Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Trang Thơ phỏng dịch của cô Ngọc Mai  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 4 5 6 7 8 ... 19
Send Topic In ra
Trang Thơ phỏng dịch của cô Ngọc Mai (Read 32287 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: Trang Thơ phỏng dịch của cô Ngọc Mai
Reply #75 - 24. Sep 2010 , 07:31

pansyvang maivang_22 tulipvang hoa_vang1 maivang2 nong_hoi Drinkinj band4 yahooooo
Kính chào cô Mai và cả nhà ,
Em phải dùng xe ngựa chạy vội vào đây , mang hoa xinh của mùa Thu đẹp nào nùng từ miền Montreal , ban nhac.  và thức ăn , nước uống , để đền bù cho mùa Trung Thu năm nay , co nhé.
Sau nhừng ngày " mắc bận đi tour ", hôm nay trở lại sân trường , thấy vui và " đở mỏi chân vì chạy theo tour "....hi.hi.
Mong cô lúc nào cũng hạnh phúc bên gd và nhất là con cọp con , và các học trò , cô nhé.
Thân mến ,
Em tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

kyqua
Full Member

Sài Gòn
Reply #76 - 25. Sep 2010 , 06:24

Cô Ngọc  Mai ơi !
Em  mong thâý lại cô  vào tháng sau ,   không biết  cô có nhận ra học trò  hồi xửa, còn em chắc chắn nhận ra cô rồ. Tiếc là em không thể ở đến ngày 14/11/ để gặp hết các thày cô và  các chị em như mong muốn. Hồi nào tới giờ  em cứ  tính một đường, rồi cuối cùng  là đi một nẻo không  à. Kỳ quá  !
Cầu cho cô luôn khoẻ và vui.
  Lê - 72

Back to top

IP Logged

ong map
YaBB Newbies
*

Reply #77 - 30. Sep 2010 , 15:57

Kính chào Cô Ngoc Mai
Em la Ong Mâp dậy, dầu tiên em kính chúc g/d cô luôn an khang, hanh phúc, sức khoẻ dồi dào
Em mới lên d/đ dươc khoảng hơn tháng nay va có doc những bài thơ mà cô dich ra bàng tiếng Viêt Hay quá cô ợi Em la hoc trò vào hoc LVD năm 6A2 1971, em chỉ hoc Viêt văn cô Như Nga chứ em không dươc hân hanh hoc với Cô Nhờ d/đ này em mới dươc biết Cộ Nay em xin chào hỏi Cô thông qua d/đ này Ước mong chúng em có thể hôi ngô các Thầy, Cô trong d/h LVD năm tới, vì năm nay cân kề quá, chúng em chưa thê thu xep kip
Kinh chào Cô
Ong Mâp - Em là em của chi Thư, Hòa, Hơp cung deu la nữ sinh LVD
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #78 - 03. Oct 2010 , 00:32

Kính thưa Cô,
Lâu quá em không thấy Cô vào, chắc Cô đang đi du lịch phải không thưa Cô?  Em HMN cũng vừa đi rong cuối tuần vừa qua, phiêu lưu sang Vancouver. Em có làm bản tường trình và dán mấy tấm hình "ra mắt" cả nhà, em kính mời Cô qua xem ạ:
http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1164772319/675
Em thương chúc Cô lúc nào cũng nhiều sức khoẻ và luôn luôn có nhiều niềm vụi.  Em mong sẽ được gặp Cô ngày họp mặt tháng 11.
Em HMN
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #79 - 04. Oct 2010 , 17:50

Hoạ Mi Nâu wrote on 03. Oct 2010 , 00:32:
Kính thưa Cô,
Lâu quá em không thấy Cô vào, chắc Cô đang đi du lịch phải không thưa Cô?  Em HMN cũng vừa đi rong cuối tuần vừa qua, phiêu lưu sang Vancouver. Em có làm bản tường trình và dán mấy tấm hình "ra mắt" cả nhà, em kính mời Cô qua xem ạ:
http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1164772319/675
Em thương chúc Cô lúc nào cũng nhiều sức khoẻ và luôn luôn có nhiều niềm vụi.  Em mong sẽ được gặp Cô ngày họp mặt tháng 11.
Em HMN

