Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Xóm Nhà Lá - LVD79  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 ... 23
Send Topic In ra
Xóm Nhà Lá - LVD79 (Read 32036 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Xóm Nhà Lá
Reply #30 - 10. Sep 2010 , 18:52

Phương Tần wrote on 10. Sep 2010 , 18:44:
Chị Cỏ ơi! Em mà chèo ghe chở Chị thì phải hỏi trước "Chị có biết bơi không dzị ???!!! " Tongue  Roll Eyes  Shocked

Mấy cô em 79 lập nên Xóm Nhà Lá đúng là nhắc nhở nhiều đến cái thời ngày xưa hoa gấm của mình phải không Chị? Có ai trong thời học sinh mà trong lớp lại không nghe những câu " mấy chị Xóm Nhà Lá ồn quá..." "Yêu cầu mấy chị XNL giữ trật tự..." "Coi chừng bị ghi tên trừ điểm hạnh kiểm nghe mấy người ở XNL...." Hi hi hi!!! Dù mình có ở trong XNL hay không cũng nghe được nhữg câu này thường xuyên  Grin  Grin  Grin Bây giờ nhắc lại, nhớ ơi là nhớ ...  Sad  Embarrassed

Không biết trong D Đ LVD mấy cô em XNL có "quậy" bằng mấy bà chị hay không đây  Roll Eyes  Cool

Kể ra đi thí mới biết...... rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor

PTr
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #31 - 10. Sep 2010 , 19:13

Phuong_Tran wrote on 10. Sep 2010 , 18:50:
Để em khiêng dùm cho chị nè  Grin Cheesy

...

...

...

HAPPY ĂN MỪNG TÂN GIA XÓM NHÀ LÁ  Cheesy Grin

CHÚC MỪNG XÓM NHÀ LÁ CÀNG NGÀY CÀNG XINH TƯƠI VÀ NHIỀU GIAI NHÂN VÀO CHIA VUI MOI NGÀY CHO XÔM TỤ NHA.
Cám ơn Hoa Hạ và em 8 đã mang hoa từ NY đến nha.

Thân thương,
Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #32 - 10. Sep 2010 , 21:58

thanhtruc wrote on 10. Sep 2010 , 18:46:
Vậy là không ai nhớ hết các Thầy Cô cũ cả ( xin lỗi, Trúc cũng không biết một vài Thầy ở trong hình  Smiley ). Theo ý chị Đậu Đỏ, để điền tên các Thầy Cô vào như là nhắc lại cho bạn mình nghe nha!
Hình Cô Ngoạn chụp một mình ai cũng nhớ rồi hạ
Hình thứ nhất: hàng trên các Thầy Đinh Em (hoá ), Thầy Hoàng Bảo Đài (lý ), Thầy Tuấn, Thầy Thái Thành (toán ); Thầy
hàng dười các Cô Hạnh ( giám thị ), Cô Song Thu, Cô Tâm ( sử ), Cô Liên An ( cựu hiêu trưởng ), Cô Võ Thúy Hoà ( địa ), Cô Mãnh ( toán ), Cô Trần thị Nga ( văn ), Cô Trần Thanh Vân ( văn ), Cô Duyên ( sử ).
Hình thừ nhì  là các Cô Hạnh , Vân , Song Thu , Duyên , Tâm.
Hình thứ ba là các Thầy Tuấn , Đinh Em , Thái Thành , Không biết Thầy thứ tư , Thầy Đồng , Thầy Đài.

Thanh Trúc mến,
Cám ơn em nghen, các thầy cô của những năm sau này toàn là các thầy cô mới nên chị không nhận ra ai cả. Chỉ có vài cô từ thuở chị còn học như cô Hạnh, cô Song Thu thì chi nhớ được. Còn Duyên và Tâm là LVD79 hả em???
Í da chị mới quen em mà hỏi han nhiều quá, y chang như là...mật vụ  Smiley. Sory nha  moreflower2
Back to top
« Last Edit: 10. Sep 2010 , 22:00 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Xuan
Senior Member

Re: Xóm Nhà Lá - LVD79
Reply #33 - 10. Sep 2010 , 22:50

Oh la la, em đang làm "diet" mà chị cho em coi chocolat, đau khổ vô vàng ! hi hi hi !

