Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Trang Thơ phỏng dịch của cô Ngọc Mai  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 3 4 5 6 7 ... 19
Send Topic In ra
Trang Thơ phỏng dịch của cô Ngọc Mai (Read 32235 times)
Nga Lucia
Gold Member

Re: Trang Thơ phỏng dịch của cô Ngọc Mai
Reply #60 - 17. Aug 2010 , 13:43

Vu Ngoc Mai wrote on 16. Aug 2010 , 10:53:
Thu Nga thương,
Cô đi xa về nên chậm thư đó.  Cứ có dịp là cô "tham gia" liền, vì biết ra sao ngày sau mà chẳng sống hết lòng cho hôm nay em nhỉ.
Thế ở bên đó em có hay đi hát với chúng bạn không mà ca có vẻ nhà nghề thế?
Hôm nào nhớ tặng cô một bài nữa nghe.
Cô Ngọc Mai

Cô ơi , em chỉ hát trong nhà cho vui và cũng là tập thể thao cho tốt phổi chứ không dám hát nhà nghề đâu.Em rất là vui khi được hát cho Cô và cho bạn bè  nghe. Ờ Đức cuối tuần rất buồn , con cái tụi nó đi chơi với bạn bè hết. Em thì không có quen bạn VN nào cả nên cứ ở nhà lo đi chợ , nấu ăn và dọn dẹp xong là hát hò. Em có cái tật là bài nào em thích thì em mới hát nên có khi bài em thích mà không hợp với giọng của em thì em hát nghe dở lắm hi hi. Cô biết không , em đang tập bài Con thuyền không bến đễ hát ở nhà Cô Vân đó. Chao ơi , bài nầy khó vô cùng nhưng rất  hay , đúng không Cô. Cô đã tốt nghiệp khoá học hát , Cô có được hát bài Cô thích không?  Cô đi dự Đại hội ở Van , Cô đã chọn và tập bài  nào đễ hát trong buổi tiệc chưa hở Cô?  Em kính chúc Cô thành công trên sân khấu và thật nhiều niềm vui ở Van. Em sẽ tập hát tiếp đễ hát cho Cô nghe. Em NgaLN
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #61 - 17. Aug 2010 , 20:23

Vu Ngoc Mai wrote on 16. Aug 2010 , 11:23:
Choè thương,
Nghĩ đến tình cảm đôn hậu của các em mà cô cảm động quá .  Cô hứa khi nào thu xếp được thì sẽ về thăm quê hương một chuyến để gặp lại tất cả các em.  Chắc là sẽ rất vui đó em nhỉ.  Cô gửi lời thăm CHC và gia đình.
Từ ngày qua đây, những năm đầu cô đi học cực khổ nên còn thon thả .  Rồi ra đi dạy toàn phần vừa đi học nữa, nên ăn uống thiếu kiêng cử, và lên cân đều đều.
Sau khi cô về hưu hưởng nhàn rồi thì có điều kiện kiêng cử hơn, lại đi tập hằng ngày, nhưng cũng chỉ xuống được ít kí thôi em ơi!  Có điều ở tuổi này mà xuống kí nhiều thì lại lo da bị nhăn như một bà già (mà già thật rồi, nhưng vẫn chưa muốn nhận đó thôi em nhỉ).
Thôi cô chúc Chích Choè hay hót hay ca nhé .
Thân,
Cô Ngọc Mai   

Em thay mặt các bạn , và CHC , xin thành thật cảm ơn Cô đã gửi lời thăm gia đình tụi em.

Cô bây giờ phải tròn hơn hồi trước là chuyện đương nhiên rồi Cô ạh , chúng em còn phì nhiêu hơn trước nhiều luôn áh Cô. Em nhớ hồi xưa , cô có dáng đẹp , tướng đi oai nghiêm ( cô hay mặc quần tây với áo dài mà ). Cô đi dạy bằng xe hơi đẹp nhất trường hay sao áh , tụi em trầm trồ cái xe của Cô miết....CHC còn được Cô cưng hơn , chở đi học nữa , vậy bây giờ làm sao mà CHC không nhớ Cô cho được chứ.

