Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 2  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 296 297 298 299 300 ... 390
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 2 (Read 360005 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: MẠ VÂN GIA TRANG 2
Reply #4455 - 14. Sep 2011 , 23:15

ngo_thi_van wrote on 14. Sep 2011 , 14:08:
Tuy Van oi ,
Quyen viet " thu tinh " cho em o dau? Dem len day cho Co xem voi.
Co Van

Cô thương ,

Đây là món quà dễ thương , vì  lần đầu tiên ,có người kêu em là " Bà Cô Tv , và viết tiếng Việt "..hi.hi.
Lá thư tình màu xanh lá cây , và nguyên văn như sau :

"Quyên cám ơn bà cô TV đã cho con cái ví tay mầu đẹp.
Con sẽ để ID và tiền để ăn lunch ở trường.
Con chúc bà cô khoẻ mạnh và trẻ đẹp "

Em rất vui vì cô thầy trò chúng ta , có những con cháu ngoan hiền , học tiếng Việt và hy vọng nay mai...Alex cũng gống như Quyên...
Nói đến Alex , thì đầu tiên , nhà trẻ là người Việt , miền Nam ( 2 tuổi ).
Sau đó ba mẹ lại cho gởi người Hoa , với ngưỡi Mỹ gần nơi làm việc.Alex về nhà hát bài hát Mừng Sinh Nhật bằng tiếng...phổ thông và bắt đầu nói thêm nhiều tiếng Mỹ ( con trai nói chậm quá...đôi khi Baby talk , không hiểu gì cả.....
Mới đây , vào học trường tư Preschool , anh ta  về nhà , bắt đầu nói tiếng Mể và tiếng Anh....Coi bộ thích nhất trường nầy...
GD ALEX kính gởi đến ông bàKhang Vân , đã tăng. quà trân quý cho cháu..

...

...

Đây là hình Alex uống  nước , bên cạnh Panda dễ thương ( Mẹ thích nhất Panda trong ngày mà Di` Natalie tổ chức Baby shower , và chiếc bánh làm bằng Diapers...)
Cả nhà phải " dụ khị  "anh ta đứng yên , để chụp hình nầy .

2 bc Alex
Back to top

:: Have a great day::

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #4456 - 15. Sep 2011 , 02:54

Ban Tam Ca MTV
(Gs Thu- Gs Vân- Gs Mai)
với Mơ Khúc Tương Phùng của nhạc sĩ Lam Minh

MƠ KHÚC TƯƠNG PHÙNG

Ta tìm về với nhau hôm nay
Một trời hạnh phúc tay trong tay
Mơ về trường xưa, nhớ thầy bạn cũ
Ngút ngàn kỷ niệm bao thời dấu ại

Ôi thời hạnh phúc đã trôi qua
Nhưng lòng ta vẫn luôn mơ xa
Mơ người bạn quí nhớ lại tình cũ để cùng ta
vang khúc ca tương phùng.

Một hôm gần bên nhau
Lòng tươi vui cùng tia nắng bên cành hoa đào

Ta được gần bên nhau
Mặc không gian, mặc cuộc sống ra thế nào
Lòng ta được hân hoan
Cùng bên nhau có thể vui những ngày sáng
Say đắm trong câu ca mơ màng,
ta hát theo cung đàn của giấc mộng vàng.

Thưa Ban tam ca MTV ,

Em rinh bài này về trang nhà của các Cô để khi vui hay buồn , khi  nhớ trường nhớ học trò các Cô nghe lại nhé ( khỏi đi xa mỏi chân  Cheesy Grin )

PTr
Back to top
« Last Edit: 16. Sep 2011 , 02:56 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #4457 - 15. Sep 2011 , 03:41

ngo_thi_van wrote on 12. Sep 2011 , 18:52:
Em Phương Tran oi ,
Em quen nhac Co vay la Co cung quen luon , ma con quen luon hom nay la ngay ram , nen tu sang den trua nay Co an man , bay qua la bay ! Co co cai tat ky cuc la cu den ngay an chay [ moi thang Co chi an hai ngay la mong mot va ram ] la sang do lai lay pa tê ra an , thương thương Co it an banh mi voi pa tê lam. Ai cung cươi  Co ve cai vu nay. Dao Bà con song , Bà cu la Co hoai , ma Co dau co cố ý !
Toi hom nay Co se an chay de chuoc loi vay . Grin
Co Van 

Thưa Cô Vân ,

Nghe Cô kể vụ ăn pa tê vào ngày rằm trong khi ngày thường thì lại không muốn ăn làm em cười quá