Nhưng mà nhớ lại XNL của dân mình sao hiền ơi là hiền, chứ XNL bên đây sợ quá, trường của con em, quậy quá xá, cách đây vài năm, tụi nhỏ lớp 8, nói chuyện gì với nhau trên internet, cá với nhau, đứa nào đốt trường trước, đứa đó ăn !
Xui xẻo, tụi ở college tụi em, lại thắng, làm mấy nhóc tì mất cái laboratoire chimie trong 2 tháng ! Phải làm lại hết ! Năm nay khoẻ rồi, tụi đó lớn, đổi trường vô lycée rồi !
Nhớ hồi đó, học tiểu học, khổ nhất là khi tới phiên mình đi học về phải cầm cây trầu bà trên vách tường, để ngày hôm sau, đem trở vô lớp ! Nhờ vậy mà dân mình đi đâu sống cũng được hết, có trước có sau, biết chịu đựng.
Nghe nói có nhóc tì quậy mấy năm trước, ngồi ăn cantine, làm rớt khúc bánh mì xuổng đất, bà Hiệu Trưởng lại kêu lượm lên, nó trả lời là hỏng sao, có bà femme de ménage lượm, quét luôn ! Bả giận quá, bả phạt nó ở lại trường 1 h đồng hồ ! Gặp bên mình, là kêu đưa tay ra rồi !

Week end này các chị làm gì? Em chạy dzọt qua Má em ! Má em đang chờ em qua ăn sáng chung ! Beurre, sửa, cà phe, cà pháo, rồi chạy đi chợ ! Một tuần có bao nhiêu đó ! hi hi hi !
Back to top
« Last Edit: 10. Sep 2010 , 22:59 by Xuan »  

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #34 - 10. Sep 2010 , 23:20

chào  mừng  Xóm nhà  lá  .

BẠN TRƯỜNG TA :
TÌNH TRƯỜNG HỒ NGỌC CẨN - LÊ VĂN DUYỆT

Trúc xinh trúc mọc đầu đình,
Em xinh em đứng một mình cũng xinh,
Em Lê văn Duyệt một mình,
Có anh Hồ Ngọc Cẩn hai mình càng xinh,

Gởi thầy cô, gởi người tình,
Cạnh Lê văn Duyệt có mình có ta,
Hồ Ngọc Cẩn tình bạn gần xa,
Đôi ta kết bạn phải là xứng đôi

Tình ta Áo Trắng một thời,

HỒ NGỌC CẨN - LÊ VĂN DUYỆT đời đời đẹp tên

Bùi Văn Việt (A3 - 1960-1967)
Back to top
« Last Edit: 10. Sep 2010 , 23:21 by nguyen_toan »  

IP Logged

DHuyen
Junior Member
**

Reply #35 - 11. Sep 2010 , 00:13

Trúc ơi, hay quá!! lâu lắm không gặp lại thầy cô cũ, chỉ thỉnh thoảng gặp cô Ngoạn thôi. Ngày 20/11 sắp tới nhớ hú mình nha, mình sẽ có dịp gặp lại thầy cô và bạn bè cũ.

Còn hình học sinh thì ngoài Trúc thì mình không nhận ra ai hết, trong đó có ai quen cũ Trúc nhắc lại dùm nha.

Năm nay đúng là có duyên gặp lại bạn cũ. Đầu năm mùng 1 tết (ta) Huyền đi chùa lễ Phật thì tình cờ gặp lại Bùi thị Phụng nhà ở Phú Nhuận, không biết các bà còn nhớ không? Mà người ta nói đầu năm gặp gì thì cả năm gặp cái đó. Đúng chóc luôn !!

"Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ" mà. Huyền với Thảo , Vân Nga ở xa tít mà cũng gặp lại được nhau là cũng còn có duyên với nhau lắm lắm.

Dù sao cũng cám ơn ông xã mình nhờ đi kiếm thầy cô cũ trường Taberd của ổng (ổng đang tìm cô Lê thị Thu Vân, có tên trong danh sách Giáo Sư LVD) nên tình cờ mới thấy Xuân Thảo đó chứ, nhờ đó mới gặp lại nhạu
Vui ơi là vui !!!

Back to top

IP Logged

DHuyen
Junior Member
**

Reply #36 - 11. Sep 2010 , 06:43

Kể chuyện kỷ niệm thầy Đinh Em một chút nha bà con.

Thầy hiền và cũng vui tính lắm, mà gặp mấy bà Xóm nhà lá thứ thiệt ngày xưa cứ hay chọc thầy, thấy tội nghiệp thầy ghê.

Không biết do đâu mà mấy bả biết được vợ thầy tên Kim Anh , mà thầy thì là Đinh Em. Cho nên mấy bả cứ chọc thầy " Thầy ơiiiii!! sao kỳ dzậy thầy? ở nhà thầy gọi cô là gì hả thầy? chắc là "Anh" ơiiii phải không thầy? và chắc cô gọi thầy là "Em" ơiiii phải không thầy?

Đúng là quỷ với ma mà nghe mấy bà đó nói vậy chắc cũng phải nhường ngôi cho mấy bả luôn !!!

Không biết mấy bà quỷ đó bây giờ ở đâu nữa.
Back to top

IP Logged

Eva
Senior Member

Reply #37 - 11. Sep 2010 , 08:21

Phương Tần wrote on 10. Sep 2010 , 18:44:
Chị Cỏ ơi! Em mà chèo ghe chở Chị thì phải hỏi trước "Chị có biết bơi không dzị ???!!! " Tongue  Roll Eyes  Shocked

Mấy cô em 79 lập nên Xóm Nhà Lá đúng là nhắc nhở nhiều đến cái thời ngày xưa hoa gấm của mình phải không Chị? Có ai trong thời học sinh mà trong lớp lại không nghe những câu " mấy chị Xóm Nhà Lá ồn quá..." "Yêu cầu mấy chị XNL giữ trật tự..." "Coi chừng bị ghi tên trừ điểm hạnh kiểm nghe mấy người ở XNL...." Hi hi hi!!! Dù mình có ở trong XNL hay không cũng nghe được nhữg câu này thường xuyên  Grin  Grin  Grin Bây giờ nhắc lại, nhớ ơi là nhớ ...  Sad  Embarrassed

Không biết trong D Đ LVD mấy cô em XNL có "quậy" bằng mấy bà chị hay không đây  Roll Eyes  Cool

Tần nhỏ thương ! (xin lỗi nha, tại trong hình chị thấy cưng nhỏ xíu hà.)
Chị không biết bơ lội nhưng biết bơi xuồng. Hễ khi nào xuồng quay vòng vòng cưng đưa dầm cho chị, đừng lo. Chị móc cho nó lủi vô bụi, an ninh liền. Hồi nhỏ chị hay về quê ở Vĩnh Long sông nước không hè. Giờ thấy lại vừa vui vừa buồn. Nhớ nhất là hồi chị còn nhỏ theo Ba Má chạy giặc bằng xuồng. Hình em post về cảnh thanh bình êm ả chị hạnh phúc lây. Cám ơn cưng và xóm trưởng nhiều ha. Thôi chị đi ngủ đây 11g khuya rồi.
Back to top
« Last Edit: 11. Sep 2010 , 08:24 by Eva »  

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #38 - 11. Sep 2010 , 11:47

Quote:
Thầy hiền và cũng vui tính lắm, mà gặp mấy bà Xóm nhà lá thứ thiệt ngày xưa cứ hay chọc thầy, thấy tội nghiệp thầy ghê.