Cuốc sống phải làm lại từ đầu thì trước tiên là vất vả phải không Cô. Nhưng bây giờ Cô đã là người nổi tiếng rồi ( em nghe Cô phát hành sách ) , thì chúng em cũng mừng cho Cô lắm.

Thay mặt các bạn , chúng em chúc Cô luôn khoẻ để bồng bế , để cưng cháu Nội và có dịp về lại nơi xưa với chúng em.

Thương Cô ,

Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #62 - 18. Aug 2010 , 08:20

Nga Lucia wrote on 17. Aug 2010 , 13:43:
Cô ơi , em chỉ hát trong nhà cho vui và cũng là tập thể thao cho tốt phổi chứ không dám hát nhà nghề đâu.Em rất là vui khi được hát cho Cô và cho bạn bè  nghe. Ờ Đức cuối tuần rất buồn , con cái tụi nó đi chơi với bạn bè hết. Em thì không có quen bạn VN nào cả nên cứ ở nhà lo đi chợ , nấu ăn và dọn dẹp xong là hát hò. Em có cái tật là bài nào em thích thì em mới hát nên có khi bài em thích mà không hợp với giọng của em thì em hát nghe dở lắm hi hi. Cô biết không , em đang tập bài Con thuyền không bến đễ hát ở nhà Cô Vân đó. Chao ơi , bài nầy khó vô cùng nhưng rất  hay , đúng không Cô. Cô đã tốt nghiệp khoá học hát , Cô có được hát bài Cô thích không?  Cô đi dự Đại hội ở Van , Cô đã chọn và tập bài  nào đễ hát trong buổi tiệc chưa hở Cô?  Em kính chúc Cô thành công trên sân khấu và thật nhiều niềm vui ở Van. Em sẽ tập hát tiếp đễ hát cho Cô nghe. Em NgaLN

Nga thương,
Di nhiên là cô được chọn bài cô thích để học rồi, vì hát mà không thích thì làm sao để hết tâm hồn và trái tim mình vào được em ơi!
Cô sẽ hát một bài của nhạc sĩ cô ưa thích, và chỉ "bật mí" tí ti thế thôi nghe cô nương, hì hì...
Con thuyền không bến thì chi hơi cao thôi, em sẽ hát được mà, đừng nản.
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #63 - 18. Aug 2010 , 08:25

ChíchChoè wrote on 17. Aug 2010 , 20:23:
Em thay mặt các bạn , và CHC , xin thành thật cảm ơn Cô đã gửi lời thăm gia đình tụi em.

Cô bây giờ phải tròn hơn hồi trước là chuyện đương nhiên rồi Cô ạh , chúng em còn phì nhiêu hơn trước nhiều luôn áh Cô. Em nhớ hồi xưa , cô có dáng đẹp , tướng đi oai nghiêm ( cô hay mặc quần tây với áo dài mà ). Cô đi dạy bằng xe hơi đẹp nhất trường hay sao áh , tụi em trầm trồ cái xe của Cô miết....CHC còn được Cô cưng hơn , chở đi học nữa , vậy bây giờ làm sao mà CHC không nhớ Cô cho được chứ.

Cuốc sống phải làm lại từ đầu thì trước tiên là vất vả phải không Cô. Nhưng bây giờ Cô đã là người nổi tiếng rồi ( em nghe Cô phát hành sách ) , thì chúng em cũng mừng cho Cô lắm.

Thay mặt các bạn , chúng em chúc Cô luôn khoẻ để bồng bế , để cưng cháu Nội và có dịp về lại nơi xưa với chúng em.

Thương Cô ,

Choè

Choè ơi,
Nghe em tả về cô mà bắt ham, nhưng mà cô đâu được nổi tiếng như em nghĩ, mà mới chỉ đóng góp tí ti cho Cộng Đồng và tuổi trẻ nơi đây thôi.
Chúc em luôn an vui.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

TuyetNgo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #64 - 18. Aug 2010 , 08:37

...

Thưa Mommy,

Hôm nay Ngố con thật hên được vào ôm Mommy cho đỡ nhớ ! Cry Smiley Grin
Thấy Mommy thơ nhạc tưng bừng, Ngố con mừng vui lây  votay votay thumbup thumbup
Chúc Mommy thật an vui ạ ! violetflower hoa_vang1 violetflower

Ngố con

Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #65 - 18. Aug 2010 , 13:04

TuyetNgo wrote on 18. Aug 2010 , 08:37:
...