Em chẳng nhớ gì được về ngày âm lịch để mà ăn chay đâu ạ , nếu Cô hỏi em bất tử thì em cũng không biết năm nay là năm con gì đâu  Shocked Roll Eyes Undecided Undecided , không biết tại sao nhưng chắc tại em không để ý Cô nhỉ  Undecided Undecided Undecided , em chỉ nhớ ngày tháng  dương lịch thôi

Về vụ xui xẻo , không muốn tin thì em cũng phải tin vì em " bị " hoài ,  em tin vào mắt giựt , nếu em bị giựt bên mắt bên phải thì thế nào cũng có chuyện xui xẻo xãy ra cho em , kỳ em bị xem bus đụng cũng bị giựt bên mắt phải trước khi tai nạn xãy ra khoảng 5 hay 10 phút , trước đó 1 năm em cũng bị giựt như vậy mấy ngày luôn , rât khó chịu , mãi đến khi em bị té xe   đầu gối bị trầy tan nát luôn thì mới hết bị giựt con mắt. Chưa hết đâu Cô  Cheesy Grin , trưa hôm qua em cũng bị mắt giựt , đang rầu rĩ không biết chuyện gì xãy ra thì em bi té một cái bịch như trời giáng khi bước nhanh vào nhà tắm hai tay cầm 2 món đồ không kịp quăng đi để chụp vào cánh cửa nữa  Undecided Undecided Undecided , em bị té ngồi thật nặng xuống bực thềm ngay cánh cửa ra vào của nhà tắm , nguyên cái bàn toạ bị mất cảm giác luôn  Undecided Undecided Undecided , con trai em lại đở dậy nhưng dậy không nổi , đau ơi là đau em đã nghĩ chắc bị chấn thương nặng rồi , may sao mà một hồi thì cũng bớt , đi đứng được nhưng phải sửa tướng , hôm nay thì khá rồi nhưng vẫn chưa tập thể dục được

Em sợ bị mắt phải giựt lắm thế nào cũng bị đau... Cheesy Grin Grin Grin

Có ai bị giống như em không ? Chắc là không đâu nhỉ....

PTr

Back to top
« Last Edit: 15. Sep 2011 , 03:43 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #4458 - 15. Sep 2011 , 03:47

tuy-van wrote on 14. Sep 2011 , 23:15:
Cô thương ,

Đây là món quà dễ thương , vì  lần đầu tiên ,có người kêu em là " Bà Cô Tv , và viết tiếng Việt "..hi.hi.

Em rất vui vì cô thầy trò chúng ta , có những con cháu ngoan hiền , học tiếng Việt và hy vọng nay mai...Alex cũng gống như Quyên...
Sau đó ba mẹ lại cho gởi người Hoa , với ngưỡi Mỹ gần nơi làm việc.Alex về nhà hát bài hát Mừng Sinh Nhật bằng tiếng...phổ thông và bắt đầu nói thêm nhiều tiếng Mỹ ( con trai nói chậm quá...đôi khi Baby talk , không hiểu gì cả.....
Mới đây , vào học trường tư Preschool , anh ta  về nhà , bắt đầu nói tiếng Mể và tiếng Anh....Coi bộ thích nhất trường nầy...

...

Đây là hình Alex uống  nước , bên cạnh Panda dễ thương ( Mẹ thích nhất Panda trong ngày mà Di` Natalie tổ chức Baby shower , và chiếc bánh làm bằng Diapers...)

2 bc Alex

Nghe chị 8 kể về Quyên và Alex thấy dễ thương ghê , các cháu ngoan quá đi  pinkrose pinkrose pinkrose

Chị 8 nhà em chắc là nghe Alex nói chuyện nhiều bao nhiêu là vui bấy nhiêu phải không ?????

PTr
Back to top
« Last Edit: 15. Sep 2011 , 03:48 by Phuong_Tran »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #4459 - 15. Sep 2011 , 08:44

Phuong_Tran wrote on 15. Sep 2011 , 03:47:
Nghe chị 8 kể về Quyên và Alex thấy dễ thương ghê , các cháu ngoan quá đi  pinkrose pinkrose pinkrose

Chị 8 nhà em chắc là nghe Alex nói chuyện nhiều bao nhiêu là vui bấy nhiêu phải không ?????

PTr

Cô Vân và em 8 thương ,
Hi.hi.nói đến các cháu , là bao nhiêu khổ cực trên đời...tan biến hết. Cám ơn em.
Sáng nay cô Vân không vào đây sớm " Chào bình Minh " ?
Hy vọng cô Vân , em 8 và cả nhà những ngày tháng êm đềm.