Không biết do đâu mà mấy bả biết được vợ thầy tên Kim Anh , mà thầy thì là Đinh Em. Cho nên mấy bả cứ chọc thầy " Thầy ơiiiii!! sao kỳ dzậy thầy? ở nhà thầy gọi cô là gì hả thầy? chắc là "Anh" ơiiii phải không thầy? và chắc cô gọi thầy là "Em" ơiiii phải không thầy?

Đúng là quỷ với ma mà nghe mấy bà đó nói vậy chắc cũng phải nhường ngôi cho mấy bả luôn !!!

Không biết mấy bà quỷ đó bây giờ ở đâu nữax

Trời đất, hoàn toàn hỏng hay biết gì hết !
Back to top
« Last Edit: 11. Sep 2010 , 11:47 by Xuan »  

IP Logged

hongloan
YaBB Newbies
*

USA
Reply #39 - 11. Sep 2010 , 12:50

thanhtruc wrote on 09. Sep 2010 , 19:41:
...

...

...

Hi chị Thanh Trúc,
Em LVD81 xin chúc mừng các chị LVD79 có XNL để tụ tâp 888 cho dzui hé ! Em có nghe chị TT nói quen nhiều với 10C3 hả? Vậy chị có biết Nguyễn Cung Thị Hạnh, hoặc Phương Liên, Tuyết Hồng, Kiều Oanh....không? Mấy bạn này học C3 hay C4 gì đó, em không nhớ rõ lắm. Và cùng khóa vói chị có ai tên Túy Loan, Hồng Lĩnh....gì không?
Cám ơn chị đã post hình các thầy cô cũ cho tụi em xẹm Trong hình em chỉ nhận ra thầy Hoàng Bảo Đài (vì thầy chủ nhiệm lớp 12C3 của em), thầy Thái Thành và cô Song Thu. Còn các thầy cô khác thì em không nhớ ra nổi , hay tại em không có học các thầy cô đỏ?
Chúc XNL dzui dzẻ nhé !
Back to top

IP Logged

hongloan
YaBB Newbies
*

USA
Reply #40 - 11. Sep 2010 , 13:09

nguyen_toan wrote on 10. Sep 2010 , 23:20:
chào  mừng  Xóm nhà  lá  .

BẠN TRƯỜNG TA :
TÌNH TRƯỜNG HỒ NGỌC CẨN - LÊ VĂN DUYỆT

Trúc xinh trúc mọc đầu đình,
Em xinh em đứng một mình cũng xinh,
Em Lê văn Duyệt một mình,
Có anh Hồ Ngọc Cẩn hai mình càng xinh,

Gởi thầy cô, gởi người tình,
Cạnh Lê văn Duyệt có mình có ta,
Hồ Ngọc Cẩn tình bạn gần xa,
Đôi ta kết bạn phải là xứng đôi

Tình ta Áo Trắng một thời,

HỒ NGỌC CẨN - LÊ VĂN DUYỆT đời đời đẹp tên

Bùi Văn Việt (A3 - 1960-1967)

Anh nguyen_toan sưu tầm bài thơ hay ghê ! Em đọc xong lại nhớ đến chuyện của ông anh em, ổng cũng học HNC. Năm lớp 10 ổng và 1 số bạn có ghi tên thi Đố Vui Để Học của Đài Truyền Hình , xui xẻo sao đội của ổng lại đụng độ với đội của trường....Cô Láng Giềng , và...cô bạn Đội Trưởng tên Nha Trang của LVD, vừa lanh lẹ , lại vừa giỏi giang.....cho nên cuối cùng đội của ổng phải....xếp càng.....giựt giải nhì (về chót....hihihi...). Em thật ngưỡng mộ chị Nha Trang đã mang vinh dự về cho LVD.....!!!
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #41 - 11. Sep 2010 , 22:48

Phuong_Tran wrote on 10. Sep 2010 , 18:50:
Để em khiêng dùm cho chị nè  Grin Cheesy

...

...

...