Thưa Mommy,

Hôm nay Ngố con thật hên được vào ôm Mommy cho đỡ nhớ ! Cry Smiley Grin
Thấy Mommy thơ nhạc tưng bừng, Ngố con mừng vui lây  votay votay thumbup thumbup
Chúc Mommy thật an vui ạ ! violetflower hoa_vang1 violetflower

Ngố con

Ngố con thương nhớ ơi,
Hoa của con bao giờ cũng đẹp thanh nhã, Mom yêu thích lắm. 
Vẫn theo dõi bước chân của con luôn đó, dù con ghé bến bờ nào hay đi thăm ai thì mom vẫn cứ tựa...Lều mà trông đợi.
Ừ mom phải "thơ nhạc tưng bừng" như thế  cho đời lên hương.  Mẹ hát con vỗ tay là vậy, vui mừng quá đi thôi con gái Ngô sắc ơi!
Mommy
Back to top

IP Logged

TuyetNgo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #66 - 20. Sep 2010 , 04:51

Vu Ngoc Mai wrote on 18. Aug 2010 , 13:04:
Ngố con thương nhớ ơi,
Hoa của con bao giờ cũng đẹp thanh nhã, Mom yêu thích lắm. 
Vẫn theo dõi bước chân của con luôn đó, dù con ghé bến bờ nào hay đi thăm ai thì mom vẫn cứ tựa...Lều mà trông đợi.
Ừ mom phải "thơ nhạc tưng bừng" như thế  cho đời lên hương.  Mẹ hát con vỗ tay là vậy, vui mừng quá đi thôi con gái Ngô sắc ơi!
Mommy

...

Mommy ơi,

Ngố con nghe Mommy gọi thương gọi nhớ làm con mừng rỡ phải bỏ hết công việc chạy a về xà vào lòng Mommy đây ạ!
Thật vui sướng & cảm động đến khóc khi nghĩ đến cảnh Mommy tựa cửa lều mà trông đợi con gái Ngô sắc Cry  Cry

"Mom" có hay chăng con về
Chiều nay thời gian đứng im để nghe
Nghe gió trong tim tràn trề
Nụ cười "con thơ" bỗng dưng lệ nhoè

Ngố con xin Mommy xí xóa & tha cho tội ham chơi không về lều thăm hỏi & săn sóc Mom thường xuyên hơn. Chúc Mommy một tuần mới vui vẻ -hạnh phúc & những đêm Thu an lành  violet1violet1hong1222 violet1violet1
Thương kính,

Ngố con

Back to top
« Last Edit: 20. Sep 2010 , 09:02 by TuyetNgo »  

IP Logged

TuyetNgo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #67 - 20. Sep 2010 , 05:03

...

Mommy ơi,

Tết Trung Thu đang đến ngoài ngõ kìa Smiley Smiley Ngố con mời Mommy nhâm nhi bánh trung thu, uống trà thưởng nguyệt cùng với chị Hằng. Kính chúc Mommy đêmTrung Thu an vui violet1hoa_tim1violet1

Thương kính ,

Ngố con

Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #68 - 20. Sep 2010 , 13:03

TuyetNgo wrote on 20. Sep 2010 , 04:51:
...

Mommy ơi,

Ngố con nghe Mommy gọi thương gọi nhớ làm con mừng rỡ phải bỏ hết công việc chạy a về xà vào lòng Mommy đây ạ!
Thật vui sướng & cảm động đến khóc khi nghĩ đến cảnh Mommy tựa cửa lều mà trông đợi con gái Ngô sắc Cry  Cry

"Mom" có hay chăng con về
Chiều nay thời gian đứng im để nghe
Nghe gió trong tim tràn trề
Nụ cười "con thơ" bỗng dưng lệ nhoè

Ngố con xin Mommy xí xóa & tha cho tội ham chơi không về lều thăm hỏi & săn sóc Mom thường xuyên hơn. Chúc Mommy một tuần mới vui vẻ -hạnh phúc & những đêm Thu an lành  violet1violet1hong1222 violet1violet1
Thương kính,