Em Tv
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4460 - 15. Sep 2011 , 09:50

Hoa Hạ wrote on 14. Sep 2011 , 20:31:
Co oi, em cung thanh that xin loi co nhieu lam vi chua len tieng cam on mon qua co tang cho em. Hom o nha hang Thanh Dươc, em de quen tren ban, sau do doi ban sang ngoi voi Thu Dan roi quen mat tieu luôn, cung may co chi Tam Loan giu dum va dua lai cho em. Bay gio em gan no vao trong chum chia khoa xe cua em do. Cam on co nhieu lam, mon qua dep va thanh lich lam do co. Em rat la thich.

Hoa ha oi ,
Co dau co trach em cai gi.
Hom do dung la dong qua nen lon xon , co may mon qua Co mang di cho may em nua ma quen dua , bay gio van con nam chinh inh o day.
Co vui la em da thich mon qua cua Co. Co cung thich may cai khan choang em tang Co lam do.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4461 - 15. Sep 2011 , 09:55

Cô thương ,

...

...

2 bc Alex

Em Tuy Van oi ,
Co doc cai thu cua Quyen ma vui lam. Co biet Quyen viet tieng Viet rat gioi ma noi thi nhat dinh khong chiu mo mieng do thoi.
Sang nay vi Co phai sua saon de cho may ngươi ban cua Thay den choi , gio nay chac bi ket xe , nen Co voi vao day mot ti keo. Ho vua moi toi.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4462 - 15. Sep 2011 , 14:02

Cô thương ,

...

...

2 bc Alex

Tuy Van oi ,
Ban nay dang viet nua chung thi may ngươi ban cua Thay den. Bay gio ho ve roi , Co lai vao day viet tiep.
Alex xinh trai lam. Nhu vay la Alex se noi dươc nhieu thu tieng.
Cam on em tam thiep...
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4463 - 15. Sep 2011 , 14:08

Phuong_Tran wrote on 15. Sep 2011 , 03:41:
Thưa Cô Vân ,

Nghe Cô kể vụ ăn pa tê vào ngày rằm trong khi ngày thường thì lại không muốn ăn làm em cười quá

Em chẳng nhớ gì được về ngày âm lịch để mà ăn chay đâu ạ , nếu Cô hỏi em bất tử thì em cũng không biết năm nay là năm con gì đâu  Shocked Roll Eyes Undecided Undecided , không biết tại sao nhưng chắc tại em không để ý Cô nhỉ  Undecided Undecided Undecided , em chỉ nhớ ngày tháng  dương lịch thôi

Về vụ xui xẻo , không muốn tin thì em cũng phải tin vì em " bị " hoài ,  em tin vào mắt giựt , nếu em bị giựt bên mắt bên phải thì thế nào cũng có chuyện xui xẻo xãy ra cho em , kỳ em bị xem bus đụng cũng bị giựt bên mắt phải trước khi tai nạn xãy ra khoảng 5 hay 10 phút , trước đó 1 năm em cũng bị giựt như vậy mấy ngày luôn , rât khó chịu , mãi đến khi em bị té xe   đầu gối bị trầy tan nát luôn thì mới hết bị giựt con mắt. Chưa hết đâu Cô  Cheesy Grin , trưa hôm qua em cũng bị mắt giựt , đang rầu rĩ không biết chuyện gì xãy ra thì em bi té một cái bịch như trời giáng khi bước nhanh vào nhà tắm hai tay cầm 2 món đồ không kịp quăng đi để chụp vào cánh cửa nữa  Undecided Undecided Undecided , em bị té ngồi thật nặng xuống bực thềm ngay cánh cửa ra vào của nhà tắm , nguyên cái bàn toạ bị mất cảm giác luôn  Undecided Undecided Undecided , con trai em lại đở dậy nhưng dậy không nổi , đau ơi là đau em đã nghĩ chắc bị chấn thương nặng rồi , may sao mà một hồi thì cũng bớt , đi đứng được nhưng phải sửa tướng , hôm nay thì khá rồi nhưng vẫn chưa tập thể dục được

Em sợ bị mắt phải giựt lắm thế nào cũng bị đau... Cheesy Grin Grin Grin

Có ai bị giống như em không ? Chắc là không đâu nhỉ....

