải thừa thắng xông lên như cô Thu đang vui với màn..".mắc dịch bà cháu " nha cô.
Cho em mi mi con cọp con 2 cái thật kêu và chúc cô cùng gd ( nhất là con cọp con ) luôn hạnh phúc.
Em Tv

TV thương,
Nói chơi vậy thôi chớ kể ra cũng khó trốn lăm, vì dù sao mình cũng dễ tìm do cái sự ..nhỏ con của mình. 
Tuần này cô đang ở con Cọp con đã 2 đêm ngày rồi, đã quá, mặc cho trời mưa gió ngoài kia.
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #179 - 19. Dec 2010 , 16:26

Vu Ngoc Mai wrote on 19. Dec 2010 , 16:21:
TV thương,
Nói chơi vậy thôi chớ kể ra cũng khó trốn lăm, vì dù sao mình cũng dễ tìm do cái sự ..nhỏ con của mình. 
Tuần này cô đang ở con Cọp con đã 2 đêm ngày rồi, đã quá, mặc cho trời mưa gió ngoài kia.
Thân,
Cô Ngọc Mai   

Thưa Cô, dù mưa dù gió phủ phàng mà Cô được bế, được mi mi hai bầu má phính, được nựng nịu Cọp con thì vẫn ấm cúng phải không ạ?
Khi nào BN giã từ Cọp con thì đừng hu hu nhiều BN nhé! hoahong.gif hoahong.gif
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 10 11 12 13 14 ... 19
Send Topic In ra