Ngố con

Ngố con thương nhớ,
Con đã về đó ư cục cưng của mommy?  Ôm con Miu-Miu trong lòng thật là ấm áp vậy đó.  Trưa nay mom sẽ pha trà để mình nhâm nhi bánh trung thu trong giờ break của con nhe.  Thiên hạ thường ngắm trăng thưởng nguyệt ban đêm, nhưng me con mình làm khác đi một tí cho nó ...dễ nhớ vì là của mình nghe con.
Tội nghiệp con làm việc cực khổ, khi rảnh thì cũng là lúc thường "chạy long búi tó" giống mom, nên đó là diều thú vị chớ sao lại trách con yêu cho đành lòng này chứ ?
Chúc con luôn an vui và làm được những gì mình thích.
Thương nhiều,
Mommy của con
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #69 - 22. Sep 2010 , 06:41

Cô ơì ,

Trung Thu lại về , em kính chúc Cô luôn vui tươi , yêu đời , khoẻ mạnh. Trung Thu năm nay em ở tại Cali , ra Little Saigon và vào các siêu thị mới thấy lại không khí Trung Thu náo nức cứ ngỡ mình đang ở Sài Gòn. Hơn 30 năm ở xứ người , em chưa bao giờ biết cái không khí nhộn nhịp nầy.
Rất tiếc là lần nầy em không gặp được Cô. Em kính chúc Cô đi chơi vui vẻ. NgaLN
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #70 - 22. Sep 2010 , 13:28

Nga Lucia wrote on 22. Sep 2010 , 06:41:
Cô ơì ,

Trung Thu lại về , em kính chúc Cô luôn vui tươi , yêu đời , khoẻ mạnh. Trung Thu năm nay em ở tại Cali , ra Little Saigon và vào các siêu thị mới thấy lại không khí Trung Thu náo nức cứ ngỡ mình đang ở Sài Gòn. Hơn 30 năm ở xứ người , em chưa bao giờ biết cái không khí nhộn nhịp nầy.
Rất tiếc là lần nầy em không gặp được Cô. Em kính chúc Cô đi chơi vui vẻ. NgaLN

Em Nga thương,
Cô không biết là em đang ở CA .  Nhưng mà em còn ở chơi một tháng, sao lại không gặp nhỉ ?  Cho cô biết còn ở đến ngày nào, số điện thoại và địa chỉ, rồi cô sẽ lên đưa đi ăn mà, cô không nói đùa đâu Nga ơi!
Chúc em Trung Thu vui vẻ, nhớ đi rước đèn nghe, hì hì hì...
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #71 - 22. Sep 2010 , 13:57

Vu Ngoc Mai wrote on 22. Sep 2010 , 13:28:
Em Nga thương,
Cô không biết là em đang ở CA .  Nhưng mà em còn ở chơi một tháng, sao lại không gặp nhỉ ?  Cho cô biết còn ở đến ngày nào, số điện thoại và địa chỉ, rồi cô sẽ lên đưa đi ăn mà, cô không nói đùa đâu Nga ơi!
Cô Ngọc Mai

Nga ui, em trúng số rồi nè, lẹ lên chứ còn mắc cở gì nữa! Hôm nào được cô Ngọc Mai chở đi ăn nhớ "làm"dùm chị Đ Đ một phần với nha   Smiley
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #72 - 22. Sep 2010 , 23:08

Dau Do wrote on 22. Sep 2010 , 13:57:
Nga ui, em trúng số rồi nè, lẹ lên chứ còn mắc cở gì nữa! Hôm nào được cô Ngọc Mai chở đi ăn nhớ "làm"dùm chị Đ Đ một phần với nha   Smiley

Đậu Đỏ ơi,
Cô cũng sẽ "làm" dùm em một phần nữa đó, cho căng bụng luôn.  Chẳng biết em Nga đi ăn Trung Thu phương nào mà từ sáng đến giờ không chịu vào đọc thư cô gì cả, khéo không thì cô trò mình lại mất một dịp ăn hàng em nhỉ. 
Dạ Cưng có phẻ không, tháng 11 hai em nhớ về CA ăn tiệc gây quỹ và xập xình nhé.  Nhớ hai em năm xưa đi dự tiệc bị đổi bàn mấy lần vì...vô tổ chức, nay cô sẽ nhắc nhở BTC xếp chỗ ngon lành cho người đến từ phương xa nhe.  Điệu quá rồi còn gì Hồng Đỗ ơi.
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #73 - 23. Sep 2010 , 20:37