PTr

Em Phương Tran oi ,
Co doc thu em ma thương em qua , da bot dau chua?
Lan sau neu mat phai bi giut thi nho phai can than. Co Vinh cung bi nhu vay do , moi lan mat phai giut la co chuyen khong hay xay ra.
Co chuc em chong het dau ban toa nhe .
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4464 - 15. Sep 2011 , 14:18

Phuong_Tran wrote on 15. Sep 2011 , 02:54:
Ban Tam Ca MTV
(Gs Thu- Gs Vân- Gs Mai)
với Mơ Khúc Tương Phùng của nhạc sĩ Lam Minh

Thưa Ban tam ca MTV ,

Em rinh bài này về trang nhà của các Cô để khi vui hay buồn , khi  nhớ trường nhớ học trò các Cô nghe lại nhé ( khỏi đi xa mỏi chân  Cheesy Grin )

PTr

Em Phương Tran oi ,
Ban toa dang dau ma cung co gang rinh ca ba Co vao day !  Grin
Cam on em nhieu nhieu , de roi Co mo cho Thay va Co Vinh nghe , chu tu hom do den gio Co cung chua gioi thieu " sa si chua len ma da xuong " roi ! Grin Grin Grin
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #4465 - 15. Sep 2011 , 18:12

ngo_thi_van wrote on 15. Sep 2011 , 14:18:
Em Phương Tran oi ,
Ban toa dang dau ma cung co gang rinh ca ba Co vao day !  Grin
Cam on em nhieu nhieu , de roi Co mo cho Thay va Co Vinh nghe , chu tu hom do den gio Co cung chua gioi thieu " ca si chua len ma da xuong " roi ! Grin Grin Grin
Co Van

Thưa Cô Vân ,

Em cũng muốn Cô đem khoe Thày Khang và Cô Vĩnh đó ạ  Cheesy Grin

Hôm nay là sinh nhật Cô Ngọc vợ yêu của Thày Đường ( em mới biết khi đi dạo làng bên nàh của Thày ) , em gửi xe cho các Cô và cả nhà sang nhà Thày chúc mừng sinh nhật Cô Ngọc nhé

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1272478611/1215#1215

bus

PTr

Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4466 - 15. Sep 2011 , 19:07

Phuong_Tran wrote on 15. Sep 2011 , 18:12:
Thưa Cô Vân ,

Em cũng muốn Cô đem khoe Thày Khang và Cô Vĩnh đó ạ  Cheesy Grin

Hôm nay là sinh nhật Cô Ngọc vợ yêu của Thày Đường ( em mới biết khi đi dạo làng bên nàh của Thày ) , em gửi xe cho các Cô và cả nhà sang nhà Thày chúc mừng sinh nhật Cô Ngọc nhé

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1272478611/1215#1215

bus

PTr

Em Phương Tran oi ,
Co cam on em , Co goi dien thoai ve nha Co Ngoc de chuc Co Ngoc ma khong co ai tra loi. Thoi thi Co se len xe qua  nha Thay Đương vay.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4467 - 15. Sep 2011 , 19:29

Em Phương Tran oi ,
Co da ghe qua Nha Thay Đương de chuc Co Ngoc roi. Co co nghe em hat tang Co Ngoc. He thong am thanh cua laptop cua Co khong hieu sao bai hat nay van chi nghe tieng nhac ma khong nghe ro loi. Co ai bi nhu Co khong ? Co nhung bai khac thi lai nghe ro !
Nhac cua Đai San va loi bai hat nay hay qua !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4468 - 15. Sep 2011 , 19:32

Hoa Mi Nau oi ,
Co  cau mong la moi su em dep voi con trai cua em.
Co mong la em khong vao day dươc chi vi may cua em bi truc trac ma thoi.
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #4469 - 16. Sep 2011 , 03:01

ngo_thi_van wrote on 15. Sep 2011 , 19:29:
Em Phương Tran oi ,
Co da ghe qua Nha Thay Đương de chuc Co Ngoc roi. Co co nghe em hat tang Co Ngoc. He thong am thanh cua laptop cua Co khong hieu sao bai hat nay van chi nghe tieng nhac ma khong nghe ro loi. Co ai bi nhu Co khong ? Co nhung bai khac thi lai nghe ro !
Nhac cua Đai San va loi bai hat nay hay qua !
Co Van   

Thưa Cô Vân ,
Sao kỳ vậy Cô ha.... , em cũng khg hiểu tại sao mà laptop của Cô lại " thiên vị " dữ vậy  Cheesy Grin Grin Grin nó... nó... hỏng ưa em  Undecided Undecided Cheesy Grin

PTr
Back to top
« Last Edit: 16. Sep 2011 , 03:09 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Pages: 1 ... 296 297 298 299 300 ... 390
Send Topic In ra