HMN thương,
Em đoán đúng đó, cô lại mới đi Houston hội họp với các anh chi em nhà cô va con trai thứ nhì của cô .  Em nó bay qua từ Georgia và ở chơi với cô  được 4 ngày .  Hai mẹ con xé lẻ đi coi phim, shopping và đi ăn cũng vui lắm .
Cô cũng mong gặp lại em vào tháng 11 này, đừng có để lỡ như lần trước đó .
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #80 - 04. Oct 2010 , 18:10

ong map wrote on 30. Sep 2010 , 15:57:
Kính chào Cô Ngoc Mai
Em la Ong Mâp dậy, dầu tiên em kính chúc g/d cô luôn an khang, hanh phúc, sức khoẻ dồi dào
Em mới lên d/đ dươc khoảng hơn tháng nay va có doc những bài thơ mà cô dich ra bàng tiếng Viêt Hay quá cô ợi Em la hoc trò vào hoc LVD năm 6A2 1971, em chỉ hoc Viêt văn cô Như Nga chứ em không dươc hân hanh hoc với Cô Nhờ d/đ này em mới dươc biết Cộ Nay em xin chào hỏi Cô thông qua d/đ này Ước mong chúng em có thể hôi ngô các Thầy, Cô trong d/h LVD năm tới, vì năm nay cân kề quá, chúng em chưa thê thu xep kip
Kinh chào Cô
Ong Mâp - Em là em của chi Thư, Hòa, Hơp cung deu la nữ sinh LVD

Ong Mập thương,
Mừng em đến với dd LVD .  Nơi đây em sẽ gặp rất nhiều bạn cũ và thầy xưa .  Em tên là Ong Mập nhưng cô đoán em ốm lắm phải không ?  Vì Bạch Tuyết thì thường ...đen lắm mà .
Cô cám ơn em về những lời chúc thân thương .  Mong gặp em vào dh năm tới.  Thể nào cũng thu xếp về với cả nhà đó!
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #81 - 04. Oct 2010 , 18:16

kyqua wrote on 25. Sep 2010 , 06:24:
Cô Ngọc  Mai ơi !
Em  mong thâý lại cô  vào tháng sau ,   không biết  cô có nhận ra học trò  hồi xửa, còn em chắc chắn nhận ra cô rồ. Tiếc là em không thể ở đến ngày 14/11/ để gặp hết các thày cô và  các chị em như mong muốn. Hồi nào tới giờ  em cứ  tính một đường, rồi cuối cùng  là đi một nẻo không  à. Kỳ quá  !
Cầu cho cô luôn khoẻ và vui.
  Lê - 72

Kỳ Quá là kỳ, sao gặp cô tháng sau mà không trúng vào ngày 14/11 nhỉ .  Ráng nán lại ít ngày có phải vui hơn không nào?
Cô cũng mong gặp lại em lắm đó em ơi .
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #82 - 04. Oct 2010 , 18:22

tuy-van wrote on 24. Sep 2010 , 07:31:
pansyvang maivang_22 tulipvang hoa_vang1 maivang2 nong_hoi Drinkinj band4 yahooooo
Kính chào cô Mai và cả nhà ,
Em phải dùng xe ngựa chạy vội vào đây , mang hoa xinh của mùa Thu đẹp nào nùng từ miền Montreal , ban nhac.  và thức ăn , nước uống , để đền bù cho mùa Trung Thu năm nay , co nhé.
Sau nhừng ngày " mắc bận đi tour ", hôm nay trở lại sân trường , thấy vui và " đở mỏi chân vì chạy theo tour "....hi.hi.
Mong cô lúc nào cũng hạnh phúc bên gd và nhất là con cọp con , và các học trò , cô nhé.
Thân mến ,
Em tv