Vu Ngoc Mai wrote on 22. Sep 2010 , 13:28:
Em Nga thương,
Cô Ngọc Mai

Cô ơi ,mấy nay em lăng xăng hết đám cưới thằng em rồi tới chuyện Má em đi mổ mắt , rồi đi nhà thương thăm bà của em ( bà là em của bà ngoại em đã 92 tuổi ) Em lại còn cái nhiệm vụ phải trình diện bên cung HGNX cùng với Tuyết N làm con sen quét nhà dọn dẹp , đi tậu xe Limousine để đi thăm Thầy Cô sắp tới.
Tuần nầy em ở nhà nhưng Cô thì ngày mai đã lên đường du lịch họp mặt gia đình. Từ 1 tháng 10 tới 4 tháng 10 tụi em LVD 75 cùng với Út Đậu Trắng đại náo Arizona.Từ 5.10 đến  6 tháng 10 em lại theo thằng em du hí thăm bà con. Ngày 7 tháng 10 thì em lên máy bay ở LA trực chỉ Germany. Em tiếc vô cùng vì không gặp Cô đễ được Cô dẫn đi ăn hàng  Cry Lần tới ( thường cứ 2năm em sang thăm Ba má em ) em sẽ thu xếp và báo sớm cho Cô biết nha Cô. Em kính chúc Cô đi chơi vui vẻ. NgaLN
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #74 - 23. Sep 2010 , 21:27

Nga Lucia wrote on 23. Sep 2010 , 20:37:
Cô ơi ,mấy nay em lăng xăng hết đám cưới thằng em rồi tới chuyện Má em đi mổ mắt , rồi đi nhà thương thăm bà của em ( bà là em của bà ngoại em đã 92 tuổi ) Em lại còn cái nhiệm vụ phải trình diện bên cung HGNX cùng với Tuyết N làm con sen quét nhà dọn dẹp , đi tậu xe Limousine để đi thăm Thầy Cô sắp tới.
Tuần nầy em ở nhà nhưng Cô thì ngày mai đã lên đường du lịch họp mặt gia đình. Từ 1 tháng 10 tới 4 tháng 10 tụi em LVD 75 cùng với Út Đậu Trắng đại náo Arizona.Từ 5.10 đến  6 tháng 10 em lại theo thằng em du hí thăm bà con. Ngày 7 tháng 10 thì em lên máy bay ở LA trực chỉ Germany. Em tiếc vô cùng vì không gặp Cô đễ được Cô dẫn đi ăn hàng  Cry Lần tới ( thường cứ 2năm em sang thăm Ba má em ) em sẽ thu xếp và báo sớm cho Cô biết nha Cô. Em kính chúc Cô đi chơi vui vẻ. NgaLN

Nga thương,
Xem chương trình của em thấy kín mít rồì , đúng là phải có duyên mới được hội ngộ.  Vậy cô chúc em vui nhiều với gia đình và bạn bè nhé.
Mai sớm cô ra phi trường, cũng rất tiếc không gặp các em ở Vân gia trang và nhà cô Thu. 
Nhưng bổn phận em út phải đi dại hội gia đình để làm hoạt náo viên và nhõng nheo...viên.  Vả lại ông anh thứ 6 cũng mới ốm một trận to, nên các em phải tổ chức gặp, kẻo lỡ có chuyện gì lại ân hận.
Cô đã đi Đức 2 lần vì có 2 cô cháu ruột ở bên đó.  Bây giờ thì cô không còn hăng hái đi tour xa nữa, vì giờ giấc bó buộc, cứ cả ngày ngồi trên xe buýt mà mệt cầm canh thôi.
Cho cô gửi lời thăm con gái Ngố yêu và các bạn miền Bắc rất thân thương của cô. 
Chúc em tận hưởng niềm vui sum họp.
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 3 4 5 6 7 ... 19
Send Topic In ra