HAPPY ĂN MỪNG TÂN GIA XÓM NHÀ LÁ  Cheesy Grin

Cam on Phương tran lan nua khong ai giup do minh bang co em cung ten. Thương phương tran nhieu mot cai thiet bu nha.
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #42 - 11. Sep 2010 , 22:54

DHuyen wrote on 10. Sep 2010 , 04:46:
Cô ngồi một mình là cô Ngoạn dạy Văn, còn hình thầy cô đứng thì chỉ nhận ra cô Mãnh dạy Toán (cô thứ 6 từ bên trái).Còn hình học sinh thì chỉ nhận ra Trúc (ngồi trong) thôi, còn ngoài ra chẳng nhớ ai. Còn Thầy thì không biết thầy đứng có phải thầy Đinh Em không nữa. Trúc cứu bồ đi.

Ê Thảo, nói chuyện điện thoại 2 giờ liền chưa đủ sức làm Huyền tắt tiếng đâu nghen. Sợ chưa bà !! Hôm nào mua cái card nói 4 giờ liền mới đủ đô.  Shocked

Chi Hoa hạ nhan ra thay Dong dung ngoai ben phia trai
va phia dươi trươc mat thay la co Song Thu ( day Su dia) va co Tran thi Nga (day Toan)
Back to top

IP Logged

DHuyen
Junior Member
**

Reply #43 - 12. Sep 2010 , 01:07

Thấy cô Liên An mới nhớ ngày xưa cô cương quyết không chấp nhận chuyện trai gái học chung. Vì vậy LVD79 mới chỉ toàn là nữ sinh. Nghe nói sau đó từ 80 trở đi cô chuyển sang trường khác nên mới có trai gái học chung, phải vậy không các bạn LVD80,81?
Back to top

IP Logged

thanhtruc
Senior Member

Houston-TX
Reply #44 - 12. Sep 2010 , 01:58

DHuyen wrote on 11. Sep 2010 , 00:13:
Trúc ơi, hay quá!! lâu lắm không gặp lại thầy cô cũ, chỉ thỉnh thoảng gặp cô Ngoạn thôi. Ngày 20/11 sắp tới nhớ hú mình nha, mình sẽ có dịp gặp lại thầy cô và bạn bè cũ.

Còn hình học sinh thì ngoài Trúc thì mình không nhận ra ai hết, trong đó có ai quen cũ Trúc nhắc lại dùm nha.

Năm nay đúng là có duyên gặp lại bạn cũ. Đầu năm mùng 1 tết (ta) Huyền đi chùa lễ Phật thì tình cờ gặp lại Bùi thị Phụng nhà ở Phú Nhuận, không biết các bà còn nhớ không? Mà người ta nói đầu năm gặp gì thì cả năm gặp cái đó. Đúng chóc luôn !!

"Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ" mà. Huyền với Thảo , Vân Nga ở xa tít mà cũng gặp lại được nhau là cũng còn có duyên với nhau lắm lắm.

Dù sao cũng cám ơn ông xã mình nhờ đi kiếm thầy cô cũ trường Taberd của ổng (ổng đang tìm cô Lê thị Thu Vân, có tên trong danh sách Giáo Sư LVD) nên tình cờ mới thấy Xuân Thảo đó chứ, nhờ đó mới gặp lại nhạu
Vui ơi là vui !!!

Ui, Huyền gặp lại Phụng à, vui quá! Hôm trước lúc Tú về, tụi mình có tìm Phụng mà không biết đâu, cứ nhắc mãi. Phụng với Trúc có lần đạp xe lên nhà Tú ở SG , thế mà đi lạc đâu tận chợ Vườn Chuối , hết hồn luôn !!! Mắc cười lúc đó sao mà ngu thế không biết !
Còn hình học sinh thì đúng là chỉ có Trúc quen với Huyền thôi , còn các bạn khác là học chung với Trúc lúc cấp 3 bên A 2 , khác lớp với Huyền rồi nên Huyền không nhớ cũng đúng !
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5 ... 23
Send Topic In ra