TV thương,
Cô cũng mới đi xa về, rồi ngày mai anh chị cô lại đến ở chơi thêm ngót 2 tuần nữa, tha hồ mà tiếp tục trốn ăn kiêng, mặc dầu BS đang cảnh cáo em ạ .   
Thế là 2 tuần chưa được gặp cọp con, chắc nó sẽ nhõng nhẽo làm mặt lạ cho mà xem .
Bà ngoại hôn Alex dùm cô mí nhé .
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #83 - 04. Oct 2010 , 20:23

Vu Ngoc Mai wrote on 04. Oct 2010 , 17:50:
HMN thương,
Em đoán đúng đó, cô lại mới đi Houston hội họp với các anh chi em nhà cô va con trai thứ nhì của cô .  Em nó bay qua từ Georgia và ở chơi với cô  được 4 ngày .  Hai mẹ con xé lẻ đi coi phim, shopping và đi ăn cũng vui lắm .
Cô cũng mong gặp lại em vào tháng 11 này, đừng có để lỡ như lần trước đó .
Thương,
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô, vé thì em đã mua, xe thì cũng đã reserved nên em nghĩ là sẽ không có chi thay đổi đâu Cô ạ.  Tuy em  đã học đưọc bài học...mình tính không bằng ông trời tính....qua cái weekend vừa rồi ở Vancouver, em vẫn không bi quan tí nào.  Thế nào em cũng đến được Nam Cali ngày 14/11 này đó. Em rất mong được đến vòng tay thưa tất cả các Cô, Thày và các Anh, Chị ngày  hôm đó.  Nghĩ tới là đã thấy nôn nao trong lòng lắm rồi đó thưa Cô....
Thương Cô,
Em HMN
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #84 - 05. Oct 2010 , 16:16

Hoạ Mi Nâu wrote on 04. Oct 2010 , 20:23:
Thưa Cô, vé thì em đã mua, xe thì cũng đã reserved nên em nghĩ là sẽ không có chi thay đổi đâu Cô ạ.  Tuy em  đã học đưọc bài học...mình tính không bằng ông trời tính....qua cái weekend vừa rồi ở Vancouver, em vẫn không bi quan tí nào.  Thế nào em cũng đến được Nam Cali ngày 14/11 này đó. Em rất mong được đến vòng tay thưa tất cả các Cô, Thày và các Anh, Chị ngày  hôm đó.  Nghĩ tới là đã thấy nôn nao trong lòng lắm rồi đó thưa Cô....
Thương Cô,
Em HMN

HMN oi,
Vay la tot qua roi.  Cứ lạc quan đi rồi mọi sự sẽ tốt đẹp em nhỉ .  Thôi hẹn gặp em tháng 11 này nhé .
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ong map
YaBB Newbies
*

Reply #85 - 11. Oct 2010 , 15:42

Kính chào Cô Ngoc Mai!
Em rất cám ơn cô dã trả lời cho em. Mấy hôm nay cái computer nhà em nó bi lỏng dây nối ở dây internet, em cứ dổ thừa là mang bi hư, bi chậm làm em không thể nào lên d/d dược. Nay máy dã dươc sửa lai rồi, em vôi vàng lên d/d thi doc ngay reply của Cô. Cô ơi lần này thì Cô doán sai rồi, ở ngoài em cũng tròn như biêt hiêu vây, có diều em trắng chứ không den. May mà em còn dươc vớt vát cái trắng chứ không thôi là dem bỏ vào sot rác rồi Cô ơi.
Chúng em ước mong sẽ dược gặp lại Thầy Cô và ban bè vào năm tói tai dai hội. Kính chúc Cô va g/d luôn an khang, manh khoẻ, và mừng Cô di thăm em trỏ về
Ong Mâp
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #86 - 11. Oct 2010 , 22:45

Vu Ngoc Mai wrote on 04. Oct 2010 , 18:22:
TV thương,
Cô cũng mới đi xa về, rồi ngày mai anh chị cô lại đến ở chơi thêm ngót 2 tuần nữa, tha hồ mà tiếp tục trốn ăn kiêng, mặc dầu BS đang cảnh cáo em ạ .   
Thế là 2 tuần chưa được gặp cọp con, chắc nó sẽ nhõng nhẽo làm mặt lạ cho mà xem .
Bà ngoại hôn Alex dùm cô mí nhé .
Thương,
Cô Ngọc Mai

Cô Mai kính mến ,
Mừng cô đã về nhà , và tiếp tục thêm 2 tuần hạnh phúc bên gd.
Cô và em cứ lên cân đều đều , hết' đi du lịch , về nhà lại tiệc mí tùng...Nhưng dầu sao đi nữa " ăn được ngù được là tiên " , phải không cô?
Còn mặc áo dài được là hay lắm rồi ( tự mình an ủi ).
Kính chúc cô và gd thật nhiều niềm vui , và con cọp con không làm mặt lạ với bn Mai nhé.

Thương kính ,
Em tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #87 - 13. Oct 2010 , 08:01

tuy-van wrote on 11. Oct 2010 , 22:45:
Cô Mai kính mến ,
Mừng cô đã về nhà , và tiếp tục thêm 2 tuần hạnh phúc bên gd.
Cô và em cứ lên cân đều đều , hết' đi du lịch , về nhà lại tiệc mí tùng...Nhưng dầu sao đi nữa " ăn được ngù được là tiên " , phải không cô?
Còn mặc áo dài được là hay lắm rồi ( tự mình an ủi ).
Kính chúc cô và gd thật nhiều niềm vui , và con cọp con không làm mặt lạ với bn Mai nhé.

Thương kính ,
Em tv

Em TV thương,
Bây giờ già rồi, ăn uống cần phải cẩn thận lắm, tốt hơn hết là ăn những món lành mạnh em ạ .  Mấy tuần tiệc tùng có thể làm hại sức khoẻ khiến cô cứ lo ngay ngáy mặc dầu đã cố gắng kiêng bớt rồi. 
Thôi mình nên trở về với thực dơn rau trái để xuống cân mà còn mặc áo dài cho vừa nghe em.
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #88 - 13. Oct 2010 , 21:50

Vu Ngoc Mai wrote on 13. Oct 2010 , 08:01:
Em TV thương,
Bây giờ già rồi, ăn uống cần phải cẩn thận lắm, tốt hơn hết là ăn những món lành mạnh em ạ .  Mấy tuần tiệc tùng có thể làm hại sức khoẻ khiến cô cứ lo ngay ngáy mặc dầu đã cố gắng kiêng bớt rồi. 
Thôi mình nên trở về với thực dơn rau trái để xuống cân mà còn mặc áo dài cho vừa nghe em.
Thân,
Cô Ngọc Mai

Cô Mai kính mến ,

Vâng ạ , hôm nay em cũng ăn rau cải cho nhẹ bụng...Kính chúc cô gặp anh chị thật hạnh phúc nha cô.
Thân kính ,
Em Tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #89 - 16. Oct 2010 , 16:22

tuy-van wrote on 13. Oct 2010 , 21:50:
Cô Mai kính mến ,

Vâng ạ , hôm nay em cũng ăn rau cải cho nhẹ bụng...Kính chúc cô gặp anh chị thật hạnh phúc nha cô.
Thân kính ,
Em Tv

TV thương,
Cám ơn lời chúc của em.  Kỳ này chỉ buồn vì không thể níu kéo được thời gian, mà cái già nó cứ thừa thắng xông tới, chẳng ra sao cả em ạ .  Thôi các em nhớ tận hưởng mỗi một ngày của cuộc đời mình nhé .
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 4 5 6 7 8 ... 19
Send Topic In ra